ini idhaya kiswahili ya sauti ameria moja kwa moja kutoka hapa washington dc ikiwa sasa ni saa tatu za usiku saa za afrika mashariki zifuatazo ni habari za dunia na msomaji wako ni mimi miafisawa ngazi ya juu wizara ya mambo ya nje wa marekani amesema kwamba marekani wiki hii inaungana na mataifa mengine wanachama wa naito katika kuhimiza dhamira ya umoja huo ya kuiunga ukraine kwenye vita vyake dhidi ya uvamizi wa rusia waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken leo ameelekea mjini brussels ili kuungana na mawaziri wenzake kutoka mataifa ya nato ambao wanakutana kuanzia leo hadi novemba 29 jumatano blinn ataongoza ujumbe wa marekani huko macedonia kaskazini ambao ni mwanachama wa nato ambako kunafanyikia mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje kutoka shirika la kimataifa la usalama na ushirikiano barani ulaya os kwenye mji mkuu was baadaye wiki hii marekani hiyi itakuwa mwenyeji wa mkutano ujao anaitwa hapo washington dc kuanzia julai 9 hadi1 mwaka ujao b anatarajiwa kuzungumzia vipaumbele vya mkutano huo na wenzake wakati nato itakapokuwa ikiadhimisha miaka tangu kubuniwa waziri wa fedha wa kenya amesema leo jumatatu kwamba serikali itaanza ubinafsishaji wa makampuni yake 1 ikiwemo ile ya kitaifa ya bomba la mafuta makampuni hayo 1m ni miongoni mwa ha yaliyopangwa kubinafsishwa ili kusaidia serikali kupata fedha zinazohitajika kukabiliana na mzigo mkubwa wa madeni kando na kampuni ya kenya pipeline ambayo inamilikiwa na, kwa asilimia na serikali wawekezaji pia watapata nafasi ya kununua hisa kwenye mojawapo ya vituo vikuu vya mikutano mjini nairobi kampuni ya kuchapisha vitabu viwanda pamoja na biashara za kilimo wizara hiyo imeongeza mwezi uliopita serikali ilifanya marekebisho kwenye sheria ya ubinafsishaji ili kurahisisha zoezi hilo unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa hapawit dc afrika kusini imeshuhudia kupungua kwa kiasi kikubwa kwa idadi ya wagonjwa wanaumwa virusi vya hiv lakini inaendelea kukabiliwa na ongezeko la magonjwa ya zinaa kulingana na utafiti uliotangazwa leo jumatatu nchi hiyo ni moja zilizoathirika zaidi na ugonjwa huo duniani katika miongo minne iliyopita ambao iliua mamilioni ya watu baraza la utafiti wa sayansi za nchini nchi humo limeelezea hata hivyo utafiti huo uligundua kwamba asilimia 127 ya raia milioni 2 sawa na watu milioni 78 wanaishi na virusi vya hiv vinavyosababisha ukimwi idadi hiyo ilipungua kutoka asilimia 14 ya raia wakati utafiti wa mwisho ulipofanyika mwaka217 kangelani zuma mkurugenzi mtendaji wa baraza hilo na aliyeongoza utafiti huo uliolenga watu 76 amesema ni vigumu sana kuelezea sababu za kupungua kwa idadi ya watu hadi 17 mji mkuu wa freetown unaonekana mtupu hivi leo licha ya serikali kuondoa amri ya kutotoka nje iliyowekwa kufuatia shambulizi kwenye kambi ya kijeshi serikali imesema kuwa vikosi vya usalama vimewakabili wanajeshi walioasi ambao walijaribu kuingia katika gala la silaha freetown jana jumapili mapigano ya wanajeshi yalizuka katika mji wa sierra sieralon wa freetown, katika kile serikali imetaja kuwa uvamizi katika gala ya silaha ya kijeshi walioshuhudia wameambia shirika la habari la afp kuwa walisikia milio ya risasi na milipuko