a 3 usiku hapa washington popote ulipo msikilizaji karibu kwa habari za dunia jina langu ni bmj muridhi takriban watu 48 wamethibitishwa kufariki kutokana na tetemeko kubwa la ardhi lililotokea siku ya mwaka mpya katika pwani ya magharibi ya japan uharibifu mkubwa ulitokana na tetemeko hilo ambalo mamlaka ya hali ya hewa ya japani ilisema lilikuwa la kipimo cha 76 cha ricta na ulikuwa katika mkoa wa ishikawa kwenye kisiwa cha honob dazani za nyumba na majengo yalibomolewa na idadi isiyojulikani ya watu wakakwama kwenye vifusi barabara zimekatika na njia za kurukia ndege katika angalau uwanja mmoja wa ndege katika eneo liloku, o, zili, ilikuwa uh, uwanja huo barabara ilikuwa im, imepasuka na hivyo kuifanya kuwa vigumu kwa maafisa wa dharura kutathmini vilivyo uharibifu huo tetemeko hilo la ardhi lilisababisha mawimbi ya tsunami yenye ukubwa wa zaidi ya mita moja ambayo yalienea katika eneo hilo yakifagia magari na nyumba baharini na kusomba boti nyingi za wavuvi jeshi la israeli limethibitisha kwamba le limeanza kuondoa maelfu ya wanajeshi wake katika ukanda wa gaza hatua ambayo inaweza kutengeneza njia ya muda mrefu ya kupunguza mapigano dhidi ya wanamgambo wa hamas eneo la kaskazini na gaza linaonekana kuwa tulivu hii leo katika majira ya asubuhi uthibitisho wa kuondolewa wanajeshi umekuja siku hiyo hiyo ambapo mahakama kuu ya israeli ilitupilia mbali kipengele muhimu cha mpango wa marekebisho ya mahakama cha waziri mkuu benjamin netanyahu wakati mpango huo auhusiki moja kwa moja na juhudi za vita ulikuwa ni chanzo kikubwa cha mapigano makubwa ndani ya israeli na umetishia utayari wa jeshi kabla ya shambulizi la hamasi la oktoba saba lililosababisha vita vinavyoendelea lakini netanyahu ameapa kuendelea na mashambulizi ya kijeshi hadi pale kundi la hamasi litakapovunjwa po, litaka na zaidi ya mateka 1 ambao bado wanashikiliwa na, na wanamgambo hao huko gaza kuachiliwa lakini israeli imepata ukosoaji mkubwa kuachana na shambulizi ambalo limesababisha vifo vya wapalestina wasiopungua 22 unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc watu wasiopungua watano wamepoteza maisha yao hi leo baada ya ndege ya abiria ya japani kushika moto wakati ikiteremka e, kwenye barabara iliyo kwenye uwanja wa ndege wa haneda mjini tokyo baada ya kugongana na ndege nyingine ya walinzi wa pwani duru za habari ziliharifu kwamba abiria na wafanyakazi wote walitolewa kwenye ndege hiyo iliyokuwa ikichomeka picha za televisheni zilionyesha miali ya, ya moto ikitokea kwenye madirisha na sehemu ya ndani ya ndege ya shirika la ndege la japan airlines wakati moto wa zimamoto wakipambana na moto huo vyombo vya habari vya japan viliripoti kwamba ndege hiyo ilitua katika uwanja wa hanada ikitokea uwanja wa ndege wa shini chitosi huko hokaido zaidi ya kilomita12 kaskazini mwa tokyo ikiwa imebeba abiria 379 pamoja na wafanyakazi taarifa zilieleza kwamba ndege hiyo iligongana na ndege ya walinzi wa pwani ya japan na vyombo vya habari vikaripoti kwamba wafanyakazi watano kati ya sita waliokuwa kwenye ndege hiyo ya walinzi wa pwani walifariki na israeli ilifanya mashambulizi ya anga kote katika ukanda wa gaza leo jumanne huku wakazi wakiripoti mapigano makali kati ya wanajeshi wa israeli na wanamgambo wa hamas katikati na kusini mwa gaza ni hayo tu kutoka chumba chetu cha habari naitwa bmj Murithi na mkaribisha mwenzangu sande shomari kwa kwaundani