Karibu, karibu karibu kwenye VOA Express msikilizaji. Ni siku nyingine ya Ijumaa, Aprili 12 mwaka 2024. Ikiwa ni siku ya Ijumaa, wengine wanaita furahi dei, maanaake mambo yanakuwa ni mazuri kweli kweli siku hii ya Ijumaa. Basi wengine wakiwa wanakwenda kwenye shughuli mbalimbali za ujenzi wa taifa, wakimalizia malizia ijumaa yao bwire, wakijiandaa kupata vitu vizuri baada ya kazi, na wengine wamekushapata swala ya Ijumaa. Mambo mazuri kabisa, tunawambia ijumaa karimu na wale ambao tuko standby kupata mambo mengine, sisi hapa studio tuko tayari kwa ajili yenu. Langu jina Sunday Shomari, nimekusha jaa tele kama pishi la pilau maana tumekula hidi juzi, sio mchele. Namna ambavyo umepanga maneno yako tangu mwanzoni hadi mwisho, ukataja Ijumaa Ijumaa, yani unapenda Ijumaa sana. Yani hizi siku za Marekani TGIF, yani hizi siku za Marekani wanakuambia thank god it's friday, asante Mungu kwamba ni mm. Ijumaa yani, mm. Ijumaa siku safi kabisa, hata namna umetambulisha jina lako na nguvu zote <laughs> tunabisha kwako <Jika> msikilizaji <laughs> kutoka Washington DC, makao makuu ya Sauti America VOA kwenye mtandao VOA Swahili.com kupitia washirika wetu ikiwemo Mwenedu FM kulevoi hivi punde pia tutanguruma kupitia KBC Redio Taifa pamoja hmm, na vipindi kama vile kwa undani kwanzia ya Jumatatu. Karibu msikilizaji, tunakupakulia mengi sana kwenye hii express. Umemwona jamaa na nguvu sana, sana za Ijumaa hizo nguvu? Hebu tuambie nguvu hizo zote katika dakika ishirini na nane zilizosalia, utakuwa unatuambia nini? Vitu vingi sana hii leo. Tutaangalia basi kule polisi nchini Ethiopia wamekamata washikiwa kumi na tatu juu ya mauaji ya kiongozi maarufu wa upinzani kwenye jimbo la Oromia. Tutafuatilia yeah, hiyo lakini vilevile, Bwire, mvua zinanyesha sana Tanzania maeneo mengi, na huko Arusha kumekuwa na matatizo kwamba kuna watu wamepoteza maisha. Basi tutazungumza na watu kuangalia hali ikoje kule kwenye mafuriko ya Tanzania. Kuna mziki pia, mziki ukosekani, mziki Express anakwambia bila mziki eh, hujasukuma gurudumu lake. Eh, umepanga nani na nani katika mziki hii leo? Kuna wanamziki wengi wazuri ambao tutawasikiliza. Mimi ah, niwaambie wasikilizaji wakae tayari eh, kusikia vitu vizuri. Uko tayari? Bila shaka. haya tuanzie wapi haya niambie kwa Kenya nambao unafuatilia swala kubwa umezungumza kuhusu la kodi kule Uganda Na ku... inakuaje kuhusu kodi. kodi kodi lazima ulipe unafanya biashara neno lazima ni muhimu kwa, kwa hiari kuna wala bawatu wanataka <laughs> kini nataka kulipa mimi sina shida tueleze kuhusu kodi sasa hili swala la kodi bwana ni gumu Dio, hata kuna viongozi wenye sifa duniani wamefikishwa mahakamani kwa kukopa kulipa kodi, kuna no. mastaa wa mpira akiwemo Lionel Messi sio na Ronaldo mm, na wangosu, Jose Mourinho na Ancelotti hey, wote walifikishwa mahakamani hata Ronaldinho yeah, kulipa kodi kabisa kabisa. Tanzania mm -hmm. Rais Mama Samia Suluhu Hassan amesema watu wataki kulipa kodi. Uganda mm -hmm. Wameamua hatulipi, tumeenda kwenye mgomo sasa, yani