Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kutoka Washington DC. Hujambo pseji, pote pale ulipo Haya ni matangazo ya Kumekucha Afrika. Karibu kwenye matangazo yetu ya leo Jumatatu, tarehe 29 Aprili mwaka elfu mbili na ishirini na nne. Jina langu ni Sandei Shomari na mimi naitwa BMJ Mrithi. Tunasikika kupitia redio zetu shirika kote Afrika Mashariki na Maziwa Makuu, ikiwemo Dodoma FM, Chuchu, Redio Zanzibar, Redio Manyema nambari an Kindu Jambo, uh, Redio Jambo Isiro DRC, Redio Mitume Kitale sasa redio Bungoma Kenya na UBC redio Uganda, kati ya nyingine. Tunapatikana pia kwenye mtandao wetu ni www voa swahili com. Karibuni. Nam. Na katika ripoti zetu za leo, rais wa Marekani Joe Biden afanya mazungumzo ya simu na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu, akisisitiza msimamo wake juu ya uwezekano wa uvamizi wa Israel huko Rafa. Je, wachambuzi wanasema nini? Nafikiri huu ni ni matokeo ya shinikizo la maandamano yaliyokuwa yakifanyika na yanaozidi kufanyika Marekani na wale wanafunzi wa vyuo vikuu wanaotaka kupatikane suluhisho katika hili swala la Gaza na katika taarifa nyingine, Bukina Faso yavisimamisha vyombo vya habari vingi vya magharibi na vya bara la Afrika kutokana na kutangaza ripoti ya shirika la haki za binadamu Human Rights Watch inayolishutumu jeshi kwa mauaji ya kiholela. Ni baadhi tu ya ripoti tulizosikia katika matangazo yetu yanayodumu kwa nusu saa, lakini kwanza kabisa, namkaribisha mwenzangu BMJ Muridhi kusomea habari muhimu za dunia asubuhi hii. kutoka chumba chetu cha habari tunaarifiwa kwamba Bukina Faso inachunguza mauaji katika vijiji viwili vya kaskazini mwa nchi hiyo yaliyofanyika mwezi Februari mwaka huu. Msemaji wa serikali amesema akipuuza ripoti ya Human Rights Watch, HRW kuhusu madai ya jeshi la nchi hiyo kuwaua watu 223 katika eneo hilo, ikinukuu mahojiano ya simu na mashahidi, mashirika ya kiraia na wengine. Ripoti hiyo ya HRW iliyotolewa Alhamisi ilishutumu jeshi kwa kuwaua wakazi wa Nodini na Soro, wakiwemo watoto wasiopungua 56 kama sehemu ya kampeni dhidi ya raia wanaotuhumiwa kushirikiana na wanamgambo wa Kiislamu. Msemaji wa serikali rimtalba Jean Emmanuel Odugrago alikanusha madai ya HW akisema, ni tuhuma zisizo na msingi. Utapata mengine mengi katika ripoti hii baada ya kidogo. Takriban wanachama ishirini na tatu wa kikosi kazi cha pamoja cha raia wa Nigeria waliuawa mwishoni mwa wiki katika mashambulizi tofauti na wanamgambo na genge la utekaji nyara la watu wenye silaha kaskazini mwa nchi hiyo. Maafisa wawili wa kikosi hicho walisema Jumapili Kaskazini mashariki mwa jimbo la Bono, kitovu cha wanamgambo wa Kiislamu, wanaoshukiwa kuwa wapiganaji wa kundi la Kiislamu la Afrika Magharibi ISWAP walitumia kilipuzi kulipua gari lililokuwa limebeba timu ya kikosi kasi hicho cha wananchi CJTF. Mwenyekiti wa jeshi la eneo hilo alisema kikosi cha CJTF kiliundwa mwaka 2013 kwa kwa nia ya kulinda jamii za kaskazini mashariki na kusaidia jeshi kupigana na Boko Haram na baadaye ISWAP. Kikosi hicho kimepanuka hadi sasa na kufikia majimbo mengine ya kaskazini ambayo yanakabiliana na magenge ya utekaji nyara