saba mchana katika studio ya ya sauti Amerika, washington dc sawa na saa saa tatu usiku usiku afrika afrika mashariki kule kati ni ni ni mbili wakati mwingine wa kuzifuata habari za dunia msomaji wako nduimana watu wenye silaha kutoka magenge ya uhalifu waliwaua wanafunzi wa shule ya msingi ya kiislamu wakati wa hafla ya kusherekea kuzaliwa kwa mtume mtumemuham katika jimbo la kaskazini magharibi la kasina afisaeneo hilo alisema kasina ni moja majimbo kadhaa kaskazini magharibi na katikati mwa nigeria yanayokumbwa na mashambulizi ya magenge ya uhalifu yanayojulikana kama majambazi ambao huvamia vijiji kuua na kuteka nyara wakazi pamoja na kuchoma nyumba zao baada ya kuwapora magenge hayo ambayo yana ngome katika misitu mikubwa inayozunguka majimbo ya zamfara kasina kaduna na nie yamekuwa mashuhuri kwa utekaji nyara mkubwa wa wanafunzi wa shule katika miaka ya hivi karibuni watu kadhaa wenye silaha waliokuwa kwenye pikipiki walishambulia kijiji cha kusa katika wilaya musawa nyakati za usiku siku ya jumapili na kuwafyatulia risasi watoto wa shule wakisherekea maulidi katika kijiji hicho kiongozi wa wilaya musawa habib abdul kadir afp kwa njia ya simo mashambulizi katika mji wa kimkakati wa mali wa kidal jumanne yaliua watu sita wakiwemo watoto mashahidi na wakazi wamesema wakieleza kuwa mashambulizi hayo yalifanywa na jeshi kulikuwa mashambulizi mengi asubuhi hii mfanyakazi wa afya ambaye hakutaka jina lake litajwu amesema akiongeza kuwa watu sita wamefariki kati yao watoto watatu mashahidi wengine wameripoti idadi kubwa ya vifo katika mji huo wa kaskazini ambao ni ngome ya makundi ya waasi yenye watu wengi kutoka kabila la lae baadhi ya mashahidi wameelezea jinsi mashambulizi ya anga limefanyika huku mmoja wao wakitaja ndege zisizokuwa na rubani lakini maelezo machache yaliyotolewa jeshi la mali lina miliki ndege zisizo na rubani msemaji wa muungano wa makundi ya waasi ujulikanao kama The coordination for azawad movement cma age mohamed ameiambia fp kwamba watu 1na wawili waliuawa wakiwemo watoto wanne katika mashambulizi tofauti maafisa wa mali hwakujibu mara moja fp kutoa maelezo unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kwa kutoka studio sa sauti ya washington dc polisi wa afrika kusini wamesema waziri wa serikali ameibiwa na walinzi wake kuibiwa bunduki katika kile maafisa katika nchi hiyo inayokumbwa na uhalifu wamekieleza kuwa tukio ambalo halijawahi jumatatu wakati waziri wa uchukuzi sindisiwa chikunga akisafiri kwenye barabara kuu kusini mwa johannesburg polisi wamesema tairi za gari la waziri zilitobolewa na misumari na hivyo kusababisha gari lake kusimama na kupelekea wahalifu hao kuwaibia watu waliokuwa ndani ya gari hilo taarifa ya wizara ya uchukuzi imesema taarifa hiyo imeongeza kuwa waziri na walinzi wake walinusurika katika shambulio hilo bila kujeruhiwa wakiwa salama msemaji wa polisi atlenda mathe amesema majambazi hao walitoroka na mali binafsi ya waziri na walinzi wake pamoja na bastola mbili za jeshi la polisi la afrika kusini waasi wameoteka mji katikati mwa myanmar ambao ni makao makuu ya utawala wa wilaya baada ya kupambana na wanajeshi serikali mbadala na