zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika washington dc msomaji ni mimi mery mgawe jimbo la min nchini marekani siku ya alhamisi lilimzuia rais wa zamani donald trump kuwa kwenye orodha ya wawaniaji katika uchaguzi wa mchujo wa urais kupitia chama cha charblican jimbo la min limekuwa la pili kumwingua mwanasiasa huyo kutokana na kile kinachoelezwa kama jukumu lake katika shambulio la januari 221 dhidi ya majengo ya bunge la marekani katibu wa jimbo hilo ambaye pia ndiye afisa mkuu wa uchaguzi ishena belos alikubaliana na wananchi ambao alidai kuwa trump anapasa kuzuia kikatiba kugombea tena urais baada ya kujaribu kubatilisha uchaguzi wa 2020 belos alisema katika uamuzi wake kwamba shambulio la januari 6 lilitokea kwa amri ya na kwa ujuzi wa msaada wa rais anayeondoka mi sasa inaungana na kolorado ambapo mahakama ya juu ya jimbo mwezi huu ilimkuta trump hafai kuwa rais hatua ambazo bila shaka zitapingwa katika mahakama ya juu ya marekani ujumbe wa maafisa wa ngazi za juu wa hamasi unatarajiwa mjini cairo misri leo siku ya ijumaa ambapo utajadili pendekezo la amani la misri lenye lengo la kumaliza vita kati ya wanamgambo wa hamas na israel mpango wa amani wa awamu ya tatu wa misri unatoa wito wa kuachiliwa kwa mateka waliochukuliwa oktoba 7 na kundi la hamas wakati lilipoanzisha mashambulizi yake dhidi ya israel na kuachiliwa kwa wafungwa wa kipalestina wanaoshikiliwa na israel usitishaji wa mapigano ambao utapelekea kumalizika kwa vita na kuanzishwa kwa serikali ya palestina ya viongozi yenye jukumu la kusimamia gaza baada ya vita hamas na wapiganaji wa kiislamu wamekuwa na pendekezo hilo tangu wiki iliyopita ripoti zinaeleza wanajihadi wa kiislamu pia wapigana na israel jeshi la israel limeendelea na mashambulizi ya anga na operesheni za aridhini zilizolenga hamas katika maeneo ya kaskazini kati na kusini mwa gaza siku ya ijumaa wakazi wanasema makazi yalipigwa usiku kucha katika kambi za wakimbizi za nuserat na makazi katikati mwa gaza unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc kiongozi mwandamizi wa kijeshi wa ujerumani alisema katika mahojiano yaliyochapishwa leo ijumaa kwamba rusha imepata hasara kubwa ya kibinadamu na mali nchini ukraine na jeshi lake litaibuka likiwa dhaifu kutokana na vita vinavyoendelea mahojiano hayo yamejiri wakati kiev inapigania kudumisha msaada wa magharibi kwa vita vyake dhidi ya vikosi vya rusha ambavyo vilivamia ukrain kwa mara ya kwanza mwezi februari mwaka 22 unajua kwamba kwa mujibu wa takwimu za kijasusi za nchi za magharibi wanajeshi laki ki tatu wa rasia wameuawa au kujeruhiwa vibaya kiasi kwamba hawawezi tena kushirikishwa kwa vita christian freudin ambaye anasimamia shughuli za uungaji mkono wa jeshi la ujerumani kwa kiev aliambia gazeti moja nchini kwake taarifa za kijasusi za marekani zilizovuja mapema mwezi huu zilionyesha kuwa wanajeshi laki tatu na kumi na tano wa rasia wameuawa au kujeruhiwa nchini ukraine tangu vita vilipoanza jamhuri ya kidemokrasi ya kongo inaendelea kutoa hatua kwa hatua matokeo ya awali ya uchaguzi wa rais wa disemba 2 kufuatia mganganyiko uliojitokeza baada ya kuongezwa muda wa zoezi la upigaji kura ambao haukupangwa na kusababisha upinzani kutaka uchaguzi huo urudiwe taarifa ya tume ya uchaguzi seni siku ya alhamisi ilionyesha rais chisekedi akiwa mbele ya wa wapinzani wake 18 huku zaidi ya asilimia 7 ya kura milioni 