saa mchana katika studio za sauti Amerika, washington dc ssaachana katiaasausaas3 afrika mashariki ni wakati mwengine wa kuzifuata habari za dunia msomaji wako ni a mahakama ya rufaa ya serikali kuu jumanne imeamua kuwa donald trump ana kinga ya kutoshtakiwa kutokana na shutuma kuwa alipanga kubatilisha matokeo ya uchaguzi wa 220 baada ya kushindwa katika uchaguzi huo ikiashiria kuwa rais huyo wa zamani wa marekani atakabiliwa na kesi ya makosa ya jinai ambayo haijawahi kutokea uamuzi huo ambao bila shaka trump atakata rufaa kuupinga unatupilia mbali juhudi zake za kukwepa kesi ya mashtaka kwamba alihatarisha demokrasia ya marekani na makabidiano ya madaraka kwa amani hata kwamba anaimarisha nafasi yake kama mgombea mteule wa chama cha republican kwenye uchaguzi wa rais wa novemba mwaka huu mawakili wa trump walitoa wa hoja kuwa marais wa zamani wana haki ya kinga ya kisheria na hawawezi kufunguliwa mashtaka ya makosa ya jinai kwa vitendo vyao wakiwa mamlakani isipokuwa tu wakifunguliwa mashtaka na bunge na kuondolewa kwenye wadhifa wao na baraza la seneti milipuko kadhaa katika soko lenye shughuli nyingi katika mji mkuu wa somalia wa mogadishu imeua watu kumi na kujeruhi wengine wengi jumanne wakazi wameliambia shirika la habari la mehesabu watu kumi waliokufa na wengine 15 waliojeruhiwa duka langu la limeharibika kabisa milipuko ilitokea katika maeneo manne katikati ya soko hassan ali mfanyabiashara katika soko la bakara ameiambia rates haikufahamika wazi nani alihusika na milipuko hiyo lakini kundi la alshababu hufanya mara nyingi mashambulizi ya mabomu nchini somalia na kwingineko bakara soko kubwa la mwogadisho limejaa wafanyabiashara na ndipo wakazi wengi kila siku hununua vyakula vyao nguo dawa vifaa vya elektroniki na vitu vingine wakazi wameiambiare kwamba kulikuwa na milipuko kwenye hospitali ya edogan wameiambia rte hospitali hiyo ilipokea majeruhi 20 unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka studio za sauti ya sautiaeria washington dc mapigano kati ya makundi ya wakazi magharibi mwa sudan kusini yaliua watu 26 maafisa wamesema jumanne huku rais wa sudan na makamu wake wakitoa wito wa kukomesha ghasia kati ya jamii zaidi ya watu 150 waliuawa tangu wiki iliyopita katika mizozo tofauti ambayo iliwahusisha vijana wenye silaha kutoka jimbo la wara dhidi ya mahasimu wao kutoka ziwa jirani na majimbo ya western bar el na a eneo ambalo liko chini ya utawala wa pamoja wa sudan kusini na sudan haionekani kuwa na uhusiano wa moja moja kwa lakini na na udhibiti wa na mali hasili, maafisa wa ardhi mali maafisa eneo hilo wamesema mapigano ardhiamaimaafiseneo hilowamesem karibuni yalitokea jumatatu ambapo vijana wenye silaha kutoka jimbo la laaa walishambulia na kuchoma kituo cha polisi katika jimbo la western bar el gazal kaimu gavana wa jimbo arkangelo anyar anyar ameiambia riters amesema maafisa wanane wa usalama na raia kumi waliuawa katika jimbo lake wanavijiji 11 waliuawa katika mashambulizi yaliyotekelezwa na waasi wanaoshukiwa kuwa ni wakundi la adf mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo maafisa wa eneo hilo walisema jumanne kundi la alydemocratic forces lenye uhusiano na kundi la islamic state juma tatu lilifanya mashambulizi katika vijiji kadhaa katika wilaya ya mambasa kwenye jimbo la ituri maafisa hao wamesema matadi mweyapandi afisa wa polisi katika wilaya ya mambasa amesema miili11 ilipatikana katika maeneo tofauti ya msitu jeshi lilikuwa