Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Harrison Kamau nikukaribisha katika matangazo ya leo, ikiwa ni Jumatano Aprili 10 mwaka 2024, ambapo tunasikika kupitia redio shirika za FM kwenye eneo zima la Maziwa Makuu ikiwemo Radio Citizen kote nchini Kenya. Vilevile tupo kwenye mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Karibuni <mukaribu> Nam, leo basi, ikiwa ni sikukuu ya Idi Lfitri kwa ndugu zetu Waislam kote duniani, tutakuwa na salam maalum za Idi pamoja na fursa kwa baadhi ya wasikilizaji wetu kueleza namna wanavyosherehekea sikukuu hii. Hali ikoje? Yeah. Siku ya leo ni siku nzuri sana, ni siku yenyewe tunatoka mtoba, kwa kweli mwenyewe akifunga kwa ukweli na waislamu wengine anawaambia hii mwenendo yenyewe tulikuwa nao mwezi wa Ramadhani, tushiachie leo na katika taarifa nyingine ni kwamba waziri wa mambo ya nje wa Israeli aonya Iran dhidi ya kufanya mashambulizi ya aina yoyote yale dhidi ya taifa lake. Naam, basi tunakuomba uwe nasi mpaka mwisho wa matangazo yetu ya leo, lakini kwanza kabisa tunaanza na habari za dunia, zinasomwa hapa na Harrison Kamau. Wanaharakati wa mazingira na haki za binadamu wametoa wito kwa serikali ya Nigeria kutoidhinisha mpango wa kampuni kubwa ya mafuta ya Shell yenye ya makao yake makuu mjini London, Uingereza, kufanya shughuli zake katika eneo la Niger Delta, labda tu kampuni hiyo kubwa ya mafuta ifanye mengi zaidi kukabiliana na uchafuzi wa mazingira unaosababishwa na sekta hiyo. Kwa miongo kadhaa sasa, makampuni ya nishati ya kigeni yamekuwa yakifanya uchimbaji huo katika eneo la Niger Delta, na Shell ndio mwekezaji mkubwa zaidi imeyapitia makampuni na serikali ya Nigeria mabilioni ya dola. Wenyeji hata hivyo, kwa muda mrefu wamelalamika juu ya uharibifu mkubwa wa mazingira. Kampuni ya mafuta ya Shell Januari, ilitangaza kuondoa shughuli zake za ufukweni na baharini katika eneo hilo. Waziri wa mambo ya nje wa Israel israel kats jumatano ameonya iran kutoshambulia israel kutoka ardhi ya iran zaidi ya wiki moja baada ya shambulio linaloshukiwa kuwa la israel kwenye ubalozi mdogo wa iran katika mji mkuu wa siria ikiwa iran itashambulia kutoka eneo lake israel itajibu na kushambulia iran kats amesema katika ujumbe wa mtandao wa kijamii wa x kats pia alituma ujumbe kwenye akaunti ya kiongozi mkuu wa iran ayatola ali khamenei wenye maudhui hayo Saa kadhaa mapema Kamenei alisema Israel lazima iadhibiwe kutokana na shambulizi la ubalozi huo mdogo. Waliposhambulia eneo la ubalozi wetu, ni sawa na kwamba walishambulia eneo letu, Kamenei amesema katika hotuba iliyotangazwa kupitia televisheni ya kitaifa ya Iran. Kamanda wa jeshi la wanamaji la Taiwan Tanghua wakati wa safari yake hapa jimboni Maryland amesema kisiwa hicho kinachojitawala kinataka ushirikiano zaidi na Marekani na nchi nyingine wakati kuna shinikizo la kijeshi kutoka China. Lakini kuhusu kama atafanya mazungumzo ya moja kwa moja na mkuu wa operesheni za kijeshi la, la wanamaji hapa Marekani, lisha franceti kama ilivyoripotiwa na Roiters, Tang amesema hatazungumza chochote ili kuepusha mvutano na China utakaoleta matatizo kwa Marekani. Akizungumza na Sauti ya Amerika Jumatatu katika mkutano wa mwaka huu wa maswala ya bahari anga na anga za juu ulioandaliwa na taasisi ya Navy League ya Marekani nje ya Washington, Tang