125 zikiwa tayari zimeshahesabiwa mfanya biashara mweze katumbi na mjasiri ya mali wa zamani katika sekta ya nishati martin fayulo wanasimama katika nafasi ya pili na ya tatu mtawaliwa wakiwa na karibu asilimia kumi na saba na zaidi ya asilimia nne ya kura mwisho wa habari za dunia mwenzangu harison kamau atakuja na kipindi cha meza ya uandishi wa habari aa kiswahili ya sauti ameriai dc jinalangu harizona na nakukaribisha sana kwenye meza ya waandishi wa habari wiki hii nikiwa naye zuberi ali kutoka drc ambaye ni mtangazaji wartgttanganyika vilevile ninasaa mubale ambaye ni mtangazajiwa a akiwa jijini ampala uganda na amina chombo ambaye pia ni mtangazaji wa a akiwa mombasa kenya a, leo hii tuna masala kahaa mbayo tutazungumzia mojawapo ikiw la soko la kahawa ambalo limezuka uh, nchini uganda kuelekea kule rasia vilevile utazungumzia uchaguzi ambao unasubiriwa matokeo yake wa drc ambao umefanyika wiki moja iliyopita tutatazama vita vya gaza au vya israeli kule gaza na vilevile vile vita vinavyoendelea kule ukraine yakiwa ni baadhi ya, ya mambo ambayo yametokea au matukio muhimu ambayo yanaendelea wakati mwaka unaenda kukamilika na bila kupoteza wakati mwanzo kabisa tu kikiwa kama kitangulizi ningetaka uh, tuanze na bwana sadam mubale habari ya kampala hebu kidogo tueleze kuhusu taarifa hizi ambazo kwa kweli zimechukuliwa kwa njia tofauti kuhusiana na soko jipya la kahawa katika nchi ya rasia ikizingatiwa kwamba wakati huu kuna migawanyiko ya, kisima, ya kisiasa na kisera uh, kati ya mashariki mwa dunia na magharibi sasa hivi soko hili na suala hilo la kuuza kahawa ya uganda nchini russia kwako kama mwanahabari limechukuliwa vipi nchini uganda naam shukran sana bwana kamau kampala wema na tou uh, kuzungumzia hilo swala la uganda kuanza kupeleka au kuuza kahawa yake iliongezwa thamani nchini russia Uh, ni jambo ambalo limechukuliwa vyema sana na wachambuzi wanasema kwamba litachangia pakubwa katika kuendelelea na vilevile kuza uchumi wa uganda uh, kwa sababu utakuta kwamba baadhi ya kampuni ambazo zilikuwa zinanunua kahawa ya, ya uganda zilikuwa zinanunua tu kama malinyasi yani kahawa kama imeongezewa thamani kulingana na wachambuzi na vilevile wakulima watakuwa wanapata kipato cha zaidi ya mara tano na ile ambayo walikuwa wanaiuza kama mali gafi so ni jambo ambalo imechukuliwa vizuri lakini pia unaona kwamba nchi ya uganda pia inajaribu kupata mkondo mwingine manake ta, utakumbuka kwamba sasa hivi uganda iliondolewa katika ilo soko la goha ambapo ilikuwa na fursa ya kuuza bidhaa zake katika soko la marekani bila malipo yoyote na vilevile bila kutoza ushuru na kwa bidhaa ambazo zilikuwa zinapelekwa huko so o unaona kwamba hizi changamoto hizi ambazo zinakumba serikali ya uganda ni vyema mno inajaribu kutafuta nani ambaye anaweza fanya biashara yake nani ambaye anaweza kumuunga mkono lakini pia nchi za magharibi utakumbuka kwamba hapa uganda bunge ilipitisha sheria ya upenzi wa jensia moja yani anti homosexuality yn uh, uh, sheria ambayo kidogo tu ilizua ilizua, ilizua mijadala kotu ulimwenguni na vile vile pia kusababisha uganda baadi ya miradi za uganda na vile vile benki ya dunia na vile vile msaada kukatwa kwa njia hiyo sosasahizi utaona um, ni kwamba ni, uh, ni msimamo na vile vilevile serikali inafanya jinsi iwezavyo kuona kwamba licha ya hizi misaada kukatwa licha ya mambo mengine kutokea lakini lazima tuwe na mtu