Wow. VOA was the hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, mambo yakiwa ni safi zaidi, siku ikiwa naye ni Alhamisi mwaka Mwaka ni wa 2024, tarehe nayo ni 18, mwezi wa nne, mambo yakiwa yamechangamka kabisa. Hii ni VOA Express, karibu sana. Jina langu Harrison, kama upo na mimi. Na mimi naitwa Patrick Ndwima. Na kama uko na 66, hujui kwamba ni mwaka 2024 au 2025. Kidogo kidogo nimeona kama tumeingia 2025, lakini kweli siku zinakwenda haraka sana, mwezi wa nne tu. Eh, kidogo mwaka mpya alikuwa ni juzijuzi, nimejiuliza tuko mwaka upi sasa. Pole sana, lakini leo barazani, Kamau, tutazungumzia masuala ya, ya uh, uwezo wa kifedha uh, kati ya wanandoa, ambalo uh, imekuwa ni tatizo kubwa sana linalosababisha migogoro au mizozo kati ya wanandoa, huyu akiwa na uwezo wa kifedha kutosha kuliko mwingine na kuwa ni shida mambo yanakuwa ni magumu katika matatizo katika maswala au maisha ya kisasa. Na huko Tanzania, waziri mkuu anasema nini? Waziri mkuu alikuwa bungeni na kuna mbunge ameleta hoja kuhusu uh, ukatili wa kijinsia uh, dhidi ya wanawake na watoto vitendo vinaendelea ukithiri japokuwa kuna sheria, lakini sasa najiuliza, je, mbona hivi vitendo vinaongezeka na wakati sheria zipo? wi Uh, waziri, waziri mkuu akaahidi kwamba serikali italishughulikia na wanaweza wap wakapitia, uh, wakapitia zile sheria ambazo zipo. Lakini sasa nitaongea na mwanaharakati wa haki za binadamu kujua amepokea vipi pendekezo hilo la uh, waziri mkuu wa Tanzania. Kweli kabisa, hayo na mengine mengi, ikiwemo mziki barazani, swali la leo, yote pamoja na habari za kimataifa ni ndani ya VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Moja kwa moja bila kupoteza wakati, mwenzangu ameshadokeza kwamba kumekuwa na tatizo uh, miongoni mwa wapenzi au wanandoa, na swala lenyewe linaletwa na fedha. Aiwa ziwe nyingi, zinaleta matatizo; ziwe hazipo, tena kuna matatizo, na inakuwa kwamba kuna migogoro kuna hali ya kujifichiana, kuna mivutano ya kila aina, na linakuwa ni tatizo kubwa sana katika jamii. Sasa basi, kutokana na hilo, nimezungumza naye Polit Daminja ambaye ni mwanaharakati wa maswala ya haki za binadam, vilevile maswala ya kijamii huko DRC na yeye kama mwanamke, nikitaka kujua tu yeye kwake, uh, swala hili analichukulia vipi na nini kifanyike kurekebisha hali. Hebu tumsikie. Asante sana kwa kufuatana. Na hali yenye tunaishi mwanamke ana, ana, ana kazi au anazuiwa na, na mumewe kutumika, anaikalishwa pa nyumba kwenye, kwenye kitchen aakue nafuatilia mpaka mambo ya watoto na kupika chakula, lakini wanaume wengine wanawazuia kutumika. Pengana mwanamke anajituma katika siasa au katika maofis, wanaume wanakuwa na wivu eti mwanamke anaenda kutumika, anaenda pengana akafaa ukaaba. Hiyo yote inaleta tatizo ndani ya ya jamii naangie acha mwanamke hawezi tumika na wanaume, wana wetu wa, wa kikongomani wana- wanakuwa na mchezo wa mkono sana, kwa kwa kufuatana kwa kwa anaweza kapika mwanamke kufuatana, ile kupika mwanamke mwanamke akafa, ile yote inakuwa matatizo yenyewe tunapata katika jamii, na mambo kadhalika inaleta uzuni katika katika nchi e, kwa, kwa, kwa muda wa mwisho hapa tuko na mumoya alikuwa waziri, ni waziri wa zamani alikuwa kwenye e, ntrokab al, alipiga mkewe na mke kufariki. Ile yote inatokana na hali yenyewe watu wanaishi katika jamii, hawana hawana uhusiano mzuri, na hiyo yote