vyombo vya habari vya ndani vilisema jumanne serikali hiyo ijulikanayo kama shadow national unity government nug imejigamba kuwa ni ushindi muhimu japokuwa mchambuzi ametoa tahadhari kuwa wapiganaji wanaweza kupata tatizo la kushikilia mji huo wa kaulin wenye wakazi 25 jeshi la myanmar linakabiliwa na ongezeko la ghasia huku waasi wanaolipinga wakiwemo wanajeshi kutoka makabila madogo wakianzisha mashambulizi mapya kwa miaka miwili baada ya majenerali kuipindua serikali iliyochaguliwa kidemokrasia katika mapinduzi ya mwaka 221 waasi walishambulia wanajeshi wa serikali ya kijeshi huko kalwin wiki iliyopita ka, kabla ya kuwazidi nguvu siku ya jumatatu na kuuteka mji huo ung ilisema mwisho wa habari za dunia lakini hapa studio mnaendelea na mwenzangu bmj mridhi patrick anduimana na wageni liwatekea usiku mwema bmg muridhi anakuletea kipindi cha kwaundari undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vicho vya habari tunapekua tunapekuapekua tunachimbua tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangalia hali ilivyo e katika mzozo wa israeli na wanamgambo wa hamas baada ya waziri mkuu wa israeli benjamin netanyahu kusema kwamba israeli itachukua jukumu la kiusalama kwa ujumla katika ukande wa gaza kwa muda usiojulikana hata baada ya vita vyake na hamasi kuisha wachambuzi wanasemaje tamko kama hili inaashiria kwamba israeli bado haijaondokana na ile nia ya kuweza kuimiliki eneo hili au kanda huu wa gaza katika sehemu ya pili tutaangazia siasa za hapa marekani ambapo ukusanyaji mpya wa maoni unaonyesha rais wa zamani donald trump akiwa mbele ya rais joe biden katika kinyang'anyiro cha mwaa224 katika majimbo yenye ushindani mkubwa huku wapiga kura wakieleza wasiwasi wao kuhusu umri mkubwa wa rais biden na hali ya uchumi uzito wenyewe upo manake kwa sasa hivi wengi wanaangalia umri wa bwana bwanabiden na wengine wanaangalia kwamba siasa zake sasahivi zimekuwa za kuelekea upande mmoja ni kwa undani mimi naitwa bmj mridhi nikiwa hapa washington waziri mkuu wa israeli benjamin netanyahu amesema israeli itachukua jukumu la kiusalama kwa jumla huko gaza kwa muda usiojulikana baada ya vita vyake na hamasi ikiwa ni ishara ya wazi zaidi kwamba israeli inapanga kudumisha udhibiti katika eneo hilo mwezi mmoja tangu vita hivyo kuanza na kusababisha mzozo ambao umeharimu maisha ya maelfu ya watu na kuharibiwa kabisa kwa maeneo kadhaa katika mahojiano na kituo cha televisheni cha hapa marekani abc w ambayo alipeperushwa jana jioni netanyahu alielezea utayari wa kusitishwa kwa vita kwa muda mfupi ili kuwezesha uwasilishaji wa misaada katika ukande wa gaza au pia kuachiliwa kwa mateka zaidi ya 240 ambao walikamatwa na hamasi katika shambulio walilolifanya oktoba 7 huko gaza ambalo linaelezwa kama lililochangia katika kuanzishwa kwa vita hivyo lakini netanyahu alisema haungi mkono sitisho la muda mrefu la mapigano kwa jumla bila kuachiliwa kwa mateka wote kipindi ni kwa undani kutoka idha ya kiswahili ya sauti ya amerika dc msikilizaji kama nilivyokuahidi kwamba tutakuwa na mchambuzi taifa, wa siasa za kimataifa abdulahi boru anajiunga nasi kwa njia ya simu kutokea hapa hapa mjini washington dc