Hii ni VOA express i kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa siku maalum kabisa kwa ndugu zetu wa Islamu, wanasema kwamba idu fitri. Popote mlipo na popote mnapopata VOA Express, mambo yakiwa safi sana hapa studioni. Jina langu Harizon Kamau. kama pishi pishi la la pilau pilau leo hii inasema kweli kabisa, uh -huh. Naitwa Sunday Shamari niko standby katika Eid hii al Fitri kusherekea na kupa vitu vizito kutoka hapa studio. Msikilizaji, kando na kusikia namna na sherehe zinavyoendelea katika sehemu mbalimbali, na hasa katika eneo la Afrika Mashariki na Kati, vile vile tutakuwa tumekuandalia baadhi ya mambo yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii. Kuna swali letu, kama ilivyo kawaida, kuna barazani, kuna habari za kimataifa na muziki kama ilivyo ada ndani ya VOA Express na bila kupoteza wakati moja kwa moja tunaelekea kwenye shamra shamra. Mwezi mtukufu wa Ramadhani umemalizika, ndugu zetu Waislamu wamefungua. Ni sherehe za Idu Fitri zinazoendelea hapa Marekani na kwingineko kote ulimwenguni, na uh, sherehe hizo zikiendelea, ni vema tu kusikia kwamba mambo yako vipi na hali ikoje. Ndugu zetu Waislamu wanasema kufikia sasa sherehe zinaendelea vipi na Sande, mm -hmm. Tunaelekea kule DRC ambapo nakutana naye Shehe uh, Hamimu Omari Omari huko, uh, sherehe ziko vipi na mambo yako namna gani? Hebu tueleze wewe, kwako imani hii ama siku hii na maana gani kwako? Nabii Muhammadi sallallahu alaihi wasallama ndiye katuamrisha hivyo, kwamba tutakapomaliza kufunga basi siku ya kufungua lazima tukusanyike na kufanya Idi kutokana na kauli ya Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala katika Qur'ani, walitukabiru Allahu ala ma hadakum walaadakum tashkurun, na siku hiyo mumtukuze Mwenyezi Mungu sana na kumshukuru kwa wingi. Unaona, ili muweze kumshukuru Mwenyezi Mungu. Safi sana kama ulivyosema, na sijui. Na wewe dada yetu Hadija Sakanya, mambo ya koji huko Tanganyika, DRC darc? Hey, siku ya leo ni siku nzuri sana, ni siku wenyewe tunatoka mtoba, kwa kweli mwenye akifunga kwa ukweli na mwenye alifunga kwa kufunga njaa kwa kweli, leo anarudishiwa njaa yake. Tunashukuru, alhamdulillah. Hapa natarajia kuko zawadi kidogo, wenyewe tulitia kuhusu Waislamu wenyewe watasogea, tutakuwa pamoja na tutaungana mkono na Waislamu wengine. Anawambia hii mwenendo wenyewe tulikuwa nao mwezi wa na wa Ramadhani, tushiachie leo hii mwenendo iendelee. Jina langu naitwa Zablo ni Joji Balimponya. Ni mkazi wa wilaya ya Ngara kijiji cha Kumwendo wilaya ya Ngara mkoa wa Kagera lakini kwa sasa hivi ninapiga simu nikiwa niko mkoani Tabora. Kwa hapa Tabora sherehe zinaendelea vizuri, watu tunaendelea kufurahia na bahati nzuri ni kwamba sasa hivi sherehe hazijabagua kwamba huyu ni Mkristo, huyu ni Muislamu, wote tunajumuika kwa pamoja. Na nipende kuwahasa hata waumini wengine wa dini ya Kikristo wawe na umoja kama ambavyo wa dini wa Kiislamu tumekuwa na umoja katika kushirikia sikukuu hizi za Eid el Fitr. Na niombe kutuma salamu kwa wazazi wangu ambao wako Ngara, George Balimponya pamoja na mama yangu Matilda George, ambao wako kule na wasikilizaji wote wa sauti ya Amerika ambao wanaendelea kuisikiliza idhaa hii kupitia redio washirika duniani kote na wawe na siku njema na Idi mbaraka njema. Asanti sana ndugu yetu Bale Mponya, mimi kwa niaba yangu na wenzangu hapa VOA tumezipokea salamu za Idi na asanti sana Shekh Omari, Omari