katika wilaya ya ya mji huo ambapo gala hilo la silaha linapatikana pamoja na nabalozi kadhaa wakati huo huo msemaji wa jeshi kanali Isa bangura amesema leo kwamba tukio hilo lilikuwa au wanajeshi wanajeshi watifu kwa serikali na na na kwamba lilichochewa baadhi ya pamoja liu wanajeikminawatatu ameongeza kusema kwamba msako dhidi yao ungali unaendelea na wananchi wa kambodia wanasherehekea kurejeshwa kwa mashindano ya boti ya dragon kwenye michezo ya maji baada ya kusitishwa kwa miaka mitatu kukiwa na matarajio kwamba tukio hilo la siku tatu litaimarisha uchumi unaoendelea kujikwamua kutokana na adhari za janga la korona izo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc jina langu ario kamau ambapo sasa muda usio mrefu mwenzangu abdushakur abud ataungana nasi akiwa tayari kabisa kutuletea kipindi cha kwa undani kwa undani asante kamau kwa habari hizo za dunia na hivi sasa karibu katika matangazo ya kwa undani ambapo tunaangalia habari na masuala muhimu duniani kwa undani zaidi na hii leo katika kwa undani tunazungumzia juu ya hali huko gaza kufuatia siku nne za usitishaji mapigano na matarajio za pande zote mbili baada ya kukubaliana tena kuongeza muda vilevile tutazungumzia uamuzi wa serikali ya kenya kuanza kubinafsisha mashirika ya umma je kuna faida gani au hasara gani kutokana na uamuzi huo basi ungana nami abdu shakur abud kwa undani sauti amerika nam pena msikilizaji basi karibu katika kwa undani kutoka idhaya kiswahili ya sauti amerika kwanza basi kama walivyosema hapo mwanzoni ni kwamba maafisa wa serikali ya israel na wajumbe wa kundi la hamas wametangaza hivi punde tu tunakuja hapa studio kwamba wanaongeza muda wa kusitisha mapigano ili kuruhusu mateka zaidi kuachiliwa pamoja na wafungwa wa kipalestina kwa hivyo hali ya afueni inaonekana imeweza kupatikana eneo hilo la ukanda wa gaza na kwa ujumla mashariki ya kati kutokana na uamuzi huo ambapo serikali uh, ya israel imetaka kwamba waongeze siku tano ili mateka 50 zaidi waweze kuachiliwa na hivyo hamas kuweza kupata karibu wafungwa 0 ambao wako katika gereza za israel kwa hivyo ni tangazo ambalo limeingia hivi punde na wataangalia utekelezaji wake wameweza kukubaliana kabla ya tangazo hilo kutolewa msemaji wa serikali ya israel elon levy aliwaambia waandishi wa habari leo mapema kwamba hamas waliarifiwa juu ya utekelezaji huo naye amesema framework remains in place for the release of more hostages utaratibu unabaki kuwa ule ule wa kuachiliwa huru mateka zaidi baada ya kundi la leo kuachiliwa huru hivyo kuongeza muda wa siku moja ya utulivu kwa kila mateka kumi watakaoachiliwa wiki iliyopita serikali imeidhinisha kuachiliwa palestina mia tatu waliohukumiwa kwa uhalifu wa utumiaji nguvu wanaoshikiliwa ndani ya jela za israel chini ya utaratibu tuliokubaliana mafunga watatu kwa mtu mmoja aliyetekwa itaruhusu siku tano zaidi za kusitisha mapigano kuweza kuwapata mateka hamsi ikiwa hamas itakubaliana na watu inaowashikilia hata hivyo levi amesema kwamba mara hamas watakapomaliza au kusitisha kubadilishana kwa wafungwa na mateka israel itarudi katika kutekeleza malengo yake ya kukimaliza kundi la hamas When hamas, hamas wakisitisha kuachilia huru mateka chini ya utaratibu wa hivi sasa