masuali amekuwa ya yakiulizwa mara kwa mara kwa utawala wa israeli kuhusu nini ambacho kitafanyika baada ya vita kumalizika nani ambaye atakuwa amechukua udhibiti wa eneo ama ukanda wa gaza hasa maeneo ambayo e, ndiyo ambayo anashughudia mashambulizi sasa hivi na israeli imesema kwamba watakuwa wanadhibiti usalama katika eneo hilo hata baada ya vita kuisha kwanza tathmini yako baada ya kusikia kauli kama hiyo kutoka kwa waziri mkuu benjamin netanyahu Uh, shukran kimsingi ni kwamba kabla hata kabla ya mapigano haya kile ambacho kilikuwa ni jambo ngumu ni kukaliwa kwa eneo hilo na serikali ya israel hadi miaka kumi na sita iliyopita ambapo israel ili, iliondoka kutoka gaza lakini bado ilikuwa inashikilia na ilikuwa inahakikisha ina, ina, ina ni nini kinachoingia nchi katika eneo hilo au katika ukanda huo na kwa hivyo sasa tamko kama hili inaashiria kwamba israeli bado haijaondokana na ile nia ya kuweza kuimiliki eneo hili au kanda huu wa gaza lakini jambo ambalo hili litaleta ni kwamba je hali hii ilitokana na kwa sababu ya um, uh, hamas kuipiga israeli na kuwaua watu wengi na kuwateka wengine mnamo oktoba kumi na saba kwa hiyo hali hii haitajenga haita, haita imani kuitatua tatizo katika eneo hilo kuhusu hali ya misaada au misaada ya kibinadamu kuhusu hali ya misaada ya kibinadamu umoja wa mataifa unasema kwamba hali ilivyo sasa huenda ikaishia kuwa janga kubwa zaidi ambalo halijaonekana katika miaka ya hivi karibuni endapo hali haitabadilika na kuhakikisha kwamba wale wanao uhitaji wa misaada hii na wale ambao pia wana uh, nia ya kuondoka kwenye maeneo ambayo yanashughulia mashambulizi wanafanya hivyo tathmini yako um, kimsingi ni kwamba kuna hatua tatu muhimu hususan wakati wa mapigano hatua ya kwanza ni usitishwaji wa mapigano hatua ya pili ni kuwa, kuipa nafasi mashirika ya kutoa ku, uh, misaada kutoa misaada matatu ni uajibishwaji wa walee ambao wametekeleza vitendo ambavyo baadhi ya mawakili na washirika wa mashirika ya kulinda ha- na kutetea haki za kibinadam wametaja kwa hiyo iwapo kama tunavyozungumza sasa hivi ti kwamba israel sraelhaitasitisha mapigano au kurusha mabomu hiyo basi itaathiri hali nzima ya utoaji wa misaada kwa hiyo hali ilivyo sasa ni kabla ya mapigano tela elfu tano ndizo zilikuwa zinaruhusiwa na israel kuingia ukanda huo tunavyozungumza sasa tela hata chini ya mia mbili bado hayajaingia kwa hiyo iwapo pela elfu tano ambazo zilikuwa zinaingia na hazikuwa zinatosheleza mahitaji ya watu ukikumbuka kwamba idadi kubwa ya watu wanaoishi gaza nusu yao ni watoto na wengi wao ni nil wazee na, waze, na hawawezi kufanya kazi wale ambao walidadi ya wale ambao wanaofanya kazi ni wachache kwa hiyo wengi wao wanategemea vyakula za kimisaada ukiongeza mabomu kwa rushwa na mahospitali na miundu mbinu huwa ukukosa kufanya kazi unashuhudia kuwa ni hali mbaya sana ya kibinadamu inayoendelea siku thelathinna moja tangu nchi ya israeli ilivyoanza kurusha mabomu vita vinavyoendelea katika ukanda wa gaza tayari vimesababisha hasara kubwa na israeli ilianzisha wimbi jipya la mashambulizi katika eneo hilo leo jumanne vitalu vyote vya jiji vimepunguzwa na kuwa vifusi na karibu asilimia Sabini