sasa ni kamili saa saa saa kamili za afrika mashariki, afrika mashariki ya kati hapo mchana zifuatazo habari za dunia msomaji wako nd shomari jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwenye uchaguzi wa rais na wabunge hii leo jumatano baada ya kampeni za vurugu zilizogubikwa na shutuma za upinzani kuhusu wizi wa kura ghasia za uchaguzi na kukwama kwa vifaa ambavyo vinaweza kuwazuia wengi kupiga kura kilicho hatarini tu uhalali wa utawala unaofuata bali mizozo ya uchaguzi wa congo mara nyingi huzoa machafuko makali na madhara yake yanakuwa makubwa congo ni nchi ya tatu duniani kwa uzalishaji wa shaba na mzalishaji mkuu wa cobalt sehemu ya betri inayohitajika kwa mabadiliko ya nishati mbadala iliyo safi uchelewesho huo uliripotiwa katika miji kadhaa ya mashariki mwa congo iliyo na matatizo ya kupambana na wa waasi na katika mji mkuu kinshasa vifaa vya kupigia kura havikufika katika vituo baadhi ya vituo vya kupigia kura na orodha za kura zilikuwa hazijachapishwa kabisa alisema mgombea martin fayulu mshindi wa pili katika uchaguzi wa rais wa mwaka 18 ambao ulikuwa na utatanishi fayulu aliongeza kusema kwamba wakati upigaji kura ulikwenda vizuri katika wilaya ya gombe katika mji mkuu ambako alipiga kura lakini haikuwa hivyo katika maeneo mengine ya nchi hamas imesema kwamba kiongozi wake mkuu ismail hanie yuko kairo hilo ili kujadili vita vya huko gaza na maafisa wa misri hapo awali misri ilishiriki katika upatanishi kati ya hamas na israel ikiwa ni pamoja na sitisho la muda sitisho la wiki moja mwishoni mwa mwezi novemba ambao lijumuisha kundi la wanamgambo kwa achilia mateka zaidi ya mashauriano amefanyika kuhusu kusitishwa upya kwa mapigano ambayo yatahusisha hamas atahusishaaachilia ya mateka zaidi lakini pande zinazozozana hazijakubaliana juu ya mpango yaanhuoyakswahl ya sauteria ya ikitangaza kutoka washington dc kupitia 75fm na nairobi kenya kampuni ya biashara ya kr nchini kenya yenye makao yake umoja wa falme za kiarabu majid alftaim maf ilisema jumatano kwamba itakaza rufaa dhidi ya uamuzi wa kulipa faini ya shilingi bilioni 11 iliyotolewa na mamlaka ya ushindani kwa madai ya matumizi mabaya ya mamlaka ya ununuzi mamlaka ya wa washindani na mdhabiti nchini kenya siku ya jumanne ilitangaza faini hiyo ambayo ni rekodi ya juu katika taifa hilo la afrika ya mashariki ikisema maf kenya ilikuwa na hatia ya kuwapa wasambazaji wawili bidhaa wa ndani masharti yasiyofaa mat ina imani kamili katika usawa na uadilifu wa mazingira yetu ya biashara ninakata rufaa dhidi ya uamuzi wa mamlaka ya ushindani kampuni iyo ilisema katika taarifa yake katika kufikia uamuzi wake mamlaka ilipuuza ukweli kwamba wasambazaji hao wawili wa ndani walikuwa tayari wameondoa malalamiko yao na kutia saini mikataba mipya na mfanyabiashara huyo maf ilisema katika taarifa yake rais wa guine bisau umaro sisoko mbelo amemfukuza kazi waziri mkuu geraldo martens wiki moja tu baada ya kuteuliwa tena kwa mujibu wa amri ya rais iliyotolewa hii leo wa jumatano wakati nchi hiyo inakabiliana na mzozo wa kisiasa embalo alivunja bunge la guine