Strong, and this is VOA Weather Hits. Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express, Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, ikiwa siku ni ya uh, Jumatano tarehe ni kumi na saba mwezi wa nne mwaka wa elfu mbili ishirini na nne. Kwa kweli tukiwa tumechangamuka kweli kweli hapa studio tukiwa tumeandaa mengi tu kwa sababu yako wewe bwana. VOA Express, jina langu Harison Kamau, naitwa Mkamiti Kibayasi, pamoja tushirikiane katika VOA Express tukiwa tumekuandalia mengi kama alivyosema Harison Kamau. Usisahau kwamba tuna burudani ya muziki, tutakuwa naye David anakuambia awei, hali kadhalika kibao cha Komanda ni kutoka kwake John tutakumwagia ndani ya dakika hizi thelathini za VOA Express. Hali kadhalika tutakusomea yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, tutaangalia upande wa kipengele cha barazani ambapo tumekuuliza kufuatia tahadhari ya hali ya hewa mbaya Tanzania, je, umejiandaa vipi? Kuna maoni lukuki, msikilizaji, tutakushirikisha kwa njia ya simu. Hali kadhalika tutasoma ujumbe wako kwa njia ya maandishi. Usisahau pia, tunakupatia habari muhimu za dunia ndani ya VOA Express, ambayo hivi sasa inaongozwa nami Mkamiti Kibayasi, nikiwa naye Harrison Kamau pamoja na Mwongozaji wa matangazo, Aida Issa. Tunaanzia wapi, Harison? Moja kwa moja tunaanzia kwenye ripoti ya Umoja wa Mataifa ambayo imetolewa mapema leo, na ripoti yenyewe inasema kwamba mashirika yanayotetea haki za wanawake kote ulimwenguni, baada ya tathmini ya zaidi ya miaka 30 iliyopita, yanaonekana kuwa na mwingilio wa kisiasa, na Umoja wa Mataifa unasema kwamba kuna hatari kwamba hatua zilizopigwa kuelekea kuboresha maisha ya wanawake zikawa zimehujumiwa. Anasema kwamba lengo la mashirika mengi ya wanawake likiwemo shirika kuu la wanawake la Umoja wa Mataifa ni kuinua hali ya afya ya uzazi na vilevile vile kuboresha uchumi wa wanawake duniani, lakini wanasema kwamba miongoni mwa mataifa 179 ambayo ni wanachama walioko chini ya Umoja wa Mataifa kumekuwa na ripoti za wanawake kuhujumiwa kisiasa na makundi yao au mashirika kuingiliwa na shughuli za kisiasa, hatua au hatari iliyopo ikiwa ni kwamba hatua hizo huenda zikarudi nyuma. Basi, ili kufahamu zaidi kuhusiana na ripoti hii, nimezungumza na mmoja ambaye ni mharakati wa masuala ya wanawake, Gladys Mnuo, ambaye ni mratibu wa kituo cha usuluhishaji wa haki za watoto na wanawake nchini Tanzania. Mnuo, karibu sana kwenye Express EJ. Tuambie, hali hii ambayo inasemwa na Umoja wa Mataifa kutokana na ripoti hii, wewe kwa maoni yako unaichukulia vipi? Mimi kama mwanaharakati na haya ni maoni yangu, ninaona huo mwenendo unavyokwenda ni kweli kwa sababu un, uh, tuko watu wa uh, aina uh, tofauti. Unaweza ukasema sisi wote ni wamoja, lakini mahitaji yetu yako tofauti. Sasa kuna kweli kabisa uh, kuna mambo ambayo yanatukwamisha mojawapo ikiwa ni uh, sera zetu. Nchi zetu nyingi zimesharidhia, yani serikali imeridhia matamko mbalimbali protokali mbalimbali ambazo mbali, ziko zimekubalika umoja wa mataifa, lakini kumekuwa na, na shida katika utekelezaji, kwa sababu kila nchi ina ziko ambazo sheria zimekaa vizuri, lakini ziko ambazo sheria kwa mfano nchi yangu Tanzania kuna baadhi ya ma, masuala tunataka yakae vizuri na bado hayajakaa vizuri. Mfano, tayari tunajua kabisa, tunasema umri wa mtoto wa kike kuolewa ni miaka kumi na nane, lakini bado sheria haijabadilishwa mpaka