Kutoka studio 15, hii ni VOA Express barabara kabisa hewani. Ni matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka studio, sauti ya America, Washington DC. Leo ni Jumanne, tarehe 30 Aprili, mwaka April 2024 Studio uko nami Patrick Nduimana, lakini vilevile nashirikiana na mwenzangu ni Mkamiti Kibayasi. Tutakuwa sote pamoja katika dakika hizi thelathini za VOA Express ambapo tutakujuza wewe kijana, msichana, mama na jamii kwa ujumla kile ambacho kinaendelea katika eneo ulilopo. Tutakuwa na swala lile la kuangalia tatizo la watoto mitaani linavyoripotiwa kuongezeka katika maeneo mbalimbali mbali huko Afrika Mashariki nam vilevile kule Rwanda, tutasikia juhudi zinazofanywa na serikali ya Rwanda kwa kushirikiana na shirika la umoja mataifa la sayansi na utamaduni UNESCO katika kukabiliana na na mimba za utotoni. Katika kuongezea swala hilo hilo la juhudi za serikali, ni kwamba huko Tanzania katika mkoa wa Morogoro madaktari bingwa 56 wanatarajiwa kutua katika mkoa wa Morogoro ili kuweza kutoa tiba ya matibabu mbalimbali mbali kwa wakazi wa mkoa huo. Kama kawaida tutakuwa pia na mada ya barazani. Leo tulikuwa tumeuliza, je, simu yako inakutawala au unaitawala? Tutasikia maoni ya wasikilizaji wanasema nini kuhusu mada ya leo barazani. Ni baadhi ya mambo tu tumekuandalia katika VOA Express leo. Basi moja kwa moja, mkamiti bila kuchelewa tende kule Rwanda kama nilivyodokeza ni kwamba mm, serikali ya Rwanda kwa ushirikiano na uh, shirika la Umoja wa Mataifa la sayansi na utamaduni UNESCO e, wanafanya juhudi za pamoja katika kukabiliana na hili suala la mimba za utotoni. Ni baada ya kuonekana kwamba uh, suala hilo limekuwa sugu. e, kwa hiyo UNESCO uh, imeweza kuandaa kitabu ambacho kitatumiwa katika shule mbalimbali -mbali za sekondari hasa na kitatafsiriwa katika lugha ya Kinyarwanda ili kisaidie katika mazungumzo kati ya waalimu, walezi na wazazi kuhusu kuzungumzia afya ya uzazi, lakini vilevile suala hili la mimba za utotoni. Basi kutokana na hilo nimezungumza na Edith Nibakwe, huyu ni mwandishi vile vile wa habari, lakini vilevile ni mwanaharakati wa masuala ya haki ya wanawake na watoto. Kwanza anaanza kwa kueleza ala, alivyopokea taarifa kuhusu mradi huu wa UNESCO. Mradi huu ni mzuri kwa sababu uh, kama ulivyosema changamoto za mimba za utotoni hapa Rwanda imeanza kuwa ni changamoto kubwa sana, kwa sababu kila mwaka asilimia ya watoto wanaojifungua au kupata mimba za utotoni inaongezeka tangu naweza nikasema elfu mbili na kumi na baada ya COVID lakini na mwanzoni, na hii inatokana kwanza na kwamba wazazi hawaongei, hawazungumzi na watoto kulingana na uh, afya ya uzazi, lakini pia Rwanda ni nchi ambayo uh, imewekeza sana kwenye teknolojia, watoto wako kwenye utandawazi wa kisasa na wazazi wanawachukulia watoto wao kama bado ni watoto hawajui nini kinachoendelea kwenye dunia ya leo, lakini ikiwa ni tofauti kabisa, kwa sababu watoto wa Rwanda wengi wako kwenye mitandao ya kijamii, kwa sababu Rwanda imeendeleza teknolojia, wanaangalia TV nyumbani. Na ukiangalia maudhui ambayo yanaweka sana sana yanamweka ya ya mtoto kwenye sehemu ambayo anaona Uh, kufanya tendo la ndoa ni kitu cha kawaida. Kwa hiyo nadhani itasaidia kwa sababu tunachohitaji kama wazazi sasa hivi Rwanda ni kuzungumza na watoto na kujua kwamba sio wale watoto