bissau siku chache baada ya kile alichosema kuwa mapinduzi aliyozimwa desemba mosi akishutumu serikali kwa kutokuwa na msimamo katika kukabiliana na mapigano hayo kisha akamtewa tena martins kama waziri mkuu desemba 12 amri hiyo haikutoa sababu ya kumfukuza martins ambaye ni mwanachama wa chama tawala cha zamani cha paigc ambacho sasa kinaongoza muungano mkuu wa upinzani vyanzo vya karibu vimeeleza kuhusu habari hiyo zilikuwa habari za dunia kutoka washington jina langu ni sandey shomari muda mfupi ujao utaungana naye mwenzangu m mridhi kwenye kipindi cha kwa undani. Correio, are kwa undani kutoka idaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekua pekua tunachimbua tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika kipindi hiki hi leo ni kipindi maalum kwa sababu dakika zote 25 tunazungumza kuhusu uchaguzi nchini drc ambao tumekuwa tukijadili kwa kipindi kirefu na leo ndio siku ambapo wakongomani wametokea katika vituo vya upigaji kura na kufanya zoezi hilo e, kumekuwa na mengi ambayo yameripotiwa lakini bila kupoteza wakati bado tukiendelea kukueleza yale yanayoendelea kwanza twende mpaka mjini lubumbashi ambako mwandishi wetu kaozi kosha yuko yukosb amekuwa katika kituo cha kupigia kura awali leo na pia pahali ambapo kura zinahesabiwa amenieleza ha yuko hapo lakini atatuambia ni wapi karibu kahozi kosha uko wapi hasa eh, asante sana nimepatikana kwenye kituo cha pigaji kura cha shule ya msingi inaitwa chechem eh, inapatikana kwenye eh, mtaa wa kamarondo hapa ndipo muji wa lubumbashi ulianzishwa tangia wa belgiji na watu ni wengi ambao wepo nje wanachelewa kupigia kura eh, ofisi zote zote wa, wa, mahali ambapo nimepatikana wanafunga na wanaendelea kufanya shughuli ya kuhesabu kura na punde tu wataionesha hadharani eh, ndio uh, mambo ambayo imefanyika hapa wengi walikuwa na wanakasirika wana kwa sababu hawakupata muda kweli wa kupika kura watu walikuwa wengi wengi kwenye mlolongo lakini ni wachache walipata nafuu ya kuweza kupiga kura hapa mjini lubumbashi maneo ambayo nimepatikana ya mtaa wa kamalondo kuna baadhi ya watu ambao wameeleza kwamba kulikuwa na hali ya vurugu hali ya sintofahamu hapa na pale taharuki katika baadhi ya maeneo uh, ikiwa ni pamoja na mjini kinshasa tumekuwa tukizungumza na waandishi wetu na vile vile watu ambao walishiriki katika zoezi hilo e, hapo lubumbashi unaweza kusema kwamba zoezi lenyewe limeendelea kama ambavyo ingetarajiwa yani bila Uh, wasiwasi wowote wala ukosefu utovu wa usalama uh, utovu wa usalama kulikuwa uh, ukali kabisa kwenye polisi alikuwa kila mahala kwa kuweza kufanya usalama kem kem uh, lakini watu walisirika wete ambao wakupata nafasi ya kupiga kura ni wale ambao walikuwa na asira walitambulisha asira yao wakirusha mawe wengine lakini e, mahali ambapo nimepatikana ni tulivu watu ambao wakupata nafasi ya kupiga kura wamerudi nyumbani na shuruli ya kuwahesabu kura imeanzishwa ingiwa wengine wa shuhuda kuwepo nje wanasubiri hilo matukio wapigie picha na watumie wale ambao waliwatuma wale ambao waliwakilisha kwa kuweza kufanya ushuhuda wa machaguzi