ambaye anaweza kununua bidhaa zetu na vilevile hukuza hmm. u- uchumi wetu kama nchi ya uganda so ni jambo ambalo limechukuliwa vizuri na wachambuzi wanasema litasaidia sana mkulima wa kahawa na vile vile serikali ktika kuongeza kipato nam ni kija kwako kwa amina chombo wewe kama mwanahabari ambaye pia umetokea katika taifa la afrika mashariki pale ambapo kahawa ya uganda inapata soko kule rasia je unaona kama nchi ya kenya ina matumaini fulani pia kuelekea rasia ikizingatiwa kwamba serikali mpya inajaribu kutafuta soko pia kwa wakulima katika hali ya kutimiza ahadi kwamba watainua sekta ya kilimo je unaona kama soko pia ya bidhaa nyingine sasa itakuwa inaelekea upande wa russia na labda vile vile china kifahamu kwamba kenya tayari wamekuwa na bidhaa za kilimo ambazo amekuwa wakiuza katika mataifa hayo ya rasia na mataifa mengine kwa hivyo kufunguliwa kwa soko hilo kutoka uganda ambalo ni taifa la afrika mashariki na jirani wa karibu na kenya Uh, kuna zua matumaini hasa ikizingatiwa kwamba rais william ruto amekuwa akizungumzia kwamba hamu yake kubwa ni kuhakikisha kwamba Uh, bidhaa ambazo zinazalishwa kenya zinapata soko la kimataifa ili kuhakikisha kwamba kuna ajira na pia kuongeza fedha za kigeni katika hata hivi uh, linakumbwa na msukosuko wa dola kushuka kwa shilingi yake ambapo imeporomoka kwa kiasi ambacho hakijawahi kuonekana kwa hivyo huenda ikawa uh, ni fursa uh, nzuri tu kwa taifa hili ambalo sasa hivi linajaribu kila njia ili kuakikisha kwamba linalipa madeni na vile vile kuleta biashara na wekezaji ambao wengi pia wameanza kutoroka kutokana na kushuka huko kwa shilingi ya kenya na kupotea kwa dola ya marekani balozi wa uganda kule moscow au russia Uh, ambaye ni moses kizige amesema kwamba kahawa ya uganda ni kahawa maalum kabisa ikilinganishwa na kahawa kutoka brazil costa kostarika na ethiopia akisema kwamba madhumuni ya kahawa hiyo itakuwa ni kuongeza ladha kahawa kutoka mataifa hayo mengine kwa hivyo anasema kwamba kahawa ya uganda inatarajia kupata umaarufu mkubwa na hadhi ya juu kwenye soko la kimataifa unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti ya washington dc tukiwa kwenye meza ya waandishi wa habari nikiwa naye amina chombo wa voa kutoka mombasa kenya nikiwa naye sadam bubale akiwa uganda pia wa voa na vile vile zuberi ari wa rtgt radio tanganyika kule drc na sasa naenda kwako kwa zuberi tunaanza na taifa lako ambapo uko wewe sasa hivi uchaguzi umefanyika na bado matokeo yanasubiriwa kumeshuhudiwa maandamano katika mji wa kinshasa kutoka kwa upinzani wakipinga hali ilivyokuwa wakidai kulikuwa na udanganyifu na kwamba matokeo ambayo yanaanza kujitokeza sio kamili kulingana na upinzani huku nayo serikali ikisema kwamba kamwe haitakubali hilo kutokea hebu tueleze taswira kufikia sasa hali ikoje baada ya uchaguzi kuna maandamano yametokea leo na iwapo hamna unasemekana nini kutokana na zoezi hilo zima la uchaguzi uliomalizika wiki iliyopita um, uchaguzi uliopita ni uchaguzi ambao uligubikwa na mambo mengi sana na tukiangalia uchaguzi uchakati uchaguzi wenyewe unaweza ukawa miongoni ya chaguzi ambazo zishapita humu jamhuri ya kidemokrasia ya kongo chaguzi ambazo labda hazijakuwa kwenye hali nzuri vile sababu uchaguzi wenyewe ulienda mpaka zaidi ya siku tatu watu wanaendelea kuchagua tu na hiyo imeweka wasiwasi miongoni mwa watu kupata matokeo mazuri ya kura ambazo zilizopigwa na hata hivyo