wamegoma kabisa, wafanyabiashara wamegoma hawataki kusikia maneno. <laughs> hawataki <Hini, laughs> kusikia habari ya kodi <laughs> wanasema tunaweza tukalipa, lakini hii yeah, ambayo mnatuambia uh -huh. kwamba mmeleta mfumo unatulazimisha kulipa, wameleta mfumo wa elektroniki sasa hakuna vile vya karatasi. Sasa ule mfumo elektroniki unamaanisha hutahepa, ni kama hapa Marekani, kabla wakupe chako, wamekata vyao vyote kwanza, wameondoa. Ukubali ukatae, ndio huu mfumo umeingia Uganda. Sasa wafanye biashara, hasa ile soko lako unalipenda lile Owino okay, lile yeah, kubwa waw wamesema, huu mfumo elektroniki nguma kukaa nao hatutaki. Wiki nzima amekuwa wakifanya mgomo, wakasema hata hatutaki kusikia waziri wa biashara, hatutaki kusikia watu wanahusika na fedha wa, tunataka rais Museveni. Museveni naye akasema ako na shughuli nyingi hangeweza kukutana nao leo, wakawa wamesitisha mgomo, lakini tena wamesema tunaendelea kuanzia Jumatatu. Sasa nikauliza na Julius Kitone, mwandishi wa habari wa biashara, Kampala, mgomo huu unahusu nini na nini ambacho kinarindima Kampala, Kitone? Shida inatokana na kitendo cha serikali kwa, uh, kupandisha au kuwafanya kwa, kwa, kwa kulipa kodi nyingi kuliko hizo ambazo wanafaa kulipa, kwa sababu wa, hao watu ambao wanafanya biashara wanalipa tofauti au aina za kodi kama kumi na sita hivi au kumi na nne sijui. Wanalipa kodi za kuingiza bidhaa ndani ya nchi, wanalipa kodi wakiwa wananunua bidhaa kutoka kwa factory au ma na viwanda vingine vinavyofanya bidhaa kama hivyo. Uh, wanalipa kodi kwa shirika la KCCA ambalo inahusiana na, na na kazi ya kuhakikisha kwamba kuna oda katika mji mkuu wa Kampala au ya, ya, ya, ya, ya, KCCA Kampala management sasa wanaojikuta wana, wana, kwamba wanalipa tofauti tofauti ya kodi ambayo wanasema, wakiwa wanafanya kazi kwenye mwezi mzima, hauwezi kupata pesa hizo kulipa, uh, kodi kama ya aina kama hizo nyingi sana. Ndio sababu waliamua kugoma ili ku, ku, kuona kwamba serikali uh, inabadilisha katika Uh, kipindu chaye cha kufanya cha kuwafanya kulipa kodi. Walitaka kukutana na rais Yoweri Museveni, maafisa wengine wa mamlaka ma usimamizi wa, wa jiji la Kampala, wizara wameshindwa kabisa, kiasi kwamba hawawezi sikilizana hadi swala lifikie rais. Unafaa kukumbuka kwamba ilikuwa siku ya Jumatatu ambao mgomo huo ulianza, na wakati huu tunaona uh, maduka mengi bado yamefungwa na uh, uh, ingawa watu wengine wamefungua kidogo kidogo. Unajua, wa watu wako nashia fulani, faa, na nashia fulani hauwezi kufunga duka na kuacha watu wako wa nyumbani kunanjea, lakini wakati huu uh, wamekuwa wanajaribu kukutana au viongozi wao au wafanyabiashara chini um, uh, uh, uh, uh, ya kituo chao cha KACITA Kampala, wakiongozwa na mmoja anayeitwa Tabia Msoke lakini uh, siku, uh, siku moja walienda huko kwa kwa bunge la la Uganda, lakini matokeo ya huko bado haijawafanya kuwa uh, wasitishe wa, wa mgomo wao, lakini kukutana na president au rais wa Uganda yule kabisa Museveni bado hawajapata matokeo yetu kutoka kwa miaji uh, yao ya kukutana