This is VOA1, The hit. Kutoka studio 15. Hii ni VOA Express. Kama ulikuwa hujui ni kwamba siku tatu tayari zimeshaondoka katika mwezi wa Mei 2024. <laughs> Mimi nilikuwa nimesubiri kwamba <laughs> Sasa mbona ukaamua anza hivyo eh? Sasa tunakukumbusha kwa sababu unaweza ukawa umekaa sehemu halafu kama vile unajifanya hujui kinachoendelea, ukiambiwa bwana, unaanza kushtuka he, mm. E, he, he. mambo yamekwenda hivi <laughs> <laughs> mimi, mimi nilikuwa nimesubiri, kama ulikuwa hujui sijui nini, hata siwezi fikiria. Endelea, sisi tunakaribisha sana katika VOA Express, ikiwa ni siku ya Ijumaa, Eh, siku ya ijumaa tulivu nzuri kabisa Ijumaa unajua huwa ina mambo mengi sana hmm. kwa asilimia kubwa ya watu hmm. unaambiwa kati ya siku ambazo watu wanafuraha nayo hmm. ni siku ya Ijumaa kwa sababu asilimia kubwa ya wafanyakazi na sijui ni nani dunia hii alikuwa ameweka kwamba watu wao wanafanya kazi kuanzia Jumatatu mpaka Ijumaa asilimia kubwa. Kuna mataifa mengine ukienda hmm. Ijumaa ni siku ya mapumziko. Kwa mfano, ukienda kwenye nchi lizi za uharabuni warabu kule eh, hii siku ya leo ndo inakuwa kama vile jumaa pili. mm -hmm. mm -hmm. lakini hii siku ina, ina tu zile saa ishirini na nne ama ziko nyingi? Sababu utajipata kama unafanya kazi Ijumaa, umedamiria ume kwamba utatoka hapa kazini kitu saa saba saa nane hivi mm -hmm utajipata mzee, umegonga hadi saa kumi na moja, kazi zimekata kuisha. Ah, basi we utakuwa unapenda kazi zako nah. hivi tunavyozungumza kuna watu wengine ijumaa saa tano sita asubuhi wameshaondoka. tunaukaribisha sana ndani ya matangazo ya Vio Express leo, ikiwa ni siku ya tunaangazia, tunaangazia eh, ule eh, ya uhu, uh, wa jewe, siku ya uhuru wa vyombo vya habari. huu ulimi unakuwaje wewe Kennesi? Mbona unakuvuruga? Una, una, una, una vuruga tu wakati unafika, siku yako ni Ijumaa? mm -hmm. Ama usha, umeshapanga mikakati ya Ijumaa, lakini iko kule upo tu, inawezekana. Haya, tuna mambo mengi leo kama ilivyo kawaida, burudani, tuna jicho letu, hali kadhalika tunakuletea zile E, makala zetu za hapa na pale na maswala muhimu ambayo tunataka kukushirikisha wewe msikilizaji wetu e, na utupatie yale ambayo unadhani unayataka kwenda kuyafanya kwa siku hii ya leo. Sasa tunaanzia wapi? Tuanzia hapo, hapo, tu waandishi wa habari. mm -hmm. mm. Sasa leo katika, uh, siku hii ya uh, uh, vyombo vya habari ama uhuru wa uh, vyombo vya habari tunaangazia kwamba, unajua, vijana siku hizi wamekuwa katika nafasi nzuri sana ya kujiingiza moja kwa moja kwenye sekta ya habari, baadhi yao bila hata ya kupitia mafunzo <laughs> rasmi ya uandishi wa habari, na wengi wao unakuta wanatumia mm. mitandao yao ya kijamii kama vile kutengeneza channel zao mbalimbali za YouTube mm. na wengine wanaingiza pesa na wanaiweka maudhui na vilevile vile wengine wanatumia mitandao yao wa kama vile Instagram, Facebook X eh, na mitandao mingine Telegram na kadhalika, lakini hid unajua, hapa