hii ni idhaya kiswahili ya sauti america washington dc ikiwa sasa ni saa tatu za usiku saa za afrika mashariki zifuatazo ni habari za dunia na msomaji wako ni mimi arizan kamao mitaa ya mji mkuu wa guini wa conacr leo ilikuwa mitupu na biashara kufungwa kufuatia mgomo wa kitaifa wa wafanyakazi wakiwemo wachimba madini wakidai nyongeza za mishahara miongoni mwa mambo mengine taifa hilo la afrika magharibi linaloongozwa na kundi la wanajeshi lililofanya mapinduzi a na ambalo limekuwa likizima maandamano ya mara kwa mara dhidi ya serikali limekuwa katika hali ya taharuki kwa muda sasa chama cha wafanyakazi cha gini wiki iliyopita kilitangaza mgomo wa kitaifa bila kusema utakapomalizika ukijumuisha sekta za umma na binafsi miongoni mwa maswala yanayohitishwa ni pamoja na, na kuachiliwa kwa katibu mkuu wa muungano huo Wanahabari wa wanahabari waui ambayo amefungwa jela kushuka kwa bei ya vyakula kuondolewa kwa, mashar, kwa masharti ya intnet pamoja na kutimizwa kwa ahadi za nyongeza na mishahara iliyofikiwa iliyofikiwambkzdi ka mbaya huko gaza katibu mkuu wa umoja mataifa antonio res amehimiza mwito wake wa kusitishwa kwa mapigano kwa misingi ya kibinadamu kwenye eneo hilo la wapalestina re pia ameomba kuachiliwa kwa mateka wote wanaoshikiliwa na wanamgambo wa hamas tangu kufanyika kwa mashambulizi ya oktoba saba ndani ya israeli kutokana na hali iliyopo gaza guteres amesema kwamba amelazimika kutumia kifungu cha tisaa tisa cha umoja wa mataifa kwa mara ya kwanza wakati wa uongozi wake kuweka shinikizo kwa baraza la usalama la umoja huo litumie uwezo wake katika kumaliza umwagekaji damu huko gaza pamoja na kuzuia hali hiyo kuendelea wizara ya afya inayoendeshwa na hamas huko gaza imesema kwamba operesheni za kijeshi za israel zimea, zimeacha zaidi ya watu 97 wakiwa wamekufa huku wengine wakijeruhiwa kifungu cha 99 cha umoja wa mataifa kinampa mamlaka katibu mkuu kuwasilisha mapendekezo yake kwa baraza la usalama iwapo hatahisi kuna hali inayoweza kuhatarisha amani na usalama wa kimataifa kifungu hicho kimetumika mara sita pekee tangu umoja wa mataifa ulipoanzishwa1945 unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika moja kwa moja kutoka hapo wainto dc msemaji wa serikali ya burundi amesema mapema leo kwamba watu wenye silaha kutoka kundi la waasi la red tabara wameua watu ti na kujeruhi wengine kwenye mashambulizi ya usiku kucha magharibi mwa nchi karibu na mpaka wake na jamhuri ya kidemokrasia ya congo red tabara limekuwa likipigana na serikali ya burundi kutoka kwenye vituo vyake ndani ya kongo tangu215 kupitia ujumbe wa x iliyojulikana kama twitter red tabara limesema kwamba limeshambulia vituo viwili vya kijeshi vya burundi jumapili usiku wakati likichukua silaha pamoja na risasi na kwamba wanajeshi 6 waliuawa rais wa burundi evaristndaishimie mwishoni wa dicemba alisema kuwa rwanda ilikuwa ikitoa hifadhi pamoja na mafunzo kwa kundi hilo kufuatia shambulizi lingine ambalo serikali yake ilisema liliua takriban no watu ishirini baadaye burundi ilifunga mpaka wake na rwanda ambayo ilikanusha madai ya ndayshimi ofisi ya waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu leo jumatatu imesema kuwa jeshi la israel limewasilisha waraka mbele ya baraza la mawaziri la vita unaelezea mpango wa kuondoa raia kutoka kwenye maeneo ya mapigano ndani ya ukanda wa gaza pamoja na mikakati ya operesheni katika siku zijazo taarifa hiyoinafuatia hadi ya ntenyahu ya kushinikiza mapigano ya mashambulizi