saa saba mchana katika studio za sauti amerikawinton d sawana sa b usiku wa afrika ya kati saa tatu usiku a afrika mashariki ni wakati mwingine wa kuzifuata habari za dunia msomaji wako nimi patrick nimiatricknduimana marekani na uingereza leo jumatano zimetangaza vikwazo vipya kwa kundi la hamas kufuatia shambulio lake baya la oktoba dhidi ya israel hatua hiyo inawalenga maafisa wakuu wa hamas wanaoendeleza ajenda mbaya za ghasia kwa kuwakilisha maslahi ya kundi hilo ugenini na kusimamia fedha zake wizara ya fedha ya marekani imesema marekani imekuwa ikiongeza shinikizo kwa kundi hilo la wanamgambo wa palestina tangu shambulio lake la oktoba ambapo watu watuwaliuawa na, na wengine 2 kushikiliwa mateka na kundi hilo kulingana na maafisa wa israel vikwazo hivyo vinawalenga maafisa na wasaidizi kadhaa wa hamas akiwemo ismail barhum mwenye makao yake gaza ambaye wizara ya fedha anasema alifanya kazi kama msimamizi mkuu wa fedha katika eneo hilo na kujumlisha pesa kutoka kwa wafadhili wa kimataifa na kuzipeleka kwenye akaunti rasmi za wizara ya fedha ya hamas i katumbi mmoja wa wagombea wakuu wa upinzani kwenye uchaguzi wa rais nchini jamhuri ya demokrasia ya congo amesitisha kwa muda kampeni yake jumatano baada ya vurugu mbaya zilizotokea katika moja ya mikutano ya kampeni risasi za moto zilifyatuliwa na watu kadhaa kujeruhiwa wakati katumbi alipokuwa akiwahutubia wafuasi wake katika mji wa pwani wa mwanda jana jumanne ikiashiria ongezeko la taharuki kabla ya uchaguzi wa tarehe i disemba maelezo tofauti yametolewa kuhusu tukio hilo gavana wa serikali ya jimbo amesema katika taarifa kwamba walinzi wa katumbi walifyatua risasi za onyo baada ya umati wa watu kufanya vurugu na kuzua hali ya taharuki na mvutano polisi walitumia gesi ya kutoa machozi kurejesha hali ya utulivu katumbi amesema kwenye mtandao wa x kwamba polisi walifyatua risasi za moto kwa umati wa watu na kwamba tukio hilo lilichochewa ili kusababisha ghasia ili kuepuka uchokozi mwingine nimeamua kusitisha kwa muda mkutano wangu na wananchi katika miji ya kananga na chikapa amesema akimaanisha mikutano iliyokuwa imepangwa leo jumatano unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka studio za sauti ya amerika washington dc shirika la umoja mataifa la mpango wa chakula duniani jumatano limeonya kuhusu kile ulichokiita mzozo wa njaa unaozidi kuongezeka nchini sudan ambako miezi kadhaa ya mzozo bei ya juu ya chakula na mavuno duni ya mazao yamesababisha ongezeko la idadi kubwa ya watu wasiokuwa na chakula cha kutosha wfp imesema tayari katika musimu wa sasa wa mavuno idadi ya watu wanaokabiliwa na njaa iko katika viwango vya juu zaidi ambavyo havijawahi kushuhudiwa licha ya kuwa ni miezi ambapo usambazaji wa chakula kwa jumla uko kwenye kiwango cha juu wfp imeonya kuwa bila ongezeko kubwa la msaada wa chakula maeneo yaliyoathiriwa sana na mzozo yanaweza kukumwa na janga baya la njaa wakati msimu mwingine wa mavuno utakuwa umefika mwezi mei tunatoa wito wa haraka kwa pande zote zinazozozana kusitisha mapigano kwa ajili ya msaada wa kibinadamu na kufikisha msaada huo kwa waathirika bila pingamizi ili kuepusha janga