san mchana katika studio za sauti ya ameria washington dc sa wana s usiku afrika ya kati saa tatu usiku afrika mashariki huu ni wakati mwingine wa kuzifuata habari za dunia msomaji wako ni mipatrick nduimana israel inasema imemuuwa mmoja wa makamanda wa hamas waliopanga shambulio baya la oktoba sb kusini mwa nchi hiyo jeshi la israeli na idara ya usalama Shinbert, wa ndani shinbet wametoa taarifa ya pamoja jumanne wakisema nasim abu ajina iuawaati shambulio la anga kulingana ripoti za kijasusi hayo akiharifiwa waziri wa mambo ya nje wa haiand jumanne alianza ziara ya dharura nchini qatar na misri kwa ajili ya mazungumzo juu ya hatima ya raia raiashwawili wa thailand wanaoshikiliwa mateka na hamas wakati wa shambulio la kundi hilo nchini israel mamlaka za israel zinasema zaidi ya watu 14 wengi wao wakiwa raia waliuawa katika shambulio liliofanywa na kundi hilo la wanamgambo wa palestina tarehe sab oktoba wakitokea ukanda wa gaza kujibu jeshi la israel limeshambulia gaza ambako wizara ya afya inayodhibitiwa na hamas inasema zaidi zaidi zaidi ya ya ya watu wameuawa kati yao ni watoto ya mateka wanashikiliwa na hamas huko gaza kulingana takwimu za hivi karibuni za israel ishiri wawili kati yao ni raia wa thailand wizara ya mambo ya nje mjini bangkok imesema wagombea rais sita huko jamhuri ya demokrasia ya kongo wakiwemo wapinzani wakuu wa rais felis chisekedi jumanne wameomba hatua za haraka zichukuliwe ili kuziwia wizi wa kura katika uchaguzi mkuu ujao katika taarifa ya pamoja wagombea hao wameahidi kushirikiana ili kuziwia uchakachuaji wowote wa, wa matokeo na kuitaka tume ya uchaguzi kuchukua hatua kadhaa ikiwemo kuchapisha orodha ya wapiga kura na ramani ya vituo vya kupigia kura kumekuwa na hali ya mvutano kabla ya uchaguzi wa tarehe 2 disemba washirika wa kimataifa na makundi ya haki za binadamu yamezishtumu mamlaka kukandamiza wapinzani na uhuru wa kujieleza madai yaliyokanushwa na serikali wagombea wote wa upinzani wameelezea wasiwasi wao juu ya uwezekano wa wizi wa kura na ukosefu wa uwazi baada ya utata mwingi na ukosefu wa makini ambao uligubika shughuli zote za kabla ya uchaguzi ni muhimu siku chache kabla ya kampeni ya uchaguzi hatua za haraka zichukuliwe kuokoa mchakato wa uchaguzi taarifa yao imesema unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka studio za sauti ya amerika washington dc wanajeshi wa moja mataifa jumanne wameondoka kwenye kambi yao katika mji wa kimkakati wa kidal kaskazini mwa mali ambao wamekumbwa na machafuko yanayosababishwa na wanajihadi na waasi wanaotaka kujitenga vyanzo kadhaa vya tume ya kulinda amani vimeiambia hii chanzo katika katika ya ya umoja mataifa ya kulinda amani mji huo kufuatia mapinduzi autimnz viongozi wapya wa kijeshi wa mali mwezi juni amani mataifa amaniojamaaifawaondoke wakidai kuwa walishindwa katika kazi yao kikosi cha umoja mataifa nchini mali s chenye wanajeshi na maafisa wa polisi miongoni mwao waliuawa kikosi hicho kilitarajiwa kuondoka katika taifa hilo la afrika magharibi mwishoni mwa mwaka huu kulingana na mpango wa awali lakini wanajeshi hao wa umoja mataifa walianza kuondoka kwenye kambi zao mapema mwezi julai kiongozi wa chama cha upinzani nchini tunisia cha nh rah ganuchi mwenye umri wa miaka tha, tha, tha