sana sana inafatana na hali ya kukosa pesa au inakuwa na wivu ya wanaume na labda pengine unafikiri kwamba suluhisho ni nini? Ni kuzungumza ama ni kutoa elimu kwa wanaume na hata wanawake, kwamba pesa hazihitaji watu kukosana. Hiyo yote inawezekana kuisha kama watu wanaketi wana, wana fasi moya, wanakuwa wanazungumza katika katika jamaa. Utatizo wanapaswa ikara, wanazungumza wana na wanapata solution. Kupiga mwanamke haina nguvu, haina kuonyesha nguvu. Eh, ile mchezo wa mkono ya aina mzuri na wanawake wanapasa yua kama haiko mpaka kubaki ku, ku katika bunyumba njo maisha. Kama unaona kwenye bunyumba haiendeki, kama unaona uhusiano haiendeki, kama unaona mazungumzo haiko, unaweza ukatoka ukenda kwenye makoti unalomba wavunje hiyo ndoa basi. Unasikia mambo yakiharibika, bora hata ukaivunja ile ndoa ikiona kabisa imeshindikana, mambo yamekuwa magumu na ni fedha zinalete shida. Na uh, Polit amesema mambo mengi sana. Amesema kuna mmoja aliwawa kwa kuwa amekuwa mkubwa wa kiongozi wa kisiasa, mume wake akawa na wivu akamuua, akamuua akasema, sasa umenizidi nguvu, una wanaume wengine. Sasa fedha nazo zina mambo yake. uh, amezungumzia mambo ambao amenikumbusha, kuna baadhi ya wanaume kutoka jamii uh, mbali mbalimbali hmm. Tofauti, sio jamii nyingi hmm. lakini hasa Afrika magharibi hmm. Eh, wanasema mwanamke hawezi kuenda kufanya kazi mm, sababu akienda kufanya kazi mm, akiwa na mshahara, hata akienda kusoma mfano mm, chuo kikuu eti atapata mm -hmm. mshahara mkubwa akipata kazi, kwa hiyo ataanza mm, kumdharau mwanaume. Sasa si unaona mambo hayo, lakini nafikiri hizo ni fikra za zamani za kizamani. Sasa muhimu ni kuelewana tu, itategemea maoni yako wewe msikilizaji. Hayo yote umeyasikia, mimi sijui nachukulia vipi, lakini kwa vyovyote vile hamna haja ya kuzozana kutokana na hali yoyote ile, iwe ni fedha au mengine. Basi moni control anasema malume ndani ya Express. amaujumbe mkalibasi mkali. Moja kwa moja huko Tanzania, kama tulivyodokeza, ni kwamba bungeni leo kulikuwa mjadala, kulikuwa masuala mengi yalijadiliwa, lakini kuna hoja ambayo ameletwa kuhusu vitendo uh, vya ukatili wa kijinsia ambavyo pamoja na kuwepo sheria vitendo hivyo vinaendelea ku, ku, ku, kukithiri na waziri mkuu ameahidi kwamba uh, serikali yake au serikali ya Tanzania itapitia sheria zilizopo ili kuhakikisha jamii inakuwa salama. Uh, ni baada ya mbunge mmoja anaitwa Tunza Malapa anasema sheria zipo, lakini watu wanaendelea kufanya vitendo hivyo. Sasa anasema imefikia kiwango kama huo hmm. Hata wanyama wanalawitiwa wanala na nani? Na watu na wanadamu eh. Ah. Watoto ndio sisemi sasa So, kutokana na hilo uh, nimezungumza na anahenga ana Dr. anahenga huyu, uh, ni anasimamia uh, kituo cha haki za binadamu na sheria e, kumuuliza kuhusu hili ambalo waziri mkuu amezungumzia kwamba sheria hizo uh, wataangalia namna wazipitie e, ye mwenyewe anasema nini kuhusu jambo hilo? hey, sheria zilizopo hazitoshelezi hazitoshi hazitoshe sana kupambana na hii tatizo kwa sababu Tanzania hatuna sheria ya ya kupinga ukatili wa kijinsia nchi, zingine wanaita uh, au Domestic Violence, na, na, na, act. Kwa hiyo Tanzania hatuna hiyo sheria so, ukatili wa kijinsia unasimamiwa una, na sheria ya makosa ya jinai ya kawaida, kama sura namba kumi na sita, au, au maarufu wanaita penal code ya Tanzania. Kwa hiyo ndo inashughulikia lakini