visasa ni saa tatu kamili saa za afrika ya mashariki saa b ya afrika ya kati hapa washington saa 7 za mchana zifuatazo ni habari za dunia msomaji wako sandei shomari bunge la ethiopia ileo alhamisi liliidhinisha uteuzi wa mkuu wa idara ya ujasusi temesgen tirune kama naibu waziri mkuu akichukua nafasi ya demeke mckenon ambaye alihudumu katika jukumu hilo kwa miaka 1m vyombo vya habari vya serikali vimeripoti aidha bunge lilikubali uteuzi wa tae ase aseselasi balozi wa zamani katika umoja w mataifa kuwa waziri wa mambo ya nje demeke pia alihudumu kama waziri wa mambo ya nje tangu mwaka 220 temesgen ambaye ameratibu majibu ya serikali kwenye mzozo uliozuka mwaka jana katika eneo la mahara alichaguliwa mwishoni mwa januari kumrithi demeke kama makamu wa raisi wa chama tawala prosperity party makamu wa rais wa chama kwa kawaida nchini humo huchukua jukumu la naibu waziri mkuu demeke amekuwa usw wa mwendelezo wakati wa msukusuku katika siasa za ethiopia aliteuliwa kuwa naibu waziri mkuu baada ya kifo cha waziri mkuu wa muda mrefu meles zenawi mnamo mwaka 21b na aliendelea kubaki wakati wa kupangwa upya kwa safu ya uongozi kwenye chama tawala baada ya waziri mkuu abi ahmed kuingia madarakani mwaka waziri wa mambo ya nji wa marekani antony blinken alizungumzia juhudi za kuwaachilia mateka wanaoshikiliwa na wanamgambo wa hamas huko gaza alipokutana hiileo alhamisi na wajumbe wa baraza la mawaziri la vita la waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu mwanzoni mwa mkutano wake na wakuu wa zamani wa kijeshi beni gants na gabi eson blinken alisema lengo litakuwa juu ya mateka na nia kubwa ambayo wote wanayo ya kuwaona wakirejeshwa kwenye familia zao kazi inayofanywa ili kufikia lengo hilo blinken pia alisema atatoa maelezo juu ya mikutano aliyofanya mahali pengine katika eneo hilo katika safari ambayo imejumuisha vituo vya saudi arabia misri qatar na ukingi wa magharibi gans alimwambia blinken kwamba suala la dharura zaidi ni kutafuta njia za kuwarudisha mateka muendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka wainton dc waziri mkuu wa israel benyamin netanyahu ameamuru vikosi kujiandaa kuingia mji wa rafa huko gaza wenye msongamano mkubwa hata wakati ambapo kuna duru mpya ya mazungumzo yanayolenga kupatikana kwa sitisha na mapigano hamas yakitarajiwa kufunguliwa mjini cairo hiliyo alhamisi netanyahu alitangaza amri hiyo baada ya kutupilia mbali majibu ya hamas ya pendekezo la kusitisha mapigano wakati ukiwa na juhudi pana za kidiplomasia ingawa waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken alisisitiza jana kwamba bado anaona kuna uwezekano wa kufikiwa makubaliano wasiwasi umezidi kuzuka kwa waamia wa palestina ambao wametafuta ukimbizi huko rafa na mpaka wa misri katibu mkuu wa umoja mataifa antonio guterres ameonya kijeshi kujiingiza kwa nguvu katika mji huo kunaweza kuongeza janga kubwa la kibinadamu ambalo tayari lipo waandamanaji walio na hasira walikusanyika katika mji mkuu wa haiti jumatano wakidai kuondoka kwa waziri mkuu ariel henry baada ya kushindwa kuwa chia madaraka kufuatia makubaliano ya kisiasa hait imekumbwa na ghasia tangu jumatatu huku maelfu ya waandamanaji