ndio mimi nikimkumbuka Dkt Magufuli mm. e, jina la, la utani nafikiri utani? nampenda kwa amefunga <laughs> takataka kama hiyo. Mtu umeamka tu asubuhi, unajiita we mwandishi wa habari, una unaanza kurusharusha. Ah, nenda kwanza chuo ukafunzwe mm -hmm. ukaelewe kazi inafanya namna gani, sio kwamba unaweza paza sauti tu na wakati wa utawala wake pale Tanzania wakapitisha sheria ambayo inataka ili wewe uingie kwenye sekta ya habari mm. angalau uwe na cheti cha ngazi ya diploma, diploma. ya miaka miwili mm. Kumbuka wakati huo nikiwa ripota wa ITV mm -hmm. tukaambiwa pale na wakubwa, kama huna tunakupa miaka miwili, tutakufuta kazi. Sio kwamba tutajadiliana, tutakufuta kazi <laughs> Sasa mm. nimezungumza na Shaban Lulela ama Mr Veps, ambaye yeye ana channel yake ya kwenye YouTube. Unaweza ukapita pia kuiangalia mm. inaitwa Habarika 24. Yaani Habarika nipata habari mbalimbali mbali. Nipo hapo naangalia, ehe. Sasa na bwana hmm. Shaban Lulela nikataka kumuuliza kwamba changamoto ambazo wao wanaziona zipo e, katika sekta ya habari kama vijana, hasa wale ambao wamejiingiza katika sekta hii na ame. Kuna mambo mengi amezungumzia, mojawapo amegusia kama hilo ambao umegusia. Tutamsikia Shabani. Hebu tueleze changamoto ambazo umepitia ni zipi? katika sekta ya habari kwa dunia ya leo especially, tukizungumzia hizi ambazo ni online tv zilizoibuka, changamoto kubwa tunayokutana nayo, nikizungumzia kwa mazingira ambayo tulionayo leo sisi Watanzania, mfano Watanzania tuna sheria ya kusajili online tv zetu, sawa, hiyo hatukatai, lakini sisi tunaona kama ni changamoto moja kubwa sana, kutokana na mazingira tunayoishi. Online tv zinatumika kama kutuletea kipato lakini baadhi ya vijana wa kitanzania tunapoambiwa kwamba tulipie laki tano kama usajili, ukweli hiyo inakuwa ni changamoto kwetu, kwa sababu mtu na uwezo wa kufanya kazi kwa takribani miezi sita hujaipata hata hiyo laki tano. Kingine ambacho pia sisi wenyewe tunajipa changamoto katika sisi wenyewe katika sekta ya habari, kila kijana sasa hivi anajifanya ni mwandishi wa habari. Hilo ni tatizo pia, kwa sababu watu wengi hawatumii ule weledi wa habari kutekeleza majukumu. Kumu yao watu wengi wanafanya habari za mhemko. Sasa unapofanya habari za mhemko, dola inapokumulika pale, pia wewe mwenyewe kama kijana unaona ni changamoto, kumbe ni wewe unafanya kazi pasipo kupata weledi. Umemsikia huyo bwana hmm. E, Shaban anakuambia kwamba kuna watu wanaingia tundu ile ambayo umeizungumzia Yani, mm -hmm. Leo mtu anaamka asubuhi kwa sababu ana iPhone yake au ana simu yake yoyote ile ya kisasa ambayo anaweza akajirekodi video. Eh, anaweza akafungua account ya YouTube akaiita channel fulani akaweka mm. -hmm. graphics fulani tayari na chombo cha habari kile ambacho anachokipeleka utajijua mwenyewe, na mpaka kuja kuripoti kwamba mm hiki -hmm. chombo cha habari hakiko sawa au maudhui yake yako sawa hayako sawa, inakuwa ni shughuli