haya kaozi kosha naomba usiondoke kwanza tuungane sasa na mwenzetu abdu shakur abud ambaye yuko mjini kinshasa tumekuwa naye siku nzima akitueleza uh, kitu, uh, kitutolea ya akitueleza yale ambayo ameendelea siku yote hiyo e, lakini ni, si, ni saa za dakika za lala salama abdu shakur abud wasikilizaji wanasubiri kusikia ni nini kipya kutoka hapo kinshasa asante sana bmj na fkiri sijui mara ya mwisho tulizungumza nilisema kwamba vituo vimeongezewa muda hivi sasa niko katika kituo kikubwa cha hapa kinshasa katika makao makuu ya seni wilaya ya kinshasa ambapo watu mpaka sasa wanashuka wanaingia kwa wingi hivi sasa ni masaa mawili baada ya vituo kufungwa na bado watu wako hapa sa hizi ni saa moja usiku na kura bado zinaendelea hapa seni wameeleza kwamba kura zitafanyika bila muda wataendelea hapa mpaka watu wote wamalizike ndipo waanze kuhisabu kura kwa hivyo hatujui itakuwaji hakuna muda uliowekwa awali ulituambia abdu shakur abud ulikuwa unaona ni watu wachache tu ambao ungewahesabu kwa, uh, kwa mikono miwili lakini huko lubumbashi kama ulivyosikia akieleza uh, kaozi kosha uh, idadi ya watu imekuwa ni nyingi kweli kweli je kuna chochote ambacho kimebadilika labda kata takwimu au uh, data ambazo zimetoka kwa seni zinazoonyesha uh, hali tofauti na ulivyoeleza awali kwamba hawakutokea kwa wingi kwa mtazamo wako wakokwa ha, ha, hakika hakuna takwimu bado zimetolewa hakuna takwimu bila shaka hazijatolewa na kama umemsikia kaozi akisema kwamba watu wamerudi kwenda zao nyumbani wakati huku watu wanapiga kura kwa hivyo nafikiri kutakuwa na ugomvi mkubwa sana nafikiri kutakuwa na mashtaka hapa kinshasa kwa vile muda umeongezeka huenda sasa idadi ya watu wamejitokeza ikaongezeka kidogo zaidi lakini bado sidhani kwamba ni nyingi hivyo kuweza kusema kwamba tumeona ushahidi mara nyingi katika uchaguzi hatujauona hapa kinshasa ambapo tunaweza kusema watu walikuwa wengi sana Uh, abdu shakur najua uh, una shughuli nyingi na ningetaka uh, nimalize na nawee uondoke kwa sababu unasubiriwa kwa shoo zingine lakini swali ambalo ni kululiza mara ya mwisho ni lini watu watarajie kujua nani ameshinda katika uchaguzi wa drc mwaka elubishiiinatat wale ambao hawakukusikia hebu waeleze nini itarajiwe yani ni lini watu watajua nani ameshinda kulingana na yale umeyaona hapo utaratibu ni kwamba kama livyosema mara kura ikishamalizika kupigwa wataanza kuhesabu na watahesabu hapa mpaka wamalize na mi nafikiri mpaka kesho asubuhi halafu zile hesabu zitapelekwa katika makao makuu ya sen na ni ya e kuidhinisha halafu ipitishwe katika mahakama ya kikatiba kabla haijatangazwa rasmi kutakuwa na matokeo yasiyo rasmi kati ya leo na siku tatu zijazo lazima patajulikana manake kila chama kimekuwa na watu wake katika vituo vyote na wamekuwa wakihisabu nao vilevile vile. kwa hivyo tutasubiria labda matokeo itakuwa kufatana na taarifa rasmi tarehe thelathini disemba ndio ambayo mwisho senii inabidi tuwe matokeo shukran sana abdu shakur abud na kuwacha uende kwa shughuli zingine msikilizaji tuko na wachambuzi katika show ya leo pamoja na pete bigenda anajiunga