kesho. Kumekuwa na nenda rudi nenda rudi ma, wanasema sasa hivi wanachukua maoni ya watu, vitu vinacheleweshwa cheleweshwa. Sijui kama unaona kama mashirika ya wanawake me, mengi yanatumika tuseme, wakati wa kampeni kuliko kutumika katika hatua za kuboresha maisha ya wanawake yanageuka na kutumika katika harakati za kampeni. Aa, au, kuna msemo ambao unasema kwenye msafara wa wa, wa, wa wa kenge na mamba nao wapo au kwenye msafara wa mamba, mamba na kenge nao wapo. Na nachotaka kusema mashirika mengi ya wanawake yako katika kusaidia wanawake, lakini hayo ambayo uh, pia yatakuwepo katika ku, ku, ku, kuleta msimamo mingine hayatakosekana. Kwa sababu binadamu tunaakiri tofauti sana, lazima yatakuwepo hayo, na hayo utakuta ya yanakuwa sensitive vizuri sana ili mradi tu ivuruge zile mia ile, lengo ambalo tunalihitaji liwe sawa kwa upande wetu kama sisi wanawake, lakini kama jamii, mimi na, nafanya kazi sana katika kuhakikisha wanawake wanapata haki zao, lakini tunazo sheria ambazo ziko ki- zinakinzana kidogo. Kwa hiyo tunahitaji tuone na sheria moja ambayo ina, itasaidia not only wanawake lakini jamii kwa sababu sisi tunaamini ukimsaidia mwanamke umesaidia jamii. Uh, ni kweli. Asanti sana mnuo na ni kwamba ripoti hii ambayo imetolewa chini ya uh, shirika la UN FPA, ama United Nations Population Fund, inasema tangu mwaka elfu mbili kumi na sita ulimwengu haujapiga hatua zozote katika kuokoa maisha ya wanawake na vifo ambavyo vingezuilika wakati wa kujifungua watoto. Wanasema pia kwamba makundi ya wanawake kutoka mataifa maskini kutoka makabila ya walio wadogo na mataifa ambapo ghasia zinazoshuhudiwa, wanasema kwamba kamwe hawasaidiki tena kutokana na juhudi za mashirika yao, kutokana na mwingilio wa kisiasa. Unaendelea kusikiliza VOA Express, jiji kuu la Marekani, ambapo namuona mimi Mars akisema ti Da ni mimi mas, ndivyo mambo yanavyokwenda ndani ya VOE Express. Na sasa basi, tuelekee huko nchini Kenya ambapo mamia ya madaktari wa Kenya na madaktari wengine waliendelea kuandamana siku ya wa Jumanne wakidai malipo bora na mazingira ya kazi katika mgomo unaoendelea nchi nzima ambao umeingia wiki yake ya tano. Na ifahamike kuwa madaktari wanaoandamana wanaituhumu serikali ya Kenya kwa kushindwa kutekeleza ahadi kadhaa ikiwemo makubaliano ya pamoja yaliyotiwa saini mwaka elfu mbili kumi na saba baada ya mgomo wa si siku mia moja ambapo watu walifariki kutokana na ukosefu wa huduma. Lakini mvutano huo basi unaathiri watu wengi, ikiwemo e wagonjwa wanaotaabika na maradhi sugu kama vile saratani, kisukari, e, kifua kikuu au TB na magonjwa mengineyo, ambao wanategemea hospitali na madaktari hawa wasaidia kadri wawezavyo kwa huduma za kisayansi katika laini ya simu. Basi hapa naye mwanaharakati, mwana maswala ya kina mama, Flavia kutoka huko nchini Kenya. habari za wakati huu Flavia. mzuri sana Ah, kwanza tuseme poleni na mgomo huu wa madaktari unaoendelea huko, ambapo ah, pamoja na kwamba ndio unawaathiri ah, watu ambao wana magonjwa sugu, pia wale ambao wana magonjwa ya papo kwa papo, au hata wale wanaopata ajali za mara kwa mara au ajali zisizotarajiwa wanahitaji msaada wa madaktari wao. Wow, ukiwa ni mmoja wa wanawake, mgomo huu umewaathiri vipi kina mama? Imetuathiri sana kwa sababu Uh, kina mama hawezi pata huduma kwanza, wale ambao wanatoka vitongoji duni kama Kibira Madhare, na mimi kama mkazi wa Kibira nimeshuhudia