wa, uh, uh, kama kipindi kile ambacho sisi tulikuwa watoto. Ni watoto ambao wamekuwa kwenye, kwenye uwepo wa utandawazi. Kwa hiyo wanahitaji kuzungumza na kuongea na mzazi kupata ushauri wa mzazi na nchi zasaidia katika kupunguza na kupambana na tatizo hili la mimba za utotoni. nam takwimu ni kwamba huko Rwanda mkamiti unasema zaidi ya watoto wa kike elfu ishirini uh, kila mwaka wanapata uh, mimba za utotoni. Kwa hiyo hili ni suala ambalo bado ni changamoto na kuna tatizo la mila uh, sababu uh, wazazi na watoto kuzungumzia kuhusu afya ya uzazi na masuala ya kukabiliana au kujiepusha na mimba za utotoni, kunakuwa na kile kikwazo kiziwizi kutokana na mila. So, nimemuuliza Edit ni Bako, je, hiki kitabu au mradi utasaidia kuondoa kikwazo hicho upande wa mazungumzo kati ya wazazi na watoto na waalimu na watoto shuleni. Hivi ndivyo anasema. Kama ulivyosema, tuna changamoto ile ya mila Eti yani, mzazi hajisikii kuwa free kukaa na kuzungumza na mtoto wake kuhusu afya ya uzazi, kuhusu mambo yanayoendelea unakuta mtoto ana taarifa nyingi, lakini sio taarifa za ukweli, ni zile taarifa za uongo ambazo wamepata na watu ambao wamempa muda wa kuzungumza, lakini wakiwa wana faida zao wana nia zao. Kwa mfano uh, tuna hii changamoto ya kwamba mtoto anaweza kizungumze na mzazi, mzazi kumwambia kwamba unapofikia umri huu miaka kumi na miwili mitatu, mwili wako unabadilika kuna mambo ambayo yatabadilika kwako. Kwa hiyo kwa anakutana na kijana anamwambia kwamba uh, ukifanya tendo la ndoa, uh, basi utapona hivi vitele ambazo umeota labda uta, umbo lako litakuwa zuri. Kwa hiyo mtoto anakosa, yani, anakosa ushauri wa mzazi, kwa hiyo anapata ushauri ambao ni potofu. Kwa hiyo nahisi katika kuweka katika wekeza nguvu kwenye maongezi ya mzazi na mtoto mwalimu na mtoto, itasaidia katika kupunguza hizi mimba za utoto. Edith ni bakwe eh, mwanahabari na mwanaharakati wa kutetea haki za wanawake akizungumza nasi kutoka Kigali, Rwanda. Basi tupumzike kidogo na wimbo huu eh, Body ulioimbwa na Vanilla akishirikiana na Tommy Flavor. nshatosheka wakikubeti na wengine. Haya, kibao hicho ni kutoka kwa Vanilla akishirikiana na Tommy Flavor anakuambia body. <laughs> mambo hayo unayopata ndani ya Voe Express pekee kuanzia siku tatu ya Jumatatu mpaka Ijumaa ambapo matangazo yanaanza saa kumi na nusu shap kwa saa za Afrika Mashariki ikiwa ni saa tisa na nusu alasiri shap kule Afrika ya Kati <laughs> nimependa le neno shap. <laughs> <laughs> <laughs> Haya basi, sasa ni wakati mwingine wa kuingia katika uh, kipengele kingine cha kinachoangazia katika masuala haya ya VOA Express ambapo uh, tunajikita katika mkoa wa Morogoro nchini Tanzania. Inaelezwa kwamba madaktari bingwa wapatao hamsini na sita wanatarajiwa kutua pale mkoani Morogoro. Uh, lengo kuu hasa la kufanya hivyo ni inaelezwa ni kwamba kuwafikia wagonjwa elfu mbili na kufanya upasuaji kwa watu mia moja watakaothibitika kuhitaji huduma za kiafya kwa wakati huo. Na unajua basi, Patrick, uh, swala hili la matibabu linamgusa kila mtu, linagusa kina mama, kina baba, vijana, watoto, wazee na kadhalika, lakini kikubwa zaidi, mganga mfawidhi katika hospitali ya rufaa mkoa wa Morogoro Dr. Daniel Nkungu wataka wanawake kutumia fursa hii ya uwepo wa madaktari hawa bingwa, uh, kutoka huko jijini Dar es Salaam kwenda kuweka