na dada yetu Hatija, nikiwatakia wengine wote wasikilizaji wetu, mwendelee kusherekea Idi kwa njia iliyo salama na kwa urafiki mwingi na ukarimu ah. Basi ni VOA Express, jiji kuu la Marekani Washington DC, ambapo namwona ahlu zuhuria akisema furaha ya Idi, furaha ya Idi. Msikilizaji, basi pata vitu vizuri hivyo vikasi kabisa, wakati huo Idul Fitri. oh, ruzuri anasema furaha ya Idi. Na kweli navoona hapa studioni pia, kwa upande wa pili pale nikimwangalia Aida Issa kweli yuko katika furaha hiyo hiyo ya Idi. Mambo vipi sande, mchezo wa gofu unakuwaje? <laughs> bila shaka kabao hayo ni mambo ambayo tutayangalia sasa, wakati unaendelea eh, kusherekea Idi, tunaangalia kwa upande mwingine kwenye michezo ya kina dada na kina kaka E, unafahamu golfu kama mchezo wa golf kama pengine wewe mwenye binafsi umeushuhudia miaka mingi unaokaa pale nchini Kenya na Tanzania. Wachezaji wanaonekana zaidi kuwa wanaume. Lakini sasa katika miaka ya karibuni kina dada na kina mama nao wameibuka kuingia kwenye huo mchezo wa golf. Kwa hivi sasa si wanaume peke yao, eh? Kina mama pia wao wanacheza ndani ya golf, mm, wakipiga golf kweli kweli. Sasa basi katika kuangalia michezo hii hii leo huko nchini Tanzania wanamichezo hasa wa golf wameandaa mashindano ambayo anafanyika huko Muruguru, mm -hmm, kwenye viwanja vya Jimkana Club. Hivi ni vya kumwezi Lisa Nki ambaye alikuwa ni mchezaji wa golf aliyeaga dunia, sasa ameamua kufanya hafla hii kwa ajili ya kumkumbuka hii. Na mmoja wa wachezaji ambao wanashiriki kwenye michano hiyo anaitwa Viki Elias. Nilipata nafasi ya kuzungumza na Viki Elias na kwanza kabisa kwa upande wake kutaka kujua Viki, eh, golf kina mama na yeye mwenye binafsi ameingia vipi kwenye huu mchezo, hebu tueleze vutiwa kuingia katika mchezo wa gofu baada ya kuanza kazi ya kukedi kubeba magofu bag kwa ajili ya wachezaji, ndipo nilipovutiwa na mchezaji mmoja kutoka Nairobi anaitwa Dismas Indiza nikashawishika kuanza kujifunza mchezo wa gofu. Na kitu ambacho unaweza ukatueleza kwa upande wa akina dada kwa Tanzania, pengine tulizoea miaka mingi ya nyuma kuona wakina baba peke yao wakicheza. Uh, labda kile ambacho unaweza kutueleza kwa sasa, umeona mafanikio kwa upande wenu? Mafanikio ni makubwa kwa sababu tumekuwa tukipewa nafasi kwa upande wa wakina mama kushiriki mashindano tofauti na kipindi cha nyuma, na sasa hivi tumekuwa tukipewa kipaumbele sana wakina mama ama wakina dada kwenye mchezo wa gofu, kitu ambacho tunashukuru sana na pengine kitu ambacho unaweza ukatuambia we binafsi kwa, kwa uzoefu wako ambacho umekiona changamoto mpaka sasa, mpaka ulipofikia? Kiukweli, changamoto tulionayo wacheza gofu upande wa wanawake ni sapoti. Sapoti imekuwa ni changamoto kubwa sana, weza kuenda kushiriki mashindano mbalimbali mbali. Unataka kuenda kucheza Nairobi ama Mombasa ama hata Saudi ama Kigali, lakini changamoto kubwa tulionayo ni wadhamini. Wadhamini wamekuwa ni wachache sana kwa hiyo unakuta tunakosa kushiriki mashindano mengi ya wazi ya wanawake kutokana na kukosa sapoti. Ndo changamoto kubwa tuliokuwa nayo sisi wanawake ama wakinamama katika mchezo wa gofu. Pengine wito wako ni nini? Wito wangu ni kuwaomba watu, mashirika mbalimbali mbali, makampuni na watu binafsi pia wajaribu kuangalia mchezo wa gofu kwa jicho la tatu, waweze kutunyanyua ama kutupa sapoti kwa wingi kwa sababu hata sisi sasa hivi tunaweza kuipeleka mchezo wa gofu mbali