yenye silaha katika jimbo la kaskazini magharibi la Soko Wanachama 14 wa CJTF waliuawa na wengine kadhaa hawajulikani waliko, kufuatia shambulio la watu wenye silaha. Kamanda wa kikosi hicho Ismael Haruna aliliambia shirika la habari la Reuters. Na tukiendelea na taarifa kuhusu Burkina Faso ni kwamba Bukina Faso imevisimamisha vyombo vya habari vingi vya magharibi na vya bara la Afrika kutokana na kutangaza ripoti ya shirika la haki za binadamu HRW inayolishutumu jeshi hilo kwa mauaji ya kiholela. Mamlaka yake ya mawasiliano ilisema Jumapili. Sande Shomari anayo ripoti kamili. hatua hiyo inayofuatia kusimamishwa pia kwa shirika la habari la BBC na Sauti America, VOA inayofadhiliwa na serikali ya Marekani kwa kuripoti uchunguzi wa Human Rights Watch ambao alidai kuwa jeshi la Burkina Faso liliwanyonga wanakijiji wapatao 223 mwezi wa Februari kama sehemu ya kampeni yake dhidi ya raia wanaotuhumiwa kushirikiana na wanamgambo wa kijihadi. Baraza la mawasiliano la nchi ya hiyo ya Afrika ya Magharibi linaloongozwa na jeshi lilisema matangazo ya televisheni ya Ufaransa ya TV5 Monde pia yatasitishwa kwa wiki mbili huku tovuti yake ikizuiwa. Tovuti za shirika la utangazaji la Ujerumani Deutsche Welle, magazeti ya Ufaransa Le Monde na West France, gazeti la Uingereza la The Guardian na mashirika ya habari ya Afrika APA na Ecofin pia yamezuiliwa hadi taarifa zaidi. Reuters haikuweza kufikia vikundi hivyo vya habari mara moja kwa maoni siku ya Jumamosi. Msemaji wa serikali ya Burkina Faso, Rimtalba Jean Emmanuel Ouedraogo, alikanusha madai ya Human Rights Watch kama tuhuma zisizo na msingi na akakanusha kuwa mamlaka haikuwa tayari kuchunguza madai ya ukatili. Mawaji hayo yamepelekea kufunguliwa kwa uchunguzi wa mahakama. Wedhraogo alisema akinukuu taarifa ya Machi mosi ya mwendesha mashtaka wa eneo hilo. Unaendelea kusikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika yakikujia moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken anaelekea Riadhi kwa mazungumzo ya kikanda Jumatatu na Jumanne kuhusu usaidizi wa kibinadamu katika ukanda wa Gaza, mipango ya baada ya vita kwa maeneo ya Wapalestina na utulivu na usalama katika mashariki ya kati. Waziri atajadili juhudi zinazoendelea za kufikia makubaliano ya usitishaji wa vita huko Gaza ambao utafanikisha kuachiliwa kwa mateka na jinsi Hamasi inavyosimama kati ya watu wa Palestina na kusitisha mapigano, wizara ya mambo ya nje ilisema katika taarifa. Blinken atahudhuria mkutano na waziri wa mawaziri wa baraza la ushirikiano la Guba muungano wa kikanda wa nchi za Kiarabu zinazopakana na Guba ya Wajemi unaofanyika katika mji mkuu wa Saudi Arabia. Wakati huo huo, rais wa Palestina Mahamud Abbas alisema Jumapili kwamba ni Marekani pekee inayoweza kuzuia Israeli kushambulia mji wa mpakani wa Rafa katika ukanda wa Gaza na kuongeza kwamba shambulio kama hilo ambalo anatarajia alifanyike ndani ya siku chache kuanzia sasa linaweza kuwalazimisha Wapalestina wengi zaidi kukimbia eneo hilo. Tunatoa wito kwa Marekani kuiomba Israeli isiendelee na mashambulizi ya Rafa. Marekani ndiyo nchi pekee inayoweza kuizuia