kambi yao Morogoro, wanaotaka kinamama kujitokeza kwa wingi, ambapo kinamama ni moja kati ya kundi la watu ambao wanakuwa mara kwa mara wanakuwa wana, wana na matatizo mbalimbali mbali ya kiafya na kambi hii inavyoenda kujikita pale mkoani Morogoro itakuwa inachunguza ma, maradhi mbalimbali ikiwemo magonjwa ya moyo ikiwemo magonjwa ya tumbo, magonjwa ya mfumo wa mkojo na kadhalika. Basi nimezungumza na kijana ambaye pia ni mzazi na ni mume wa mtu ambaye nikataka kujua kwamba kutokana na tangazo hili yeye akiwa kijana e, na vilevile vile, ni baba wa mtoto wa watoto wawili na ni kama alivyosema ana mke wake. Je, amepokea vipi uh, swala hili? Na je, atampeleka mke wake kufanya uh, uchunguzi wa kiafya zaidi? Anaitwa Saif Juma, anakaa Kihonda. Hivi ndivyo anavyotueleza. Mimi ni mkazi wa Morogoro, Kihonda, Nimepokea kwa mikono miwili na kwa shukrani za dhati kutoka kwa Mheshimiwa Rais kutuletea madaktari bingwa katika mkoa wetu wa Morogoro kuja kutanua matatizo ya afya ya watu wazima, wakina baba hususan kwa wakina mama, na nitajitahidi kumuhimiza mke wangu ili aweze kufika kwa haraka na kuwahi nafasi ili kuweza kupatiwa matibabu na vipimo ambavyo vinaweza vikaonyesha kama ana tatizo lolote au changamoto yoyote ya, ya kiafya maana unajua kwa sasa hivi magonjwa yamekuwa ni mengi, na huwezi kuyajua pasipo kufanyiwa check up. Tumepatiwa urahisi wa kuletea matabibu hapa hapa katika mkoa wetu wa Morogoro. Ni sijui ni wajibu wa kumshauri mke wangu na kuwashauri wa mama wote ambao watapata hii fursa kwenda kwa ajili ya kupata matibabu ya vipimo vya awali na ambapo watahitaji matibabu wataweza kutibiwa, matibabu yakiwa hapa hapa ndani ya mkoa wetu, itakuwa imeturahisishia hata kwa wale wengine ambao wanakuwa na uzima kusafiri kwenda Dar es Salaam kwa ajili ya kupata matibabu. Mimi nadhani mheshimiwa Rais amefanya jambo zuri na naliunga mkono, na siwezi pia kuacha hiyo fursa ipite. Nitamshauri mke wangu kwa kadri niwezazo, nitajitahidi kesho, siku ikifika kumpeleka hapo ili kuweza kupata hiyo huduma ya vipimo, ambavyo inatakiwa ianze mara moja haraka sana iwezekanavyo. Nashukuru sana, shukrani sana Saif Juma ukitoka Kihonda mkoani Morogoro, nchini Tanzania. Mfano mzuri kwa vijana katika kutoa hamasa kwa wake zao, sababu kumekuwa na ile tabia, wanasema, anasema haiyanihusu, mm -hmm, aende peke yake, eh, siwezi eh, kushirikiana naye yanihusu afya yake ikiwa dhaifu, familia na nzima familia kia nzima nakuusmnakosa furaha ndani ya nyumba, sababu inabidi mkae mnamhudumia mtu mmoja na kizuri zaidi, kijana Saif amesema kwamba atamhamasisha, atampeleka, hiyo sio tu kumhamasisha aende mwenyewe basi. Muda mfupi tunakwenda kwenye habari za dunia. rais wa kenya william ruto ameitisha mkutano maalum wa baraza la mawaziri leo jumanne kujadili hatua za kukabiliana na mafuriko mabaya sana ambayo imesababisha vifo vya watu takriban 170 na wengine laki 185 kukoseshwa makazi tangu mwezi machi ofisi ya rais imesema mvua kubwa kuliko kawaida za masika zikichanganyika mwendeleo wa hali ya hewa wa kutokana na upepo wa elninyo zimeharibu nchi hiyo ya Afrika Mashariki na kutekele na kuteketeza vijiji pamoja na kutishia kusababisha uharibifu zaidi katika wiki zijazo. Maafisa wa Talibani nchini Afghanistan wamesema shambulizi la usiku kucha dhidi ya msikiti wa Washia