zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc msomaji ni mimi meri mgawe wafanyakazi kumi na moja wa mgodi wamenaswa kwenye shimo la chini ya ardhi baada ya maporomoko ya ardhi kutokea kwenye mgodi wa ing nchini in zimbabwe kilomita 27 magharibi mwa mji mkuu w harare maafisa alisema ijumaa hayo yametokea alhamisi asubuhi ya huku tathmini za awali zikionyesha tetemeko la ardhi kuwa chanzo cha ajali hiyo wizara ya madini ya zimbabwe ilisema katika taarifa yake shirika la metalon ambalo linamiliki miliki mgodwa ein lilithibitisha tukio hilo katika taarifa tofauti kampuni hiyo imetuma timu ya uokoaji kuwarudisha wachimbaji walionaswa juu ya ardhi iliongeza mwanariadha wa zamani wa olimpiki wa afrika kusini oscar pistorius aliachiliwa kutoka jela leo ijumaa na sasa yuko nyumbani maafisa alisema takriban miaka kumi na moja baada ya kumuua kwa kumpiga risasi mpenzi wake river stenkamp katika tukio ambalo lilishangaza ulimwengu akiwa ametumikia zaidi ya nusu ya kifungo chake pitoris mwenye umri wa miaka h 7 miguu yake miwili alitokea kimia kimya kwenye gereza la ateriville nje kidogo ya mji mkuu wa pretoria kukwepa idadi kubwa ya waandishi wa habari waliokusanyika nje alikubaliwa katika mfumo wa marekebisho ya jamii na sasa yuko nyumbani idara ya magereza ilisema katika taarifa historia zametakiwa kukaa katika wilaya ya pretoria ya wtelof pekee anakoishi mjomba wake ingawa taarifa sahihi kuhusu mahala aliko hazijathibitishwa unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc meli ya kivita ya jeshi la wanamaji la india ilikuwa ikielekea kwa meli iliyotekwa nyara yenye bendera ya liberia katika bahari ya arabia na ndege zilikuwa zikifuatilia kwa karibu hali hiyo jeshi la wanamaji la india limesema leo ijumaa takriban wafanyakazi kumi na tano wa india walikuwa kwenye meli ya nvli lila uh, nfol ambayo ilitekwa nyara karibu na pwani ya somalia na jeshi la wanamaji lilipokea habari kuhusu hilo alhamisi jioni shirika la habari la india ani ambalo rt ina hisia ndogo iliripoti hapo awali likiwanukuu maafisa wa kijeshi meli hiyo ilituma ujumbe kwenye tovuti ya operesheni za biashara ya bahari ya uingereza ikisema wafanyakazi watano hadi sita wenye silaha wasiojulikana walikuwa wamepanda jioni januari 4 taarifa za jeshi la wanamaji la india ilisema kiongozi wa korea kaskazini kim johng un alitoa wito wa kuongeza uzalishaji wa magari ya kurushia makombora hatua ambayo ilisema inahitajika kwa mapambano ya kijeshi na korea kusini na marekani vyombo vya habari vya serikali vimeripoti leo ijumaa kauli ya kim imekuja saa chache baada ya washington kusema kwamba korea kaskazini imeipatia rasha makombora ambayo rasia iliyatumia hivi karibuni katika mashambulizi kwenye miji ya ukrain shirika rasmi la habari la korea kaskazini lilionyesha picha za kim na binti yake jui wakitembelea kiwanda cha magari maalum ya kurushia makombora ambapo walitoa wito wa kuhimiza uzalishaji zaidi wa silaha marekani na korea kusini zimeshutumu korea kaskazini kwa kuipatia rasha vifaa vya kijeshi badala ya msaada wa kiufundi wa rasha katika kuendeleza uwezo wa kijeshi wa korea kaskazini lakini korea kaskazini