The Hits. You know what? Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express, moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, tarehe naye ikiwa ni 26 mwezi wa 4 mwaka 2024, tukiwa tumechangamka kweli kweli Studio 15. jina langu Harrison Kamao. Jina langu Kenneth Bwire. Msikilizaji alivyosema, tumechangamka ni ile kumalizia malizia eh, siku tano za kufanya kazi za wiki. Katika baadhi ya nchi sio siku tano zimetosha, ni kweli lakini nchi kama hapa hamna cha siku tano na siku ngapi? Kila siku ni siku ya kazi, iwe holiday, iwe ni mvua inanyesha, iwe ni nini theluji, zote ni siku za kazi. Karibu sana kwenye VOA Express, msikilizaji, dakika thelathini za kuangazia mambo ambayo yametokea kufikia hivi sasa. Wakati najua kuna wengine tayari washahepa. Ukienda ofisini, hasa ofisi za serikali, Kamao, kule kwetu utapata koti limebaki kwa kiti hivi, mtu yupo, mlango upo wazi, lakini kumbe jamaa alianza wikendi kitaa Mambo hayo yaliisha, yalikuwa ni mambo ya zamani. Sahii hamna, hamna, watu wanafanya kazi, dunia imebadilika, watu wame... kweli watu wamekuwa gwana kote duniani. Lakini sahizi alasiri hii ukifika, kumpata mtu kwamba kupigie muhuri pale, itaweza kuwa balate. Lakini siku hizi kazi pia inafanyika kwa kimitandaoni, na na, basi mambo <laughs> yanavyoendelea hapa ni kwamba tuna mengi tu ambayo tumekuandalia kwenye VOA Express, mojawapo ikiwa kikao au kongamano kubwa la kimataifa ambalo limemalizika jijini Nairobi la kimitandao na dijitali ambalo tutasikia ni yapi muhimu yaliyopitishwa au kupendekezwa. Mm -hmm. Kando na hayo, msikilizaji, tunayo mziki mle ndani, tuna masuala ya burudani, tutakuwa naye Kioko akatuambia spoti na burudani. Ligi zinaendelea, walio viwanjani wapo viwanjani, sisi mashabiki letu ni kuangalia jicho tu kwenye runinga na kuangalia nani anasakata kupelekea wapi atapelekea, huyo Kioko. Lakini unajua um, wakati wa Covid dunia iliteseka sana, na kila mtu akawa anafikiria ni kitu gani ambacho Harrison ningeweza kufanya tofauti na ninavyofanya ili maisha yangu yaendelee. Kuna wakati rafiki yangu akaniambia, ilikuwa ukikutana na mtu yani ameshindwa cha kufanya, serikali wamefunga kila kitu, lakini lazima atafute, alete nyumbani familia ipate chakukula. Unakutana na mtu kama Harrison Kamao, mtu mzima akiongea, unaona machozi anaanza kumtoka, yani amepiga hesabu zote zimekataa. Sasa wakati huu nao kule Uganda, unajua vitu vilikuwa vimefunga kabisa. Museveni amesema nikikupata inje mwanajeshi shughulika naye, lakini amesema kulikuwa na funzo kubwa, kwamba watu ambao walikuwa wanafanya kazi ofisini, ilibidi ofisi zimefungwa, watafute kazi zingine za mkono, na kwa sababu hiyo akaanza kitu ambacho yeye mwenyewe anakiita skilling Uganda. Sasa wewe kama ukitoka hapa studio, umefanya kazi zako, unaweza ruhusiwa ukaenda ukafunzwa namna ya kufanya useremala, namna ya kufanya mambo mengine kule nje, kazi ya mkono, ili ikakupe kipato kingine cha ziada. Sasa anafanya hiki na kutafuta pia uungwaji mkono kutoka kwa wawekezaji. Ametembelea baadhi ya mabalozi mchini mle waweze kumpa mkono wa msaada, na sasa limefika bungeni, anaomba shilingi bilioni kumi ili akatoe haya mafunzo kwa vijana na mtu yeyote yule ambaye anajisikia aendeleze maisha yake. Nikataka kujua je, huu mpango unatokanaje? Kama mtu wamekuwa wamesisitiza vyuo vikuu na nini, lakini sasa imebidi