kifo ya mama moja ambaye alikuwa na shida ya ya seretani, cancer, cervical cancer but alizidiwa so alipopelekwa hospitali, tulipofika hospitalini hakukuwa na madaktari so mama, kwa bahati, sijui niseme bahati mbaya ni vipi aliaga hivyo ndo vyenye aliaga. Na pia tuko na hali ngumu, especially kwa wanawake ambao ni wajawazito, kwa sababu wakati wa kujifungua ukifika, anakimbiza hospitalini, anakosa msaada, so imekuwa wakati mgumu kwa wanawake. Na pia bado nikisema, tuseme mtoto akiwa mgonjwa nyumbani hiyo ni jukumu ya mama, so mama anabeba mtoto wake anakimbia nao hospitalini, but hapati huduma na ni uchungu sana. Kama mwanako anaaga kwa mkono, kwenye mkono wako ni uchungu sana. Hizi vitongoji duni, tunategemea hizi mahospitali za serikali kwa sababu ni bure, na hata kama ni kulipa unalipa kitu kidogo. Na hizi za hospitali za kibinafsi unahitaji pesa mingi. Yenye sisi wamama wenye tunatoka kitongoji duni hatuwezi tuka- tukafaulu kufika kwenye hao mahospitali so ni uchungu sana dili. Tunaona wanawake wenzetu wanapoteza maisha, tunaona wanawake wenzetu wanalia kwa uchungu sana na hatuwezi pata hizo madawa zenye zinaweza watuliza, cause wengine wako na conditions zinakuwa manage na hao madaktari ndiyo wanajua venye wanaimanage. So wanawake wanaumia sana na tunasikia uchungu sana Mm -hmm. Flavia anafahamu kwamba hilo lina, linauma uh, kwa kuwa hali mnayoishuhudia si ya kawaida. Na tangu hali hii itokee, nyinyi kinamama hapo katika eneo la Kibira, mkikaa pamoja, mnaliwazana vipi? Mnazungumzia vipi kuhusiana na mgomo huu? Nini mnadhani kitakuwa suluhisho ili kuweza kuwafariji nyinyi kinamama na haya magumu mnayopitia? Kenye tu, ke, sisi fikra yetu ni kwamba rais wetu wanaweza kaa chini apatiane suluhisho jili. Kuna wakati rais wetu alisema kuwa ana pesa ya kuwapea madaktari, na akasema wanaweza leta ao wafunzi wenye bado wajatimu kabisa, na hiyo pia bado itatuumiza, ita sii sisi ia sisi, yetu ni kwamba Uh, aa viongozi wetu wanaweza kaa chini wapate suluhisho. Hata kama ni kuongea, waongee nao madaktari, hata kama wataongeza pesa kidogo, yani watafute tu venye wataongea, at least madaktari warudi kazini na waweze kutusaidia sisi kama wamama, hata kila mtu tujilisi, wote tunaumia. Shukrani sana Flavia, mwanaharakati wa masuala ya kina mama mkazi wa Kibera huko Kenya, ukizungumza na VOA Express kuhusiana na mgomo wa madaktari huko Kenya ambao umeingia wiki yake ya tano. Harrison, ni suala hili kama livyosema limeathiri watu wengi haswa wale wenye magonjwa sugu mm, na hata wale ambao uh, hawana magonjwa sugu Kweli. Kabisa, mwananchi wa kawaida anaumia zaidi, na pale mvutano unapoendelea, na bado hatujajua uh, suluhu hasa uh, ya mgomo huu itafikia vipi. Basi endelea kusikiliza VOA Express kujua haya yote na mengineyo, na vilevile anaweza kutufuatilia kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Basi kaa tayari kusikiliza habari muhimu za dunia. Kombora la Rasia mapema leo limeua wakazi tisa na kuharibu majengo na miundombinu ya mji wa kaskazini mwa Ukraine wa Chanihiv, maafisa wa mji huo wamesema. Kaimu mea wa mji huo Alexander Lomako amesema mlipuko mitatu ilitokea kwenye sehemu ya shughuli nyingi baada ya saa tatu za asubuhi majira ya huko na kuharibu jengo la ghorofa nyingi. Lomako ameambia televisheni ya Ukraine, kwa bahati mbaya, Rasia inaendelea kujihusisha na harakati za kigaidi dhidi ya raia na majengo ya