Israeli kufanya uhalifu huo, Abasi aliambia mkutano maalum wa Baraza la Uchumi la Dunia katika mji mkuu wa Saudia, Riyad. Israeli ambayo imetishia kwa wiki kadhaa kwamba ingefanya mashambulizi makubwa kwenye mji, e, mji huo. Ilisema lengo lake ni kuangamiza vikosi vya Hamasi vilivyosalia huko na ilizidisha mashambulizi ya angani yaliyolenga Rafa wiki iliyopita. Utasikia mengi zaidi kuhusu e, mawasiliano kwa njia ya simu kati ya rais Biden na waziri mkuu wa Israeli <mucho> endelea kusikiliza kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc msikilizaji alfajiri hii ukiwa unaamka basi katika habari zetu ambazo tumezipa uzito wa juu ni mazungumzo ya simu kati ya rais wa marekani joe biden ambaye alifanya na waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu siku ya jumapili akisisitiza msimamo wake juu ya uwezekano wa uvamizi wa israel huko rafa huku pia akisisitiza kuwepo na mpango unaoeleweka katika kusaidia raia. Muda uliopita nimezungumza na mchambuzi wa siasa Amin Mwidau kutoka Canada, na kwanza kutaka kujua ameona nini katika mazungumzo haya. Nafikiri huu ni ni matokeo ya shinikizo la maandamano yaliyokuwa yakifanyika na yanaozidi kufanyika Marekani na wale wanafunzi wa vyuo vikuu wanaotaka kupatikane suluhisho katika hili swala la Gaza haswa kupatikane ceasefire ama kusimamishwa kwa vita, na vile vile kuwe na misaada ambayo kwamba itakwenda kwa kwa waathirika katika sehemu ile. Na vile vile tukiangalia kutoka leo mpaka Novemba tano, nimekaribia karibuni takriban ni miezi sita saba Marekani iende kwenye uchaguzi. Kwa hiyo hili ni swala ambalo kwamba limepewa kipaumbele katika, katika administration ya Rais Biden na kwa sasa imekuwa ni muhimu kwake yeye kupata suluhisho ya swala la Gaza. Pengine swala hili la mateka na la kusitisha mapigano kwa sasa, unafikiri kwa upande wa Netanyahu liko vipi? Kwa Netanyahu ni, ni, ni swala muhimu, kwa sababu malengo yake tangu mwanzo vita hivi vianze, malengo yake yalikuwa ni mawili. Ya kwanza ni kuhakikisha kwamba uh, Hamasi haitaweza kuwa ku, ku, ku, uh, na kitisho ama ameiondolea mbali ya Hamasi katika Gaza, na la pili ni kupata mateka wale waliochukuliwa katika Uh, mashambulizi ya Oktoba saba na mpaka hivi leo tunavyoona Hamasi iko vile vile kama kitambo, na nafikiri itazidi kuendelea kutokana na uh, vijana wengi ambao familia zao zime- ziliuliwa zili, zili, zili, zili katika mashambulizi ya Israeli. Kwa hiyo hao ni bila shaka ni watu ambao kwamba watajiunga na Hamas bila bila hata kushawishiwa. Jambo la pili ni mateka, mateka bado wako pale pale, na ndani ya Israeli kuna, kuna pia msukumo mkubwa sana wa wananchi wanaotaka mateka wale waachiliwe na msukumo huo pia umezidi kupanda juu baada ya baadhi ya picha za mateka haya kuonekana katika mitandao ambayo zilitolewa na kikundi la Hamasi. Kwa hiyo nafikiri haya pia ni mambo ambayo kwamba yote ukiyachanganya kwa pamoja, ndio yenye kuchangia katika msukumo wa mazungumzo ambayo tumeyasikia na mengine ambayo yanaendelea. Kwa upande mwingine, maandamano yameendelea kwenye vyuo vikuu. Pengine suala hili kwa upande wako unaliona linakwenda wapi na mpango wake