turudi kazi za mkono, kunaendaje? Nikamuuliza Julius Kitone, hebu nieleze huu mpango wa Mseveni unahusu nini? Mpango wa Mseveni, yaani Skilling Uganda, maana ni kufundisha yao vijana kazi za mikono kama vile kuwa kunyolesha uh, nywele uh, kufanya kazi kama vile uh, welding uh, ili kupata pesa au kujitegemea kama watu binafsi. Huu uh, mpango ulitokana na ukama wa kazi za kufanya hapa nchini Uganda, kwa sababu kulikuwa na, na concern ya kwamba vijana wengi walikuwa wanakosa kupata kazi katika uh, shirika rasmi kama vile office jobs, sijui uh, kama kufanya kama wanasheria wana au waandishi wa habari kama sisi huku serikali ikapata mpango wa kusaidia hao vijana wote ambao wako karibu ya milioni saba wapate cha kufanya na hiyo skilling project ni ya bule hao vijana ha, hawafai kulipa pesa hata shilingi moja ili kupata hiyo akili ya kujifunza jinsi ya kufanya vitu kama vile vitengi vitu kama mavazi au suruali au kutengeneza viatu na, na vitu vingi kama hivyo baada ya kupewa haya mafunzo wanapewa mtaji, wanapewa pesa za kuanzia maisha, ama ni mafunzo basi. Kabla ya idadi ya vijana hao kuwa wengi au kuzidika, walikuwa wanapewa ki msaada um, fulani msaada mu, uh, mdogo mdogo, kama vile ukiwa unafanya hizi uh, hayo masomo ya kusona, walikuwa wanakupatia um, sewing machine. Ukiwa unafanya welding, wanakupatia chuma cha kuunganisha madini hayo, serikali na kufundisha na kuambia kwamba sasa umeshapata akili ya kazi izo, au, wat, um, wazazu, kufanya kazi hizo, nenda huko ukajisaidie, au wale wenye na ama wako na wazazi wanaosaidia kununulia vifaa kama hivyo vya kufanya kazi. Hatua ambazo zinapigwa ni kutafuta akili ya kutumia mikono yako <laughs> zetu hizi za kuja kwa ufunguliwe microphone, aida sema standby, action, zungumza siku ambayo sauti itakuwa haipo nikiamka usingizini, <laughs> mwingine atakuja kuketi hapa kuambiwa standby, wee kaa kule nyumbani. Heko sana, ni hatua nzuri, ama kama ni safi sana kweli, ni hatua ambayo itasaidia vijana kuweza kujikimu hata zaidi nchini Uganda. Basi sasa, namwona Zuchu anasema yeye anaendelea kuringa, ni Ijumaa, sio? Ni aibu kwa kila linalonifika Ringa Zuchu anachangamsha VOA Express hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo sasa tunaelekea huko Nairobi, ambapo kikao au kongamano la kimataifa limemalizika, likileta pamoja viongozi, mawaziri, na maafisa na washikadau kwenye sekta ya dijitali na mawasiliano ya kidijitali. Nazungumzia Connected Africa Summit ya mwaka huu, na kikao hicho kimefungwa na Uh, naibu rais wa Kenya uh, Rigathi Gachagua wakati kukiwa na mapendekezo kadhaa, mojawapo ikiwa ni kwamba ni kuimarisha mawasiliano bei ya dijitali au bei ya internet kwa asilimia ishirini katika kipindi cha miaka mitano ijayo. Vilevile kuhakikisha kwamba Afrika imekuza talanta ama imekuza utaalam wa kidijitali miongoni mwa vijana milioni moja kufikia mwaka uh, elfu mbili ishirini na saba. Kitu kingine ni kwamba kutakuwa na sheria za mataifa ya Afrika ambazo hazizuii au kuondoa vizingiti kati ya mataifa ili kufanya biashara kwa njia ya kimitandao kuwe au kurahisishwe miongoni mwa vijana na watumizi barani Afrika kule. Pia viongozi wengi wakiwa mawaziri wa mawasiliano na dijitali kutoka mataifa ya Afrika kama vile Lesotho na Kenya yenyewe walimezungumza na hali inaonekana itakuwa sawa kuelekea mbele iwapo mapendekezo hayo mengi