wa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibu msikilizaji pote pale ulipo ambao tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi tukipekuwa na kuchambua kwa undani zaidi na kupamaleuza kina zaidi kuliko kawaida na leo katika sehemu ya kwanza tunaamulika makubaliano ya ethiopia na somaliland juu ya kuipa ruhusa ya ethiopia kutumia bandari ya berbera katika bahari ya sham ndani ya somaliland mbayo ameibua wasiwasi mkubwa kwa upande wa somalia na katika sehemu ya pili kamulika mzozo wa wahamiaji kusini mwa marekani ambapo wahamiaji wengi wanaingia mpakani mwa amerika kutoka amerika kusini kwa maelfu na hasa wakisafirishwa kutoka hizo hayo maeneo ya kusini hadi maeneo ya new york na chicago inayokaribisha jia langu ni san makubaliano ya jumatatu ayotiwa saini mjini addisababa kati ya waziri mkuu wa ethiopia abi ahmed na rais wa somaliland muse bihi abdi yatafungwa njia kwa ethiopia kuanzisha operesheni za baharini za kibiashara na kuipa nafasi ya kufikia kambi ya kijeshi iliyokodishwa kwenye bahari ya sham mshauri wa usalama wa taifa wa abi redwan hussein alisema kutokana na hilo baraza la mawaziri la somalia limefanya mkutano wa dharura hii leo kujadili mkataba huo uliotiwa saini na ethiopia na eneo lililojitenga la somaliland kuruhusu eneo lao kutumia bandari ya berbera shirika la habari la serikali ya somalia liliripoti tunaungana na mchambuzi amin mwidau kutoka kanada na kwanza nataka kujua hii ina maana gani kwa eneo hilo dhamira ah, ya ethiopia kwa sasa ni kuhakikisha kwamba wana mlango wana uwezo wa kuweza kuifikia bahari kutoka nchi yao kama tunavyojua zamani erta ilikuwa ni moja ya sehemu ya ethiopia na wale walikuwa na bandari ethiopia ilikuwa na uh, wana maji na baadaye baada ya eritrea a kivyake ikawa ethiopia ni nchi iliyozungukwa na nchi zingine na haina bandari kwa hiyo makubaliano baina ya ethiopia na somaliland ni kwamba wapatiwe fursa ama wapatiwe njia itakaowawezesha wao fikia katika bahari ile ya red kwa hivi sasa somaliland ni nchi iliyojitenga zaidi ya miaka ishirini kutoka katika ile somalia yenyewe na somalia inahesabu somaliland kwamba ni sehemu ya nchi yake haitambui somaliland kama ni nchi huru kwa hiyo mkataba huu baina ya ethiopia na somaliland unaleta changamoto ya ya ya ya ya amahusiano baina ya ethiopia na somalia kwamba wao wamepitia njia ama wameweka mkataba na kikundi cha watu ambao kwamba somalia haitambui kwa hiyo hiyo yaweza ikaleta taharuki ya kisiasa na pengine ya kiusalama katika eneo kama lile hilo ni jambo moja ambalo linahofiwa linaweza likatokea na pengine sasa inapokuja katika swala zima la haya m- au huu mchakato wenyewe imefika e, mahali sasa mpaka somalia imemwita balozi wake e, na kuhitisha kikao cha dharura kutoka kule ethiopia na wakidai kwamba huu sasa ni ukiukwaji wa mamlaka ya somalia na uhuru wao pengine hili unavyoliona eh, limekaa vipi katika katika ule ale makubaliano baina ya somaliland na, na na ethiopia kuna kipengele kimoja ambacho asema kwamba siku za mbeleni ethiopia ina uwezo wa kwamba kuitambua somaliland kama ni nchi pekee sasa hilo pengine awezalikalita tashuishi katika katika masuala ya kidiplomasia na uhusiano baina ya somalia na ethiopia kwa sababu ikiwa ethiopia nchi kubwa sana katika afrika itakuwa imeanza kuitambua somaliland kama ni nchi huru basi zaeza zikawa aweza ikawa ndio mwanzo wa nchi nyingi zaidi kuitambua somaliland na itakapotokea jambo kama hili basi itakuwa uh, kidiplomasia