ya watu milioni bl wa gaza wamekimbia makazi yao na wengi wametii amri za serikali ya israeli kuelekea sehemu za kusini za eneo lililozingirwa ambalo pia linashambuliwa kwa mabomu abdulahi juhudi ambazo zinafanywa na jumuia ya kimataifa hususan tuangalie juhudi za marekani wakati uh, raisi uh, biden akimtuma uh, waziri wake wa mambo ya nje antony blinen kuzunguka kote huko na hata kuelekea uh, kule japan kati ya yale yanazungumzwa ni kuhusu mzozo huo huo wa hamas na israeli lakini juhudi hizi zinafanyika wakati ambapo pia tunasikia kwamba marekani imetuma wanajeshi wamesema wanatuma wanajeshi wa ziada katika uh, huko israeli na ni katika kusaidia katika uh, mzozo huu eh, sasa ukisikia pande hizo zote mbili wakati uh, blien akisema kwamba wangependa usitishwaji wa vita kwa muda ili uh, misaada ya kibinadamu iweze eh, kufika na mambo hayo ambayo tumeyazungumza lakini pia ukisikia kwamba wanaendelea kutoa usaidizi wa kijeshi hii na ashiria nini kuhusu mustakbali wa vita hivi hata kama kutakuwa nasitishwa kwa hivyo ni vita vitakavyokuwepo kwa muda mrefu tatizo la marekani katika vita hivi ni kwamba marekani kama zamani ilikuwa inaonekana ni mshirika katika kutatua matatizo haya nadhani hali hiyo sasa si hivyo kuna wengi tu baadhi ya wananchi baadhi ya viongozi katika maeneo eneo la mashariki ya kati wanaona kwamba serikali ya marekani haichezi hai nafasi yake muhimu nafasi ya kujaribu kuitafutia suluhu tatizo hili uwezi kwa upande mmoja peana zana za kivita za kisasa uwezi kwa upande ule mwingine unatafuta shughuli unajihusisha una na mchakato wa kidiplomasia katika kutatua tatizo hili jambo jambo msing, la msingi ambalo lilanahitajika sasa hivi ni uwepo wa uongozi ambao unaamiliwa na upande zote mbili uongozi ambao utasema mwanzo kuwepo na usasitishwaji wa mapigano ambapo vyakula vya misara vikule na kisha baadaye kujaribu kutathmini mstakbali wa hali nzima kikumbuka kwamba kla yaham kabla ya hamas kuivamia israel oktoba saba kulikuwa na shughuli chungu nzima ya kujaribu kuboresha uhusiano kati ya mataifa ya kiarabu na nchi ya israel lakini kile ambacho nikinaya ni kwamba israel haina matatizo na mataifa hayo mengi tatizo kubwa na la kimsingi la israel ni swala la palestina kwa hiyo iwapo waliwe na jirani wako nyumbani munagombana na badala ya kujaribu kusuluhisha ugomvi wenu watu wanatafuta uhusiano bora kati yako na mtu asiye na jirani yake inaonekana kwamba hapo kuna shida na kwa sasa marekani juu shughuli zake zote kwenda mbele kuanzia sasa itaangaliwa kupitia hali hii ilivyo ambapo mm-hmm. marekani haionekani ni mshirika wa kujaribu kuleta au kusuluhisha tatizo hili wanajeshi wa israeli wamekuwa wakipambana na wanamgambo wa hamasi ndani ya gaza kwa zaidi ya wiki moja na wanasema kwamba wamefanikiwa kukata eneo hilo katikati kati na kuzingira gaza it yani mji wa gaza city chakula dawa mafuta na maji yanapungua na shule ambazo zinaendeshwa na umoja wa mataifa na ambazo zimegeuzwa na kuwa makao pia ziko katika hali tete tukimalizia abdulahi e, kwa chini ya dakika moja ukiweza musa abu mazuk ambaye ndio kiongozi wa hamase amenukuliwa au katika mahojiano na bbc shirika la habari hilo la uingereza