ya na raisi kuhusu jambo hilo la kuwafanya uh, walipe kodi ambayo imepungua kidogo. Serikali kwa kweli inatafuta kodi, inatafuta mapato kila sehemu. URA ile mamlaka ya kukusanya ushuru Uganda inasema kwamba tangu ianzishe mfumo mpya wa kukusanya ushuru kwa njia elektroniki imepata mapato yake zaidi ya asilimia 500. Kuna dalili zozote kwamba serikali inaweza kulegeza msimamo wake na kusema basi tufanye wanavyofanya wafanya biashara? Ama URA inasemaje na mfumo wake kwa wa kukusanya ushuru uh, ikipitia kwa mtandao au electronic transfer system, kwa sababu walikuwa wanasema kwamba wanajaribu kutoka kwenye vile uh, ambavyo walikuwa wanafanya wakikusanya ushuru wakitumia watu, enda huko, enda kwa duka hii, enda kwa duka ile, wakituma maafisa fulani kukusanya ushuru huu. Hapa kabungi walitangaza wali kwamba watakuwa wanaleta ushuru mpya kwenye mafuta watakuwa wanaongeza ushuru kwenye mafuta ya leni, mafuta ya petroli, mafuta ya diesel na na katika wale watu ambao wanauza uh, ardhi au wanaouza poloti ma uh, nyumba na kila kitu ambacho kinauziwa kina, uh, kina hapa nchini Uganda watakuwa wanatoa ushuru kutoka kwenye kila kitu ambacho wanauza. Sasa hao wakiwa wanagoma, serikali bado iko inajipanga kuleta ushuru mwingine kuweka kwenye Uh, ushuru ambao una- unaendelea una na hapa nchini Uganda wanagoma, lakini serikali inawaambia gomeni tu, lakini mm -hmm, tunakuja hata kuwatoza ushuru. Ukinunua kitu, ukiuza kitu, unakodisha, kama una nyumba za kukodisha, tunatoa ushuru kabisa. Gomeni tu. Yaani ushuru kwa, kwa kifupi, watu hawajui kitu mm, lakini baadaye katika swali la leo pia tutakuwa tunauliza wasikilizaji wa Tanzania watupatie maoni yao, mbona Kutoa ushuru imekuwa swala kutu gumu sana. Nasikia mziki unakuja bana. Haya, tuambie nani huyu tunamsikia? Tanasha? Dona huyo Maradona Kwa mwimbaji siku hizi jamani, bwire no akiimba <laughs> nami pia naimba akinyamaza tu <laughs> basi biti <laughs> sijui. Lekini, amegonga vizuri. Tanasha Dona Maradona anasema hata ufanye nini uh, uombe unachoomba wewe hmm, mwenyewe huwa unasema akiamua Mungu kukupa binadamu, atakuchelewesha tu, sio? Bila shaka ndivyo hivyo. Tanasha Dona anasema kwamba hata ukiomba for her downfall, hmm, akisema ah, ah, yes, wewe ni nani useme no? Ndio wimbo huo, ni kweli bila shaka na kugonga ndani ya Vox Express. sawa kabisa, basi moja kwa moja tunasonga mbele kama alivyozungumza wapo awali huko nchini Tanzania, wanapambana na hali ya hewa mbaya, mafuriko yametokea maeneo mengi mvua zinanyesha na bwire tayari wanasema, mamlaka ya hali ya hewa nchini Tanzania yamesema kwamba mikoa kumi na nne kuanzia leo itakuwa na mvua kubwa pamoja na visiwa vya Zanzibar. Hali hiyo pia ime, imepelekea maafa katika baadhi ya maeneo mengine. Tayari watu 34 kwa ujumla wamepoteza maisha yao. E, wanasema kule mkoa wa Pwani e, wamekufa watu watatu, kule Morogoro watu 33 halafu wanasema pia kule Arusha kuna gari la wanafunzi ilikuwa likipeleka watoto shule limesombwa na maji ya mafuriko. Halafu kuna watoto kwenye gari na walimu