nyimbo pamoja na hafla mbalimbali zimekuwa zikisheheni katika kampeni hizi za uchaguzi apollo msambia ni mmoja wagombe wa wagombea wa ubunge wa kitaifa katika tarafa ya fizi akiwa na umri wa miaka 35 nilitaka niweze kuleta mabadiliko katika kazi ya uteteaji au kazi ya ubunge kwa sababu nimeona wale ambao tumewasukuma mbele kupitia miula mitatu ambayo imeshapita ya uchaguzi hawakufanya kazi yao ya ubunge kama vilivyo tunapowachagua tu, mara tu wanaenda huko bungeni wanajiuka kuwa magubu hawatetelei tarafa japo tarafa lina magumu mengi ambayo inalazimika au inahitaji kupata utetezi ulio sahihi na kupitia ile ambayo tumewahi kuifanya sisi kama vile wanaharakati wa shirika za kiraia kwa kuweza kufanya utetezi mbalimbali mbali, ndo imetupatia shauku na kusema twende kwanza tuweke changamoto mpya katika kutetelea fizi na tukiwa na sera zetu ambazo tunahitaji twende ili tuweze kuzitetelea bungeni katika uchaguzi wa disemba 20 mwaka huu zahidi ya wagombea 25 wanapiga kampeni kila mmoja akitafuta tiketi ya kupata nafasi ya kuwa mwakilishi wa tarafa au mji wake katika bunge la taifa lenye viti 50 pekee lakini je rahiya wana maoni gani kuhusu wabunge wa taifa vijana wamegombea kwa wingi ni vizuri kwa upande wao ila kwa upande mwengine ni, ni matatizo natatizo sababu wengi wao hawajui nini ambacho wataenda kufanya mbele hawajui kazi yao ni nini tamaa tu ndio kwanza ni mshangao sana waeyanz ama mshangaosamandaaa mtu anafika watu flani anaia auaiteaatakuchagua sisi nsshah nahi aalnangamuaonawapai mwingine kesho anakuja kwake mkampeni ile kikundi natoka tena kwa ule ule au baba meshapita hivi na hivi baba tena tuaila zake hanawapa mimi nasasaili ni kitu ambacho si kizuri tumesikia watu akisema wa karibu kila kijana anayemfahamu ni mgombea ingawa wengine wanaona hii ni kama ishara nzuri kwamba vijana wanataka kuchangia utawala bora wengine wana wasiwasi kwamba hii inaweza kumaanisha kuwa kujiingiza kisiasa kwa vijana inaonesha kuwa ni njia pekee ya kutaka kupata sehemu ya keki ya mtu kama anavyosema huyu hapa naitwa rashidi ya kienga vijana kugombea ilikuwa ni wazo nzuri lakini kwa mtazamo wangu unaona kama vile ni watu waana makazi e, nchi watu wawapati kazi unakuta mtu anasoma aafu ana kazi ya kufanya inakua kila siku konyumbani kao tunakuja kujikuta kwaba tunatuma watu watu wenyewe wanagombea wana uwezo wa kutetelea watu aka kujkuta kamba kwenye familia moja wanagombea baba mdogo shangazi ombotbngu mkubwa uko kaangu ukoko akoatami yani mwenyewe nashindwa kuelewa nampigia kura kwa mchambuzi wa kisiasa bwana christian moleka vijana hawa wenda wasiweze kukabiliana na changamoto hiyo kutokana na ukosefu wa uwezo wa kifedhabp dejeun adeesouce pour, pour pouvoir dfier ce rns uitn longemen gére spose afoi dee deltae et vr décalag ntre le mye de le Deuxiama, c ist jun ecit ance dase n'est pas unie autour d'un un engagement jeune. Cette jeunesse est divisée, parfois euh, manipulée également par les politiques anciens qui utilisent la même dividende pour leurs propres intérêts. Donc on a des candidats qui peuvent s'incarner comme candidats de la rupture jeune et d'autres jeunes qui sont également utilisés par, je dirais, les statu quo pour entretenir une sorte de, de bénéfice du de dividende. na hivyo muungano unaounga mkono raisi felikse chisekedi ambao unaitwa inwsacri ambao una wabunge 39 na muungano wa pili kwa ukubwa ni ule wa rais wa zamani joseh kabila unaounganisha vyama vingi vya upinzani vya fcc na una wabunge 160 katika uchaguzi huu kuna zaidi ya vyama vyenye wagombea katika sehemu mbalimbali na kinyume cha bunge lililopita kuna vijana wengi waliojitokeza hasa vyama vya upinzani kwa lengo ambalo wanalosema kutaka kuleta majeuzi ya kuwepo kwa kizazi kipya katika utawala lakini kama wachambuzi wengi wanavyosema wengi wanakabiliwa na changamoto ya kifedha kwani miungano mikubwa inatoa fedha nyingi kuhakikisha inapata ushindi —bob malinga sauti ya ameria kinchaste drc