ya ardhini kwenye mji wa kusini mwa gaza wa rafa ambako zaidi ya nusu ya wakazi wa gaza wamechukua hifadhi kutokana na mapigano hata hivyo taarifa hiyo haijaeleza kwa kina kuhusu wapi wapiwapalestina wataweza kwenda mji wa rafa uko kwenye mpaka kati ya ukanda wa gaza na misri maeneo ya kaskazini mwa gaza yakiwa yameharibiwa na vita vya miezi minne misri imesema haitafungua mipaka yake umoja wa mataifa umeelezea wasiwasi wake kuhusu mpango wote wa kuondoa raia ndani ya gaza pamoja na mapigano israel kwa kuanzisha mashambulizi kwenye maeneo yenye watu ambayo tayari wanahitaji misaada ya kibinadamu katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guteres amesema kwamba misaada ya kibinadamu ndani ya gaza inahitajika sana kwa wakati huu hizo zilikuwa habari za dunia jina langu harizon kamau napomkaribisha kennes bwire tayari kukuletea kwa undani undani sehemu ya kwanza tunaangazia hatua ya mahakama ya icc kumfungulia mashtaka kamanda wa kundi la wasi la lra joseph conyi pasipo yeye kuwepo mahakamani sehemu ya pili tutaangazia vita dhidi ya madawa ya kulevya nchini kenya mimi ni kennes bwire nikiwa hapa washington dc marekani wikendi hii rais wa uganda yoeri mseveni alifanya mazungumzo katika kikao cha moja kwa moja na mwendesha mashtaka mkuu wa mahakama ya icc karim kan katika ikulu ndogo ya nakasero jijini kampala mseveni na kan walizungumzia mambo mengi kuhusiana na uhusiano wa uganda na icc lakini kubwa lilikuwa kuhusiana na kamanda wa kundi la wasi la lra joseh conyi ambaye kwa miongo kadhaa serikali ya uganda imekuwa ikimtafuta kwa ushirikiano wa mahakama ya icc pamoja na nchi zenye nguvu duniani ikiwemo marekani makamanda wakuu wa joseph conyi wengine wameaga dunia wengine wamejisalimisha lakini alipo joseph conyi haijulikani baada ya uganda kuanza msako mkubwa dhidi ya konyi mwaka na e208 katika msitu wa gharamba uliopelekea konyi kukimbia uganda na inaaminika kwamba alikimbilia afrika kati lakini kufikia sasa haijulikani ni wapi konyi alipo julai tarehe 29 mwaka 24 baada ya serikali ya uganda kuomba mahakama ya icc kuingilia kati icc ilianza uchunguzi kuhusiana na uhalifu uliotekelezwa na kundi la lra kati ya mwa, mwaka 22 julai mosi na desemba 31 mwaka 205 na, na baadaye mwaka 25 mei tarehe 6 icc ilitoa waraka wa kutaka makamanda wote wa lords resistance army lra joseph conyi akiwemo raskalquia ootodiambo icntt na doini ogwen wajisalimishe wengi wameaga dunia wakiwemo rasaquiootodiambo na icnt au ni watatu wanne owen alikamatwa baada ya kujisalimisha na kupelekwa kwenye mahakama ya icc ambapo alifunguliwa kesi 65 zikiwemo uhalifu dhidi ya binadamu uhalifu wa kivita kuwadhulumu wanawake kingono kuwalazimisha wanawake kuingia katika ndoa na haomakamanda wa kundi hilo miongoni mwa mengine onwen mwaka 221 alihukumiwa miaka 25 gerezani lra na kamanda wake akasalia joseph coni ambaye hajulikani alipo na uganda pamoja na jumua ya kimataifa inamtafuta hadi sasa mahakama ya icc imeamua endelee na kesi hata kama haimwoni conyi ama haijui konyi yuko wapi je hili lina tafsiri gani katika maswala ya usalama na lina madhara yeyote kiusalama katika afrika ya kati na nchi za maziwa makum richard tute ni mtaalamu wa maswala ya usalama akiwa nairobi kenya richard baada ya muda mrefu ya uganda kuhangaika kufukuzana na joseh konyi hatimaye mwaka elfu m2ili na walifanikiwa wakamfukuza kutoka msitu wa gharamba kwa misururu ya makombora mituta bunduki akakimbilia afrika ya kati kwa sasa hivi konyi hajulikani