Jambo msikilizaji wa VOA Express mahala popote pale unapotusikiliza, ni siku nyingine tena tunakukaribisha katika VOA Express ya VOA Swahili kutoka hapa Washington. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi. Mimi jina langu ni Idi Ligongo. Ni siku nyingine tulivu ya Jumatano e, tunagawa juma hilo, Mkamiti Kibayasi hasa hmm, siku zinakimbia kwelikweli na mm -hmm. Yale ambayo tumekuandalia kwa siku ya leo ni mengi. E, mojawapo ni kuhusiana na, na kile ambacho kinaonekana kimeanza kushamiri kwa wanafunzi wa vyuo vikuu kuingia kwenye ile mitandao ya kukutanisha uh, wapenzi ama dating apps. Lakini wao inaelezwa kwamba baadhi yao mm -hmm. wanakwenda kule kwa ajili ya kutafuta watu ambao wanaweza eh, kuwapatia chochote kitu ili kurahisisha maisha yao tutasikiliza haswa, na hali kadhalika. Kumbuka, tutakusomea habari za dunia. VOA Express pia inaambatana na burudani ya muziki, hivyo basi utasikia nyimbo mbalimbali mbali kutoka kwa wanamuziki tofauti tofauti, tunakuburudisha wewe msikilizaji, popote pale unapotusikiliza hivi sasa. Hali kadhalika tutakujumuisha katika kipengele chetu cha barazani, ambapo tunakueleza kwamba Je, unajua jinsi ya kukabiliana na uonevu mitandaoni? Tutakushirikisha na tutasoma maoni yako vile vile. Kumbuka pia tuna kile kitu kinaitwa swali la leo na swali la leo ni linasomeka namna hii: kutokana na na mafuriko kuharibu miundo mbinu katika eneo lako, je, umeathirika vipi? Tutasoma pia maoni kwani tuna maoni kibao, lakini kwanza, hebu basi tuangazie matamshi haya ambayo yamezungumzwa na Spika wa Bunge la Tanzania Tulia Ackson Sema kwamba nishati safi itamkomboa mwanamke kiuchumi na kumwepusha na madhara. Hivyo basi, anawahimiza kinamama hivi sasa kuanza kutumia nishati mbadala. Na kufuatia hili basi, nimezungumza na Rose, yeye anatokea nchi jirani ya Tanzania, ambao wanatokea Kenya, na nikataka kujua maoni yake kuhusiana na swala hili, analizungumzia vipi kama mwanamke. Sasa kutumia gasi inasaidia sana, kwa sababu moja inaleta usafi kwa nyumba, alafu hafta hiyo usafi pia, unajua ni kama imekuwa bei rahisi, na wakati gesi inatumiwa si kama makaa yenye saa zingine iko na na hii hewa mbaya, yenye pengine saa zingine inatumika kwa nyumba, unapata pengine kama inatumika kwa nyumba hata inaweza fanya mtu mtu akupe kwa sababu ya hiyo hewa mbaya. Tukiangalia kuni nayo na moshi hiyo moshi pia iko na madhara yake. Unaona mtu anapika pengine hata machozi inatoka, hiyo si mzuri, si mzuri vile. Kwa hivyo gas inarahisisha kwa sababu ya usafi, Haina mambo ingine ya kioo, hata mahali pa kuweka tuseme kuni hakuna, mahali pa kuweka makaa. Kwa hivyo ukiwa na gasi hiyo, naona ni mzuri sana kwa, kwa kupika mimi kama mama. Asante sana Rosi kwa kujumuika nasi katika kipindi cha VOA Express hivi sasa. Na hebu basi tuangalie kwa upande wa kina baba, na wenyewe wanaunga mkono kiasi gani matumizi ya gesi mbadala, nishati mbadala kwa wanawake, ili kuweza kuenyinyua kiuchumi, hali kadhalika pia kuwaepusha na maradhi, ikiwemo kifua kikuu. Hebu tumsikie msikilizaji huyu naye anavyosema. Asante, kwa majina nio ni Shin George nikiwa hapa Kakamega, magharibi mwa Kenya nikizungumzia nishati mbadala kwa uh, wanawake ama kina dada ambao mara nyingi wamekuwa wakitumia njia zingine kupika nyumbani wakiletewa nishati hii mbadala kama gesi ama njia zingine za kupika