zaidi, hasa pale tukiwezeshwa kwa kupewa sapoti. Tunaweza kufanya matangazo pia na makampuni mbalimbali, pindi watakapohitaji kuwa wanataka kufanya matangazo na sisi, kwa sababu tunajua kwamba na wao wanafanya biashara. Kwa hiyo tunatamani na tunawaomba wajitokeze kuja kuwekeza kwenye mchezo wa gofu. Huyo ni Viki Elias, msikilizaji mchezaji wa golf kutoka kule nchini Tanzania, akieleza basi juu ya mchezo hiyo. Kama umeona wamekuwa wamek wanafanya vitu wanataka pia eh, waweze kupata wafadhili zaidi. Hongera sana. Unajua, mche zamani mchezo wa gofu ulikuwa pia wakitajiri ni mchezo wa kifahari. Sasa inaonekana mm pia umerudia umeingia kwenye kila ume mtu kwenye jamii watu wanacheza. Aa, safi sana basi, tuendekee sasa kwenye habari za kimataifa. Wanaharakati wa mazingira na haki za binadamu wanatoa wito kwa serikali ya Nigeria kutoidhinisha mpango wa kampuni kubwa ya mafuta ya Sheli yenye makao yake makuu mjini London, Uingereza, kufanya shughuli zake katika eneo la Niger Delta. Labda tu kampuni hiyo kubwa ya mafuta ifanye mengi zaidi kukabiliana na uchafuzi wa mazingira unaosababishwa na sekta hiyo. Kwa miongo kadhaa, makampuni ya nishati ya kigeni yamekuwa akifanya uchimbaji huo katika eneo la Niger Delta na Sheli ndio mwekezaji mkubwa zaidi imeyapatia makampuni na serikali ya Nigeria mabilioni ya dola. Wenyeji hata hivyo, kwa muda mrefu wamelalamika juu ya uharibifu mkubwa wa mazingira, na kampuni ya mafuta ya Shell Januari ilitangaza kuondoa shughuli zake za ufukweni na baharini katika eneo hilo. Waziri wa mambo ya nje wa Israel Israel Katz siku ya Jumatano ameonya Iran kutoshambulia Israel kutoka ardhi ya Iran, zaidi ya wiki moja baada ya shambulio linaloshukiwa kuwa la Israel kwenye ubalozi mdogo wa Iran katika mji mkuu wa Siria. Ikiwa Iran itashambulia kutoka eneo lake, Israel itajibu na kushambulia Iran, Kats amesema katika ujumbe wa mtandao wa kijamii wa X. Kats pia alituma ujumbe kwenye akaunti ya kiongozi mkuu wa Iran, Ayatollah Ali Khamenei, wenye maudhui hayo. Saa kadhaa mapema, Kamenei alisema Israel lazima iadhibiwe kwa shambulizi la ubalozi mdogo Uchunguzi wa maoni uliofanywa na vyombo vya habari vya Korea Kusini unaonyesha chama cha upinzani cha kiliberali cha Democratic Party kitashinda wingi wa viti vya bunge katika uchaguzi wa Jumatano. Uchunguzi huo ulioshirikisha wapiga kura unaonyesha chama cha kidemokrasia na chama chake kidogo, mshirika wa Democratic United Party, kitadhibiti kati ya viti 183 na 197 katika Bunge la Taifa lenye viti 300, huku chama cha kihafidhina cha rais Yon Suk Yol cha People Power Party na mshirika wake People Future Party vikipata kati ya viti 87 na 111. Iwapo matokeo yatadhibitishwa, yatathibitisha kuzuia kwa kiasi kikuu ajenda za Rais Yoon katika kipindi cha miaka mitatu iliyosalia ya uongozi wake wa miaka mitano. Kamanda wa jeshi la wanamaji la Taiwan, Tang Hua, wakati wa safari yake Maryland, amesema kisa hicho kinachojitawala kinataka ushirikiano zaidi na Marekani na nchi nyingine wakati kuna shinikizo la kijeshi kutoka China. Lakini kuhusu kama atafanya mazungumzo ya moja kwa moja na mkuu wa operesheni za jeshi la wanamaji la Marekani Lisa Franchetti, kama alivyoripotiwa na Reuters, Tang amesema hatazungumza chochote ili kuepusha mvutano na China utakaoleta matatizo kwa Marekani. Akizungumza na Sauti Amerika siku ya Jumatatu kwenye mkutano wa mwaka huu wa masuala ya bahari, anga