somali tena itakuwa haina nguvu ya kudai eneo lile la somaliland kama nchi yake na pengine baadaye ikawa ndio somaliland kuwa huu sasa hayo ndio maswala ambayo kwamba pengine yamezibua yame uh, nini fikra za za asira kwa upande wa somalia ili kumrudisha balozi wake kutoka ethiopia na haya ya kijiri tunakumbuka na kuona kwamba pengine yanakuja wakati ambapo Uh, somalia ilikuwa imeanza kufanya mpango wa kufanya kurejesha mazungumzo na hawa watu wa somaliland sasa pengine kwa suala hili unavyoona wewe itakuwa na maana gani kwenye haya mazungumzo yao ambayo yalikama kwa muda mrefu nafikiri jua kuna njia nyingi sana za kujaribu ku-, ku kurekebisha mambo na njia mojawapo ni kuweka kue, presa za kisiasa na za kidiplomasia kama tunavyojua kwamba somalia ni kwa muda mrefu sana zaidi ya miaka thelathini na migogoro ya kindani hedha vyama hivi chama kile kichukua uongozi kiongozi huyu na yule kwa hiyo nafikiri na somaliland japokuwa ni sehemu ndogo lakini katika muda mfupi wamechukua hatua nyingi ya kusawazisha masuala ya utawala katika nchi yao kwa hiyo nafikiri ikiwa kweli wao somalia na somaliland walikuwa na nia ya kuweka kusawazisha uhusiano wao hii kutoka ethiopia yaleta dhamira ya, ya, ya, ya, ya, ya kwamba somaliland iko tayari sasa kuendelea na mipangilio yake ya siku za mbele bila ya kuwahusisha somalia kwa hiyo ikiwa somalia wana hamu ya kisawasawa ya kuregesha uhusiano wake wa zamani na somaliland itabidi nao uh, spidi yao iende mbele zaidi waweze kusuluhisha matatizo aliyonayo bila hivyo somaliland imetoa ishara kwamba wao wako tayari sasa na kuendelea na safari yao peke yao nikifikia hapa tunaona pia kwamba ethiopia ha, wanasema kwamba wataipatia somaliland hisa kwenye shirika lao la ndege e, sasa pengine hii inakuaje e, mkataba huo kama utapita na maana yake ni nini kwa somaliland maana yake ni kwamba kupanua ushirikiano kwa kutoka nyanja za za kisiasa zikaingia katika nyanja za kisalama na nyanja za kiuchumi kama tunavyo tulivyosoma katika hii memorandum of understanding hujapokua hawakutangaza dhahiri lakini kuna ma- ma- mazungumzo yanayosemekana na kwamba ushirikiano wao hautakuwa ni wa wakibahari pekee yake na kuna kuna fununu ya kwamba huenda pia soaa wakawapatia ama kambi ya jeshi ya nevi ya ethiopia katika bandari moja ya ile somaliland kwa hiyo nafikiri huu ni ushirikiano ambao utakuwa si wenye manufaa kwa mtu mmoja ni kwamba ethiopia peke yake ipate nafasi ya ku- ya kwenda baharini bali vile vile kuwe na unafuu wa usafirishaji wa safari baina ya somaliland na nchi zingine za kilimwengu kwa sababu kama tunavyojua ethiopian airlines ndiyo kinara katika masuala ya usafiri katika katika nyanda zile za za, za horn of africa kwa hiyo ushirikiano kama huo uta, utakuwa ni wenye tija zaidi kwa somaliland kwa kufanya wepesi usafiri wa watu wake na bidhaa mbao zaja nchini mwao hiyo ni moja lakini vilevile tunaangalia kwa upande mwingine ambapo sasa ethiopia wakiona kana kwamba hili si swala zuri kwa upande wao pengine sasa kama wametoa wito nimeona hapa wakitaka jumuia ya kimataifa pia itambue hilo na kuwasaidia katika kupinga swala hili pengine nafasi ya jumuia ya kimataifa iko vipi kuna mgawanyo mkubwa sana katika jumuiya ya kimataifa kama tunavyojua somaliland imekaa zaidi ya miaka ishirini na ni nchi ambayo kwamba imeweza kudhibiti masuala ya kisalama na uchumi wa sehemu kama ile waendelea vizuri bila fuja kama huku somalia kwa