katika mkoa wa magharibi unaopakana na Iran limeua watu wasiopungua sita akiwemo mtoto Msemaji ya ya wa wizara ya mambo ya ndani ameripoti kuwa mtu asiyejulikana aliyekuwa na silaha aliuvamia msikiti huo katika wilaya Guzara kwenye jimbo la Herat na kuwafyatulia risasi waumini kabla ya kukimbia. Raia sita waliuawa na mmoja alijeruhiwa, Abdul Matin Kani alisema katika mtandao wa kijamii wa X. Na darzeni waandamanaji walivamia jengo katika kichuo kikuu cha Columbia mjini New York hapa Marekani mapema leo Jumanne, wakiziba milango ya kuingia ndani na kupeperusha bendera ya Palestina nje ya dirisha katika maandamano ya hivi karibuni dhidi ya vita vya Israeli na Hamas ambayo yamesambaa hadi vyuo vikuu kote nchini Marekani. Picha za video ziliwaonyesha waandamanaji katika chuo cha Manhattan cha Columbia walifunga mikono mbele ya ukumbi wa Hamilton mapema Jumanne na kubeba samani na vizuizi vya chuma kwenye jengo hilo. Moja ya samani ambayo ilikaliwa wakati wa maandamano ya haki za kiraia ya mwaka 1968 na kupinga vita vya Vietnam kwenye chuo hicho. Gavana wa mkoa wa kusini mwa Ukraini wa Odessa ametangaza siku ya maombolezo leo Jumanne kufuatia shambulio la kombora la Rusia lililosababisha vifo vya watu wanne na kujeruhi wengine zaidi ya ishirini. Gavana Ole Kiper alisema shambulio hilo la Rusia lilipiga moja ya maeneo maarufu mjini Odessa ambapo wenyeji na watalii huenda kutembea na kwa michezo. Kiper alisema mtu wa tano alifariki baada ya kupata kiharusi kinachohusishwa na shambulio hilo. Nikiashiria kwamba tumeingia kwenye kipengele cha barazani mkamiti. uh -huh. uh, uh, watu walikuwa wamezoea kwamba ni nyimbo kutoka Afrika Mashariki, Nigeria, Kenya uh -huh. uh, Rwanda. Sasa leo tuna wimbo kutoka Moroko unaitwa Yamjano, itua... Yamjano. <laughs> na mwimbaji anaitwa Walid Marwalud <laughs> Ndo <laughs> nakwambia, mambo mazuri unayopata ndani ya Voe express pekee. Lakini kwanza katika Barazani, je, unaitawala simu yako au inakutawala? Kwenye laini ya simu tunaye msikilizaji ambaye atatupatia mtazamo wake kati ya haya mawili, inakutawala ama unaitawala simu yako ya mkononi. Karibu kwanza, tafadhali jitambulishe jina lako na unapiga simu, halo, jitambulishe jina lako na tuambie unapiga simu kutoka wapi? Hey, kwa majina naitwa Raymond Mushi, napiga simu kutokea maeneo ya airport, Dar es Salaam, nchini Tanzania. Habari za hapo ulipo? Habari za hapa, njema kabisa. Haya, basi tupatie mtazamo wako. Je, unaitawala simu yako au inakutawala? Kwanza nianze kwa kuwashukuru sana Voice of America kwa hewani na kila mtu analisikiliza kwa makini, na sio wenyewe tunapata vizuri uh -huh. Shukrani. Niende kwenye jibu la la swali letu moja kwa moja, simu yangu mimi binafsi naitawala mimi na si wenyewe nanitawala. Naitawalaje sasa? uh -huh. E, kwenye matumizi pale, napoamua kupiga, napoamua kuingia kwenye internet, napoamua kuweka salio, naamua namna kubalance salio langu. Eh, matumizi ya kawaida katika hali ya kawaida kwa so, hiyo yenyewe kunitawala mimi ni ngumu sana mm -hmm. <laughs> Nashukuru sana kwa uh, kwa maoni yako, manake wewe ndio unaitawala simu, kwa sababu unajua nini, wewe ndio umeinunua, wewe ndio umetumia tumi, ume fedha yako kwenda eh, kununua simu <laughs> Eh, nimechukua pesa yangu mimi nimeinunua. E, napotaka kuingia internet najua