la njaa katika ujao wa mavuno mkurugenzi wa wfp nchini sudan Rowe, amesema katika taarifa watu wenye silaha walifanya shambuli la kuvizia dhidi ya msafara wa magari kusini mwa nigeria na kuwa wanajeshi wanne madereva wa wawili na kuteka nyara wafanyakazi wawili raia wa korea polisi wamesema jumatano utekaji nyara kwa ajili ya kupata fidia ni jambo la kawaida nchini nigeria na wafanyakazi wa kigeni wamekuwa wakilengwa na magenge ya wa wahalifu miaka iliyopita hasa wa wale wanaofanya kazi katika maeneo ya mbali ya uchimbaji madini na miradi ya ujenzi tukio hilo la hivi karibuni lilitokea mapemba jumanne barabara ya Aohada, Abuwa, kusini mwa jimbo la rivers polisi wamesema afisa mkuu wa polisi katika jimbo hilo ameliambia shirika la habari la fp washambuliaji walivizia msafara wa magari aliyokuwa yakisafirisha wafanyakazi wawili wa kampuni ya deu yakati za saa t a nu asubuhi mwisho wa habari za dunia lakini hapa studio tunaendelea na mwenzangu sanday shomari katika kipindi cha kwa undani patrick duimana ni na wageni nikiwatakia usiku mwema l a sati amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibu msikilizaji popote pale ulipo ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi tukipekua na kuchambua kwa undani zaidi na kupa maelezo ya kina zaidi kuliko kawaida na leo katika sehemu ya kwanza tunamulika mzozo huko jamhuri ya kidemokrasia ya congo hasa hasa za kabila na makundi ya wanamgambo na katika sehemu ya pili huba abdi anaangazia uchumi na maendeleo ya drc inayokaribisha jina langu ni sandey shomari na kwa undani hii leo katika mfugulizi wa makala ya drc joto la uchaguzi likiwa linazidi kuongezeka nchi hiyo hivi sasa inajiandaa na uchaguzi mkuu ambao anafanyika hapo disemba 20 maeneo ya kabila mengi yamefikiriwa na kujengwa katika swala zima la kihistoria ambapo yametokea mapambano katika maeneo mbalimbali kwa itikadi za kisiasa na hasa hali ilivyo ya ghasia hasa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo rasilimali ikitajwa kama ndiyo sababu kuu lakini kihistoria hali ya usalama na makundi ya kikabila na wanamgambo imekuwa ni ya changamoto profesa chacha nyagoti ni mchambuzi wa siasa za kikanda anaeleza kwa nini hili linatokea kwanza kabisa ni lazima watu wafahamu kwamba kongo drc kuna makabila mengi sana zaidi ya mie nne labda labda hata hiyo ni hesabu ambayo tunakadiria tu na haya makabila kila kabila lina uongozi wake wa kikabila na wakati mwingine uongozi huo unapingana sana na uongozi wa kitaifa na ndani kwa ndani kuna michafuko mingi ya kunyang'anyana vitu mali na rasilimali lakini zaidi zaidi ni jinsi ambavyo kongo drc imetumika kwa hao waliokolonisha hiyo nchi katika kuchafua na kutoleta amani tangu enzi za kutafuta uhuru wakati wa patri surungumba jinsi ambavyo walisambaratisha hiyo nchi kwa kufanya wenyewe kwa wenyewe wakongo men kutokubaliana na kuanza kuuana kiholela hatimaye tukawa na mobutu na mambo hawajawahi kuona amani kwa hivyo nchi hii inatusikitisha sana kwamba pamoja na rasilimali mbalimbali ambazo zipo pale nyingi kabisa labda drc ndio ina rasilimali nyingi zaidi kuliko nchi yoyote afrika Aa, sembusha labda zile nchi zenye mafuta