amesema kwamba ni vigumu kuachilia mateka wakati israeli inaendelea na mashambulizi na hili linajiri wakati ambapo e, waziri mkuu wa um, israeli benjamin netanyahu naye ameshikilia kwamba mateka waachiliwe kwanza ndio nayo mashambulizi e, yasitishwe hata kama ni kwa muda sasa vuta ni kuvute hii itaishiya wapi almuhimu ni kwamba shughuli hizi zote zinaweza kufanyika kwa mara moja mateka waachiliwe na, na na usitishwaji wa mapigano wazi tatizo ni kwamba iwapo hamas mikundi au kuna mrengo kuna mrengo ambao katika hamas unaoshikilia kwamba hatutawaachilia mateka ikizingatiwa kwamba mrengo huu ni mrengo ambao wunashikilia uzi mkali upande ule mwingine israeli pia kuna baadhi ya viongozi ambao wanashikilia uzi mkali kwa hiyo katika vuta ni kuvute hii wale ambao wanaumia ni raya wa palestina na wale ambao wanazidi kupoteza umaarufu zaidi ni serikali ya marekani nikushukuru sana abdulahi boru kwa kuzungumza na sauti a amerika kwa leo nashukuru na piasan idadi ya vifo vya wapalestina kulingana na serikali ya hamasi imepita 1332 ya hao wakiwa ni wanawake na watoto wadugo wizara ya afya katika serikali ya hamasi katika ukanda huo wa gaza inasema zaidi ya watu 23 hawajulikani walipo na wanaaminika kuzikwa chini ya vifusi vya majengo yaliyoharibiwa lakini takwimu au idadi iliyotangazwa na wizara hiyo haikutofautisha kati ya raia na wapiganaji huku israeli nayo ikisema kwamba imeua maelfu ya wapiganaji na hapo ndio tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani lakini usiondoke msikilizaji kwani nitarejea hivi punde na sehemu ya pili ya kipindi karibu msikilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka hapa idhaa ki ya kiswahili ya sauti amerika uko nami bmj mridhi nikiwa hapa washington ukusanyaji mpya wa maoni ya kisiasa unaonyesha kwamba rais wa zamani wa marekani donald trump yuko mbele rais joe biden katika kinyang'anyiro cha mwaka 224 katika majimbo yenye ushindani mkali huku wapiga kura wakielezea wasiwasi wao wa muda mrefu kuhusu umri mkubwa wa biden na hali ya uchumi lakini pia wasiwasi mpya umeibuka juu ya mzozo ulioibuka karibuni wa israeli na hamas huku bado vita vingine vikiendelea kati ya rusia na ukrain kabla hatujaliangalia hili kwa kina zaidi kwanza mwandishi wetu anita poy anaripoti kutoka white house hapa washington na mary mgawe anasimulia zaidi wapiga kura wa marekani wako katika mawazo yaliyokinzana mwaka mmoja kabla uchaguzi wa rais na white house inalijua hilo ukusanyaji maoni uliofanywa york times na siena college unabashiri kwamba trump huenda akatoka kidedea dhidi ya biden katika majimbo matano kati ya sita ambayo yanaweza kuelemea upande wowote ukusanyaji maoni umeangalia kama kawaida maswala ya utoaji mimba kuhifadhi demokrasia uchumi usalama wa taifa na uhamiaji lakini pia jinsi wapiga kura wanavyomwona ben anavyoshughulikia vita vya takriban mwezi mmoja vya israel na hamas jumamosi maelfu wa ya waandamanaji walielezea hisia zao kwa bayana kabisa katika mkutano kwenye milango ya white house kuelezea kutoridhishwa na biden jinsi anavyounga mkono israel biden wakati huo huwa anasafiri kote nchini kuwaelezea wamarekani jinsi utawala wake ulivyoboresha