mili mchana kwa saa za hapa washington dc hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka hapa washington dc zifuatazo na habari za dunia zinasoma kwako nami mkamiti kibayasi rais mpya wa liberia joseph bokai ameahidi kupambana na ufisadi katika taifa hilo la afrika magharibi wakati alipoapishwa jumatatu kushika madaraka kufuatia ushindi wake kwenye uchaguzi dhidi ya nyota wa zamani wa soka george wea bokai mwenye umri wa miaka 7ab9 alimshinda wea kwa kiwango kidogo katika uchaguzi wa marudio wa novemba kwa asilimia 564 ya kura dhidi ya asilimia 4936 tunashuhudia nyakati ngumu tunaona kuto kufaulu tunaona ufisadi katika maeneo ya juu na ya chini na ni katika hali hizi na zinazoendana ambapo tumekuja kuwaokoa boakai alitangaza katika sherehe yake ya kuapishwa boakai mwenye umri ambaye umri wake na afya yake ndiyo chanzo cha majadiliano mengi nchini humo alilazimika kupumzika na kukaa chini ili kumaliza hotuba yake kutokana na hali ya jioto kali waziri wa mambo ya nje wa marekani anton blinken amekutana leo na waziri mkuu wa cape ved ulysses corea silve wakati mwanadiplomasia huyo wa ngazi ya juu wa marekani akianza ziara ya mataifa manne barani afrika ziara ya blinken pia inajumuisha ziara ya porto da pryer ambayo ilipokea ufadhili kwa ajili ya juhudi za kisasa kutoka kwa shirika la millennium challenge la serikali ya marekani na kuhudhuria mechi ya kombe la mataifa ya afrika kati ya ivory coast na equatori guine msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya marekani matthew miller amesema kabla ya ziara hiyo kwamba blinken atasisitiza uwekezaji wa miundo mbinu ya marekani barani afrika kama njia kui ya kuimarisha biashara ya pande mbili kufungua nafasi za ajira nyumbani na kwenye bara hilo na kuisaidia afrika kushindana katika soko la kimataifa moli fee waziri mdogo wa mambo ya nje wa masuala ya afrika aliisifu kep verde kabla ya ziara ya blinken akiitaja nchi hiyo kuwa na demokrasia nzuri ziara blinken inajumuisha kuzitembelea Ivory coast nigeria pamoja na angola unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa inayotangaza kutoka hapa washington dc cameron leo jumatatu ilizindua mpango wa kwanza wa chanjo ya malaria kutolewa nchi nzima na kama ilivyo kawaida waandishi wa habari wa shirika la habari la afp walishuhudia katika hatua ambayo who imeieleza kuwa ya kihistoria ugonjwa huo umeenezwa na mbu unauwa zaidi ya watu lakisita kwa mwaka hasa barani afrika kulingana na shirika la afya duniani who watoto walio chini ya umri wa miaka mitano wanachangia zaidi ya asilimia ha ya vifo barani afrika kufuatia awamu ya majaribio chanjo ya rtss imekuwa ikisambazwa kwa kiwango kote afrika ikianzia cameroon katika hospitali moja katika mji wa soa uliopo kilomita 2 kutoka mji mkuu yaunde noa nga mwenye umri wa miezi sita alikuwa wa kwanza kupokea sindano hiyo katika kituo hicho jeshi la ukraine limesema hii leo kuwa limezima mashambulizi ya ndege zisizokuwa na rubani za rasia katika maeneo kadhaa ya nchi hiyo usiku wa kuamkia leo huku maafisa wa rasia wakivishutumu vikosi vya ukraine kwa kufanya shambulizi la kiovu katika mji wa mashariki wa ukraine unaodhibitiwa na rasia jeshi la anga la ukraine limesema ulinzi wake wa anga uliziangusha ndege zote nane zisizokuwa na rubani zilizorushwa rusia ikiwemo katika anga kwenye mikoa ya micolaiv karson na nipropetrovis mwisho wa habari za dunia kutoka hapa washington msomaji wako nilikuwa mimi mkamiti kibayasi sekunde chache kutoka hivi sasa utakuwa naye sandey shomari katika kipindi cha kwa undani shukran kwa kunisikiliza hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibu msikilizaji ppote pale ulipo ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi tukipekua na kuchambua kwa undani zaidi na kupa maeleza kina zaidi kuliko kawaida na leo katika sehemu ya kwanza ya kwa undani, tunamulika mkutano wa kundi la nchi za j77 na china unaoendelea huko kampala yuganda na katika sehemu ya pili kutamulika siasa za marekani wakati chama cha republican kikiendelea kutafuta mgombea na sasa kibaki na wagombea wa wawili tu niki haly na donald trump huku jimbo la new hampshire likipiga kura hapo kesho je hali itakuwa vipi inayokaribisha jina langu ni sandey shomari nam tukianzia huko nchini uganda kundi la nchi za j77 katika umoja wmataifa ni muungano wa nchi 35 zinazoendelea iliyoundwa ili kukuza masilahi ya pamoja ya kiuchumi ya wanachama wake na kuunda uwezo wa pamoja wa mazungumzo katika umoja mataifa kulikuwa na wanachama sb wa waanzilishi shirika hilo lenye makau yake makuu mjini jeniva lakini tangu wakati huo limepanuka hadi nchi a na nahivi sasa uganda ndio imechukua wenyekiti kutoka kwa cuba kundi hili lilianzishwa tarehe 15 juni 964 na mataifa 77 yasiofungamana na upande wwote katika tamko la pamoja la nchi sb7 lilitolewa katika mkutano wa umoja mataifa wa biashara na maendeleo unctad wakati uganda akichukua wenyekiti wa kundi hilo rais yoweri museveni anaahidi kujitahidi kukuza zaidi utekelezaji wa ajenda ya mwaka elfu na, na kuimarisha ushirikiano wa kodi na kupambana na dosari za kifedha mabadiliko ya hali ya hewa miongoni mwa mambo mengine china inaungana na kundi hilo la nchi sb zinazoendelea kushinikiza mageuzi ya mfumo wa utawala wa kimataifa ambao kulingana na baadhi ya viongozi wa afrika asia na amerika kusini unapendelea zaidi upande wa nchi za magharibi naibu waziri mkuu wa china liu gojong alisema siku ya jumapili kwamba nchi zinazoendelea zinapaswa kwa pamoja kuunga mkono mageuzi ya shirika la biashara duniani wto na mfumo wa fedha wa kimataifa liu alikuwa akizungumza mjini kampala katika mkutano huo watatu wakuu wa nchi hizo kata kikao cha maamuzi cha nchi ma za j 7 pamoja na china ambayo yeye kwa upande wake hajioni ni mwanachama wa kundi hilo china inajiunga na orodha ya nchi inayoongezeka hasa kutoka barani afrika na barani asia ambazo kwa kiasi kubwa zimekuwa zikizidisha sinikizo la kundwa upya kwa utaratibu wa kisiasa na kiuchumi duniani hasa wakitoa wito katika baraza la usalama la umoja mataifa wto pamoja na benki ya dunia na imf wakihisitiza kutaka kuona mabadiliko katika maeneo hayo kuongezea kwa wito huo wa mapitio wa shirika la fedha la kimataifa imf na benki ya dunia kutokana na wasiwasi kwamba mwugundo eneo na mamlaka ya taasisi za brit woods hazifai tena kukabiliana na mabadiliko ya mielekeo hii ya kimataifa mchambuzi wa masuala ya uchumi kutoka nchini kenya dr antony mveyange anaeleza swala mabadiliko haya na changamoto zake i kihistoria ya uchumi wa duniani eh, hili swala la la kutaka kubadilisha ku, uh, hii sarafu kuu ya dola alikuanza jana au leo baada ya vita yakuu ya pili ya dunia tuliona pia kulikuwa na msukosuko kati ya mataifa ya magharibi kujaribu kuona ni gani wanaweza wakawa na sarafu waka ambazo zina nguvu waingereza walijaribu wajerumani walijaribu lakini mwisho wa siku wa marekani wakashinda simaanishi kwamba wa china na nchi za ji sabii na saba zinashindwa lakini nadhani sio vita rahisi lakini nadhani jambo la msingi zaidi ni kutafakari kwa nini hizi nchi zimefika hapa ambapo zinasema sasa basi tunahitaji sarafu mbadala ambayo itaweza kutuletea tija kwenye