gonga saa saba kamili hapa washington popote ulipo msikilizaji karibu kwa habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari idhaa ya kiswahili ya sauti amerika jina langu ni bmj mridhi utawala wa kijeshi wa guine umesimamisha kazi wanajeshi 6 pamoja na maafisa wa jela baada ya watu wenye silaha mwishoni mwa wiki kumtoa jela kiongozi wa zamani wa kijeshi musa dadis kamara maafisa wa serikali wamesema jumatatu kwa mujibu wa shirika la habari la afp watu walokuwa wamejihami vibaya sana walivamia jela hilo Uh, ililopo kwenye mji mkuu wa conar na kumtoa kamara pamoja na maafisa wengine watatu waliokuwa wakikabiliwa na mashtaka ya mauaji ya halaiki mwaka 29 alipokuwa raisi wa taifa hilo haijabainika iwapo watu hao walitoroka jela au walichukuliwa kinyume cha mapenzi yao kulingana na mawakili wao taarifa ziliongeza uh, kwamba wakati li, wakati jeshi lililokuwa tiifu kamili kwa utawala wa kijeshi uliopo wakati walipochukuliwa mamlaka zimesisitiza kuwepo kwa utulivu na kusema kuwa hali ya usalama imedhibitiwa kufikia jumaatatu hali ya kawaida ilikuwa imeripotiwa kurejea kwenye kitongoji cha conakrecha kalum ambako jela hilo lilovamiwa linapatikana waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken amesistiza leo jumaatatu kwamba marekani inaendelea kujikita katika eneo la indo indopacific licha ya changamoto za kimataifa kama vile mzozo wa israeli na hamas katika uwanja wa ndege wa ankara baada ya kuhitimisha majadiliano ya saa b na nusu na waziri wa mambo ya nje wa uturuki haka na fidan blinken amesema hata kama tunajielekeza sana katika mgogoro wa gaza tunashiriki katika kazi muhimu katika eneo la indo pacific na sehemu zingine za ulimwengu ili kuendeleza maslahi ya marekani mwanadiplomasia huyo wa ngazi ya juu wa marekani atawasili tokyo kesho jumanne kwa ajili ya mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje wa kundi la nchi saba za g7 kwa mazungumzo ya pande mbili blinkn alisema anapanga kuwaeleza wenzake kutoka g7 kuhusu ziara ya yake ya hivi karibuni ya mashariki ya kati unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington waziri wa fedha wa marekani janet yellen atakuwa mwenyeji wa makamu waziri mkuu wa china he lifeng kwa mazungumzo ya siku mbili wiki hii mkutano huo umepangwa kufanyika alhamisi na ijumaa mjini san francisco katika jimbo la kalifornia hapa marekani kabla ya mkutano wa kilele wa ushirikiano wa kiuchumi wa asia na pasifici na ni wa hivi punde zaidi katika mfululizo wa mazungumzo ya ngazi ya juu kati ya maafisa wa marekani na china yenye lengo la kupunguza mvutano kati ya mataifa hayo mawili yenye nguvu za kiuchumi na mafuriko yaliyosababishwa na mvua kubwa zinazoendelea kunyesha nchini somalia yamepelekea zaidi ya watu 113 kuhama makwao huku wengine maelfu kadhaa wakiathiriwa na hali hiyo kulingana na afisi ya umoja wa mataifa ya kuratibu maswala ya kibinadamu ocha kwa mujibu wa shirika la habari la roiters ya takriban watu kumi wamekufa kufuatia mvua hizo wakati serikali ikitangaza hali ya dharura idara ya kitaifa ya dharura ya somalia imesema kupitia ukurasa wake wa x uliojulikana awali kama twitter hali kama hiyo imeripotiwa katika nchi jirani ya kenya hasa