ambazo haziwadhuru, hazi basi, itaweza kuokoa maisha ya wanawake wengi. Kwa mfano huku nilipo magharibi mwa Kenya utakuta wanadada wanaondoka wanatembea. Ikiwa kutakuwepo na nishati nzuri ambayo haina madhara haina ile kustruggle sana ya kuenda kutembea kutafuta kuni ama hata kutafuta makaa ambayo moshi yake pia ina madhara madhara mengine. Basi hawa wanawake ama, ama wetu hawa kimebeda wetu wataweza kuwa na maisha mazuri, na pia sisi kama wanaume utaweza kufurahia kwa, kwa sababu u, wakati mama anapokuwa pale nyumbani na liko katika hali nzuri, basi ni furaha ya familia mzima, na na ni furaha kwa jamii yote. Kwa hivyo, kiujumla tuni kusema kwamba hii nishati shati ikuje ili mm-hmm kina mama wetu hasa hapa Afrika Mashariki. Asante sana Ochieng id Ligongo, umeona kwamba kina baba pia wanaunga mkono swala la nishati mm -hmm. mbadala kwa kina mama. Sio tu kina mama wanasema kwamba inarahisisha upikaji na nyumba inakuwa safi, lakini umemsikia Ochieng anavyosema anavosema, naam, na ni jambo ambalo kwa kwakweli sahivi linasisitiza kweli kwa kuingia kwenye nishati safi ili kuepusha uchafuzi wa mazingira lakini vilevile, a sehemu nyingi watu wanatumia mkaa, mm -hmm. na wanakata miti, miti ambayo ni muhimu. Na sasa hivi tunaona kabisa kwamba eh, mabadiliko ya tabia nchi yanasumbua kwelikweli, mafuriko mm -hmm. yanayoendelea ama ambayo yametokea Afrika Mashariki na umesikia hata Brazil yametokea. Ya haya yote ni, ma, eh, ni matokeo ya masuala kama haya ya ukataji miti ovyo, na suala hili la mabadiliko ya hali ya hewa. Basi msikilizaji, ni wakati wa kupata burudani ya, ki, ya muziki kutoka hapa VOA Express. Kibango ni Diamond akishirikiana na Lavalava <mimu> E, ah. ah. Haya, ah. ah, basi, msikilizaji, ndiyo mambo yanavyokwenda, hivyo ndani ya matangazo ya VOA Express kibango eh, Diamond akiwa na lava lava anakuambia hii pati imekolea kwelikweli, ay <laughs> <laughs> ah, tunasonga mbele. Hivyo sasa, mkamiti, mm -hmm. kuna hili swala ambalo linaonekana kujitokeza. Unajua, kwa hapa Marekani ama hi, hizi dunia, dunia ya, ya, ya kwanza kuna hizi uh, zinaitwa dating apps kwa ajili ya watu kuwakutanisha kutokana na hali ya purukushani za maisha. Maisha ni mchaka mchaka kweli, watu hawana muda tena wa kukutana kama ilivyozoeleka zamani, kukutana labda sehemu za mikusanyiko ya watu eh, makazini au shuleni au wapi wameamua kutengeneza hii mitandao sasa. Hii mitandao imefika mpaka kule maeneo ya kwetu huko, tunazungumzia eneo la Afrika mashariki na kati, lakini Afrika kiujumla, na watumiaji wakubwa kama wanavyojua hivi sasa wa mitandao ni vijana eh, mm -hmm. na wale hasa walio vyuo vikuu. Kwa hiyo kuna hili swala ambalo linaonekana kujitokeza sana, kwamba baadhi ya hawa vijana wanaingia kwenye hii mitandao si kwa ajili ya kukutana na watu tu hivi hivi, mm -hmm. Kwa ajili ya kuwalenga kabisa watu ambao wanaweza eh, wakawa labda wana uhusiano wao wa kimapenzi ili waweze kuwapatia fedha za hapa na pale kwa kujikimu, kwa sababu uh, serikali nyingi hivi sasa zimekuwa zina changamoto ya kuwapatia eh, mikopo ile ya moja kwa moja ya masomo. Unakuta labda wanapewa asilimia hamsini, asilimia sitini, sabini. Sasa hii thelathini iliyobaki, wengine wanatoka katika familia zenye kipato cha chini mm, pesa hizi wanazipatia wapi? Wengine ndo wanaanza kuingia kwenye hiyo hali, kwa sababu