imekanusha madai hayo mwisho wa habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti america washington dc sekunde chache kutoka sasa mwenzangu bmj muridhi atakuletea kipindi cha meza ya waandishi wa habari ulikuwa na mimeri mgawe washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekuapekua tunachimbua tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika kipindi hiki hii leo ikiwa ni ijumaa kama ilivyo desturi, tunakuletea meza ya waandishi ambapo waandishi mbalimbali mbali, wanajadili matukio makuu ya wiki hii kutoka maeneo tofauti tofauti ya nchi ni kwa undani mi naitwa bmj mridhi nikiwa hapa washington nakatika kwa undani hivi leo tutaangazia maswala muhimu kama nilivyotaja ikiwa ni pamoja na uganda kuipeleka mahakamani kenya mahakama ya jumuiya ya afrika mashariki ya haki eh, kwa sababu inasema kwamba kenya imekataa kuruhusu nchi hiyo kutumia shirika lake la uganda national oil company ugandatioac kama mwagizaji wa mafuta kutoka kwa kampuni ya kenya pipeline company au kutumia miundombinu yake ili kufikisha mafuta katika nchi hiyo pia tutazungumza kuhusu hali ilivyokuwa nchini tanzania ambapo baadhi ya viongozi hususani wale wa upinzani wamepinga vikali miswada ambayo iliwasilishwa bungeni kuhusu mageuzi katika mfumo wa kisiasa katika nchi hiyo ni kati tu ya yale tutakayokuwa nayo wageni wetu hivi leo john kibego wa kazi njema radio kutoka hoima huko uganda na vilevile vile clinton omwange kutoka kenya katika mji wa kericho baadaye kidogo pia tutamulika siasa za hapa marekani ambapo kauli mbalimbali mbali zimetolewa na wale ambao ni wagombea e, wa nafasi ya chama cha republican katika kugombea makuane ya uraisi wa nchi hii baada ya mikutano miwili iliyofanyika hapo jana ikiratibiwa na shirika la habari la cnn e, katika mji wa e, katika jimbo la iowa naam nikianza na wewe john kibego hapo uganda story kubwa nafikiri ni e, nchi hiyo ama serikali ya rais museveni kushtaki kenya katika mahakama ya jumuia ya afrika mashariki ya haki kwamba imekataa kuiruhusu nchi hiyo kupitia shirika lake la national oil Co- company, UNOC, kutumia bomba la mafuta la kenya pipeline company e, ili kufikisha bidhaa hiyo katika nchi yake na kuna maelezo chungu nzima kuhusu hilo e, lakini ili, e, hayo yameripotiwa vipi hapo johni kibego Uh, na bila shaka bari ilipokewa kabisa na wananchi wote na ni jambo ambalo alikutarajiwa kwani wananchi walikuwa wanatarajia kuwa serikali ya kenya itakubali tu msimamo wa serikali ya uganda na naofu ilikuwa miongoni mwa wananchi wa uganda ubishi ulikuwa kati ya uamuzi huo dhidi ya uamuzi huo wa serikali kwa kusema kwamba inataka kampuni ya serikali ya uganda national Lawyer company UNOC pekee ndo ikuwa inafanya kazi ya uingizaji wa mafuta kutoka ngambo moja kwa moja kutoka nchi zile za ngambo za uharabu na wala asiokuwa na watu waio katikati au wafanyabiashara katikati n yani kutoka kenya sasa mchezo ukabadilika ikawa kwa masikitiko akusikia kwamba sasa serikali ya kenya imekataa na rais amechukua hatua ya kupeleka aushtaki katika mahakama ya jumuhia ya afrika mashariki na Johnny, una, ume pata kusikia chochote kutoka eh, kwa serikali ya kenya