katika maeneo ambayo kwa kawaida huwa na ukame katika kaskazini mashariki mwa nchi hiyo ikiripotiwa kwamba angalau watu kumi watu wasiopungua kumi wamefariki kutokana na mafuriko hayo ni hayo tu kwa sasa kutoka chumba chetu cha habari mimi naitwa bmj muridhi na kuacha mwenzangu kennes bwire ambaye atakuleta kipindi cha kwa undani wanajeshi wa umoja wa mataifa nchini drc monusco wametangaza kushirikiana na wanajeshi wa drc dhidi ya waasi wa mu 23 kundi hilo nalo limeripoti kuwakamata wanajeshi kadhaa wa burundi je hali ya usalama mashariki mwa drc inaendelea kuharibika zaidi uganda imeamua kufuata hatua ya kenya kuhusu uagizaji wa, wa mafuta rais yoweri museveni amesema anafuata mfano wa rais wa kenya william ruto wa kuagiza mafuta ambao unahusisha serikali kwa serikali badala ya kutumia wafanyabiashara au madalali karibu mimi ni kennes bwire nikiwa hapa washington dc marekani kikosi cha umoja wa mataifa cha kulinda mani nchini jamhuri ya kidemokrasi ya kongo monusco kimetangaza kuunda ushirikiano na jeshi la drc kulinda mji wa sake na goma dhidi ya wapiganaji wa kundi la wasi la mu 23 kamanda wa monusco brigedia generali ottavio rodriguez de miranda filho amesema kwamba lengo kubwa la ushirikiano huo ni kuzuia kundi la m23 kuingia katika mji wa sake na goma ottavia amesisitiza kwamba jeshi la monusco lipo tayari kulinda raja iwapo kundi lolote la wasi litajaribu kuingia katika mji huo monusco imesema kwamba waasi wa mu 23 wanapigana wakielekea mji wa sake ambao ni muhimu kimkakati katika kuteka mji wa goma saa chache baadaye kundi la mu 23 limedai kuwakamata wanajeshi wa burundi na wajamhuri ya kidemokrasi ya kongo likidai kwamba wanajeshi wa burundi ambao walitumwa drc chini ya makubaliano ya jumuia ya afrika mashariki wanasaidia drc kinyume na makubaliano hayo burundi imekuwa ikikanusha madai kwamba wanajeshi wake wanapigana na waasi wa m 23 na kwamba wanafanya kazi ya kulinda amani tu meja willi ngoma ni msemaji mkuu wa kundi la waasi la m 2t iapigana inatokana kabisa na Baya, government ya congo unajua kwamba sisi tunapenda amani tuna sainisa lakini gmeti ya congo ilikatara no say hiyo maanano yote ndio inaleta afara kubwa kabisa mnaripotiwa mnakwenda kuchukua goma mbona mnataka goma na mbona mwanze kushambuliana na wanajeshi wa umoja wa mataifa apana hiyo ni ongo mtupu kabisa sisi hatuwezi na maeshi ya mataifa sisi kabisa tunasema tuna, kitu moja tunapenda amaoni tukamate la uaanua maua auo y congo kinig ya congo ameay malimbali pse nyatura sph wa maimai yote n wanasaiditena na jeshi ya, uh, ya burunji hiyoyote tena wanakamata na wanaita tena wazungu hiyo yote ndi inaleta kabisa masara kubwa kabisa lakini sisi hatupendi kamata mgini fulani hapana tunapenda sisi tuko nafana nini kama nakua utushambulia nabarudisha nyuma mbali ili asiueraia yetu tunataarifa kwamba kuna wanajeshi wa burundi ambao wamekimbia na kuna wale ambao mmewate- umewashika mateka ni wangapi na walikuwa sehemu gani na mmewashika wakielekea wapi wakifanya nini walikuwa gombana ndani walikuwa changana nafrdc nafdr wote na wamesn h awazungu walikuwa watu yote walikuwa nyingi sana sasa tunakamata matekwa nyingi sana lakini saa tunazungumza na wewe