maisha ya watu wake jumaatatu akiwa katika jimbo analotokea alijigamba kuhusu juhudi zake za dola bilioni 16 ambazo zilivyokuwa na mafanikio kote katika marekani katika eneo la atlantikimiradi 25 All the build from to tano tofauti yote ya kujenga eneo la kaskazini mashariki kutoka boston hadi washington ni sehemu ya ajenda yangu ya kuwekeza nchini marekani nimekuwa nikipambana hali hii kwa muda mrefu ni tofauti kabisa na mwelekeo wa trump alizungumza pia jumaatatu wakati wakiwasili huko new york kutoa ushaidi katika kesi ya ubadhirifu juu ya shutuma kwamba alitoa maelezo ya uongo kuhusu mali zake anadai kwamba mashtaka 91 ya uhalifu katika maeneo manne tofauti yana ushawishi wa kisiasa matokeo ya ukusanyaji maoni si mazuri umeona kilichotokea hivi leo kwenye new york times na cbs kuhusiana na hilo mimi naongoza kila mahali lakini ni hali ambayo si ya haki hii kwa kweli ni kuingilia uchaguzi ni aina fulani ya kichekesho wakusanyaji maoni wanasema hakuna haja ya mtu kushangazwa kwamba marekani wana mawazo mchanganyiko lakini baadhi wanaoji ukusanyaji maoni huo wamarekani wanapiga kura wiki hii pia kuchagua wawakilishi wa jimbo na wilaya na maswala ya kura lakini ana wasiwasi kuhusu trump kumshinda katika taarifa aini anawasiwasi uhusuumshinda atika tarifa akeliopelekwa ka mea mesema iliua aawasiwasi n kua maoni asante sana mwenzangu mary mgawe hapo kwa ripoti hiyo msikilizaji hayoyote anafanyika wakati ambapo pia kuna uchaguzi wa majimbo ambao unaendelea hivi leo katika majimbo kadhaa ambapo wanachagua wawakilishi wao katika maeneo mbalimbali ikiwa ni pamoja na katika seneti za majimbo utawala wa miji na kadhalika kwenye laini ya simu sasa tuko naye dr timothy sadera mchambuzi wa siasa za marekani anajiunga nasi kutoka jimbo la georgia labda atatueleza yuko wapi d sadera tueleze ulipo najua leo ni shughuli nyingi hapo pia za upigaji kura asante uh, kaka bm uh, niko hapa kwenye kituo cha upigaji kura ambapo watu wengi wamejikusanya huku na kule wakiweza kuwapigia wabunge wao na pengine kuchagua watawala wa miji kama vile mea na pia wawakilishi umuhimu wa zoezi hili ni upi katika siasa pana za kitaifa uh, siasa pana ni kwamba uh, uchaguzi huu ni wa mu- muhimu sana manake ni pale mashinani ambapo sasa hivi watakapopatawale wabembe wakuweza kubeba, kubeba bendera za chama pengine tukiweza kuona wana democrat ama wana Republican. kwa hivyo wengi wanataka wapate mashinani ili waweze kuweka mikakati ya kisiasa ya chama kwa hivyo ni muhimu sana kwake uh, kwa urais na pia kwa wale magavana na pia wale watawala ama ambao watakuwa anastahili kuchaguliwa pengine mwakani nammskilizaji baada ya maelezo hayo tuungane sasa kama nilivyokuahidi kwamba takuwa naye profesa fulbert na mwamba anajiunga nasi kutoka hapa hapa marekani katika jimbo lama profe na mwamba taarifa hizo kuhusu eh, maoni ama uchunguzi wa maoni wengine wanazita kura za maoni kwamba rais wa zamani donald trump anamshinda raisi wa sasa joe biden raisi wa zamani trump akiwa mrepublican mca obe waskilizaji mnajua kwamba ni wa chama cha demoratic katika majimbo kadhaa majimbo yasiopungua matano ambayo yanaelezwa kwamba huwa kwa kawaida yana ushindani