nasi kutoka kule johannesburg afrika kusini lakini kabla hatujakwenda kwake peter bigenda nataka tusikie ripoti hii ambayo imetayarishwa mapema leo na mwenzetu osteo malivika akiwa kule mjini goma E ambaye amekuwa akifuatilia yaliyojiri huko siku ambayo kama tunasema ni siku ya kihistoria siku ambayo wakongomani wamepiga kura a wa malivika masika iditen mkazi wa mji wa butembo kivu kaskazini aliamkia asubuhi kwenye vituo vya kupigia kura vote usudi nji yetu tukwe na amani vita juu aman taiish amani kila mutu atajikuta bie kwanja ile masakre njnye tunatenda ishe jisavatuviko naisha avile tunasikia njala hatutapata chakula mapori tuvatuvashatoka mumapori kwe tunapata chakula ile njunanisukumaminatenda tupate amani katika mji wa goma jamhuri ya kidemokrasi ya kongo ilifunga mipaka yake na rwanda pamoja na uwanja wa ndege na hata shughuli zote za serikali kama vile za kibiashara kusimamishwa kwenye vituo vya kupigia kura matatizo ikiwa mengi kutokana na utumiaji wa kompyuta wananchi wa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo wengi wakiwa hawajui na hawajawahi kutumia kompyuta tangu kuzaliwa anasema mashini inaharibika tunakosa ni juu ya nini papa tulikua hapa mpaka sai yatuyaoe tuko na makazi ingine tuko na watoto watafutia wakifanya hivyo kuhitaji usalama nyinzanza marcel ni mzee wa miaka zaidi ya hemanini tutimiza mapasha zangu om napasa kutumiza ile mapasho unasubiri nini kwa hii kura yaku umepiga leo kura yangu yanu tuendelee mbele hapana kurudi nyuma amani katika sehemu nyingine uchaguzi umefanyika kwa njia nzuri magombano yeye ana uzoefu wa kompyuta na alipiga kura kwa haraka ha, uchaguzi imekuwa vizuri sana eh, naona inakuwa inakuwe ko rapidpaa na iyo ad eh, hii ikmpee raidi lakini watu ni wengi sana masali ndio za kidogo mewatu ni me, wengi sana katika baadhi ya mikoa wa kazi wenye hasira wamevunja kompyuta za tume huru ya uchaguziyan wa ma, ma wengi wakiomba tume huruya chaguzi kuongeza muda zaidi kwani kuna vijiji vingi ambavyo wananchi wake hawajapiga kura kutokana na kutopata kompyuta ambazo zilichelewa mumbere bwanapua e, tunaomba wakuu viongozi wa seni waongeze muda sababu e, population wakaaji wanataka wachague lakini muda iko kidogo sana tunaona hawa watu wote wanataka wachague lakini e, muda iko kidogo sana oser malivika South America, goma asante sana ostel malivika tutaendelea kufuatilia kuona nini ambacho kinaelezwa baada ya zoezi hilo kukamilika e, usiku wa leo huko goma na eneo zima hilo la mashariki mwa drc lakini tukizungumza kuhusu mashariki mwa drc pia katika mji wa bukavu hali ilikuwaje raia wa mji huo katika e jimbo la kivu kusini wanaelezwa kwamba walifurika vituo vya kupigia kura lakini pia wakaeleza baadhi ya dosari ambazo zilijitokeza za maandalizi ya uchaguzi huo wakisema kwamba baadhi ya taratibu hazikuheshimiwa mwanahabari wetu mitima de lahane alikuwepo na kutuandalia ripoti ifuatayo <laughs> ni wapiga kura wengi waliofurika katika baadhi ya vituo vya kupigia kura tangu saa kumi na moja asubuhi waliofanya foleni hata jua kali lilipowaka mchana kati wakisubiri kupiga