Aksanti sana, aksanti, aksanti. kama inavyoonekana wakati huu nchini drc picha na mabango ya wagombea wa kike na kiume yamebandikwa katika nafasi mbalimbali kukiwa hata pia na wagombea wanaozunguka wakipiga mziki ili kualika wakazi wa wachague hasan murabazi ni mwanahabari wa zamani aliyekusudia kugombea ndani ya chama cha upinzani cha ensemble. anaeleza namba yangu iko bt wengine wameiba pesa za nchi e, wengine wametumia hizo hizo pesa za serikali kwa kufanya kampeni yao sasa sisi ambao tumetoka kwenye e, shirika za raia tuna hiyo shida kubwa sana ya kuingia uwanjani pamoja na watu ambao wanatumia pesa licha ya changamoto wagombea urais wagombea ubunge wa kitaifa na majimbo na hata wagombea udiwani wa manispa wanafanya kampeni zao kujaribu kushawishi mamilioni ya watu wa kongo kupiga kura na kuwachagua hivi karibuni tangu kuanza kampeni yake rais felis chisekedi anayemaliza mhula wa kwanza kongo ameshotea kidole baadhi ya wagombea wenzake bila kuwataja majina akiwashutumu kuwa wanatumikishwa na nchi za kigeni na wengine kwamba wanaunga mkono machafuko ya kivita mashariki mwa kongo akiwa pia mgombea wa ubungi wa kitaifa mjini bukavu profesa pascal isumbisho mwapu ni mwanachama wa chama cha lgd chake waziri mkuu wa zamani augistan atatapono anaeleza masikitiko wote ambao walikubalika na cour konstitutionel ni wakongomani akisema kama kunakuwa mgombezi ambao haiko mkongomani ataisema hiyo namna gani ye peki anasema kama wale ambao wanasukuma wa wadui ni rwanda sasa leo inakuwa wakongomani anajipinga mwenyewe tuseme ukweli nani ambayo alileta kagame mkongo kinshasa si ni president felix na waliimbia kagame mukinshasa nane ambayo alisema kama kagame na museveni ni ndugu yake si ni felix hiyo ambayo sisi tunapenda ni kusema twendi kwa uchaguzi mimi, ni namba hapa mjini bukavu lakini pia wadadisi wa mambo wanakosoa upinzani kwamba unachukua muda mrefu kukosoa utawala uliopo bila kueleza wazi njia mbadala za kuleta mabadiliko yaliyotarajiwa na raia wa kongo edward makala ni mwanachama wa chama tawala cha udpes mjini bukavu inatokana na gisi uh, kampeni ikipitika katika hali ambayo inchi inakuwa kwenye vita na kunakuwa kati ya wagombe, wagombe, wagombeaji wale ambao nchi ya rwanda ambayo inatushambulia hawajawashota kidole na wakati ambako kunakwa kampeni hata ulaya hata amerika hata ufaransa hata ubelgigi wakati ambao watu wanakuwa kwenye ugombea wa uchaguzi kunakuwa hiyo maneno ambayo wagombea fulani wanatukia wagombea fulani ni kitu ambayo inakuwa kawaida haitazama za mazar, maana nyuma ya uchaguzi wakongomani wataendelea kuishi pamoja kama wanakuwa na, na tabia ya kuishi pamoja tume huru ya uchaguzi seni inaendelea kuhakikisha kwamba uchaguzi utafanyika desemba 20 deni kadima ni msimamizi wa tume ya uchaguzi nchini jamhuri ya kidemokrasia ya congo kadiri tuna pesa ndivyo tunaweza kuifanya kazi haraka lakini ikiwa hatuna pesa za kutosha tutazingatia njia zingine za usafirishaji wa vifaa wafanyakazi na kadhalika inaweza kuchukua muda mrefu zaidi lakini haijalishi inachukua muda gani sisi daima tutajitahidi kuheshimu kalenda yetu floribert anzuluni ni mgombea wa urais namba ano nchini kongo anatoa onyo kwa raia wa congo akisema kama le decembre banaubebaata tu, makarte zenu kuna, tutaenda kuya o hatuwezi tena kuachilia baibe ba, ba, zetu kama tunapenda ikuwe baib bavazetu katika barua yake ya hivi karibuni mgombea urais denis mukwege ameshutumu mamlaka kumzuia kufanya kampeni yake kama kawaida kwa mara kadzaa asasi za kiraia nchini kongo zimeshutumu kwamba wagombea urais hawafikie vyombo vya habari vya umma kwa usawa kulingana na sheria ya uchaguzi asasi za kiraia hizo zinaonya kuhusu kampeni ya uchaguzi yenye utulivu mitima de la chance sauti ya amerika bukavu