kuna lalamiko nyingi nyingi tu ambazo zimelalamikiwa na hata wale wagombe wagombeaji walaogombea kwenye vitu vya ubunge vya ngazi za kitaifa hata za hapa kwenye majimbo kadha wa kadha mfano hapajemboitanganyika kuna wagombea wawili ambao wao wamepeleka malalamiko yao nakiangalia ni mambo ya hatari kiangaliaao zao niko mgombea mmoja hapa mjini kale ambaye yeye amelalamika ni mwanamke huyu apa a kwa jina lafua y analalamika kwamba aliibiwa kura zake zote yani hata kura yake aliyia yyenai haikupatikana kuna mwingine ambaye yii ametoka eh, pande za kongono kule ambaye ni mgombea wa wa kitaifa numbunumbu jean eri yeye jina lake na namba yake haikutokeza kwenye mashine ambazo zililetwa na tume huu ya uchaguzi hapa ukiangalia uchaguzi huu hapa watu wanaendelea kulalamkia uh, vitu ambavyo vimaendelea kutokea mara kwa uh, mara uh, vitembea kazi kufika telewa na kadhalika lakini kufatana na maandamano ambaye amefanyika ajijinikiisha sakule mati faii yeye mwenyewe amesema kwamba anafikitishwa sana na askari polisi ambao wameamua kutumia risasi ambazo ni risasi za moto kuwatawanya uh, waandamanaji na hizo kusababisha baadhi ya waandamanaji wake kujeruhiwa kwa hiyo amelalamika sana kusilwa hapo na katika hilo hilo pia uh, ambaye ni mtwa karibu na mgombea katundi mweeje musemaji wake amesema kwamba kutakuwa na nafasi ya kupeleka uh, kesi mahakamani sababu hawana kabisa no. eh, tuseme kwamba hawana uwamilifu na mahakama kwamba watapata sheria kule hivyo basi wanaamini kwamba uchaguzi huu i uchaguzi halali itakuwa vyema tu wasipate kitokee kutoa wasipate kutoa mm-hmm. matokeo ambayo wao wanaona matokeo o hayana mshikamano na kile ambacho kilichopitikana moja kwa moja katika uchaguzi uchaguzism uchaguzi huu matokeo yake yanasubiliwa wakati kukiwa na changamoto za kiusalama upande wa magharibi mwa uganda na mashariki mwa nazungumzia kundi kama la laaihii na katika siku za karibuni kumekuwa na tatizo hilo ndani ya uganda je upande wa uganda kuna matarajio yapi kwamba uh, zoezi hilo litakapokamilika labda kutakuwa na kuetku husiana na usalama au ushirikiano kati ya uganda na, na drc kwenye maswala ya usalama kwako kama mwanahabari ni yapi umeyasikia au maoni yako ni yapi kwangu jinsi ulivyosema matumaini yalikuwa sababu utaona kwamba nchi kwanza nchi ya drc ni nchi ambayo ni kubwa sana na kuna baadhi ya sehemu za nchi hiyo ambazo hazimilikwi na serikali ya kimsasha serikali ya sasa na ni jambo ambalo kidogo limezua mgogoro na vile vile kuporomoka kwa hali ya usalama nchini humu maanake kuna baadhi ya vikundi vile vikundi vya ugaidi na vile vile vikundi vya asi ambavyo bado vimekita hema na kujificha katika nchi hiyo so mi um, naona kwamba hata uchaguzi ukifanyika na rais ambaye yuko kwa sasa ama yeyote ambaye atakuja kama hawatajaribu kutatua swala la kumiliki nchi i yote na kujaribu kuweka mikakati ya kuzungumza na baadhi ya vikundi ambayo viko ambavyo vinasababisha ukosefu wa usalama nchini humo ni swala ambalo bado majirani wa wadrc kama uganda kompano, kwa mfano bado wataendelea kuathiriwa na, na ukosefu wa usalama kwa sababu wanajificha kule waasi na vile magaidi na wanakuja kutekeleza mashambulizi nchini humu kwangu sasa ni u, bora kusipokuwa na huo uongozi uh, ambao utaleta nchi ya drc pamoja na kuona kwamba hivi vikundi vinaletwa pamoja labda viwe katika, katika serikali naona kwamba bado uh, bado mashambulizi haya bado vikundi