fatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza kutoka washington dc msomaji ni mimi idi ligongo maafisa wa magereza wa rusia wamesema kiongozi wa upinzani alesey navalin mpinzani mkubwa wa rais wa rusia vladimir putin amefariki dunia taarifa rasmi aijathibitishwa kutoka kwa vyombo vya kujitegemea vyombo vya habari vya rusia vilinukuu maafisa wa huduma za magereza ya shirikisho wakisema wafanyakazi wa afya waliitwa lakini hawakuweza kumfanya kiongozi huyo asipoteze maisha akiwa na umri wa miaka47 maafisa wanasema uchunguzi umeanzishwa ili kubaini chanzo cha kifo chake navalin alikuwa akitumikia kifungo cha miaka 19 kwa tuhuma za itikadi kali alihamishwa kutoka gereza lake la zamani katika eneo la vladimir katikati mwa russia hadi katika eneo la cap katika mji wa yomalo nenet takribani kilometa 19 kaskazini mashariki mwa moscow wanasiasa wa ngazi ya juu maafisa wa kijeshi na wanadiplomasia kutoka kote ulimwenguni wamekusanyika mjini munic ujerumani leo hii kwa mkutano wa usalama unaotawaliwa na vita vya israel na ukraine pamoja na hofu juu ya ahadi Amerikani ya marekani ya kutetea washirika wake kansela wa ujerumani olaf uskols makamu wa rais wa marekani kamala haris na rais wa ukraine volodomir zelenski ni miongoni mwa viongozi na maafisa wanaohudhuria mkutano wa usalama wa munic ambao ni mkutano wa kila mwaka wa kimataifa ukilenga ulinzi na diplomasia rais wa israel isak herzog na waziri mkuu wa palestina muhammad stai pia wanatarajiwa kuhudhuria mkutano ulioanza leo na kwenda mpaka jumaapili katika hoteli mmoja ya mji wa kusini mwa ujerumani mkutano huo unafanyika huku vita vya gaza vikiingia mwezi watano, wa tano ambapo wapalestina 2 na waisrael 43 wameuawa waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu ameandika kwenye mtandao wa kijamii hileo kwamba kutambuliwa kwa taifa la palestina kutatoa faida kubwa kwa ugaidi ambao haujawahi kutokea ametoa maoni yake baada ya kuzungumza na rais wa marekani joe biden na baraza la mawaziri la israel pamoja na ripoti ya gazeti la washington post kwamba marekani na washirika wake wa kiarabu wanapanga kuendeleza azimio la mataifa mawili kwa mzozo unaoendelea wa mashariki ya kati netanyahu ameandika katika mtandao wa x zamani twitter kwamba israel inakataa moja kwa moja maagizo ya kimataifa kuhusu mipango ya kudumu na wapalestina ameandika kwamba mipango yeyote na wapalestina itafikiwa tu kupitia mazungumzo ya moja kwa moja kati ya pande zote bila ya masharti unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza kutoka washington dc uzinduzi wa china wa kituo kipya cha utafiti wa kisayansi katika eneo la tatc wiki iliyopita kumeibua mjadala kuhusu madhumuni na athari za upanuzi wa haraka wa uwepo wa china kwenye bara hilo kikiwa kwenye kisiwa kisichoelezeka karibu na bahari ya Rose, kituo cha Kinling, ni kituo cha tano cha kisayansi cha china na kituo cha tatu cha utafiti katika bara hilo ambapo kinaweza kufanya kazi mwaka mzima kituo hicho kina ukubwa wa mita za mraba 5244 na kinaweza kukaliwa na hadi watu 80 wakati wa miezi ya kiangazi kwa mujibu wa shirika la habari la serikali ya china cgtn kituo cha q kipo karibu na kituo cha macmurdo cha marekani na kusini mwa australia na ripoti ya kituo cha mafunzo ya kimkakati na kimataifa iliyochapishwa aprili mwaka jana ilisema kinaweza kuruhusu china kukusanya taarifa za kijasusi kutoka kwa washirika wa marekani australia na new newzeland mwisho wa habari za dunia kutoka washington sasa jiunge naye abdu shakur abud katika kipindi cha jukwaa la waandishi wa habari nammjambo wapenda