kura ila wengi kati yao wameeleza masikitiko kwamba hawakuona majina yao kwenye oroza ya majina ya wapiga kura horoza zilizobandikwa kwenye vibao hii jumatano asubuhi leo asubuhi ndio bametia daftari ya majina sasa imechelewa misi jipate saitaniomba ni rudi kunyumba horoza majina vangipashwa zitangaza zamani tamakungi kwa tatizo ilangukia jumi na yuwa gisi vinakwapa evi na nilikuwa informe diki a ku jukumu ya, ya kiraia ya kuchagua lakini mie minajikutana wakati inakuwa nguvu nilikuya tangu busubuhi kwanza kujipata kwenye kohoza ya watu ambao watachagua inakuwa nguvu tutabaki hapa mpaka hata saa bil za usiku tutabaki hapa kwa mpaka uchaguzi maliziki hata hivyo kuna waliofanikiwa kupiga kura lakini wanasema kuna wapiga kura waliopitisha dakika nyingi sana ndani ya vituo vya kupigia kura akiwa na wino wa rangi nyeusi kwenye kidole kidogo cha mkono wake wa kushoto ombeni muntu kone ni mkazi wa bukavu aliyepiga kura hapa anaeleza mi namaliza chagua kwa kubadilisha uh, mambo mbele ya mashine namaliza dakika ta lakini kuna hao ambao wakonaingia kwa mashini wanamaliza dakika kumi. kama mtu ma ikonafanya dakia siku watezimaliza bila kumaliza hao watu lakini changamoto zaidi zilikuwa haswa katika maeneo ya vijijini ambapo asasi za kiraia zimeripoti kwamba vifaa vya kupigia kura vilikuwa bado kuwasili ndani ya maeneo fulani fulani mchana kati kutokana na ubovu wa barabara na hofu za ukosefu wa usalama njiani daniel mulilikwa ni msimamizi wa shirika la raia wa nyanda za milima ya itombwe ndani ya wilaya ya fizi anaeleza masikitiko mashine zinakosa ode walituma wa mashine zenye kama ni za hazina ya nayo zote hakuna itomweaza katika wilaya shabunda, ya shabunda asasi za kiraia pia zimeshotea kidole cha lawama taratibu ambazo zinasema hazikuheshimika banes sadiki ni miongoni mwa wanawake mashuhuri wa shabunda msangao zaidi na ambayo kinaniuma na ambayo nimetaka dunia yote ijue nimekuta watu waakilishi wa wakandideti wamoja na wao ni akina baba wanakabua pesa kwa wapiga kura ili waende kutilia wa wakandideti wao uwanjani hapa uwanjani wa birou wa sent wa wa ya, ya kupiga kura hiyo inaniluma sana na ni kinyume na sheria kwa fursa hii ya uchaguzi mipaka ya kongo imefungwa na pia serikali ya kongo imetangaza hii jumatano kuwa siku ya mapumziko ili kurahisishia raia kufanya uchaguzi katika hali ya utulivu mitima de la chance sauti ya america bukavu asante uh, sana mitima de la chance kama nilivyosema kuhusu malivika na vilevile vile. Um, uh, malivika hapo awali tutaendelea kufuatilia yanayojiri huko bukavu na eneo hilo kwa jumla uh, bado tuko na, kwenye laini ya simu tuko naye kahozi kosha lakini pia nikuambia tuna mchambuzi wa siasa za kieneo na za kimataifa peter bigend akiwa johannesburg afrika kusini kabla eh, sijaja kwako ndio na yale ambayo yanatarajiwa baada ya eh, zoezi la kuhesabu kura ama kama limeanza utatueleza eh, mengi zaidi lakini peter nikupe nafasi hii kwanza utupe tathmini yako ya jinsi ambavyo zoezi hili limeendelea nchini kote nau umekua ukifuatilia kwa karibu na tumekuwa tukizungumza na wewe hata kabla ya siku