wakikusanyika katika mji wa porto prince na kote nchini humo vyombo vya habari vya ndani vinaripoti kwamba baadhi ya maandamano yamebadilika na kuwa ghasia wakati waandamanaji wakipambana na polisi na takriban watu wawili walipigwa risasi na kuuawa katika ghasia hizo hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington njia langu ni sanday shamari muda mfupi ujao utaungana na id ligongo kwenye kipindi cha kwa undani hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika karibu msikilizaji popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi hii leo katika matangazo ya kwa undani tunaelekea nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc ambapo imeripotiwa mapigano kuendelea katika upande wa kaskazini mashariki mapigano yanayohusisha majeshi ya serikali na yale yanayoiunga mkono serikali ya drc na kundi la mu 23 vilevile katika sehemu ya pili tutaangazia mkataba wa madini baina ya taifa hilo la drc na taifa la china ninayekukaribisha mimi jina langu ni idi ligongo kwa moyo mkunjufu kabisa ninakusihi uwe nami mpaka mwisho wa matangazo haya ya kwa nam kwa undani kama nilivyokueleza tunaelekea moja kwa moja nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambapo mapigano mapya yalizuka kati ya waasi wa emu wa 23 na vikosi vinavyoiunga mkono serikali y alhamisi mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo baada ya mapigano makali yaliyowalazimu maelfu ya watu kutoka makwao karibu na mji mkuu wa jimbo hilo goma wakazi walisema watu wa eneo hilo waliowasiliana kwa njia ya simu na shirika la habari la afp wameeleza kwamba mapigano yalizuka katika kijiji kimoja na kuenea katika vijiji kadhaa kati ya kundi la waasi la m 23 na makundi ya watiifu wenye silaha wanaojiita wazalendo milipuko hiyo ilishambulia eneo la nyiragongo baadhi ya kilomita 20 hivi kaskazini mwa mji mkuu wa jimbo la kivu kaskazini na wilaya ya masisi upande wa maghareb tuliamshwa na sauti ya moto mkali wa silaha na tunaendelea e, kujiweka ndani ya nyumba zetu alisema mkazi mmoja wa rwibiranga kijijini kaskazini mwagoma ambaye aliomba jina lake lisitajwe alipozungumza na shirika la habari la afp hali bado haijulikani na ameeleza kwamba bado wanaendelea kuwa hatarini afisa wa eneo katika kijiji hicho ambaye hakutaka jina lake litajwe vilevile vile afp kwamba mapigano kati ya m23 na wazalendo yalianza tena majira ya saa 1b asubuhi mwandishi wa idhaa ya kiswahili sauti ya amerika mitima de la chance yupo mjini bukavu na anaeleza habari za muda huu za kile kinachoendelea cha mapambano hayo bado mapambano yameendelea mchana um, wa leo kule eneo la kibomba ndani ya eneo la buhumba kwenye umbali wa kilometa ishirini kaskazini magharibi mwa mji wa goma ambapo uh, mapambano yamezidi kuendelea kati ya waasi wa m ishirini watatu ambao wamepambana na jeshi ya kongo akiweza uh, haswa zaidi kulikuwa kia raia wa kongo ya kidemokrasia ambao baadhi ao ne vijana ambao wanajiita wana, wana kuwa kundi la wazalendo ambao wana, wamesimama ili kuweza kutetea ardhi ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo Najima ya leo ya eleba, pambano yaleo anafuatia yale mapambano ambayo yalifanyika pia jana uh, katika