ni ndefu kwelikweli. Sasa, Shabani, hebu tueleze wito wako eh, ni nini kwa vijana wenzako ambao wenyewe pia wanajiingiza katika sekta hii ya habari? Mimi ujumbe wangu kwa vijana wote wa East Afrika na dunia kwa ujumla ni kwamba tutumie platform tulionayo leo ya kidijitali hutuletea maendeleo ya kinchi. Tusiwe watu tunaoshabikia kuonyesha mazingira hatarishi ya nchi zetu, mazingira mabovu ya nchi zetu kwa nchi zingine za magharibi. Sisi kama vijana tuwe chachu ya maendeleo kupitia midia zetu na kuonyesha maendeleo yanayoonyeshwa kuhakikisha kwa kwamba nchi zetu na hata Afrika nzima, vijana tuwe chatu, media zetu ziwe chatu ya kuonyesha maendeleo yetu katika dunia, tusiwe wa kwanza wa kubomoa. Naam, huyo basi ni Shabani Lulela ama Mr. Veps. Eh, yeye na ile channel yake eh, kwenye YouTube unaweza kumtembelea, inaitwa Habarika 24. Nimeitazama, yuko vizuri, yuko vizuri eh? Mm, huyu ni sofa akiwa ameshirikiana na Hassan anakuambia majolii Kifaransa kile eh, ambacho kimechanganywa na Kiswahili kimechanganywa na Lingala Msumbiji ya Kifaransa ah, -ms Msumbiji kule wanapiga Kireno kule ah. Mm. Lakini sasa inategemea ukiwa kaskazini mwa Msumbiji unaweza mm. ukashangaa utafikiri huko Tanzania vilevile, maanake oh. Kiswahili kinachopigwa kule mm. Eh, si unaona hata rais wa Msumbiji Philipe Nyusi ah, ah. anavyoongea utafikiri mtoto wa Magomeni pale Dar es Salaam. Sasa hivi majoli naambiwa, sijui ana anasemaje, majoli majoli, sijui mapenzi <laughs> eh? aliyekuwa nanielekeza naye ameenda stori zingine mm. amenisahau. Majoli kifaransa ama anasema mapenzi ah. <laughs> ah, tafsiri inayopata ni kwamba ni mrembo, mrembo. Mm. mrembo. Ah. Kwa hivyo hii ni hii, hii, hii rekodi ya mapenzi sasa. idi, mm -hmm. Kuna kimbunga kinakuja Hidaya eh. ah. yes, ah, kime, mm. kimesababisha wasiwasi Afrika Mashariki mm. kinavuma kwa kasi ya arobanne kwa saa mm. Mm, alafu kitakapofika katika pwani, wanatabiri pwani ya Tanzania na ya Kenya mm. Itagonga kwa kilomita 60 kwa saa huo hmm. ni mwendo kasi mkubwa wa upepo hmm, hmm, sio mdogo hata kidogo hmm. Tuombe kwamba hakitakuwa na madhara na kwamba wanasema kinavuma arobaini, kikikaribia kumalizika ndio kinavuma kwa kasi sana, kinaongeza speed, sinafikiri kikikaribia sasa speed inaisha. Ah, inategemea inabidi hapo tuwatafute wataalamu wa waliosomea haya mambo wanaweza eh, kuambia kwa nini kitu kinatokea hivi. Tuombe kwamba iwe rivasi kwamba kiwe kivume karaka kikifika, alafu kibadili, aha, kibadili mpango mzima. Sasa mvua imekuwa ikinyesha Afrika Mashariki sana, wengine wametabiri kwamba kimbunga hiki kinapokuja sasa ndio kitakuwa kinamaliza kila kazi, lakini hatujui ya Mungu pia ni mengi. Sasa katika nchi ya Kenya maafa yamekuwa makubwa, mji wa Nairobi, mpaka watu wamelazimika kutumia boti ba, boti sio gari kwenda kazini jiji kuu. Si mambo ya kucheka, ni yani, mambo ya kumwomba Mungu. Lakini e, wakati mwingine pia mm, akuja hivyo tu. Burundi