ya leo nini ambacho unaweza kusema umekishuhudia na nini mstakbal wa zoezi hili vile unavyouangalia nam asante sana kwa swali lako kwa kweli e, wote tumeshuhudia na kile ambacho tumekishuhudia siku ya leo ni kile ambacho tulikitegemea hata kabla ya siku ya leo kwa mfano E, mistari mirefu ambayo imedhihirika katika miji yote mikubwa kama vile kinshasa lubumbashi kisangani bukavu nagoma kwenyewe na majimbo mengine haya yalitegemewa yali kwa mfano kuchelewa kwa zoezi zima la upigaji kula ni kitu ambacho kwa kweli kilitegemea ukizingatia kwamba eh, drc ni nchi kubwa sana ufaransa inaingia mar, mara nne hapo Uh, halafu miundombinu walionayo rc ni miundo mbinu ambayo kwa kweli haikivi mahitaji ya umma wa taifa hilo kwa mfano leo hii mataifa kwa mfano misri pamoja na congo ya bravill na umoja wa mataifa pia ukishiriki katika kusafirisha e, zana za kupigia kura katika vituo mbalimbali mbali nchini hasa katika maeneo ambayo hayafikiki kirahisi e, wadau hawa watatu walilazimika kwa kweli kusaidia na nadhani serikali ya kisasa itakuwa inawapongeza na jumuia ya kimataifa kwa ujumla e, kwa hiyo kile kinachoendelea hakinishangazi binafsi kwa sababu sidhani kamarc ilikuwa tayari na iko tayari kuendesha uchaguzi ambao ni huru kabisa ambao utakuwa hauna dosari hilo haliwezekani hata kidogo e, na ndio maana kwa mfano msimamizi mm, mkuu au kiongozi wa tume huru ya uchaguzi nchini drc ndugu dennis kadima e, ameahidi kuongeza muda wa kupiga kura nchini drc kutokana na kwamba kulikuwa na ucheleweshwaji wa e, zana za kupigia kura katika maeneo mbalimbali pia Eh, ningependa waskilizaji wa juu kwamba drc kuna zaidi ya vituo vya kupigia kula laki moja na sabinina tano elfu sasa hii ni naweza nikatumia maneno ya logistical kwa kwadrc ukizingatia sababu ambazo nimezitaja hapo juu na kaskazini mashariki mwa drc tumeshuhudia katika maeneo ya bunya kwa kwa mfano wale raia ambao walivurumushwa kutoka katika makazi yao na kukimbilia sehemu ambazo walihisi kwamba ni salama hawakuweza kurudi katika vijiji vyao na tumeshuhudia hapa uharibifu mkubwa wa vyombo vya kupigia kura eh, na, na serikali ya eneo hilo iliweza kuhusisha jeshi la polisi kuingilia kati na kuweza kurudisha hali ya kawaida na zoezi mm-hmm. la kupiga kula likaanza kuendelea lakini kwa ujumla hasa katika mashariki ya mashariki mwa eh, drc upigaji wa kula hakuna anayetegemea kwamba zoezi zima hili litakuwa zuri sasa itakumbukwa kwamba kwa mara ya kwanza pengine baadhi ya nchi tano zimeruhusiwa baadhi ya wananchi wa war wanazo wanaoishi katika nchi hizo ikiwemo afrika ya kusini waliruhusiwa kujiandikisha na hivi kuweza kupiga kura kwa siku ya leo sasa eh, leo hii milango ya saa saba mchana masaa ya afrika ya kusini mm-hmm. niliweza kutembelea ubalozi wa drc hapa mjini pretoria katika mtaa wa yanishoba nilikuta mistari mirefu sana na kwa kweli wananchi wa wadrc waliweza kuitikia kwa wingi lakini e, ucheleweshwaji huu ambao umejitokeza katika nchi yadrc yenyewe e, nadhani uliwakumba wasimamizi wa kituo hiki cha pretoria katika ubalozi wa wadrc hapa pretoria E, nadhani pia walipatwa na