eneo la huko kwenye umbali wa kilomita ishirini na saba tu kaskazini magharibu wa mji wa goma na kulionekana pia leo tangu jana na leo na hata monjo tangu mwanzo wa wiki hii uh, raia wa vijiji mbalimbali hususan kutoka upande wa ambao waliweza kuwa kwenye barabara mbalimbali katika njia tofauti wakiweza kukimbia mapambano sababu kuna sauti ama milia ya risasi ambayo iliweza kufikika na pia mabomu yakiweza basi kuripuliwa huko na kule yaani ndo hali ya mambo kwa sasa baada ya miaka mingi ya utulivu kundi la m 23 ama harakati ya machi 23 ilichukua tena silaha mwishoni mwa 221 na tangu wakati huo imeteka maeneo makubwa ya kivu kaskazini kinshasa na wataalamu wa umoja wa mataifa wanasema m23 inaungwa mkono na nchi jirani ya rwanda madai ambayo kigali inakanusha mapigano yalianza tena karibu na goma baada ya utulivu wakati wa uchaguzi wa desemba 20 ambao ulimrudisha madarakani rais felix chisekedi kwa muhula wa pili serikali ya rc ilikaribisha majeshi mataifa wanachama wenzake wa jumuiya ya afrika mashariki lakini majeshi hayo yalishutumiwa kutofanya kile ambacho kimeyapeleka huko na shutuma zaidi zikieleza kushirikiana na kundi la m 23 toka mwezi uliopita majeshi ya jumuiya ya uchumi ya mataifa ya kusini mwa afrika sadc ambapo drc ni mwanachama yameingia na kuleta matumaini labda yanaweza kupunguza mzozo huo mitima delashansa anasema licha ya kuwepo kwa majeshi ya sadc bado kuna mkanganyiko wa nafasi yake kupambana na m 23 jana kuna magari ya kikosi vya sadeki ambayo iliweza kuzimbuka katika barabara za nji wa goma ili kuweza kukutuliza tu wakazi ambao walikuwa na uwasiwasi kwa sababu fununu ziliweza kuenda katika hali zote wakisema raia mbalimbali wakiweza kuonyesha kwamba huenda elu ishini na tatu watakuja wanazogea polepole kwa mji wa gomasasa vikosi vya kama inavyoonekana ni kwamba aamba wanavinakua kabisavikoi hvuweza kusitasita kidogo sababu unakumbuka kwa mwanzo wakati iliweza kuwasili katika jamhuri ya kidemokratia ya kongo viliweza kutangaza kwa nguvu zote ya kwamba vinakuja kuweza kupigana ii ya wau wene ishiri na tatu yani hawatakua kama vile vikosi vingine vya nchi za e, e, afrika mashariki mbao ondoka kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya congo mnamo desemba mwaka elfu mbili ishiri na tatu kupigana tatizo ni kwamba muda fulani baadaye viniweza kuonyesha hali ya kusia kwa vile kumbuka kama hapo kuna hawa vijana ambao wanaitwa wana wazalendo ambao wanachangia kuweza kusaidiana na jeshi la jamhuri yaemokrai ya kongo na vikosi hivo vinahani ya kwamba hao vijana kabisa si halali kwa kza kupigana wakiweza kusemaaba ni makundi ambayo amewahi wa, kumiliki silaha yatokea ya ukuna kule mashariki ma jamhuri ya demokrasi ya congo sasa hawastahili kuweza kugana n kuchangia katika hayo mapambano dhidi ya m ishiri na tatu lakini ukiuliza upande wa, wa raia waraia wanakuwa pia ukiweza kufurahia juhudi zao vijana wa zalendo lakini upande wa vikosi hivyo vya kimataifa mfano mfanosad iliwai kusikia umepita miizi fulani pia hata tume ya umoja wa mataifa tume ya maji ya umoja wa mataifa mashariki ma jamhuri ya kidemokasi ya kuua mnisco iliweza pia kuweza kushotea kidole uwepo wa wazalendo katika