nao serikali imeomba msaada tayari, Tanzania kumetokea uharibifu vilevile. Sasa nchini Kenya imelazimu kwamba Rais William Ruto atoe hotuba kwa taifa hii leo na mojawapo ya mambo ambayo amesema ni kwamba wala wanafunzi zaidi ya milioni nne hasa hawataenda shuleni, kwamba shule zimefungwa hadi muda ambao serikali itatathmini na kuona kwamba hali ipo shwari, kwa sababu hawezi achilia maisha ya watoto kuingia katika hatari wanaposafiri shuleni na wanapokuwa shuleni. Nimezungumza na Tomkins Baraza, ambao huyu ni mwalimu pia ni mchambuzi sana, anazungumzia masuala ya elimu. Nikamuuliza kwanza, eh, shule zinapofungwa hivi, hatari inakuwa upande gani, inakuwa ipi? Naam, huenda wanafunzi wengi sasa ku, wakiwa nyumbani kule, tutakuwa na utovu wa nidhamu na pia kukamilisha silabasi basi kwa walimu utaweza kuathirika, eh, maanake mihula ikuwa imerejea ya kawaida ama mihula itaweza kuzongeshwa iende hadi Disemba. Wanafunzi wengi ni wa shule za kutwa, kwa hivyo kwenda shuleni kila siku huenda wakitatizika sana. Mwanafunzi asaidiwa waje akiwa nyumbani, sasa kuwa na ushauri nasaha kwa hawa wanafunzi. Wazazi e, wakiwa kule nyumbani, wakae nao waweze kuwashauri waweze kutumia muda wao vizuri. Ni kama vile ile enzi ya korona, awezi jua ni wakati huku ambapo shule zikatangaza kuweza kufunguliwa tena. Kwa hivyo wasijiingize kwa mambo mawi, ambayo huenda yakawafanya wakajiingiza kwa mambo ambayo atakuja kuwaadhiri kwa njia ambayo ni hasi. Kuna mbinu yoyote ile ambayo mwanafunzi aendelee kunufaika akiwa nyumbani kimasomo? Kuna baadhi ya shule ambazo huwa wanaandaa ni viti, wanafikia wana wanafikia wanafunzi kusema, pengine wanatumia kama ni njia ya zoom eh, wanaandaa vipindi na hawa wanafunzi lakini, utapata sasa tena kuna wanafunzi wengine ambao hawana hiyo teknolojia ambayo eh, inawezawasaidia hizo simu, tuseme kama hizi za smartphones hawana. Kwa hivyo inalingana shule ina teknolojia aina gani? Ama mwalimu na maanake, pia kuna walimu wengi pia hawana ujuzi wa kuweza kutumia hizi njia za teknolojia, lakini bora sana kama walimu wataweza kuandaa, kama ni uamuzi kutumia kutumia kutumia kutumia kutumia kutumia. Kutumia. Mzuri sababu, hata kama ni mwanafunzi wa bwana ambaye anaenda shuleni na kurudi nyumbani, alafu mvua inanyesha kiasi hiki, hamna raha ya masomo. hata habari za dunia hii Naam, tuende kwenye habari. Naam, tunaanzia kwenye suala hilo hilo la mafuriko ambapo idadi ya vifo kutokana na mafuriko nchini Kenya imevuka mia mbili eh, tangu mwezi Machi. Wizara ya mambo ya ndani imesema Ijumaa, huko kimbunga kikielekea pwani ya Tanzania Mvua kubwa imenyesha Afrika Mashariki na kusababisha mafuriko na maporomoko ya ardhi ambayo yameharibu mazao, kusomba nyumba na kuwakosesha makazi maelfu ya watu. Watu 210 walifariki nchini Kenya kutokana na hali mbaya ya hewa, wizara ya mambo ya ndani imesema katika taarifa, huku watu ishirini na wawili wakifariki katika saa 24 