imekuwa na urahisi wenyewe eh, wanakuambia kuna masponsa, na hii si tu kwa swala la watoto wa kike. Hata wavulana nao wanawalenga wadada wale ambao wana kazi zao nzuri eh, na kadhalika, kuingia katika mahusiano wanatafuta sponsor eh, eh. Kwa hiyo masponsa wapo katika pande zote mbili. Nimezungumza hapa na Kasim Mahelu ambaye yeye eh, ni mdau wa shirika moja ambalo linafanya kazi na vijana kule Ruvuma, na nikataka kujua kwamba hili kwa nini linajitokeza hivi sasa na linashamiri zaidi. Kasimu, hebu tueleze. Nadhani hii inatokana na ugumu wa maisha, lakini pia wazazi kushindwa kutimiza majukumu yao na wajibu wao kwa watoto, mpaka yanapelekea hatua hii. Sababu haya yote yanatokana na ugumu wa maisha, yaani mtu aoni alternative nyingine zaidi ya kufanya hivyo. Mzazi asimame kwenye nafasi yake hata kama kipato chake ni kidogo, lakini pia serikali itimize wajibu wake kwa hawa wasomi wa vyuo vikuu, kuwapa mikopo na kuwawezesha, ili haya yote yasijitokeze na watoto ambayo wako kiyoni, wawe, ya au vijana ambao wapo vyuoni waweze akili yao kuiweka kwenye elimu tu na sio kutafuta namna ya kujisomesha, kwa sababu hawa sasa wanatafuta namna ya kujisomesha. Mawazo yangu ni kwamba kila kila mtu atimize wajibu wake, mzazi atimize wajibu wake kwa mtoto, serikali itimize wajibu wake kwa kwa kwa hawa hawa hawa wana vyuo lakini pia wana vyuo wenyewe wasione hiyo ni ni alternative ya kudumu kwa sababu kufanya hivyo ni kuzalisha tatizo jingine. Pia Naam Kasim, lakini sasa uh, kwa mazingira ambayo yapo hivi sasa unaweza ukasema ni wazazi au uh, serikali, lakini labda wao wenyewe vijana eh, wanaona kwamba licha ya ya, ya pengine wanaweza kuwa wanapatiwa fedha na, na, na wazazi au uh, na serikali kuna ile hali ya wao kutaka kujiongezea kipato zaidi. Nini ambacho ungependa kuwaeleza ili eh, hawa vijana labda wajue kwamba kuna athari ya kujiingiza katika masuala haya wakati wakiwa kwenye uh, masomo yao? Kitu pekee ambacho mimi nashauri ni kwamba kwanza wajue hiyo sio njia sahihi ya kujipatia kipato, lakini pia njia hiyo si salama kwao. Ni bora zaidi wakakubali kwanza kilichopo na kuendana na bajeti iliyopo, ambayo ndo uhalisia wa maisha yao, kipato chao. Wasimame kwenye uhalisia wa kipato chao ili kumudu kuendelea kusoma na sio kutafuta namna nyingine ya kujisomesha. Huko ni kuzalisha tatizo jingine. Serikali, kitu pekee ambacho kinatakiwa kufanya ni kuhakikisha mkopo hauji kwa udini, ukabila ukanda wala ujinsia mkopo uje kama ambavyo unatakiwa kutoka kwa mwanafunzi yoyote na kiwango kipishane kwa sababu unapopishanisha viwango kumbuka kuwa watoto hao wa wa, wanafunzi hao wa wanasomeshwa kwenye eneo moja gharama za maisha zinafanana kwa hiyo ukiwatofautishia kiwango cha mkopo ina maana unawatofautishia matumizi yao lakini pia unazidi kuwakandamiza zaidi kwa hiyo ni bora serikali sasa ikaweza i-yaani iweze kuweka kiwango sawa na bora zaidi cha mkopo waboreshe kiwango cha mkopo ili wanafunzi hao wasiingie kwenye tamaa hizo ambazo maisha yao. Naam, asante sana Bwana Kasim na mkamiti, umesikia maswala hayo. Mm -hmm. E, ni changamoto kwelikweli hivi sasa na unaelezwa, yaani hata wale wengine, kuna watu wengine nao wanaingia kwenye mitandao, watu wazima, kwa ajili ya kwenda kuwalenga hawa vijana ambao wako katika vyuo vikuu. Basi tupate habari za dunia. Maafisa wa Ukraine wamesema leo