yuko wapi wataalam wa kimataifa wamemtafuta huyu kiongozi wa kundi la lords istan amy joseph coni hawajafanikiwa kumkamata ikatolewa zawadi kwamba konyi akipatikana itatolewa kwa mtu yeyote atakayetoa taarifa kumkamata konyi marekani imejaribu haijampata konyi. makamanda wa maamandawai wengi wame E, amua wenyewe wakajitokeza uchunguzi ukaonyesha kwamba kuna wengine ambao labda walikufa bila kujulikana walipo kuna wale ambao walifika mahakama ya icc kama dominic ongwen wamehukumiwa konyi hajulikana alipo mahakama ya icc sasa inasema itaendelea kumshtaki konyi bila ya yeye kuwepo mahakamani hili lina, vile linaweza kwa namna yoyote kubadilisha hali ya usalama hali ya mambo uganda na afrika mashariki kwa jumla inaweza ikachangia kudorora kwa usalama na pia inaweza kachangia kuimarika kwa usalama katika kanda kwa sababu utakuta kwamba kudorora ni kwamba inenda ikawa kwamba makali makali ya, ya kikundi cha kikundi hicho chaa inaenda ikakuwa kwamba wakaamua kwamba kuthibitisha kwamba bado wako na makali na utakwamba kwamba wanaweza uh, wanaweza kaendelea kushambulia sio kwa sababu wana uwezo lakini ni kwa sababu wanaweza tu kuthibitisha kwamba bado wana ule uwezo uh, ya pili ni kwamba utakuta kwamba mbinu inayotumiwa kwa hivi sasa na jeshi la la uganda sio jis, sio mbinu ya kuweza kumkamata uh, kiongozi kiongozin ni mbinu ambayo imemwezesha kutoroka kutoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine kuna shirika moja ambayo lilikuwa linafuatilia masuala ya vita vya kundi laa mwaka elfu mbili kumi n sita katika mahojiano na sauti america lilisema kwamba lina uhakika kwamba konyi kama yupo ni mzee sana na hawezi kajisaidia kaji namna ambavyo angekuwa anajisaidia wakati huu kijana akianzisha haya mapigano kwamba miaka imeenda miongo kadhaa umri umembana pamoja na magonjwa ya uze kumshtaki na kumhukumu pasipo kuwepo mahakamani kwa namna yoyote ni kumtishia konyi kutishia kundi lake lisirudi ama ni kutoa ujumbe wa kisiasa kwamba kisheria na kisiasa tumejaribu kumaliza nguvu kundi hili lazima itumiwe ile mbinu ambaye itaweza kumshurutisha kum, aidha kujisalimisha ama kukubali kujipereka mwenyewe katika katika mahakama kuu ya umoja za uh, nchi kwamba akajisalimisha kule icc akasema hapana na anajua haya yatalingana na makali yanayotumiwa kwa hivi sasa na sio tu pia makali ni pia mazungumzo ambayo huenda kwamba yakawa kati ya katia, Lord Reficent, ane, na mashirika mengine yoyote iwe ni umoja wa nchi za za kiafrika iwe ni umoja wa nchi za afrika mashariki ama kikundi kile chochote ambacho kinaweza katokea kwamba kikalete mazungumzo kati unajua kwamba vita sio lazima upigane ndio ukashinda kuna mbinu mingi za kushinda vita na kati ya hizo mbinu ni kwamba ukiweza pia kuongea na ukaweza uh, kufanya kile kitu ambacho tunaita kwa lugha ya kizungu vita basi pia hiyo ni ushindi kwa hivyo mikakati mbalimbali yanastahili kuwekwa na hizi mikakati zote zinaweza tu kufaulu ikiwa mikakati yote ambayo inayowekwa uh, inathibitishwa na ujasusi tangu mwaka elfu mbili na tano mwezi mei ambapo mahakama hii ya icc ilipotoa hati kwamba wakamatwe makamanda woto watano elare akiwemo raskal kuya okothohiambo vincentot dominik ongwe na joseph conyioepo mahakamani kuhusiana na haya mashtaka sitin namoja ambayo anahusiana na, na mauaji utekaji nyara kuwatumia watoto kama katika vita kudhulumu wanawake na mengineyo muda mrefu sana kwa nini kuna wale ambao watasema kwamba lili swala liangaziwe kupitia, uh, kuti, kupitia katika