raia kama ilivyothibitishwa katika shambulio dhidi ya Chanhive kwa mara nyingine, amesema majengo mengi, miundo mbinu ya kijamii na magari mengi ya watu binafsi tayari yameharibiwa. Mapigano kati ya jeshi la Sudan na kikosi ya simu cha wanamgambo yaliua raia 25 katika mji wa kaskazini mwa Darfur wa el Fasher. Kundi la wanasheria wanaotetea demokrasia lilieleza Jumanne mji huo na vijiji vya karibu vimekumbwa na mashambulizi ya kiholela na ya anga kwa siku kadhaa, kulingana na wanasheria wa dharura ambao wamekuwa wakichunguza vitendo vya kikatili vinavyofanywa dhidi ya raia tangu mapigano yalipoanza mwaka mmoja uliopita kati ya jeshi na vikosi, kikosi cha Rapid Support Forces RSF. Waziri wa mambo ya nje wa Uingereza David Cameron mapema leo ametangaza nchi za kundi la G7 kuchukua vikwazo vipya vitakavyolenga maeneo muhimu dhidi ya Iran baada ya shambulio la mwishoni mwa juma dhidi ya Israel. Kabla ya mkutano wa wenzake wa kundi hilo la nchi za magharibi nchini Itali, Marekani imesema Jumanne itawekea Iran vikwazo vipya katika siku za karibuni dhidi ya mfumo wake wa makombora na ndege zisizo na rubani kufuatia shambulio hilo la mwishoni mwa juma na inatarajia washirika wake kuchukua hatua nyingine kama hizo. Kile tunachotaka kuona ni vikwazo vinavyolenga maeneo muhimu dhidi ya Iran, Cameron ameambia vyombo vya habari vya Uingereza wakati wa ziara yake nchini Israel, akishutumu Teheran kuunga mkono shughuli nyingi mbaya katika eneo hilo. Waziri mkuu wa Qatar na waziri wa mambo ya nje Sheikh Mohammed bin Abdurrahman Al Thani amesema leo kuwa mashauriano kwa sitisho jipya la mapigano huko Ghaza yako katika awamu nyeti. Aliwaambia wanahabari kuwa juhudi zinafanywa kuzungumzia vikwazo ili kuweza kufikia makubaliano. Qatar, Misri na Marekani zimehusika katika mazungumzo ili kupata sitisho la mapigano ambalo pia huenda litaruhusu kujumuisha kuachiliwa kwa baadhi ya mateka wanaoshikiliwa na Hamas huko Ghaza na Israeli kuwaachia huru wafungwa wa Palestina wanaowashikilia. Mambo safi sana, John Black anasema commander, ambapo hiyo sasa Davido anasema away. Samahani, nafikiri <laughs> napenda John Black, najua kwamba anakuja baadaye lakini Davido anasema away, kikiwa kiashiria kamili kwamba tumeshaingia kwenye barazani mm -hmm. E, e, la express na hapa barazani tuliuliza, tukauliza kufuatia tahadhari ya hali ya hewa mbaya Tanzania. Je, wewe umejiandaa vipi? Na maoni kwa kweli yamemiminika haswa so, nikianza kusoma ujumbe kwanza. Uh, kabla ya ujumbe kwanza, kuna msikilizaji ambaye tupo naye katika laini ya simu. Karibu msikilizaji, tutambulishe jina lako, napiga simu kutoka wapi, kisha tupatie maoni yako. Ok, kwa jina anaitwa Miraji mwana wa Kibinda, napatikana Morogoro, mtaa wa Sabasaba. Habari za hapo ulipo, habari za Morogoro dadangu? Ni nzuri kabisa. mm-hmm. Naam, mimi binafsi nikiingia moja kwa moja katika hoja, kiukweli mimi na ama zangu kubwa, pamoja na wananchi kutakiwa kujihadhari, lakini serikali inayo nafasi kubwa za kuhakikisha kwamba raia wao nao wako kwenye mazingira gani. Nikupe mfano mmoja hapa mkoani Morogoro ambao kiukweli yalitokea mafuriko mwanzoni mwanzoni, kiukweli maeneo kama ya kwali Morogoro, maeneo ya Kihonda, watu wengi walipoteza maisha, na watu wengine walijenga karibu na mito, lakini serikali haikuchukua tahadhari, baada ya labda watabiri wa hali ya hewa kutoa tahadhari kwamba kutakuwa na mvua