israel itarudi katika kutekeleza malengo yake matatu kwa nguvu zote kutokomeza hamas kuhakikisha gaza haisababishi tena tishio kwa watu wa israel na bila shaka kuachiliwa kwa mateka wote hata hivyo wachambuzi wa mambo wanasema haitokuwa rahisi kwa israel kutekeleza lengo hilo la uvamizi kutokana na shinikizo la kimataifa amin mwidau mchambuzi wa masuala ya kimataifa mjini toronto canada anasema malengo na matamshi ya wa waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu hayatoweza kutekelezwa kwa urahisi nafikiri uh, haitakuwa na nguvu kauli yake zaidi ni kuweka prese kwa hamas kutoa watu wengi zaidi lakini kutokana na maafa ambayo kwamba kwa yametokea katika palestine na ulimwengu ambao kwamba kwa wame, wameweza kuona kuungwa mkono kwa kwa israel kimataifa kumepungua sana na nalafu hii pekee yake umuda, muda mdogo ambao umekaa wa kutulia ni muda ambao pengine umewapatia nafasi pia hamas kujiweka sawa ki, kiulinzi kwa hiyo ikiwa kwamba mapigano ya kwanza yalikuwa ni zaidi ya mwezi mmoja basi kuendeleza mapiganio a aina yoyote yaweza kuwa ni makali zaidi kutoka mbeleni na pengine maafa yaweza yakazidi katika pande zote mbili na pia kuna uwezekano mkubwa sana wa makundi ambayo kwamba yamejaribu sana kujiweka kando ama kutojiingiza katika mzozo huu kwa kupata fursa nao kuingia na kuyafanya aa hivi vita vikawa ni vibaya zaidi rais joe biden kwa upande wake ameeleza kuridhika na jinsi utaratibu unavyoendelea akizungumza jumapili baada ya kuachiliwa huru kwa msichana mdogo kabisa marekani aliyetekwa mwenye umri wa miaka minne anasema ni matokeo ya majadiliano ya dhati tumekuwa katika mawasiliano ya karibu sana na viongozi wa katar misri na israel kuzungumza na kila mmoja wao mara kwa mara katika muda wa wiki chache zilizopita kusaidia kupatikana kwa makubaliano udhibitishwa kwamba hili linafanya kazi ni tabasamu na machozi ya shukurani tunaona kwenye nyuso za familia ambazo hatimaye zinakuwa pamoja tena kufuatia siku nne za kuachiliwa huru wafungwa na mateka kundi la wanamgambo la hamas limeanza kupata umashuhuri hasa kwenye ukinga wa magharibi ambako palestina wanafurahia kuachiliwa kwa wafungwa israel inajaribu kuzuia palestina kuonesha sherehe ikimaanisha kwamba huenda imeshindwa na hivyo kuachia huru wafungwa hao wakati wa usiku mwidao anasema hamas inaonekana kama kundi linalopigania uhuru wa palestina licha ya kitendo chake cha ugaidi cha kuvamia israel hapo oktoba bila shaka katika mwonekano wa hamaskatika katika nyanja mbalimbali mbali. kuna mwonekano kwamba wao ni wapiganaji wa haki za palestine kuna muonekano mwingine ambao kwamba waonekana ni wamefanya vitendo vya kigaidi katika ama vya kinyama wakati wa, wa mauaji ya baadhi ya wale walioshambuliwa israel lakini ukiangalia na wengine waona ni kwamba ni watu ambao wenye kupigania haki zao za kibinadamu kujaribu kujikomboa kwa uh, udhalimu ama colony ama watu waliokandamizwa kwa siku nyingi sana kwa hiyo ni njia moja ya jitihadi zao ya ukombozi wa, wa taifa la palestine na wale walioachiliwa kutoka magereza ya israel wanaeleza masuala ya mateso na kadhalika unafikiri sifa ya israel sasa inachukuliwa vipi kama marekani nchi za ulaya zinasema nchi ya kidemokrasia kuheshimu haki za binadam