mkondo wa kisheria kuna wale ambao watasema lili swala liangaziwe kupitia suluhisho ya kijeshi kuna wale ambao watasema hapana lili swala liangazi, liangaziwe na suluhisho lipatikane kupitia mbinu za kisiasa sasa utakuta hawa ni watu tofauti lakini mimi ningesema kwamba lili swala liangaziwe na suluhisho ipatikane kupitia kisheria kupitia kijeshi na kupitia kisiasa kwa sababu haya yote ambayo yanafanyika katika sehemu hizi uh, za, za za za uganda utakuta kwamba ni masuala ya kiuchumi ni masuala ya ya kisheria ni masuala ya kisiasa sasa utakuta kwamba suluhisho isipopatikana ambayo Uh, ikapeana suluhisho za kisiasa za kiuchumi sehemu zile na za kisheria sehemu zile huenda ikawa labda hizi ndio sababu ambazo zinafanya huyu mzee e, mkongwe kuonya akasema heri ae e, akipigana kuliko kwenda kufa kule mahakama mahakama ya, ya ulimwengu labda yeye pia amepiga mahesabu yake akasema itakuwa ni aibu kubwa sana yeye kufa akiwa kizimbani a akiwa vitani mwaka uliopita tuliona serikali ikitoa picha kadhaa kwamba waliokuwa makamanda wa ili kundi la lra na familia zao walikuwa wakijisalimisha kwa serikali na kwamba serikali ilikuwa inawapokea na kuwasamehe hawakutoa taarifa kwamba hao makamanda walitoa taarifa iwapo konyi mzima ama si mzima kama serikali ya uganda imekuwa ikiwasamehe hawa makamanda na familia zao pasipo kuhusisha kuhusishaicc E, licha ya kwamba kesi ilikuwa chini ya icc mbona serikali ya uganda isitangaze kwamba tumemsamehe konyi kati ya mbinu zozote ambazo uh, zinatumiwa katika vita yoyote ile moja ya, ya, ya mbinu ya, ya ya vita ni kueneza uvumi dhidi um, yule ambaye mnayopigana naye uh, kwa, kwa, kwa lugha ya mtaa watu wengi husema kwamba ni kueneza propaganda kwa hivyo utakuta kwamba haya ni kati ya mbini ya vita ambapo utakuta labda labda on kwa washirika wake pia wanaeneza uvumi ama propaganda dhidi ya jeshi ya, ya, ya nchi ya uganda ay pia jeshi la uganda lazima wakaeneza uvumi na wakaeneza pia propaganda kwa wananchi wao ndo wakajua kwamba hivi vita dhidi ya lra ni vita ambavyo jeshi la ya ulinzi ya uganda ni vita ambavyo itashinda kwa hivyo haya yote mimi ya chukulii kama ni, ni jambo la kweli ama sio kweli mpaka a endapo yathibitishwe kwa sababu haya ni mambo ambayo hutokea wakati wote ambapo pana vita kati ya pande zote mbili ambazo zinazozozana richard tut ni mtaalamu wa maswala ya usalama katika nchi za maziwa makuu asante tut asante sana nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani kutoka sauti sautiamerica vo sehemu ya pili ni baada ya muda mfupi sehemu ya pili ya kwa undani kutoka sauti america voa msako mkubwa unaendelea nchini kenya kuhusiana na matumizi ya dawa za kulevya hasa katika maeneo ya kati mlima kenya pamoja na pwani ya kenya ambapo inaripotiwa kwamba tatizo hilo limekuwa kubwa ya inavyofikiriwa serikali imetangaza kwamba uhalifu huo utakabiliwa namna ambavyo inakabiliana na ugaidi bonifas ndiragu ni mwenyekiti wa mashirika yote ambayo yanapambana na madawa ya kulevya nchini kenya anaungana nasi kwenye laini ya simu akiwa nairobi kenya bonifas viongozi wakuu wa kenya wapo mombasa wanaongozwa na yeah. naibu wa rais pamoja yeah. na mkuu wa polisi jafeth kome jafeth kome amesema kwamba hataondoka mombasa hadi wale ambao wanahusika na kuuza madawa ya kulevya pamoja na pombe haramu wamekamatwa ndani ya siku nne naibu rais anasema hasikii sauti za viongozi wa pwani wakizungumzia kuhusiana na hili tatizo la dawa za kulevya isipokuwa mbunge mmoja muhamed ali