matatizo hayo no. na ndio maana ikapelekea kuwepo kwa mistari mirefu hapao uh, kabla huja uh, peter bigenda ningetaka kupata tathmini yako kwa sababu unafuatilia siasa sana uh, huko drc na kwingineko uh, uchaguzi ambao ulimingiza madarakani uh, felix shisekedi uh, jinsi ambavyo ulivyohuona hasa siku ya upigaji kura ukilinganisha na siku ya leo ye unadhani ama unaweza kusema ingawa hatujapata takwimu rasmi kama alivyosema abdul shakur abud lakini unadhani kwamba watu watakuwa wamejitokeza kwa wingi leo kuliko walivyojitokeza miaka mitano iliyopita eh, kwa kweli kama alivyosema abdu shakur abud si rahisi kivile eh, kutoa tasmini ambayo ni definitive kwamba Uh, labda wale waliojitokeza katika kupiga zoezi la kupiga kura siku ya leo pengine wanazidi wale uh, waliojitokeza katika uchaguzi wa elfu mbili kumi na nane lakini binafsi naweza nikasema tu kwa haraka haraka ni kwamba uchaguzi wa mwaka huu ulikuwa na msisimko wa kipekee uh, msisimko huu nadhani una umesababishwa na sababu kubwa mbili kwanza sababu moja ni kwamba kabila joseph kabila hayupo tena na chama chake ndo hivyo tena kinaelekea kufa eh, ala, lakini zaidi ni moses katumbi kwa sababu katika uchaguzi uliopita hakushiriki katika kinyang'anyiro hiki sasa Uh, hii imesababisha wale wanaomuunga mkono chisekedi Nahm. wana wasiwasi kwamba wasipojitokeza wanaweza wakapokonywa madaraka eidha na ndugu uh, matin fayulu au na moses katumbe kwahiyo nadhani kutakuwa na tofauti kidogo nadhani uchaguzi huu mm-hmm. utakuwa na watu wengi zaidi kuliko sana ana bigenda mchambuzi wa siasa za kimataifa na za kieneo kijiunga nasi kutoka afrika kusini basi msikilizaji kwa dakika iliyobaki na pole kwa kukuweka sana kahozi kosha nilikuweka hivyo ili usikie yale yanayozungumzwa na wewe utoe kauli yako kuhusu hasa matarajio ya nini kitarajiwe sasa kuanzia sasa kuhesabiwa kura nini ambacho tutakuwa tukiripoti hapo kesho kama mwandishi wa habari nam bmj mrinji wanatoka kuanza hiyo shughuli ya kuhisabia kura eh, wakati tumezungumuza nao wanahesabia kura kumi na saba zote imempatia huyu uh, kinara ya upinzani katumbi chapwe na peke yake moja huyo uh, uh, denis mkwege bado wanaendelea mahali ni, ni, nilipo ni takriban uh, watu walio waliopiga kura ni watu mia tatu thamanini lakini wanaendelea kura kumi na saba ambayo imesabiwa peke yake katumbi kumi na sita na moja ni uh, denis mkwege hiyo ni mambo ambayo imepitika sasa hivi hapa kwenye mtaa wa kamalondo mahali ambapo nilipo kituo cha chemchem ni shule za mtingi za dini mm-hmm. ya katolika ni kushukuru sana kahozi kosha mwandishi wetu ukiwa huko lubumbashi kuna mengi ya kuzungumza lakini muda nao umekwisha e, basi tutawasiliana katika matangazo yetu yajayo msikilizaji huo ndio muda tulokuwa nao katika kipindi cha kwa undani kwa leo kwa niaba ya wote ambao wamekifanikisha msimamizi ni meri mgawe mwelekezi hapa studio amekuwa ni aida isa wote ambao wameshiriki shukran sana kaozi kosha uh, abdu shakur abud uh, malivika hostel uh, na vilevile vile mchambuzi wa siasa pite bigenda kitokea afrika kusini mimi naitwa bmj mridhi kwa heri ya kuonana