na anga za juu ulioandaliwa na taasisi ya Navy League ya Marekani, nje kidogo ya jiji la Washington DC. sasa mambo hayo urus anaitwa nancy ajram huyo msikilizaji katika miondoko hiyo basi kipindi hiki cha id el fitri mambo yanakuwa mazuri kweli kweli kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya yes, sauti amerika washington dc Haya, mzee wa kazi, kama utuelekee wapi, wapelekea kwenye barazani, ambapo tuliuliza na ni swali ambalo limekuwepo lakini bado linaendelea li kuleta maoni mengi tu. Tukauliza, nini maoni yako kuhusu viongozi wa serikali wanaopenda kujilimikizia mali katika eneo ulilopo. Haya, majibu ni mengi sana ayo, kwa sababu, wana sababu wana ni wana kitu kinachoendelea hata tunapozungumza sasa hivi. Jacob Masungu anasema, kutoka Kaimosi Kenya, anasema mienendo ya viongozi wa serikali kujilimbikizia mali ni jambo linaloweza kuhatarisha uadilifu na uaminiku katika utumishaji wa umma. Uh, kujilimbikizia mali kunaweza uh, kuashiria ufisadi na kutokuwa na uwajibikaji ambao yanaweza kudhoofisha maendeleo ya na kijamii na kiuchumi katika taifa. Rebeka Wakwea anasema hiyo umechimba out hapa Kenya, personal interest ndio oh, oh, wame, wameipa kipaumbele. Yaani kila mtu anajali maslahi yake. Uh, Zabron akiwa kule Beni anasema viongozi wa namna hii ni watu ambao hawapendi kabisa kuleta uchumi katika jamii, wanapenda tu kutumika kwa maslahi yao binafsi. Na, nani huyu sasa tena hapa amejibu, anasema Nathan Katoi anasema kutoka kule Mombasa, pwani ya Kenya, nawapata vizuri. Maoni yangu ni kwamba hawana uhakika na ukosefu wa uzalendo, ndio mambo yanayopelekea mambo hayo, yaani sande, ukikosa uzalendo kwanishu, basi itakuwa mali unayachukua kabisa na. Mbena halisi anasema yuko kule Njombe Tanzania anasema ni kukosa uzalendo na uadilifu na ni mambo ambayo ni muhimu zaidi kwa viongozi ili kuaminika na kuleta uaminifu katika jamii. Dikson Nathiobalda anasema hawawezi kuingia mbinguni kwa sababu Biblia inatuambia tajiri kuingia mbinguni ni sawa na ngamia kupenya kwenye tundu la sindano. Niongezee tu hapo Kamau. Uh -huh. Yuko huyu Musa wa Saya uh -huh. Omusuyoya yuko Nairobi, Kenya, anasema Asani, mambo ya kusikitisha sana iwapo kiongozi anajimbikizia mali, ili hali aliyemchukulia ambaye ni mwananchi wa kawaida anateseka kimaisha. Hasa viongozi wote wawajibike, wawe na ubinadamu hasa hapa Kenya. Anasema kuna shida kubwa sana kwa mwananchi wa kawaida. Basi wacha nisome longo tui tajiri, Mombasa, Kenya anasema ah, hivi kishuka. Anasema ah, nini mambo yaliyopo Afrika yataweza ni Afrika inawauza wanajeshi wetu wa Kiafrika kila siku, ambao pia nyuma yao kuna Waafrika wenzio wanategemea. Jamani, ifike mahali viongozi kuhusika, tuache kuua wenzetu eti kwa sababu ya utajiri. Hasa nyongeza wafanyie wananchi maendeleo, kando na kuongea sana wakati wa kuuza sera. Nawashukuru sana wengine wote, kina Richard Kambale na Rebeka wa kwaya na vilevile Gostin Kabanda, ujumbe wote tunausoma huu, lakini muda unaonekana uturuhusu kabisa. Asante, endeleni kushiriki kwenye barazani VOA Express hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Nikiangalia kwa umbali, naona Bensol anakuja na kitu chake, kitu kinaitwa somebody new. Kamao kitu moja safi kabisa. Usikumi Express bila ngoma ya muziki, na basi tunakwenda kwake kwenye ngoma hiyo. Somebody new, msikilizaji, si mwingine huyo, ni Ben Saul akitoweka taratibu kabisa katika hii siku