yatatekelezwa barani Afrika. Basi Faustin Ngila ni mtaalamu wa dijitali na pia ni mwanahabari na ambaye amekuwa akifuatilia, yuko Nairobi. Karibu sana Faustin. Uh, hali wakati kikao kikifungwa, hebu tueleze na utupe taswira, mambo yamekuwaje? Naweza sema kwamba amekuwa ni mkutano muhimu sana kwa kufanya biashara hapa barani Afrika sababu kampuni nyingi kutoka mataifa mbalimbali mbali na balozi kutoka nchi mbalimbali amehudhuria na kusemezana kuhusu hali itakavyokuwa katika kufanya biashara, kurahisisha biashara, kupunguza gharama ya biashara hapa barani Afrika. Mkutano huu ukifungwa na naibu rais um, Rigathi Gachagua alisisitiza umuhimu wa kutangamana mataifa yote hamsini na manne hapa barani Afrika kupunguza mipaka, kuondoa mipaka yote ya kibiashara ili kukuza uh, biashara za kidijitali ambazo ndizo ambazo vijana uh, wengi wanategemea katika siku za hivi majuzi kuboresha maisha yao. Na sijui kama pengine wamezungumzia kuhusu gharama au kupunguza gharama ya, ya internet ambayo kwa kweli vijana wengi wanakuwa ni vigumu kuimudu. Wamezungumzia sana kuhusu kupunguza gharama ya intaneti, ndio ndipo kuwe na usawa katika gharama ya intaneti katika mataifa mbalimbali, ukitembea kutoka taifa moja hadi jingine. Na wamezungumzia kupunguza uh, gharama hii kwa asilimia ishirini ambayo pia nafikiri katika kampuni ambayo inasambaza intaneti magharibi ya Afrika kupitia cable inayoitwa Equiano cable pia walisema itapunguza gharama ya intaneti kwa asilimia ishirini. Anafikiri hili ni jambo ambalo vijana wengi na wafanyabiashara watafurahia kwa sababu wanategemea biashara za mitandaoni kufanya biashara zao lakini muhimu zaidi ni kupungua ku, ku, kuondoa mipaka kwa sababu sasa uh, ajenda ikiwa ni hii ya elfu mbili sitini na tatu, wanapanga kuwepo na uwezekano wa kuuza bidhaa kutoka nchi moja hadi nyingine kupitia mitandao bila vikwazo kama ilivyo kwa sasa. Itawezekana raia wa Nigeria kuuzia mtanzania bidhaa na raia wa Afrika Kusini kuuzia raia wa Rwanda bidhaa kupitia AfCFTA, Africa to free trade uh, area na hii itawezekana na itapunguza gharama ya biashara na kuongeza mapato kwa wafanyabiashara. Asante hmm, sana Ngila, na tunatumai kwamba uh, hali ya internet na dijitali barani Afrika kwa kweli itabadilika na kuingia katika kasi ya kimataifa. Shida inakuwa ni mapendekezo, mapendekezo, mapendekezo wa kutekeleza ndio huwa tunamsubiri Afrika ndugu yangu Kamau. Basi sasa ni wakati wa kupata habari za kimataifa. Serikali ya Somalia imekiri kwamba itawanyima kwa kutawanywa kwa wanajeshi wake wasomi waliopata mafunzo Marekani e, kumefanyika katika kitengo cha vikosi vyake. Katika taarifa iliyotolewa mwishoni mwa Alhamisi, serikali imesema imefanya uchunguzi ambao umesababisha kusimamishwa kazi na kuzuiliwa kwa misaada. Idadi na utambulisho wa maafisa waliosimamishwa na wanaozuiliwa bado haijawekwa wazi. Misri imetuma ujumbe wa ngazi ya juu huko Israel mapema leo ukiwa na matumaini ya kufikia makubaliano ya kusitisha mapigano na Hamas Gaza, maafisa wawili wamesema. Wakati huo huo, imeonya uwezekano wa mashambulizi ya Israel kulenga mji wa Rafa kwenye mpaka na Misri na inaweza kuleta athari mbaya kwa utulivu wa kikanda. Afisa mkuu wa ujasusi wa Misri Abbas Kamel anaongoza ujumbe na anapanga kujadili na Israel mpango mpya wa kusitisha mapigano kwa muda mrefu huko Gaza. Afisa wa Misri wamesema kundi la