lakini maelezo ya wale wa palestina ni kwamba wameona mateso na hali ngumu sifa hiyo nafikiri itakuwaje nafikiri sifa ya, ya israeli imeharibika ime, ime kwa hilo uliolitaja ya kwamba wafungwa waliokuwa katika magereza yao walikuwa wakipata shida sana lakini ukiliangalia kwa, kwa njia nyingine ni kwamba wafungwa waliowekwa na hamas walikuwa wakiwekwa kwa hali nzuri zaidi kuliko wale ambao wako israeli na hili ni kundi ambalo linasemekana ni ni kundi la kiteroris laki lakini walikuwa wakiwa- wakiwahudumia mateka wao kwa hali nzuri zaidi lakini pia jambo lingine ambalo kwamba la kusikitisha ni kwamba kwa kila mateka anayetolewa katika jela ya israeli wa wakipalestin kuna makundi ya watu wengi zaidi ambao wameshikwa katika sehemu ya ramala mpaka hivi leo kuna zaidi ya wapalestina mia mbili na sitini ambao wameshikwa tangu hii kuachilia na mateka baina ya palastan na israeli kuendelea kwa hiyo bila shaka hivyo ni vitendo ambavyo kwamba vitaonekana kwamba ni vya kidemokrasia bali ni vya kukeuka uh, utawala wa kidemokrasia kama tunavojua ulimwenguni kwa upande mwingine sifa pia inatolewa kwa katar ambayo imekuwa na mchango mkubwa katika kuleta upatanishi na kuwezesha makubaliano ya kusitisha mapigano wa karibu siku48 nchi hiyo katika miaka ya karibuni imekuwa na jukumu kubwa la upatanishi nyuma ya pazia katika mizozo mbalimbali mbali ya dunia na mwidao anasema hadhi ya nchi hiyo imeongezeka zaidi kutokana na mafanikio haya ya gaza shaka uh, hadhi ya qatar katika katika masuala ya kimataifa itakuwa iko juu zaidi na hii pia yatokana na kwamba wao ni wajapokuwa ni nchi ndogo lakini wana, wana rasilimali kubwa na na wa, walikuwa ni wahifadhi wakubwa wa hamas hata hata kiongozi wa kisiasa wahamas ismail hania uh, kwa sasa hpt uh, yake iko qatar kwa hiyo kutokana na usaidizi ambao kwamba wambeleni walikuwa wakiupatia na kutokana na kuanguka kwa uhusiano mwema wa marekani na nchi za kiarabu ilikuwa hakuna budi kwa nchi nyingine yote ambayo kwamba ingeweza kwa amba kuchukua ma ama kutu, kutueka mzigo huu isipokuwa ni qatar kwa sababu saudi arabia kidogo wamejieka nyuma na hizi nchi zingine za arabuni zimekuwa ziko kimya zaidi kwa hiyo qatar kutokana na pia vile vile wana wana ufuasi mkubwa na wana the have rich kubwa kati kupitana na na nini al jazira ambao ni chombo chao cha habari ulimwenguni wameweza kuontrol ile ile narrative ya narati yad na wameweza kuchukua uongozi wa, wa masuala yad ambalo ni ni jambo ambalo kwa siku za zamani tungetegemea nchi kama vile egypt syria na saudi arabia kuwa katika fursa kama hiyo unafikiri nini hasa kimebadilika katika qatar kuweza kuwa na nafasi kubwa kama hii ya kimataifa ni uongozi kijana au ni mwelekeo wa siasa zake wewe mchambuzi unaona atar imefanyaje hata ikafika kiwango hichi nafikiri ina mambo mengi sana kwa sababu ukiangalia wao wenyewe ni watu ambao nchi yao ni ndogo lakini wana resources nyingi sana rasilimali nyingi sana na mwelekeni wao wa wakili mwengu ni tofauti na nchi zingine za kiarabu kama vile ambavyo kwamba nimeweza kukuelezea kwamba uh, chombo cha habari kama vile al jazira ni chombo ambacho kwamba wamekitumia kujaribu kuangazia masuala yyanaokabili ya, ya, ya ya ya ya nchi mbali mbali za arabuni na hii