kiasi cha bando la kuweka, na matumizi yangu nayafahamu kwamba sasa hivi nahitaji kuwasiliana na Voice of America. Nikimaliza basi, e, sasa hivi nahitaji kupata taarifa za ulimwenguni kupitia Voice of America basi kwa hiyo mimi ndo naikontrol simu yangu, nasio yenyewe nilazimishe mimi aiza kuangalia picha chafu ama kufanya nini? Hapana, ninihapana naifanya matumizi kulingana na namna anavyohitaji mwenyewe. Shukrani sana Raymond kwa mchango wako kuhusu mada yenyewe hii. Uh, basi tusome uh, maoni ya wasikilizaji kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Na mwona huyu Selemani hey. Sambai Mahona ni kutoka kule Singida, Iramba, Mseko, anasema simu lazima ni itawale kunitawala simu labda imepotea. Haya, huyu anaitwa naye ni niklas niki, yupo Mombasa, Kenya. Anasema siku hizi naitawala, haswa baada ya kuona yanipeleka, sivyo? Mfano, sibebi kwenda nayo kazini. Maanake inaelekea kabla ya hapo, mm -hmm, simu ilikuwa inamtawala <laughs> sasa kageuza kibao <laughs> kabisa. Huyu ni Jared Orure Matureti, naye ni kutoka kule nyachichi kaunti uh, ya nyamira kule Kenya. Anasema mimi ndio natawala simu yangu, wala sio simu inanitawala. Ali Bwirabubuya yeye anasema ni vigumu kutoa jawabu hapo, kwa hili swala mimi ninajikaza tu ikitawala, lakini pia nashindwa wakati mwingine. Zabuloni eh, Mayongezo, kijana mkongwe kutoka kule Beni, DRC, anasema yeye ndiye anaitawala ili isije ikampondea muda au ikampotezea muda wakati anafanya kazi zake. Haya basi, shukrani sana kwako Rafael Simbili Wakionda, manispaa Morogoro, anasema mimi ndio mmiliki wa simu, kwa hiyo inatakiwa ni itawale, sio simu itawale. Shukran kamanda Amanda Vincent Max Raymond Jean Caf Noel Samuel Viani hali kadhalika Alain Bahane Eduk okay. Na wengine wote mlioshiriki kutoa maoni yenu kupitia uh, VOA Facebook asante sana. Pata burudani ya muziki basi, ni vijana barubaru wakishirikiana na Steven Kapela wanakuambia bi sawa vijana barubaru wakishirikiana na Stephen Kapela. Basi tutazame masuala ya ushauri eh. Ni kwamba tatizo la watoto wa mitaani linaripotiwa kuongezeka katika maeneo mbalimbali ya Afrika Mashariki. Mwanasaikolojia Bupe Mwambenga anatoa ushauri juu ya kuwasaidia watoto hawa wa mitaani na kujaribu kupunguza tatizo hilo. Amezungumza na mwenzetu Sunday Shomari. ni ukweli kwamba mtoto anapokimbia nyumbani na kwenda mtaani, ina maana kuna kizuri anachokipata mtaani ambacho hakipati nyumbani kwao. Sisi jamii kwa upana wetu, ni vizuri kujiuliza ni nini anachokipata mtaani ambacho hakipati nyumbani. Na kwa, kwa kusema ukweli na kwa uwazi cha kwanza ambacho mtoto yoyote anachokihitaji ni mapenzi joto, e, kwa Kiingereza tunasema warmth. Kwa hiyo wazazi na walezi kwa ujumla wetu, ni lazima tujifunze kuwapa watoto mapenzi joto. Hiyo itawafanya waone umuhimu wa kukaa nyumbani. Aa, najua watu wengine wanafikiri kwamba umaskini unamtoa mtoto nyumbani lakini umaskini kama umaskini hauwezi kumtoa mtoto nyumbani, kama mtoto huyu anapata anapata mapenzi joto na anajua kwamba sisi tuna maskinika pamoja, na wazazi wangu na walezi wangu watakuwa na namna chanya ya namna ya kuukabili umaskini pamoja. Lakini kama watoto wanaokimbilia mitaani wananisikiliza wakati huu, niwaambie kabisa kwamba nyumbani panapaswa kuwa ni mahali salama zaidi kwa mtoto kuliko mtaani. Lakini kama una