waskilizaji assalamu alaikum popote pale ulipo asanteni kuungana nasi katika meza ya waandishi sauti ya amerika kutoka hapa washington dc ambapo leo bila shaka ijumaa katikati ya mwezi februari najua watu tayari wanajitayarisha kwenda kulala huko afrika mashariki sisi hapa tukiwa bado mchana na leo tunaangalia habari zinazotanda katika vyombo vya habari huko afrika mashariki bila shaka habari kubwa ambayo najua bado haijafika kwenye vyombo vya habari huko ni kifo cha mwanasiasa mpinzani mkuu wa russia aleksy navalny amefariki katika jela huko rassia sidhani kutakuwa na muda wa kuzungumza zaidi lakini ilibidi tutaje kwamba hiyo ndo habari ambayo imetikisa dunia kwa hivi sasa viongozi mbalimbali wa dunia wakizungumza na kutoa maoni rais risbn hivi punde amemlaumu putin na kusema yeye anahusika na mauaji ya navalni sasa tukija katika meza ya waandishi huko afrika kusini sabc shirika la matangazo tuko pamoja na nixon katembo pamoja na bahari fm huko nairobi tuko na faiz musa na zubeir ali katika eneo la tanganyika huko jamhuri ya kidemokrasia ya kongo rtgt karibuni katika meza ya waandishiu uh, nam katika eneo letu bila shaka kuna masuala makuu muhimu yamejitokeza lakini sidhani kama kuna swala kubwa kama lile la mapigano yanayoendelea huko jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mashariki ya kongo kati ya m23 na wanajeshi wa serikali na wiki hii yote tumeshuhudia maandamano yakifanyika katika sehemu mbalimbali za nchi na hata ileo kulikuwa na maandamano ya wanawake wakitaka vita visitishwe zuber ali vyombo vya habari vina vinaripoti vipi juu ya mapigano hayo ndiyo mapigano hayo ni mapigano ambayo kwa kweli inatisha sana sababu tumesikia maeneo ya sake kule hali siyo nzuri licha ya uh, jeshi la la srdc bado linaendelea kushika lakini milima iliokuwoa na wahasi ambao wanaendelea kutuma bomu zao ambazo hivi karibuni eh, zilikuwa maskari wa afrika kusini na hivi karibuni tena wametangaza kwamba wana uwezo wa kulenga sasa wanajeshi wa tanzania ambao wanaonekana labda wao ndo wana nguvu wanataka kuja uh, kuingilia vita hivi ambavyo labda wanafikiria labda kwao wao haviwausu hili ni jambo ambalo linaendelea kutikisa vyombo vya habari hapa jamhuri ya kidemokrasia ya a kongo ukizingatia wanawake ndani awikiii pia wameamua kuandamana kwenda kwenye eh, mabalozi mbalimbali mbali na kuonesha hisia zao za kusema kwamba baadhi ya taifa za magaribi zinahusika na vita ambavyo vinaendelea mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwa kuunga mkono rwanda ambao wameonekana wao ndo wako kifua mbele kuleta hapa lakini ukiangalia kiundani vuruguzi hapa na zana ambazo wanazo eh, wanajeshi hao ambao ni wahasi wa m au m ni zana ambazo ni za kisasa, kitu ambacho serikali ya jamhuri ya ya kidemokrasia kongo, na raia wake wanaendelea kum- hizo silaha wanazitoa wapi hata kama ni rwanda rwanda atakuwa na uwezo wa kutoa silaha kama hizo hapo na kwa watu ambao ni wa kawaida raia wa kawaida wanajaribu kuangalia nchi ya rwanda vile ilivyo na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo vile ilivyo ukiangalia sasa zana ambazo wanazo ni zana ambazo ni za kisasa hivyo wanahisi kwamba magharibi inahusika katika mzozou hapa asante sana umezungumzia suala hilo la wanajeshi wawili wa sade au afrika kusini kuwawa na wasiwasi kwamba vita vinazidi kuendelea nixon huko saa afrika kusini uh, magazeti amechukuliaje ripoti hiyo na serikali imesemaje naam ni kweli magazeti hapa nchini afrika kusini yameweza kutoa taarifa taarifa ambazo ilitolewa jana Uh, baada ya thibitisho kutoka kwa ofisi ya rais kwamba ni kweli na, na