kifungo chake kwa mashtaka ya, uga, ya ugaidi kimeongezwa hadi miezi baada ya rufaa chama chake kimesema katika taarifa siku ya jumanne alihukumiwa kifungo cha miezi knamiwili jela mwezi mei na kulipa faini ya dola wa rufaa umekuja kufichua tena jinsi mi muhimu vya mahakama ya tunzia vinavyotekeleza ajenda ya serikali na nia yake ya kuwanyanyasa wapinzani wake wa kisiasa na kuitumia mahakama kama silaha dhidi ya kila sauti huru chama cha hada, kimesema kanuchi ambaye chama chake kinajitambulisha kama chama cha kidemokrasia cha kiislamu alikamatwa mwezi aprili kwa uchochezi na kupanga njama ya kuumbisha usalama wa serikali na watu wawili wameuawa na wengine kadhaa kujeruhiwa jumanne bangladesh katika mapambano kati ya polisi na uandamanaji wanaoipinga serikali siku ya kwanza maandamano ya siku tatu ya kumshinikiza waziri mkuu hasina kujizuru. mwisho habari za dunia hapa studio na zangu bmj muridi diatia kipind cha waunda na wage nikiwatakia usiku mwema ni kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa kuu la washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa va habari tunapekuapekua tunachimbua tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangazia ziara ya mfalme wa uingereza chal watatu na mkewe malkia kamila nchini kenya inayofanyika huku shinikizo likiongezeka kwake kuwafidia na kuomba radhi kwa madhila na manyanyaso wakati wa utawala wa kikoloni wa uingereza nchini humo wakati wa uasi wa maumau wachambuzi wanasemaje baadhi ya wananchi wa kenya wanaomba wapewe reparation au wapewe kitu kidogo kwa kusema kwamba samahani tuliwakosea na tunaomba mtusamihi katika sehemu ya pili tutaangazia ziara nyingine nayo ni ya raisi wa shirikisho la ujerumani dr frank stenmr katika nchi ya tanzania kulikoni serikali ya ujerumani inajenga hospitali kubwa sana nzuri ya jeshi pale dodoma lakini pia imetusaidia kujenga hospitali kubwa na nzuri ya kisasa ya maradhi ya kuambukiza pale lugalo ni kwa undani mimi naitwa bmj mridhi falme wa uingereza charles watatu na mkewe malkia kamila ha, wamewasili nchini kenya hapo jana kwa ziara ya siku nne ambapo wamekutana na rais wa taifa hilo william ruto katika ikulu ya nairobi na kutia saini mikataba ya kiuchumi yenye lengo la kuimarisha biashara na uwekezaji kati ya nchi hizo mbili na pia kutangaza maafikiano mapya ya mikataba ya ulinzi ambayo inasistiza ushirikiano wa juhudi za kukabiliana na ugaidi na kuruhusu wanajeshi wa uingereza kupata mafunzo zaidi nchini kenya kutoka ikulu pia walizuru bustani ya uhuru ambayo kwa sasa ni mnara wa kitaifa wa makumbusho ya mashujaa waliopigania uhuru wa kenya ambapo wakenya walisherehekea uhuru wao kwa mara ya kwanza mwaka wa963 wakati bendera ya uingereza ilipoteremshwa na nchi ya kenya ikaanza safari yake ya kujitawala tuna mengi ya kuzungumza kuhusu hili na wachambuzi wetu ambao naona tayari wako wakob kwenye laini za simu nitakueleza ni kinanani lakini baadaye kidogo kwa sasa tupate ripoti hii iliyoandaliwa mapema leo na mwandishi wetu wa nairobi kennedi wandera ambaye amekuwa akifuatilia kwa karibu yanayojiri kuhusiana na ziara hii ya kihistoria ziara hii ya mfalme wa uingereza charles na mkewe malikia kamila imeanza jumanne katika ikulu ya nairobi baada ya kuwasili kenya husiku wa