nchi zao kuna sababu kuu kama tatu za kiuchumi la kwanza ni namna ambavyo e, nchi zetu zimekuwa zimewekwa e, e, kwenye walakini wa, wa mara nyingi na kwa kutumia dola naibu waziri mkuu liu anahudhuria mkutano huo akiwa kawa mwwakilishi kutoka china lakini kwa upande mwingine je swala hili linapozungumzwa kwenye mkutano mkubwa kama huu na saa baadhi ya viongozi wa afrika pia wakionekana kulitaja kila wakati na upande wa afrika mashariki pengine kuna changamoto za aina gani kuweza kufanikisha jambo kama hili d mviange anaeleza kwamba hili linawezekana labda nizungumze tu kwa bara la afrika hili swala linawezekana inawezekana kwa sababu tumesikia mwaka jana e, rais ruto akizungumza kuhusu biashara sasa hivi tuna tuna soko huria la kikanda la afrika kuna mantiki gani kwa nchi zetu kuendelea kufanya biashara kwa kutumia dora au sarafu ya kigeni ikiwa sisi kama bara tunaweza tukafanya kwa kutumia sarafu zetu za ndani changamoto ambayo tunayo kwa mfano katika bara la afrika kuna sarafu karibia arobaini na zaidi kila nchi ina sarafu yake hiyo ni changamoto kaiyo inaweza ugumu kutafuta namna gani tunaweza tukapata sarafu moja ya nguvu itakaotusaidia kutuunganisha tufanye biashara kama tunafanya biashara kati ya tanzania na kenya tanzania na uganda tanzania na nigeria kwa nini tutumie dola na ndiyo hapo shida inavokuja o kama tutaweza na tunaona kuna kuna kuna kuna nyota inaanza kuonekana kwa mlengwa huo kwa maana ya kwamba tumesikia sasa hivi hii hili soko la huria limekuwa na mazungumzo mengi nchi nyingi za kiafrika bado zina na nihitaji kuona kwamba kuna haja ya kuwa na sarafu ambayo itasaidia kufanya biashara kwa urahisi kwa hiyo linawezekana kuna mfumo wa, wa malipo umeanzishi paps e, ukidhaminiwa na na benki ya af e, iliyoko cairo benki ambayo iko iko ni serikali za kiafrika ambao wa wamekuwa wakipush na kutafuta kuweka changamoto kwamba kuna haja sasa ya ku, weka mfumo wa kibenki wa kulipa nakuna nchi ambazo ambazotaariimeksa anza kama zimbabwe nigeria ambazo imeksha anza kufata hi kama kwa kutumia sarafu ilizokua za kutumia sarafu iria za nchi katika bara la afrika so kama kuna maeneo hayo yameanza uwezekano ili kufanyika upo changamoto zipo kwa kiasi gani nchi kwa mfano za kiafrika au latin america eh, au, au asia kukubali kuatia hiyo e, dola yao na shilingi zao na sarafu zao hapo kuna changa kuna maswala ya kisiasa yataingia kuna maswala ya usalama yataingia kuna maswala ya kijamii na kuna haja sasa ya kama kwa mfano katika bara la afrika kuanza kuzungumza kama bara na badala ya kuzungumza kama nchi bila shaka kuna maswala mengi hapo ya kuzungumzwa lakini hali ikoje huko nchini uganda wakiraisi museveni akiwa amechukua usukani wa kundi hilo akiahidi kusaidia kuendeleza juhudi za mapambano ya mabadiliko ya haliya hewa pia kufanikisha ajenda ya mwaka 23 ya umoja mataifa miongoni mwa mengine na huku china ikisisitiza mabadiliko ya mfumo wa fedha je msukumo huu wa china a unaungana na nchi za afrika katika mabadiliko ya taasisi ya wto na jinsi ya kubadili mfumo wa fedha unaofanya kazi je kwa upande huo pengine kutakuwa na mafanikio yoyote mchambuzi sam kisitu anaeleza zaidi kuwa na mfumo wao wa pesa hiyo ni, ni swara zuri ila tu uh, adi, wanaweza wakakosa labda nguvu au mamlaka ya kutekeleza mpango huo kwa sababu uh, kama tunavyojua kwamba haya ni mataifa yanayoendelea uchumi na huenda yale mataifa makubwa makubwa huenda wasifurahie mpango huu kwa sababu mataifa haya ambayo yaliendelea zamani tunaona kwamba wana fursa ya kipekee na tena tunaona kwamba uchumi wao ni mkubwa na tunaona