na wasaka wa asi, katika wilaya ya irumu huko ituri na wilaya ya beni katika jimbo jirani la kivu kaskazini amesema mandela mois mkuu wa shirika la kiraia huko babila babombi katika wilaya ya mambasa ameliambia shirika la habari la f kwamba watu 13 waliuawa wengi wao walikuwa wakulima polisi wa kenya jumanne wamesema wamemkamata mshukiwa mkuu katika mlipuko mbaya wa gesi ambao ulisababisha moto mkubwa katika eneo lenye wakazi wengi jijini nairobi wiki iliyopita watu sita walifariki katika janga hilo na wengine 280 kujeruhiwa wakati lori ililokuwa limebeba mitungi ya gesi ilipolipuka huko embakasi kusini mashariki mwa mji mkuu siku ya alhamisi mwisho wa habari za dunia mlikuwa nami patrick nduimana lakini hapa studio mnaendelea na mwenzangu idi ligongo katika kipindi cha kwa undani ninawage nikiwatakia usiku mwema kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika karibu msikilizaji popote pale ulipo katika siku nyingine ambapo tunakukaribisha katika kwa undani tukiangalia habari muhimu kwa undani zaidi hii leo tunaangalia mambo yanavyokwenda nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo toka kufika kwa wanajeshi wa jumuiya ya nchi za kusini mwa afrika afrikasad ambao wanakwenda kuimarisha hali ya usalama katika eneo hilo katika sehemu ya pili tutaangazia michezo ya nusu fainali ya afgon inayopigwa hapo kesho jumatano kupata timu mbili zitakazokwenda fainali siku ya jumapili ninayekukaribisha katika matangazo haya mimi jina langu ni idi ligongo kwa undani hii leo tunaanzia nchini jamhuri ya kidemokrasia ya congo ambapo jeshi la taifa hilo januari lilitangaza kuanzisha operesheni ya pamoja na wa, wanajeshi wa kikosi cha jumuiya ya nchi za zadc dhidi ya waasi wa, wa m 23 mashariki mwa nchi hiyo na kwamba linategemea kikosi hicho kuwatimua waasi hao wa m 23 alipokuwa akizungumza na, na wanahabari katika mji mkuu wa mkoa wa kivu kaskazini goma kaimu mkuu wa jeshi la congo luteni jenerali fal sikabwe na kunukuliwa na shirika la habari la france international alisema raia wanafahamu kwamba sadek imekwenda hapo kwa mapambano na kwamba jeshi la fardese na kikosi cha sadec maarufu kama sami drc wataanzisha operesheni ya pamoja dhidi ya waasi wa emu 23 tofauti na kikosi kile cha afrika ya mashariki wanajeshi kutoka nchi kumwi za jumuiya ya maendeleo kusini mwa afrika sadec wamekuwa wakiwasili katika taifa hilo tangu katikati ya mwezi desemba wengi wao kutoka mataifa ya afrika kusini tanzania na malawi comas bahale anatoka kituo cha kushughulikia migogoro na anaelezea sababu ya sadek kufika darc nchi zina ztunaita kimkataba chao kisania mwaka elfu mbili na tatu kwa ajili ya ushirikiano wa ulinzi katika nchi a wanachama sasa mkataba huo unaevifanya nchi wanachama wa nchi zad kiana mwenzao ana dharura za kiusalama basi watapeleka majeshi yao kwenda saidia kuweka hali ya mambo iwe sawa ndio maana jeshi la la las uh, limeenda kule uh, sio kama jeshi pia kuna mambo engine ya kisiasa ambayo yanaenda ka maana yake ndio hiyo lakini lazima nieleze pia kwamba kuna haja kwa watu kuelewa kwamba mashariki mwa kongo kuna changamoto nyingi zaidi za, za kiusalama na kuna vikundi zaidi ya mia huko hasa zi kivuhi kivu ya kaskazini na kivu ya kusini sasa kwa sasa wako kivu ya ya kaskazini Mamoja kikundi kimoja kaskazinimmojakikundi ndio hichom3 lakini kuna vikundi vingi kuna adf kuna fdlara kuna vikundi maimai kuna wazalendo vikundi viko vingi ambavyo vina silaha sasa kwa maana suala lako ni