tunafanya na nini iikitiiheni ya wale watu ijue nani mtu gani anatoka sehemu fulani lakini iko vatu nyingi sana naile watu kabisa warundi viko ndani masetakuja utaona video ni watu gani walikuwa walikuwatumika kazi lakini ni walikuwa jesho ya burundi ambayo iko natumika na frdc nafdr upande gani mmewashika mateka hii hitumesika saa walikuja sehemu ya kichanga bwiza na kuitab tanio tuliwashika na hiyo sehemu na niko nyingi sana utaona kabisa nyie peke ndiyo lakini kwa msikilizaji hataweza kuona anataka tu asikie kwamba wamekuwa sehemu gani mmewashika na silaha ama imekuwaje tuelezee yale ambayo unaweka kwenye video ambayo utatoa baadaye kwa maelezo msikilizaji aelewe tunasema tulikua ndani ya wa mapambano wale watu yote walikuwa wchoma wa nyumba ya wakaaji walikuwa huwa wakaaji sasa sstunawashika vale wote matekwa tunao tuko nabu pamoya sasa tunakanza sasa kuidentifikation sasa utaona kwanza tutatosha watu tuisha waidentifie mzuri wale watu warundi viko walikuwa wapigana seemu wanaita seemu ya kichanga bwiza na kuitabi mdeli seemu tunawashika kabisa tuko nao kabisa na utaona viko na itambulisho yote ya burundi liko na maneno yote ya burundi kwenye walizaliwa burundi Ur- wazazi yao nini sehemu yao wanatoka uta, utajua vizuri sana na wanakwa vala manguo ya frdc utaiona na video itakuja walikuwa nyingi sana nao wanakufa nyingi sana tunashika mateka nyingi sana sasa hatujue nani alikufa nanikufasisi hiyo sio shida yetu tuwezisana hyo maneno lakini walikufa nyingi sana jeshi la burundi limekuwa likisema kwamba wanajeshi wake hawashirikiani na jeshi la serikali ama mmeshambulia sehemu jeshi la burundi lilipewa kulinda <laughs> nine peke utasikia sehemu tuliwashika maneno alikuwa ifanya video ipo utasikia hiyo we maneno yote na mie utashangaa hiyo manate ni ujanja lakini wanatoka kabisa mungu aliwatosha kabisa nje utajua nie peke kabisa maneno ambayo walikuwa afanya itakuwa hadharani ije utasikia niepeki kama mmeshika wanajeshi wa burundi mukipi, wakipigana na nyinyi na wanajeshi wa burundi walikuja hapo kwa sababu ya kuleta amani je linawapatia motisha ya kuendelea kufanya mazungumzo kusubiri ama mnahisi makubaliano ya wanajeshi wa jumuia ya afrika mashariki hayafatwi hiyo kitu tunasema ni kitu ya kushangaza unazia kwamba rahisi ndaishini ye ndo iko prezidenti yaeafriamui leo anaongoza leo lakini wakati ambao wajeshe hapo naita national or atioaaene bgungi liko na kuya wanachangana nabaar na frdc niatura ya mercenaire wanaua watu ajiri ya sura yao wanauwa wakongomani ndani ya kongo hiyo kitu na nache tulaandikia tunaandika na african community tunasema kwamba wale watu ambao jeshi abuniiko na ua ni vitu gani navo inabidi balete mwangaza baonehi maneno gani ganii es abuniikonafaa leo tuko na na evidence evidence yote bataiona sasa ni hao wanapasa kamata hatua atua gani sababu gani burundi anafanya hiyo maneno sasa sisi tunasema kwamba hii yote maneno african community inabidi bachukue hatua na, ambahu, fanya, na burundi nafanya wanajeshi wa monusco wamesema wapo tayari kushirikiana na jeshi la frdc kamanda wa monusco brigadier general otavio rodriguez de miranda filho alisema ijumaa na amesisitiza kwamba yupo tayari amewasubiri