sasa ni saa ttu kamili saa za afrika mashariki saa masharikiafrika ya afrika ya kati hapa washington ni saa sb mchana zifuatazo habari za dunia msomaji wako and shma mamlakajamhuri ya ya kidemokrasia imewakamata wanajeshi sita wanaotuhumiwa kwa mauaji holela ya raia wanne wakati wa mapigano ya wanamgambo mashariki mwa nchi mapigano hayo yalitokea katika wilaya ya mashambani ya mangina karibu na beni siku ya jumaatatu jeshi lilisema katika taarifa yake jumanne usalama ulikuwa umedorora huko tangu mwezi uliopita wakati mjumbe wa bunge la jimbo alipowahimiza vijana kuchukua silaha na kunda kundi la wanamgambo wadogo wa kulipinga jeshi taarifa kutoka kwa msemaji wa jeshi la eneo hilo antoni mwalushai ilisema bunge alietajwa kwenye taarifa hiyo alen siwaco alikanusha jambo hilo aliambia reuters kwa njia ya simu kuwa wapiganaji hao wa wanamgambo hawakutoka mangina na kwamba msemaji wa jeshi alimshutumu kwa sababu za kibinafsi waziri wa amba nji wa marekani antony blinen alisema atajadili mustakabali wa siku zijazo wakati anakutana na viongozi wa israel mjini tel aviv huku akiwa na msukumo wa kuzuia vita huko gaza kuenea katika kanda hiyo na kwa maafisa wa israel kufanya zaidi kuwalinda raia na kuwezesha usambazaji wa misaada ya kibinadam huko gaza akizungumza kiwa pmojana rais wa israel isa herzog blinken alisema atapata fursa ya kutaana familia za baadhi ya mateka wanaoshikiliwa na wanamgambo wa hamas huko gaza na kuwaeleza viongozi wa israel yale aliyosikia kutoka kwa viongozi wengine katika eneo hilo alipotembelea mataifa ya uturuki ugiriki jordan qatar umoja wa falme za kiarabu na saudi arabia aendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc bodi ya utendaji ya shirika la kimataifa la fedha imekamilisha mapitio ya tatu ya mpango wa mkopo wa miaka mitatu wa msumbiji na kuruhusu malipo ya haraka kwa maputo takriban dola milioni 67 shirika hilo lilisema ukaguzi huo unaleta jumla ya malipo chini ya mpango jimikopo, wa utoaji mikopo ulioongezwa wa dola milioni456 ulioidhinishwa mwaka fb2hb hadi takriban dola milioni 2sbt imf ilisema jumatatu usiku utendaji wa programu hiyo umekuwa w kuridhisha ilisema taarifa hiyo na kuongeza kuwa shinikizo la mfumuko wa bei limepungua sana na kuimarika kwa uchumi kunaongezeka mpango huo wa miaka mitatu unatarajiwa kusaidia kufufua uchumi na sera za kupunguza deni la umma na udhaifu wa kifedha huku ukitengeneza nafasi kwa uwekezaji wa umma katika rasilimali watu kukabilianana hali ya hewa na miundo mbinu nigeria siku ya jumanne ini haribu tani mbili na nusu za, za meno ya tembo yaliyokamatwa yenye thamani ya, kamatwa, ya zaidi ya dola milioni 1 katika harakati za kulinda idadi yake ya tembo inayopungua dhidi ya majangili wa wanyamapori katika miongo mitatu iliyopita idadi ya tembo wa nigeria imepungua kwa kiasi kikubwa kutoka makadirio ya elumna hadi chini ya mia4 kutokana na ujangili wa pembe za ndovu upotevu wa makazi na migogoro ya kibinadamu na tembo kulingana na wana mazingira waziri wa nchi anayeshughulikia mazingira iziakisalaco alisema serikali iliponda pembe hizo na itatumia unga huo kujenga mnara wa mfano wa hifadhi ya taifa kama, kama ukumbusho wa umuhimu wa tembo katika mfumo wa ekolojia na mlipuko si katika huteli mmoja wa kihistoria huku texas forwort siku ya jumatatu ulipoa madirisha