pia uh, jeshi la afrika kusini kupitia msemaji wake kwamba ni kweli wanajeshi wawili wa, wa, wa kikosi cha chaadk kutoka nchini afrika kusini uh, wakiwemo wanzao watatu wawili wa, wa, wa walifariki na watatu wakajaruhiwa sasa uh, tunaambiwa kwamba majeruhi hayo yalitokana na mzingo ambaye alirusha na waasi wa eh, mu ishirini na tatu sasa eh, magazeti hapa yameelezea ya hilo na kuna hisia mseto upande wa upinzani unasema kwamba ndi wanajeshi hao wangerejea eh, nchini eh, afrika kusini eh, na na wengine wanasema kwamba ni kweli kna eh, kusaidia jamhuri eh, ya kidemokrasia ya kongo ni jambo ambalo ni sahihi lakini jeshi eh, la afrika kusini kwa sasa wanasema wenyewe kwa mfano julius uim anasema kwamba halina uwezo alijapitia vigezo ambavyo vimekuwa vitahetajika kupeleka huko mashariki macongo kwa, kwa, kwa hivyo ni ni, ni muhimu wa rejeshi nyumbani lakini serikali uh, yenyewe imesema kwamba Uh, ni kweli wanajeshi wamepelekwa chini ya jumuia ya maendeleo a kusini mwa afrika sadek e, kupitia kile kipengele chake cha kumi na tatu uh, kwamba kwa, kwa uh, nji moja au mwanachama moja Sade, wa sadek akiwa na matatizo aki usalama basi mataifa e, wanachama wana wajibu wa kuingilia kati na kwa mandiki hii E, ni kwamba wanajeshi hao wa afrika kusini wamepelekwa kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo nikumbushe kwamba wanajumuishwa na wenzao kutoka tanzania wengine kutoka nchini malawi na wengine kutoka huko botswana na wenzao wengine kutoka indi ya namiji hii ni tatizo kubwa sana masuala hayo yote yamejitokeza faiz huko kenya vyombo vya habari vina ripoti vipi maanake tutakumbuka mara ya mwisho uhuru kinyatta rais wa zamani amepewa jukumu la kuwa mpatanishi je pametokea chochote huko kuzungumzia swala hili kuongezeka kwa mapigano haya na niomijanatu kwamba liliweza kujitokeza tena na leo ndo so. limekuwa uh, sana katika o za habari kaa calo la kongo railaubinga akojama likotangazi aznake kwamba anataka kusimamia kuwa kilikuaa ekitu cha umezi asika alijitumiza sula hizi ataaadi ya mzozi wa congo na kusema kwamba na miongona anayataka anawataka kuaizimlego wake kumaliza mzezo naengelea afrika akikaja saa kongo na nsasa kilichopo ambacho nakijadili zaidi tari kwamba e kala takuwarais ataijia e ataweza kumaliza mzezi huu ambayomeoko mda mrefu kwamba mbino mbalimbali zinaweza kutumika afrika na kimataifa kuweza kutakiwa mjezi huu mpaka menzakane a karibu sana ataji a rais mstaafukenyatta aaamjumbo mkubwa sana katika kutafuta cilui katika mzezi huu lakini hadi zaza kusima kwamba bado mafanikio sasa changamoto kinacozugumza kwamba y ye atawezekana mbinu yakumaliza vitu hivi iyapo wengi wamekua maona kasema matarajio yapo kwa sababu namna anavyokulia masala yakiafrika raila anavyozungumza amekua makini pio katika kuchagua maneno katika mjizi yote maenjele ya barani afrika kwa hivo pengine lao yakuingia okay asanta asante sana kusema hivyo sasa turudi kwako katembo nixon ni kwamba afrika kusini vile vile inachukua jukumu muhimu tumesikia kwamba wameitisha mkutano kando ya mkutano wa umoja a afrika viongozi utakaanza hapo kesho je watu wanasema vyombo vya habari vinasemaji juuya swala hilosikuweza kupata sali lako siu si, unaweza ukarejea mwenyekiti kidogoamahann kwa. uh, uh, tunasikia kwamba afrika kusini imeitisha mkutano wa kando ya mkutano wa umoja afrika unaoanza kesho uh, afrika ya kusini umeitisha mkutano kuzungumzia vita vya drc je unaweza kutueleza zaidi kama kuna habari zaidi mkutano huo unalenga kitu gani na ni watu gani watahusika naam kwa ua... wa wizara ya mambo ya nje za nje hapa