tatizo ni kubwa kiasi gani nchini kiasi kwamba viongozi wanajikita mombasa kuzungumzia hili siku chache baada ya kuzungumzwa ndani ya bunge mjadala kuhusiana na pombe haramu hakuna mpangilio dhabiti ambao unaweza strategically cut down on ya watu kwa mihadharati mihadarati uh-huh. inefika kenya hata entainasikia sasa imefika ni uh, kuwepo kwa mda yukukoda, hata majanki ambao mi nasaidia wengi wako in ages of inamaanisha wametumia karibu miaka ishirini wengine wako, 38, ba, kidogo, wako 20 something the majority of the new drug wakokidogo wakosti maoit ofhe i theyanga 4 lakini wale ambao wako rehab, ni wale ambao wameona uh, problem sana ya ndio hao wanajikubalia kuwa na kuona uh, so the, i think the ku ikivlo ya kutili na hii maneno na pia problem sana sana serikali yetu uh, wale wanaoongoza katika uh, m- mambo haya sana sana ni watu ambao hawaelewi uh, vizuri dawa bado zinaingia katika zina e, e, katika masoko tuseme hivyo zinawafikia vijana zinawafikia hawa watu ambao wanazitumia serikali unasema na nakada inaangazia namna ya kuzuia haya madawa madawa haya anatoka wapi kwanza yeah. serikali haijui so, na madawa ya kulevya eh, hero sana sana ndio navali imeshikaa sana kwa pande yaot uh, ya inakuja kwanjia kupitia kwa s uh, na aa watu ambao wana wanaogani zile hizo dawa zinakuja always always steps ahead. Always steps ahead ahead of the wale wanajaribu kuzuia sasa naa Uh, sija kueleza hivibr lakini kitambo sana na nadhani unajua bure na kuna wakati mmoja ambao polisi alikua amekuja kunishika na ilikuwa kwa meza hapo lakini hakujua hang- ha- ha- ha- hakujua anatafuta anatafuta unga na ukisha shika, ukisha shika moto kidogo tu ishike tu a little light of fire inageuka inakuwa kama chocolate sasa unaona polisi anatafuta unga ile kitu iko hapo inakaa kama uh, rch hata haoni na maanisha hivi ni vile ambavyo hizo e, dawa za kulevya zinaingia e, zina ni eizokasababuzitengeleza hapa kenya e, polisi ambao na watu ambao wanashughulika na kuleta hizo vitu wamefaidika wa sana na wako na mali myingi sana na corruption kenya iko mingi sasa hapo eh, ku, kuweza ni muda kuu, jakuwa, people, kwa muda ja tu itakuwa kelele imepigwa watu wame- wame watu wamepunguza wale wais wameshikwa people wamekuwa sacrificed alafu hiyo stori itaisha hani tuonekane tumefanya jambo in the next heext days tutashika wa watu wangapi wangapi wana lakini wenyewe wenye kununua na kuleta hizo madawa za kulevya matajiri wakubwa sana mimi nimekuwa nikiangazia sana bule tufuatilie hii mambo ya rehabilitation fund kwa sababu ya narcotics narcotics drugs act iko na mkakati ya kwamba watu ambao wanafanya biashara ya madawa ya kulevya si mambo usiokuwashika tu yake ama kujua liatina nane ni kuchukua mali yao mali ambayo wameiba mali ambayo walitumia kwa katika hali ya kuuza madawa za kulevya kuyachukuaay bonf- bonf- bonf- um, wiki iliyopita wabunge walijadili nilifuatilia huo mjadala yeah. wakajadili zaidi wakasema tatizo la madawa ya kulevya hasa walikuwa wanaangazia sana mlima kenya na wengine wakasema hapana hiyo ni tatizo la sehemu moja si sehemu nzima leo tunasikia pwani lakini si mara ya marayakanzambapo bunge limejadili hili mbili, mbili, mwezi machi wakati kama huu tunakaribia tena bunge liliketi likajadili hili swala la kukabiliana na madawa ya kulevya pamoja na haya madawa mengine yakiwemo changaana pombe za haramuharamu haramu za hapana pale vifo vimetokezea kama ni kukamata mali za watu wanaohusika wangekuwa wamekamatwa wangekuwa