kwa wakati mmoja ilioletea shida na majirani yao lakini kutokana na na uwezo huu wamepata support ama wamepata ushabiki mkubwa katika sehemu ile ya magharibi ya kati na kwa vile baadhi ya watu wengi wenye kuwaunga kuwa mkono ni wale wenye ku, kujaribu kujitafutia haki zao katika kundi kama zile kwa hiyo wamekuwa na marafiki natural friends marafikimarafiki wakihalisi tu kutokana na vile harakati zao za za kuweza kuangazia masuala ya east, na vile, vile kuwa na uwezo wa kuwasaidia a, kama tunavyojua kwa, kwa muda mrefu sana misaada mikubwa zaidi kutoka nchi za kiarabu uliokuwa ukienda gaza ni ule uliokuwa qatar kwa hiyo uwezo wa kusaidia na pia kutamka ama kuwapatia sauti uh, sehemu mbali mbali za arabuni ndo zimewapatia wao fursa ya uongozi kwa hivi sasa dunia inasubiri kuona ikiwa makubaliano yataongezwa kwa siku tano kama vile israel inavyotaka lakini kama mpatanishi wa misri alivyosema katika mahojiano hii leo ni kwamba israel inataka usitishaji wa mapigano siku moja hadi nyingine kuona kwamba mambo yanatekelezwa wakati hamas inataka kusitishwa kwa mapigano kwa siku hizo tano ili kuruhusu, wa teka, ili kuruhusu mateka wa, h0 waachiliwe katika kipindi kimoja badala ya kuachiliwa siku moja moja badala ya kusitisha vita siku moja moja kama inavyotaka israel basi mpendwo msikilizaji asante kuungana nasi usiondoke kando ya redio yako tunakuletea sehemu ya pili ya kwa undani <t- t- t- nam mpendwo msikilizaji kabla ya kuletea sehemu ya pili hapa inabidi kama nilivyosema hapo mwanzoni ni kwamba makubaliano yameweza kufikiwa hivi sasa vyombo vya habari na hapa studio watu wanasubiri kusikiliza ni makubaliano ya aina gani yamefikiwa kati ya israel na hamas kuhusiana na swala la kuondolewa wafungwa kama nilivyosema hapo mwanzoni kwamba walikuwa wanataka siku moja moja israel waachie wafungwa mateka km na huku hamas iachie wafungwa wa hamas waachiliwe m 50 kutokana na siku tano zinazokuja kwa hivyo tunasubiri tamko kutoka wizara ya ulinzi ya israel pamoja na hamas kujua ni makubaliano gani yaliyoweza kufikiwa basi usiondoke kando radio yako tunakuletea sehemu ya pili ya kwa undani asante mpena msikilizaji kuungana nasi katika kwa undani sehemu ya pili idha ya kiswahili ya south america hapa studio mimi ni abdu shakur abud kama tulivyosema hapo manzoni serikali ya kenya leo jumatatu imetangaza kwamba itaanza zoezi ya kubinafsisha makampuni 11 y umma ikiwa ni pamoja na kampuni kubwa ya bomba la mafuta wizara ya fedha imetangaza kwamba mashirika hayo 11 ni miongoni mwa mashirika 35 yaliyopangwa kuuza kwa watu binafsi au uwekezaji kwa kununua hisa katika mashirika hayo ya serikali au kununua kabisa mashirika hayo shirika hilo la bomba la mafuta ni mojawapo ya mashirika yenye kuleta faida kwa kusafirisha gesi na mafuta yaliyosafishwa tangazo hilo limewashangaza wengi hasa wachambuzi miongoni mwao salias omande mchumi wa huko kenya naye anasema Uh, kusema kweli uh, bado watu bado hawajafahamu wajafahamu kwa kwa nini serikali na, nani ya ku- nania hizo ambazo wamesema wta kwa maana uh, serikali hii ya yarutu ambayo iliingia waliingia na waliweka kwanza huo kama condition ya kujaribu kui maanake w- w- watafiti wata wengi wanahisia wana, wana, wana kwamba wa, ni