labda katika kujibu hili au hata jumuia yenyewe ya afrika eh, mashariki kuhusu mvutano uliopo uh, uh, au ni eh, niulize swali hili kwa njia nyingine umezungumza kuhusu hapo uganda lakini katika eneo hilo kuna lolote ambalo limesemwa si zaidi kujiuliza kwamba kwa nini sasa serikali hizi mbili zishindwa kukubaliana kuhusiana na suala hilo ambalo wananchi wanaona nilikuwa dhahiri wakubaliane na kukubali kampuni hiyo ya mafuta junaka kuingiza mafuta hakuna habari zaidi ambazo zimetokea kutokana na hilo kwani kawaida masuala ambayo yameingia mahakamani watu wengi hawatake kuyazungumuzia sana sasa kabisa lakini eh, kabla ya hapo eh, kenya na uganda zimekuwa navuta na ni kuvute ya kibiashara na pia wewe pamoja na shirika lako la kazi njema radio eh, john kibego eh, hapo awali kulikuwa na, na mivutano ya kibiashara baina ya nchi hizo mbili eh, je hili linaonekana kama ni mwendelezo wa mivutano ambayo imekuwepo hasa ya kibiashara kati ya mataifa hayo mawili bila shaka tumet nyuma kule habari kuhusu mvutano kupiga marufuku uingizaji wa mahindi na mambo mengine madogo madogo ambayo yakutarajiwa katika nchi hizi jirani na pia zilizo wanachama katika jumuhia ya afrika mashariki kwa hiyo kunakotokea hatua hii kusema kwamba kenya nekataa na uganda haraka haraka imechukua htu ya kushtaki inaonyesha mwendelezo wa mvutano na kutokuwepo uiano bora wa kibiashara kama vile wengi walivyotarajia ini ya mkataba wa biashara uhuru yani free trade. mwisho hili linatokea wakati ambapo kama unavyojua ta uganda tayari ilikuwa imetangaza kwamba eh, kuna mambo ambayo ilikuwa biashara ilikuwa ifanye na kenya lakini sasa itafanya na tanzania eh, hasa bomba la mafuta eh, kutoka hapo uganda Eh, hadi kule eh, tanzania uh, sijui kama hili lina uwiano wowote na yale ambayo yamefanyika wiki hii uganda kuipeleka mahakamani kenya kunaweza um, kuwepo uhusiano kati ya kuipeleka mahakamani uhusiano mkubwa unaweza kuwa kwenye hatwa za hivi karibuni hizo za kupiga marufu kuma na bidhaa zingine kuingia uh, za kilimo lakini kuhusu bomba la mafuta kulikwepo na sababu nyingi sana ambazo serikali ya uganda ilitoa kwanini ilichukua msimamo wa kupitisha bomba hilo nchini tanzania na mojawapo ya sababu kubwa ambazo walikuwa wakieleza ni kwamba uh, safari ingekuwa ndefu zaidi kwa sababu walikuwa wapitia katika maeneo ya yakisurukana na la pili safari ingekuwa pia ngumu zaidi kutokana na vitisho vya usalama katika maeneo hayo yaani wakati wa mpango wa wuamuziwa ulipofanywa ulikuwepo vitisho vikubwa vya vyanamgambo wa alshababu kule kenya na pia kupitia katika maeneo yenye makabila yenye itikadikali haya kama tu kana na kadhalika kwa hiyo ile ilikuwa zaidi suala la usalama na kiteknolojia lakini hapa ni mvutano kabisa wa kibiashara nikija kwako clinton omwange kuna hii kama ambavyo umesikia kwamba uganda wiki hii imeshtaki kenya katika mahakama ya haki katika jumuiya ya afrika mashariki kwamba kenya imekataa kuipatia kibali au leseni e, kampuni au shirika la uganda linaitwa ua ili kuweza kutumia e, lile bomba la mafuta la kenya pipeline e, company e, kuwezesha bidhaa hiyo kufika nchini mwake e, tumezungumza hili na waandishi wengine