mengi ni shida kubwa kwa raia kwa sababu hawajawahi kuona amani tangu wakati wa ukoloni mpaka kupigania uhuru mpaka kupata uhuru na kutawaliwa na smabavu na wababe akina mabutu mpaka sasa hawajawahi kupata amani ni shida kubwa tunahitaji kujaribu kuwasaidia kupata afueni ya namna wanaweza kuishi maisha ya kiutu kwa mujibu wa global conflict jamhuri ya kidemokrasia ya congo ilikumbwa na ongezeko la ghasia hasa katika miezi ya mwisho mwaka22 mapigano yalahusishwa na makundi ya wa wanamgambo kuhuso maeneo na maliasili mauaji ya kiulela yanayofaa na vikosi vya usalama na makundi ya wa wanamgambo ghasia za kisiasa na vilevile vile kuongezeka kwa mivutano na nchi jirani kumechangia viwango vya juu vya vifo vya raia na kupoteza makazi yao makundi mbalimbali yamekwepo nchini humo yakiwa na malengo ya kisiasa na ya uongozi na rasilimali ikipelekea kutokuwa na usalama makundi mengi hasa hivi karibuni m23 ikitajwa kumepelekwa walinda amani kadhaa kwa miaka mingi lakini hilo pia limeonekana kutowavutia wakazi na wananchi wa darac uzoefu wa kihistoria unaonyesha ugumu wa mfupa huu ni kati ya wenyeji ya selia na wale wanaohamia kutoka nchijani kwa mujibu wa profesa chacha nyaigote kwa sababu ya makazi wanyamlenge na baadhi ya wale waliotoka kutoka rwanda unajua rwanda pia ilikuwa na msukosuko mbalimbali na nchi ya rwanda ni ndogo nanchi yarc ni kubwa kwa hivyo watu wanapotoka rwanda kuingia drc wakipata makao pale ya kulima na kufanya shughuli zao wanafikiri wamepata afuenia lakini vita y wenyewe kwa wenyewe hali kabisa ambayo ni tete ni kwamba uhasama mkubwa unatokea kati ya wale wenyeji ambao wanajihisi wao ndio wenyeji asilia wa wadrc na aa wengine ambao ni kama wavamizi waliohama kutoka kwa mfano rwanda kuingia kuingiarc na kuingineko ni shida kubwa na nafikiri ni shida ambayo imeshinda mataifa ya kudhibiti hata umoja wa mataifa pamoja na sasa nchi za afrika mashariki walikuwa wamepeleka pale jeshi la kujaribu kusaidia kuleta amani lakini nafikia shishikedi yamewatimua aa maaskari wa afrika mashariki anataka kuleta maaskari wa uh, wa sadek hatujajua hatima ya kongo itakuwaje kwa mujibu wa global conflict wat fikra potofu za kikabila zimetumika kwa laisha unyenyesaji wa watu wengi na kutengwa na ukandamizaji na ukosefu wa usawa katika pembe nyingi za dunia ukiacha ukiachadrc na kwa jumla haya imekuwa ni changamoto kubwa katika historia ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na hii imekuwa na athari nyingi samir huza ni mchambuzi wa siasa kutoka tanzania anaeleza hilo ya nashukuru shukuru ah, haya makundi inaweza nikasema kwamba yana athari mbili yana athari ya kwanza kwa wananchi wananchi wameumizwa sana naweza nikasema kwa maana kwamba ah, haya makundi yamekuwa yakiumiza zaidi raia na raia nanaoumia lakini kisiasa haya makundi inaenda kutaka kunufaisha wanasiasa manaake ni kwamba moja viongozi wa haya makundi hakuna mgombea ambaye anagombea anasema anashirikiana na iyo kundi lolote eneo haya makundi yote hamna tam mgombea mmoja ambaye anajihusisha nayo katika kampeni zake kusema kwamba uh, mimi nimetoka labda tuseme mth uh, kwa maana kwamba tulikuwa tunapambana kwa ajili ya