Zilizopita. Uturuki haitafanya tena biashara na Israeli yenye thamani ya dola bilioni saba kwa mwaka hadi itakapopatikana sitisho la mapigano la kudumu katika ukanda wa Gaza na kuruhusu misaada ya kibinadamu kuwafikia wa Palestina bila ya kizuizi. Waziri wa biashara ya Uturuki amesema leo. Mwenendo wa Israeli wa kutotaka kufikia makubaliano na hali inayozidi kuwa mbaya katika ukanda wa Gaza imepelekea Uturuki kusitisha biashara, Omar Bolat amesema katika hotuba yake mjini Istanbul wakati akitangaza takwimu za biashara za mwezi Aprili. Wanajeshi wa Rusia wameingia kambi ya jeshi la anga nchini Nija ambayo ilikuwa inatumiwa na wanajeshi wa Marekani. Afisa mkuu wa jeshi la Marekani ameliambia shirika la habari la Reuters. Hatua inayofuatia uamuzi wa, wa utawala wa kijeshi wa Nija kuwafukuza wanajeshi wa Marekani. Maafisa wa kijeshi wanaotawala katika taifa hilo la Afrika ya Magharibi waliiambia Marekani kuondoa wanajeshi wake elfu moja nchini humo, nchi ambayo hadi mapinduzi ya mwaka jana ilikuwa mshirika mkuu wa Washington katika vita dhidi ya waasi ambao waliua maelfu ya watu na kuwakosesha makazi mamilioni wengine. Na mahakama ya kijeshi ya Rasia imemhukumu kifungo cha miaka 15 mwanaharakati anayepinga vita katika mji wa mbali wa Kaborovosok mashariki mwa nchi kwa makosa ya uhalifu ikiwemo kuchoma moto kambi ya kijeshi na kuyafyatua makaburi, kuyachafua makaburi ya wanajeshi wa Rasha waliouawa nchini Ukraine. Katika taarifa, mahakama ilimtambua Angel Nikolai kwa mpinzani wa uhamishaji na ilitoa orodha ndefu ya makosa yake ambayo yameanzia karibu miaka miwili iliyopita. <tipos> Sitaki ndoa hata misikia, panga ndani paka likinje, kutafuta furaha. Wana ndoa wengi tuna kesha nao, ba nachomini ndoa za kweli zishakufaga, nadhani hata mbinguni zishafutwaga. Simanisi sio wanandoa ni shamba, ila waloshoboka na ndoa wanasoma namba. Mabachela ni chango tu, tutachanga kwenye harusi, tutakuja chakula, tutakula <laughs> wenyewe si bado tupo, bado tupo hivi waki, uh, sisi ndio mabachela bachela, hatutaki ndoa. Mabachela bachela, tunakula ujana mabachela, uh, bachela, kuwa makini bachela, <laughs> wache wao wane <laughs> Sio mie eh, sio mie, utarudi nyumbani leo, shauri yako. Sio mie, tukiona nandoa wanaganda nandoa, ikoje? Iko changu <laughs> <laughs> baadaye, baadaye, a baadae ao ndio wanashinda kulala ba ukimwona <laughs> <laughs> <laughs> kona pale <laughs> Anapu... angoi na mtu anakuambia <laughs> mabachela wao ndio wanaongoza kush, kulala kushinda, kushinda sijui kukesha ba na, <laughs> <laughs> na watu waliooa eh. Bwana, hizi <laughs> nyumba zina matatizo haya. Tuende kwenye jicho, kwenye jicho. Leo tunaye Flora John ambaye ni mwathirika wa dawa za kulevya na sasa hivi anafanya biashara yake. Kwa hiyo tuende kuangalia jicho letu. Kwa majina, naitwa Flora John. Mimi ni binti ambaye niliasilika kwa madawa ya kulevya kwa miaka mitatu. Chanzo cha kujiingiza kwenye