Jumatano kwamba mashambulizi kadhaa ya anga yakiwemo makombora 55 na ndege zisizokuwa na rubani 21, yameharibu kituo cha kuzalisha umeme katika mkoa wa Lviv magharibi mwa Ukraine. Kampuni kubwa binafsi ya kuzalisha umeme DTEK imesema makombora ya Rusia yamesababisha uharibifu mkubwa kwa mitambo yake mitatu kati ya sita nchini Ukraine. Gavana wa Lviv Maxim Mosksi ameandika kwenye ujumbe wa telegram kwamba makombora ya Russia yameharibu vituo vya kuzalisha umeme katika wilaya ya chevnohohad na katika wilaya ya strel. Hakuna ripoti za vifo. Rais wa Kenya William Ruto ametangaza Ijumaa wiki hii kuwa siku kuu ya kitaifa kuomboleza vifo vya watu 238 waliofariki wa kutokana na mafuriko. Ruto amesema maombolezo yatafanyika kwa kupanda miti ili kusaidia katika kukabiliana na mabadiliko ya hali ya hewa. Kenya pamoja na nchi nyingine za Afrika Mashariki zimekabiliwa na mafuriko ambayo yamesababisha zaidi ya watu laki mbili na thelathini na tano elfu kuachwa bila makao na darzeni wanaishi katika kambi. Mahakama ya rufaa ya Hong Kong imeamua kwamba hakuna anayeruhusiwa kuimba au kucheza wimbo wa maandamano mjini humo. Glory to Hong Kong, yaani utukufu kwa Hong Kong, ulianza kutumika kama kitambulisho cha waandamanaji wakati wa maandamano ya kuipinga serikali mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Jaji Jeremy Poon amekubaliana na serikali katika maamuzi yake leo Jumatano, akisema kwamba mtunzi wa nyimbo huo alikuwa na dhamira ya kuutumia kama silaha. Marufuku inahusisha mtu yoyote anayecheza au kusambaza nakala za wimbo huo kwa lengo la kutaka uhuru wa Hong Kong au kuutumia wimbo huo kama wimbo rasmi wa mji wa Hong Kong marekani imesitisha upelekaji wa misaada wa mabomu kwa israel kutokana na wasiwasi kwamba israel ilikuwa inakaribia kushambulia mji wa rafaa kusini mwa gaza kinyume na matamanio ya marekani miongoni mwa silaha hizo ni mabomu yenye uzito wa kilogramu 900 na kilogramu 225 shirika la habari la ap limenukuu chanzo cha habari ambacho hakijatajwa kutokana na usiri wa habari hiyo. Haya sasa, tupate burudani ya muziki ya Dikenzo anakuambia mule para muleletu Mambo hayo ndani ya VOA Express. E, tukiwa tunasonga mbele tunakwenda mbele kweli kweli. E, sasa moja kwa moja tulielekea katika barazani mm -hmm. na barazani, bwana, tuliangalia kitu kimoja ambacho tukataka kujua. Je, unajua jinsi ya kukabiliana na uonevu katika mitandao ya kijamii? Na huko kuna shughuli kwelikweli, watu wanaoneana mm -hmm. Yani, unaweza ukaposti picha yako ukakuta watu wanaanza kuzungumza hapo, mambo yamekwenda amerudi ya mm -hmm. au watu wanaweza wakakuzushia jambo ambalo wala hu, huna uhusiano nalo. Mkamiti kafanya vile mm -hmm. e, mkamiti jana amemnyima Idi e, mchuzi wa nyama. Ndio mambo hayo ya mitandaoni, uonevu mitandaoni. Sasa je, uh, Goldlisten Mwasha anaeleza nini? ameandika Ndiyo, ninafahamu, huwa sijibu kabisa mtu akionyesha uonevu, au namjibu, inategemea na modi yake ilivyo siku hiyo. Huyo kwa kuwa anasema anajiamini, anaweza kuamudu watu walioko nyuma ya kichakataji. Jonasi Saidi Mwaya yeye anakwambia ni mwenyeji wa Mlumbi nte wa Singida, anasema kwa hili bado kuna changamoto sana, hivyo bado tunahitaji kupewa elimu zaidi. Vile vile basi, katika laini ya simu tunaambiwa tuna msikilizaji anataka kutoa mchango wake. Hebu tumkaribishe na kusikia anapiga simu kutoka