ukoje kwa upande wa utawala wa Biden? Nafikiri hili kundi la la wanafunzi ama kundi la vijana chini ya miaka thelathini na tano ni kundi muhimu sana katika ma wale wenye waliokuwa wakimuunga mkono Biden katika uchaguzi uliopita, na ni watu ambao kwamba kiwa basi itakuwa ni hatari kubwa katika kwake yeye kuingia katika kipindi cha pili cha utawala. Kwa hiyo hawa ni watu ambao kwamba hawezi kuaford kuwawacha nyuma. Bila shaka masuala yao lazima hayatatue. Na jambo lingine ni muhimu zaidi ni kwamba watu hawa hawapati taarifa zao za habari katika vyombo vya vya kawaida hivi. Kwa hiyo taarifa zao hupatikana kwenye mitandao na njia nyingine mbalimbali mbali za kisasa na internet, pamoja na, na social media. Kwa hiyo ha, hamasa zao si za kumalizika leo ni mchambuzi wa siasa Amin Mwidau akizungumza na Kumekucha Afrika kutoka Canada. Naendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. BMJ Muridhi anaendelea na habari zaidi za dunia. Maandamano katika vyuo vikuu hapa Marekani hayakuonyesha dalili zozote za kupungua mwishoni mwa juma huku kukiwa na watu wengi zaidi waliokamatwa kwenye vyuo vikuu na makabiliano ya muda mfupi kati ya waandamanaji wanaunga mkono Israeli na wale wanaunga mkono wa Palestina. Katika chuo cha UCLA cha California, ambapo kambi ya mahema iliwekwa wiki iliyopita, waandamanaji wanaopinga Israeli kuingia Gaza wanataka kusitishwa kwa vita na na vyuo vikuu kuacha kuwekeza kwa makampuni yanayojihusisha na jeshi la Israeli na kukomesha msaada wa kijeshi wa Marekani kwa Israeli. na maelfu ya wananchi wa Georgia waliandamana katika mji mkuu Tbilisi siku ya Jumapili dhidi ya mswada wa maajenti wa kigeni ambao upinzani wa nchi hiyo na nchi za magharibi zinasema ni wa kimabavu na unafanana na mswada mwingine uliopitishwa nchini Russia. Bunge la Georgia lilisema mswada huo utasomwa mara ya pili siku ya Jumanne katika Bunge, huku vyama vya upinzani na mashirika ya kiraia yakiitisha maandamano makubwa dhidi ya kupitishwa kwa mswada huo naendelea no kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Safi kabisa, tuende Afrika. Uh, barani Afrika ambapo takriban nchi kumi na sita za Kiafrika ikiwa ni pamoja na Afrika Kusini zitafanya uchaguzi katika miezi iliyobakia mwaka elfu mbili ishirini na nne wapiga kura wanaingia mtandaoni wa, kwa habari za kisiasa, wakati ambapo ni katika uh, ikiwa ni hatari kupata habari zisizo za kweli, lakini shirika jipya la maadili ya kidijitali linalenga kuwasaidia wanahabari na wanaharakati kutambua maudhui ya uongo na yanayopotosha ili waweze kuelimisha umma. Zahir Kasim ana taarifa kutoka Johannesburg na Sandi Shomari anaisoma taarifa kamili. Kwa mtazamo wa kwanza video hii ya rais wa Zambia Hikainde Hichilema akitangaza kwamba hatagombea katika uchaguzi ujao inaonekana kama ya kweli lakini ni ya uongo. Na wanahabari mjini Johannesburg wanajifunza jinsi ya kutambua tofauti hiyo kwa usaidizi kutoka shirika lisilo la kiserikali linaloitwa Campaign on Digital Ethics au CODE. Kavisha Pile ni mkurugenzi mwanzilishi wa CODE. Anasema, tunahakikisha technology... kwamba watu wanapata habari ambazo ni salama na