e, mpaka hmm. Sasa wanasema watoto hmm, saba wajulikani walipo, wamepoa mwili mmoja, mtoto ambaye amefariki dunia. Ni hali ya kusikitisha. Naye mkazi mmoja wa Arusha Antony, Antony umeshuhudia, unasema hali iko vipi huko Arusha, na wewe mwenyewe kama mzazi, kama pia mwak, mkazi wa Arusha e, umeguswa na hali hii iliyotokea leo. Hebu tuambie Anton, ulivyoona hali hii ya mafuriko huko Arusha. wengine wanne wamepotea, bado wanatafuta, bado hawajawapata mpaka sasa hivi. Kwa kweli, wazazi wanalalamika sana, sababu dereva kwanza, wanalalamika wanasema amefanya uzimbi. Kuna madereva wanafanya paki yeah. pembeni, wakamwambia hii maji sio nzuri. Huyu dereva akipita akanang'ania maji, akabeba wazazi kuse, kuna watoto wanne wamepotea. Sasa unajua, wengine wamefariki sasa wazazi kwa kweli wanalalamika, wanalalamika sana kuhusu barabara, kuhusu madereva uzindi, pia wanalalamika sana kwa kweli. Bwire, kama utaona kwenye mitandao ya kijamii mingi ya Tanzania leo kwenye YouTube na Facebook na Instagram, kuna mama mmoja ambaye anasema alishuhudia hili gari la shule la watoto mm, likiendeshwa na huyo dereva kuelekea eneo ambayo li amba na lina maji ambayo yanakwenda kwa spidi, na akamshauri huyo dereva kwamba vipi unakwenda huko, mbona usisimame? Anasema dereva alifungua kioo akamjibu maneno ambayo hata hakusikia amesema nini. Yeye alipoondoka hakujua kama ile gari imebebwa, anakuja kurudi, anakuta ile gari imezama imepelekwa na maji yote, vioo vimepasuka, maji yakaingia ndani ya gari na kumaliza eh, kuleta adhma kubwa kwa wale watoto. Ni jambo la kusikitisha na kama ulivyomsikia huyo mkazi mwingine anasema anaomba basi angalau miundombinu bwawa imetokea huko kwenye bwawa la mafu bwawa la, maf... la Nyerere mm. Huko ni upande mwingine Rufiji, ah. Kule ndio ambako bwawa limejaa maji na wanasema kuna karibu kijiji kizima kimefunikwa na maji. Na taarifa hiyo tunaifuatilia, waandishi wetu wako huko, tutakuwa nayo kwenye matangazo yetu ya televisheni kwa ujumla, kuelezea hali ya jinsi ilivyo. Poleni kwa wote ambao yamewapata. Bila shaka basi tuelekee kwenye habari za dunia. Wafanyakazi wa misaada nchini Sudan wamesema kwamba mapigano ya mwaka mmoja nchini humo yamesababisha mamilioni ya watu kukoseshwa makazi na kukabiliwa na njaa, king... manyanyaso ya kingono, ghasia na kikabila na kuharibiwa kwa miundo mbinu wakati ulimwengu ukionekana kuangalia kando. Taifa hilo la kaskazini mashariki mwa Afrika linashuhudia moja ya majanga mabaya zaidi ya kibinadamu katika siku za hivi karibuni pamoja na idadi kubwa sana ya watu kukoseshwa makazi duniani kulingana na Umoja wa Mataifa. Jeshi la Israel limewapiga risasi na kuwaua wapalestina wawili mapema leo huko mjini Tobas, kwenye ukanda wa Gaza, vyombo vya habari vya Palestina na Israeli vimeripoti ripoti. Zinasema mwanamume mmoja aliwawa na wanajeshi wa Israel kufyatua risasi kwenye gari lake mjini humo, na mpalestina mwingine alipigwa risasi wakati wa uvamizi wa jeshi la Israel kwenye kambi ya wakimbizi ya Alfara, kusini mwa mji humo. Gasia