wapi na nini mchango wake. Karibu msikilizaji. Halo? Haya, laini ya, ya msikilizaji imeleta hitilafu, lakini akijaharibika kitu, tunaendelea kukusomea ujumbe wakati pia tukisubiri simu zingine. Na msoma ujumbe huu wa Richard Meena anasema anapatikana Arusha, Unga Limited, kwa wajanja. Ameandika kwamba tatizo kubwa ni elimu, ingetolewa ingesaidia sana, kuhusiana na masuala haya ya kukabiliana na uonevu wa mitandaoni. Mimi nasoma ujumbe wake Zabulon Mayongezo, kijana mkongwe E, anatokea kule Beni, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Anasema hakika mimi nimetambua namna ya kutumia mitandao ili e, labda hilo hali isije ikanipata. Eligius Katombo yeye anapatikana Muleba, Kagera, Tanzania amesema bado, maana watu wengi wameteseka na hili, ni vyema mamlaka husika iwachukulie hatua wanaoendekeza mambo hayo ya uonevu wa mitandaoni. Hali kadhalika pia tunaye huyu Selvas Kihanga anapatikana yeye Karagwe, ameandika yeye anadhani jamii nyingi kulijua hili bado ni changamoto sana kujua jinsi ya kukabiliana na uonevu wa mitanda mitandaoni. Mm -hmm. Basi tuwashukuru e, wale ambao wametuandikia, wengine Raymond Mushe, Nathan Katoi, Alex, e, Jeremia Kayunga na Rajabu Furaha, e, Rehema Anastazia. Huyu mtu mmoja majina mawili, umesikia umelewa na jina hili haswa. So, utakuwa ni ushirika wa Rajabu Furaha na Rehema Anastazia. Haya, moja kwa moja tunaelekea katika burudani ya muziki. Kidumwa anakuambia kibedo juu Haya basi, ndivyo mambo yanavyokwenda hivyo ndani ya VOA Express, na tunaelekea katika masuala ya teknolojia, hasa manake maendeleo ya teknolojia idi mm -hmm. yamefikia kiwango cha kutisha sa Hususan mm -hmm. katika ajira ya binadamu, na unajua kwa nini inatisha namna hiyo mm -hmm. kwa sababu <laughs> ufumbuzi wa programu za kompyuta ya akili akili mnemba zinaitwa yaani AI, umekuja juu haswa, na watu wengi wakiwa na hamu ya kuona jinsi teknolojia hii inasababisha ama inaleta tishio kwa ajira za, waka, uh, za, wa, za watu mm -hmm. lakini wakati huo huo jinsi mm -hmm. inavyoweza kuifaidisha na kurahisisha kazi katika kuleta mabadiliko na ikumbukwe kwamba hapa Washington DC kulikuwa kuna maonyesho ya programu ya AI eh, ambayo yanafanyika wiki hii. Kuna wataalamu, wafanya biashara, wamiliki wa makampuni makuu ya mipango ya kompyuta duniani wanahudhuria maonyesho hayo ambayo yanaonyesha jinsi ya ubunifu wa AI unavyoiweza kukabili au kuleta mabadiliko makubwa katika nyanja mbalimbali mbali za maisha ikiwemo katika swala la kilimo, elimu na masuala ya afya. Unajua, sasa hivi hata kule kwenye afya vipimo, wanakwambia wanatumia maswala ya AI. AI. Hey, badala daktari kukuuliza una homa mm -hmm. umekohoa yeah. Hey, je, labda macho yako unayasikiaje yana kwangua kwangua hivi unapoteza, unamuona una uhafifu e. e. kwa hiyo kushajibu kushajibu maswali yote hayo a, nakwambia hebu nenda kapime, kipimo moja mbili tatu nne tano inakuletea pale sasa, unashangaa. Alafu kingine ki, ki kinachofurahisha zaidi, uh, katika moja ya majimbo hapa Marekani mm huko -hmm. Los Angeles, kuna mgahawa mmoja ambao sasa wenyewe unasema katika siku zijazo utaanza hiyo biashara, kwamba wewe idi unaenda tu pale, unaagiza, basi unaulizwa anafanya vitu vyake, kwa hiyo hapo watu unakuta sasa ajira zinaanza kupungua. Ndio hilo jambo ambalo linaleta hofu na mashaka miongoni mwa jamii zetu