kuamkia jumanne ambapo wamekuwa wageni wa rais william ruto na ujumbe wa serikali yake kufanya thabiti mahusiano ya uingereza na kenya kwenye misingi ya ushirikiano wenye nguvu kutoka mashauri ya ikulu mfalme charles na rais ruto wamejadiliana kuhusu maswala kadhaa yanayolenga kuimarisha ustawi wa pande mbili huku ujumbe wa mawaziri ulioongozwa na mkuu wa mawaziri msalya davade na mwenzake wa mambo ya nje wa uingereza james clevarly wakijadiliana nafasi za ushirikiano hasa kukabiliana na mabaliko ya hali ya hewa kukuza fursa na ajira kwa vijana na vilevile vile nyanja kama vile sanaa ya ubunifu teknolojia elimu na uvumbuzi pamoja na biashara An, an, an ingawa ziara hii imejengeka kwenye misingi hiyo ya kuboresha mahusiano kati ya uingereza na kenya na licha ya kuwapo kwa mwitikio wa mfalme charles kutambua machungu ya historia kati ya uingereza na kenya kati ya mwaka mbili na 960 na nia yake ya kutaka kufahamu madhila yaliyofanyika katika kipindi hicho cha kihistoria makundi kadhaa ya wanaharakati wapiganiaji uhuru na makundi ya watu yameitaka serikali ya uingereza kuwalipa fidia waliopitia manyanyaso ya kikoloni na vilevile vile mfalme charles kuiomba kenya radhi kwa madhila hayo dhidi ya mashujaa wa uhuru profesa chacha nyaigoti chacha mfuatiliaji wa mahusiano ya nchi kwa nchi anaeleza ni vizuri kwamba turudie na kuzingatia je ni lipi linaweza kufanyika na lifanyike kwa sababu haya mambo hayatasahaulika na hayataisha kama hayajazingatiwa kwa misingi ya utu misingi ambayo mfalme anatakikana kujadili kwa sababu yeye ndiye mfalme sasa aliyeshikilia aliyeshikiliahiaya ya uingeatume ya haki za kibinadamu ya kenya shirika lisilo la kiserikali imesema mfalme charles anapaswa kuomba msamaha kwa unyanyasaji uliofanywa na uingereza wakati wa ukoloni hatua ambayo raia wa kenya wanaiunga mkono tungependa kujua kama king charles ataangazia haya malilio ya wananchi na lazima at least kale ka tuone heshima mfalme Mkewe, malkia amila na rais ruto na ujumbe wake mchana wamezuru bustani ya uhuru ambayo sasa ni mnara wa kitaifa na makumbusho ya mashujaa waliopigania uhuru wa kenya dakika 15 kutoka katikati mwa jiji la nairobi ambako wasi waasi dhidiya wakoloni waingereza walisherekea uhuru mwaka waend nahadia amhuri mwaka wad pambano ya ya ya ya uhuru uhuru na mafanikio ya baada ya wa kenya hapa mfalme charles na mkewe camila wameweka shada la maua kama ishara ya heshima kwa eneo hili linaloashiria kutangazwa kwa uhuru wa kenya m963 mfalme charles amefanya ziara tatu za awali rasmi nchini kenya 971978987 lakini hii ndio ziara ya kwanza tangu kutauanzwa kuwa mfalme wa uingereza wandera sauti ya amerika nairobi asante sana kenned wandera msikilizaji kama ulivyosikia hapo mfalme chal na mkewe watakuwa ni wenye shughuli nyingi ambazo tayari zimeanza e, lakini pia kwamba walijadiliana kuhusu maswala kadhaa ambayo analenga kuimarisha ustawi wa pande zote mbili huku ujumbe wa mawaziri ulioongozwa na mkuu wa mawaziri musalamu udavadi ambaye e pia ndiye anayeshughulika na maswala ya mambo ya nje ya kenya pamoja pia na waziri wa mambo ya nje wa uingereza james y walijadiliana nafasi za ushirikiano hasusan e, katika kukabiliana na mabadiliko ya hali ya hewa suala moja ambalo linaelezwa kwamba ni muhimu zaidi