yautapakaa mitaa ya katikati jiji hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington jina langu ni sandey shomari daliya kusikiza matangazo ya idhaa ya really. kiswahili muda fupi ujao utasikiza kipindi cha kwa undani kwa heri kwa sasa kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekuapekua tunachimbua tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangazia ziara ya waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken katika mashariki ya kati katika e kujaribu kutafuta suluhisho la mzozo unaoendelea kati ya wanamgambo wa hamas na israeli huku wasiwasi ukiendelea kutanda kuhusu kuhusisha nchi mbalimbali zaidi katika eneo hilo kwenye mzozo huo kulikoni amerika haitaki kuonekana ni kwamba licha kwamba inatafuta suluhu ikaonekana kwamba ni kama imeitelekeza israeli kwenye sehemu ya pili tutaangazia mzozo unaoongezeka kati ya idara ya mahakama nchini kenya na rais wa nchi hiyo ambao unaelezwa na wachambuzi kama unaoweza kuwa na athari kubwa katika utendakazi wa serikali ya nchi hiyo na mimi siwezi kuongana kotini badala ya kuongana kotini tutamaliza ufisadi kotini ni kwa undani mi naitwa bmj mridhi nikiwa hapa washington uanzie nchini kenya katika mzozo unaoongezeka kati ya idara ya mahakama nchini humo na utawala wa rais william ruto kiongozi huyo hii leo ameongeza kwamba hatowahonga majaji ili kuruhusu utekelezaji wa miradi yake ambayo aliahidi wa kenya wakati wa kampeni za uchaguzi ruto anadai kwamba utawala wa mtangulizi wake uhuru kenyata ulikuwa umetenga bajeti ya kuhonga mahakama na kushawishi maamuzi ya idara ya mahakama na hilo halitafanyika mwandishi wetu wa nairobi kwanza kabisa kenned wandera anayo ripoti will repeat that we must deal decisively with corruption in std withpin hia and we are going to deal licha ya matamshi yake dhiri ya mahakama kuzua ghadhabu rais ruto jumanne ameendeleza vita vya maneno dhiri ya mahakama za kenya kwa kuhujumu utendakazi na utekelezaji wa miradi mikuu ya serikali yake sasa nyinyi naona mimi kweli ni mtu nitatisha na mtu yeyote ah, yyotewataut mtu mwingine hiyo mchezo wawache ruto bila kutoa ushahidi wowote inavyotakikana kisheria nadai kuwa utawala uliotanguliwa rais mstafu huru kenyata ulikuwa unawapa majaji rushwa kupisha utekelezaji wa miradi ya serikali yake bila vizuizi vya kisheria na kwamba serikali yake haina bejeti ya kuwaonga majaji kuruhusu utekelezaji wa miradi ya utawala wake na mimi siwezi kuongana kotini badala ya kuongana kotini tutamaliza ufisadi kotini ati kuna watu wengine wananiambia ati kwa sababu ile serikali ilipita ati walikuwa na ya kuongana kotini ati mimi niende nitengeneze nitengenezeet ya kuongana kotini munataka ati pesa yenu itumike ati kuongana kotinihiyokazi ah, yewe, hawezi bwana haiwezekani hakunat itatengenezwa ya kuonga mtu yoyote kotini badala ya kuongana kotini sisi tutamaliza ufisadi kotini mahakama ni wafanyikazi wa wananchi wa taifa letu la kenya kwa mara nyingine bila kuonesha ushahidi wowote ruto anadai kuwa baadhi ya majaji nchini kenya wanashirikiana na watu fulani kuhujumu juhudi zake na mipango ya serikali kama vile mpango wa nyumba wa bei nafuu ujenzi wa barabara na huduma ya afya kwa wote ambayo utekelezaji wake umesitishwa na mahakama watu wachache mtu wako na kazi bibi yake wako na kazi watoto wake wako na kazi wako