kwamba jeshi la nadhani halijaenda kupambana na m3 limeenda kuleta hali ya usalama katika eneo hilo japokuwa jambo liliopo ni kwamba moja ya kikundi chenye silaha ambacho kinaendelea na mapambano nim3 kutumwa kwa jeshi la kikanda kuliamuliwa kaika mkutano wa kilele wa sadek mwezi mei mwaka jana baada ya kinshasa kuhoji kuhusu utendaji kazi wa kikosi cha afrika ya mashariki kilichoonekana kushirikiana na waasi wa m 23 badala ya kupigana nao hali ambayo ilisababisha kutoongezwa kwa muda wa kikosi hicho mashariki mwa nchi hiyo drc pia imeiomba kuondolewa kwa kikosi cha kulinda mani cha umoja wa mataifa ambacho kimeanza waziri wa mambo ya nje alisema uh, mwishoni mwa mwezi januari lakini baadhi ya wananchi wa drc bado wanawasiwasi juu ya nafasi ya vikosi vya vyasadek kupambana na em 23 kama anavyoeleza hasan kizunguruka mchambuzi wa siasa za drc kutoka kinshasa kwa kweli hivi vikosi vyadek wakati vilivyokuja e, goma huko kulikuwa tumaini kubwa tu maana wakati rais chisekedi alikuwa bado na yuko katika hizo iza shambra shambrashambra na wenzake wa wasadek kuhusu vikosi vyaya umu ya sadek kuja uko goma yeye alikuwa anazungumzia kiwazi kabisa kwamba hizo forces ambazo zitakuja zitakuja na zitakuwa offensive forces yani vile zitakuja na kupigana moja kwa moja na hao magaidi hao wa lakini kwa mshangao wetu tunaona kwamba hali inakuwa kama haitakuwa hivyo maana wiki iliyopita kuna yule jenu ambayo anaongoza vikosi vya vyasdli kind vikosi vya sadk visivigane na wale wa N23, na akatoarzn yake kusema kwamba majeshi ya kongo yanasaidiwa na wale vijana ambao wanaitwa wazalendo kwa hiyo hiyo kweli liregeza watu mioyo na hali inaonekana kwamba bado ingali katika hiyo e, sinto jua sasa tujui kama sad yale ambayo hulojana alizungumzia ni maoni ya sd wala ni maoni yake mwenyewe kama mkuu wa vikosi bado watu wana Anglia, tuone kama kama wala jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc inawategemea wanajeshi wa kanda ya kusini mwa afrika kusaidia kurejesha nguvu na kuhakikisha wanamgambo wa m2 ambao wamedhibiti maeneo kadhaa baada ya mapigano makali dhidi ya jeshi la drc fadce likishirikiana na wapiganaji wazalendo mashariki mwa nchi hiyo wanashindwa na kuondoka kutokana na hali halisi ya ushiriki wa jeshi la sadc swali kubwa linabaki kama watafanikiwa kuleta amani mashariki mwa drc licha ya yacosmas bahali na wasiwasi juu ya kumaliza mgogoro wa drc swala la hali ya usalama ya mashariki mwa kongo ni, ni swala mtambuka na ni kubwa kwelikweli kwa sababu vikundi vya silaha vyenye silaha vinatoka upande mwingine kwenda nchini kwa hiyo ni suala la kiukanda zaidi kwa Kon, mfano kuna kundi inaitwar bako matokeo la, la, la, ya ile vita ya kimbali ya mwaka tisi na nne ambako bado wanaonekana wako kule mashariki ya congo na umoja wa mataifa uliwaacha bila nao kama wakimbizi miaka ile lakini pia kuna kunaa upande ule lakini rihi ndani vya vikundi venye silaha kwa hiyo ili kwahiyo ilimishani yao iweze kuwa na mafanikio lazima waweze kwenda na mkakati wakimtambuka zaidi kwa kushirikisha e, nchi za za, za za za kanda maanake ma, mataifa ya jirani haya lazima katika mazungumzo yote ambayo anafanyika lazima nchi za, za afrika mashariki za ambazo zilishiriki lakini nchi za zengine anazoshiriki ziweze kushiriki japokuwa kongo kwa kweli inaonekana inaiamini sana kwa sababu nchi za zimekuwa hazina na hazitushutumi juu ya kujiingiza juu ya kwa wo ndio maana labda uh, serikali ya kongo imekuwa ina inaona muhimu sana