katika ziara hii kukuza pia nafasi za ajira kwa vijana na kuendeleza maendeleo endelevu na vile vile kuunda eneo dhabiti ambalo pia wanaeleza kwamba ni salama na pia kuangazia zaidi nyanja kama vile ubunifu wa teknolojia elimu na vile vile uvumbuzi pamoja na biashara kama tulivyotaja mengi yamezungumzwa kuhusu umuhimu ambao baadhi ya wa wakenya wanauona katika ziara hii hasusan e, wale ambao walitarajia kwamba mfalme charles angeomba radhi hadharani kwa yale yaliyotokea wakati wa utawala wa kikoloni ambao kama unavyojua msikilizaji uingereza ilikuwa ni mtawala wa kikoloni wa kenya innocent shw ni mchambuzi wa maswala ya diplomasia pia na siasa za kimataifa anajiunga nasi sasa hivi kwenye laini ya simu iosent kwanza tupe tathmini yako kuhusu hayo yanayozungumzwa hasa kuhusiana na ziara ya mfalme charle hasa ukizingatia maswala hayo kwa sababu baadaye tutakuwa na mchambuzi mwingine kugusia maswala ya uchumi lakini hapa tuangazie zaidi matarajio ya fidia na vilevile vile matarajio labda ya kuombwa radi na uingereza kwa wakenya ambao wamekuwa wakilizungumza hili karibu innocent chw ziara yake ni muhimu sana kidiplomasia kwa nchi za ambayo ina di mpaka kenya kwa sababu mama yake alilaumiwa sana kwamba uh, uingereza ilifanya vitendo vya kikatili kwa wananchi wa hizo nchi ambao walizitawala ikiwepo kenya kwa mfano vita vya maumau na waliweza kuwa watu wengi na kuwatesa kwa hiyo yeye anakuja kama kufanya reconciliation kama ma- mapatano na ndio maana unaona baadhi ya wananchi wa kenya wanaomba wapewe reparation au wapewe uh, kama um, kitu cha kusema kwamba tunawapa kitu kidogo kwa kusema kwamba samahani tuliwakosea na tunaomba mtusamee uh, tulifanya mambo mengi mabaya lakini sasa ni new chapter ni chapter mpya kwa hiyo tufanye mahusiano maos, ma, yayo mazuri zaidi na sasa itakuwa na umuhimu gani kwa nchi zingine ambazo ni wanachama wa kama ulivyosema hapo nchi ambazo zilitawaliwa hapo zamani kama koloni za uingereza ikiwa ni ziara ya kwanza Ita, itakuwa ni muhimu kwa sababu british a uingereza ilianza kupoteza umaarufu au influence kwa nchi ambayo izitawala mpaka nyingine zikasema kwamba tunataka uh, britain au uingereza iwe republic kwa sababu unaona nchi kama china na nchi nyingine za east asia pacific zina gain ground hata zina gain ground kubwa sana kwenye nchi za afrika kwao nchi za zamani kama ureno uingereza ujerumani hispania zinakuwa kama zinapoteza ule umaarufu kwaho ni kama vile wanaorudisha ndo maana unaona hata uh, yule rais wa ujerumani yuko tanzania na yeye amesema ataenda maji maji kuangalia kule zile site za majimaji kule iringa songea na kuweza kukutana na watu ambao kwenye vita vya majimaji waliteswa pamoja na zile artifacts ambazo zilitolewa tanzania zikapelekwa ujerumani wanafanya mpango wa kuzirudisha kwao ni kama vile ku na kule- ku ile influence yao katika africa nimeona kwenye mitandao kuna watu kidogo wanasema wanakanganyika wakiangalia hali ya utawala ya kule uingereza hebu kwa kifupi e, waelezi waskilizaji e, tofauti ya mfalme e, katika uh, picha nzima hiyo ya uh, mahusiano ya kimataifa e, tofauti ya mfalme na vilevile vile waziri mkuu kwa sababu uh, baadhi ya wakenya naona wakiandika wameona uh, waziri mkuu wa uingereza akitia saini baadhi ya mikataba na, na