kuikomboa nchi au vipi kukomboa, kukomboa raia na kuelezea kwamba ameamua kugombea hayupo hata mmoja ambaye anajihusisha nayo kila mwanasiasa anayezungumza katika kampeni yake anazungumza kusema kwamba haya makundi yamekuwa ya- yakihatarisha ya, ya, ya, ya amani yetu kwa hiyo mimi nitakapoingia madarakani nitapambana nayo kuyaondoa haya makundi yamemshinda kiongozi huyu kiongozi yule nitakapoingia nitapambana nayo kwa hiyo wamekua wakitumia haya makundi kama keti ya kisiasa na rais aliyopo sasa hivi amekuwa akizungumza waziwazi kabisa kwamba eh, haya ha, ha, ha makundi yameundwa na rwanda eh, ili kuja kutuletea vurugu sisi kwa ajili ya kuiba mali zetu kwa hali hii changamoto ya umakini unahitajika kwa nchi hii ya kijamhuri ya kidemokrasia ya kongo ili kuweza kumaliza tatizo hili la makundi mchambuzi samir huze anasema kuna kalichopo nyuma ya vita hivi kuendelea nchini humo hawa wakongo kwa nini bado vipo ni kwa sababu anayewapa silaha ananufaika na hivi vita silaha zinatoka wapi inawezekana silaha zinatoka mwlemwle ndani inawezekana kiongozi ambayo iko maai kwa sababu kuna aina mbili ya ya ya wapiganaji wa, wa, wa, wa kuna wako aina mbili kuna wale ambao wanaundwa na, na serikali yenyewe ili kuipinga serikali wale huwa wanapewa kila kitu na serikali au serikali inakuwa inatangaza kwamba tunapambana nao tunapambana nao ili wananchi waone kama serikali inapambana nayo apa baadaye serikali inawaambia wale kwamba hemu punguzeni kidogo msiue watu wale wanakaa kimya alafu baadaye tena wanazuka kwa kwahio ni watu ambao wanakuwa wamewekwa na kiongozi aliyo kwa madarakani kufanya vurugu ili yeye apate eh, apate kiki ya kisiasa kwamba ameweza kuwapiga ameweza kuwanyamazisha wako aina hiyo hata hivyo wananchi wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wamechukua hatua mbalimbali kujaribu kutafuta suluhu lakini bado changamoto za makundi haya ya kabila na wanamgambo zimekuwa sugu katika nchi hiyo omar kavota ni mharakati wa haki za binadam anasema bado kuna kazi kubwa hakika njia ingali ndefu kabisa kini uh, upande wa harakati no. inaonekana ya kuwa kinachoendelea huko ni kuhamasisha baadhi ya makabila baadhi hata ya makundi ya, ya, ya kijeshi kuacha hizo harakati za vita na kuelekea kwenye amali pengine hawasikiriki haraka iwezekanazo na hiyo inaacha um, jitihada zinakuwa kama tu zinasuasua kile ambacho kiihitatika kwa haraka ni kuimarisha mamlaka ya serikali sababu pale ambapo serikali ina jeshi ina polisi ina vyombo vya usalama na ina vyombo vya sheria ambavyo vina wale ambao oh, wanahamasisha makundi ya kijeshi ili kuendeleza hizo harakati iwapo wanaweza kushikwa na mamlaka ya serikali ambayo kwa kweli ina nguvu hiyo uh, hali ya uh, chuki za kitubila uh, makundi ya namgambo ambao wanasumbua ambao ni wapenyasazi ambao wanayumbisha usalama hiyo inaweza kufikia mwisho na hapo uh, ndipo kazi ya wanaharakati inaweza kuzaa matunda sababu kuna serikali ambayo pia ina kwa jumla wanaharakati asasi za kiraia serikali na wananchi kwa jumla wana jukumu kubwa lilioko mbele yao wakati hali ya usalama hasa mashariki mwa jamhuri ya drc ikiwa ni changamoto katika uchaguzi wa mwaka huu na