ya Eid El Fitri. Msikilizaji, matangazo haya yakikujia kutoka hapa jikuu la Marekani, Washington DC. namwona kama wanasema vitu vinaendelea kupanda. Haya, kama vitu gani unakuja navyo sasa? Kweli kabisa, kuna vitu vizito ambavyo vimeandaliwa hapa na mwenzetu BMJ na ni masala ya up au teknolojia yanayoendana na yanayoendana pia na sikukuu ya leo na nyakati hizi sasa. Basi ni kwamba Waislamu wengi hutafuta kanuni au hufuata kanuni za kidini inapofika suala la chakula, ambapo chakula kinachoruhusiwa chini ya sheria ni kile halal. Na kwa Waislamu katika nchi za magharibi kama hapa sandey kupata mgahawa halali kunaweza kuwa changamoto. Lakini sasa basi, katika teknolojia kuna app au programu ya simu za mkononi ambayo inarahisisha utafutaji wa migahawa kama hiyo hususan wakati huu ambapo Waislamu wanasherekea Idd el Fitri. Basi BMJ Muridhi anatufahamisha zaidi kuhusiana na app hii na hebu tusikie inasaidia vipi kwa sababu ni muhimu kwa kweli, labda sasa hivi uh, kuna mtu ambaye atai-download na itamsaidia kutafuta mgahawa ambao unamfaa. Hebu tusikilize. Mjasiriamali mkazi wa Washington DC Shahid Amanula alikuwa mjini New York kwa wiki moja akizungumza na wamiliki wa migahawa na maduka makubwa yanayomilikiwa na Waislamu. Amanula alifika New York akiwa na lengo la kusajili biashara mia mbili kwa app ya Zabiha, programu ya simu inayotafuta migahawa inayouza chakula cha halal au chakula kilichotayarishwa kulingana na kanuni za lishe za Waislamu alianzisha Zabiha mnamo mwaka 1998 kama tovuti ambayo ilikuwa kwa haraka, anasema Amanula, sasa ndiye afisa mkuu wa operesheni za kampuni hiyo. We launched, we tulipoanza tuligundua kuwa watu walikuwa wakiongeza maduka yaliyo jirani ambayo wanajua na migahawa ilikuwa ikijiongeza. Kwa hivyo sasa tumekuwa mwaka so elfu mbili ishirini na tatu Zabiha ilinunuliwa na Arman Hwaja, mwenye umri wa miaka ishirini na moja na ambaye familia yake ilikuwa imetumia tovuti hiyo kwa muda mrefu. Nakumbuka mara ya kwanza nilitumia Zabiha, inawezekana nilikuwa na miaka mitano au sita. Babu na nyanya yangu walikuja kutoka Bangladesh, na wao ndio waliokuja na Zabiha kwenye simu zao. Mwaka huo huo armani pia alinunua programu iitwayo Halal Foods kutoka kwa Javed Ali ambaye aligeuza Zabiha kuwa app. Changamoto ya kikosi hiki cha pamoja cha Halal sasa ni kuwapata watu wa kusajili ili kutumia app hii ili iwafae watumiaji zaidi. Mojawapo ya biashara za hali ya juu zinazoorodheshwa kwenye Zabiha ni Bus Boys and Poets. Mfanyabiashara na muhisani Andi Shalal anamiliki mkahawa na, na duka la vitabu mjini Washington. it sends a signal to everybody whether you're... inatumia ujumbe wa kila mtu uwe mlaji wa vyakula vya halali au la. Sisi tunahudumia kila mtu. Watu wanataka kuwa katika maeneo ambayo yanawakaribisha wengine pia. Changamoto moja ya kupanua apu hiyo ni ukosefu wa mfumo mahususi wa utoaji vyeti vya halali nchini Marekani. Badala yake Marekani ni nyumbani kwa mashirika mbalimbali yanayofanya uhakiki huo. Tunapokwenda kwenye mgahawa kuwasajili kwanza, tunawauliza iwapo wako na cheti chochote. Ikiwa wanacho, tunakiorodhesha kwenye ap ya Zabiha. Wamiliki wa Zabiha wanasema hivi karibuni ap hiyo itarahisisha hata zaidi ulaji wa vyakula vya halal kwa kupanua huduma zake ili kuweza kuagiza na kuwasilisha kupitia mitandaoni. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika, Washington. Asante sana mwenzetu BMJ, mambo mazito hayo yanakuja kwa muda wake. Sijui Sande, kuna mengi tu yanaovuma kwenye mitandao ya kijamii na vyombo vya habari lakini mengi. Kwanza tukielekea kuangalia kwa hayo, tuangalie baadhi ya majibu kutokana na swali letu ambalo tuliuliza, je, uh, nini kifanyike ama mapendekezo yako katika kumaliza mgomo wa madaktari nchini Kenya ambao umeendelea sasa kwa wiki tatu na hmm, unaelekea wiki ya nne unaonekana mwafaka. Hakuna mazungumzo yamejaribiwa, lakini imekuwa kuna, hadi, matatizo. Majibu ni mengi tu. Namuona Rebeka Wakwaya anasema kama Mkenya anaonelea kuwa mgomo uendelee hadi pale ambapo kilio chao kitasikilizwa. Rais hawezi sema kuwa hamna pesa, ila anatembea nchi za kigeni kutafutia rais kura. Baraza la mawaziri zaidi ya watu hamsini, viongozi wa serikali wanazuru mataifa ya wa kigeni kila uchao bila kusudi maalum. Basi yeye yeah. Anasema madaktari walipwe. Mm -hmm. Elufara Mwandu anasema waendelee kugoma ili kushinikiza serikali wapate madai yao. E, Fred, Fred Eric anasema rais aingilie kati na aweze kuwasikiliza madaktari. Zablon anasema kutoka kule Beni, kwa mtazamo wangu, serikali ya Kenya ione namna gani itawapa haki yao madaktari. Justin uh, Brasiers anasema anasema nini? Anasema swala lenyewe liangaliwe kwa kina ili litatuliwe. Mzungu feki anasema, je, mgomo wao umeleta adhari zipi? Vifo vitatokea kwa wingi wanapoendelea na mgomo huo ni baadhi tu . Nawashukuru sana kina Franklin, nawashukuru sana Jacob, namwona hapa John Kelvin Kenyasi na Glesen Kalemeko, wote asanteni sana kwa kushiriki katika kujibu na kutoa maoni yenu kwenye barazani. Tunapoelekea kumaliza VOA Express, kuna nini Sande? Bila shaka, kama mambo mengi yanatamba kwenye mitandao hivi sasa, kama unavyokumbuka, michuano ya Champions League inaendelea kule eh, Uropa. Mambo mengi yanazungumza jana baada ya Real Madrid kutoka sare tatu kwa tatu na Manchester City, kitu ambacho washabiki wa Manchester City wamekuwa na furaha kwelikweli eh, kufanikiwa kupata draw katika uwanja wa St Bernabeu kule Madrid, Santiago Bernabeu au Bernabeu pale, kupata draw sio kazi ndogo, mm -hmm. kama mm -hmm. kwa Manchester City washabiki wana furaha kwelikweli. Hali kadhalika timu ya Arsenal, Arsenal nao waliingia viwanjani eh, wakafanya kazi kubwa ya kupambana nyumbani na kutoka sare katika mechi ambayo ilikuwa kali kweli kweli na vijana wa Bayern Munich. Arsenal wametoka sare, lakini inaonekana wana matumaini kwamba wakienda ugenini bado pia wanaweza kufanya vizuri, kwa sababu mechi hii walichezea nyumbani ambako wanapewa nafasi ya ushindi. Lakini kwa jinsi walivyocheza jana na hawa jamaa, kutoka nao sare ni kitu ambacho kwa upande mwingine washabiki wa Arsenal hivi sasa wana furaha kubwa kusema kwamba bado hawana wasiwasi, wanaweza wakasonga mbele. Vilevile vile unamfahamu bondia Tyson Fury kabisa, Tyson Fury naye anazungumza na pambano lake linakuja kupambana na Usiki bingwa wa dunia wa WBC, amemsema tu kwamba bwana Usiki umbo lake dogo sana kuweza kupambana na mabondia wenye maumbo makubwa, kwa sababu yeye mwenyewe Fury umbo lake ni kubwa sana kumzidi Usiki. Kwa hiyo kazi inasubiriwa. Basi hapo kama u ndio muda umekusha Asante sana mwenzangu, sande Shomari. Jina langu Harizon Kamau, tumekuwa na Sande Shomari upande wa wa pili, Aida Isa na msimamizi Meri Mgawe. Kwa heri ya kuonana, na uendelee kufurahia Idd Fitri popote ulipo. Idi mubaraka kila mtu <mimitation>