mkubwa ikiwa ni pamoja na jimbo kama vile eh, goria e, profesa namwamba nipe tathmini yako uh, kwa sababu tumekuwa tukiyazungumza haya kwa muda sasa kuhusu nani ambaye anaonekana ana ushawishi au huenda akashinda iwapo kura ingeitishwa sasa hivi lakini uh, kura hii ya maoni ya hivi punde ina ashiria nini eh, kwa kwa wake haya majimbo matano ni kipimo joto cha kuhamasishwa kwa wapiga kura kawaida ya marekani ni kuwa wale ambao kiongozi wao hayuko white house ndio huwa wamehamasishwa zaidi na wakiwa wamehamasishwa vile huwa wanaonyesha kutoridika kwao kwa hivyo ndivyo utaona kuwa wafuasi wa rais trump ndio watajibu hizo kura za maoni na wakati huu ndio wana wa, wamekuwa na ushawishi sana wa kupiga kura na kuonyesha kutoridhika kwao na hali ya mambo na unaweza kusema nini ambacho kimebadilika sasa hivi eh, wakati huu uh, ukilinganisha na tuseme kwa mfano mapema mwaka huu ambapo uh, kuna baadhi ya wachambuzi walisema kwamba walikuwa wanamuona uh, raisi uh, uh, b kama alikuwa anaibuka kidedea katika kura za maoni za awali za awali ni kuwa uh, kuna waziri mkuu wa uingereza aliyesema kuwa siku moja kwa siasa ni ndefu sana nikusema siku moja kwa siasa ni ndefu sana ni kuwa mambo hugeuka uh, vile wanavyoimba uh, politiki manyi yule mwimbaji wa kutokao ni kusema kuwa ni kipimo joto na kama ni kipimo joto mambo hugeuka na hata itakapopita mwaka ujao ikifika tena mambo yatakuwa yamegeuka d sadera kuhusiana na ufadhili wa vita vinavyoendelea kule kati ya hamasi na israeli na ufadhili pia wa kuendeleza eh, eh, kujilinda kwa ukrain eh, katika vita eh, vinavyofanywa ama mashambulizi yanayotekelezwa na, na rasia je unahisi kwamba msimamo ambao umechukuliwa na rais biden pamoja na wademokrati wenzake eh, kuhusu nani apate ufadhili uh, hapa uh, democrats wakitaka kwamba ufadhili pia uhusu usiwe tu ni kwa israeli lakini pia uendelee kuwepo kwa uh, ukraine na warpblikani wengi nao wakipendelea eh, kwamba kuwe na ufadhili tu kwa israeli unaona suala hili eh, kwa ujumla wake linaweza kuwa na athari za kisiasa kwa Raisi biden adhari zimo na jambo hilo litakuwa ndio kizungumkuti wakati wa mijadala ama wakati wa mihadhara ya uchaguzi wa urahisi manake uh, kwa sasa hivi utaona kwamba wanasema pesa nyingi sana zimetumika ukraine na pia ni kweli ukraine inastahili kujitetea na, na kujisimamia manake ni mwanachama na pia ni ni, ni wa karibu sanapamoja na marekani lakini sasa upande wa israeli naona ya kwamba wakati watapitisha ile bajeti ama kuleta ule msaada wa msukumo wa malipo ama kusaidia nce ya israeli bado pia utakuwa ni msukumo mkali kwa vile wengi wanaona ya kwamba waisraeli wanatumia zile pesa ama yale ule msaada kuweza kuua watu wasiokuwa na hatia kwa hivyo mambo yale yatajitokeza kwa udhati na kwa undani naye bwana trump anaweza kutumia jambo lile kusema ya kwamba mlituma vifaa vile wakaenda sd waka wkndwuwatwasaht na, na hadi hapo ndio tunafika mwisho wa kipindi kwa undani kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc shukran za dhati kwa wote walioshiriki na waliofanikisha matangazo ya leo mwelekezi amekuwa ni fiona wamaye msimamizi mary mgawe mimi naitwa bmj murithi tuonane wakti mwingine Nisho.