pia kuna ukatili wa kijinsia unaoshughulikiwa na sheria ya ndoa. E, ee, wanasema mtu kama ana mkatili kupita kiasi ni sababu ya kuvunja ndoa. Lakini kuna ukatili unaoshughulikiwa na sheria ya mtoto, kuna ukatili kwao, sheria zimekaa mbali mbali yani, e, ee, zimetawanyikatawanyika za masuala ya ukatili wa no kijinsia na no ukatili no wa majumbani. Kama wanahenga nasema uh, sheria iliyopo ni ya makosa ya jinai ya kawaida ndiyo inashughulikia vitendo hivyo vya ukatili, lakini yee upande wake anaona lazima kuwepo sheria mahususi mm. ya kukabiliana tu na vitendo hivyo vya ukatili wa yeah. kijinsia. Sisi tukiomba ushauri, tutapendekeza hiyo sheria mahususi na kanuni mahususi, lakini nguvu kubwa sana itumike kuondoa hii tatizo, kwa sababu tatizo ni kubwa. Kwa takwimu tulizonazo, ukatili dhidi ya, ya watoto tu ni asilimia arobaini na saba ya yote ambayo tumeakusanya sisi kama ukatili mbali mbalimbali na uvujifu wa haki za binadamu na ndani ya hiyo arobaini na saba zaidi ya asilimia themanini ni ukatili wa kingono, na, na kwenye hiyo ukatili wa kingono ni dhidi ni ulawiti wa watoto wa kiume sana, lakini pia asilimia thelathini na tatu ya waathirika ukitoka arobaini na saba thelathini na tatu ni wanawake. Kwa hiyo nguvu ingetumika kubwa zaidi kuhakikisha kwamba vitendo hivi vinazuiwa, lakini sio sio tu kuzuia kwa sheria na kwa kulazimisha na kwa kutumia nguvu. Pia tuone chimbuko ni nini, tatizo ni nini, kwa nini ukatili unaongezeka kwa nini mkatili haupungui? Kwa nini kila siku tunarekodi sisi tuna, tunaofanya tiswa, rekodi ya masuala ya utafiti wa haki za binadamu kila siku tunazidi matatizo mengi ya watoto kwa nini yanaongezeka? Kwa mi nadhani nguvu kubwa ingetumika e, kuona chimbuko na kujiondoa hilo chimbuko. Nam ni Dokta Nahenga, huyo ni mwenyekiti wa uh, kituo cha sheria na haki za binadamu kule Tanzania. Basi naona kama punde tutizame kuhusu habari za dunia. Jeshi la Israeli limesema leo Alhamisi kuwa vikosi vyake vimefanya mashambulizi ya anga kote ukanda wa Gaza yakiwalenga wapiganaji wa Hamas na miundombinu pamoja na mashambulizi ya anga yaliyoua wanamgambo wawili wa, wa Hezbolah kusini mwa Lebanon. Mashambulizi yao ya Lebanon ni ya hivi karibuni katika mapigano ya mpakani kati ya Israel na Hezbolah ambayo yameongeza wasiwasi kuhusu kuenewa kwa vita vya Israel na Hamas huko Gaza. Shirika la habari la Agency France Presse limenukuu kundi la Hezbolah pia likisema wapiganaji wake wawili waliuawa katika shambulio la Israel huko Kafkila. Na jeshi la Ukraine leo uh, limesema kuwa limetungua ndege zote 13 zisizokuwa na rubani zilizorushwa na Rasia katika mashambulizi ya usiku kucha, wakati jeshi la Rasia likiripoti kuharibu ndege 20 zisizo na rubani za Ukraine. Jeshi la anga la Ukraine limesema ulinzi wake wa anga ulizingilia eh, kati ndege hizo ulizizuia ndege hizo zisizo na rubani katika mikoa ya Dnipropetrovsk, Ivano Frankivsk, Kherson na mikoa mingine na gavana wa mkoa wa Dipropetrovska aliripoti kupitia mtandao wa Telegram kuhusu uharibifu wa nyumba mbili, lakini hakuwepo majeruhi. Mkutano wa ngazi ya juu wa kutoa ahadi ulioitishwa na Ethiopia, Uingereza na Umoja wa Mataifa umepokea karibu dola milioni 610 kama ahadi za kutoa misaada ya kibinadamu ya kuokoa maisha ya mamilioni ya Waethiopia wanaoendelea kusumbuliwa na adhari mbaya za mzozo na mabadiliko ya hali ya