nyingi, lakini kwenye maeneo hayo watu wamejenga mabondeni na wengi wamepelekewa mpaka nishati za umeme na maji. Sasa vitu kama hivi kidogo pia inaweza kuchangia na raia kuona kwamba wasiache makazi yao na kuathirika kwa kiasi kikubwa. Lakini Miraji, nirudi kwako, wakati mafuriko haya yametokea na pengine majirani marafiki wameathirika, kwa upande wako we pia uliathirika na mafuriko? Mimi kwa upande wangu sijaathirika, labda tu kuna ndugu zangu ambao wa karibu, kiukweli wameathirika kwa kiasi kikubwa. Kuna maeneo fulani hapa mkoani Morogoro, maeneo ya Kihonda, wanapaita Mazimburodi. ilipofika mwezi wa kama miezi miwili iliyopita, alitokea mafuriko makubwa, na eneo hilo mpaka leo hii ni hatarishi, kwa sababu baada ya ujenzi wa lelo ya reli ya mwendo kasi, walivyojenga lile tuta, wakaweka sehemu ya kupitia maji ni sehemu moja. Sasa maji yale yanayopita pale yanakuwa na kasi kubwa, kwa hiyo watu wale ambao wako chini wanaathirika kwa kiasi kikubwa. Lakini serikali mpaka leo hatujafikia kauli, na watu walikufa kwa kweli, baada ya mvua kwa nyingi nyingi. Sasa hakuna kauli yote iliyotoka kwa serikali kuchukua tahadhari kwa hawa watu ambao wanaathirika kwa kiasi kikubwa. Shukrani, basi uh, tunashukuru kwa mchango na maoni yako Miraji Mwana Kibinda kutoka huko Morogoro nchini Tanzania kushiriki nasi katika VOA Express kipengele cha Barazani L Labda kutokana na muda tusome mawili tu peke yake, kutokana na maoni kutoka kwa wewe msikilizaji. Namwona mzee Chelu Shabani anasema kwamba kwa, kwa sababu sijui kinatokea nini huko mbele kwa maeneo yetu au mkoani mwetu, mimi bado sijajipanga vyovyote vile. Masanja Deals anasema yuko kule Geita, anasema serikali inapaswa kujenga nyumba mahala salama. Mbona kwa kiongozi yoyote yule, iwe mwenye uwezo, mbona yeye hupewa kila kitu? Kwa nini wapiga kura hatudhaminiwi? maoni yake tu anasema. Masanja Deus na Shukuru, Kayuni, Rashid Juma Hamisi, Victor Itona, Mateo Mwasa, kina Raymond Mushi, Banaba na wengine wengi kwa kushiriki kwenye barazani VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sasa ndio anakuja komanda kwa, kutoka kwake John Black. Aha, John Black anasema komanda mwondoko wenyewe ukiusikiliza kwa mbali una Kiganda eh? <laughs> Na napenda sana kama nilivyosema mimi hupenda sana miziki ya Kiganda mm -hmm. Na yote ya Tanzania, iwe ya Kenya, iwe ya mapiano kule Afrika Kusini, afrobeat kutoka kule Nigeria, yote yanapatikana hapa ndani ya VOA Express na mkabiti. Kabla ya kuangalia swali la leo linasema nini, labda tuangalie baadhi ya mambo yanayotanda sana kwenye mitandao ya kijamii, na ambalo linaendelea kushamiri zaidi mm -hmm. karibu katika kila jukwaa la kimitandao ni mafuriko ya Dubai. Mafuriko haya ya Dubai, kitu ambacho kinafanya aonekane sio ya kawaida ni kwa sababu ni jangwa na sio kawaida kuwa na mafuriko katika jangwa. Hata wenyewe wameshtuka, kwa sababu, kwa sababu uh mambo yamekuwa kwamba yamegeuka kwa ya me, ya nakuwa kwamba ni kitu ambacho hakikutarajiwa kabisa, na kwa hivyo yanazungumziwa sana, lakini kinachozungumziwa zaidi mm -hmm. wataalam wanasema kwamba mawingu yaliyosababisha mvua wa Dubai yalitengenezwa wenyewe na wanadamu, kwamba kutumia ndege zilizopita kule zikachoma chumvi aina fulani kemikali zikawa mawingu, lakini mawingu yakawazidi. Wanasema, wanasema inaitwa cloud seeding, ni kitu cha kiteknolojia, sijui ukweli wake, lakini wataalam wanasema kwamba