lakini kwako clinton labda sijui kama umesikia chochote ambacho labda kenya imezungumza baada ya haya kutokea imetoa kauli yoyote serikali ya kenya kenyani uh, zimekuwa habari ambazo zimekuwa katika mtandao na vilevile katika viongozi mbalimbali bila sijaweza kulifuatilia kwa karibu bwana mredhi ni tofuatili ataweza kukupa yale ambayo yamejua kenya nikirejea kwako john kibego uh, wiki hii pia tumesikia rais wa uganda yoeli museveni amezungumza kuhusu mvutano ama e, ameweka cheche za, za moto kwenye ameongeza mafuta kwenye moto wa mzozo uliopo kati a, ya nchiya uganda na mataifa ya magharibi hususan baada ya yeye kusema hapo jana kwamba e, maadili ambayo ya yanashabikiwa na, na nchi za magharibi E, sio lazima yashabikiwe na nchi e, e, za afrika e, kama ambavyo yeye anaona kwamba nchi za magharibi zinafanya na unajua e, kuna historia ndefu tu kuhusu mvutano kati ya hasa utawala wa museveni na nchi mbalimbali za magharibi hili la jana limepokelewaje ama linazungumzwaje hapo john kibego na, uh, kawaida hapoohibegokawaidkuwa kuna watu pande mbili wengine wanamuunga mkono mkonoais wakisema ni vyema achukue msimamo wake ambao unapinga zile ile msimamo ya magharibi ambayo inaleta tabia ambazo zii za wafrika na kujaribu kuhamasisha waafrika wengine wachukue msimamo lakini hofu zaidi kawaida imekuwa ni kwamba imetokana imekuwa na madhara ya ki, kifadhili yani ufadhili nchi hizo zimekuwa zikitisha kukata ufadhili na mambo mengine yakifanyika kama hayo yanayotishia uchumi kunaotegemea msaada kutoka magharibi kwa hiyo hiyo nioofu iliyotawala miongoni mwa baadhi ya uganda akisema kwamba wale hizo wa, nchi za magharibi zikiacha kutoa msaada uganda itatabika lakini serikali imekuwa ikiendelea mbele kuatia moyo kwamba bila hata bila msaada kutoka nchizo serikali ya uganda inaweza kuendelea kwa kutumia rasilimali zake na kodi kutoka mapato ya ndani kipindi ni meza ya waandishi kutoka idha ya kiswahili ya sauti a amerika hapa washington dc kwingineko rais william ruto wa kenya ameapa kuwekabili na kuwaondoa majaji ambao wanadai kwamba wanapokea hongo kuhujumu mipango ya serikali yake akisema ya atatumia mbinu ambazo aliahidi kushughulikia wanaolemaza ajenda zake kwa raia licha ya kushutumiwa vikali kwa kuwapa kukaidi maagizo ya mahakama rais ruto amesema hata kubali mipango yake iumbishwe na maafisa wachache ambao anasema ni fisadi wa mahakama kiongozi huyo wa taifa hilo alisema anaamini kuna majaji wengi ambao ni wazuri katika mahakama lakini akasistiza kuna wachache wanaopokea hongo ili kuhujumu mpango wake wa kuleta mageuzi ya kiuchumi katika taifa hilo jana alhamisi alipuuza ushauri wa wanasheria wanayomkashifu kwa kutisha na kuingilia uhuru wa mahakama akisema eh, kupitia mtandao wa x kwamba mambo ya wafisadi wote ruto amekuwa akionya wanaovuruga ajenda zake kwamba watakwenda jela wahame kenya au wasafiri kwenda mbinguni wakati akijibu ujumbe wa wakili wa ambaye yanafahamika nchini kenya ahmed nasir abdullahi aliyemtaka kukabiliana na mafisadi wa mahakama rais ruto alisema lazima majaji wote wanaopokea hongo waondolewe nije kwako clinton omwange hapo nchini kenya kuna mtafaru kuu umetokea