amesema atakutana na wafanyakazi wa jeshi la wanamaji la Marekani na nchi nyingine. Na Waislamu huko mashariki mwa Kongo wameungana na ulimwengu katika kusherehekea sikukuu ya Idul Fitri katika mazingira ambayo si ya kawaida wa kusali wakiwa ndani ya misikiti kinyume na ilivyo kawaida. Austel Malivika anaripoti zaidi kutoka Goma. Wakati dunia inasherehekea sikukuu ya Idilfitri kote duniani, hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hasa Kivu Kaskazini, sherehe zimefanyika katika wasiwasi wasi kubwa. Polisi na vyombo vya usalama vikiwekwa kote mjini Goma, ambako meya wa mji wa Goma alipiga marufuku mikusanyiko ya Waislamu katika viwanja vya umma kutokana na hali ya kiusalama. Wengine wakipitisha sikukuu yao ya Idilfitri wakiwa katika kambi za wakimbizi wa ndani kutokana na vita vya M23. Waislamu jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo wakiomba watu wote wanaochangia katika machafuko mashariki mwa taifa hili kuwa na moyo wa huruma, kwani mwanadamu haitakiwi kumtesa mwenzake ama kumwanga damu. Inayohitajika ni kila mmoja kuchangia amani na usalama pamoja na umoja. Osar Malivika, Sauti ya Amerika, Goma. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, moja kwa moja kutoka hapo Washington DC, tunapoendelea nazo habari muhimu za dunia. Upinzani unaoelemea mrengo wa kushoto wa Korea Kusini unaonekana kuelekea kupata ushindi katika uchaguzi wa wabunge wa Jumatano kwa mujibu wa kura ya maoni, matokeo ambayo yanaweza kuweka ngumu ajenda ya rais wa kiafidhina Yong Sukyol. Chama kikuu cha upinzani cha kidemokrasia kiko njiani kuendeleza wingi wake katika bunge lenye viti mia tatu na kinaweza kuvuka kiwango muhimu cha theluthi mbili ikiwa vyama vidogo washirika vitahesabiwa, kulingana na kura ya maoni iliyofanywa na watangazaji watatu wa kitaifa. Takwimu zinaonyesha waliojitokeza kupiga kura walikuwa asilimia 67, idadi ya juu zaidi katika kipindi cha zaidi ya miongo mitatu katika uchaguzi wa bunge nchini humo. Kiongozi wa China Xi Jinping amekutana na rais wa zamani wa Taiwan Ma Ying-jeou mjini Beijing Jumatano, akihitimisha safari ya amani ya siku kumi na mmoja inayolenga kukuza umoja kati ya Taiwan na China, ingawa kuungana na China yenye mamlaka kuna uungwaji mkono mdogo katika demokrasia ya Taiwan, kwa mujibu wa kura ya maoni ya umma. Man z wote walitumia mkutano huo kukuza mitazamo ambayo wanasema inalenga kuepusha migogoro na kuangazia mizizi iliyoshikiliwa ya historia ya kitamaduni badala ya tofauti zao. Kufuatia kupeana mkono kwa sekunde 15 mbele ya vyombo vya habari, wawili hao waliketi na kutoa maelezo mafupi. Zing alimsifu Ma kwa kupinga uhuru wa Taiwan, kujitolea kwa makubaliano ya 1992 ambayo yanasisitiza kuwa kuna China moja tu na kukuza maendeleo ya amani katika mlango wa bahari wa Taiwan. na kiongozi mkuu wa kundi la Taliban aliyejitenga Jumatano, ameondoa uwezekano wote wa kulegeza utawala wake wa Kiislamu wenye msimamo mkali nchini Afghanistan, licha ya ukosoaji unaoendelea wa kimataifa na kumtaka aachane na vikwazo vikali kwa wanawake Habitullah Akudzada alihutubia na kuongoza maelfu wa ya waumini katika suala ya Eidul Fitri katika msikiti katikati mwa mji wa kusini wa Kandahar, ili kuadhimisha mwisho wa mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhan kwa Waislamu. Kama mtu