m 23 endapo mtajaribu kuingia katika miji ya sake na goma bwana unajua kwamba iingia kukamata mjini au sake au goma ngua sio kitu kwetu hatujali goma hatujali kinchasa hatujali lubumbashi hatujali semo yote hatujali eneo yote bukavu oya hatujali hiyo manene kitu sisi tunasema kwamba ni hao likonakuya kushambulia ngome zetu tunafanya nini kama banakuya banaua aoplaioanauo wakaji kumugini ajili ya sura yabo aili ih yamumbile yabo itonasema inabidi tuwafukuze mbali waende mbali sasa sakito kushangaza kama s inasema hiyo hio iayahibu sana sa ya sayaso tunaita as namunagani bataenda gombana pamoja banachangana nafd batu ambao balifaa genocide genocie namna gani monisco itaenda kuchangana na a na odec vatu ambao bikonafanya mauaji ituri na mna gani baenda changana na bamerceneri hiyo wazungu inaleta haibu inaleta haya haaata naun na, na, na hiyo maneno kabisa ni ya kushangaza sababu gani bataenda changana na wale watu ambao ambaobiknafanya vitendo vibaya batu ambao wanajulikana dunia yote ni vatu vibaya sasa monisco miso anaenda changana nao alikuaya tumika tangu zamani lakini leo sasa, sasa banica azarani dunia yote lakini naleta la haibu Mutab... andomana nasema tuko tayari ya kuzilinda tutazilinda na tutazilinda bakaazi wetu vizuri sana hakuna kisio lolote kabisa mtapigana na monusko kisi atuseme kupigana na mtu atupendale kupigana na mtu lakini tutazilinda vizuri sana na tutalinda tuta wakaaji tu vizuri sana sasa itakuwa sasa kama mtu anapenda mutu anapendasema hivi tunapenda amani lakini kama mtu mutu anakuatushambulia nini na sisiaskari hii maneno ilipitikana haitapitikana tena leo watu waciangani ile wakati tpitikana leo leo kabisa tutaa vizuri sana sanaakai tu vizuri sana hakuna tisheo lolote kabisa lakini hatupendi vita lakini kama mtu anakuwa kutushambulia na sisi wanajeshi anu tutajibu mapigo sa wanajeshi asante meja ngoma shukrani ndugu karibu ni meja wili ngoma msemaji mkuu wa kundi la waasi la emu 23 akizungumza kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya kongo juhudi zangu kutafuta upande wa serikali ya burundi pamoja na serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na viongozi wa monusco ndani ya drc hazikufanikiwa nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani sehemu ya pili ni baada ya muda usiokuwa mrefu hii ni sauti amerika voa unasikiliza sehemu ya pili ya kwa undani kutoka sauti ya amerika vom rais wa uganda yoweri museveni amesema kwamba amekubali pendekezo la serikali yake kuagiza mafuta kwa kutumia kampuni moja badala ya kutegemea madalali mseveni amesema kwamba ameshangazwa sana kwamba kwa miaka mingi uganda imekuwa ikinunua mafuta kutoka kwa madalali nchini kenya badala ya kuagiza mafuta moja kwa moja kutoka kwa nchi zinazozalisha sababu ambayo imekuwa ikipelekea bei ya mafuta kuwa ya juu nchini uganda waziri wa nishati wa uganda ruthnan kavirwa aliwasilisha mswada katika bunge la uganda akitaka sheria ya uagizaji mafuta kufanyiwa marekebisho na kuruhusu kampuni ya vitol ya bahrein kuagiza mafuta kwa niaba ya uganda mseveni amesifia rais wa kenya william ruto kwa kuanzisha mpango huo mwezi aprili ambapo kenya sasa inaagiza mafuta kwa kutumia kampuni tatu za