mvutano kati ya mahakama na vile vile eh, serikali ikiongozwa na rais william ruto hiyo ni mihimili miwili ambayo ni muhimu katika serikali lakini nini ambacho kimetokea mpaka vyombo vya habari vikawa vimeandika na kutangaza ku ulihusu kwa kiasi kikubwa wiki hii bwanam ni kwamba siku wakati rais raisa alikuwa anatoa hotuba ya mwaka mpya anasema uh, atakuwa akikabiliana na watu ambao wanajihusisha na ufisadi uh, akitaja uh, katika idara ya mahakama kwamba majaji na mawakili na watu wengine wanahusika na mahakama wamekuwa wakijihusisha katika ufisadi wakichukua hongo kutoka kwa wateja na masala mengine anahusiana susai kwa hivo raisi ila moto alisema kwamba watachukua hatua na hata ilageza kamba ila ni jambo ambalo inaweza kuwapata eh, mawakili na majaji na wafanyakazi wete wa mahakama eh, kwa mshangao wakisema kwamba hawataruhsi ilo na hivyo wakaweza kusema wataweza kuandaa maandamano ya amani kuweza kupinga Uh, ya, raisu ya bwana abia e, lakini chanzo cha hili hasa nasikia ulikuwa ni mkutano ambapo alikuwa akizungumza kuhusu barabara moja eh, huko oh, karibu katika eh, moja ya, ya wilaya au tuseme kaunti za eneo la mlima kenya kwa sababu uh, alishazungumza awali lakini hili lilionekana kama eh, ni swala ambalo sasa amefi, ameliweka katika uh, kiwango kingine kwamba a, amelipa uzito na akazungumza kwa ukali zaidi je inaelezwa ni kwa sababu gani nam kuhusiana na hizo uh, isu uh, uh, masala ya uh, kujenga kwa nyumba rais hua mlia alikuwa na huu uh, mkakati wa kuweza kuzijengwa nyumba za bei nafuu alizokuwa akitaja kwamba zitakuwa kwa za bei nafuu kwa wakenya ila kuna kuna, kuna mawakili kandaa ambao wanapinga msada huu akisema kwamba haufuati katiba wakili ambaye akisema nikimata akiliambay alipeleka ni ini na mradi hu kataja kwamba hujafuata katiba kwa hivyo rais la mbuto amekua akisema kwa kwamba mawakili na mahakama aszimekuwa zikipinga ile miradi yake ambayo anaianzisha kwa sababu haifuati katiba mredi na sasa kulingana na vyombo vya habari vinavyoripoti hapo inaonekana mvutano kama huu utaelekea wapi wakati uh, ikielezwa kwamba yeye rais ruto alikuwa amesema huu ndio mwaka ambapo wakenya wataona matunda ya sera ambazo ameziweka unaona ukielekea wapi mzozo huu mzozo huu bila shaka utaweza kusababisha um, kutofautiana kati ya idara yamahakama na ile ya kutoka ambayo rais lamrut anayiongoza kama rais katika idara ya et ambayo rais anaiongoza kwa hivyo tutatarajia m- mtaguzano zaidi ktoa kati hizo pande mbili za idara, hizo idara ambazo umezitaja ruto alisema yote hayo licha ya wanasheria kupitia chama chao cha lsk pamoja pia na majaji na mahakimu kupitia chama chao cha kmja na tume ya huduma ya mahakama jsc kupitia jaji mkuu madhacome kumtaka awasilishe ushahidi alionao kuhusu majaji fisadi ili wachukuliwe hatua za kisheria kipindi ni meza ya waandishi kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika katika matangazo ya kwa undani kutoka hapa washington na sasa tuelekee huko tanzania ambako baadaye kidogo tunatumai kwamba tutampata mwandishi wa habari wa radio chanzo anajulikana kama khalifa saidi e, tunajaribu kumtafuta kwenye laini za simu lakini ni kwamba wiki