tunazoishi. <laughs> Sasa unaambiwa ma, maonyesho haya ya kuvutia mwaka huu yalikuwa na lengo la kuonyesha kile kinachokuja mm -hmm. katika teknolojia ya akili mnemba ama ai mm -hmm. E, vibanda ambavyo vilikuwa vimepambwa na kila aina ya teknolojia katika maonyesho hayo ambapo kulikuwa kuna vifaa mbalimbali vinavyoonyesha teknolojia ya hali ya juu na kuvutia, lakini vilevile vile watu wamekuwa na wasiwasi juu ya haya yote yanayoendelea, kwa sababu hata kwenye hii sekta yetu ya habari mm, eh, muda si mrefu tutabadilishwa sisi watangazaji, maanake inaandikwa kitu alafu Unachagua tu unataka sauti ya Mkamiti, sauti ya Idi Ligongo au sauti ya Abdu Shakur Abud e, alafu hapo basi Abdu Shakur Abud anasoma habari na unamsikia kabisa mm. Abdu Shakur Abud mwenyewe, nakwambia maonyesho haya basi yanayofanyika hapa Washington ya AI yanatoa fursa kwa raia yeyote yule aliyeko mkazi wa hapa Washington maeneo jirani eh, au hata walioko nje ambao wamepata pengine mialiko ya kufika hapa kufahamu kwa undani wake teknolojia imefikia wapi na mipango ya teknohama katika siku za usoni. Naam, kwa hiyo hayo ndio mambo ya AI, ni shughuli mm -hmm. Kwelikweli Mkamiti, shughuli Marad... pevu ukisikia <laughs> bwana, hii teknolojia inavyokuja kwa kweli mm. ah, Nzuri, wanasema nzuri, wengine wanasema hapana eh, na itabadilisha kwenye kila kitu, mambo uendeshaji wa gari, gari la kwenda kwa umeme. China huko siku hizi kuna magari tayari wanayafanyia yanafanya kazi ambayo hamna dereva, mabasi vilevile vile unakuta mm. hayana dereva. Unaita tu kama ni Uber mm -hmm. basi inakuja tu pale na simu. Ujerumani wameanza kujaribu malori ambayo yanatumia umeme lakini lengo lao mm -hmm. ni kwenda huko sasa, yaani unakuta lori linabeba mzigo nakuwa mna kitu sasa. Basi tuende moja kwa moja kwenye swali letu la leo ambalo linasomeka: kutokana na mafuriko kuharibu miundombinu katika eneo lako, je, umeathirika vipi? Mm -hmm. Paul Brown amesema athari zipo kiasi cha haja, barabara hazipitiki. Wapo watu waliopungukiwa na ustaarabu wanatupa maji taka barabarani usiku. Nyanda Mayala anasema iye anapatikana kule Ilula majengo Magu, Mwanza, Tanzania. Kiukweli, anasema barabara nyingi hazipitiki kabisa, hapo Magu. Soko la majengo Magu limejaa maji na tope. Hakika ni hasara kwa wajasiriamali, biashara hazifanyiki kwa ufasaha. Richard Kambale wanapatikana kule Beni, DRC si, ameandika huko waliko bado wanashuhudia hayo, ila ni vyema watu wajihadhari kujenga kwenye milima mirefu na karibu na mito. Ishara Nkere anasema niite Ishara Nkere, eh, kutoka kule Mulende, eh, Nyangezi, jimbo la Kivu Kusini, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. eh, anasema kwamba bwana, kutokana na haya mafuriko, kila mtu ajihudumie kivyake. Shukrani sana Kesi Ahura, Kaboi Kaye, yeye Martin Kiane, Juma Ukelo, Mingoli Mule Haye, Amoni Ngogi, Kubona Busia, Nirwa Malekani, Thembo tisa amis mtolia karin mohamed filipo wasirari natali shukran kwa mchango wenu basi tunakunja jamvi la voa express kwa leo siku ya jumatano ambayo ni mei nane mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na nne naitwa mkamiti kibayasi mimi naitwa edi ligongo tunakuacha naye edi kenzo eh, aliyesimamia ama kuendesha matangazo haya si mwingine ni Abdu Shakur Abud mzee wa kila kitu, yeye anafanya kila jambo. Shukran kwa kuwa nasi na jioni njema Kawa.