hazitokuwa na madhara, na kwamba teknolojia tunayotumia haitaleta madhara zaidi kwa jamii yetu. Wanaofanya kazi na Kod kwenye mradi huu ni Africa Check, mojawapo ya mashirika huru barani humo ya kuangalia ukweli. Wafanyakazi katika Africa Check wanahimiza watu kuwatumia maudhui ya kutiliwa shaka wanashirikiana na Code kufundisha umma jinsi ya kutambua maudhui bandia ya mitandao ya kijamii. Kiwegan Leach ni mtafiti katika shirika la Africa Check. Inasaidia sio tu kuwa na mtu wa kuingilia na kusaidia kufanya kazi fulani kuangalia aina hiyo ya taarifa, lakini pia kuweza kushiriki vidokezo na mbinu za kuingilia, kuzuia kuenea Mwanaharakati Mani Siogimoni atakuwa katika hali ya tahadhari katika siku chache zijazo katika uchaguzi wa Mei 29 nchini Afrika Kusini, akitafuta maudhui yoyote ya uongo ambayo yanaweza kuathiri wadi yake into... nadhani tunaingia katika enzi ambayo ukweli unazidi kubadilishwa, na tunahitaji aina hizi za mipangilio kuweka watu katika misingi na kuwawajibisha. Tume Huru ya uchaguzi Afrika Kusini imetangaza kuwa itafanya kazi na Google, Meta na TikTok ili kusaidia kulinda uadilifu wa mchakato wa uchaguzi. hicho lulu katika alfajiri hii, msikilizaji, kibao chake Rosaline, layo BMJ mridhi. Umesikia kitu hichi vizuri. Safi sana, safi kabisa, akitokea kule mitaa ya Ivory Coast, Kodevua kule. Safi sana. ah, sasa, tuenda wapi sani Shomari? eh, sasa baada ya kupata kibao hicho cha lulu tunarudi mm. hapa Marekani. Aha. Rais wa zamani wa Marekani, Donald Trump amesema kwamba yuko tayari kuanzisha upya muungano wa mrengo wa kulia na Victor Oban wa Hungary iwapo atashinda uchaguzi wa mwezi Novemba. Mgombea mtarajiwa wa rais wa chama cha Republican nchini Marekani kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne ametoa wito huo na matamshi hayo katika hotuba yake kwenye mkutano wa conservative wa Sipak mjini Budapest. Wachambuzi wanasema Oban anatafuta vuguvugu vugu la Waconservative kimataifa ambalo linatarajia kufanikiwa katika sanduku la kura kwenye uchaguzi muhimu mwaka huu. Ripoti yake Henry Rigel inasoma hapa na Kundi la Conservative Political Action Conference au CPAC kwa muda mrefu limekuwa nguvu kubwa katika siasa za mrengo wa kulia za Marekani. Sasa limeenea kote huko Atlantic, ambapo kwa mwaka wa tatu mfululizo Hungary ndiyo mwenyeji wa CPAC Ulaya. Waziri Mkuu wa Hungary Victor Orban amesema wa conservative wana nafasi ya kuchukua madaraka katika uchaguzi mkuu mwaka huu Ifanye amerika iwe nzuri tena, ifanye ulaya kuwa kubwa tena. Endelea Donald Trump, endelea kwa watawala wa ulaya. Orban alidai bila kuwepo ushahidi kwamba nguvu ya waliberali ilikuwa inajaribu kunyamazisha haki ya kisiasa. Hicho ndicho wanachowafanyia wakonservative katika miji mikuu ya kiliberali huko Ulaya. Jambo hilo hilo linatokea nchini Marekani wakati wanapotaka kumwondoa rais wa zamani Donald Trump katika karatasi ya kura kwa maamuzi ya mahakama. Katika hotuba yake iliyorekodiwa kwenye mkutano wa Ijumaa, Trump alisema alikuwa tayari kutathmini upya muungano wa wakonservative na Orban Iwapo tunaendelea kuungana katika maono yetu kweli, kuelekea kanuni zetu, na