hayo mapambano na kama vikosi zi vya pia vinakua vikiweza kusita vinakuwa vikiweza kutokana pna uo uwepo wa wakana kwamba unakua wa, ukiuzi vikosi vya hapo jana mapema kulikuwa na matukio ya hofu karibu na goma wakati maelfu ya watu walipowasili baada ya kukimbia hasia katika mji wa kimkakati wa sake uliopo kwenye barabara kuu chanzo cha usalama na viongozi wa eneo hilo walisema mapigano yalikuwa yakiendelea pia sake kwa siku ya leo alhamisi machafuko hayo yamekatisha njia nyingi za usafirishaji bidhaa muhimu kutoka mji muhimu wa goma jiji lenye watu zaidi ya milioni moja karibu na mpaka na rwanda taifa linaloshutumiwa kusaidia kundi la em 23 kwa mujibu wa umoja wa mataifa licha ya kigali kukataa pamoja na makundi mengine watu sita waliripotiwa kuawa siku ya jumatano huko sake na wengine wengi kujeruhiwa vyanzo vya matibabu na usalama vilisema mitima anaelezea hali halisi ya maafa kutokana na mapigano hayo hadi sasa duru mbalimbali zimaonyesha kwamba kuna raia uh, wanane ambao waliweza kupoteza maisha walipatwa na risasi ambayo ilichatiliwa na wakati wa makundi wa vita w- hivo kati ya m ishirini na tatu na makundi ya wazalendo wakati mwingine kati ya mu ishirini na tatu na jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya kongo askari wa kongo wakijaribu kuweza kufurusha m ishirini na tatu yaani kuna pia zaidi ya ishirini ambao waliweza kujeruhiwa na kama nilivyosema raia wengi waliweza kukimbia makazi yao kuweza kutoka vizi vya sake kumbuka kumepita karibuni wiki moja ni kijiji cha shasha ambacho pia wa raia waliweza kukimbia wenginewakeza kusika hadi upande wa minova ndani ya jimbo hili la kivu kusini ambapo asasi za kiraia tayari zimepiga mbii ya unyonge kuweza kushotea kidole hali ya kitu ambayo basi imaendelea kuzorota sasa kwa wakimbizi hao ambao raia baoraiao ao wakilazimika kuacha mashamba yao kuweza kuacha mifugo yao na kila kitu ili kuweza kujihifadhi ku, katika katia hiii ambapo kumbuka upande wa minova huko ndani ya eneo la mitaa wa kalehe hapa kivo kusini kuliwahi kuwa pia wakimbizi wengine ambao walikuwa wamekimbia katika ya kivo kusini upande huo wa kalehe na wakimbizi wengine ambao waliwahi kukimbia zamani katika angalau miaka miwili vita ndani ya maalnokule ilaanirksurudanki kaskazii wakiweza kukimbilia hadi upande wa minova yni kulikuwa wakimbizi wengine ambao walikuwa tayari wakotndaniya makambi wakiwa na maisha magumu wachi ndani ya mahema wakiwa na matatizo na changamoto hasa zaidi ukosefu wa chakula bazi na kadhalika alafu hili gunbi lingine la hao wakimbizi lipia kabisa wa. kuweza kuongeza matatizo na ndipo asasi za kiraia upande huli limfunika kupiga ambii ya nyungi kaka ya kwamba niweze yaani wakimbizi hao ambao aliweza kukimbia jizizao waweze kusaidiwa wananchi wa DRC, chao kikubwa kwa majeshi ya nchi fdc na kundi la wapiganaji la wazalendo pamoja na majeshi ya sadek ni kuwafurumusha m23 na hali ya kongo kuimarika kiusalama hasan kizunguruka ni mchambuzi wa siasa za drc aliyeko kinshasadrc anasema raia wamechoka na wanataka kuona majeshi yanawaondoa m23 hivi vikosi vyad wakati vilivyokuja goma huko kulikuwa tumaini kubwa tu maana wakati rais chisekedi alikuwa bado