za karibuni zimefuatia tangazo Alhamisi la kile jeshi limesema hatua mpya ya kupeleka misaada ya kibinadamu ukanda wa Gaza. Russia katika siku za hivi karibuni imefanya mashambulizi makubwa ya anga nde na ndege zilizokuwa na rubani kwa raia wa Ukraine na miundo mbinu ya nishati na kusababisha vifo na uharibifu mkubwa. Mashambulizi mapya leo Ijumaa yalilenga kituo cha nishati katika mkoa wa kusini wa Dnipropetrovsk ambacho kimepata uharibifu mkubwa baada ya kushika moto kutokana na shambulizi la droni jeshi la Ukraine na maafisa wa mkoa wamesema. Mkuu wa mkoa huo Lisaka amesema kuwa wafanyakazi wa zima moto wa Ukraine walifanikiwa kuuzima moto huo. Na polisi nchini Ethiopia wamewakamata washirika 13 juu ya mauaji ya kiongozi maarufu wa upinzani kutoka jimbo ya Oromia. Chombo cha habari cha ndani kimesema mwili wa Bate Urgesa kutoka chama cha Oromo Liberation Front, OLF, ulipatikana Jumatano ukiwa umetupwa karibu na barabara nje ya mji wa Meki, muda mfupi baada ya kukamatwa na wanajeshi wa serikali, chama chake kimesema. Marekani, Umoja wa Ulaya na Uingereza wameungana wanaharakati wa haki za kibinadamu kutaka uchunguzi wa kina ufanyike kuhusiana na mauaji ya Bate <mulia> Uh-huh. Benzi funika funiko. Wacha wewe. Geti uchomele Ah, Bwire ni mwimbaji. Ah, ah, mimi si mwimbaji ni, ni dada Nandi na hii rekodi na kwenda da ehe. Penzi nipe mabaya, chukua mazuri ehe. nipe kama ni mapenzi yaweke, funika na geti lenyewe chomelea. Eh, kila kitu maliza, weka ndani. Wanasema kuna kufuli ya mapenzi mahali Kenya, unakwenda unaika kufuli, unafunga unafunganyii, wenyewe unachukua funguo, mnatupa kada, yatakayotokea jienu, mkiachana mwingine ende kwingine mwingine atakuwa anamsumbua tu, bado hata katika ndoa mnasumbuana <laughs> kumbe ni kufuli mliofunga kule. Hey, kinawaandama <laughs> ah, jicho letu. Haya, Bwire, jicho letu tunaenda hivi sasa basi. Katika jicho letu hii leo, Bwire, hebu tueleze kile ambacho tunaangalia wanazungumzia kuhusu swala zima la haya mambo ya uzazi na hmm, kuzuia kupata uja uzito, pengine kitu ambacho Bwire tutaangalia hapa kina seza nini hasa, lakini si kwa watu wazima kwa leo mm -hmm. Ni kwa watoto wale wasichana wadogo wadogo wengine wajabalehe, hata ndio wadogo eh. Kwa mfano kule Kenya walisema kuna ah, eh, bibi. Mm. Bibi ndio shosho mm, ambaye bado ni teenager yani msichana ajafikisha thelathini ana mjukuu, maana yake akiwa mtoto alijifungua mtoto na mtoto wake pia amejifungua ndio hivyo sasa. Mwenzetu Lusi anajaribu kuangalia, je, ni sahihi kwa hawa watoto wadogo, hawa wasichana nitawaita watoto. Mm, watoto kupewa vile vitembe, ama njia za kuzuia kupata ujauzito. Kuna njia mingi, ila labda sitanisachana nayo hii nyingine, ambayo ya kuzuia, kutumia vidonge, kutumia sindano mm -hmm. ni sahihi? Tumsikilize tu. Mimi naona sio sahihi kwa binti kuanza kutumia njia za uzazi wa mpango, kwa sababu sasa hivi unaweza kukuta binti wengine hata mabinti wadogo kabisa wengine hata miaka kumi na tano, kumi na sita hawajafika tayari wameanza kutumia njia za