madawa ya kulevya ni changamoto za maisha, mapenzi. Wakati najiingiza, nikahisi ndajipunguzia maumivu baada ya kuathirika na madawa ya kulevya, nilijikuta sasa naanza kuwa mwizi, kwa sababu nilikuwa siwezi kukaa bila kutumia madawa ya kulevya. Ikanilazimu nianze kuingia kwenye majumba ya watu kuiba nikiona kitu chochote naiba, nakachokipata cha thamani kauze ili pesa naaipata niende kunua madawa ya kulevya. Na ilikuwa ni hatari kwa sababu sindano ikua tunatumia zaidi ya watu kumi sindano moja, na tunaitumia zaidi ya mara moja, lakini namshukuru Mungu sikupata magonjwa yoyote. Baada ya kukaa kwenye madawa ya kulevya kwa muda wa miaka mitatu, familia yangu iliamua kunirudia na kunionea huruma na kunipeleka sehemu ambayo watu wameasiriwa na madawa ya kulevya ili nikapate tiba niwe sawa kiakili na kiafya pia, kwa sababu nikuwa nimezofika pia. Baada ya kutibiwa, nikaamua kutafuta makopo machupa nijiajiri mwenyewe nikuwa natumia hayo makopo na machupa kutengeneza urembo wa majumbani, maofisini, maukumbini. Hii ndo biashara inayoniingizia kipato, lakini situmii dawa ya kulevya tena. Nawashauri vijana wenzangu msikate tamaa na, tama, na msijiingize kwenye makundi mabaya. Dawa ya kulevya sio kitu salama. Kama kuna mtu ni mtumiaji wa madawa ya kulevya au ndo anataka apange kwanza kutumia madawa ya kulevya, sio kitu salama wala sio kitu kizuri. Ni mshauri tu aache au anayetaka kutumia asija akajaribu. Kwa mfano sisi kwa watoto wa kike, ukitumia madawa ya kulevya unaweza kujikuta unana na mwanaume yeyote, na sahizi magonjwa ni mengi sana. Haya, umesikiliza mambo hayo. Sasa moja kwa moja tuelekee katika maswala ya burudani ya muziki. Eh, Vanila akiwa ameshirikiana naye Roma, wanakuambia never mind. Watakubania michongo kama huna pesa. Watakubagua wenzako we kama huna pesa. Watabati aichi kwako we kama huna pesa. Utachwa na bebi wako na ndo utajua kuwa hii dunia haiko fair. But never mind, never mind, yako njiani mazuri mengi Ah. Mm -hmm. Eh, usanii ni akili, na ndio maana unakwambia ili uwe msanii mzuri lazima uwe una uwezo mkubwa sana wa kufikiria na kuandika mashairi mm -hmm. Pia yani, usiandike tu hivyo hivyo mm -hmm. Lazima uweke maneno ambayo yanatafsiriwa na na inaleta ladha namna tofauti. Jamaa mm. mm -hmm. amezungumza mm -hmm. maneno hapo mm -hmm. kama hata kitambi kipo. Unajua ukiwa tu na kitambi hidi mm -hmm. watu watakuwa na kipapaza tu wakikutana <laughs> anasema idi, eh, jamaa una pesa yani una wana pesa wanagonga kile kitambi kumbe we mwenyewe una kama ni matatizo uh, umesimama unasimam uh. Eh, jamaa unakula mzuri bwana, hiyo kitambi ndio inakuwa watu kila mtu akipita, gonga, gonga. Eh, gonga, gonga. Uh. Kumbe jamaa anaimba hivi wengine na watakwambia mwili mkubwa unaumwa kabisa. Haya, tuelekee kwenye nini sasa mchezo okay na burudani, tunakusikiliza yupo Collins Adede kwanza tumsikiliza Ded alafu nitakwambia kitu. Asante sana Timu za Kenya katika