wanajulikana hata kuna e, meli liai e, lipuliwa ndani ya bahari hindi wakati wa utawala wa uhuru kenyatta hadu waleo wakenya hawajajua ile meli ilikuwa ya nani sasa tutakamata e, mali zao na hatujui ni akina nani ama tunawajua tumewanyamazia tumewaficha hata kunaruma ya kwamba hata madaa yalikua ashatolewa huko tuyachukulie tuyachukulie kama uvumi uvumiulivosema kama tuyachukulie kama uvumi lakini meli iliangushwa lilipuliwa sasa ni akina nani hatuwajui lile lihili litafanikiwaje unalosema kwamba akikamatwa mtuadawa zakulevyam imeenda imeenda chini kama wameshika watu wa kusl bei ya mm-hmm. mihadharati ina kuaga bei hali sana ukitaka kujuakitaka kujua kwa sababu zimekua kidogo dmand iko pale, pale pale wale watu wa wale wa, wa wanaotaka ni wale wale sasa bei ya ya, ya mihadharati inaongezeka ambapo wanafanya supply suppression na wakifanya wa hivyo ina-, ina inaongezea mutisha sana kwa sababu ya marin zarfi ya wale ambao wanataka kusupply tena kweli kabisa hiyo supply suppression is war that has been fought even in the iyoaahe na mnaweza utiza hata watu uh, wa, wa hiyo supply wameshi so sasa strategy ni hii ya mama mama mama mamao yeah? chukuaao vijana walete kwahb rehabilitation, rehabilitation mingi chukua mtu woote ambaye anaanza kutumia hata kabla washikanishe wawekwe bone kama bei ya dawa aita shuka ama itakuwa ita itakuwa ita, twatakuwa anauzia nani na tumechukua vijana wote ambao wanatumia tukifanya msako wa kuchukua vijana wote ambao wana, wanatumia na waweke katika hali saf kue naka uwe na dot na kuna uh, watu wanafanya program hiyo ndio itapunguza kabisa ama utajua sasa ni ya nani wana l kwa saabu hata na faida itakuwa na faida kwa sasa hiyo ni, ni, naisa kwa wazungu wanasemawanacheza mchezo tu sasa wale ambao ni matajiri wachaambiwa wajiondoe kwa sasa hata wengine wao labda hawako yeah? there there is is a lot of a lot of very rich people at the coast ambao pesa yao inatokana na, ma, na mambo kenya ni kidogo mingi nil wanafanya export wanaokamata katika msako huu ni wale wanaofanya biashara ya hapa chini ambayo na dl na wenye kununua wenye kununua sana sana ni watu ambao uh, wamekuwa wakitumia madara kulevia kwa muda birefu so ule l ambaye anadeal na na, na client anayeuza soko lake ni kama elfu eh, kumi hivi au watu wa bei rahisi wale, watu wale wa bottom ends, au ndio wanashikwa wenye kuuzia hao wenyeunajua kuna h karibu mara mara tatu ama nne mwenye kuleta mwenye homsila alafu na mwenye kuuza wanye kushikwa ni hawa hawa wadogo hawa wadogo kabisa hao ndo watashikwa wawekwe ndani bado hao pia wachote alafu meshoe watatoka eh? eh, mambo isha poa moto problem ya kenya ni hapo eh? justice wana ule anaye anaye pesa pesa na na, epesa na mali, hata na pia atapata atapata atapata watu msikiza yake so that is the problem ndiyo problem kubwa sana nchi yetu bire. asante ul anayenaynmatt aabonifas ndiragu ni kiongozi wa taasisi zote ambazo zinasimamia kuwasaidia watu wenye urahibu wa madawa ya kulevya nchini kenya akizungumza na sauti amerika kutoka nairobi kenya kuhusiana na tatizo kubwa la matumizi ya madawa ya kulevya na pombe haramu ambapo rais wa nchi hiyo naibu wa rais pamoja na viongozi wa usalama wanaendelea na harakati na msako kukabiliana na wanaohusika na uzaji pamoja na matumizi za dawa ya kulevya akiripotiwa kwamba limekuwa janga la kitaifa nakamilisha kwa undani kwa leo mimi naitwa kennes bwire mwelekezi amekuwa iona wamai hadi kesho panapo majaliwo asante kusikiliza sauti ya america von