wanamgambo wa Lebanon la Hezbollah limerusha makombora ya kukabiliana vifaru na mabomu dhidi ya msafara wa jeshi la Israel katika eneo lenye ghasia la mpakani na kumuua raia wa Israel, kundi hilo la jeshi la Israel limesema Ijumaa. Hezbollah imesema kuwa wapiganaji wake walivizia msafara huo muda mfupi kabla ya saa sita usiku Alhamisi na kuharibu magari mawili. Mwenyekiti wa bunge la Vietnam Vong Ding Hu amejiuzulu kutokana na upikwaji wa maswala kadhaa, serikali yake imesema mapema leo, ikiwa ni ishara mpya ya msukosuko wa kisiasa wiki chache tu baada ya kufutwa kazi kiongozi wa ngazi ya juu, yaani rais wa taifa hilo. Mkuu wa bunge ni miongoni mwa nguzo nne muhimu za uongozi wa Vietnam, ambayo rasmi sasa haina kiongozi mkuu. Hue mwenye umri wa miaka 67 amekuwa akipigiwa debe kuwa mgombeaji wa nafasi ya katibu wa chama cha kikomunisti, kazi yenye nguvu zaidi Vietnam. Ukiukaji wa maswala na matokeo yake kwa wacomrade Vuong Dinh Hue umesababisha maoni mabaya kutoka kwa umma yeah. Mambo yanakwenda vizuri sana, nakwambia, mziki nao umetanda kila mahali, yani mm, kwa kweli, hatua zimepigwa. Nafurahia kusikia kwamba miondoko tofauti, kwa sababu sasa ukiusikiza wimbo huu mm, unaona ni tofauti na mapiano kutoka Afrika Kusini. Kwa hivyo mm, kuna ladha fulani unayoisikia ya Afrika ama upande wa mashariki mwa Afrika. Amechanganya lugha tofauti tofauti, lakini ndani nimesikia kama kuna Kiingereza, anamwimbia msichana anasema, yo my girl na nini, lakini rekodi kwenyewe inaenda alela scale Haya basi, na jicho linafika kumulika, ikiwa kama ilivyo ada ndani ya VOA Express Ijumaa. Kuna jicho leo linamulika nini, Buye? Namulika hizi mimba ambazo zinakuja kuja tu, hizi hizi mimba tu ambao zinakuja kuja. Unajua, kuna mimba za kupanga ukiwa katika ndoa na kuna mimba zingine unaamka asubuhi unajipata, ah, hapa kuliendaje? Sasa baadhi ya hizo mimba zinakuja kama umri bado haukubali, mdogo sana. Mwandishi wetu anaangazia namna ambavyo Uh, huyu Magi kutoka Kenya anawashauri wasichana kuepuka na hizo mimba hizo ambazo zinakuletea aibu, unataka kujifichaficha wasijue una mimba na ipo. Kwanza kabisa usipate mimba, usipate mimba kwa sababu hauna uhakika kama huyo atakaye kupa hiyo mimba utakuwa naye pamoja. Kwa hiyo kuna uwezekano ukaachana naye, kwa sababu bado wewe ni mdogo na yeye inawezekana bado ni mdogo, ukakutana na mtu mwingine tena ambaye utazaa naye, na huenda ukawa bado umewahi au umechelewa, ukajikuta sasa una watoto wawili, baba tofauti, na unaenda kuelekea, wameshakuacha unatafuta baba watatu. Kwa hiyo inawezekana ukaja kuzaa watoto tano sita saba nane tisa, baba tofauti, kwa sababu wewe bado ni mdogo. Kwa hiyo kitu cha kwanza usipate mimba, kwa sababu wewe bado ni mdogo, na huyo uliyekuwa naye, chances ni nyingi, hawezi kuja kuwa mume wako. Kwa hiyo utajikuta umepata mimba ya mwanaume ambaye hata kuja kukuoa, hata kuja kukusaidia, mzigo unakuwepo wa kwako, na kwa sababu bado ni mdogo, itakuwa ni changamoto sana kwako. Kwa hiyo kwa huo umri uliokuwa nao wewe, jifunze kuenjoy maisha, jipenda wewe, jifunze kutumia kalenda na siku zako za hatari, usikutane na kijana yoyote zaidi kama utakutana naye mwambie mtumie kinga. Kama hamwezi kutumia kinga, hakunaga mambo sijui ya kutoa nje, sijui ya kufanya nini, hakuna hayo mambo. Na muache kutumia vidonge vya uzazi, kwa sababu vinaharibu