fatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika msomaji ni mimi idi ligongo viongozi wa umoja wa ulaya alhamisi walikubaliana kwa kauli moja juu ya msaada wa dola bilioni 50 kwa ukraine na kuushinda upinzani wa hapo awali kutoka ungary rais wa baraza la ulaya charles michael alifurahia makubaliano hayo akisema umoja wa ulaya unachukua uongozi na uwajibikaji katika uungaji mkono wa ukrain na unajua kile kilicho hatarini katika mkutano wa mwisho wa baraza hilo mwezi desemba hungary ilitumia kura ya turufu kwa miaka minne ya kuzuia msaada wa dola bilioni54 kwa ukrain ikisema kwamba pesa hizo hazipaswi kutoka kwenye bajeti ya umoja huo kwa kuwa ukrain si mwanachama nchi nyingine zote 26 wanachama zilipiga kura kuunga mkono mpango huo wa msaada wa kifedha wa eu ni muhimu kwa kiv alisema luigi scales wa kituo cha mageuzi ya ulaya mkuu wa haki za binaadamu wa umoja wa mataifa alhamisi amesikitishwa na shutuma kwamba watu 25 waliuawa na jeshi la mali na wanajeshi wa kigeni wiki iliyopita katika eneo ambalo limekumbwa na ghasia za wenye msimamo mkali shirika la habari la fp limeripoti kuwa voltk pia ameelezea wasiwasi wake wa mauaji ya watu wengine 3 katika mashambulizi ya mwishoni mwa juma katikati ya mali hasa kule kwenye hasia amesema nimesikitishwa na shutuma zenye uhakika za jeshi la mali likiwa na wanajeshi wa kigeni kuua watu 25 katika kijiji cha welingara katika mkoa wa kati wa nara januari 26 taarifa ya tuk imesema ukusanyaji na uhakiki wa taarifa umekuwa mgumu nchini mali kutokana na nchi hiyo ikijiografia kuwa kubwa na kukosekana kwa mawasiliano kwa hofu ya usalama israeli alhamisi imesema wanajeshi wake walipambana na wanamgambo wa hamas kote ukanda wa gaza ikiwa ni pamoja na kuwaua dazeni ya wapiganaji katikati na kaskazini wa gaza huku mashambulizi ya anga ya israel yakipiga annis sehemu ya kusini ya ukanda huo mapigano hayo yaliendelea huku wapatanishi wa mapendekezo mapya ya kusitisha mapigano wa kisubiri kusikia maendeleo ya kupatikana kwa mwafaka kati ya israel na hamas ambayo yatasimamisha mapigano kwa muda mfupi na kuachiliwa kwa wafungwa wanaoshikiliwa na hamas huko gaza muhtasari wa mapendekezo hayo ulitokana na mazungumzo ya mjini paris kati ya maafisa wa marekani israel qatar na misri mapema wiki hii kiongozi wa hamas ismail haniey alitarajiwa kusafiri hadi kairo kujadili mpango huo alipoulizwa kuhusu maelezo ya mapendekezo hayo wakati wa kikao kifupi jumatanoo msemaji wa baraza la usalama wa taifa john kirby amesema hakuna kilichokamilika mpaka makubaliano yafikiwe gavana wa jimbo la zamfara linalokabiliwa na ghasia kutoka magenge ya uahalifu nchini nigeria amezindua kikosi cha wanamgambo 26 ilikopambana na kuongezeka kwa magenge ya uhalifu yanayosababisha hofu miongoni mwa wakazi wa jimbo hilo la kaskazini magharibi matukio ya uhalifu ya kuwawa na kutekwa kwa watu yamekuwa yakitanda katika siku za hivi karibuni nchini nigeria na ripoti ya umoja wa mataifa inaonya kwamba alqaida imeanzisha kambi 8 mpya za mafunzo nchini afghanistan inayotawaliwa na taliban na inawasaidia wanamgambo wanaoipinga pakistan kufanya mashambulizi ya kuvuka mpaka ripoti hiyo imesema kambi ya alqaida katika jimbo la mpakani wa furhansan la kunar inaendesha mafunzo ya mashambulizi ya kujitoa muhanga kusaidia operesheni za tahrik e taliban pakistan au ttp kundi linalotambulika kimataifa kuwa la kigaidi linaloongoza mashambulizi dhidi ya vikosi vya usalama vya pakistan mwisho wa habari hizi za dunia kutoka