uzazi wa mpango, kitu ambacho kitaalamu sio sahihi na kinaweza kusababisha changamoto mbalimbali za kiafya. Kwa mimi kwangu naona sio sahihi kwa binti kuanza kutumia njia za uzazi wa mpango na badala yake, namshauri atembelee kituo cha afya ili kupata elimu juu ya afya ya uzazi. Mjomba wangu wa haraka haraka mzazi hu, mzazi mtoto wake kishapevuka ameshapevuka tu ameshavunja ungo. Pap na watoto siku hizo wana rai sana kukua. Tukuta mtoto 12 tayari kashavunja ungo. Kwa sababu wengine tukuta anamchukua mtoto anampeleka hospitalini na anamweka kijiti. Jamani mimi naona kwangu kabisa yeye ya, haijakaa sawa kabisa. Ndio mtoto kile kitu ambacho nakifanya. Ukiona kwamba mama iko sawa lakini mtoto unamuasili baada ya miaka ishirini ijayo ya mbele, mtoto nakuja kumwasili sana, na hivi vitu vina kemikali sana. Utakuta mtoto baadaye anafika sasa, anakuwa anakuja kuwatasa, nakuja kute ku, kuzaa kwa sababu ya hivi vitu amaanza kuvitumia mapema, amaanza kutumia kabla hata umlaki, baada ya jovani hajafika oh, ujafika, utakuta maana hivi vitu vina mauzo madogo madogo mda mwenginye, kichefuchefu, upo darasani, kichefuchefu, kizunguzungu. I make sense kabisa, mwanao anakuwa, mfanyie haki. Na siku hizi tena, ubaya ziniingia hizi pituu, watu wanameza kama panado. Pituu imeandikwa kwa mwaka sio au kwa mwezi mara moja. Nafikiria mimi baada ya miaka ishirini ijayo ko mbele, yani tutapata sana kesi nyingi sana za kuhusu uzazi. Umesikia? Nimesikia habari hiyo kwamba hizi kesi zimekuwa nyingi sana. Hali ndio hivyo. Basi walijaribu ku... walijaribu hiyo maneno ya mm, wanasema elimu ya watu wazima katika wazima shule yeah. Walijaribu kuiweka wan... wanafunzi waelimishwe mm, ndugwe hey, kanisa alitokezea mm, na viongozi wa dini wakasema, mambo gani haya? Mnataka kufunza watoto wetu shuleni, hairuhusiwi. Inaitwa sex education, sio? Ilikataliwa kote Afrika Mashariki. Sasa matokeo yake ni watoto kuwa na watoto, a watoto kuwa na watoto alafu na wajukuu. Ay, wajafikisha utu uzima ni wajukuu, wanakuwa mabibi na mababu. Haya basi, ngoma yetu leo msikizaji si nyingine, ni yake huyu mwanamuziki mchachari Rick Hassan kwenye uh, gari chake. Kwa kweli ni muziki, una muziki unasema, sio wewe. nobody else can take your place your mind and I'm yours when I see you I believe in you I don't need a reason to love you cause you really really really I want. Sasa maana yake hivi kwa Kiswahili, unajua Kiswahili zetu wa kawaacha hivi, sasa tafsiri ndio ngumu, kwamba hakuna mtu yote anaweza chukua nafasi yako mm, ni wewe napenda na nakupenda zaidi. Ni maneno yake nani? Rick Hassan, Rick Hassan, huyo msikilizaji, katika maneno yake mazuri Ijumaa ya mapenzi, mapenzi. <laughs> <laughs> kwamba mm. leo pia tuna mambo ya burudani na michezo asante. Nianzie kaskazini mwa Afrika katika nchi ya Morocco. Mji wa Rabat unaandaa michuano ya kandanda baina ya timu za Afrika, lakini hii ni AFCON maalum iitwayo futsal. Hii ni michano inayoshirikisha timu nane zote kutoka bara la Afrika. Mechi zimeanza jana na zitaendelea hadi