w- w- w- baadhi ya, ya conditions ambazo wafanye Uh, walipoingia kwenye serikalini kwa hivyo watu wengi bado wako kwa mshtuko ambao bado wajaweza kuelezea kwa ukweli yaani kuangalia kwa kwa kina n ambacho kinasababisha kutv kwa, kwa mashirika hayo lakini si serikali nasema anataka kulipa madeni ya serikali ya madeni ya unajua nche unajuakua katika hi hali mbeleni moyo Uh, rais moya alipokuwa usukani uh, alipokuwa usukani aliambua na uh, afanye mabadiliko katika mashirika ambayo aliiaatia huo wakati hiyo hioahoipata nambao manauamekuja nayo ya eh, kwamba afanye uh, neita ku uwekezajikwajeigeni kwa kunada mashirika kamai itarudisha uh, uedao, kama itafanya waweze uh, kulipa madeni misiganii madeni yetu hayasababishwi na kuuza uh, mashirika madeni yetu yanasababishwa uh, ma, so, kwa maana serikali ina mingi sana so sanaukinuliza kwa hivyo e kama mchumi unahisi kwamba mpango huu hautosaidia kulipa madeni ya kenya haitasaidia maanake wanasema toa uh, wanasema wataendelea wata kufanya uh, kumiku, kutoa Uh, kwa managed state maana hiyo already kwanafaauelezea kwamba its managed hiyo si ishu yayatautya wengi o wanafanya nini Utafanya ku, Izi, uh, audi, wana, audi, wanafanya i na hivi wanaoitwanaufanya le ambaonafayikamwanake wakienda huko kufanya waki uoufanyamatenda yao wanafanya wanapata nafasi ya kuiba hivyo changamoto yetu kwamba sia zetu ni mbaya changamoto yetu ni mbaya na hapo kuangalia io ni, ni, ni, ni mambo ya kia kwa hivyo ikiwa ni mambo ya kisiasa na sasa wamechukua uamuzi unafikiri hii italeta hali gani italeta hali gani katika mashirika haya kutaweza kupatikana wafanyabiashara wawekezaji wa kigeni au wandani kununua mashirika hayo wawekezaji wa, wawekezaji haswa sana watataka kuingia mahali ambapo wanaona faida Aa, na kama serikali inasema mashirika yenyewe hayana faida mwekezaji nani ya ya, ni nani ambaye mwekezaji meni ataingia akisema uh, ameona faida kwenye mashirika uh, ni maana nakwambia wenye serikali wenyewe wenyewe wako kwenye serikali wanataka kununua wenyeweweyewee sekaliwanatak knunuaa enyeweidangani ambaouna wekezaji kutoka nje ambao wanaangazia sana kuingia kuweka hela zao kwenye mashirika yenyewe ni nyen wenye si, siasa ambao wa wa ku- the, uh, the, the irony hapa ni ni kwamba ukiangalia statistics uh, jinsi za ambao wametoka wametoka wametoka nchini almost like 40% foreign yeah sasa uh, uki u, u, u, fanya, waanze kuangalia kama hiyo mahali pa kurudi waribukinibzawekezaji mbao w chiniwwhahaiduaza mambo naitu ndio mbaya na na, na, na ambazo ziko juu kwa sana kwa hivyo nafikiri kwamba kuna hatari mashirika haya yakaharibika kabisa au yataweza kuleta mfano m- m- gani wakichukuliwa watu binafsi hawawezi kurekebisha mfumo huo uh, kwa, kwa, kwa, kwa maoni yangu ya kwamba i mashirika yenyewe yakichukuliwa katika hali ya uh, kisiasa hakuna mali hakuna uh, kitu kitafanyika hakuna e ambazo zao kwa maana serikali ambayo unaiangalia anekiangalia ambayo iko kwenye serikali yenyewe haina haina haina, haina haina haina haina haina mwelekeo hope kama ni watu watu watakosa makazi zao watu makai makazi Uh, uchumi uh, utazidi kuzoroteka maana yake ikamaanisha uh, hela za taxes ambazo zilikuwa zina kwenye kwenye paahizo zitaenda chini sababu wawekezaji