hii baadhi ya viongozi wa vyama vya upinzani katika taifa hilo la afrika mashariki wamepinga miswada ambayo ilisomwa bungeni mwishoni mwa mwaka jana ikiwemo ule wa sheria ya uchaguzi ule wa tume ya uchaguzi pamoja na mswada kuhusu marekebisho ya sheria ya vyama vya siasa e, katika suala ambalo ni kutokana na miswada hiyo kushindwa kulingana na hao wanasiasa kutoa majibu rasmi majibu kamili majibu yenye tija kwa changamoto zao na hivyo basi kuwa wangetaka wange baadhi iandikwe e, upya ili iweze kukidhi au kuzingatia maoni ya wadau wengi e, wakiwa hasani raia wa tanzania na katika yale ambayo yamefanyika wiki hii baraza la vyama vya siasa lilifanya e, mkutano katika ukumbi wa mikutano wa kimataifa wa mwalimu julius nyerere katika jiji la dar salaam ambao uliwaleta pamoja viongozi wa vyama vya siasa na wadau mbalimbali e, kuhusu maswala ya, ya demokrasia wakati anazungumza na sauti america makamu mwenyekiti wa bara, uh, baraza la chama makamu mwenyekiti wa bara wa chama cha demokrasia na maendeleo chadema tundulisu alisema kuondolewa kwa miswada hiyo ili iweze kuandikwa upya ni muhimu kwa kuwa miswada yenyewe haina maboresho ya kutosha na mapya ambayo analeta tofauti yoyote katika mazingira ya kisheria na uchaguzi pamoja na vyama vya siasa vyamo vya siasa vimekuwa vikilalamika hasa upande wa upinzani kwa kipindi kirefu ambapo kumekuwa na haja wakisema ya kuwa na tume huru ya uchaguzi tume ambayo watumishi wake wanapaswa kuwa wa kudumu na sio watumishi wanaotokana na serikali na chama tawala swala ambalo limeshindwa kufanyiwa kazi katika mswada wa sheria ya uchaguzi a, ambao ulisomwa katika bunge ukiangalia okay, miswada ile tegemeo la watanzania lilikuwa ni kupata swala kubwa ilikuwa kwanza ni kupata katiba mpya ndi ilikuwa swala la msingi lakini hata kama ni marekebisho basi marekebisho yalenge katika zima zima ya kupata, kukupata, kupata tume ya tume huyo ya uchaguzi ambayo ingeweza kutibu majeraha itokiangalia bado iyo sheria ilivyo iyo miswada inaonyesha kabisa kwamba serikali bado haiko tayari katika kuleta marekebisho kwa mfano tu mdogo ukiangaliamwaka eh, huu elfu mbili na ishiri na nne unaenda kwenye serikali za mitaa chaguzi za serikali za mitaa chaguzi za serikali za mitaa bado ziko chini ya samisemi ambayo ni wizara ambapo wale wakurugenzi wa, wa halmashauri ambao wengi ni makada wa chama cha mapinduzi mto wanaenda kusimamia zile chaguzi ukienda mpaka kwenye kata kwenye vijiji kote kule ni wao sasa unaangalia unaenda kwenye uchaguzi katika hali kama hiyo na mswada huo haurekebishi sababu ingetakiwa E, uchaguzi hizi yani chaguzi zote zi, zisimamiwa na tume kuru ya uchaguzi akata kiangalia mwenyekiti wa tume makamu bado wanachaguliwa na wanateuliwa yani na raisi katika kufanikisha uchaguzi sasa vitu kama hivyo bado unakuwa hautoi hau uhuru wa uchaguzi kwa hiyo ukweli hakuna mtu ambaye anapenda demokrasia ambaye yuko tayari kukubaliana na miswada hizo ya marekebisho kwa sababu hazitoi uhuru huo tumemsikia uh, kiongozi uh, viongozi wengi tu katika taarifa yetu tumemsikia uh, tundulisu huyo uh, kiongozi wa upinzani na wengine wakilalamika uh, lakini swali ambalo lina