hewa. Lengo lilikuwa kukusanya dola bilioni moja, na tunaelewa huu ni mwanzo tu. Tuna matumaini ya kuendelea na kuongeza msaada mwaka mzima, amesema Joyce Msia, msaidizi katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa anayehusika na maswala ya kibinadamu. Kati ya nchi ishirini, Marekani imekuwa mfadhili mkubwa sana, ikiwa imetoa dola milioni moja milioni 154, na nchi takriban 50 zimetoa taarifa jana Jumatano jioni kulani mashambulizi ya makombora na ndege zisizo na rubani za Irani dhidi ya Israeli na kuzitaka pande zote katika eneo hilo kufanya kazi ili kuzuia hali hiyo isizidi kuongezeka na kuahidi kushirikiana kidiplomasia katika juhudi za kutatua mivutano huko Mashariki ya Kati. Taarifa hiyo ilitoka kwa wawakilishi wa kudumu wa Umoja mataifa wa mataifa mbalimbali, ikiwemo Marekani, walilani mashambulizi hayo. kufa mi niko fresh na chogopa ni uoga mbo hata uniogopeshe binadamu hawezi kunipa stress, maana maneno yao hayakwai kunipa kesh, na kama napangaga Mungu na anatapangua aliweka asubuhi, ukungu, mchana kawa jua, kiangazi ukame, masika inyeshe mvua, alienijua kabla hata mama yangu hajanijua kuniakiba kuni akiba uisheke anoteketea. Nimezijua shida toka nipo chekechea, bidii haina desturi ya kumtupa mtu, ndo maana waga sina roho ya kutu Ah, maisha ni ngazi, kaza mwendo ukipataka juu. Dunia ni chafu, mwombe Mungu tatakata tu, ishi kwa shaka. Binadamu wengi paka leo, kesho kiatu, leo kesho anaweza kukata, ili mradi angani sipepe, nibaki chini, ni wanyenyeke. Na sawa na kueleza, haiko sawa, walikisha wakiomba nipote, Mungu Baba akanitetea, ndo na kueleza. Safi sana bando akiwa naye dawe, wanasema sagodi sagodi, ni Mungu tu, wanamshukuru. Anasema ampata matatizo mengi sana maishani tangu alipochekechea amekuwa akipata tu matatizo na jamaa na rap, sio mchezo na, na kiashiria kamili kwamba tumeingia upande wa barazani ambapo <clears throat> tuliuliza kufuatia tahadhari ya hali ya hewa mbaya Tanzania. Je, wewe umejiandaa vipi? na masuala ya hali ya hewa au mafuriko sio Tanzania tu, ni karibu Afrika Mashariki nzima. E, namwona huyu Hari Beche de Suza. E, anasema taarifa ya hali ya hatarishi ya kuhusu hali ya hewa au uharibifu wa mazingira ya maji au barabara imekatika. E, sijui hata kuzungumza nini hapa lakini namwona huyu Kaisi Musa Kaisi, yuko kule Mbagala, Dar es Salaam. Anasema taarifa hii ya mamlaka ya hali ya hewa Tanzania, TMA, inatutaka tulio maeneo ya bondeni tuchukue tahadhari kubwa, sababu athari zitakazotukuta iwapo tutakaidi ni kubwa zaidi. Kayuni Rashid anasema hivi, yuko kule Dodoma, anasema pamoja sana, tuko pamoja sana na juhudi zake, anasema ni kuwa makini na adhari ambazo zinaweza kujitokeza kutokana na mabadiliko ya hali ya hewa. Kikubwa zaidi ni kuzingatia usalama. Huyu mzee Chelu Shabani yeye ni kutoka kule Busondi Kashishi Uliankuru Tabora, Tanzania, anasema hajajipanga kwa sababu hajui kinatokea nini huko mbele kwa maeneo yetu au mkoani mwetu. Maneti Magongo ha, yuko kule Iringa anasema mafuriko sasa yamekuwa janga la kitaifa. Michael Kichaka anasema ki, kiufupi ni kwamba sehemu zote za Tanzania kuna hali mbaya ya hewa. Kikubwa ni maombi tu basi, kwenye laini ya simu pia naona tunaye msikilizaji. Karibu sana kwenye VOA Express barazani, sema jina lako, sehemu unakotokea na utoe mchango wako kuhusiana na hali ya hewa ilivyo Tanzania. ewao <coughs> Inaonekana kuna matatizo kidogo ya mawasiliano ndugu yangu. Kuna matatizo upande wa pili, hatukupati vizuri, labda matatizo e, hausikiki e, <laughs> vizuri, lakini nakushukuru sana kwa aha, kushiriki kwenye barazani na hapo kwenye Facebook namwona Juma Dunga anasema Tanzania nahama sehemu zilizo mabondeni, yeye ataondoka kwenye mamasehemu za mabondeni. ha, ha, huyu anaitwa Hamfre Ngoi, yeye anasema hakuna kujiandaa, anasubiri itakavyokuwa ndio aanze kupambana <laughs> sidhani kwamba ni, ni, ni, ni uamuzi uamuzi mzuri King Majuto anasema mimi, kwa kifupi, hata sijajiandaa kwa sababu sina hata pakwenda. Hmm? Naam, uh, Alex ndiuguye yupo Dar es Salaam anasema, ukiwa na uwezo maana yake upo sehemu nzuri, kama mtu anajiandaa kutoka jua alijenga mabondeni. Mjukuu wa Nyerere anasema hivi, serikali yangu yenyewe haijajiandaa na mafuriko hayo, mimi kwa nini? Ni nani niwe na uwezo wa kujiandaa <laughs> Basi ni baadhi ya maoni ya wasikilizaji wetu kwenye Facebook kuhusu swali ambalo tumewe au mada ambayo tumeiweka kwenye, kwenye kipengele cha barazani. Tuwashukuru wote waliochangia na sasa naona, uh, muda ndio huo kusikiliza wimbo wa leo, tunaongana naye uh, msanii kutoka kule Burundi, lakini iko kule kwenu Kenya. Huyo ni Kidumu Jean Pierre nimbona, lakini huwa mwenyewe anajiita kwamba ye ni Kidumu kibido, rafiki yangu sana yule, na wimbo wake uyu ah. Duma anasema anataka kuishi na wewe yu yu yu. Ndio wimbo wake huu, wimbo mpya aliotoa tu hivi eh. Karibuni eh, hapa anazungumzia kuhusu masuala ya mapenzi na mm. katika lugha ya Kirundi pale anasema mnataka nini nyewe wanawake ushaakiki unataka mm -hmm. nini wewe mwanamke mm -hmm. Acha kumsumbua nungore, usinisumbui mm -hmm. na kupenda, kwanini nisumbue? Ha. anampigia simu apatikana. Allah. Eh. Kidumu ana mambo kweli haya, lakini eh. safi sana wimbo wake huu wa Kidumu eh. ana unawitwa yu Kidum Kibindo yu rafiki yangu, amesha kuja hapa mara kama mbili, tumefanya mahojiano lakini yeah. ndio safi sana ambapo. Uh, leo ikiwa ni siku ya Alhamisi kama ilivyo ada, tunakuwa kidogo tunaangalia mambo ya burudani na leo Patrick, mm -hmm. uh, niruhusu nianze na mambo ya movie. Kuna movie mpya ambayo inatarajiwa, movie yenyewe inajulikana kama The Ministry of Ungentlemanly Warfare mm -hmm. movie hii director wake ni Guy Ritchie na inatengenezwa ikiwa chini ya movie za James Bond Muvi yenyewe inarudi katika historia wakati wa vita vya pili, imeandikwa vya dunia, vya dunia. Mm -hmm. Uh, ambapo uh, uh, nchi ya Italia ilishambulia Ujerumani vibaya sana wakiwa katika uh, guba ya Guinea kule Afrika magharibi, na operesheni yenyewe ilikuwa ni operesheni kali sana, ikiongozwa na Uingereza wakati huo na ilikuwa inajulikana kama Operation Postmaster. Sasa wanasema muvi hii watakaoitazama watagundua mahali ambapo swala la kuwa na vikosi maalum kama vile uh, skodi ambazo zinajulikana kali kabisa kama kama kama gani kama skodi kama fulani kule Kenya wanasema reke sod hapa kuna navy seals Vikosi kama hivyo. Wanasema movie hii, mtu ataelewa ni vipi serikali au jeshi lilianza kubuni vikosi maalum kabisa vya wataalam kwa sababu wanasema operesheni hii ilikuwa ni kali kweli kweli. Kuna, kuna mjadala mkubwa wa ni nani atakaechukua nafasi ya James Bond mwenyewe, nani atakaecheza nafasi, na na nafasi ya James Bond, sasa itachezwa na Cavil au golden