na pesa wanaenda wanaongana kotini wanaenda wananunua mawakili atikusimamisha kazi ya hawa watu kwa sababu hawa watu hawana pesa ya wakili hawana pesa ya kuongana kotini bobi mkangi mtaalamu wa sheria anaeleza kuwa rais anastahili kutumia miongozo ya kisheria kulalamikia upokeaji au utoaji wa rushwa kwa majaji kutifua maamuzi muhimu ya mahakama anaweza kufikisha hizi taarifa kwa tume ya huduma za kimahakama yani judicial service commission kwa hivyo inakuwa sio e, vyema kwa mkenya yoyote e, kuweza kutoa taarifa hasa taarifa ambazo zinawanyoshea wakenya wa e, wengineo ama taasisi za dola za serikali kwamba zimetenda e, kosa fulani bila ku kutoa ushahidi aidha bwana bwanamkangi anakariri kuwa matamshi ya rais bila ushahidi yanaweza kwa kiasi kikubwa kudhofisha imani ya raia wa kenya kwa mahakama au hata kuathiri utendakazi wa majaji rais lazima awe katika msafara wa mbele katika uh, kuonyesha ama kama kuwa mfano mwema wa jinsi dhana hii ya rule of law inapaswa kutumika jaji mkuu martha kome awali amewataka majaji kusimama kidete na kuendelea kutekeleza majukumu yao ilivyokisheria bila kufadhaishwa na matamshi yanayotolewa kiholela kutoka kwa umma bila ushahidi wandera sauti ya nairobi asante sana kenne wandera nam msikilizaji kama ilivyokua hili tutaungana na mchambuzi wa siasa za kenya Eh, huyu ni grace olo anajiunga nasi kutoka mombasa kenya ni kweli kweli kabisa kabisamrihi asante sana graci basi uh, baada ya kukutambulisha labda twende tu moja kwa moja huu mvutano ambao umekuwepo sio siku chache tangu wiki iliyopita hasa wakati unaonekana umechemka zaidi wakati raisi william ruto ametoa kauli za wazi akisema kwamba hana imani na, na mahakama kwa masala ambayo yanamhusu yeye na sera zake akieleza kwamba kuna ufisadi na kadhalika na kusema nusura aseme kwamba hatosikiliza yeyote atakayotoka kwa mahakama E, tangu wakati huo kwanza nipe tathmini yako kabla hatujazungumza e, kuhusu yale ambayo amesema juzi ambayo yalionekana kama alikuwa anajaribu e, kupunguza joto ambalo limekuwepo asante sana ndugu morezi kitu ya kwamba ni kwamba uh, tunasikitishwa sana na matamshi ya rais uh, wa nchi tukijua kwamba hii ni ofisi kubwa ambayo ofisi inaheshimika ambayo ingekuwa kipao mbele ikiheshimu zile tume ambapo taasisi ambazo uh, za kusimamia kbinafsi matamshi ya rais imeleta utatamishi kwa sababu yeye wa kwanza ni yule ambapo alipata hiyo uh, kiti na akapewa azimisi uh, uh, na mahakama na naposema matamshi kama hayo ni kwamba amini na kwamba kuna watu ambao wanatumia mahakama vibaya kama rais angekuwa nawambia ni kwamba ako na uh, ushahidi wa kutosha kusema kwamba jaji fulani na fulani na fulani wamehusika wame, wame katika ufisadi ili wapinga wapinge ile ambayo inafanyika na ukiangalia kesi ambayo naenda pale sikesi t zinapelekwa kesi ambapo zinaenda kulingana na ile sheria ya nchi nasema na wakati hizi kesi hizikesi zinawasilishwambao ni kwamba hapa ujafata sheria na hapa umeenda na kinyume na sheria kwa hivyo rais anapotoa matamshi kama hayo ni matamshi ambayo atufanye nini atuoni kama ni sawa na tukiangali matamshi tunajaribu kutafakari yale ambayo yaliyopita wakati ambapo rahis wa nchi wa wapili mchukufu um, wa raisi wamoi alikuwa anataka kukuwa ku, ku, na mamlaka zaidi kwamba kitu ha kwanza ambapo alianza ni alianza kwamba kupigania na mahakama