kwamba haya mataifa yanayoendelea sasa yanategemea sana misaada kutoka kwa mataifa hayo makubwa kwa hivyo kwa upande ule ninaona kwamba huenda mpango huu ukawa mazungumzo ambayo yanaweza yakabaki kwenye karatasi bila ya kutekelezwa na pengine kwa ujumla wananchi ambao wako hapo wamepokea vipi kuhusiana na swala la fedha kutumika ndiyo ni swala zito kwa sababu uh, Uh, uh, nchi kama nchi ya uh, uganda ni nchi ambayo imaendelea na ina changamoto kubwa sana uh, sana sana katika uh, miundo mbinu ukiangalia uh, barabara za nchi uh, zimejaa mashimo na hapo uh, ndani ya siku mbili tatu zilizopita tuliwaona viongozi wa upande wa upinzani wakijaribu kupanda migomba uh, kwenye mashimo ya barabara kuu na hilo tunaona kwamba ni njia uh, mmojawapo ambapo wananchi uh, wameitikia waonyesha uh, kutolizika kwao kwa gharama kubwa ambayo imetumika katika maandalizi ya mikutano hii ya kimataifa na kuna swala zima la mabadiliko ya hali ya hewa museveni amesema ataongoza mstakabali um, wa kujaribu kutimiza ahadi ili kuzishikilia nchi za magharibi ziweze kus- kutimiza wajibu wao pengine upande huu je unaonaji mafanikio yanaweza kupatikana au hali iko vipi hapa swala hilo lina miwili la kuweza wanaweza wakaitikia mataifa makubwa hayo yanaweza wakaitikia kwa kutoa kiasi uh, fulani cha pesa na kwa upande mwingine huenda wakagoma kwa sababu ni mataifa ambayo yanashinikiza raisi wetu uh, labda kutekeleza kukomesha vitendo vya ukiukaji wa haki za kibinadamu nam ni mchambuzi sam kisitu huyu akizungumza kutoka katika jiji la kampala lakini kwa ujumla wananchi wa uganda wanaopokea kwa namna gani e, mkutano huu e, mchambuzi na bendi wa moto anasema anaona kuna upinzani mkali na vilevile katika mataifa haya anaona kuna vita baridi vikionekana katika hili jambo zima hili sio ili kwanza tumepata uongozi kupitia kwa kiongozi kwa jumuia nyingi lakini wananchi wa kawaida mimi na wewe na wingirewa kawaida tunauliza tija ni nini kwa sababu akiwa jenitari nseen atakuwa mwenyekiti wa j7 na china sisi inatufurahisha lakini mema ya ndarai iliyomo ya watu wa uganda na watu kutoka uh, mataifa mengine ya g 77 ukiongeea china tumesema mala mingi kwamba tukiwa tunaweza kupata umuhimu inaotuletea masilahi kama wananchi tunaweza kusema ndiyo shukrani rais wa uganda miaka kami miaka mbili au mitatu atakuwa mwenyekiti wa g 77 na sisi kama watu wa uganda na afrika ya asia awa kawaida tunapata hili hayo ndio bado watu wanauliza ni nini tunatarajia ieleweke magharibi inaye upunrufu wake lakini tumekuwa na watu wazungu wa magharibi npaka miaka hii na wakatisaidia tukna tukajijenga kidogo sana nashukuru ni mchambuzi na bende wa moto huyu akizungumza kutoka kampala uganda kuhusi swala zima wa la kutano huo ni kushukuru sana mchambuzi na bende wa moto kutoka huko uganda hali kadhalika ni mshukuru mchumi kutoka nchini kenya dokr antoni mveyange na nakadharika kutoka uganda mchambuzi sam kisitu kushiriki nasi katika sehemu ya kwanza asanteni sana kwa mra wenu hivi sasa basi katari kuelekea katika sehemu ya pili karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani ambao katika sehemu hii ya pili ya kwa undani tunaelekea hadi katika uchambuzi wa kuangalia chama cha republican hapa marekani kinachoendelea kutafuta mgombea wake wa kiti cha uraisi katika uchaguzi November, huwa wa novemba mwaka huu wa 224 wagombea waliokuwa nibaki govana florida ron de santis siku ya jumapili alisimamisha kampeni zake za kwenye uraisi kupitia chama hicho na kumwidhinisha rais wa zamani wa marekani donald trump ikiwa ni karibu kabisa na siku ya uchaguzi wa mchujo