na yuko katika hizo shambra shambra na e, wenzake wa sadek kuhusu vikosi vya jumu ya sadek kuja huko goma yeye alikuwa anazungumzia akiwazi kabisa kwamba hizo forces ambazo zitakuja zitakuja na zitakuwa zita offensive forces yani zile zitakuja na kupigana moja kwa moja na hao magaidi ao wa lakinia ngao wetu tunaona kwamba hali inakuwa kama amahaitakuwa hivyo kwa kweli, wetu, tune, kusema kweli sisi matarajio wetu tu ni kusema hiyo forsi ya sadeki pamoja na jeshi la taifa wajitaidi na waondoe hawa magaidi wa wam ishirini na tatu watoke katika jiji vyote vile vya congo ni kweli kwamba mwisho wavyote itabidi watu wakae chini lakini watu wawezi wakakaa chini na hawa magaidi wam ishirini na tatu bado wanaendelea kuwa waraia wasiokuwa nahatia na wanaendelea kupora mali uingekua vizuri jeshi pamoja na sadek wajitahidi wapate kufukuza wajamaa jamaa warudi huko walikotoka na baada ya hapo kama kunaweza kukawa sumbuhisho yote ya amani hiyo inabidi sasa watu wakae chini lakini kwa kweli kwa sasa hivi raia wa kijumla wanaona kwamba cha muhimu kwanza ni kutoa magaidi wapate kutoka nchini kongo warudi huko nchi majirani na hapa sehemu ya kwanza ya kwa undani tukirejea tutaingia katika sehemu ya pili ya kwa undani ambapo bado tutaendelea kuwepo katika taifa la jamhuri ya kidemokrasia ya congo drc na endelea kuwa nasi naam karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc inasema imerekebisha mkataba wenye utata wa uchimbaji madini iliyokuwa imetia saini na china na kuondoa kile kilichoonekana kama chanzo cha uhusiano mbaya kati ya kinshasa na beijing mchakato wa kurekebisha mkataba wa china ulianza miaka miwili baada ya rais felix chisekedi kuingia madarakani ambaye aliukosoa akisema kuwa ungeifaidisha china zaidi kwa undani leo hii mwandishi wa sauti ya amerika nchini kenya jason nyakundi anaangazia mkataba huu na iwapo ni salama kwa nchi za afrika kutumia rasilimali yao kuingia mikataba na china mkataba huu mpya kati ya drc na uchina ambao maafisa wanasema ni matokeo ya mazungumzo ya wazi na uchina unakuja miaka kuinasit baada ya pande hizo mbili kutia sahihi kile mamlaka ya drc ya wakati huo iliita mkataba wa karne lakini tangu mwaka2 na asaa chini a utawala wa rais felix chisi maafisa mara nyingi wameshutumu uchina kwa uporaji wakisema kwamba walichimba madini muhimu kutoka drc bila kurudishia jamii za wenyeji mwishoni mwa mwezi uliyopita maafisa walisema kandarasi hiyo imerekebishwa ili kutoa majukumu maalum kwa wamakampuni ya uchimbaji madini ya uchina ikiwa ni pamoja na kuboresha miundo mbinu ya ndani kwa wakongo mamlaka ilisema mkataba huo mpya una thamani ya dola bilioni bilionin andre wameso naibu mkurugenzi wa baraza la mawaziri la rais felix chisekediinspekta jenerali wa fedha jules alingete waziri wa miundo mbinu alexis kisaro na msemaji wa serikali patrick muyaya walisema makampuni ya uchina ambayo yamelipa dola bilioni moj nutambili tu kwa zaidi ya miaka kuminatano yatalazimika kuongeza karibu dola bilioni sita katika kipindi cha miaka ishirini ijayo bwana lingete ambaye uchunguzi wake mwaka ulichangia uhitimisho kwamba hakukuwa na usawa kati ya serikali ya kongo na kampuni za uchina anasema