hivi vitaendelea kukua na bado vile vilevile ukosefa usalama utaendelea kukua na vile vile kwa sasa pia utakumbuka kwamba uh, serikali ya uganda uh, kwa uh, kuna baadhi tu ya wanajeshi kule ambao bado wanaendeleza mashambulizi yao dhidi uh, ya waasi wa adf kwa operesheni ambayo inaitwahshujaa so mi naona kwamba uh, uh, serikali ambayo ita, itakuja bado iko na mtiani wa kuona kwamba nchi ya yar na navilevile wananchi wa drc na vilevile vikundi ambavyo vinaendeleza mashambulizi nchini humo inavileta pamoja kuona kwamba usalama unarejea nchini humo unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ni meza ya waandishi wa habari tukiangalia masala tofauti baada ya kuzungumzia kuhusu kahawa ya uganda kuuzwa russia na vilevile kuzungumzia siasa za drc ha, kuna vita viwili vikubwa vinavyoendelea ulimwenguni kule israeli ambapo israeli inaendelea kuvambia ukanda wa gaza vile vile kuna vita kutokana na uvamizi wa rasia nchini ukraine amina chombo ukiwa mombasa tunaanza na wewe sasa tunaelekea moja kwa moja hadi huko gaza vita vinaendelea israeli wanaendelea kushambulia maeneo hasa ya gaza city kule ndani ya gaza na pia onyo limetolewa hivi leo uh, uh, kuna waziri wa waisraeli beni gant ambaye amesema kwamba vita hivyo huenda hata vikaendelea kwenye mpaka wa, uh, wa israeli na lebanon sasa wakio, akitoa onyo kwa sio uh, tu kwa hamas peke yake bali pia kwa hezbola vita hivi vinavyoendelea na mwaka unakamilika amina chombo wewe unaona kama vina adhari gani kwa mataifa ya afrika mashariki labda kiuchumi na kidiplomasia kwako unabashiri kutakuwa na adhari gani tunapoingia kwenye mwaka mpya athari ambazo zinakodolewa macho ni kwamba ukiangalia nyingi ya zile sehemi ambazo zimekuwa zikitolewa na wachanganuzi walikuwa awali wakisema kwamba huenda uh, vita vya palestina na israeli visiwe na athari za moja kwa moja kwa mataifa ya afrika mashariki lakini ukiangalia jinsi vinavyoendelea uh, ni kwamba mataifa hasa uh, ya afrika mashariki ambayo yamekuwa yakikabiliwa na tatizo kubwa la uvamizi wa magaidi kama vile al shabab kwamba wakati mmoja unahisi kwamba al walikuwa wanaunga mkono vita hivi na kwamba mataifa ale ambayo amekuwa wakivamiwa yana wasiwasi kwamba huenda ikiwa yataendelea basi maeneo yao yakavamiwa na tayari utaona kama taifa kama la kenya upande wa kaskazini mashariki mwa kenya kumekuwa na mm, vilipuzi upande wa lamu kumekuwa na vilipuzi ambapo maafisa wa usalama wameuawa Uh, hiyo ikionyesha kwamba ni dalili kwamba hilo litaathiri pia upande wa uchumi uh, kuna suala zima la ugavi wa mafuta na vitu kama hivyo ambavyo mataifa haya huwa yanategemea kutoka iran na ikiwa huku kutakuwa ku, vita hivi vinaendelea basi uh, fikira zangu ni kwamba hili litachangia pakubwa katika kukosekana kwa uh, mafuta hayo ambayo tayari mataifa haya yamepata athari hizo kutoka vita vile ambavyo vinaendelea upande ule wa waukr na rassia zuberi kuna vita, vinaendelea kieneo kuna vita vya sudan sasa hivi kuna mapigano pia yanayoendelea hasa mashariki mwa drc wakati ulimwengu unatazama vita vikubwa vinavyoendelea kama kule israeli na, na ukrain unaona kama dunia inaondoa macho yake kwenye mapigano yanayoendelea afrika na labda kuelekeza macho na juhudi pamoja na misaada kwenye vita vile vikubwa vya upande ule mwingine kuna kubwa sababu tukiangalia yamhuri ya kidemokrasia ya kongo sudani na kwengineko vuta vinaendelea lakini huku hakuna mtu anayejali