washington dc mimi ni idil gongo ungana na mwenzangu mkamiti kibayasi kwa ajili ya matangazo ya mundani karibu msikilizaji katika kipindi cha kwa undani cha idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa mimi ni mkamiti kibayasi na sehemu ya kwanza ya kipindi cha kwa undani ninaangazia jukumu la ai katika huduma ya afya na sehemu ya pili tutakuwa naye jason nyakundi kutoka huko nchini kenya akimulika kujitoa kwa mataifa matatu ya kiafrika katika ecoas karibu sana nam mageuzi ya kidijitali yanaathiri jinsi njia ya huduma ya afya inavyotolewa na yanaweza pia kusukuma mustakbali wa afya wataalam wa huduma za afya wanaahidi kwamba hakutakuwa na upungufu katika mapinduzi ya kidijitali katika miaka ijayo huenda hiyo ni habari njema kwako na kwangu pia miongoni mwa mambo mengine programu ya ai inazidi kutumika kwa utambuzi pamoja na mipango ya matibabu kuanzia ugunduzi wa mapema wa ugonjwa hadi upasuaji unaofanyika kwa kusaidiwa na roboti dawa binafsi kwa kutumia dna za watu ili kurekebisha huduma zao za afya pia zimeongezeka katika miongo ya hivi karibuni ni kulingana na wataalam wa matibabu katika chuo kikuu cha utah hapa nchini marekani ili kufahamu faida changamoto pamoja na madhaifu kwenye laini ya simu ni naye dr remigius ruga wa hospitali ya benjamin mkapa huko tanzania ambaye kwa sasa yupo israel katika masuala yanayohusiana kabisa na huduma za afya na ai dr. remigius tuangazie je faida za ai katika huduma ya afya zimeongezeka kwa kiwango gani akili bandia au kama ambavyo imekuwa inatamkwa au ai kwa kifupi kifupiau inamsaidia mwanadamu kinachofanya ni kwamba binadamu amesomwa vizuri inajulikana akili yake iko vipi na, na inaendaje kwa hiyo kwahiyo imetengenezwa au imetengenezwa vitu ambavyo vina fanana kabisa na jinsi ya kufikiri kwa binadamu kwa hiyo vinatumika kwenye afya utaangalia ndani ya mahositali saizi ni kitu ambacho kinakuja kwa nguvu kwenye data za wagonjwa unavyoenda kwenye utengenezaji wa madawa maabara e, tumeenda toka, tunafanya telemedicine hii itasaidia sana kwenye tiba kuna wakati wa ubongo wa binadamu kuna wakati unachoka sasa machine kama umeiseti vizuri itasaidia sana sehemu ambako ubongo umechoka au sehemu ambako kupata usahihi kwa hiyo inaongeza safety au tunasema inamlinda zaidi yule mtumiaji mtu, mtu wa mwisho na pia anayetoa huduma kwa hiyo ai itasaidia sana na tutaja kuona jinsi gani ambako inavokuwa inatumika ndani ya maospitali kuanzia mtu anavyoingia ndani ya hospitalini e, mpaka anapoenda kuhudumiwa itasaidia vitu vingi kuna swala la muda ambako mgonjwa labda muda ambayo angetumia kwenda kwa daktari unapungua lakini pia kuna swala la kuna vifaa ambavyo sahivi vimegunduliwa baadala ya kwenda kufanya kipimo hospitalini mtu anaeza kafanya nyumbani E, kwamfano akapima mkojo na kampa, majibu akampa majibu kwao ikabaki ule muda kidogo tu wa kuwasiliana na uh, daktari na akapata majibu na akatibiwa lakini akatbwa lakiniwene ya saratani e, zamani watu walikuwa wanapigwa mionzi eneo kubwa la mwili na seli zisohusika nashusika zinaumia wakati mwingine lakini hii uh, ya, agents, ya kabisa kwenda matuziytasd kwenda kuitibu dr remigius kuna suala hili linaitwa algorithms za ai je zina uhusiano gani katika huduma za afya kwa binadamu algorithm of ai ni kwamba tunaangalia vitu gani ambavyo vinatakiwa vifanyike tuendelee kuwa na safety uwakati tunatumia machine kwa mfano huwezi kuacha mashine ikafanya upasuaji kwanzia mwanzo mpaka mwishoni najua kuna suala ambalo litakuwepo labda