uh, linakuja wakati ukisikia malalamiko hayo ni haya yalifanyikaje eh, kama hawa hawa viongozi wa upinzani walikuwepo kwa nini hawakupinga kabla ya hayo kusomwa ha, au miswada hiyo kupelekwa kuwasilishwa bungeni kwa mara ya kwanza vitu kama hivi vinapelekwa kimikakati ki, ki, ki, ki, ki, ki, kwa sababu ukiangalia uh, baraza la vyama vya siasa tana elfu mbili na ishiri wow, na moja vilivyokutana vikapendekeza wao wakaunda kikosi kazi kile kikosi kazi wakati kimeundwa na viongozi wa vyama vya siasa chini ya msajili wa vyama vya siasa raisi akaingilia kati akakiteka kile kazi katika mkutano huo makamu wa kwanza wa rais wa serikali ya mapinduzi ya zanzibar othman masud othmani alisistiza umuhimu wa kuibadilishana ama kuibadilisha sheria ya uchaguzi ili kupatikana eh, kwa viongozi bora ambao wana uwajibikaji na vile, vile walio na sauti ama ambao wanasema yale ambayo wametumwa na wananchi wenyewe a hiyo ni mkutano ambao umefanyika kwa siku mbili na kukamilika wiki hii eh, huku upande wa serikali ukisistiza kwamba maoni yote ya ambayo yametolewa katika mkutano huo na wadau basi atafanyiwa kazi tukija kwa siasa za marekani msikilizaji wiki moja na nusu kabla ya ule uchaguzi wa awali katika jimbo la aiowa wagombea wawili wa uraisi wa republican mwaka 224 walijaribu kuwashawishi wapiga kura kwamba rais wa zamani donald trump sio kizuizi chao kushinda katika uteuzi na wakathibitisha uwezo wao wa kuchaguliwa kulingana na kila mmoja ambaye alizungumza gavana wa florida roa desantis na gavana wa zamani wa carolina kusini e, niki heli walionya wapiga kura wa republican katika jimbo hilo la iowa e, alhamisi usiku kwamba kumteua trump tena kunaweza kuharimu chama hicho nafasi yao ya kuingia katika ikulu hapo mwezi novemba mwaka huu desanti aliweka bayana baadhi ya misingi ya sera mpya ambazo alisema kwamba iwapo hatachaguliwa ataziweka na kwamba angeunga mkono sera tofauti kabisa na zilivyo sasa za ushuru na vilevile vile angefuta huduma ya mapato ya ndani heli wakati huo huo alitaka kuonyesha kwamba alikuwa tayari na kuingia katika ikulu yni lakini alikuwa amejiandaa vilivyo eh, vya kutosha kushughulikia maswala magumu na akasistiza kwamba atakuwa mwajibikaji sana katika maswala ya kifedha na akasema israeli inapaswa kupata chochote ambacho inakihitaji kutoka kwa marekani ili kuwapigana ama kupigana ipaasavyo e, e, na hamas na akaelezea mbinu ambazo alichukua alipoondoa bendera ya shirikisho kutoka kwenye uwanja wa ikulu ya jimbo la carolina ya e, kusini alipokuwa gavana hao wawili e, pia walitoa changamoto walitetea vipaumbele vyao na kusema kwamba kesi ambazo zinamkabili rais trump zinaweza kuumiza juhudi za chama hicho kumshinda rais joe biden katika uchaguzi mkuu hadi hapo tunafika mwisho wa kipindi kwa undani leo ambapo ilikuwa ni meza ya waandishi kwa niaba ya wote ambao wameshiriki waandishi wetu wageni wetu wakiwa ni john kibego na clinton mwange na wata wale ambao hatukufanikiwa kuwapata lakini tulikuwa tumezungumza nao kwa niaba ya wote hapa idha ya kiswahili ya sauti ya amerika msimamizi wa matangazo amekuwa ni meri mgawe mwelekezi aida isa mimi naitwa bmj mridhi kwa heli ya kuonana