sana sasahizi macho yote yako ukreni ambapo misaada inaenda kule macho yako eh, israel katika vita hivyo vya israel misaada inaenda kule na misaada ya hali ya juu watu wanajitolea kofa na wana kupona kuakisha kwamba wananusuru watu waviokua kule lakini afrika wanasahau ni kija kwako sadamu labda unapoangalia katika kuna simu imekatika sadamu unanipata nakupata Sa- na kupata ndugu Ay, yangu aya basi tunapozungumzia swala hilo tu la mapigano yanayoendeleaa kimataifa sijui kama ukitazama umoja wa afrika unaona kama una jukumu gani katika kutatua matatizo ya ndani mwa afrika tumeona mapinduzi ya kijeshi yametokea yameshuhudiwa mwaka huu katika baadhi ya mataifa na vita vinaendelea katika baadhi ya mataifa na hapa kuna umoja wa afrika wakati umoja wa mataifa ukionekana kuelekea kwenye yale mataifa mengine yanayoendelea na vita yale makubwa kule je unaona nafasi ya umoja wa afrika ikiwa gani katika kutatua matatizo ya kiafrika nam um, kwanza kabisa wanahistoria uh, ukiangalia baadhi ya sababu zilizofanya uh, Afri- umoja wa afrika ukaundwa ni ilikuwa ni pamoja na kuleta umoja na vilevile amani katika kanda ya afrika lakini uh, ni tutasema kwamba kidogo umoja wa mataifa umezembea manake uh, umoja wa afrika samahani umezembea manake uh, vita na vilevile mapinduzi bado yanaendelea katika nchi tofauti tofautiima uh, sasahivi tu nikiangazia pia uh, vita ambavyo vinaendelea nchini sudan uh, ni kwamba uh, siku ya leo pia kumekuwa na jenerali uh, muhamed hamdan dagalu ambaye alikuwa ni baadhi ya viongozi wa kijeshi wa nchi hiyo ya sudan amekutana tu leo na rais museveni hapa kujua jili, kwa ajili ya kujadiliana ni jinsi gani ya kuona kwamba vita hivyo ambavyo vinaendelea nchini sudan uh, vinatikia mwisho wake lakini lakininafasi uh, uh, ya umoja wa mataifa uh, mi naona kwamba uh, hakuna kwa uh, kiingereza ambacho kinaitwa political will yani kuwa uh, na ktaka kuona kwamba baadhi ya ambayo zina zina ambazo zina, zinaathili zina afrika zina- zina zinasuluhishwa zina kwa sababu utaona kwamba kuna baadhi ya nchi ambazo uh, umoja wa afrika ukitoa labda tuseme uh, suluhu ama kutoa uh, uh, baadhi ya mambo ambayo yanafaa utaona kuna, kuna baadhi ya nchi ambazo zina, kidogo zinapinga ma, masala ambayo uh, umoja wa mataifa umoja umoja wa afrika samahani unajaribu una kupendekeza so kwangu ni jambo kwanza ni jambo ambalo linafaa Uh, kuna inapaswa nchi zote za afrika ambazo zipo katika umoja wa afrika ziwe na heshima na vile vile aziz, zi, zi, kukiwa na jambo ambalo umoja wa afrika inasema kuwe na ule umoja na, na ule mwitikio wa hizi nchi na zikose tu kupuuza kupuuza maagizo ambayo yanatolea no. uh, kwa sababu kila jambo likitokea na lipuuze itabaki kwamba sasa umoja wa afrika ni ni upo tu kukuwa lakini hauna nguvu yoyote so no. mi nafikiria kwamba kukiwa na hiyo hiyoptw baadhi ya nchi hizi za afrika labda ndio tutaona huu wa moumoja wa afrika ukifanya chochote kuona kwamba baadhi ya hizi changamoto ambazo zinatendeka katika afrika zinasuluhishwa basi naona muda wetu unakimbia na unaelekea kukamilika sasa nataka tunapomalizia nyinyi kama wanahabari najua kwamba kuna matukio mengi tu mumeripoti mwaka huu unapoenda kukamilika najua hili ama hii ndio itakuwa meza ya mwisho ya mwaka huu ya waandishi wa habari ya voa kwa kifupi tu ningetaka tu kila mmoja aseme tu kitu kilichomfurahisha zaidi mwaka huu au hata kumtisha zaidi katika uh, pilikapilika