la patient ule uhusiano kwa kutumia hizo kutumiza i unaeza okay kwenye tunaweza kuzifil vipi lakini mwishoni tuweze kupata kitu ambacho ni product au kitu ambacho ni bora zaidi na wakati wowote wa tunapozungumzia kuhusu ai artificial intelligence na huduma ya afya hatuwezi pia kuacha kuzungumzia <laughs> madhaifu pamoja na changamoto zake katika mfumo wa huduma za afya na moja kati ya hili ni suala la upataji wa takwimu au deta thabiti hii inakuwa vipi kwenye swala la upatikanaji wa data kuna vitu vingi ambavyo vinabidi vifanyike ili ivikuwe tuna matumizi sahii ya libandia au ai kwa wenzetu ambako sababu napo nakompea nyumbani na nakompea sehemu ambako nipo ambako ni kwenye first well, ni kwamba tayari hizo gaps waliziona kwa mfano jinsi ya uchukuaji wa data unakuta tayari wana dtahi ambazo ni nzuri au vile vipokeleo vya data vya taarifa ambayo vinasaidia na wanazitunza vizuri idha katika cloud, kama mnavyoona au zinavyotunzwa kwenye vifaa ambavo vineeza vikapokelea data nyingii zipo kwajili ya kuzilinda data na kumlinda mtu anayetumia lakini nikirudi katika swala la tiba ni kwamba teknolojia mara zote ukiangalia katika nii miongo tuliyopita ni kwamba teknolojia imekuwa inasababisha kufanya tiba ambayo inakuwa ni bora zaidi na inachosaidia pia ni kwamba tunakuwa ni precise au ni unakuwa na uhakika tiaunaitoa inapunguza ule muda ambao ungetumia kwenye tiba mtu kama anaumwa anawezaa fanya kitu kingine baada y u ameshatibiwa lakini pia tumeangalia nchi nyingi hizi sahizi meongezeka kwa sababu ya au kuunganisha teknolojia ndani ya tiba nikiangalia tukiweza ku angaliazilizoko kwamfano hizo za kuweza kulinda data kuweka miundo mbinu iliyo bora nadhani ni kitu ambacho ni bora na ni kitu lazima ambacho kitatetea faida kubwa lakini pia nitoe angalizo pia mara nyingi vifaa vyetu tunavitoa tunavitoa nchi za magharibi kwa ajili ya matibabu bora uwe ni muda mwafaka sahizi wa watu kuanza kujifunza knaendelea duniani e, mashine zapo ta zinatengenezwaje unapozungumzia mfumo wa afya daima kuna usiri ndani ya mfumo wa afya ambao unajulikana kama hipa kwa hapa marekani e, ni namna ya kutunza uh, siri za mgonjwa kama vile maelezo yao ya kibinafsi magonjwa kundi la damu hali ya mzio na mengineyo suala la faragha na usalama wa ai unakuwaji katika mfumo wa afya ni kitu ambacho kwa kwanavyoona kwenye nchi za wenzetu ni kwamba swala la siri litakuwa ni kubwa na litakuwepo pale, pale kwa sababu katika afya ni kwamba tuna Essex, na hivi vifaa vinavyotengenezwa ni kwamba sisi ndio tuna vimonita. kwa hiyo labda kitachoongezeka kwa sababu pia kuna wanaongezeka ambao engineers ambao watakuwa wanaingia kuna kundi ambalo litaingia E, paramedics ambayo pia itabidi e, wa wawe wanaapa kama tunavohapa wa madaktari ili kutunza zile siri sahizi shana uwa unafanya operation kwa mfano wanaingia watu mbalimbali mbali, wa mashine na nini lakini nadhani wakijua kabisa kwamba wanaingia ni mazingira ambayo ni ya hostali e, usiri huwepo e, usiri huwepo zile wanaambiwa wanaambiwaab wanabidi waingie kwenye watu wapewe sehemi na elekezi tuk- ya kufanya kazi katika eneo ile kwa hiyo kwenye swala la ai the same yani itakuwa ni sawa sawa ni kwamba usiri wa mgonjwa lazima utakuwepo na na akika utakuwepo kulindwa kwa data za mgonjwa ambacho ndio kitu kikubwa sahizi zitakuwepo lakini pia haitachukua nafasi ya daktari kumwelezea mgonjwa kwa sah kitu gani ambacho anaenda kufanyiwa kama ni upasuaji dawa gani, gani ambayo inaofaa na kujua kitu ichopo ni kwamba