hiyo hule ni mfano bora zaidi kwa ulimwengu kuliko somalia ilivyo kwa sasa kwa hiyo nafikiri ikiwa somalia watakwenda kwa ulimwengu kujaribu kutafuta usaidizi wa kuhakikisha kwamba nchi yao haitagawanyika basi itakuwa ni jukumu juu yao kuhakikisha kwamba usalama ndani ya ule nchi umetuli, ume, umethibitiwa na hauleti tatizo katika ile sehemu ya horn of africa ama east african kwa sababu tunavyojua kumekuwa na vikundi vingi vya wapiganaji kama alshababu na wengineo kutokana na mvurugiko wa utawala ndani ya nchi kwa hiyo bila ya somalia kufanya mabadiliko yao ya utawala ndani ya nchi ulimwengu utakuwa hauna nafasi tena zaidi ama hauna sauti ya kumtolea somaliland ama ethiopia katika kuendelea mbele na ushirikiano wao ambao wametangaza asante sana amin mwidao kutoka kule canada na kufikia hapo tunakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani iyonaye kwenda sehemu ya pili karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani ambapo wahamiaji kwa makundi kutoka amerika ya kusini wameingia nchini marekani na wahamiaji hao walikuwa katika majimbo mengi ya kusini huko texas hasa wakitafuta hifadhi lakini wakati huouo wa mamea na magavana wa majimbo hayo ya kusini hasa magavana wamewasafirisha wa kwa mabasi na ndege na kuapeleka kwenye miji kadhaa ambayo inaongozwa na wamea wa chama cha demokrat new york hawaii na chicago e mamba hifadhi hawa hatima yao ni nini amezungumza profes timoth sadera juu ya kile kinachojajiliwa na viongozi wa maeneo haya na hali ilivyo mameaw katika wamiji ile wamekuwa katika mikutano ambapo sasa pia wanailalamikia serikali kuu mnatutupia watu kuna gharama gharama ni wakati wa baridi huu ni msimu wa baridi sana hapa marekani na kwa hivyo wengi hawajaweza hawako tayari yani, ku- kuwa na mahali pao pa kulala nguo mavazi nini wajua wanapohamia mahali hapa lazima wagaramike chakula na malazi na matibabu kwa hivyo wananchi wenyewe wameanza kulalamikia kwamba serikali zao zinawapuuza na wao ndio watoa kodi kwa hivyo unaona pale mgongano ni kati ya viongozi wa majimbo viongozi wa, wa, wa, wa, wa, wa miji na pia viongozi ambao sasa unailaumu serikali kuu hili swala likiendelea hivi eh, kwa ujumla wake pengine nini ambacho nakiona hapa kati ya huu mvutano wa magavana wa hawa huko majimbo ya kusini na hawa mamea wa miji mikubwa kwa mfano york na shikago wa democrat mvutano wenyewe sasa hivi waenda kinyume cha matakwa ya wengi haswa wanademokrat manaake uh, tunaelekea uchaguzi mkuu mwaka huu na wakati uchaguzi mkuu unapoelekea pia wanarba watatumia wakisema tulijaribu kujenga ukuta uh, kule upande wa kusini na kisha mkakataa sasa mmeona tulikuwa tunazuia watu kuingia ukiangalia takwimu ya watu ambao wamekuwa wakiingia sasa hivi tangia mwaka elfu mbili ishiri na moja waliingia ah, wahamiaji haramu walinasemekana ni kama elfu kumi na moja hivi lakini kufikia mwisho wa mwaka jana wameingia zaidi ya watu stini elfu kwa hivyo unaona wameongezeka zaidi kuanzia elfu kumi na moja mpaka sitini elfu kwa hivyo jambo kama hili litakuwa kinyume sana litakuwa kinyume sana kwa serikali ya bwana biden na pia jambo jingine ambalo nitajitokeza ni kiuchumi maanayake katika katika mihadhara ambayo itakuwepo wakati wa uchaguzi ni kwamba lazima wataweza kujadili kuhusu uchumi uhamiaji na pia vile vita vya ukraine na israeli kwa hivyo kugawa pesa hizo itakuwa ni vigumu sana sasa wahamiaji ni shida nyingine kuna matoleo ma ambayo wanataka kutoa