katika jimbo la n hampshie hapokesho fksomo kwa azma ya DeSantis ya azm yaya kutakkuingiao baada ya kushindwa kukidhi vigezo ambavyo vingemfanya mpinzani huyo mkubwa wa wa wa zamani kupambana alisema alisema kwamba kwamba ni wazi kwangu kwamba kura wengi wa mchujo katika katika chama cha republican wanamtaka donald trump kumpa nafasi nyingine hayo arasuzaaaaca ambayo alitoa kwenye jimbo la New hampshire na vile vile kwenye mtandao wake wa x lakini hata hivyo de santis alimdhihaki balozi wa zamani wa umoja mataifa niki hili ambaye kwa muda mrefu alikuwa mpinzani wake wa karibu katika nafasi ya pili kwenye kinyanganyiro hicho cha kutafuta mgombea kwa tiketi ya chama cha republican akisema kwamba gavana huyo wa zamani wa south crolina hafai kuwa rais wa marekani gavana huyo ambaye amekuwa akionyesha shauku kubwa aliingia kwenye kinyanganyiro cha rais mwaka 24 akiwa na matumaini makubwa kwenye azima yake ya kumshinda trump na kura za maoni za awali zinaonyesha kwamba alikuwa katika nafasi nzuri ya kufanya hivyo lakini yeye na washirika wake walichangisha zaidi ya dola milioni na alijivunia rekodi yake ya kazi kisheria kuhusu maswala muhimu kwa wahafidhina wengi auaont hapa marekani na kama vile sera za utoaji mimba na mafunzo ya maswala ya rangi na maswala ya jinsia mashuleni huko florida wiki jana alishindwa katika mchujo katika jimbo la ewa hivyo basi alikuwa ameapa kushinda lakini alianguka mbele ya trump nimezungumza na mchambuzi amin mwidau ambaye anaeleza hali ilivyo na nafasi ya nikeheli pamoja na donald trump nafikiri kesho pengine tunaweza tukaona maajabu ama tunaweza tukaona mwendeleo wa, wa, wa uh, donald trump kuzidi ku, ku, ku kupata nafasi ya ya, ya kipao cha mbele katika kuwania kwake kwa urahisi lakini pia tunaweza tukaona maajabu ya niki heli kuweza kumshinda kwa sababu kumetokea fursa nzuri kwa wale wagombea wenzake wengi wakiwa wamejitoa katika mchakato huu kwa hiyo aliobakia ni donald trump na niki heli na vile vile kama tunavyojua kwamba katika hili jimbo la new hampshire wapiga kura huru ambao kwamba hawana uhusiano na chama chochote eidha ni republican na mademokrats wa wanaruhusiwa kuhusika ku, ku, katika mchakato ule kwa hiyo kujitokeza kwao na kujiondoa kwa wawe wengine ni fursa nzuri ya kuweza kuonesha nguvu halisia za donald trump na uwezekano wa nik hali kuweza kumshinda ama kushindwa katika mchakato huu kuendelea mbele kutoka kesho naam na pamoja na hayo yote pia tunafahamu kwamba uh, sasa mgombea aliyebaki kama ulivyomweleza niki hali akitafuta uh, uungaji mkono uh, kujaribu kumaliza zile dakika za mwisho lakini wengi katika hizi kura za maoni zikionyesha kwamba kuna tofauti kubwa trump akiwa juu sana na npengine kwa utafiti wako au unavyoona wewe hili swala la kusema kwamba kuna mabadiliko ya dakika za mwisho kwa jimbo kama hilo inawezekana uwezekano huko kwa sababu ukiangalia katika kura za maoni ama kura zile zilizopigwa katika jimbo la aiwa wengi walopiga kura uh, hawakumpigia kura trump japokuwa trump ndio aliyekuwa mshindi katika kinyanganyiro kile lakini ukiangalia kura za wale wapinzani wake uh, zilikuwa, ni, zilikuwa ni nyingi na vile vile uh, ukiangalia idadi ya watu waliojitokeza kwenda kupiga kura uh, si, si, si wote asilimia ya, ya, ya wale waliokuwa wamejiandikisha kwa hiyo ikiwa siku za mbeleni kutakuwa na wapiga kura wenye kujitokeza kwa wingi zaidi na kwa vile kama tunalivyosema kwamba wale baadhi ya wagombeaji wamejitoa kwa hiyo hivi sasa ni watu wawili tu wenye kupigania kwa hiyo wale wenye kumpigia trump tutajua kwa kihalisi ni wako idadi