hivyo ndivyo ilivyo wakati tarifa hilo kubwa leo tajiri mkubwa wa rasilimali likiendelea kujiandaa na uchaguzi wake shukrani nyingi kwa profesa chacha nyaigoti mchambuzi samu ruhuza na mwanaharakati omar kavota kushiriki katika sehemu ya kwanza sasa tuelekee katika sehemu ya pili nam karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani ambao katika sehemu hii ya pili tunaelekea baada huko jamhuri ya kidemokrasia ya congo na tunaungana na mwenzangu ambaye ni huba abdi akiangazia uchumi na maendeleo katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kipindi hiki wakati wanajiandaa na uchaguzi rais felix chisekedi na kiongozi wa upinzani mwaisa katumbi na wagombea wengine wameendeleza kampeni zao katika jitihada za kushinda kiti cha juu cha nchi hiyo arisema huku aotoapa masomoni masomo. dakika za lala salama baripake kwa wagombea wa urahis nchini drc ikiwa sasa imesalia wiki moja kabla ya wapiga kura zaidi ya milioni 43 wa kongo kutekeleza haki yao ya kikatiba na kupiga kura tarehe 2 disemba rais wa sasa feli chisekedi akiwania muhula wa pili na wa mwisho wa miaka mitano madarakani huku wagombea wengine akiwemo mois katumbi mfanya biashara aliyekuwa gavana wa zamani wa jimbo la katanga martin fayulu ambao wametajwa kuwa wapinzani wakuuotetulipita uoapobleya akaoblemu iahp Ataka, na lakini tuangalie uchumi wa drc jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ni nchi kubwa zaidi ya afrika kusini mwa jangwa la sahara wadadisi wa masuala ya kiuchumi wakiulinganisha na ukubwa unaokaribia bara ulaya lenye idadi ya watu wanaokadiriwa kuwa zaidi ya milioni 1 nchi hiyo ina utajiri mkubwa wa mali asili hata hivyo licha ya ukwasi wa taifa hilo raia wanahisi kukabiliwa na ugumu wa maisha huku maswali kuhusu hathari zinazoweza kujitokeza katika maendeleo ya uchumi wa taifa na mwelekeo wake wa siku zijazo habart masomeko ni mtaalam wa siasa na uchumi nchini drc kongo ni nchi yenye iko tajiri sana kwa sababu uh, kongo iko na uh, za mingi sana lakini kongo inabaki nchi masikini sana wakongomani wanabaki kuwa uh, wamasikini sana kwenye afrika ni kusema ya kwanza hiyo ni uongozi ubaya yenye iko kati ya hii nchi watu wa viongozi wakati wanafika kwenye ma pahali ya kujenga nchi pahali ya kutafuta ngisi ya kuangalia how to transform hiyo tunaita national resources ikuwe uh, utajiri yenye itasaidia wakongomani wote wanapendelea kwa ku wanaiba sana makuta na hakuna justice leo hii kwenye kongo drc inaweza isiwe nchi iliyoendelea zaidi katika eneo la maziwa makuu lakini rasilimali zake kubwa na tofauti za madinni zinaonyesha uwezekano mkubwa wa maendeleo nchi ni muuzaji mkubwa wa madini ya kobalti shaba almasi koltan na bati kwa masoko ya kimataifa ingawa madini kama shaba almasi na bati yanajulikana vyema kwa umma huenda isiwe hivyo kwa madini ya kobalti na koltani hata hivyo mzozo juu ya upatikanaji wa rasilimali hizi muhimu imekuwa moja ya sababu za kukosekana kwa amani kwa muda mrefu na kuiweka drc katika taswira ya machafuko miakanenda miaka rudi itakumbukwa mnamo mwaka elfubi 19 rais feli chisekedi aliahidi kuifanya drc kuwa kama taifa la ujerumani barani afrika na kuahidi kujenga