kuweka kwamba ni kwamba mahakama haina uwezo na ikafanya mahakama ikakosa nguvu sasa ikatia maakama uoga ndiposa akawa na nguvu uh, kupitia kiasi lakinirahis wa sahi anacho sahau ni kwamba ile katibu ambayo so ile katiba ambayo ilikuwa inatumika ile wakati iliopita hii ni matamshi ambapo imegadhabisha watu wengi na tumeona mpaka kama zile mashirika kama ambapo namazale chama cha mawakili wameungana na wamesema ni kwamba watafanya maandamano nchi mzima ta pana kuambiarahis kwamba yale matamshi ambayo alisema kama bay msimamizi wa nci haiambatanishi na yale matarajia ambapo watu aliku tarajia kutoka katika uh, ofisi hiyo kuu ya nci sasa haya yanaajiri wakati ambapo kama unavyokumbuka grace wakati wa utawala ambao ulikuwa unaongozwa wakati huo na rais uhuru kenyatta ambapo rais wa sasa william ruto alikuwa ni naibu wake kulikuwa na visa tu uh, visa vingi kweli vya uh, serikali kukosa kuheshimu uh, ama kutii yale ambayo yalitoka kwa mahakama lakini wakati yeye alipoingia u- uongozini aliahidi kwamba atakuwa anafuata uh, anafuata sheria na katiba uh, kwa mujibu E, ni kulingana na jinsi ambavyo e, mhimili kama huo mmoja ambao ni muhimu wa serikali utakuwa e, unatoa maamuzi sasa swali langu hapa ni ni nini ambacho unaona kimebadilika kitu cha kwanza binafsi inasema ni kwamba rais ameingiliwa na ile uh, kasumba kwamba sasa yeiku mamlakani anaweza kufanya chete ambayo anaotaka ya pili ni kwamba unajua tunasema kwa mfano kwamfano mara nyingi mridhi unapokuwa nje ya uwanja unaona kama ule mchezaji ambao ko ndani ya uwanja anafanya ambavo yala yastahili na wee unaacheza nzuri kushinda ile jamaa unapoingia pale oh, kweli sherehe ya mchezo ni yale yale kwa hivyo rais alipokuwa ama alipokuwa mamlakani alikuwa alikua yale ambapo wananchi waliu ataka kusikia naliposoma Uh, wamuda, izi, wanaitu, kawana, ni kwamba akaawanani anasikia na ukiangalia saa hizi katika mtandao hayo ambayo matamshiambayoalitamka wakati ule kwamba tawaheshimu uh, mahakama ndio hizi watu kurudia wanajiuliza ni nini ambayo imebadilika ni kwamba wakati tuko ne tunaona kwamba ama sii tukobora nalbao ko ndani aulakini tunapoingia pale ndani tunapata tunapata sheria za kuda iletunajisahau arais uhuru alikuwa mara nyingi saa zingine afuati sheria lakini lakini lakini lakini hana ile kutokezi, wazi, wazi, wazi na na na kuweka matamshi matamshi kwamba hata yake yake ndiyo unaona ametamka sio kitu ambapo watu kukashifu anaendelea kurudia hata jana hata rudi nyuma kwa ambayo alisema ataendelea kufanya nimi, kufanya yale nini swali laki alika taftate akeia afaas ama anafanyia wananchi wa kenya na wakati wananchi wanapolalamika je ni nane ambayo anastahili kusikia ndiposa hata katiba yetu iko iko kwa iko urahisi inasema ni kwamba kuna yale ambapo mamlaka ambayo imepatia wananchi wa kenya na kuna yale ambapo katiba imepatia wakazi wa kenya kwa hivyo kama wananchi wa kenya na nayye ni kiongozi wa kenya inatakikana ni kwamba rahis askize sana wananchi wanasema nini kwa sababu hata leo hii ukiangalia maswala anasema kwamba ataendelea kufanya zile miradi ambapo yye anasikiria kufanya watu wengi wana, wana kosei, wanatolewa kazini je ile ushuru utaetewa wapi kuhakikisha kwamba yale maradi yako imetimia ya pili ni kwamba hiili maradi ambapo wanasema kwa mfano hiy housing kuna yale manyumba ambayo