katika njia ya ukraine na pia israeli vita vya gaza na wa na wapalestina na waisraeli pia zinahitaji spoti kutoka marekani kwa hivyo unaona sasa biden na serikali yake wanajitia katika mikakati ambayo ni migumu sana kujitoa e, lakini pia kuna swala zima la hawa uh, wa wahamiaji ambao tayari wako katika hii miji pengine changamoto gani na wakumba hawamamea ambao tayari wameshatumiwa pale new york kwenye mabasi wameingia wengi sana chicago wapo na washington wai waliwekwa sasa pengine changamoto gani ipo kwa hawa viongozi katika hiyo miji uh, changamoto yenyewe ni kwamba bado wanakuja bado wanasafirishwa manake ni wengi sana walioko kwenye mipaka na katika majimbo ya republican hawahitaji kekule naona kama kwa mfano hapa georgia hawawezi wakaruhusiwa kuja hapa manake hawa viongozi wa hapa watasema la hatuwataki lakini ukiangalia wanapoenda katika miji ile nimesema kwamba uchumi wa, wa jimbo uchumi wa miji ambao mmea hataweza kuua na mahali pa kuweka hao watu na pia nyumba mahali pa kuwalaza pia matumizi yao madawa na mengineo na pia tukumbuke ya kwamba katika majimbo haya haya kuna wengi ambao walikuwepo pale awali ambao walisemekana ya kwamba pia walikuwa wameingia kiharamu katika nchi hii katika mambo haya yote tunaona ya kwamba yatakuwa ni kama mzunguko sasa umeongezewa shida juu ya shida na pia mahakama ya uhamiaji ambayo ni ile immigration court. zina kesi nyingi sana ambazo wamekuwa wakiwarejesha watu kule mekxico na kwingineko haswa uh, yale yale yale uh, maeneo ya kusini na pia afrika wengi wamepelekwa kule kwa hivyo bado kuna msongamano mkubwa kwenye majela wengine bado kuna msongamano ya kesi ambazo zimetulia zimerundikana kotini kwa hivyo ni kumaanisha kwamba gharama inazidi kupanda na kukumbuka kwamba kodi zinazookotwa na kila jimbo ndizo zatumika katika utumizi wa keti kama hizi kwa hivyo ni kumaanisha hivi sasa ni kumaanisha uh, wale wanaoingia watazidi kuingia je nani watakaowatumikisha tukumbuke ni msimu wa baridi kwa hivyo ni kumaanisha kwamba nguo walizokuja nazo hazifai blanketi joto nini chakula mambo haya yote itakuwa ni gharama na hapo serikali haikuwa imepangia kwa hivyo ndipo mamea wengi wanalalamika kusema kwamba je mnatupia mzigo huu je mnawalipia mna pesa za kuwatosha basi kama sivyo nasi tutawaachilia wote waingie polisi watakuwa na kazi ya kwenda sasa mitaani na kwenye makampuni kuwahokota ili kuwarudisha nchini mali, walipotoka na hii inaonekana kana kwamba itakuwa ni kazi kubwa kwenye uchaguzi ujao wakianza kuzungumzia wa masuala haya ya uhamiaji lakini pia tunafahamu kwamba kuna viongozi wa marekani waliofanya ziara kwenda kutana na viongozi wa kule meksiko kujaribu kutafuta suluhu ya suala hili pengine hilo wewe kwa upande wako unalionaje ni suluhu bora zaidi ama nini hasa changamoto yake suluhu yenyewe ya ni bora lakini tukumbuke ya kwamba siasa za upande wa uh, kaskazini ama pengine tuseme siasa za kaskazini ni tofauti sana na siasa za kusini manake kule kusini viongozi utawala ni tofauti demokrasia ni tofauti na pia haki ya mwanadamu katika nchi zile ni tofauti wakilinganisha na marekani hapa marekani pia uh, dola ni ya hali ya juu wengi wanatamani kuja hapa ili waweze kusaidia watu wao walioacha wa kule na pia jambo jingine ni kwamba marekani na nchi ya mexico wamepakana kwa hivyo wote wahamiaji lazima wapite uh, maanaake wanatembea miguu ni kama lile jambo ambalo tuliliona kule rwanda Zaire, that is congo