kama inavyoonekana mjini bukavu na nchini kongo kwa ujumla ni vijana wanaotumikishwa katika kubandika na hata pia katika kubandua picha na mabango ya wagombea wanarandaranda huku na kule mitaani wakiwa na vyombo vya muziki tisheti za wagombea bendera vipaza sauti na kadhalika ili kualika raia kumpigia kura mgombea huyu au yule wakati wa uchaguzi unaopangwa desemba 20 mwaka huu hawa ni baadhi ya vijana walioshiriki mikutano ya kisiasa ya wagombea urais fulani fulani kwanza wanaeleza maoni yao tunasikia kama tukichagua kwa kweli maisha ya mkongomani itaboreka ikuwe maisha ya mama ya wa baba ya vijana tunaamini ya kwamba tutatoka katika dzarau ambayo tumeharaulika kama vile wakongomani dolari inauza kushuka yenyewe kwa sababu kama tulime mashamba tukule chakula yetu ya hapa hatutahitaji franga za ulaya kwa sababu sisi tutanunua chakula yetu hapa tutalima chakula hapa tunaitumia hapa na pesa zetu hazitaenda nje zitatufaidia sisi ambao ni wakongomani bitakuya mshaka francois ni kijana mfanyabiashara mjini bukavu ambaye anatarajia kwamba huenda uchaguzi huo unaopangwa kufanyika utachangia kuboresha biashara yake fanya kazi ya biashara unga ya mahindi unga ya ngano mchele mafuta kadhalika unakutana na matatizo ya cheje alao vinatuletea tatizo kuwa ni kupandishwa kwa sarafu ya dola tunapata matatizo kwa ajili pesa kupandishiwa biashara kupandishwa bei kadzalika maana tuko tunataka tungefanya uchaguzi tuone kama watarejesha hii mambo yote iko nafanyika vijana wajipati kwa sababu maisha iko nguma ndio maana tunatarajia kwenda kwenye uchaguzi tuangalie kama tutaweza mpitisha mtu ambaye tutetea vizuri bila hofu tunawaza uchaguzi tutafanya italeta mabadiliko hata hivyo bado kuna vijana wengine ambao wanasita hadi sasa wala hawajaamini kwamba uchaguzi unaopangwa drc utaleta mabadiliko yoyotetasfnf 0 ma part tu pas voir ça n'a pas voir tout pas, pas, pas, pas, pas, pas voir c'est un problème va changer va changer Skuwa, antumbe, watashanji, watashanji, na, watashanji kitu. na pia kuna wengine wanaosita hadi sasa kushiriki uchaguzi wakisema wanasikitika kwa chaguzi zilizopita mari zigire ni mkazi wa mtaa wa bagira faida bagiraakiwa pia mgombea wa ubunge wa jimbo la kifo kusini mjini bukavu diudone muhigirwa ni kijana mjasiri ya mali anaisimamia kampuni inayoitwanie huko labote mtaani ibanda pamoja na kufanya ubunifu wa ufugo wa kuku anaalika vijana wenzake kutokata tamaa nafundisha vijana makazi za ufugo sana sana zaidi ufugo ya kuku na waomba kabisa wafanye ufugo mafunzo tunawafanyisha mafunzo tukishamaliza hiyo mafunzo tunawapatia makuku fulani fulani ili waweze kufanya ya hiyo mafunzo wamemaliza kufanya naweza zalisha vifaranga zaidi ya 23 kila mwezi sasa hizo vifaranga nazipana kwa vijana na kwa mama ili ziwasaidie kazi zingine za maendeleo wafanye ufugo ili wajikwamue kimaisha tulishasindikiza vijana zaidi ya 5000 hiyo wakati nilikuwa nasindikiza vijana huyo kazi ya ufugo wameniambia wanataka wawe na mtu ambaye atawa huko kwa government kwa hiyo kazi zao za ufuko wanataka niwe kule kama mtetezi wao wa wafugaji na nawaambia wa, tujunge pamoja naamini tutaweza kabisa yote vijana wengi wamejitokeza wakigombea kwenye ngazi zote za uchaguzi nchini kongo na hivi baadhi yao wanatarajia kuchaguliwa ili kuleta sura na sera mpya nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mitima de la chance sauti ya america bukavu