Ibrahim Garba Mohammed ni mratibu wa mradi wa kilimo na ufugaji katika jimbo la kaskazini mwa Nigeria la Kano. Mradi unajumuisha maeneo ya malisho na makazi ya wa wafugaji wa Fulani, ambayo yamefadhiliwa na Lives, Livelihood Funds, LLF, na benki ya maendeleo ya Kiislamu. Lengo ni kutokomeza ghasia kote Nigeria. Kwa miongo mingi, wakulima na wafugaji wamejihusisha na mzozo Wakulima wanawashutumu wafugaji kwa kuiba mazao yao, wakati wafugaji walijihusisha na mashambulizi ya kulipiza kisasi wakiwalaumu wakulima kwa kunyakua maeneo ya malisho. Kufanya mambo yawe ya mabaya zaidi, kuongezeka kwa hali ya ukavu kaskazini mwa Nigeria, ukame na upanuzi wa ardhi ya kilimo kumepunguza ardhi ya malishi na kuchochea mizozo kwa kiasi fulani nchini Nigeria. Mshauri wa kilimo Bello Aba ya Kasai anasema kwamba kuhakikisha usalama kwa maeneo ya malisho kwa ajili ya wafugaji ni muhimu sana kwa uendelevu wao hasa katika kupambana na tishio la wizi wa ng'ombe. Serikali inatoa vipi usalama kwa makazi ya hawa Fulani wako katika mazingira hatarishi ya kulengwa na wezi wa mifugo? Unaweza kuwalinda vipi? Kama ukiniuliza nikae na nina ng'ombe kumi, nikae sehemu moja, na asubuhi ya pili mtu anakuja na bunduki na kuchukua ng'ombe, nini kinachofuata? Nitakufa. Mradi una azma ya kujibu baadhi ya maswali. Kwa miaka kadhaa, serikali ya Nigeria imekuwa ikitafuta suluhisho la kudumu kwa mzozo wa wakulima na wafugaji. Nigeria ina zaidi ya ng'ombe milioni 21, kwa mujibu wa wizara ya kilimo ya nchi hiyo. Kuwekwa kwa maeneo ya mifugo huko Kano kuna waruhusu wafugaji wa Fulani kama Muhammadu Majo kubaki sehemu moja tu. Sani Danladi ya Kadwari anafanya kazi kwenye chama cha wakulima Nigeria. Anaamini kwamba kuwapatia makazi wafugaji katika sehemu moja kumepunguza maafa na maisha ya watu. Ujenzi wa shule, nyumba kwa ajili ya jamii za Fulani, pamoja na hospitali ya wanyama na vituo vya kukusanya maziwa kumewapatia wafugaji vivutio vya ziada kubaki sehemu moja. Hawataki tena kuzunguka kwenda sehemu za mbali kwa ajili ya malisho. Kwa mujibu wa umoja wa wakulima, ghasia zimepungua huko Kano.