katika mkutano na wanahabari mjini bukavu daktari deni mukwege amesema ya programu yake hiyo ina nguzo kumi na mbili ikiwa ni pamoja na usalama wa kitaasisi na utawala usalama wa elimu na mafunzo usalama wa kiafya na lishe usalama wa uchumi fedha na biashara usalama wa mahakama na kisheria usalama wa nishati usalama wa trafiki nchini usalama wa mazingira ya kuishi usalama wa nyumba na mipango ya matumizi ya ardhi usalama wa kijamii na kuishi pamoja vizuri usalama wa vijana wa kongo usalama wa kitamaduni na michezo usalama wa wanahabari na uandishi wa habari na usalama wa kidiplomasia mazingira na utalii daktari deni mkwege ambaye ni mgombea namba 1nta anaeleza ni mradi ambao tunataka tumalize vita tumalize shida za njaa juu ya ukosefu wa makazi na tunataka tupiganishe maovu katika maovu kunakuwa rushwa uongo wizi na endapo atachaguliwa kuwa rais mpya j mkwege anataka kutatua vipi suala la usalama mashariki ya kongo hapa anajibu hawezi kuwa na nchi sawa kongo ambayo inakuwa na utajiri ambao tunakuwa nao na usiwe na jeshi ya kukinga mipaka ya kut- ya pili tunahitaji tuwe na polisi ambayo inachunga raia na mali yake hiyo haiko pia kuzungumza na majirani tukiwa kwa hali ya uzaifu ujue kama itakuwa mazungumzo na sasa tumefanya mazungumzo miaka makumi tatu tunazungumza na kila wakati hiyo mazungumzo inafikia tena tunaingia katika shida ya vita m3 ilikuwa imekuisha tayari lakini sababu hakuna wa wakuwazuia kufanya ile wanafanya wanaendelea na na hiyo kazi wanafanya ni kusema mimi nasema ni lazima kuendelea kuzungumuza sababu majirani watakuwa pale miaka yote tunatafuta tuzungumze na watu ambao wanatuheshimu na sisi tunawaheshimu na wakazi wa bukavu wana maoni gani kuhusu shefu mkwege akasema kama iko na bahati ya kupiga na plis ye mheshimiwa akuaki na wakati sana ya kutuzogelea sailei bakaji bachinichini nawaza hata pita kwajuu ni munganga angelivakilia kinganga yake mimi siwezi kuambia kama ana bahati au ao hana bahati paske mwai nchi tunaonaka vitu ya mingi sana mwetunawazia hatapita samanjatapita mwetunawazia njwatapita samwanjo mwenye hata hatapita daktari denis mkwege pia alichukua fursa hii kujibu ombi la mgombea urais mwingine mois katumbi ambaye hivi karibuni mjini bukavu alimtaka mkwege kujiunga naye mkwege alijiswali kwa nini katumbi yeye hawezi kujiunga naye na amemkashifu katumbi kwamba alijitangaza kuwa mgombea wa upinzani bila makubaliano kamili kati ya wagombea wa urais wa upinzani baada ya mkutano wa wakilishi wao uliofanyika afrika kusini kumepita siku chache mitima de la chance sauti ya america bukavu