saudi arabia mseveni amesema atashirikiana na rais wa tanzania samia suluhu hassan kufanikisha mpango huo na kwamba uganda nzima sehemu za kaskazini magharibi mwa tanzania rwanda burundi magharibi mwa kenya sudani kusini na mashariki mwa drc zitanufaika pakubwa martini chomba ni mwenyekiti wa uuzaji wa mafuta nchini kenya kenya ni kenyaniukweli tunanunua mafuta na tuko na mpangilio yenye tunatoa mafuta nayo kufikisha nchini kwetu uh, kupitia mpango wa serikali kwa serikali alimaarufu um, na huu mpango ulikuja na ulifanywa kkuja ku replace ile tulikuwa tunaita na kisa uh, na maana cha kuchukulia huu mpango ni kwamba serikali ilifikia um, kuona kwamba kuna shida tulikuwa nazo nyingi sana za dola wakati tulikuwa na ile open tender system kenya iko na takriban kampuni mia moja na kumi zenye zinaagiza mafuta kutoka nje na sasa ilikuwa kwamba hii mafuta ikifika kenya lazima ilipiwe ndo iweze kusambaza nchini na nchi zenye ziko jirani jirani ile tunaita ya export designated uh, uh, product na itakuwa kwamba kila mmojawapo ya hizo kampuni yenye imeagiza system lazima waingie sokoni ya dola tutafuta dola ndo waweze kulipa mafuta kulipia mafuta wapate na ikapelekea kwamba ukakuwa na uhaba wa dola sana nchini na wakati hii mpango wa ulifanyika dola ilikuwa inazoroteka kabla ifanyike dola ilikuwa inazoroteka na kiwango cha takriban asilimia tatu kila mwezi wakati tunaingia kwa mpango wa kuna ile nchi jirani zenye zinafanya mafuta zinaagiza mafuta kupitia kenya wanaujiwa na kampuni zile tunasema kwa kimombo domiciled in kenya zile kampuni ziko kenya lakini ndo zinapeleka mafuta uganda na na upande ya rwanda na south sudan sasa wakati imekuwa hii mpango imebadilika ikakuwa ikapelekea kwamba serikali za jirani kama uganda e, wanaanza kufikiria kwamba kwambakama wakosekiwa na sofi yao ya mafuta manaake uganda haikuwa na mkataba wowote na kenya kuhusu uagizaji wa, wa mafuta sio haikuwa na mkataba wowote ilikuwa k inasambazwa na makampuni yenye ina, inaagiza mafuta kupitia kenya nini kinafanya sasa uganda isiendelee kuagiza hayo mafuta kupitia kwa hizo kampuni mseveni anasema ameshtuka kwamba mafuta imekuwa ikipitia kwa wale tunaita mabroka hatujaelewa kabisa awa aburuka ni wagani kwa sababu nchi ya uganda kuni, kutoka mahali nimekaa sijaona ikiwa na mkataba ya kuitishana mafuta na nchi ya kenya hali ni, ni, ni, ni kampuni za kibinafsi zenye zinasambaza mafuta uganda zina, zinaagiza mafuta kupitia kenya hizi kampuni za kenya zilikuwa zinaagiza bidhaa ikitoka nchi zinazozalisha mafuta kwamba mafuta yanaenda kenya ama zinaagiza kwamba mafuta yanaenda uganda na kama zilikuwa zinaagiza mafuta yanaenda kenya mbona yasiwe katika soko la kenya ya haya mafuta yapatikana yanaingia katika soko la uganda ifanyikazi ni kwamba wakati t wa, wa kampuni za kenya zinaagiza mafuta mafuta ikifika pale mombasa uh, kituoni pale wa, kwa kwa port wa, wanafanya ile kitu tunaita declaration mafuta ikikuja sasa kama umeagiza mafuta tuseme kama matin ameagiza mafuta Uh, lita mia mbili apo kwa nasema kwamba nafanya declaration kwamba lita mia moja ni export na lita ingine mia moja ni ya market kwa so, hiyo mafuta ikifika pale mombasa huwa kabla ifike yatujuu