nchini afrika kusini kupitia waziri wa um, maswala kigeni daktari na ledi pando ni kwamba eh, eh, swala hili nzima ni lazima livaliwe njuga na umoja wa afrika na kuhakikisha kwamba juhudi za kidiplomasia na za kijeshi ambazo zinafanywa kwa ajili ya kurejesha amani kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ni uamuzi wa pamoja wa, wa bara la afrika kupitia ya ama umoja wa afrika ndio maana wameweza kuitisha mkutano huu kwa ajili ya kuhakikisha kwamba uh, afrika nzima ina inachukulia maanani swala la usalama mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na nini ni, ni swala ambalo afrika kusini imekuwa ikijikita iki, iki, iki sana katika kuhakikisha kwamba kuna usalama uh, kule mashariki mwa congo na nafasi yake kumbuka kwamba ili- ilikuwa mwenyekiti wa baadhi ya ma, mazungumzo kadhaa kati ya waasi wakati ule mwaka elfu moja uh, tangu mwaka elfu uh, moja mia tisa tisini na sita Uh, pale rais wa zamani uh, hayati nelson mandela alipowakutanisha uh, uh... Uh, um, um, um, hayati mobutu na hayati laren kabila kwenye manuari ya afrika kusini kule utenika nje kidogo ya mji wa lwanda kwenye bandari ya fukweni huko katika uh, ziwa la atlantic sasa akaja uh, uh, uh, baadaye uh, raisi tabombeki akawkutanisha waasi katika mkutano wa pretoria wa, wa kwanza na mkutano wa pili na uh, um, pia kukawa mazungumzo ya saniti hapa nchini afrika kusini ambayo yalipelekea uh, swala la, la katiba uh, ya uh, kuundwa nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na kupata uchaguzi wa kwanza si kwa sasa si jambo geni kwa waafrika kusini kuhakikisha kwamba uh, m- m- kongo inapata usalama jumuia ya uh, maziwa makuu tuseme ukanda mzima wa maziwa makuu unapata usalama lakini tunaona kwamba kama ilivyoka kawaida eh, rwanda na na upande mwingine uganda zimekuwa ni kikwazo kwa hali ya usalama katika eneo lile la maziwa makuu eh, wakati ambapo kubali, ama, haya mataifa mawili yanakubali kutumiwa na mataifa ya magharibi kuunbisha usalama kwamba eh, majeshi yao kule rwanda yamefunzwa na marekani na waingereza pamoja na israeli eh, na pia wanaendelea kupata msaada kutoka mataifa haya haya eh, ni, ni, ni ni jambo la sikitisho kidogo kwa sababu naelezea kwenye sauti ya amerika ambayo <laughs> ni ni ni chombo muhimu cha serikali ya marekani kuweza kuzungumzia maswala haya sasa ni lazima Uh, tuweze kuzungumzia masuala haya kwa kina na historia yake tusiangalie m tusiangaliem na ukosefu wa usalama mashariki mwa congo kama ni jambo ambalo limetokea jana kuna historia nyuma yake na kuna jitihada ambazo zimekuwa zikifanya na afrika kusini kuitisha mkutano huu kwenye umoja wa afrika tuseme tu ni mwendelezo wa jitihada uh, uh, ambazo afrika kusini imekuwa akizifanya tangu uh, kulipuka kwa machafuko kule mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia congo mwaka mm-hmm. uh, elfumameja mia tisa na tisirini na sita baada ya mawaji ya kimbari kule rwanda asante uh, na hapa sasa faiz uh, itakuwa ni urudi kwako tena kutokana na mkutano huu wa umoja a afrika najua rais uh, william ruto ana mipango ya kuja marekani lakini uh, vile vile amekwenda huko adisababa manaake kuna mkutano mbali na hapo kuna mkutano juu ya somalia na kenya pia nimeona kwamba wameanza uhusiano mzuri na somalia kenya ew inaanza safari kurudi mogadishu unaweza kutupa sura za habari ya somalia na pembe mwa afrika katika wiki hii napuna uh, livyoweza kusema na, ndiohizo kwamba sasa kenya inaonekana kurudisha ueshani wake baada ya wakati wakati kuziliawktwakati hule wjango la koronaalikotokea wakasamsha hizi za aaziezi kwenda na ili liafiri sana zao