mchezo wa volleyball ya wanawake, Kenya Commercial Bank na Kenya Pipeline zinashiriki semifainali ya michuano ya klabu bora barani Afrika inayoendelea huko Misri. Kenya Pipeline inakutana na bingwa mtetezi Al Ahli huku KCB ikimaliza udhia na Zamalik katika semifainali kutafuta nafasi ya kuingia kwenye fainali. KCB itakuwa inaendeleza azma ya kunyakua tena taji hilo ambalo iliwahi kushinda miaka mitatu iliyopita. Mshindi wa kipute hiki atapata nafasi ya kuwakilisha Afrika katika mechi za klabu bora duniani katika mchezo wa voleibol ya wanaume na wanawake kuandaliwa mwezi Disemba huko Chennai, India. Al-Ahli ya Misri tayari imejikatia tiketi baada ya kuhifadhi taji waliloshinda mwaka jana kwa wanaume wa Afrika wikendi iliyopita baada ya kuizabanga Busalem ya Tunisia. Kenya Prisons ilimaliza nafasi ya tatu. Kwingineko ni kwamba wanahabari wanapojumuika duniani kuadhimisha siku ya uhuru wa taaluma yao, Kenya Circuit wameandaa mashindano ya magari kwa jina Mad for Fun Challenge. Hapa madereva wa magari yaliyo na uwezo wa kupita sehemu mbalimbali hushindana kupitia maeneo magumu ya kijiografia. Mashindano hayo ya siku tatu yanaandaliwa huko Nakuru. Wakati huo huo wanahabari pwani ya Kenya watashirikiana na umma katika zoezi la kutembea ambalo hufanyika kila Jumamosi alfajiri maarufu Mombasa Walk Movement. baada ya matembezi ya kilomita 10 washiriki watahusika katika zoezi la kusafisha ufuo wa bahari. Na tunapokamilisha na burudani, ni kwamba ingawa wana Mombasa wanahofia kimbunga Hidaya kinachosemekana kinaelekea pwani ya Kenya, wapenzi wa miondoko ya RNB wamepangiwa burudani la kifalme katika mga Hawa, Moonshine Reef Hotel Mombasa. Hii ni awamu ya tatu ya msururu wa burudani hili linalowahusisha ma DJ kadhaa kama vile DJ Hash, AJ the DJ na pia music director Katnais. Burudani hili limefanyika kwa wiki tatu sasa na vijana wa wakati huo wamekuwa wakimiminika katika mgahawa huo kuburudika kwa aina hii ya mziki uliochangiwa sana na wasanii wengi wa kutokea kule Marekani. Wenzangu, sina la ziada, haya ndio nimekuandalia kwenye meza yetu ya michezo na habari. Mimi ni Collins Liberty Adede, VOA Mombasa. Nataka tukukuambia kwamba mechi za Premier zinaanza leo tena. Mm -hmm. na tunaelekea ukingoni pale mwishowe utaona split screen. Mm -hmm. Siku ya mwisho ile, mm. sipochunga tutaona, mm -hmm. split screen pale, kutafuta nane bingwa, kujua kwa saa za chache. Haya, sisi tuna kuaga na bachela, yeah, sikiliza kwa umakini kabisa, ila mi nakushauri, kama una <laughs> mpango wa kuoa usisikilize, u autakuwa na ari tena. Mi naitwa Jiligongo, mwenzangu ni Kenes Bwire. Sina mpango na na na, ukimpata nile mwacha za chura kwa tembo. Guys, listen to me, napenda kuwa free. Wengi wapo kwenye ndoa na hawatulii. Ndoa hawatulii, no no, kama acha acha, the confidence nikuchagua, tumechagua happiness, happy yes, no, ndoa, no stress, mengi tuna refresh. Mimi nashemeji yenu daily tuna