kenya na na sasa kuna huyu mfalme anashindwa ni nani ambaye anafaa kutia saini mikataba uh, ambayo ni y mahusiano ya nchi mbili moja kwa moja mara nyingi ni waziri mkuu ambayo yeye ndio mkuu wa shughuli za serikali katika nchi yake lakini vile vile mfalme um, kama j, kwa collectively kamakama ndo, ndo mkubwa wa nchi na ndo mkubwa w anaweza anayo yeye kwa sababu ndio kiongozi wa commonwealth inamaana kwa niaba ya yeye mfalme au au queen malkia anaweza akatia mkataba kwa sababu mwaziri mkuu yeye sio mkubwa wa nchi za lakini mfalme kama charles yeye ni mkubwa wa nchi zote za kwa hiyo mkataba kwa niaba ya anaweza akafanya tukimalizia kenya kama ulivyotaja hapo imekuwa uh, kati ya nchi ambazo zimelalamika ama wananchi wake wamelalamika sana na miaka mingi hata kuna kipindi fulani ambapo uingereza uh, ilisema kwamba italipa fidia kwa baadhi ya watu je unaona kama kuta na tija zaidi katika ziara hii e, is, isiwe kwamba ni gumzo tu lakini hatua ambazo ni chanya zitaweza kutokana na na ziara hii kwa maoni yako mi naona kwamba ni ni chanya na kutoa fidia ni sawa lazima uangalie hapo kwamba hizi pesa zikitolewa ziki je zitafaidisha wale ambao ni walengo kweli walioteseka au zitaishia mikononi mwa watu wengine kabisa hiyo ndo shida ambayo afrika inayo asante sana innocent eshw basi tuungane sasa na sam iqwaye d sam iqwaye mchambuzi wa maswala ya uchumi nataka tuangalie umuhimu wa kiuchumi kwa ziara hii ya mfalme chao watatu hapo kenya kunao umuhimu au ni ku... watu wanazungumza tu uh, bila chochote ambacho kinaweza kutokana na ziara hii kiuchumi Uh, matarajio ni kwamba kutakuwa na ongezeko la idadi ya wageni hususa ni eh, vivutio vile ambavyo ataenda kuzuru uh, kwa mfano atazuru mskiti ambao ni wakale sana katika mji wat eh, ikiwa ni moja ya baadhi ya uh, zile uh, sehemu ambazo watalii huwa wanapelekwa na wanavutiwa sana nazo wanapofanya zile uh, ni karibu sana na uh, fort Giself. fort Giself, uh, ile ngome ikiwa Uh, uh, uh, muhimu sana kihistoria na kivutio kikubwa sana unatazamiwa kwamba ujio wake katika maeneo yale uh, itasaidia kuweza kuinua sana hadhi ya maeneo yale uh, na basi uuzo wa historia kumbuka kwamba historia ni mojawapo vile uh, uh, vitengo muhimu ambavyo tunauza kama nchi uh, na nchi yote inajivunyia historia yake uh, na vile vile tu kuweza kuendeleza ushirikiano ambao wamekuwepo kati ya uh, nchi hii ataweza kuzuru uh, uh, marin uh, masuala ya banda ya, ya fuo na wakeza, uh, conservation ambayo inaendelea kule kuoni uh, na hata pia ushirika ambao uko kati ya nchi ya kenya na marekani kwa masuala ya uh, uh, uh, usalama uh, hapa hapane mambo yale yote yakiweza kutoka oh, pamoja ni aba itakuwanamaanishageza hadhi ya eneo hili eh, lakini pia idadi ya wa wageni ambayo tunatazamia kupata katika sikuni jake umetaja marekani hapo nifikiri kwamba ulimaanisha uingereza lakiniuigereza tukienda e, tuki kumalizia kisiasa kila wakati a, panapokuja mgeni ambaye ni wahadhi ya juu e, huwa tunaona kwamba serikali iliyo madarakani au utawala uliopo unajipiga kifua kwamba e, wa, wa, wa, ume, wamefanya vizuri kama utawala tuliona wakati wa raisi uhuru kenyatta alipata wageni wa ngazi ya juu kabisa ikiwa ni pamoja na wakati huo raisi wa marekani barack obama eh, sasa hii ina maana yoyote kwa