ubongo, vinaharibu afya, vinaharibu uzazi wako. Na ukae utulie, kwa sababu huyo uliye naye sahivi, chances ni nyingi sana, hamna sehemu mnaenda. Kwa hiyo hiki ni kitu ambacho nataka niwashauri mabinti chini ya miaka ishirini na tano pregnant sijui nampenda nataka nimzalie mtoto big no, hakuna hilo swala sawa. Sijui ameniambia yeye nikizaa mtoto sijui ndio, hata hakuna. Amesema sijui niki sijui mtoto, hakuna kupata mimba. Kama anakupenda sana, mwambie aende nyumbani, atoe mahari, mfunge harusi za mtoto, ila nje hapo. Hivi visiasia hivi visiwapelekeshe dada zenu. Saa hizi tunajifunza the hard way, tuna watoto wanne watano, baba tofauti mzigo huko mkono, mkononi mwetu sasa, yamekuwa ma migogoro ma migogoro, ila ni ushauri ambao tulitamani tungepewa wakati tuko wadogo. Eh, yani amepanga mambo yote, sijui tumpigie makofi ama atakuwa tumechukua msimamo mali. Kwa kweli ni ushauri unaofaa na mm, hivyo hivyo, ndio kweli ameongea kama mzazi na ameongea pia kama mshauri, ni mm, hatua muhimu kwa wasichana kufuata kwa kweli. Una, unazaa unazaa na wa kwanza na kuacha wa pili, unafikiri ndio anafaa wa tatu eh, hey, unajipata watoto saba hujatulia enang'o marachi nyasembo eh? tuna, tuna kule, miondoko sasa, enang'o ma ineno nyasombo par kawacha nyasembo hii rekodi inakwenda na, inakwenda kwa jina nyasembo ni ya Collins Otieno Wigo Odong Swag ya nyasembo ini nyasembo oamong nyasembo. Ah! Ndio mambo ya Ijumaa na... hayo mambo ya Odongo Nyasembo, <laughs> mm? sijui lakini anavyojua ni kwamba ni mwondoko ambao umeshika kwelikweli kweli. E, anazungumzia kuhusu msichana fulani mm -hmm. hajasema jina lake lakini, uh, huu msichana anatoka sehemu inaitwa Siaya huko mm -hmm. Asembo Oh, sasa akasema wa... nyara sembo sasa Sala, anasema jameni, nini kilienda kombo? Wewe nini ambacho uliona ambacho mimi sikufanya vizuri? Unakumbuka tukiwa katika mapenzi nyarasembo, oh, tukiwa mama, katika shule nyaresembo, tukisoma nyaresembo. hmm. Nini kikaenda pabaya? Haya basi, eh, kioko yuko pale, labda najua nyaresembo hiyo kioko leo nimepelekwa nchini kenya na nimepelekwa hmm. huko magharibi mwa kenya hiyo inaitwa benga <laughs> utasemaje hapo kioko tunapoelekea kwenye burudani ama unamjua huyu nyaresembo benga inashamiri sana kenya kwanza wacha <laughs> na... ile benga ambayo imezoleka kule mbali mm -hmm. ya kenya ndio yenyewe original ndio hiyo sasa hey. sasa basi hiyo inakukaribisha kamili kutuletea mambo yanayoshamiri au tunayotarajia kwenye upande wa spoti na burudani kuna nini kioko Nianze na hiyo burudani kwanza mm -hmm. Tumalizie na spoti kwa sababu eh, waandaaji wa hafla kubwa za Fort Jesus Mombasa wametafuta mbinu tofauti ya kuleta utalii kupitia watalii wa kigeni na wale wa kimataifa kwa kuandaa show kubwa iitwayo Sound, Sound Fort Jesus ambayo inafanyika kila wikendi, lakini safari hii wameipanga kwamba inafanyika usiku. Ina, inashirikisha matembezi wale watalii wanafika usiku alafu kuna ufiatuaji wa wafataki. Ni hafla inachukua muda wa saa nzima, lakini pia ina, inajumuishwa pamoja na dina ya wale wageni wote pamoja na wenyeji na imevutia ime, ime, ime watalii sana kupitia kumbukumbu ya National Museums of Kenya. Naam mm -hmm. Safi sana. Haya, tuingie upande wa michezo kandanda. Eh, ligi ya mabingwa barani Afrika upande wa klabu leo ni nusu fainali, na ni ushindani kati ya timu moja kutoka Afrika