Aprili tarehe 21, wakati wa fainali. Mataifa yanayoshiriki Futsal Africa Cup of Nations ni wenyeji Morocco, Angola, Misri, Mauritania, Namibia, Ghana, Zambia na Libya. Siku ya kwanza ilikuwa jana Halamisi ambapo Zambia Chipolopolo imeshinda Black Stars ya Ghana mabao matano kwa mawili na mechi ya pili ikashuhudia Moroko ambao ni mabingwa watetezi wakifunga Angola pia mabao matano kwa mawili. Leo hii mechi zinachezwa mbili, Misri dhidi ya Libya kisha Namibia dhidi ya Mauritania. Mechi za makundi zitakamilika Aprili 16 ili kupata timu nne katika nusu fainali na hatimaye fainali. Kandanda hii ya futsal inatambuliwa na FIFA lakini tofauti moja ni kwamba kila upande unawakilishwa na wachezaji watano uwanjani, na pia uwanja unakuwa ni mdogo, na kila mara wachezaji walio uwanjani wanaonyesha mbwembwe nyingi za kuwavutia mashabiki. Timu tatu bora katika fainali hizi za Moroko zitawakilisha bara la Afrika katika futbol ya FIFA kombe la dunia huko nchini Uzbekistan baadaye mwaka huu. Nikirejea hapa Kenya, ligi kuu ya kandanda pia inaendelea wikendi hii. Kesho Jumamosi kuna mechi sita Mabingwa wa sasa Gor Mahia ambao kufikia sasa wamepoteza mechi mbili tu kutokana na mechi 25 walizocheza, watakuwa magharibi mwa Kenya kucheza na wenyeji wao Nzoia Sugar. Murang'a Seal ni timu iliyojiunga na ligi msimu huu, nao wa wako katika mji wa Nairobi kucheza na City Stars. Katika mji wa Mombasa, Bandari FC imekaribisha Bidco United. Pia kesho Jumamosi, nao Kariobangi Sharks watacheza na Kakamega Homeboyz. Timu za jeshi na polisi pia zitakuwa uwanjani wikendi hii ambapo Ulinzi Stars itacheza dhidi ya Sofapaka wakati Polisi FC ikicheza dhidi ya benki ya KCB. Na kifupi tu kuangazia burudani, kesho Jumamosi mji wa Nairobi utashuhudia uzinduzi wa hafla kubwa ya burudani iitwayo Kaya Our Village, yaani kijiji chetu. Hii ni tamasha maalum ya kusherekea mziki wa Kiafrika, vyakula vya Kiafrika na pia fasheni za Kiafrika. Wawekezaji kutoka Afrika Kusini wakiwa pamoja na wenzao wa Kenya watasimamia uzinduzi hiyo kesho na wameshatangaza kwamba hafula hii itakuwa ikifanyika mara mbili kila mwaka. Wamealika pia wasanii na ma DJ kutoka Afrika Kusini, na kivutio kikubwa chao itakuwa ni kucheza mziki wa mapiano. Miongoni mwa watumbuzaji hawa ni pamoja na Zex Bantwini, maarufu kwa wimbo wa Osama. Nairobi kweli ni jiji la burudani, na kesho Jumamosi watashuhudia uzinduzi wa The Kaya ikiwa imesheheni sana mziki wa asili ya Kiafrika. Mwenzangu hapo Washington ni hayo tu. Josphat Kioko, VOA Mombasa. Nairobi jiji la burudani, Mombasa, Mombasa jiji la starehe na raha, Zanzibar raha tupu, Tanzania joto alafu <laughs> Tanzania unaambiwa ni raha na starehe baharini, Tanga unaambiwa, Tanga waja leo, warudi leo Raha kwelikweli, ndio inamaliza kipindi chetu. Mziki huu tunafunga nao watanasha dona msikilizaji. Jina langu ni Sandey Shomari, upande wa pili Saida Hamduni, bila kusahau hapa Bwire Kennes ndani ya nyumba, nakwambia kwaherini kwa sasa. Mambo ni mazito, ijumaa njema. I thank God for my friends, they