ni mvua wa kujitakia ama ulivutwa kisayansi, hatujui tu. Tutajua, lakini kilichoko cha ajabu ni kwamba mafuriko yanatokea na sio kule tu uh, Dubai, Dubai peke yake ambapo uwanja wa ndege pia umeadhiriwa safari za ndege. mm -hmm. Ni pia kuna kule Qatar, kuna Oman na kuna Saudi Arabia, lakini Dubai ndio imeongoza zaidi. Kwa hivyo ni kitu ambacho kinaendelea, tutaendelea kutaarifu hata kwenye habari nyingine, na chochote kipya kikitokea, kwa hakika tutaendelea kuzungumzia. Na kwa kuwa kwa tayari umezungumzia maswala ya kisayansi, hebu sasa tuangalie katika maswala ya sayansi na teknolojia. NASA na kampuni ya Space X wanaungana kufanya utafiti wa sayari yetu kwa njia ambayo haijawahi kufanyika hapo awali. Basi tuko naye hapa, BMJ Murithi ambaye anaiangazia uh, makala ya wiki hii ya logon ya Juli. Tabo wa VOA hapa Washington. Roketi ya SpaceX ya Falcon 9 yaruka kutoka Cape Canaveral, Florida ikiwa imebeba satelaiti ya hivi punde zaidi ya NASA kuifanyia utafiti dunia itwayo PES, kifupi cha plankton aerosol cloud, mfumo wa ikolojia ya bahari. Dhamira yake ni kuangalia hali ya hewa na maji duniani. Jeremy Wardle ni mwanasayansi wa mradi wa PACE. Mradi mradi huu wa NASA PACE ni uwekezaji mkubwa zaidi ujao katika utafiti wa pamoja wa bahari na anga yetu, umebuniwa makhususi ili kutafuta ulimwengu huu mdogo sana ambao mara nyingi hauonekani, ambao hujidhihirisha katika anga hewa kama gesi za angani ambazo ni chembechembe kama chavu, uchafuzi wa mazingira au majivu ya volkano, na katika bahari, kufuatilia chembechembe chembe za phytoplankton, viumbe vidogo vidogo ambavyo wanasayansi wanasema vinazalisha takriban asilimia 50 ya oksijeni tunayopumua. Tukiwa na PACE tunaweza kuingia kwenye jamii, kuna jamii gani ya viumbe that hivyo that vya that phytoplankton vilivyo tofauti na vyenye manufaa na jinsi vinavyobadilika katika nafasi na wakati. Lakini pia usambazaji wa chembechembe chembe hatari utafiti wa pesi utasaidiwa na sayansi kupata uelewa wa kina wa athari za mabadiliko ya hali ya hewa kwenye sayari na kuongoza maamuzi ya sera ili kusaidia kupunguza athari zake mbaya. Pesi pia inatarajiwa kusaidia kuendeleza teknolojia mpya. So, vifaa vilivyo kwenye chumba cha uangalizi ni vya kuleta mabadiliko makubwa hivi kwamba kuna ugunduzi usio na kikomo ambao utapatikana kiasi chake na wingi wa maudhui yaliyomo pia unaweza kusaidia ndani ya sayansi yetu katika kupanga upya jinsi data inavyodhibitiwa katika jumuiya za sayansi, kujifunza kwa mashine na akili ya kompyuta AI. Pesi imeundwa kukaa angani kwa miaka mitatu, lakini wanasayansi wanatumai inaweza kudumu kwa angalau mwongo mmoja, ili kutusaidia kufanyia utafiti sayari yetu hapa duniani. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia. BMJ Murithi, Sauti ya America, Washington. Asante sana BMJ Murithi kwa stori hiyo nzuri tu ya teknolojia. Na tunapoelekea kufunga View Express, naona kuna swali leo, wakazi wagongo, uh, wa Goma kule DRC wanafanya mgomo wakitaka serikali kuimarisha usalama katika eneo hilo. Nini maoni yako? Maoni yako pale mengi tu, muda labda ndio tautaruhusu. Naona kwamba Victor bwana anasema uh, ya kwanza MONUSCO itoke Kongo. Ya pili tunataka uhusiano na Russia. Hivyo ndivyo wanavyosema. David Chogo anasema majuzi waliandamana wakitaka majeshi wa kimataifa waondolewe, leo dhidi ya serikali, usalama wao utaimarishwa na wao wao wenyewe tu. Haya, basi.