intelligence diainaitwa akili bandia ni kwamba kuna akili ambayo ni ya lisi itaenda kuisaidia akili bandia iweze kufanya kazi kwa umakini kwa hiyo lakini pia itasaidia kupata data mara nyingi daktari anaezaka da amesoma vitu lakini kukumbuka vitu vyote ikawa ni shida kwa hiyo kwa akili bandia itamsaidia kutokana na inavyokuwa iko set kwa, kwa sababu mara nyingi pia sahizi naona wanatengeneza vitu ambavyo ambazo ziko emotion zinaweza zikajua yako ikoje zikajua ukoje ukaendelea na kama anavyosema ni kwamba tumekuwa tunadili nayo akili ya bandia bila kujua sahizi nazani hata wasikilizaji wanajua kabisa kona hizi simu za mkononi ambazo zina wakati e mwingine a kuambia umetembea ume umbali gani umeendaje na mapigo yako ya moyo yanaendaje hiyo sio kwamba ita, kwenye itakwambia kwamba okay hivi inaezekana pesha yako ni kubwa labda itagonga itagonga am lakini mtu ambaye ataenda kukupa uhalisia kituani ambacho endelea ni binadamu wa kawaida unachoangalia katika katika innovation au zile nakii achoangalia naukiangalia katikaanltianaangli nsa atl mfano mmoja tu ambako, sahibu, unafanya, katika icu zamani unakuta modia, anakuwa anaangalia wagonjwa wagonjwa wa nini, wa tano. au ata, wa Lakinu, mingine, usiku, eh, usingisi, eh, au hata lakini wakati wakati mwingine ni usiku usingizi kidogo anafanya anafanya kazi kazi na mtu mingine, kazi na mtu mgonjwa mwingine unakuta kama machine iko with ni kwamba mgonjwa anapata kuamka au kama kuna N-O-turation, au kuna mabadiliko yote ya vital za uh, mgonjwa eh? ni kwamba machine itapiga kilele y atakuja atapokuja ataifanyaje atajua kuna shida gani na, na ataenda moja kwa moja kwenye hiyo eneo shukrani sana dtr remigius rugakingila kutoka hospitali ya benjamin mkapa huko nchini tanzania ambaye kwa hivi sasa upo israel katika masuala ya mafunzo yanayohusiana kabisa na huduma za afya na ai msikilizaji bila shaka umeelimika katika sehemu hii ya kwanza ya kipindi cha kwa undani kilichoangazia jukumu la ai katika huduma ya afya ikimulika faida changamoto na mengineyo mimi ni mkamiti kibayasi na sehemu ya pili ya kwa undani tutaangazia kujitoa kwa mataifa matatu ya afrika katika kundi la eqas utakuwa naye jason nyekundi katika sehemu ya pili nchi majirani huko sahel magharibi mwa afrika zikiwemo bukina faso mali na nigar siku ya jumapili walitangaza kujiondoa katika jumuia ya kiuchumi ya nchi za afrika magharibi ecoas baada ya kutoa tishio hapo awali la kuunda shirika pinzani ambalo wanasema linalenga kuimarisha umoja wa afrika ecoas iliyoundwa takriban miaka 50 iliyopita imeonyesha dalili za kuanza kusambaratika baada ya wanachama wengine kuwekewa vikwazo na kutimuliwa kutoka jumuiya kufuatia mapinduzi ya kijeshi yaliyotokea nchini mwao basi sauti ya amerika na mwandishi wake jason nyakundi akiwa kenya anaangazia kiini cha migogoro hii baina ya mataifa ya afrika je huenda imechangiwa na ushindani kwa mataifa makubwa duniani barani afrika endelea kusikiliza nchi hizo tatu bukinafaso mali na nijer ambazo zote hazipakani na bahari zimekumbwa na mapinduzi ya kijeshi kwa angalau mwaka uliopita na zote ziko chini ya vikwazo kutoka kutokaecw na pia kufukuzwa kutoka umoja wa africa au ambao wote wameharamisha mapinduzi ya kijeshi katika sheria zao ECOWAS ni muunganiko wa nchi kumi na tano za afrika magharibi na ulianzishwa ili kukuza ushirikiano wa kikanda kupitia usafiri huru wa watu wao na biashara jumuiya hiyo imekuwa chini ya shinikizo tangu agosti 2020, wakati jeshi nchini mali lilipofanya