utawala wa william ruto d william ruto rais wa kenya eh, kuonyesha kwamba yeye eh, pia ana uzito katika safu ya kimataifa bila shaka bila shaka kati ya wale pia kama kati ya wale viongozi wengine ni kwamba hadhi yake inapanda juu na ikikumbuka kwamba uh, kumekuwa na nanyingi sana na maswali mengi kuhusiana na uh, safari nyingi sana ambazo amekuwa ikienda hususan uh, wakati nyumbani nchi inapata changamoto nyingi eh, kwa ongezeko la gharama ya maisha eh, na kwamba wizara nyingi zimeambiwa ziweza kupunguza matumizi ya serikali eh, na kuweza kudhibiti matumizi ya fedha Uh, na hivyo sasa tunaweza kuona inaweza kusemekana kwamba uh, ona sasa safari ambazo nimekuwa ninaenda zinaweza kuleta matunda uh, na matunda hayo ni moja mbili na tatu uh, vile uh, hapa nchini nikumbuka kwamba safari hii inafanyika tu wakati uh, labda maaliza chini ya miaka miwili uh, mwanzo tu wa uh, uh, mwaka wa pili wa ongozi wake inasaidia pakubwa kuweza kumwongezea hadhi shukran sanad ikwaye kuzungumza na sauti sautimrika hadi yapo ndio tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika lakini usiondoke msikilizaji kwa sababu nitarejea hivi punde na sehemu ya pili yaki karibu mskilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika hapa washington dc uko nami bmj mridhi raisi wa tanzania samia sluhu hassan na rais wa shirikisho la ujerumani frank frankstinmer wamekubaliana kukuza ushirikiano baina ya mataifa hayo mawili kwa manufaa ya nchi hizo mbili samia amezungumza leo na wanahabari katika ikulu dar darissalam akiwa na drstnmr ambaye aliwasili hapo jana kwa ziara ya siku tatu ambapo kati ya mengine suala lilopewa uzito wa juu ni bima ya afya na ushirikiano na kuhusiana nalo kati ya nchi hizo mbili kwanza tupate ripoti hii yake ili uwesu ambaye amekuwa akifuatilia yaliyojiri wakati ambapo tanzania inafanya jitihada za kusaidia wananchi kuzifikia huduma za afya ufanisi wake unategemea zaidi miundo mbinu ya kisasa ili kuwezesha utoaji wa huduma kwa wepesi eneo ambalo ujerumani imekuwa ikiisaidia tanzania kuweka mifumo ya kidijitali wakati ambapo serikali inatengeneza sheria ya bima ya afya kwa wote huu mfuko hauwezi ukafanya kazi kama hautofanyika kidijitali tukumbuke kwamba watanzania tuko zaidi ya milioni stii na tano sasa hiyo huduma ya, ya, ya, ya bima ya afya kwa wote isipofanyika kidijitali haiwezi kwenda na tayari eneo hilo mjerumani ameshawekeza tokia mwaka elfubili na kumi nasit kumi na kumina sita, kumina saba aliowekeza takriban euro milioni tatu na zimekuwa zinaongezeka mpaka kufikia ro milioni ishirini mchambuzi thabiti mlangi anaeleza kuwa eneo lingine ambalo serikali ya ujerumani imekuwa ikisaidia ni huduma za uzazi salama lakini juhudi zaidi zinahitajika eneo ambalo ni nyeti katika bima ya afya ni kwa namna gani unawapa huduma nafuu kina na mama wajawazito ili waweze kujifungua salama hilo ni eneo ambalo kama utatoza gharama kwa mujibu wa huduma kiwango cha huduma wanachopaswa kupewa wa wajawazito kutokana na uchumi wa wajawazito wengi wasingeweza kumudu lakini serikali ya ujerumani imekuwa inatoa msaada mkubwa eneo hilo kiasi kwamba mama mja mzito popote alipo akutumia garama za chini anaweza akapata huduma bora zaidi za afya kwahiyo hilo ni eneo jingine ambalo uh, kwa mtazamo wa haraka