yeyote ana maswala yoyote, nasi tuko tayari kuwatatua, lakini kamwe hatutaafikiana juu ya kanuni zetu au islamu. Wakati huo huo, tunatarajia kwamba Uislamu hautadharauliwa. Kudzada amesema katika hotuba yake iliyotangazwa na kituo cha redio cha serikali cha Afghanistan. <muchos> Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka Washington DC. Na kama tulivyokueleza hapo awali, leo hii ni sikukuu ya Id el Fitri, ambapo Waislam maelfu na mamilioni ulimwenguni wanaadhimisha sikukuu hii mara baada ya kumaliza kwa mwezi mtukufu wa Ramadhan, ikiwa ni moja ya ibada e, kati ya nguzo tano za Uislam. Basi moja kwa moja hivi sasa tunaelekea kusikiliza e, wasikilizaji wetu na watu kutoka maeneo mbalimbali wamesheherekea vipi sikukuu yao ya id kwa hii leo. Nabii Muhammadi sallallahu alayhi wasalama ndiye kawa katuamrisha hivyo kwamba tutakapomaliza kufunga basi siku ya kufungua lazima tukusanyike na kufanya idi, kutokana na kauli ya Mwenyezimungu subhanahu wataala katika Qurani walitukabiru Allahu ala ma hadakum wa alaikum tashkurun, na siku hiyo mumtukuze Mwenyezi Mungu sana na kumshukuru kwa wingi. Unaona, ili muweze kumshukuru Mwenyezi Mungu yae, siku ya leo ni siku nzuri sana, ni siku yenye tunatoka mtoba kwa kweli. Mwenye akifunga kwa ukweli na mwenye alifunga kwa kufunga njaa kwa kweli, leo anarudishiwa njaa yake. Tunashukuru alhamdulillah. Hapa natarajia kuko zawadi kidogo yenye tulitia kuhusu Waislamu wenyewe watasogea, tutakuwa pamoja na tutaungana mkono na Waislamu wengine. Nawaambia hii mwenendo wenyewe tulikuwa nao mwezi wa Ramadhani tushiachie leo hii mwenendo iendelee kwa ha, hapa Tabora sherehe zinaendelea vizuri, watu tunaendelea kufurahia, na bahati nzuri ni kwamba sasa hivi sherehe hazijabagua kwamba huyu ni Mkristo, huyu ni Muislamu, wote tunajumuika kwa pamoja na nipende kuwahasa hata waumini wengine wa dini ya Kikristu wawe na umoja kama ambavyo wa wadini wa Kiislamu tumekuwa na umoja katika kushirikia sikukuu hizi za Idi Fitri, na niombe kutuma salamu kwa wazazi wangu ambao wako Ngara, George Barimponya pamoja na mama yangu Matrida George ambao wako kule, na wasikilizaji wote wa Sauti ya Amerika ambao wanaendelea kuisikiliza idhaa hii kupitia redio washirika duniani kote na wawe na siku njema na Idi Mubarak njema. Asalamu alaikum, msikilizaji, popote pale unapotusikiliza, ni siku nyingine hapa ndani ya idhaa ya Kiswahili. Tunakukaribisha katika salamu za Id na mimi nakuambia Id Mubarak. Popote pale unapotusikiliza, mimi jina langu ni Eid Ligongo na hii leo na kukaribisha basi. Tukianza moja kwa moja e, mimi nakuambia uwe nami mpaka mwisho wa matangazo yetu haya. Naamini pilau litakuwa limeliwa, kama ni biriani e, kama ni kukutana na familia, kama kufanya ibada vilevile vile, kwa sababu si kusherekea tu sikukuu hii e, vilevile ni sehemu ya ibada mara baada ya kumalizika kwa mwezi mtukufu wa Ramadhan. Ya ya, ninayanza naye hii leo katika salamu hizi, zaidi si mwengine ni Maige Mbona Ntemisemi, mzee wa shikamoo, anasema wa kule E, Nyabichune Nyamongo Tarime Mara Tanzania, anapenda kupeperisha salamu zake za Id e, kwa wafuatayo Sajenda Mabula Magesha e, bila vile amemsahau amemkumbuka, inaweza nikasema hapa Tano Pita, Masumbuko Elias, Nyanda Mayala, Juma Hasan, Jaka Wilfredi, Tambwe Mbena halisi Ujumbe mwingine ambao