mapinduzi na kumwondoa rais aliyechaguliwa kidemokrasia huku kukiwa na juhudi za kurejesha nchi katika utawala wa kiraia jeshi ilifanya mapinduzi ya pili ndani ya mwaka mmoja mwaka huo huo jumla mapinduzi sita, Jumla, jumla ya mapinduzi sita yaliyofaulu yamefanyika katika eneo hilo huku nchi nne kwa sasa zikiwa chini ya utawala wa kijeshi kumekuwa na angalau majaribio mengine matano ya mapinduzi yaliyoshindwa akiwemo mawili nchini nchinibs mawili nchini sr na moja nchini gambia mapinduzi ya hivi punde ya kuiondoa serikali iliyochaguliwa demokrasia katika eneo hilo ni ya yalitokeanie mnamo julai mwaka 2023, tom t ni mchambuzi wa siasa nchini rwanda uh, nadhani itakuwa ni bora kwa yenyewe kujipanga kuangalia ni matatizo gani ambayo yame yamesababisha ya baadhi ya nchi kuanza kurejea katika utawala wa kijeshi uh, pili ni kitu gani kinaweza kufanya mshikamano wao usiyumbe na pia kuangalia matatizo yaliyokwa katika nchi za nyingi za za ambazo nyingi kati ya hizo nchi ni nchi zilizokuwa zina, zinatawariwa na ufaransa uh, nchi hizo zimekuwa katika hali ambayo ina utata mkubwa kwa sababu zina kwa upande mmoja zinaitwa nchi huru lakini kwa upande mwingine zilikuwa zinaendeshwa na ufaransa kama sio nchi huru hasa hizi nchi ambazo zimekuwa zinatumia zina, zina sarafu ya uh, inaitwa ef uh, na tatizo lingine ni kwamba ukiangalia nchi hizo ni zina umaskini mkubwa uh, licha ya uchumi wao kuendeshwa paris na ndio maana unaona kuwa katika baadhi ya hizo nchi zimekuwa kidogo zinajaribu zina kuupa mkono wa kuaga uh, nchi ya ufaransa na la mwisho ni kumekwepo na na wimbi la kushambuliwa na magaidi na nchi hizo zinadhani kuwa ugaidi huu sio ugaidi wa kawaida wa kidini ila ni ugaidi ambao mtu anaweza kusema kuwa uh, unapata uhisani kutoka nje ili kuyumba kwa hizo nchi kuwe na manufaa uh, kwa kwa watu ambao wana mkono usioonekana na, na ndiyo maana katika ile tangazo la ku, ku, ku, kujiondoa walikuwa unasema so, kua tumekuwa na tatizo lakini tatizo hilo halikuwa halikutatuliwa uh, nadhani kwangu mimi ndio kitu ambacho mnaweza kukiona viongozi wa nchi hizo tatu katika taarifa iliyotolewa jumapili walieleza kuwa ni dhuluma kutokana na vikwazo vilivyowekewa nchi zao wakiapa kuondoka katika jumuiya bila kuchelewa walisema jumuiya ilishindwa kusaidia mataifa hayo katika mapambano yao dhidi ya ugaidi na ukosefu wa usalama na kuongeza kuwa hatua yao ni uamuzi huru nchi hizo zote zimekuwa zikijitahidi kukabiliana na gasia kutoka kwa wanamgambo na umaskini licha ya mvutano uongozi wa nije ulikuwa na matumaini ya kutatuliwa kwa tofauti kati yake na ecowas kupitia mazungumzo kuhusu tofauti ambazo zimesababisha vikwazo vizito dhidi yake inabidi mtu aangalie yale uh, madai ya waliofanya mapinduzi ya, fanya, walifanya mapinduzi wakidai kuwa kulikuwa na tatizo gani katika nchi hizo ugaidi ambao umekuwa ukisumbua baadhi ya nchi hasa tukisema burkina faso na, na, na mali na kwa sehemu ndogo uh, nia ulitokana na nini so, maswala ya uchumi ya nchi za nje zilizokuwa zina naweza nitumie neno ku kupora nchi hizo hasa nia unajua ina madini ya iranium nadhani kujuliza maswali ni nini ni kwa nini demokrasia imeshindwa wapi viongozi walioondolewa wamesababishwa wame na nini je tumerudi kwenye wimbi la miaka ya sitini na sabini la, la, la mapinduzi lazima tujiulize afrika jiulize kuna tatizo gani kutatua migogoro hiyo na kurejesha utawala wa waki, kiraia kupitia kwenye mazungumzo na viongozi waliopo sasa hivi ni, ni jambo jipya au ambayo ni, ni mtazamo mpya