gani kwa maana kitambo walikuwa kuna baadhi wenye kuwapigia wapiganiaji wengine kwa hiyo ikiwa wale wwaliompigia dne wale, DeSantis, wale, wale chris waliompigiacrcrit wale waliompigia k h wote hawampendi trump basi tutajua kwa uhakika nguvu zake ni za aina gani kutoka sasa na kuendelea mbele ujumbe wa trump pamoja na ujumbe wa niki haili katika hizi dakika za mwisho umekuwa ukionyesha kwamba watu wanazungumza wale wapiga kura huru kama ulivyosema wataingia e, kuweza kupiga kura bila kujali vyama vyao lakini pengine ushindi utakaopatikana hapa kama utakuwa ni wa trump au kama utakua ni wa niki haili kwenda mbele utakuwa na maana gani kwa siasa au kwa hali ilivyo kwa chama cha republican kuna, kuna masuala ma, mawili kuna masuala ya ya ki-ya mchakato katika ndani ya chama na kuna baadhi ya mambo yenye yenyeyaliyoko nje ya chama ambayo kwamba yaweza ya yakabadilisha mchakato unaoendelea kama tunavyojua kwamba uh, donald trump kwa hivi sasa anakabiliwa na mashtaka mengi sana katika upande wa wa, wa kesi mbalimbali ambayo ziko katika katika majimbo na zingine za kitaifa na kuna iko kesi ambayo kwamba kwa wakati wa sasa inayoendelea anayojaribu kui- kui- kuipinga kui ili awe na awe na immunity ya kutoweza ku, kushtakiwa ikiwa moja kati ya hizi kesi zimefaulu kwenda mbele na zika, zikaweza kumalizika kabla ya kinyang'anyiro chapart kufikia ile hatima yake ya mwisho basi kuaweza kukatokea mabadiliko makubwa ndio maana ukaona kila mmoja kati ya wale wagombaniaji waliojitoa hawakusema wamejitoa moja kwa moja isipokuwa wamesimamisha mchakato wao wa kupigania ugombeaji uh, wa wa, wa urahisi kupitia chama cha republican party kwa hiyo ikiwa koti hazita mdhuru trump huenda ikifika mwisho wa august akawa ndio mgombaniaji wa republican party ikiwa atadhurika kwenye kesi zake basi pengine nikihl na wengine ambao kwamba hawakujitoa kabisa wataingia tena kwenye kinyang'anyiro iwe tena ni vurugu jingine jipya na hilo ndio kila mtu aliangalia kuelekea huko mbele itakuwa ni mambo ya namna gani hapa na nafasi <clears throat> au fursa ya chama kizima cha republican kwa sasa kuendelea mbele na pengine unavyofikiri msimamo um, unaonekana wa wanachama wa republican kwa sasa pamoja na yote haya tunayoyaona ukiwa uh, okay, unaelekea kwamba kura nyingi za maoni trump pengine msimamo wao unatoa taasisi au unatoa uh, namna yoyote unaweza kuiona kuelekea mbele msimamo wao mpaka sasa jua kutokana na mgawanyiko wa wa, wa wa kisiasa marekani uh, wengi katika wale republican party ni wenye kumwamini kum, donald trump kwa zile shutuma zake anaoziweka ya nozieka, zidia, serikali na dhidi ya se, uh, utawala wa, wa, wa biden kwa hiyo ufuasi anao wa kutosha isipokuwa kuna baadhi ya watu ambao ni asilimia muhimu sana ambao wanasema kwamba ikiwa trump atapatikana na hatia kwenye koti basi ufuasi ule huenda ukapungua uka lakini kutoka sasa kwenda mbele bila shaka ame donald trump amefaulu katika ku ku, ku- ku ku- kuleta ushabiki wa, wa, wa ugombaniaji wake wa uraisi kwa wanachama wengi zaidi wa republican party kuliko hao wa wengine wote wnakua wamejitokeza na pia ukiangalia uh, kila anayetoka uh, uh, hana maneno mabaya ya kusema kuhusu trump kwa sababu ya ile hofu ya kwamba ikiwa trump atazuliwa siku za mbele watahitaji ufuasi wake ulioko ndani ya chama kuwawezesha wao kuwa ni ndio wenye kushinda katika ugombaniaji huu shukrani sana amin mwidao kutoka kada kwenye sehemu hii ya pili na sehemu ya kwanza sam kisito na dr antony viange na bendi wa moto jina langu ni sandey shomari na mbini wote usiku mwema kutoka washington dc