kiwanda cha betri kwa kutumia madini yanayochimbwa nchini drc lakini ahadi ambayo ingekwamua drc kutoka kwa lindi la umaskini kwa asilimia fulani bado halijafanikiwa katika nchi iliyo na upungufu wa umeme mara kwa mara na utaalamu mdogo wa utengenezaji kwa raia wengi ukoaji wa uchumi upo kwenye karatasi kwa sasa inanipatia uchungu mwingi hasa kwa hii ngambo ya dolarizasio ya, ya pesa za za kikongomani mimi ninafikiri kuunda sheria ambayo inaweza kukataza dolari kwa kwa jimbo yetu au kwa kongo nzima iwezekanavyo sababu ninaona kama hizo dola ndizo zinatuletea matatizo makubwa sababu hata wale ambao wanahuzisha eh, lengalenga unaweza kusikia naye dolari ilipanda na lengalenga nayo inapanda kadhalika wenye kuuzisha hata pilipili nao anasema dolari ilipanda na njo sababu njo ninaona kama ningekuwa vizuri kama ile dolarizaio ya ya ya pesa za ikongomani tungeweza kuiacha ingawa utajiri wake mkubwa wa madini na idadi kubwa ya watu inawakilisha rasilimali kubwa ya kiuchumi maisha nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo hayajaboreka kwa watu wengi kwa sababu kadhaa kama vile migogoro rushwa na miongo mingi ya utawala mbovu tangu enzi za ukoloni kongo ni nchi tajiri sana kutokana na mali yake lakini kutokana na siasa hasa hasa siasa ya ngazi za juu inasababisha kongo iwe nchi maskini na isifaidike na mali ambayo mwenyezi mungu aliipatia nasema siasa kwa kifaransa wanaita system ama kwa kiingereza wanasema system eh, ni kusema utajiri wa kongo wengi hawakuupata kwa hiyo mengi sana yanapitikana hapa vita magonjwa na haisaidie nchi kuendelea kuna wengi ambao hawako hapa kongo na ambao wanaishi eh, hali ya nguvu wao hawana hii mali ambayo mwenyezi mungu alitupatia na wanatumia njia mbalimbali mbali, kwa kuangamiza kongo na ile inasababisha tujikutane mwii hali ya umaskini ambayo ina, ina ha, hatuna maendeleo sasa huku kampeni zikishika kasi kila anayewania akiahidi kuboresha uchumi na kuimarisha maendeleo ya drc hata hivyo mchambuzi oscar moshi anasema wakati kampeni zinaendelea viongozi wengi wanawahadaa wapiga kura kwa ahadi tele lakini bila kutimiza azma na malengo ya ilani zao za vyama wakati rais felix chisekeji alivyoingia alikuta nchi imekwisha endelea kiwango fulani kiuchumi lakini le amefika na mtazamo wake wa pekee na mtazamo huo ulirudisha nchi kidogo nyuma imeturudisha nyuma na ikawa pia kupitia kisiasa na mambo mengi ambayo yamesemewa kwamba hakuheshimia mikataba ambayo yaliakikuwa na wale waliotangulia hali yozote hazikuaikisha uh, mambo a kuendeka vizuri katika miaka um, iyefano yaliongozi um, kauli ya oscar ikiungwa mkono na habart anayekiri kuwa wote wanaowania uongozi um, walikuwa bado wako serikalini lakini uchumi wa wadrc imezidi kuwa mbaya kwa sasa mi nawaza kama hakutakuwa hakuta imani ya kusema eh, vitu vinapaswa kubadilika kabisa kwa sababu viongozi wanaogombea sasa uchaguzi wote waishakuwa kwenye e na wote waishakatumika kwenye t na hatukupata kuangalia hiyo eh, mabadiliko kwa kwanza kuanza na huyo eh, wa opposition mwenye anagombania eh, na feli chisekeji huyu aliongoza jimbo ya katanga katangau kwenye miaka zenye zilipita aliongoza hiyo jimbo lakini