yilianzishwa na rais uhuru kenyatta kwa mfano ukienda sehemu za pangani yale nyumba katika asilimia sabini kuisha nini asimalize yale ndio aanza hizi mpya ambapo nataka kuanza kwa hivyo kuna mambo mengi sana ambayo wakenya wametatabishwa kwa upande huo mwingine tukimalizia eh, wale ambao wanasema kwamba nazo mahakama za kenya labda kesi zinachukua muda mrefu zaidi wanasema mtu ajiweke katika viatu vya rais ruto eh, kwamba iwapo mfano mambo ambayo yanahusu Uh, utozaji wa kodi iwapo itakaa mahakamani kwa muda mrefu alafu la kodi isiokotwa basi wakenya wenyewe ndio watahumia utasemaje ni <tipit> kwa sababu ile mcini ambao tumeweka kama wananchi ambapo tunapeana muda mrefu na kila mara tunataka kupinga na kurudi na nakwa mfano ukiengelea kama zile kwa mfano kama kesi za za uchaguzi ilifika mahali sasa mpaka zikawekwa muda fulani kwamba ikifikia muda fulani iwe hizi kese zimeisha na kwa sababu tunakata kufuata sheria ndiposa hizi kese wa zinachukua muda kwa mfano uh, imetoa ikoti imetoa uamuzi Uh, uh, uh, uh, serikali narudi kufanya rufaa kesi inatoa uamuzi lakini bado nafanya wanafanya wanaendelea tena unapata mtu amejitokeza kufanya nini tena kwenda kotini kuchukua kuchukuatua nyingine ni kwa sababu mara nyingi tunakata kufuata sheria sasa unapata kila mara tuko nje tuk- watu wanatoka wanarudi wnarudiukitoka kesi ikishindikana mwingine anachukua kwa hivyo inaendelea kurudilia kwa sababu haya masala ambayo tunazungumzia a ofisadi natuapeana hizi taasisi uh, uh, ambazo zinazisimamia kuwa na nafasi yao ya kufanya kazi kwa njia ambavyo inafanya nini inastahili unaposikia rais akifanya hio matamzi alafu unasikia kiongozi anasema tuwachie mahakama sisi tunamalizana nao inakuambia nini ni kwamba tunatia uoga na wakati mtu anataka kufanya kazi yake hata fanya kazi yake na ujasiri mm-hmm. na kufuata sheria wal mbapo wanafanya mahakama pia ni binadamu nawao pia wana maisha kwa hivyo ni ile sisi wenyeweambao tunafanya hizi e, tume za kibinafsi ama hizi mashirika za kibinafsi zizifanye kazi kwa sababu yale matamshi yetu na yale menendo zetu ambao sana grace sheriasukra kuzungumza na sauti ya america kwa leo asante sana karibu sana asante msikilizaji grace olo anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani lakini usiondoke kwa sababu nitarejea hivi punde na sehemu ya pili ibu kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken anaendelea na ziara yake katika mashariki ya kati ambayo imempeleka katika nchi mbalimbali katika juhudi za kuhakikisha kwamba vita vinavyoendelea kati ya wanamgambo wa hamasi na wanajeshi wa israeli havienei hata zaidi katika mataifa jirani yote yanajiri wakati ambapo ya kama unavyojua msikilizaji afrika kusini imewasilisha kesi katika mahakama ya kimataifa ya sheria dhidi ya israeli ikishutumu kwa kutekeleza mauaji ya halaiki e katika eneo hilo la ukanda wa gaza na vile vile yanajiri wakati ambapo ya marekani inaendelea kushutumiwa kwamba inaegemea upande wa israeli licha ya kuonyesha au kujaribu kujionyesha kama mpatanishi ambaye haegemei msikilizaji kama lilivyokuwa hivi tutaungana na mchambuzi wa maswala ya usalama richard tute akiwa nchini kenya lakini ambaye pia ameishi katika mashariki ya kate hususan katika nchi ya israeli amekuwa akifuatilia yale yanayoendelea richard tute kama unavyojua waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinkn yuko katika ziara ambayo inaelezwa kama E, kwa kiingereza wanasema ni high e, ambayo anazunguka kule akizungumza na viongozi mbalimbali kuhusiana na mzozo unaoendelea huko e, gaza e, hasa katika e, vita kati ya wanamgambo wa hamas na e, wale e, wanajeshi wa israeli lakini kitu ambacho kimeibuka hapa inaelezwa kwamba kati ya yale yanayoyafanya ni kujaribu kuzuia Eh, hivi vita visisambae au athari zake zisienee sana katika eneo hilo wakati ambapo kama ulivyosikia ama unavyojua eh, wanahzbola pia wameanza kuhusika eh, moja kwa moja kwa njia ambayo hawakuwa wanahusika hapo mbeleni katika vita hivyo kwanza nipe tathmini yako, yako unaposikia Blinken yuko ziarani huko wakati hali ya taharuki bado imeendelea kutanda hujuya uh, uh, kwamba akokule kwa sababu tofauti kwanza kabisa sio sababu tu za kiusalama ama kwa sababu za vile vita ambavyo vinavyoendelea vina kwa sasa kule lakini hujue kwamba pia kuna sababu pia za kisiasa ambazo ni uhusiano wa umoja wa kimataifa na pia kuna sababu za kiuchumi kwa sababu utakuta kwamba vita hivi kwa njia moja ama nyingine vinaadhiri vina uchumi sio mashariki ya kati tu bali ulimwengu mzima kwa jumla vita hivi zinaadhiri uhusiano wa kisiasa na sio tu kwa afrika sio tu kwa, kwa nchi za mashariki ya kati mbali utakuta kwamba ni nchi ambazo zimezunguka uh, mashariki ya kati uh, masuala ya kidini yale masuala mengi sana ambazo unakuta kwamba haya vita yanayaleta na anafikia ya na kwamba haya ndio mambo ambayo uh, waziri uh, waziri wa mambo ya nje ya, ya amerika ako pale kuyatatua lakini richard kama unavyojua kuna wakosoaji wengi tu hata katika eneo hilo la e, mashariki ya kati wanaosema kwamba marekani licha ya kuonekana kama inachukua hatua za kupatanisha pande zinazozozana e, bado inaegemea ni kwa nini unajua kwamba kwa hivi sasa utakuta kwamba amerika haitaki kuonekana ni kwamba licha kwamba inatafuta suluhu ikaonekana kwamba ni kama imeitelekeza israeli na pia kwa kwa wakati huo huo haitaki pia kuonekana kwamba imepoteza us, ushawishi wake katika, uh, katika katika katika uh, nchi zote ambazo zinaoizunguka israeli kwa sababu utakuta kwamba inataka bado kuendelea kuwa na urafiki wa ukaribu sana na zile nchi ambazo ziko mashariki ya kati na wakati huo huo pia haitaki kuonekana kwamba imeitelekeza israeli kwa sababu pia kuitelekeza israeli ni kama kwamba pia itakuwa imekubali mashambulizi ya kigaidi kote ulimwenguni na utakuta kwamba kama haita ilaani uh, uh, ipasavyo hivi uh, vikundi vya zi kigaidi ambavyo vina uh, zi, zi, vina ushawishi, ushawishi mkubwa katika baadhi ya hizi nchi za, za mashariki ya kati wakati huo huo rais wa israeli isak herzog amesema leo kwamba hakuna jambo la kikatili na lisilo la kawaida kuliko kesi iliyowasilishwa katika mahakama ya kimataifa ya sheria ya icj ikishutumu israeli kwa mauaji ya kimbari dhidi ya wapalestina katika mashambulizi yake ya gaza kesi iliyowasilishwa na afrika kusini inatarajiwa kuanza alhamisi na kuzingatia zaidi ya vifo Uh, vya zaidi ya raia elf 2hn tatu yaani baada ya uh, vifo kama, uh, uh, kiasi hicho kutokea kulingana na maafisa wa afya wa gaza uh, vilivyotokea wakati wa vita vya zaidi ya miezi mitatu baina ya israeli na hamas na wakati akizungumza na waziri wa mambo ya nje wa marekani anthony blinken hezog ameshutumu