inaenda wapi lakini kishafika hapo wenye wameagiza mafuta ndo wanafanya hiyo declaration sasa kulingana na ile soko wako nayo kama hako na soko tanzania uganda anasema ana export uh, uganda kama hako na south sudan anasema ana export south sudan ama e, e, amabrc congo kampuni zingine nyingi zenye ziko katika OTS, ama zenye zinafanya biashara katika nchi ya kenya ya kuuza mafuta si zote zenye ziko na vituo kuuza za, za kusambaza mafuta kwa hivyo unapata wengine wako katika ile tunaita exclusive export market anapata mafuta yeye kazi yake anaenda kuuza nchi jirani lakini nchi ya kenya hana zile tunaita vituo za kusambaza mafuta unapata kwamba market share ya kenya imegawanywa e, na kampuni kubwa kubwa na zingine ndogo ndogo ukapata wengine hawajaweza kukua na ile tunaita market share na kwa sababu wanataka kufanya biashara wananunua mafuta wanapelekea nchi za nje wanaenda kutafuta soko yao uko nchi za nje inakushangaza kwamba nchi kama uganda miaka hiyo yote haijakuwa inajua inanunua, inanunua mafuta kutoka kwa nani ila inanunua kwa mfanyabiashara aliye ndani ya nchi nyingine kama kenya ni ile tunaita duma kuwili mba, inaweza kuwa kuna uwezekano kuwa uh, mwe, we, the executive. ama wale waendereshaji wa, wa serikali hawajakuwa makini kujua serikali mafuta ya huko inanunuliwa haje kwa sababu mafuta inunuliwe na serikali hata nchi ya kenya yenyewe haina lika hata moja ya mafuta ununua mafuta hununuliwa na kampuni binafsi lakini ni ngumu sana kwangu kutoka mahali na kaa, kufikiria kwamba serikali mzima inaweza kuwa haina haijui kwamba mafuta yao inapitia nchi zingine kwa sababu kuna ile tunaita foreign na wakati nchi mbili zenye ziko na mpaka zinakaa chini zinaongea kuhusu biashara mafuta ni mojawapo ya ile biashara inafanywa kati ya nchi ya kenya na nchi ya uganda kwa sababu hata zile plii zenye zinawezesha uganda kupitishia mafuta yao kenya ni mojawapo ya zile foreign ideas zenye nchi zote mbili huongelea hivyo kwangu italishangaza kwamba serikali ya uganda itasema kwamba haijajua hiyo miaka yote kwamba mafuta yao inauzwa na kampuni binafsi huku nchini kenya na nje ya kenya hata mseveni ameandika kwenye titt kwamba anashangaa miaka hii yote hakuwa anajua kwamba nchi yake kama uganda inanunua kutoka kwa mfanyabiashara binafsi ndani ya kenya na wala hana mkataba wowote na serikali ya kenya ama kampuni ya inje. lakini je anapochukua hii kampuni ya vito energy kampuni ambayo imewekewa vikwazo na marekani kuhusiana na kufadhili vita vya vyarn taarifa ambao zilitolewa hapa na pale zimeandikwa nazipo. hatari iko kwa wapi kwamba anategemea sasa kampuni moja sio watu tofauti watamletea mafuta kampuni watamleteamafutaamoa ndi anaitegemea kwamba ilete mafuta kwa nchi nzima aa, kwa mtazamo wangu mimi ne, International Scholar, na kwa hiyo mtazamio ni kwamba haitakuwa ni vizuri nchi kuwa wanaagiza mafuta ama kuagiza bidhaa yoyote nje ya nchi yao kutumia kampuni moja kwa sababu itakuwa itapelekea kwamba hiyo kampuni inakuwa na ile tunaita monopoly na ikikuwa na hiyo hiyopol kutakuwa itakuwa na utatizo wa, wa, wa mahusiano baina ya nchi yake na ile nchi yenye hiyo kampuni iko inaweza pelekea hiyo nchi kukuwa na shida ile kwa sababu mafuta