samahani congo na upande wa burundi wengi walitembea miguu kuvuka kuingia kenya kuingia tanzania na kwingineko ambapo walitaka kupata msaada hivyo hivyo ndivyo tunaona hapa wanatembea kutoka el salvador ecuador kutokalvaououa wanatembea kwa miguu kwa siku kadhaa ili waweze kupita nchi ya mexio waweze kuja mpaka kwenye mipaka kwa hivyo mambo kama yale sasa hivi wakiambia serikali ya mexico iweze kuwazuilia kuingia jambo hilo litaweza kusaidia kuzuia wageni kuingia kutoka nchi zao kuingia katika nchi hii lakini inaonekana kana kwamba ukiangalia chama cha democrat na chaa wanamsimama tofauti kuhusiana na hili swala la kupambana au kushughulika na wakimbizi pengine kwa kifupi tu unavyoona wewe tofauti yao ikoje na nini ambacho kinaonekana hapa kweli tofauti ipo manake sasa utofauti ni kwamba wengi wa republican tuseme republican wanatetea wengi wanasema sisi nio wa marekani sisi ndio uh, viongozi bora pengine sera zao ni tofauti wanademokrat wanasema ya kwamba tuwachukue hata wageni wawe kati yetu manake hata sisi tulikuwa wageni wakati mmoja katika nchi hii uh, utofauti hule wa sera ni tofauti sana manake uh, jambo hilo utakuta ya kwamba wageni wengi wanapokuja katika nchi hii waruhusiwe kuwa raia watapigia kura chama cha democrat lakini utakuta ni wachache sana ambao sasa hivi watageuka kusema republican kusemandio watakaopigia kwa hivyo hapa ni mchezo wa paka na panya kura ndizo zinazohesabika ni nani ambaye atakuwa amefaa je ni nani ametuletea faida katika u- uongozi wetu jambo hilo linapojitokeza utakuta ya kwamba wana republican wao watazidi kutumia jambo hili la wahamiaji kama uh, kama fimbo ya kuwapiga democrat maanayake sas itakuwa wameharibu uchumi wa nchi wamekuja kuchukua kazi zetu wamekuja kuharibu yale matakwa tuliyo nayo na hayasiyo maadili yetu katika katiba na upande wa demokrat wanasema ya kwamba pengine tungependa tuwe huru kwa watu wote manake katiba inatuambia tuwakubali tuwapokee yaani mambo kama yale yatakuwa ni msukamano mkubwa sana haswa tutatarajia kuona haya katika nyakati hizi za uchaguzi asante sana profesa timothy sadera kutoka kule atlanta georgia lakini basi kwingi inaekwa kati ya kuhalalisha uh, kusafirisha wahamiaji hao wanataka gvan gre ab katika taarifa yake mwaka jana alisema texas na arizona tu ndiizobeba mzigo mkubwa wa matatizo yote yanayotokana na wakimbizi hao viongozi wa miji hiyi iliokumbwa na wahamiaji wamehamia wamekuwa wakiangaika jinsi ya kuwahudumia pale wanapowachili siku jumatano mea wa new york eric adams walitia saini agizo la kiutendaji kutaka mabasi yote ya kukodishwa na wabeba waumba hifadhi kuingia jijini humo kutii miongozo inayodhibiti ni dini na wapi wahamiaji hao wanaweza kuashwa na wanahitaji pia notis ya mapema ya kuasili kwao mpaka sasa idadi ya wa wakimbizi walioingia katika miji hiyo inatajwa new nwyor 336 chicago 28 denv 138 hapa waito d25 dl 34anl wakati wuhuo maafisa wa mpakani wa marekani walikumbana na zaidi wahamiaji wanasema laki 225 kwenye mpaka wa marekani na mexico mwezi huu ikiashiria didi kubwa zaidi iliyorekodiwa ndani ya mwezi mmoja tangu mwaka el2 kulingana na takwimu za idara ya usalama wa marekani kipindi cha mwezi huo mamlaka pia ilishughulikia zaidi ya wa wahamiaji elfu kumi waliokuwa wakivuka kila siku katika siku za hivi karibuni wakati dade hiyo ilipoanza kupungua hivi sasa zaidi ya wa wahamiaji elfu kumi na moja na mia saba pia wako chini ya uangalizi wa serikali