pilika tu za kutangaza au za utangazaji labda kuna taarifa iliyokushtua zaidi ika kupa moyo zaidi uh, mwaka unapokamilika tuanze na zuberi nam upande uh, huu fananini uh, habari ambayo imenipa ofu nini binafsi ni pale nilipoenda porini kuenda kutafuta habari ya watwa na wa bantu vita ambazyo vilikuwa vinaendelea vya mishali ilibidi niende nevo nikashaishi kupata habari kwa watu hawa ambao wanatafuta wanatafuta angalau chakula kwa kwa kuteka watu kwa kuua watu kwa mishali kwa hiyo i bibi mimi nienje kula kupata taarifa na nikabahatika kukutana nao na nikapata taarifa licha ilikuwa ni katika hali ngumu sana nikapata taarifa ambayo ilikuwa ni taarifa ya kuhudhumisha mtu anagombania sababu tu apate angalau hata elfu kumi elfu kumi ni kama vile kaweta kama dola tatu hiyo ndo anaona labda kwake ni muhim sana maisha ni mwake kwainatija kuta nchi ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo inahitaji viongozi ambao watahitaji na raia wake wapate kufurahia raia wake wapate kunyua nchi aajahuri ya kidemokrasia ya kongo ni nchi ambao raiya wako anaweza kaishi kwa furaha sababu no. kuna wengine kabisa no. wanashindwa kunyua hili ambacho kinachndelea katikachi nam asanti sana kwako amina utasema nini nam ni taarifa ambayo uh, mwaka huu nilifanya na nika- ikaniathiri ni taarifa wakati wa maandamano yaliyokuwa yanaongozwa na mkuu kiongozi wa upinzani kenya raila odinga ambapo alikuwa wameandaa maandamano makubwa ya kutaka uh, serikali kupunguza gharama ya maisha na ilikuwa mwezi wa, wa saba wanane hapo wakati tumeingia kufanya ripoti ile na maafisa wa polisi mombasa wakaanza kurusha Uh, mabomu ya kutoa machozi na nilijipata ikiwa nimesimama upande wa polisi <laughs> na ilirushwa upande huo huo <laughs> uh-huh. <laughs> nilijipata sijui hata uh, kameramani wangu lis adede yuko upande gani kumbe naye pia amepatwa uh, ameshika kamera na haoni mii sijui niko upande gani tulikuja tukapatana baadaye wakati sasa moshi umepungua ndio tunakutana na kwa sababu mimi niko ilinisumbua sana pole, lakini lakinitasukuru mwaka umemalizika salama Aha, pole sana pole sana dada yetu amina sasa sadamu hebu usema yeah. umejionea nini mwaka huu tunapokamilisha nam tunapokamilisha mwaka elfubili ishirina tatu ilikuwa tarehe kumi na sita mwezi juni ambapo kulikuwa na tokio tukio la kuticha ambapo waasi wa waa Uh, walishambuliia shule kule uh, magharibi mwa uganda na kuteketeza wanafunzi wasiokuwa na hatia arobaine na wawili na vile vilevile kuwakatakata kwa pana kwa, kwa kweli kulivyofika pale ilikuwa ni ni habari ya kusikitisha unaona wazazi wazaziwanal yaani wanafunzi waliuliwa wanafunzi hawana hatia kwa mimi ni jambo ambalo line asilimna nikaona kweli utu ulimwenguni haupo tena kama unaweza kumchinga mwenzako hivyo ni mwanafunzi ambaye ana hatia ei ulimwengu na n basi naona muda wetu kabisa ni kama umemalizika na hapo ndipo tunafika mwisho wa meza ya waandishi wa habari ya voa kutoka hapa washington dc nikiwashukuru wenzangu tuliokuwa nao mwanahabari na pia mtangazaji wa redio ya rtgt tanganyika kule drc zuberi ali nimekuwa naye pia sadam mubale ambaye ni wa voa kule kampala uganda amina chombo mwenyzetu wa voa pia kutoka kule mombasa kenya jina langu harizon kamau na popote mlipo wasikilizaji wetu na wana wanavoa nawatakia mwaka mwema wenye majaliwa na wenye fanaka ujao wa 224 kutoka hapa washington dc basi nawaga kwa kusema kwamba kila laheri