kushirikisha kuliko jumuiya ya afrika mashariki kwa sababu wanachama wa jumuiya mashariki afrika mashariki wanatuhmiwa mara nyingine kwamba nao wanasaidia upande moja au mwingine katika vurugu vurugu ambayo zinaendelea kwa hiyo ili iweze kufanikiwa zaidi lazima uh, tume ya yasa iweze kuwa na, na mkakati mpana zaidi sio kuhangaika hapana lazima ihangaike na hali ya mzima ya ya mkakati ya dya serikali ya kongo kuona namna gani iweze kuyasikiliza maneno au mawazo ma, ma ya watu ambao wanasilaha wana, wana nchi ambao wanapambana pia na M23. lakini pia kuna anamgambo mbalimbali vikundina mba, kuambia vinafika mpaka mia moja lakini upande mwingine ni kwamba je vikundi kama kamafr ambao kwa upande wa rwanda wanalalamika je watafanywaje audf kwa upande wa uganda kwa mambo haya lazima i suala ni ushirikiano mkubwa wa kimataifa zaidi kuliko kuyachia sadeki tu kama kusem maumbtmnyama hili pia linamfanya hasan kizunguruka aliyepo kinshasa kuwa na hali ya yasintofahamu kuhusu kile ambacho kitafanikisha kumaliza mzozo huo endapo vikosi vya sadek havitapambana na em 23 moja kwa moja jambo ambalo raia wengi wa drc waliamini itakuwa hivyo Tata. utata sasa tujui maana ukifata yale ambayo aliyozungumzia bwanato wa marekani siku mbili tatu zilizopita baada ya kuzungumza na yule katibu mkuu wa wasad je alisisitiza kwamba itakuwa muhimu rais chisekedi apate kuzungumza na hawa magaidi wa m ishirini na tatu sasa baada ya hapo ndo tumeona eh, hali ya kadi inaanza inaanza u nyingine sasa sijui kama yaliyozungumzwa kindani yalikuwa yapi hatujui sisi wenyewe lakini ukifata kwa kweli hayo ambayo yule mkuu wa majeshi ya sabek anaanza kuzungumzia basi inatutia katika hali ambayo sisi kama raia tunawazia pengine sadek asikie kabisa mishito yake kwa kazi asi, asi, asisaidiane na majeshi ili wapate kutoa hiim katika vijiji mbalimbali vya congo inaonekana kwamba ni kama vile kadi zinakuwa zingine lakini htuwezikcezehatuwezi kuchezea atuwezi kuchezea maji na unga hupo kumbe inatuomba sisi kama raia tu wana subira tuone jinsi mambo yanavyokwenda lakini kweli kunakuwa mara nyingi giza huko mbele huko inaonekana kwamba sadeke ilikuwa inakuja na mawazo mazuri unaweza kuchukua mathalan yale majeshi ya east africa wakati alikuwa E, goma huko nao yenyewe yalikuja kama vile majeshi ambayo yanakaa katika watu wawili anaogombana hayakuwa kabisa na mawazo ya kusema kwamba anaweza akapiganisha hiy wapate kuondoka majeshi ya st africa ilikuwa nakuja kusema sisi tutakaa hapa nyinyi m nyinyim kaeni huko na nyinyi majeshi ya kongo kaeniwakaa katikati lakini sdek yenyewe ilikuja na mawazo mengine kusema kwamba sisi tumepewa mandate nyingine sisi tunakuja tunataka kutoa watu wa m watoke kwanza watoke nchi ya kongo baada ya hapo kama kutakuwa mazungumzo basi serikali ya kongo inaweza ikazungumza nam kwa hiyo hii ilifurahisha watu wote kabisa hapa kongo lakini sasa inaonekana kama vile na vilekkama vile kama kama vile mchezo wa yumba sasa kwa hiyo kwa kweli watu hawaelewi lakini ni imani yetu kwamba wataendelea kuwa na yale mawazo ya kusema m itoke kwanza nchini irudi mahali ambapo ilipotoka na baada ya hapo hey, kama ni hiyo kuzungumza basi itakuwa mojawapo ya suluhisho maana itabidi watu wazungumze baadhi ya wale wa m wam kama rais chisekedi mwenyewe walizungumzia baadhi yao kuna wakongomani kaio itabidi wazungumze wapate kusikilizana ili amani baya anairudi katika jimbo la e, kivwa kaskazini kikiwa kinaundwa hasa na wanajeshi kutoka