uh, ili mwendelezo wa movie za James Bond uendelee lakini movie itakuwa kali sana hasa kwa watu wanaopenda vita na maswala ya operesheni za kijeshi. Na James Bond alikuwa mcheza filamu, uh, mashuhuri sana sana. Ya na unajua jina lile wamelidumisha sana wanataka movie ziwe tu za James Bond. Ya, hata sasa. Lakini nakumbuka zamani tu, uh, alikuwa anacheza zaidi filamu au movie kuhusu maswala ya ujasusi ujasusi, ujasusi. Hmm. Na ndio haya hata movie hizi unaona bado ina maswala ya kijasusi na operesheni za kijeshi. Haya basi tuelekee moja kwa moja uaamakatikan kule, kule, tua, tua kule, uh, kule Brazil hapo Mei tarehe nne, sasa shughuli ni kali sana za kutengeneza jukwaa la Madonna, kwa sababu mamlaka za mji zinasema kwamba wanatarajia wageni zaidi ya milioni moja sasa hebu jiulize, wakiwa pale karibu na bahari, wageni zaidi ya milioni moja itakuwaje? Sasa shoo hiyo imesubiriwa sana, ikiwa ni tua ambayo alianza mwaka uliopita mwishoni mwa mwaka uh, uh, Madona, na inadhihirisha wazi kwamba umaarufu wa Madona hujashuka kamwe, kwa sababu anangojewa na amesubiriwa zaidi katika tua hiyo yake Madona. Lakini kando na hilo ni kwamba mkuu wa mji wa Rio de Janeiro ambaye anajulikana kama Chicao Bulhos anasema kwamba uwekezaji ambao wamewekeza kwa show ya Madona wamemlipa Madona wenyewe. Kwa hivyo mashabiki watamwona bure kabisa, yani show free kabisa, haina malipo, lakini mji umelipa. Lakini mji unasema hivi, mm -hmm. uwekezaji waliowekeza kwa Madona wanataraj... nyingi. Nyingi lakini mm -hmm. wanasema wanatarajia kupata faida mara thelathini bila shaka kama wametumia dola milioni moja, itakuwa ni dola milioni <laughs> thelathini. Kwa hivyo uh, tunawatakia kila laheri, na watu wa Brazil wanapofurahia Madonna basi sisi kwa njia moja au nyingine tutapata kuona show hiyo pia kupitia mitandao ya kijamii. Ni baadhi tu ya mambo leo, Patrick, ya burudani. Uh, sidhani kwamba tutakuwa na muda wa kuzungumzia nayovuma mitandaoni, naona tuende tu moja kwa moja kwenye swala la leo. Uh, wakazi wa Goma huko DRC wanafanya mgomo walifanya mgomo wakitaka serikali kuimarisha usalama katika eneo hilo. Nini maoni yako? Ndilo swali tuliuliza wasikilizaji wetu. Namwona huyu Victor bwana anasema hata tupane maoni yetu serikali haitaifuatilia. Ya kwanza, MONUSCO iondoke Kongo. La pili, tunataka uhusiano na Russia, China na Korea Kaskazini. Huyu <laughs> Moses Okondi anasema maoni yangu ni Ufaransa iondoe vikosi vyake Congo na iwaache kufadhili wanajeshi wa Rwanda kupora rasilimali ya Congo. Maoni yake haya. Vile vile balozi wa Marekani Meg Whitman aache hapa, siwezi kusoma hapa, inaonekana huyu ni Mkenya. Uh, huyu <laughs> Nyangoa Samson anasema niliwambia kuwa rais mwenye yuko madarakani wakimchagua mara ya pili hakuna chenye atasaidia sijui kama mnafuatilia maoni before election sasa hii Kongo ni mateso kila siku ni maoni yake Nyangoha Samson basi kama unaona tukamilisha express kwa leo tuwashukuru wasikilizaji wetu wote na wale waliochangia kwenye e, vipindi mbalimbali mbali. na mwongozaji wetu Aida Issa shukran sana mlikuwa nami Patrick nduimana na Harrison Kamau ambaye amesimamia matangazo haya shukran kwa pamoja tunawageri kiwatakia jioni njema Amekufa, mimi niko fresh. Nachogopa ni uoga mbo hata au niogopeshi, binadamu hawezi kunipa stress, maana maneno yao hayakuwai kunipa keshi na kama napangaga