kuwa kampuni hizo zimekubali kujenga jumla ya kilomita alfu saba za barabara nchini drc zenye thamani ya dola bilioni saba kwenye mradi huo ambao utachukua miaka ishirini kukamilika james shikwati ni mtaalamu wa uchumi na nimemuuliza iwapo ilikuwa vyema kwa drc kuingia kwenye mkataba wa aina hii na uchina Kuzubabu, ni vyema kwa sababu hiyo ni hali moja ya kuweza kupata eh, hela za kulipia Uh, ujingaji wa miundo misingi uh, lakini tunajua kwa ukweli ni kwamba ni vigumu kupata uwazi kwa sababu eh, tukumbuke tukumbukeai eh, watanzania alietuacha uh, kuna siku alikuwa na sana kwamba kuna kampuni zinabeba hadi mchanga kupeleka ngambo bila kueleza watanzania ni nini kiko kwenye mchanga huo kwa sababu hakukwa na uwazi nitashikilia kwamba kama kuna uwazi na tuhakikishe kwamba zile standards ama vipimo pia zimewekwa kwenye eh, uwazi ambapo m- yeyote yule ambayo anataka kuelewa ni nini haswa kimetolewa eh, eh, katika mali asili katika nchi flani hizo zikiwekwa pamoja ziwe ni eh, kati ya ile contract ni vema kabisa kwa maoni yangu lakini kama hatujakubaliana kwamba eh, kopo la dhahabu ni dola fulani inakuwa ni vigumu kuweza kusema kwamba afrika itafaidi katika mpango eh, kama huo hilo ni jambo la kwanza pili ni kwamba tu eh, kabla hatujauza mali asili tujaribu kukadiria tuseme kama miaka mitano ijayo eh, eh, bei ya mali asili ambayo imelengwa itakuwa ni pesa ngapi tusitumie bei ya leo tunapojaribu kufanya hesabu ya kutumia madini ama eh, maliasili kuweza kupata hela za kujenga miundo msingi ya nchi zaii chini ya mkataba uliojadiliwa upya wa china wataendelea kunufaika kutokana na msamaha wa kodi wa takriban dola milioni mia moja r inapaswa pia kufaidika kutokana na mrahaba wa dola milionib4 kwa mauzo ya kila mwaka ya sico kampuni iliyoanzishwa kusimamia ghagwio kutokana na uchimbaji madini chini ya kandarasi mkataba uliojadiliwa upya unaipa upande wa congo hisa kubwa katika kampuni hii ambapo upande wa china ulikuwa na hisa nyingi mchakato wa kurekebisha mkataba wa china ulianza miaka miwili baada ya rais feli chisekedi kuingia madarakani shisekedi alikuwa tayari ameshutumu kukosekana kwa usawa katika mkataba huo suluhu ni kujenga viwanda na kutoa tunaita uh, bidhaa ama zetu na kuuza kwenye masoko hiyo ndio suluhu lakini ni ile tunawezosema ni hybrid kujaribu kwanza kukwamua kwenye tatizo tuseme sasa nji kama eh, wenzetu wa drc wana, eh, wana changamoto kubwa sana tukiangalia katika hali ya miundo msingi barabara wana, wana bridges hawanasasa uh, kujikwamua kama face, ya kwanza inakuwa muhimu waangalie basi tuna mali asili kiasi gani na ni gani tunaweza tukakubaliana na njia yote ile kuweza kufanya biashara nasi ili tujenge barabara zetu na tuweze kuwa na bridges na airports pale pale lakini natilia maanani kwamba uwazi uwepo na pia ile e, tunaeta kwa kimombo futures market ya kuangalia bei isiyo ni bei ya leo unajaribu kukadiria siku zijazo bei ya unachouza itakuwaji ili usijipate kwamba umeuza kwa bei ya chini sana Eh, kama ni madini ambayo pengine bei yake inafaa iwe ya juu hiyo inakuwa ni kama lakini lazima sasa utilie manani kusema tusafishe kama ni, ni dhahafu hapa hapa ili eh, faida iwe katika nchi