uh, afrika kusini kwa kile alichokiita kwamba ni unafiki kwa kuwasilisha kesi hiyo na kuishukuru washington kwa uungwaji mkono wake kwa ajili ya israeli ambayo e, inasema kwamba inafanya juhudi kuepusha majeruhi zaidi miongoni mwa raia wa gaza na hapa ni kimunikuu amesema kwa kweli maadui zetu hamasi katika katiba yao wanatoa wito wa kuangamizwa kwa taifa letu la israeli taifa pekee la wayahudi na akaongeza kwamba tutakuwepo huko katika mahakama kima ya kimataifa ya sheria na tutawasi, tutawakilisha ama tutapeleka kesi yetu kwa kutumia misingi ya kujitetea wenyewe kutokana na haki zetu tulizozipata chini ya sheria ya kimataifa ya haki za binadamu nikirejea kwako richard tut kuhusu hilo na hakika umekuwa ukilisikia eh, limekuwepo mitandaoni na kwingineko kwa karibu wiki mbili sasa eh, afrika kusini kupeleka E, ni kwenda kwa mahakama hiyo ya haki ya kimataifa ikishutumu israeli hebu e, nipe maoni yako kuhusu hili kwa sababu sio jambo la kawaida hili e, kwamba uh, nchi nzima imepelekwa e, huko kwa sababu ya vita ambavyo e, pande tofauti zinaziangalia kwa njia tofauti uh, kwanza kabisa tunastahili kufahamu kwamba uh, katika katiba rasmi ya ya kikundi cha cha hezbollah na hujua kwamba kikundi cha hezboah kinamaanisha kwamba hiki ni chama cha mwenyezi mungu na katika katika kipengele cha kwanza cha katiba cha hezbollah inasema kwamba nia na madhimuni yake ni kuweza kuifutilia kui, kui mbali kabisa taifa la israeli katika katika ramani ya ulimwengu kwa hivyo nia ya yao na sababu ya kuwepo kwao ni kuweza kuifutilia mbali kabisa nchi ya israeli katika ramani ya ulimwengu kwa hivyo kama bado eh, utakuta kwamba kama bado hezbollah inashikilia hiyo katika moja ya katiba zake kwa hivyo watazidi kuwa na vita na nchi ya israeli kwa chini ya dakika moja ziara hii ya blinken inakuja wakati kama nilivyoeleza hapo awali E, ambapo kuna wasiwasi kwamba hivi vita huenda vikaenea hata zaidi hapo unajua mambo na lebanon umezungumza hapo kuhusu hesbola lakini pia kuna nchi zingine kule kama iran na wengineo ambao inaelezwa kwamba kwa mujibu wa baadhi ya wachambuzi iwapo hali haitodhibitiwa ipasavyo huenda ikawa anasema kiingereza ikahusu uh, nchi nyingi zaidi kuliko zaidi ya ilivyo sasa na ikaleta wasiwasi mkubwa hata zaidi maoni yako sio nchi ya lebanon ambayo iko na tofauti na nchi ya israeli ni kikundi kidogo sana cha hezbollah ambacho ni kikundi kidogo sana Uh, ambacho kina kina, kina ushawishi pia fulani katika nchi ya lebanon ukienda kule uh, ukienda kule utakuta ni kile kikundi cha Husi rebels chah uh, ambao wako kule yemen sio yemen kwamba ina tofauti lingine ni kwamba nchi ya iran haiti, haitaki kukwaruzana kukaruzana na nchi ya israeli unyo kwa unyo uso kwa uso inapitia njia zingine inapitia hivi vikundi vya vya hezbollah inapitia hivi vikundi vya hamas inapitia hivi vikundi za hivi vikundi vingine lakini sio moja kwa moja kwa hivyo inapitia kwa ile kitu ambayo tunaita kwa njia ya kizungu proxy. ni kushukuru sana richard tut kuzungumza na sauti sautiamerica kwa leo asante na hadi hapo ndo tunafika mwisho wa kipindi kwa undani kwa leo kwa niaba ya wote waliokia sh mwelekezi amekuwa ni fiona wa mai msimamizi meri mgawe mimi naitwa bmj mridhi kwa niaba ya wenzangu wote tunakutakia usiku au siku njema popote pale ulipo tuonane wakti mwingine panapo majali