na miraa ambayo makuzaka wingi sana katika eneo ya kenya na hivo kwanza iliafiri pakubwa sana uchumi wa taifahili la kenya kwa hivyo kufliw kwa mipaka hii na kufunguliwa kwa ojiaakurehusia ni kwamba ni rasmi inaweza kupitirishwa katika taifahili la somalia ambapo kanza mretukenya imekuwa ikishirikiana nao katika mambo mengi utafahamu kwamba wote uh, okay, wananiwahiriwa kubwa sana wakundi la kigaidi la alshabab kenya waiuomalswansiukenytuonakena kuingiliwa zaidi e, na lake sa, uh, ni kwa kule mziashi asomalia kulkuisaidia somalia ktikakupambana uh, na kundi hilo kwahivo bila shaka uano na mzuri na bilashaka raisimi wa somalia ku- somalia aklazakaposomaliao japo changamoto kubwa bado bado na somalia sana japo kidiplomasia ya cangamtobaibanka keanasomaliambalaoidipaa Uh, washukiwa zaidi washababu kasmalia wameingia sana maeneo ya mpaka wa kenya na kufanya garijii mkubwajapo uh, usalama niezakumarisha sana kanba kenya kwa abaka sasaawezi kufika mijini mfanoigmjinikuu kama nairobi iingia kule warigimani wapige wasa na kama vile magari ya polisi wanafanya ria amara kwa mara ukanyaga vigona kucheachini nakua kwa hivyo bado badorahisluwana safari nei cha afrika hiisaaca afrikaa anaenda marekani ni kwa kwa sababu marekani ooawapo idii a uii kamba kwa miaka mingi na jirani ya ya kwa kama sana za kenya kiakeadikund aiani aloankkliw kma ano waigiiik kenye anga inakuwa iondkaenyenakua mipate cungu ama ineekawa namna gani kwa hivo nivii inazotarajia katika mutani hii muhumu ambao rais wakifanya kamapapkakofanya mengineu na mwenzaki ule wa asante sana faiz bila shaka zuberi huko drc mbali na maandamano mbali na mapigano kuna mvutano wa kisiasa juu ya nani atakuwa waziri mkuu na vipi hali inaendelea unaweza kutupatia taswira ya kisiasa hivi sasa vyombo vya habari vinasemaje juu ya mpango huo ukizingatia uh, okay. hiyo ni sehemu kubwa sehemu ambayo kila mtu sasa hivi anatamani afike uh, kwa hiyo katika chama tu tunazkasema muungano wa vyama uh, ambavyo vinamuunga mkono raisi felik chisekedi kwenyewe kuna kuwa na ile minongono kila chama kinatakiwa kinataka kuvutia kwake kwamba kipate nafasi kama hiyo hapo ukizingatia hivi karibuni aliyokuwa waziri mkuu ndo hivo ameachia ngazi kusema kwamba aachie uh, serikali Vukua, sasa na snahili hapa ni jambo linaendelea kutanda kwenye vyombo vya habari nani atachukuliwa nani atachukuliwa ukizingatia upande wake amer na anasema kwamba alifanya jitihada kubwa sana vile vile upande mwingine unasema na sisi tumefanya jitihada kubwa jean pierre bemba na hivyo hivo sasa hivi ni vitu ambavyo kiundani kabisa vinaleta mtanganyiko mkubwa sana na kila mtu anatamani kusema kwamba na mimi nifike pale hiyo ni sehemu kubwa sana na sehemu nyeti ambayo kila mtu anatamani afike pale lakini sisi e, kama waandishi tuna- tunajizuia kusema kwamba tusubirie e, tuone nani atakayechukua nafasi ile pale nixon upande wako huko siasa za afrika kusini nafikiri kuna siasa za afrika kusini lakini kabla ya hapo tulizungumzia swala la umoja wa afrika Hebutu kidogo manake muda unakwenda mbio uh, maada hasa mwaka huu wanazungumzia swala la elimu elimu inayostahiki barani afrika lakini umegubikwa vile vile mkutano huu na mizozo mapinduzi ya afrika magharibi mapinduzi ma, matatizo ya senegal je huku afrika kusini wana ripoti vipi jua hali hii yote na mkutano huu nam kwa kweli ukiangalia kwa, kwa, kwa, kwa mtazamo wa kisiasa na kiwandishi Uh, ripoti mtazamo uh, hali hii haizungumziwi sana katika magazeti ama vyombo vya afrika kusini haswa mkutano huu wa umoja wa afrika kwa maana kuwa joto uh, la kisiasa hapa