ambayo ina maliasili faida siyo hela peke yake faida itakuwa pia ni kazi kwa vijana kwa sababu watajipata pia wanapata ujuzi wa kutoa hayo madini na kusafisha na kuhaikisha kwamba sasa yanauzwa kwa bei ambayo niyo juu mamlaka nchini congo imekosoa mkataba huo ambao inasema kuwa kwa kiasi kikubwa unafaida kwa makampuni ya kichina na kuhatarisha taifa la kongo mnamo mwaka elbi mkataba huo ulikuwa na thamani ya dola bilioni dolabilionit baada ya shinikizo kutoka kwa shirika la fedha ulimwenguni mkataba huo ulipunguzwa hadi dola bilioni bilioniua ikimaanisha dola bilioni bilionituan kwa mradi wa madini na dola bilioni tatu kwa mradi wa miundo mbinu lakini wakili na mchambuzi wa siasa martin siasamatnlw iye anasema kuwa lengo la uchina katika mkataba huu ni kujinufaisha huwezi kuweka fisi a zizi la mbuzi kwa hivyo unapofanya mkataba wa aina hii unatarajia maajabu unafikiria kwamba eti kwambafisi akichunga zizi la mbuzi eti atalinda mbuzi hawezi kwa hivyo mkataba wa aina hiyo ulikuwa na lengo la kuwapa wale nafasi ya kujinufaisha wao na kuamua bei yao ama kuamua kiwango ambacho watasema kimetosha najamini ukimpa mtu nafasi ya aina hiyo atapanua ukimpa uwanja wa ekari moja atapanua hadi hekari tano kwahivo walichofanya wao wa china bila shaka ni kwamba walikuwa wamepewa nyumba uh, ambaye haikuwa na mlango na wakaamua kuingia ndani pamoja na uh, tamaa yao afrika tumeacha milango yetu wazi afrika tunafanya biashara ambaye haitufaidi sisi inakuwa ni wale tunafanya biashara nao ndio wananufaika ukweli ni kwamba iwapo umasikini E, na unamtafuta tajiri usidhani ya kwamba tajiri ataatafikiria masilahi yako la siku zote huku akifikiria ataendelea kujitajirisha hayo ndio mambo ambayo tunayaona afrika tunaona katika biashara kati ya nchi zote za afrika na, na uchina tunawapa nafasi kubwa sana na wao wanatumia nafasi hiyo kama mfanyi biasharayeyote ile kujipatia manufaa makubwa na kujilipa pakubwa zaidi ya jinsi tunavyofikiria ni sisi kugundua ya kwamba tusipolinda mali yetu tusitarajie mtu yeyote kutulindia mali kwamba tusipojichunga sisi wenyewe tutaendelea na umasikini wetu watu wakiendelea na kutajirika na rasilimali yetu kwa hivyo tutafute watu tunaoweza kufanya nao biashara wanaoweza kutufaa sio wale wanatunyanyaza na kutupumbaza miaka 15 ya mkataba w kusainiwa ispekt jenerali wa fedha baada uchunguzi ya uchunguzi aliyehitimisha katika ripoti ya 2 drc ilifaidika na miundo mbinu yenye thamani ya dola milioni 422 pekee wakati china ikitarajiwa kunufaika na karibu karibubilioni11 hitimisho la lingete karibu lilisababisha mzozo wa kidiplomasia kati ya drc na china mnamo mei2i akiandamana na mawaziri kadhaa kwa mwaliko wa maafisa wa china alisafiri hadi china ambapo alikutana na rais shijimpin na maafisa wengine wa china na wataalamu wa uchumi hakuna maelezo mapya yaliyojitokeza katika safari hiyo isipokuwa maafisa waliwaambia waandishi wa habari mjini kinshasa siku chache baadaye kwamba safari hiyo ilifanikiwa shukran jason nyakundi kwa ripoti hiyo na hapa ndipo tunakamilisha matangazo ya kwa undani kutoka sauti ya amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya mimi ni idi ligongo na shukran kwa kuwa nami