afrika kusini tanzania na malawi kikosi hiki cha kijeshi cha de kinachukua nafasi ya kikosi cha kikanda cha jumuiya ya afrika mashariki ambapo serikali ya rc inaona kuwa fanya kazi kama ilivyotarajiwa na kukataa kuongeza muda wake licha ya kuleta maswali mengi juu ya mustakabali na uwezo wa jumuiya ya afrika ya mashariki eac kushughulikia madhila ya wanachama wake swali kubwa linabaki kuwa nini cha kufanyika kumaliza mzozozo huo omas bahali anaeleza mkakati uliopo ni kwamba unavyodhani mwenyewe eh, eh, kuna jambo ambalo kubwa ambalo limetusumbua sana ishu ya nipaka kwa miaka mingi kwa mfano wa kongo, wa, watusi wanaoishi mashariki mwa kongo wamekuwa wakitazamwa mara nyingine kama sio sio wakongomani kwa sababu wanaongea kenye au upande mwingine vile vilevile wanakua wanaonwa kama hata upande wa burundi vile vile kwa upande wa kongo na burundi upande wa uganda na rwanda nana burundi na rwanda, rwanda. kwahiyo hizi nchi lazima tukubaliane kwamba katika tunavyoziunganisha mataifa haya kwenye mpango wa, wa kuishi pamoja nadhani ingekuwa jambo la maana zaidi mkakati ya kufanya mataifa haya watu wake wajione kama watu wamoja katika jumuia hizi waishi kama ndugu kwa pamoja aweze kwenda upande mwingine aweze kuishi nchi upande mwingine bila kuonekana kwamba ni mgeni so, kama tutafika katika ngazi hiyo basi hatutaona sababu ya kumchukia mtusi aliyoko mashariki makuu au kuchukia masai kazikazima tanzania lakini anatoka kenya badala yake ni kwamba tutaona kwamba sisi ni wanadamu ambao tunaishi katika ardhi ya upande huu wa kanda ya maziwa ambao kunatakiwa tuishi pamoja bila kuangalia siasa zetu ukabila wetu hali ya uchumi na maeneo tukiotoka lakini kwa upande wa raia wa drc wanataka kuona yale yaliyoahidiwa yanatimizwa kama anavyoeleza hasan kizunguruka kwa kusema kweli sisi matarajio wetu tu ni kusema hiyo eh, forsa ya sadek pamoja na jeshi la taifa wajitahidi na waondoe hawa magaidi ha wa eh, m ishirini na tatu eh, watoke katika eh, yaani ni vijiji vyote vile vya kongo na ni kweli kwamba mwisho wa vyote utabidi watu wakae chini lakini watu wawuzi wakakaa chini na hawa magaidi waeme ishirini na tatu bado wanaendelea kuwa waraia wasiokuwa naacia na wanaendelea kupora mali kumbe itaingekua vizuri jeshi pamoja na sadek wajitahidi wapate kufukuza wa jamaa warudi huko walikotoka uganda na rwanda na baada ya hapo kama kunaweza kukawa e, sumbuhisho yote ya amani hiyo e, inabidi sasa watu wakae chini lakini kwa kweli kwa sasahivi rahia kijumla wanaona kwamba cha muhimu kwanza ni kutoa magaidi wapate kutoka nchini kongo warudi huko nchi majirani vikosi vya sadec vipo kuunga mkono drc kumaliza makundi ya waasi eneo la mashariki mwa nchi kwa mujibu wa sadec taarifa mbalimbali zinaeleza kuwa vikosi hivyo vitapambana na waasi wa em 23 ambao wanadhibiti sehemu ya kivu ya kaskazini wanajeshi wa jumuia ya afrika mashariki walielezwa kuwa na jukumu hilo licha ya kusisitiza kuwa ni waangalizi wa amani lakini walilazimishwa na serikali ya drc kuondoka wakidai kushindwa kukabiliana na waasi kikosi cha mwisho cha kenya kiliondoka tarehe 21 mwezi desemba tunakamilisha sehemu ya kwanza tukirejea tutaingia sehemu ya pili ya matangazo ya kwa undani nam tunaingia katika sehemu ya pili ya kwa undani na tunaangazia michezo ya nusu fainali ya afcon inayopigwa kesho nchini ivory coast ambapo nigeria itapambana na afrika kusini huku wenyeji ivst wakikabiliana na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mchezo