nchini afrika kusini kuelekea uchaguzi limeanza kupamba moto na uh, baadhi ya uh, um, vyombo ama tuseme vyama vya kisiasa vinazindua kampeni yao na kuzindua ilani za ɓuजी na भी basi ukiangalia kwa mtazamo wakiwaandishi eh, baadhi ya magazeti na vyombo vya habari vimejielekeza eh, katika ah, ah, ah, tuseme nguvu zake zote katika ah, kufu, kutoa habari hizi kwa wananchi ila eh, swala la drc limekuwa ni swala nyeti sana kwa afrika kusini eh, baada ya rais kutangaza kwamba ameamuru vikosi vya eh, afrika kusini kuelekea huko drc na siku mbili baadaye uh, kukatokea uh, semeti siku moja au siku mbili baadaye kukatokea habari kwamba uh, kuna wanajeshi wawili ambao wameuliwa na hili likasababisha basi eh, eh, cheche eh, za za za kisiasa na, na na habari nyingi kutoka kwenye kuelekezwa haswa kuhusiana na uh, swala la usalama mashariki mwa congo na mapema hii leo nimefuatilia baadhi ya ba- vyombo ba- vya habari hapa nchini vikiwamo redio na vyombo vya televisheni kweli vinajikita sana kuhusu masuala ya kisiasa huyo ya ndani na pamoja na usalama kule drc eh, na haswau swala la, la wanajeshi hawa kuwepo kule wengine eh, kutoa maoni tofauti sasa eh, ukiniuliza kuhusu umoja wa afrika nadhani eh, kwa maana kuwa kulikuwa na na, na na mkutano na waandishi habari aliofanya waziri wa masuala ya kigeni hapa njini eh, limegusiwa tu lakini si kwa kwa undani sana kwa hivyo kwa haraka basi kwa upande wa m habari za uchaguzi inaonekana kuna ripoti nyingi zinazosema kwamba anc iko katika hali nzito je mnaona hiyo katika uchunguzi wa maoni huko manake da nayo chama cha democratic alliance kinaanza kupata nguvu ndio ni kweli chama cha de kinaanza kupata nguvu lakini sio sana uh, kwa maana kuwa uh, uh, uh, hali yake ya uungwaji mkono imeingiliwa na vyama vingine vya kisiasa ambavyo vinaendelea kuibuka hata pia kikizoofika na pia chama cha chanc nacho kikizofika uh, inaonekana kuwa hakitakuwa na wingi wa wabunge ifikapo uchaguzi ujao Uh, kwa maana ya kuwa na zaidi ya asilimia hamsini ya, uh, ya, ya kudhibiti bunge sasa hilo ni ndilo jambo ambazyo vyama vya kisiasa vimejikita nikumbusha ni kwamba uh, kuna vyama vingine kadhaa ambavyo vimeibuka uh, kutokana na hali ya kiuchumi pamoja na hali ya maisha ya ujumla wa afrika kusini lakini uh, mojawapo ambalo wanalikubalia kama raia wa afrika kusini ni kuhakikisha kwamba wanalinda masilahi ya nchi hii E, na hata iwo sere za nje za nje wanahisi kwamba ni lazima sababu ukiangalia kwamba wanavozungumzia swala kwa mfano la uh, kesi ya afrika kusini kuelekea huko uh, mahakama ya ic dhidi ya israel wanaunga mkono sana na Uh, ukija kuuliza masuala ya ya ya jeshi kuelekea huko drc walio wengi wanaunga mkono sana na upinzani pia unapinga asasa so, so, so, so. haya ndio masuala ambayo yatakuja na yataibusha uh, uh, mijadala mbalimbali wakati ambapo taifa linaelekea uchaguzi na, na uh, wanasiasa wataendelea bila shaka kujinadi kuhakikisha kwamba wanatoa sera zao uh, ambazo zinavutia raia kuwapigia kura muda hatuna tena amebaki dakika moja ningetaka kumuuliza zuberi au faiz lakini naona muda umemalizika zuberi labda kuna habari gani ambayo nafikiri ilikuwa muhimu ambayo hatukutaja au zimetajwa katika vyombo vya habari kwa kumaliza na muda basi tuseme kumalizaiauatamda asante sana basi mimi hapa studio katika meza ya waandishi ni abdu shakur abud leo katika matangazo tulikuwa pamoja na faiz musa wa bahari fm nixon katembo sabc na huyo alikuwa zubeir ali rtgt asanteni kushiriki na mpendo msikilizaji msikose kuendelea kusikiliza matangazo ya idha ya kiswahili kwenye mitandao hadi hapo kwa aherini