una ukamata wa salamu hizi zaidi ni kutoka kwake Dalali Mtoto Mpanda, yeye anasema anamsalimia Juma Dunga Dubai, Mbirinyi Jafeti Maembe wa Ugala Katavi, Jacob Kisena, Janet Joseph Masha Wabuha, mtu mmoja majina mengi e, Denis Mkakala Restuta Nyondo Fikiri Dario Gakada amemkumbuka vilevile katika sikukuu hii ya Ida Ilfitri. Eh, ni Dina Mashenene vilevile eh, amemkumbuka Dayana Gwio. Ujumbe tukumbukane wote kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na kamata ujumbe wake wa salamu hizi za Id kwake, si mwingine, ni Epafras Henry Imopus. E, anasema anapatikana kule kutoka nchini Kenya akiwa Garisa. Salamu zake zaid ziwafikie Khalid Yusuf Soman, e, Hureh Hassan, bila kumsahau vilevile Bakari Husein, e, Liban Omari Hisri Muhamedi, e, Chemasut na ndugu wote wa Islamu kutoka ulimwenguni kote, ujumbe wamtegemee Allah siku zote za maisha yao. Anasema VOA Redio kwa habari tendeni, e, na mipasho motomoto moto kutoka kote ulimwenguni. Hizi ni zile zake salamu, ndugu yangu huyu Epafras eh, eh, Henry eh, Imopus anasema anapatikana kule maeneo ya Garisa. Basi tunasonga mbele kama hivi, na sasa tukielekea moja kwa moja kwenye laini ya simu, tuna msikilizaji eh, yeye atatuambia jina lake na anapiga simu kutoka pande za wapi na kupeperusha zake salamu zaidi. Halo. Halo, habari yako ulipo? Hapa ni habari, ni njema kabisa. Karibu sana. Id Mubarak, Id saizina. Aya, basi karibu sana, peleka zile zako salamu za sikukuu hii ya Idi. Naamini iko njema kabisa kwako. Asante, ubarikiwe. Kwa majina ni Mama Danieli Watanika, Tanzania. Salamu zangu zaidi na zipeperusha zaidi kwako mwenyewe hapo ulipo. Za pili zinaenda kwa huyu mjumbe Doto, kuna mzee Kingai Erasto Kweka, Mama Mapozi, kuna Huseini Mape, kuna Aya, kuna Ramadhani kiu ra, kuna huyu Fatuma maka, Fatuma Kayombo, kuna huyu Rama Kigomba, kuna Mzeki, kuna huyu huyu Hamisi Nyumba na Solo Nyumba, Rahma Dizelu pamoja na huyu Tumajii bila baba kumsahau Karos Aiza Kikakarani pamoja na wadau wote ninawakaribisha hidi. Na Mungu abariki sana kazi njema na sijioni njema kwenu. Asante sana basi, mi nikutakie, eh, mafanikio mema hapo ulipo, mama Daniel eh, Wachanika. Asante sana eh, kwa kutupigia simu hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, eh, tukifanya hizi salamu za Id, eh, id el Fitri. Basi tukizidi kusonga mbele katika matangazo yetu ya leo, eh, ya salamu hizi za Id, sasa hivi nakamata ujumbe wake si mwingine, ni sawaya Mkuba ah, Shagembe anasema zake salam zimfikie Emmanuel Charles, Mak Masi Matikiti, Muhammed Emanuel, Conas Bahame bote Benjamini Puka, Eva Mbroso, Daudi Mkubwa, vilevile anawakumbuka ndugu jamaa na marafiki walioko popote pale wanaposikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Tukizidi kusonga mbele katika kile ambacho tunakifanya hapa, huyu hapa ni sehemu si ingine ni Pawa Kalunga wa Kalunga. E, mtoto mpole wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo e, anasema kwamba kile ambacho anakiona kinaendelea vizuri kabisa. Mtoto mpole DRC e, tafurani moba kirungu e, mtaa wa hewa bora Kaseke, salamu zaidi e, zifikie kwa Evitusi Damian Kakwaya, Sadat Robert. Eh, Diodon Kiziala Honore, Zawadi Kalunga, Simon Shauri, Baba Ombeni, Pascalin Lucas Ichambi, eh, Bahama Bote, Ngalama Maluta amemkumbuka vilevile mwalimu Sawasawa, Andre Celsius, Zombe Mwini