haraka ni eneo ambalo mjerumani amefanya ame, ame, ame vizuri sana tanzania rais wa ujerumani frank walter steinmeyr anafanya ziara hapa tanzania ujio wa rais huyu unaongeza nafasi ya tanzania na ujerumani kutanua wigo wa ushirikiano wao ambapo rais samia ameeleza namna ujerumani inavyoshirikiana na tanzania katika sekta ya afya kama mnavyojua uh, swala la bima ya afya tulitaka usaidizi kutoka kwao watusaidie lakini pia serikali ya ujerumani inajenga hospitali kubwa sana nzuri ya, ya, ya, ya jeshi pale dodoma lakini pia imetusaidia kujenga hospitali kubwa na nzuri ya kisasa ya maradhi ya kuambukiza pale Dank, Frau Rais frank walter an ameeleza kuwa hamu yake ni kuona ushirikiano zaidi baina ya ujerumani na tanzania na kwamba anaamini kupitia ushiriki wake kwenye mikutano na wafanya biashara pamoja na kampuni changa za vijana utatoa fursa zaidi zitakazoongeza ushirikiano huo ni ziara inayoashiria uhusiano mzuri baina ya mataifa ya ujerumani na tanzania ambao yapo takribani miaka s hivi sasa kwa mujibu wa rais wa tanzania dktr samia suluhu hassan rais huyo wa ujerumani pia anataraji kutembelea maeneo mbalimbali ikiwemo mbali eneo ambalo vita ya majimaji ilipiganwa hapa tanzania kutoka jijini dares salam idi uwesu sauti ya amerika asante uh, sana idi uwesu kwa ripoti yako hiyo sasa kama nilivyokuwa msikilizaji tutaungana na mchambuzi wa siasa za kimataifa na uh, pia kieneo majili mjengwa majili mjengwa uh, moja kwa moja hebu tupe tathmini yako kuhusu ziara hiyo ya rais wa shirikisho la ujerumani hapo na yale ambayo ameyafanya uh, katika siku hizo mbili ambapo amekuwa hapo tanzania asante sana ni ziara muhimu e, inaonyesha ule ushirikiano wa miaka mingi e, tangu wakati wa ukoloni ikumbukwe kwamba ujerumani e, tanganyika ilikuwa koloni la ujerumani sasa safari hii e, saimasa amekuja rais wa shirikisho akiwa na msafara mkubwa sana e, miongoni mwao ni e, wafanyabiashara na kumekuwa na kongamano la wafanyabiashara wa ujerumani na tanzania kwa hiyo ni ziara iyo lijielekeza zaidi kwenye mahusiano ukurasa mpya wa maushirikiano na ahusiano kati ya tanzania na ujerumani unaoangazia una zaidi biashara eh, masuala ya kiuchumi na, na hili limejipamba- limejitokeza kwa hiyo tunaona kabisa itafungua fursa ya wafanyabiashara wa ujerumani kufanya biashara a tanzania alkadhalika na wa tanzania lakini pia kwenye sekta ya utalii e, rais wa rahis washirikisho wanapokuwa tanzania kwa hiyo kuna wajerumani wengi watakuwa pia wakionyesha hamu ya kujua zaidi juu ya taifa ambalo e, miaka mingi iliyopita lilikuwa ni koloni e, la ujerumani kwa hiyo katika hilo e, limekuwa na faida kwa, kwa, kwa tanzania tanzania limekuwa lango la kibiashara e, kwa nchi za ukanda wa maziwa makuu kutokana na taji mkubwa wa amani na utulivu uliokuwa nayo na kuwa na bandari kwa hiyo ujerumani sasa inaona inahitaji tanzania kama ilivyo tanzania na kwamba inahitaji ujerumani katika ukurasau mpya wa kibiashara na kiuchumi zaidi shukran sana majiri mjengo kwa tathmini yako hiyo asante sana sana asante na hadi hapo msikilizaji tunafika mwisho wa kipindi kwa undani kwa leo kwa niaba ya wote waliokifanikisha msimamizi kama kawaida ni meri mgawe mwelekezi amekuwa ni fiona wa mai mimi naitwa bmj mridhi na kutakia usiku mwema kutoka hapo