ile tunaita national security issue nchi kukuwa na mafuta is a national security issue na, na huwezi kuua kufanya ile tunaita risk kwamba utachukua nchi moja na ina kampuni moja na kama vile unasema ni kwamba ni kampuni inayoongelewa huko nje kwamba imetumika kufadhili ama kuhusika na kueneza ile vita ya rasia na ukrain na, ina, na inawekewa vikwazo hapa na pale kwa hivyo ni itarizki, ni ile ya yaa zipo faida ambazo mseveni anaona zinafaa mswada tayari umepelekwa bungeni umpelekwa na waziri wa nishati ruthnankavirwa utajadiliwa kuruhusu hii kampuni ya vito kuagiza mafuta mafuta yanapoingia ndani ya uganda ile kampuni sasa ndio itapea shirika la mafuta la uganda uno halafu lile shirika la mafuta ndilo litasambaza mafuta kwa wale wanaouza faida ipo wapi ambayo mseveni anaona inafaa itapeleka mafuta bei yake kushuka zaidi ikilinganishwa na ilivyokuwa hapo awali anapoagiza kwa sababu ametoa hesabu akasema kwa kutumia wale madalali dm kutoka nairobi ama kutoka mombasa ndio maana amekuwa akihangaika sana bei ipo juu itashuka A, kwa mtazamo wake kwa sababu una kwa siyo i mtazamo wa kiuchumi kwa mtazamo wangu ni mtazamo, mtazamo wa kisiasa nchi uh, zenye hazizarishi mafuta afrika nzima zote ziko katika shida ya kuwa mafuta inapanda kila kuchao na, na kama wewe ni mwanasiasa na unataka kumudu siasa nchini mwako lazima utafute bimu na lugha ya kuwe, kupatia wale watu mko nao ile hope kwamba mambo yatabadilika kwa sababu gani nasema hivi ni kwa sababu mafuta ama madalali wenye wamekuwa huko wanatumiwa kupeleka mafuta kama nchi ya kenya mafuta yenye tunapata bei zinakuwa controlled na ile na ile shirika la, ku, la kudhibiti bei za mafuta na hauwezi uza mafuta juu ya ile bei wamepeana na kwa sababu wanajua ulinunua namna gani kwa hivyo hakuna bei ingine tukiambia watu leo kwamba na tukifanya hii mpango tufanye ile mpango bei itashuka itakuwa ni si ukweli kwa sababu hakuna bei hii sahii tuna- inaongezewa zaidi ya ile tunanunua tukinunua mafuta saudi arabia uh, shirika la epra linajua tumenunua bei fulani ikifika huku wanasema unaongezea ki, shilingi kiasi kia fulani ndo uweze kujimudu kulipia gharama zako za usambazaji na usifinye mwananchi na the same thing ndo itafanya ita, ita, mafuta bei ya mafuta in, uh, the the world over mafutae iko same tukisema mafuta tunanunua kwa dollars kwal Mi, utapata inauzwa ina hivyo, ya Bahrein, ina hivyo the, the soko ya bahrin inauzwa hivo soko ya saudia na kila mahali pengine popote hata in, marekani same kwa hivyo utapata kwamba ile bei yenye walikuwa wananunua itafika tu ni, ni, ni ile tu ile unaita profit margin ya wao madarari inakuanga kama chini ya dola chini ya ya, ya dola moja kwa uh, uh, uh, uh, uh, cubic kwahoutb kwa hivyo si pesa yenye inaweza kusema kwamba itakuwa ya kuangisha bei ya mafuta vile kwamba mwananchi anaweza sikia kwamba serikali imefanya juhudi kupunguza bei ya mafuta martin chomba ni mwenyekiti wa wadau katika sekta ya mafuta nchini kenya vile vile ni mtaalamu wa maswala ya uagizaji na uuzaji wa mafuta nashukuru sana martin karibu sana yes nakamilisha kwa undani mwelekezo wa kipindi amekuwa fiona wa mai mimi ni kennes bwire asante kwa kusikiliza uwe na usiku mtulivu