wakikua nini wataanza budget zao wataanza kuangalia gani watakata kuni uh, tazakuangalia wa, wapmaniwatakatandio wa, waweze kufanya nini waweze kuhu, ku- ku, ku on, on investment so hatari zake ikona hatari zake uh, uzuri wake uh, katika dunia ambayo inabadilika ni kwamba kama wata na wafanye ya irst itasaidia sana maanaake duniani inaonyesha kwamba kuna service delivery inakuwa seamless inafanyika kwa kwa kwa, kwa, kwa high kwal inafanyika na watu ambao wanajua kazi zao vizuri na ma, na naia inafanya nini mwekezaji anaweza kupata pesa yake kwa haraka hana haana nyingi za kulipia hiyo positive side of it asante sana nashukuru tutaangalia mambo yatavyokwenda nam ni silas uh, omenda mchambuzi wa uchumi kutoka kenya akizungumzia swala la pendekezo la kubinafsisha karibu makampuni 11 kati ya 35 iliyotangazwa hii leo na kenya wanasema kwamba kubinafsishwa kampuni ya bomba ambalo ni urefu wa kilomita ambayo ilikuwa inaleta faida kwa nchi hiyo wameshangaa kidogo juu ya swala hilo ukiangalia wachambuzi kama omenda amesema ni kwamba ni vigumu kufikiria kwamba kuuza mashirika hayo kutaweza kuleta nafuu katika deni la kenya kenya yenye wakazi milioni ht ina deni ya dola, euro, Mil, bilioni 644 kulingana na waziri wa fedha wa nchi hiyo kwa hivyo inaonekana itakuwa vigumu sana wanasema kuuza mashirika hayo kuweza kupata fedha kulipa madeni ukiangalia kilimo katika nchi hiyo inapatia asilimia ishirina moja ya mapato jumla ya nchi hiyo mwaka elbbi kulingana na takwimu za wizara ya uchumi kwa hivyo wachambuzi wanasema kilichomuhimu hivi sasa ni kufanya marekebisho katika makampuni hayo ya serikali weza kuangalia uendeshaji wake unafanyika namna gani kutokana na hali hiyo tayari omanda amenaambia kwamba kuna makundi na watu binafsi raia wa kenya wameanza kufanya mipango ya kuweza kuwasilisha mashtaka mahakamani kuzuia zoezi hilo wakisema kwamba ni lazima katika hali kama hiyo ingawa bunge imeidhinisha ipitishwe kutokana na maoni na maslahi ya wananchi kwa vile ni mashirika ya wananchi kwa hivyo kuna kazi kubwa zaidi kuendelea kabla ya mashirika hayo kuuziwa inavyofahamika kwamba mahakama ya kenya kwa sehemu kubwa ina uhuru wa kutosha huenda ikachukua hatua ambayo italeta mwelewano zaidi juu ya swala hilo kwa wakati huu kama tunavyofahamu ni kwamba mashirika hayo kminmoj yatauzwa na thaan ni yote kwa pamoja yaliotangazwa na serikali ya william ruto hadi hapo tunasubiri kuangalia nini kinaweza kutokea katika kusaidia uchumi wa nchi ya kenya kwa hii leo mpendo msikilizaji ndo tunafikia mwisho wa kwa undani ni hayo tu tuliokuwa nayo usikose kushiriki nasi hapo kesho katika wakati huu huu saa tatu usiku lakini vilevile vile nakumbusha usikose kusikiliza matangazo yetu ya kumekucha afrika hapo saa 1b asubuhi na matangazo yetu ya dl televisheni tukiwa na maswala moto, moto hasa tukiangalia swala la gaza na matatizo yanayojitokeza na hasa sasa afueni imepatikana kwa siku tano nyingine je kutakuwa na amani je mazungumzo ya usitishaji wa kudumu yanaweza kufanyika kufanyikawacambu anasema matumaini hayo ni makubwa sana kwa hivyo tuna matumaini kwamba amani kwa muda hivi sasa yataweza kupatikana ni hayo tu tuliokuwa nayo hii leo mimi ni abdu shakur abud nikisema kwaherini