Kalonda, eh, Ishara Nkese, Tungula Bakile, Hassan Benefiti na Angolo Kileo. Nakumbuka kwamba salamu hizi za Eid zinakwenda na burudani ya muziki basi, tusikilize e, kibao hiki kutoka kwake ukht. E, wanakuambia Eid el ajidina. E, kibao hiki matata kabisa ndani ya salamu hizi za Eid. nam asante sana. Eh, kibao hiko ut eid eh, eh, al aidina, kibao kizuri kabisa ambacho eh, kinakwenda vizuri ndani ya salam za aid eh, pamoja na burudani ya muziki. Tukizidi kusonga mbele, sasa hivi nakamata ujumbe wake, si mwingine ni Juma Makamba, nazima zake salam zimfikie za David Nyamiela, Hadija Nyoni, Salum Nyoha, Enoch Kagine, Mark Charles Masai, Halima Bahumuhiga na Waislamu wote duniani. Huyo hapa si mwingine eh, amesema yeye, jina lake ni Mzungu Feki Faraja Antoni, zake salam zimfikie Sadat Robert Wavan, eh, Baraka Rabani Kaisi Musa Kaisi Vedasto Johana Mapigano Jacob Gwano Wakatanga Kakonko, eh, Pascalin Lukambi kaka yake Nasani Antony mzee wake Antoni Morisi akiwa mahurulo kitambua. Mama yake vilevile amemkumbuka vile akiwa maharulo kitambuka e, dada yake lakini au mama a, Beata akiwa maharulo e, kitambuko. Anasema jamani, e, tuendelee kukumbukana kupitia salamu ndani ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika tukizidi kusonga mbele na salamu zetu hizi ambazo tumekuandalia siku hii ya leo, salamu za Id moja kwa moja hivi sasa e, twende kwake jeni Riwa. E, jeni Riwa anasema angependa kumsalimia Georji Ilagila Nazareti, mwaka Pombe, e, Matiketi Mohammed, Protasia Tarimo, Jumanne Mvumbi, Lavnes Malima na wengine wote ambao wanasikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Basi moja kwa moja tuelekee kwenye laini ya simu hapa na katika laini ya simu. Halo msikilizaji wetu, karibu sana na tueleze unapiga simu kutoka wapi, e, na vilevile jina lako, napeleka salamu zako zaidi. Moja kwa moja, karibu sana. Nashukuru kwa fursa hii. Mi naitwa sebekia Kaberwa, napatikana wilaya ya Cherwa, mkoa wa Kagera. Napenda kutuma salamu zangu zaidi kwa wafuatao. Kwa kwanza ni kwa mheshimiwa Raisi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania imiwa Samia Suluhu Hassan akiwa sambamba na Mheshimiwa Waziri Mkuu Majaliwa wa Majaliwa, lakini vilevile kwa Waislamu wote ambao wamefunga na ndugu zangu ambao wanapatikana Bukoba, ndugu zangu wote ambao wanapatikana Mwanza, lakini vilevile bila kuwasahau wazazi wangu ambao wapo Nkwenda, wilaya ya Kyerwa, vilevile na familia ya mzee Kabururu wanaopatikana Bukoba, bila kuwasahau watangazaji wote wa zile. Asante sana basi mimi. Asante sana kwa niaba yao mimi nasema shukran sana kwa kutusalimia hii leo, na kila laheri hapo ulipo basi. Huyo si mwingine ni sediki ya eh, Kaberwa. Tukisonga mbele katika eh, mambo ya salam za Eid, uh, hivi sasa nakamata ujumbe wake, si mwingine huyu ni Josefu Odipo, anasema zake salam eh, kwa Benard Orina Ombega John eh, Mwandawiro Mwazuna Ocheng George Ocheng, huyu rafiki yangu kwelikweli, na Elizabeth Onyango. Eh, huyu ni Joseph Odipo akiwa Mumias kule nchini eh, Kenya. Na kamata ujumbe wake mwingine, huyu ni Jared Orure Matureti, eh, Jared Orure Matureti anasema anapatikana kule e, Nyachichi Sekondari, e, Nyamira Kaunti, Kenya. Anatuma zake salamu kwa Amosi Mogute akiwa Kisii Kenya, Mkuyi Shilinde Gazungu akiwa Tanzania, Fredi Nyindieka Mosima akiwa kule Kisii