wa kwanza wa nigeria na afrika kusini umekuwa na vita hasa kwenye mitandao mataifa hayo yakionyeshana umwamba kuanzia masuala ya uchumi muziki ushawishi na mengineyo na upinzani ukichangiwa hasa na ushindi wa tuzo ya grami ya msanii wa afrika kusini taila aliyeipata mbele ya wasanii wa nigeria Banaboy na davido kikubwa pia ubishano upo kwa nani ameipeleka mapiano kote duniani licha ya kuanzia afrika kusini wa nigeria wenyewe wanadai kwamba wao ndio wameipeleka duniani afrika kusini inasema itawaonyesha kesho god listen muro ni mchambuzi wa michezo na hivi ndivyo anavyouona mchezo wa nigeria dhidi ya afrika kusini ni mchezo ambao by the way utakuwa ni mchezo wa kisasi ni kisasi kwa sababu eh, msimu wa na ambapo eh, afonbkt ambaponi taifa la misri ndo liliandaa mashindano hayo eh, nigeria walikutana na afrika kusini kwenye hatua ya robo finali baada ya afrika kusini kumtoa mwenyeji misri kwenye kumi na sita bora lakini nigeria waliwaondosha afrika kusini kwenye rubu finali wao wakaenda kucheza nusu finali na nusu finali yao waliondoshwa na algeria ambapo algeria walikwenda kuwa mabingwa wa michuano ya afoni ishirini kumi na tisa kwahiyo ni, ni mchezo wa kisasi hasa hawa awa bafana, bafanabafana afrika kusini wakijaribu kutaka kulipiza kisasi kile ambacho kiliwakuta elfu eh, mbili na kumi na tisaao mchezo mgumu na hasa ukitazama kwa sasa timu zote mbili walao zina kundi kubwa sana la wachezaji vijana dam changa chini ya miaka thelathini ni wengi sana na nigeria umeona timu yao inaundwa sana na wachezaji wengi ambao wanacheza barani ulaya awa akina eh, akina demola lukuman kinaiobi lakini afrika kusini inaundwa na homegrown talent vijana ambao wamekuzwa kwenye ardhi ya afrika kusini na wametengeneza s ule muunganiko bora hasa kutoka kwenye klabu yao bora kabisa ya inayofanya vizuri kwa sasa masanda wana ama basaili, ama the mamelo kwa hiyo ni mechi kati ya vijana wa vidya kiafrika ambao wamekuzwa nyumbani dhidi ya vijana wa kiafrika ambao wamekuzwa ugharibuni kwa hiyo binafsi naona ni moja wapo kati ya mechi ambayo hupasi kukosa walau sekunde moja ya jicho lako ku katika mchezo unapaswa kuutazama mchezo kila sekunde kwa sababu utakuwa na matukio bora sana yale manne ya mchezo kwa maana ya ndani ya umiliki wa mchezo ukipoteza umiliki wa mchezo kwenye transition, kwenye ni timu zote ambazo zimekuwa beta beta sana katika msimu huu kwa takwimu zao na hayo maeneo manne ya kimchezo jamhuri ya kidemokrasia ya kongo itataka kuingia fainali baada ya kupita miaka lukuki mara ya mwisho kufanya hivyo ilikuwa ni mwaka1974 chui hao wa drc watakuwa na kibarua kikubwa cha kumfunga mwenyeji ivost ambaye amefika hatua hiyo kimkanda mkanda akiwa mbele ya maelfu ya mashabiki ivory oast inataka kuingia katika orodha ya mataifa nane ambayo yamewahi kuwa mwenyeji na kutoa kombe hilo misri mabingwa wa kihistoria wa michuano hii wenyewe walifanya hivyo mara ya mwisho mwaka alfu mbili nasita wachambuzi wanauonaji mtanange huu wa ivory na iost nadrc mwenyejii dhidi ya congo diara hawa francophone nafikiri ni mataifa yanayozungumza kifaransa kwenye eneo la lugha aaribato ni kubwa sana ni francophone fba lakini e, umegusa eneo zuri sana e, e, i miongoni mwa timu ambazo zimepita katika staili ambayo ni e, mtindo unazokasema e, wa bahati sana kwenye mashindano lakini mi binafsi hu wanaamini sana juhudi zinatangulia kwa asilimia kubwa e, kabla ya bahati kwa hiyo wamekuwa na juhudi kubwa sana hasa baada ya kufahamu