kwa sasa ukifika huko katanga utaangalia kwamba eh, kuko uh, shida fulani fulani na alikuwa kwenye gment yake ya bwana rais kabila na tunajua kama hiyo e ya kabila haikuweza kutafuta shuluhisho ku shida zenye kongo iko nazo leo na huyo mwingine mwenye iko naye uh, nayea aliweza kuwa kwenye e ya kabila lakini haikuacha ina Jilika, hawa watu wote washaka washaongoza na tunajua yote nye washakafanya na uko kwenye ngambo ya feli chisekedi anamaliza miaka tano kuongoza nchi lakini mpaka sasa uchumi ya nchi inabakia chini sana uh, makuta u uh, hage inapanda sana ni kusema kwama wakongomani wanateseka sana ndio kutakuwa uchaguzi lakini uchaguzi uh, autaleta mabadiliko fulani kwa sababu watu wenye wiki na uchaguzi wote e washatumika kwenye magment zote zenye zilizopita hata hivyo tangu rais felix chisekedi aliposhinda katika uchaguzi wa mwaka elfu mbili kuminatisa amefanikisha baadhi ya mafanikio katika sekta ya uchumi na japo kiwango cha ukuaji wa pato la taifa kilipungua wakati wa janga la covid iliongeza hadi ya asilimia 8 nukta 9 mbili mwaka elfu bili na mbili kutoka asilimia 6 nukta bili sufuri mwaka elfu bili ishirin namja huku sekta ya madini ikichangia zaidi chini ya utawala wa chisekedi mnamo mwaka elfu ishirini na mbili drc ilijiunga na jumuia ya afrika mashariki kama mwanachama wake wa saba matumaini ya chisekedi yalikuwa kwamba hatua hii ingekuuza wahusiano wa kibiashara na kupunguza mivutano na majirani wa drc kuingia katika jumuiya kunaipatia drc fursa ya kupata soko la watumiaji milioni 146 na, na inamaanisha inaweza kuanza kuagiza bidhaa zaidi kutoka majirani zake wa afrika mashariki hata hivyo msukumo wa kutoka kwa wagombea wa upinzani wanaokosoa mafanikio ya wa serikali chisekedi inamainisha atahitaji kufanya kampen kwa bidii ili kushinda hakuna uh, uchumi kongo hai haipdi kitu yote yenye vitu yote ya chakula kitu yote yenye iko mkongo inatoka kwenye nchi za nchi na ile inaacha kuna kuwa so inawaza kama uchumi ya congo kwa sasa iko kwenye tatizo sana hakuna kitu yenye eh, kongo inaweza kupe kwa kusema tupate Uh, wanaita kwenye lugha ya kifaransa dtranger di vyote vinatoka nje na hiyo inaacha uchumi na kuwa kwenye tatizo kubwa katika siku chache jamhuri ya kidemokrasia ya congo inatazamiwa kufanya uchaguzi muhimu ambao unavutia hisia za kimataifa uchaguzi huo ujao uliopangwa kufanyika desemba una umuhimu mkubwa sio tu kwa drc bali bara zima la afrika huba abdi ubabdi washington asante sana huba abdi katika sehemu hiyo ya pili ya kwa undani akiangazia uchumi na maendeleo ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo yanapojiandaa na uchaguzi wa disemba 20 na hapo ndio tunakaribia kukamilisha makala hii lakini pia niwakumbushe kwamba msikose kuendelea kuungana nasi tena hapo kesho ambao tutaendelea kumulika maswala ya huko drc wakati huo wakijiandaa na uchaguzi katika makala zetu basi kutoka hapa washington studios jina langu ni sandey shomari upande wa pili ni aida isa msimamizi wa matangazo haya meri mgawe ni wote kwa herini kutoka washington dc usiku mwema na kesho usikose kujunga nasi ya matangazo yetu ya alfajiri kutoka hapa washington dc kwaheri kwa sasa