hakuna hofu kuhusu kutetea maadili yetu, wa konservative watashinda vita ili kuokoa ustaarabu wetu kutoka kwa wakomunist kulingana na marxist na fashist, na kurejea utawala wa konservative na Afrika za pamoja kwa dunia. Wakosoaji wa Oban wanamshutumu kwa kurejesha nyuma demokrasia nchini Hungary. Orban na utashi wa kubadilisha mwelekeo. Kwa hivyo sio tu mtu ambaye anajali juu ya kukaa madarakani tu, lakini pia anataka kuleta athari kwenye mazingira ya kiitikadi, na anafikiri kwamba kwa kuvifadhili hasa vyama rafiki, serikali, vilabu na mpango mingineyo, ataibuka kama kiongozi wa vuguvugu vugu hili la conservative, na kwamba anaweza kukabiliana na ukweli kwamba utawala huko Ulaya na katika demokrasia ya kiliberali inamchukia. Mzungumzaji mwingine katika mkutano wa CPAC alikuwa waziri mkuu wa Georgia, Irakli Kobakhidze, ambaye anakabiliwa na maandamano ya kuipinga serikali nchini mwake. Ni nani kwa sasa anazigeuza nchi yake zaidi na zaidi kuelekea Rusia, akijaribu kwa mtazamo wa kurudi katika umoja wa Ulaya na cha kushangaza anakaribishwa katika klabu ambayo inapaswa kusimama kwa maslahi ya Magharibi. Kwa hivyo aina hizi za ushirikiano wa kimkakati zinawezekana, kwa sababu wote wanazungumza lugha ya vita vya utamaduni. Wakati vyama vya mrengo wa kulia vinatarajiwa kufanya vyema katika uchaguzi wa Ulaya wa mwezi Juni, chama cha Oban cha Fides kinapambana na mgogoro wa kiuchumi pamoja na msururu wa kashfa za kisiasa. Uchaguzi wa urais Marekani umepangwa kufanyika Novemba tano. Kura za maoni zinaeleza kuwepo ushindani mkali kati ya Trump na rais aliyepo madarakani Joe Biden. Na leo katika jamii na maendeleo, tuelekea huko Mangina wilayani Beni, Kivu Kaskazini, ambako kumeshuhudiwa visa vingi vya mauaji ya wakulima hasa wanapovuna ama kulima katika mashamba yao. Auseri malivika anayo taarifa kamili. Mangina ni muji mdogo wenye watu wengi na muji wa kale kihistoria, katika kilimo cha kahawa na mji ambao umechangia katika maendeleo ya Beni na Butembo kutokana na uzalishaji wa kahawa sehemu kubwa, lakini kwa sasa wananchi wa mji huo wengi wakilazimika kuhama mji wao na kutoroka mashamba yao kutokana na mashambulizi inayofatia mauaji kutoka watu wanaozaniwa kuwa ni ADF. Mbusa kirongozi Samuel ni mmoja wa wakulima eneo hilo. Tunakuwa ndani ya problemu ya kabambi sana, kwani mambo yetu yote inatoka ndani ya shamba. Sasa wakati kunakuwa sekirite, adui anaingia ti ndani ya shamba, na sisi tunakosa ma, tutatembea tena namuna gani? Sasa kwa hiyo tunaomba ju tena tuweze kupata yote ambayo tulikuwa kuwa napata shambani, juu ile inatusaidia, sio kama mtu mwenye nakulaka chakula nye kutoka shamba, kama ni nani hata uh, president de la republique de atikwe, depute ataikwe, sijue homme d'affaires gani, wote ana dependre ya kwanja na mkulima, ile kani ya kwanza ambayo watu wanapashwa angalia kama bata wameuawa na wengine kushindwa kuelekea mashambani. Donc huyu adui ameingia tini na musie kutumaliza, aningia tini na kumatumaliza na chakula yetu ambayo tunapasha kutumia. Donc anapasha penda tuishi, tutazikufia juu ile hali kabisa, itaenda leta watu watakosa vya kukula, na