tofauti na ule wa mwanzo uliokuwa anasema kuwa tutafuta suruhu kijeshi kwa hiyo nadhani ni, ni kitu muhimu kuangalia kuwa mgogoro huu kama inavyo- ilivyotoka eh, ilivyo kwenye tangazo la Corps, na baadaye kwenye tangazo la african union huu utaratibu wa kurejesha utawala wa kiraia kupitia mazungumzo utafanyika vipi nana atahusika nana atakuwa msuluhishi na kitu gani kitazungumzwa nadhani yayo mambo yanapesha ku, kuangaliwa na yaangaliwe kwa undani uh, au kwa ufasaha zaidi hatua hiyo ya jumapili ilikucwa siku moja baada ya ujumbe wa uliotarajiwa kukutana mjini na mei kukosa kufanyika nchi zo tatu mwaka jana zilitangaza kuundwa kwa muungano wa nchi za sahel ambao wanatarajiwa kuutumia kurejesha utulivu na ustawi wa kiuchumi uhusiano kati ya na nchi wanachama wake walio chini ya utawala wa kijeshi ulidorora kutokana na uhusiano mbaya na mataifa ya magharibi hasau ufaransa ambayo imetimuliwa kutoka nchi zote tatu ufaransa ilikuwa muungaji mkono mkuu katika vita dhidi ya waasi katika eneo hilo kujiondoa kwake kumesababisha mvutano kuongezeka katika eneo hilo kujiondoa huku kutokuwa na madhara makubwa ikizingatiwa kwamba jumuiya inahakikisha usafiri bila visa na haki ya makazi na kufanya kazi katika nchi wanachama na bendo wa moto naye ni mchambuzi wa siasa nchini uganda sisi wanaoangalia mambo vile inavyoenda unaweza kufikiri awa wmajemedari kwa njia moja wanaweza kuwa na sababu za kupindua serikali hizi swali lirudi kwa hawa wanasiasa wanasiasa ambao wanatakikana kuwa ndio wakuu wa majeshi ambayo inavapendua ina inatokea nini mfano wa hapa kabon hapa afrika ya kati bo binamu ndiye alipindua binamu wake akitoa sababu kwamba huyu binamu wake ambaye yeye ndiye alikuwa mtu wa karibu sana na nnaye aliyekuwa anamulinda kitengo cha ja jesi linalolinda rais wa kabon kilikuwa kinasimamiwa na huyu binamu wake ambaye alimupindua hivi majuzi na sababu ya kwanza aliyetoa jemedari ni kwamba binamu wake alikuwa amepindua matokeo ya uchaguzi kule abon kwa hivyo majemedari sisi hatuwezi kuwalaumu asilimia mia moja na lawama zingine lazima ziendee wanasiasa i wao nao wanapindua serikali za watu ambao hawajawapendelea kuwapa kura majemedari kwa kawaida wanasema kwa sababu ya ufisadi na uh, majemedari wanatoa sababu ingine ya ufukara wa wananchi waliokuwa wana, wali wengi na nitaongeza hili ndilo la muhimu zaidi nchi hizi tatu ambazo zimejitoa kutokaa zilianza na fikiri kufanya majamadari ao walifanya utafiti wa kindani zaidi wakaelewa hisia za wananchi wa nchi hizo kabla hawajapindua serikali zao na hisia ninayoelewa ni kwamba uliona walipofanya mapinduzi wakisherekea wananchi wao wakisherekea zaidi mahali burkina faso na nijaa zote zimekuwa wanachama wanzilishi wakati w ilipoanzishwa karibu miaka hamsini iliyopita wiki iliyopita burkina faso ilitangaza kupokea tani alfu ishirinatano za ngano ya bure kutoka russia ambayo ilifungua tena ubalozi wake huko disemba ubalozi huo ulikuwa umefungwa tangu kuanguka kwa umoja wa kisovyeti rusia ni moja mataifa makubwa yanayoongeza juhudi za kutafuta ushawishi wa kisiasa na kiuchumi barani afrika wengine wakiwemo ni china india uturuki mataifa ya guba na korea kusini pamoja na mataifa ya magharibi na japan shukrani sana jason nyakundi kutoka kenya katika kipindi hiki cha kwa undani mpaka hapa ndio nakamilisha kipindi cha kwa undani usiku wa leo kwa niaba ya wote walioshiriki jina langu ni mkamiti kibayasi ninakutakia usikilizaji mwema wa matangazo yote ya voa swahili kutoka hapa washington dc