kwamba wangepita kwa kupitia mlango wa best losers kwa maana nafasi ya tatu aliofanya vizuri baada ya hapo walikuwa na nyakati ngumu sana walicheza na bingwa mtetezi senegal wakafanikiwa kwenda kumtoa kwenye mikwaji ya penalty lakini wamekuja kucheza na mali wakiwa pungufu e, wachezaji kumi uwanjani dhidi ya kumi na moja wa Eagles, wa mali lakini bado waliweza kupambana dakika za mwisho kabisa za mchezo kijana kutoka Breton and bren e, simon adingra akawarejesha kwenye mchezo wakashikilia bomba tena dakika thelathini time wakafanikiwa kupata bao mwishoni kabisa kupitia eh, kijana omar diakite zamani afek mimosa ambayo alikuwa na mchezo mzuri sana alipata red card kwa kupata helo ya pili kwa kuvua shati lakini ni miongoni mwa michezo ambayo ilikuwa bora kwao sasa wanakwenda kucheza na kongo diara ambao nao wameprove kwa kiwango kikubwa eh, kumi nasita bora wamemtoa bingwa mara saba wa michuano hii ya yaafn kwa maana ya bingwa wa kihistoria timu ya taifa ya misri haikuwa performance ya kawaida wamekwenda kumtoa guine ambayo ni miongoni mwa timu ngumu sana kwenye michuano hii ya ni kwa msimu huu wamecheza mpaka robo fainali e, tena kwa stai zuri wamemfunga wa mabao matatu huku bao ambalo lilikuwa la kuvutia zaidi ilikuwa larmawaminzi wa zamani wa west ham kwa sasa Faul ambayo ni free fkiki iliyokwenda moja kwa moja langoni kwa hiyo ni timu mbili ambazo wanasema zina wet ajuu sana japo mimi binafsi bado niko kwa aost uh, av- av- av- av- av- kwa sababu ya namna ambavyo spirit yao inajengeka mechi baada e, e, ya mechi nafikiri mwalimu huyu wa muda manager emma e anataka kuprv kitu anataka kuonyesha kitu kwenye jamii ya ulingo asoka kwamba nimekwenda kama kocha wa muda imekenda kuchukua majukumu ya louis gae lakini nataka nitengeneze historia kupitia kizazi hichi hasa katika ardhi ya nyumbani kwa hiyo watasukumwa sana na madeni makubwa kutoka kwa mashabiki wao ambao wanajitokeza mechi baada ya mechi na sio siot mechi zao hata mechi za mataifa mengine lakini e, wanataka walibakishe kombe nyumbani ni timu chache sana zimewahi kubakisha kombe nyumbani wakiwemo sudan wakiwemo misri wakiwemo ghana lakini wao ia wakiwemo afrika ya kusini ambao wamefika fainari mwaka ust ts elfubili na nne kwahio hata na wao wanatamani kwenda kutafuta taji lao la tatu walichukua ubingwa mara ya mwisho elfu eh, mbili eh, na kumi na tano lakini mara ya kwanza ilikuwa tisin na mbili kongo diara wana makombe mawili kwa hiyo i ambazo zinakwenda kutafuta rekodi ya kupataalatajla a michezo ya nusu fainali ya kesho inaangaliwa kama mchujo wa mataifa yanayozungumza kiingereza yani nigeria dhidi ya afrika kusini na yale yanayozungumza kifaransa dhidi ya drc fainali ya mwaka huu ina uhakika wa kuwa ya yaa dhidi ya yafa yani kifaransa na kiingereza lakini wachambuzi na mashabiki wanataka kuona fainali ya namna gani hapo jumapili ya februari 1m miongoni mwa fainali ambazo binafsi kwa upande wangu natamani nione ni one ni, nione ni, ni, ni, ni, walau e, taifa kama ivory coast wanacheza dhidi ya africa kusini ama nigeria sitaki kusema chochote kuhusu congo diara kwa sababu ndio ni majirani zetu hapa tanzania lakini kwa utamu wa mechi na ukubwa wa mechi timu zote nne zimefikausu zina, zina, zina, zina, zina fainali zinastahili kucheza mchezo wa finali wafainalishura sana Godlisen muro na hapa ndipo tunakamilisha matangazo ya kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya mimi jina langu ni idi ligongo na shukran kwa kwa