itaenda leta nani watoto watapata sijui nani malnutrition, juu itaenda kuwa nakula kula ovyoovyo. Alors kesa huko kwa shamba unaweza kukulisha watoto vizu, unataka utakaa na sombe yako utaujisha mfungo kidogo. Sasa na kwenye nilikuwa natosha ile sa, ile ile mfungo ya sombe. Tena, mbali na kahawa, Beni inazalisha mafuta ya mawese kwa sehemu kubwa, pamoja na mchele na ndizi. Lakini kwa sasa wakulima wakishindwa kufikia hata mimea yao muhindo. Kombi akishikwa na mshangao mkubwa kutokana na hali ya mauaji zidi ya wakulima kwa zaidi ya miaka kumi katika uangalizi wa viongozi wa serikali na Umoja wa Mataifa antuka kome. Mie mkulima siwezi furahi, sa vanauwa wenzangu, kisha kishake ni furahi na kama mie ninahuzunikaka sana. Hata kama mtu ukitia inji namuna gani, ajue ana depantre na mkulima, iwe bunga ya muhindi, iwe bunga ya ya muhogo, iwe kila kitu yote, na depantre na mkulima aloro. Sa mkulima shie vanamuuwaka, kwa bvakulima hatuwezi furahi, kwani tunahuzunika sana zhu valisemaka tutakula kwa mazao ya matunda yetu. hata ukuo torite mwa fulani unaposha panda maharagi ni maharagi moya meeenda kutoshea maharagi kumi. Njenye Mungu alisema kalorowakahuwa mkulima mwenzangu, siwezi furahi, hata siku turahuzunikaka. hatuna mtu mutu mwanapasha weza kutusemea kama komi sisi wa wakulima. Kombi anasema ikiwa wakulima wanaendelea kuwawa ni kwa sababu hakuna familia ya viongozi wa serikali wanaohasirika na mateso wanaopitia wakulima wilayani Beni, Ituri pamoja na Lubero. Ukaangalia hawaya waka mtu mwenye nikala mubiro, hapana ni nisie tuwakulima, donki panayua maana ya mukulima njeche? Shie venye tuko vakulima, hawezi kama waliua mtu na nanikala mubiro wake amuno. ADF alitoka kule mupori, alikiaua mutu mubiro. Tunataka tujue ADF ADF nalue inataka nini, kwa nini wanaua watu binadamu, kuwaua bila sababu. Alafu tunauliza gavumenti yetu ya Kongo ituambie shida ni nini. Mauaji yanaendelea hatujajua lini itakomeshwa. Wakazi wengi kutoka vijiji vya Beni ni wakulima kwa sasa, wakiwa wameshalazimika kuacha shamba zao na kukimbilia miji yenye usalama kama Goma, Butembo, Beni na miji mingine, hata wengine wakikimbilia taifa la Uganda. Osen Malivika, jamii na maendeleo, Goma na ufuatao sasa ni muktasari wa habari takriban, wanachama 23 wa kikosi kazi cha pamoja cha raia wa Nigeria waliuawa mwishoni mwa wiki katika mashambulizi tofauti ya wanamgambo wa genge la utekaji nyara la watu wenye silaha kaskazini mwa nchi hiyo. Maafisa wawili wa kikosi hicho walisema Jumapili. Burkina Faso imechunguza ama inaendelea kuchunguza mauaji katika vijiji viwili vya kaskazini mwa nchi hiyo yaliyofanyika mwezi Februari. Msemaji wa serikali amesema, akipuuza ripoti ya Human Rights Watch kuhusu madai kwamba jeshi la bukinabe kililiwaua watu 223 katika e eneo hilo. Nam kufiki na kufikia hapo tunakamilisha matangazo ya kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kwa niaba wote wamafanikisha matangazo haya, msimamizi hadi ya Riami, mwelekezi daji Balawe, jina langu ni Sandey Sharari, nimeshirikiana na mwenzangu BMJ Murithi. Tunaambiani wote asubuhi njema kutoka jikuu la Marekani, Washington DC.