Mashariki TP Mazembe kutoka Jamhuri ya Kongo na Al Ahly kutoka kaskazini mwa Afrika. Wanakutana katika mechi ya marudiano, walikutana wiki jana, Mazembe wakiwa okay, nyumbani wakatoka na Al Ahly bila kwa bila. Hawa Al Ahly ndio mabingwa wa Afrika katika mchezo huo wa klabu na ya e pili itakuwa ni wenyeji Mamelodi Sundown kutoka Afrika Kusini wanakaribisha Esperance kutoka Tunisia. Walipokutana wiki jana, Esperance walipata bao mmoja, na hii Mamelodi wanataraji kwamba watarudisha bao na kukomboa. Huu ni ushindani ambao ulishuhudia wiki mbili zilizopita, wengine wawakilishi wa Afrika Mashariki Simba na Yanga wakiondolewa katika robo fainali. Matumaini ya Afrika Mashariki yamesalia kwa TP Mazembe ambao leo wanacheza ugenini Cairo. Hey, sasa hapo ki, ni kipute chenyewe ndugu yangu, hapo ndio kuna kibarua e. Kioko ulikuwa unapenda sana kutwambia mambo ya jamaa wa Liverpool, wanasemaje hao? kama kuna muda labda tuangalie. <laughs> <laughs> ufuatiliaji wa ligi ya EPL hata nyinyi hapo na uhakika mm. imefikia mahali ambapo zilikuwa timu zinasalia mechi nne tano hivi kukamilisha ligi. Sasa Liverpool wameamua kwamba wana, wanaondosha alama muhimu sana katika michuano yao na jana eh, Manchester City nao wamesema wanashita mechi ambazo zimebakia. Ushindani kweli ni kati ya Man City, Liverpool na Arsenal. Ukiangalia vibanda vya mpira hapa Kenya mm. vile watu wanazungumza ndani ya magari mm. kila mtu akisema timu yangu lazima <laughs> timu yangu lazima, lakini kufikia sasa Arsenal bado naona wako kileleni Hu ushajiondoa hata ukijificha, jifiche tu tunasema asante <laughs> <laughs> asante sana Kioko, na uwe na wakati wikendi nyema, shukran sana, asante sana basi. Tunapoelekea kumaliza VOA Express kwa haraka tu tuangalie swali ambapo tuliuliza. Je, uh, ni sahihi kurejea utaratibu wa mtanzania bara kuingia Zanzibar kwa kutumia paspot ama, inavyopendekezwa kama inavyopendekezwa na bunge uh, ama mbunge wa ACT Wazalendo kwamba warudi ule mfumo ukiingea Zanzibar utoe pasi kama bwira anayetoka nchi yoyote nyingine. Wanasemaje wasikilizaji? Bupolo Muhangi anasema hajasema yuko wapi, lakini anasema sio sahihi. kama ni sahihi, je, kuna haja gani ya kusema sisi ni nchi moja? mm -hmm. Gadiel Elias anasema kwamba ikiwa ni hivyo basi Wazanzibar waje Tanganyika pia na paspoti haya Wachira Bebeta anasema sio sahihi hata kidogo, kwa maana hilo sio tendo la kujenga nchi na litaporomosha umoja wa Watanzania. Nadhani lengo kubwa la hoja hiyo ni kufanya Zanzibar iwe ni kama taifa binafsi. mm -hmm si uh, vyema kwa sababu Zanzibar na Tanzania ni serikali ya muungano. Jacob Masungo ako kule Bungoma, Kenya ndio amechangia ame hivyo, asante sana kutoka kule ue anasema nyeeua aancnda moja uh, lakini nilishanga kuona timu mbili za mpira. Nikweli, ni kweli ni muungano wa Jamhuri ya Tanzania. Asante sana kwa watu walioshiriki maoni, tumeona lakini muda hauruhusu tukasoma yote mm. Kwangu naona tu tuingie kwenye nyasebu nyasebo, tunapoka jina langu hapa langu Harizon Kamau hapa studioni nimekuwa naye ah, Kenneth Bwire upande wa pili Aida Isa Aida Isa na msimamizi meri mgawe. E, sikiliza sikiliza sikiliza, nikutakie mapumziko ambayo ni mazuri. Aa, kichwa kiwe kichangamke, kikirudi hapa uachilie nyasembo zaidi. Shukran Kamao anaenda likizo, tunamtakia apumzike vizuri sana. Haya banapo majaliwa, tunashukuru kwa muda wako.