mazingira hatarishi nyumbani, basi mahali salama pa kukimbilia si mtaani, bali nenda dawati la jinsia, liko pale polisi, eleza changamoto zako. Nenda kwa serikali ya mtaa, eleza changamoto yako. Kwenye familia kunaweza kukawa kuna mtu mmoja, wawili, watatu kwenye familia kubwa extended family, unaoweza ukawaambia, wakakuelewa, wakakusaidia. Lakini kukimbia nyumbani, kukimbia ukoo, kukimbia serikali, kukimbia serikali ya mtaa, uh, unakuwa haujitendei haki mwenyewe, haumtendei haki Mungu, hauwatendei haki wazazi na hauitendei haki jamii kwa ujumla wake. Wanangu ni waombe mrudi nyumbani. Kama mazingira ya nyumbani ni hatarishi kwa afya yako, basi tafuta mahali salama zaidi pa kwenda. Basi bila shaka ushauri huo uh, umeupata na uzingatie na uweze kutekeleza ili kuweza kuwasaidia watoto hawa wa mitaani. Mkamiti, kabla ya kusoma swala la leo ni kwamba katika yale yanayovuma mitandaoni huko uh, Uganda kuna mchungaji mmoja amekamatwa na polisi kwa kudai kwamba anaweza kawatibu wagonjwa kwa maombi tu, yaani anawaombea, alafu akishawaombea wanapona. Hili ni jambo ambalo limetokea sana sasa katika nchi zetu za Afrika Mashariki, watu wanapotoshwa mm -hmm. ni wagonjwa kuliko kwenda hospitali uh, au kwenye vituo vya afya na zahanati wanawaamini awa wachungaji au mapasta kwamba wanawafanyia maombi na wanaweza kapona. Na katika masuala ya soka, mkamiti leo kipute kinaputika, ni kwamba tunaingia nusu fainali ya eh, kombe la mabingwa barani Ulaya, Champions League. Mchezo okay, wa leo ni Real Madrid na Bayern Munich, kwa hiyo utafuatilia kujua kipi kitatokea. Kwenye swali la leo, kutokana na kuongezeka kwa riba za madeni ya nchi, unadhani madeni ya namna gani ya samehewe? Patrick anatokea Tanzania amesema hakuna msamaha wa deni, dawa yake ni kulipa eh. Frere Espoir set kutoka Congo DRC anasema madeni ya nchi zenye utajiri ya samehewe, maana dhahabu walizotuibia ni nyingi kuliko yale madeni. Asante sana VOA. Joji Masambo anasema yeye anashangaa nchi za nje zimewekeza nchini huku mkataba ukiwa unawapendelea wawekezaji kwa asilimia kubwa na asilimia ndogo kwa nchi uh, husika. Hivyo basi madeni yote yasamehewe. Huyu anajiita eti ni mpiga miti, anasema hao wanaotudai walituibia mali ya asili zetu, ilipaswa wao ndio watulipe fidia kwa kuiba rasili mali zetu, waafrika tunapokoseshwa pesa zetu wenyewe huyu anaitwa Tadius Nyakundi, anasema kulingana na yeye, mtazamo wake, madeni yote yanafaa kufutiliwa mbali na nchi zianze kujisimamia. Pierre Bachange kutoka Goma DRC anasema uh, dawa ya deni ni kulipa deni na deni ni aduu huyo, maendeleo lazima zilipwe, alafu uh, kukopa juu usamehewe kwa deni, hakuna cha msamaha. Shukrani Masanja, Deus Benoit Bakambaya, Zablona Adrof, Tuseke Robert Rungu, Stanley Sanga, Judi Stin Kiwone, hali kadhalika Ahmed Istambuli, shukrani kwa kutoa mchango wenu. Basi tunawaaga kutoka VOA Express hivi sasa tukiwaacha na kibao hicho kutoka kwake Vanila akishirikiana na Tommy Flavour. Naitwa Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana na Patrick Nduimana, upande wa pili ni Aida Isa. Uwe na wakati mzuri popote pale unaposikiliza VOA Swahili. kukupata wewe na shukuru na nitavuka mipaka kwa yeyote tatetaka kukudhuru, sina pengine pa kuweka moyo wangu na upendo, mta wa huru wengi walinjaza machata kwa mumivu makali yaro ni dhuru