kuu kulingana na data ya utolewa kwa pamoja na idara ya afya na idara ya usalama wakati huo huo waziri wa ombe ya ndani alejandro mayoas anaelekea pass texas katika mpaka wa kusini januari 8 kwa ziara iliyoitwa ya kiutendaji kuhusu juhudi za utekelezaji wa maswala ya uhamiaji idara ya usalama imeeleza ijumaa na atakutana na maafisa wa forodha na ulinzi wa mipaka pamoja na doria y mipaka ya marekani na maafisa wa eneo hilo tangu mwaka jana gavana republican wa texas greg abot amesafirisha zaidi ya uahamiaji 9b hadi mijini kote kulingana na ofisi yake vilevile vile, mfumo wa makazi kwa shikago wa wahamiaji unasema umefikia ukomo wa uwezo wake na mmea wa mji huo amezungumza akisema mzozo wa wahamiaji utaharibu uchumi mea wa ndani mewaji hulo ni brandon johnson klodenve inatarajiwa kutumia bajeti yake kwa asilimia kumi bajeti yake kwa makazi ya wa wahamiaji na misaada mmea wa mji huo mike johnston alisema na upande wa wany jihiyo imepokea hasa wakimbizi na wahamiaji laki moja na moja elf, tangu mwaka 2 na, na kusema kwamba kuja huko kunaweza kuharimu wastani wa, wa dola bilioni 1b katika miaka mitatu kwa mujibu wa mayor eric adams lakini hali ilivyo utawala liku, wa badina unasemaje kwa upande wake serikali kuu imekubali maombi ya wamea wengine kusaidia kupunguza mzozo huo wa makazi na kurahisisha idhini ya kufanya kazi kwa raia wasiostahiki rais bien amejitolea kushughulikia tatizo hili ndiyo sababu amewasilisha ombi la ziada la ufadhili kwenye baraza la kongress ambayo inajumuisha rasilimali zaidi ili kuboresha mpaka na utekelezaji zaidi wa sheria ufadhili zaidi wa ruzuku kwa mamlaka za uhamiaji na ufadhili wa kuharakisha upatikanaji wa vibali vya kazi kwa wasio raia wanaostahili msemaji wa ikulu aligusia hayo lakini pia vyombo vingine vya habari vina vinaripoti nini kuhusu suala hili mwenzangu bmj muridhi ukurami hapa studio bmj labda kwa kifupi tu unaweza kagusia hapo asante sana mwenzangu sandi shomari vyombo vya habari hapa marekani vinaripoti uh, kwa njia tofauti tofauti ikilingana na ni wapi ambapo zime, vimesimama chombo kama vile fox news kama unajua huwa mm-hmm. eh, kinachukua msimamo ambao kidogo um, sio hata kidogo sana sana huwa unaegemea upande wa sasa wa wale wanawaponda sana hawa ambao wana uh, eh, kama huyo eric adams kama ulivyosema yeye amekuwa akizungumzwa sana na vyombo vya habari kwa sababu eh, kama upande wa waox yale ambayo nimeona wakiyazungumza zaidi ni kwamba eric adams na wengine wali wali hawakuliangalia suala hili jinsi linavyofaa wakati wanawakaribisha na kusema kwamba ni, ni rahisi kwa wao kushughulikia hawa wahamiaji sasa inakuwa kwamba ah, maji ni kama yamezidi unga na wanatumia nafasi hii E, e, ha, hawa, hawa wanasiasa wanachukua nafasi hii kusema kwamba eric adams e, kulingana na vyombo hivi vya upande wa mrengo huu republican ambavyo vinaunga mkono kusema kwamba hawakujua kitu ambacho walikuwa wanakifanya na hivyo kitawaathiri zaidi wakati uchaguzi utakapofanyika baadaye mwaka huu asante sana bmj mridhi kwa mtazamo wako huo basi nikushukuru sana kushiriki kwenye kwa msikilizaji kipindi cha kwa undani hivyo tena kinamaliza muda wake nimshukuru mchambuzi amin mwidau katika sehemu ya kwanza hadi kadhalika profesa timothy sedera ambaye ilikuwa naye katika sehemu hii ya pili pia upande wa pili fiona wamai fundi mitambo al santos jina langu ni sandey shomari tinganiwote usiku mwema kutoka jikuu marekani washington dc