Kenya. Vilevile anamkumbuka Doto e, Mahona akiwa Tanzania, Kafeson E, Bosire akiwa Nyamira, Kenya. A, Kirandi Dennis akiwa Nakuru, Kenya, anamkumbuka vile vilevile Jeriot winjii winji Kuresoi, akiwa Kuresoi, Nakuru, Kenya. Alfredson Ben Kifaruson naye akiwa e, Kuresoi, Nakuru, Kenya. Uh, amemkumbuka vilevile Isaac Omweno eh, Omozae pemanent akiwa maeneo ya kule Kisii nchini Kenya. Na kama nilivyokuambia, basi matangazo yetu haya yanakwenda sambamba kabisa na burudani ya muziki. Hivi sasa tusikilize muziki huu eh, kutoka kwake Maher Zain, eidun anakuambia mubarak. Eh, sikiliza mambo haya yanavyokwenda vizuri kabisa wait, wait. Asante sana basi. Ni mubarak eh, Maher Zain eh, kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, na kama umejiunga nasi hii leo, basi tunakupeperushia zile salamu eh, za sikukuu hii ya Eid, ambayo kwa kweli eh, naamini Waislamu wote eh, ulimwenguni eh, wamefunga vyema kabisa mwezi mtukufu wa Ramadhan. Moja kwa moja na kamata eh, ujumbe wake huyu E, anasema mashabiki wa redio Kenya nzima, Emmanuel Charles e, anamsalimiwa MC Masai, MC Masei nabet ayenda e, mgorgorda, mgorgorda Violet e, karaniet, karan Christine ayesane ayeis ida wa mudasia wa mudasi mzee chunguli vilevile uh, amemkumbuka vile mwenye weli mwenye rose lial lezi uh, lial Benard amemkumbuka uh, vilevile orina ombegana ombega uh, na mashabiki wote nchini Kenya ujumbe tuendelee kupashana salamu kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA hivi sasa anakamata ujumbe wake mwingine. Huyu ni eh, Pascalin Lukas Chambi eh, wa Mondo, Kahama, Shinyanga, Tanzania zake salam, Zaid, anasema zimfikie Rose Malima, Letishia Shilogile, Ochieng George, eh, Kasor Mkingule, Kaisi Musa Kaisi, Ngalama Maluta, Nazareti Mwakipembe Kipembe, uh, Mugishangwe, Laurian Bahati Kibelenge, Mwalimu Sawasawa, Hosen Machui, Kasim Bakari Majimoto Malole, Richard Kambale, eh, bila kumsahau Mbuga, uh, Peter Bucheyek. Ujumbe, utamu wa kahawa ni maneno yako, ni ujumbe murwa kabisa kutoka hapa e, Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika tukikupeperushia salamu ambazo wewe msikilizaji wetu umetutumia, basi tukizidi kusonga mbele e, naendelea kukamata ujumbe wa nani huyo? Huyu huyu amejitambulisha e, ni Isa, mzee wa urembo, Moshi, Tanzania. Hodi VOA, salamu zako e, umependa ziwafikie Jafari Kopo, Kasimu Bakari, Matikiti, Muhamed Adam, Rashidi Philip Membe, Ali Mrangi, Jose Chua, Halfani Shaban na wadau wote vilevile, vile si mwingine huyu ambaye amependa eh, kumsalimia anasema, eh, huyu amejitambulisha kwa jina la eh, DJ Shukuru Musayi, eh, zake salam zimfikie Malila Obi Gogogogo Gogo, Hashim Magulu, eh, Godi Elia Maige, Mbona ntamisemi mzee wa shikamo Masanja Kulwa, mzee wa wasola matiketi, Mohamedi Mkuyi, Shilinde Gazungu, salamu jamani, tukumbukane kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Basi moja kwa moja hivi sasa. Asante sana mwenzangu Idi Ligongo kwa salamu hizo. Zaidi tukiendelea kuwatakia sikukuu njema popote mlipo, hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo maalum ya sikukuu ya Idi kutoka hapa Washington DC. Kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha, msimamizi Sande Shomari, produsa wetu Aida Isa, jina langu Harizon Kamau, na hapa studioni tumekuwa naye Id Ligongo. Kwa pamoja tukiendelea kukutakia Id njema.