Nisa tatu kamili saa za afrika mashariki hapa marekani washington dc ni8 saa mchana habari ku za dunia kutoka sauti ya jina langu ni sautriajinalangu bwire marekani imetangaza awamu ya pili ya vikwazo dhidi ya kundi la hamas kufuatia shambulizi lake la mwezi huu kwenye jamii ya israel ikiwemo vikwazo vinavyomlenga afisa wa hamas nchini iran na wanajeshi wa kikosi cha walinzi wa mapinduzi cha iran wizara ya fedha ya marekani imesema katika taarifa kwamba hatua hizo zimelenga mali zaidi katika uwekezaji wa hamas na watu wanaosaidia ukwepaji wa vikwazo kwa kampuni w shirika wa hamas wizara hiyo imesema kampuni yenye ya makao yake gaza ambayo ilisaidia kutuma fedha haramu za iran kwa hamas na kundi la palestinian islamic jihad pij imelengwa pia na vikwazo hivyo iran inaunga mkono hamas na makundi mengine ya wanamgambo mashariki ya kati hatua ya leo inasisitiza dhamira ya marekani ya kusambaratisha mitandao ya ufadhili wa hamas kwa kuweka vikwazo vya kukabiliana na ugaidi na kufanya kazi na washirika wetu wa kimataifa ili kuwanyima hamas uwezo wa kutumia mfumo wa fedha wa kimataifa naibu waziri wa fedha wali adememo amesema katika taarifa watu wawili wameuawa katika maandamano ya kupinga matokeo ya uchaguzi wa serikali za mitaa nchini msumbiji ambapo polisi walifyatua risasi waandamanaji katika miji kadhaa shirika lisilo la kiserikali limesema leo ijumaa chama kikuu cha upinzani kiliitisha maandamano baada ya matokeo ya uchaguzi wa oktoba 11 kutangazwa na maafisa wa uchaguzi jana alhamisi yakionyesha kwamba chama tawala cha frelimo kilishinda katika mitaa 64 kati ya 65 maandamano yalifanyika katika mji mkuu maputo na miji ya kaskazini ya nakala na nampula huku polisi wakifyatulia risasi waandamanaji katika mitaa mingine kadhaa kulingana na kituo cha kuhamasisha uadhilifu wa, wa umma cip shirika hilo lisilo la kiserikali limesema pia mtu mmoja alipigwa na kuwawa na kifaabutu na, huko nakala na kuongeza kuwa watu wawili akiwemo mtoto wa miaka kmi walipigwa risasi na kujeruhiwa katika maandamano katika mji huo mamia ya polisi na maafisa wengine wa usalama wameendelea na msako mkali leo ijumaa katika jimbo la kaskazini mashariki ma marekani lamain wakimtafuta mtu mwenye umri wa miaka4 ambaye mamlaka inamhusisha na mauaji ya watu 18 kwa kuapiga risasi kwenye eneo la mchezo waboling na kwenye baa katika mji mdogo wa lewiston mkuu wa polisi katika jimbo la main kanali william ross amesema mshukiwa robert cad anapaswa kuchukuliwa kuwa mtu mwenye silaha na hatari watu, wote na kwamba watu wowote wanaoweza kukutana naye wanapaswa kuwaita polisi badala ya kukabiliana naye polisi na maafisa wengine wa usalama alhamisi walionekana kwa wingi kwenye nyumba iliyoko lewston ya ndugu wakad shule za umma za lewston na shule za wilaya karibu na lewiston zimefungwa leo ijumaa wakati mamlaka zinaendelea na msako wao mbunge wa chama cha democratic kutoka jimbo la minnesota dnphillips ametangaza kuwa atawania urais kushindana na rais joe biden kwenye kinyanganyiro cha uchaguzi mkuu mwaka ujao mfanyabiashara huyo millione alitangaza kugombea ama ugombea wake katika video ya dakika moja iliyochapishwa mtandaoni akisema tulikabiliwa na baadhi ya changamoto tutaboresha uchumi huu na tutaimarisha marekani philips anatarajiwa kufanya kampeni nje ya ukumbi wa jimbo la new hampshire leo jioni kabla ya kuwasilisha fomu yake ya ugombea kwa katibu wa jimbo na kuendelea na kampeni yake ya kusafiri na basi akifanya kampeni na mwana fizikia wa russia anatoli gubanov amehukumiwa na mahakama ya moscow kifungo cha miaka kumi na miwili jela ijumaa katika jela yenye ulinzi mkali kwa kosa la uhaini shirika la habari la serikali taas limeripoti ni mwanasayansi wa hivi karibuni kati ya wanasayansi kadhaa wa rasha kushtakiwa uhaini kwa kushukiwa kutoa nyaraka za siri kwa wageni wakosoaji wa kremlin wanasema kukamatwa huko wakati mwingine ni kutokana na dhana sio ya msingi madai yanayokanushwa na mamlaka na kuachana bmj mridhi kukuletea kipindi cha kwa undani jukwaa la waandishi na wahariri inaitwa kenne dani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekuapekua tunachimbua tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida leo ikiwa ni jumaa msikilizaji tuna meza ya waandishi ambapo waandishi mbalimbali wanaangazia baadhi ya taarifa zilizogonga vichwa vya habari jinsi zinavyoendelea kupokelewa na jinsi zilivyoripotiwa katika sehemu mbalimbali mbali za dunia ripoti hizo ni pamoja na hali ilivyo kati ya israeli na hamas shambulizi la bunduki kwa mara nyingine tena hapa marekani na tahadhari iliyotolewa na marekani wiki hii ya kibiashara iliyolenga uganda ikisema kwamba biashara zinakabiliwa na athari kadhaa katika nchi hiyo ya afrika mashariki ni kwa undani mimi naitwa vmj mridhi nikiwa hapa washington nakwa undani leo wandishi tulio nao ni pamoja na shafi mbinda mwandishi wa idaa ya kiswahili ya sauti amerika nchini misri asiraji kariango mwandishi wa kujitegemea nchini uganda na tunaendelea kumtafuta mwandishi omwange mwandishi kutoka kericho nchini kenya ambaye inshalah atajiunga nasi wakati tukiendelea na kipindi hiki nam tukianzia huko israeli marekani ijumaa imetangaza awamu ya pili ya vikwazo dhidi ya kundi la hamas kufuatia shambulizi lake la mwezi huu kwa jamii za israeli ikiwemo vikwazo vinavyomlenga afisa wa hamas nchini iran na wanajeshi wa kikosi cha ulinzi wa mapinduzi cha iran wizara ya fedha ya marekani imesema katika taarifa kwamba hatua hizo zimelenga mali zaidi katika uwekezaji wa hamas na watu wanaosaidia kukwepaji wa vikwazo kwa kampuni au makampuni washirika wa hamas nikianza na wewe shafi mbinda mwenzetu ukiwa huko misri labda kama tulivyofanya wiki iliyopita nafikiri ni mwafaka tuangalie ni mambo gani makuu ambayo yametokea katika mzozo huu hususan uh, kuanzia jumaa wiki hii kwa kweli m mpaka hivi sasa kwa upande wangu na kieneo kwa ujumla mambo ambayo yamekuwa yakiendelea ni mashambulizi na jitihada za kutaka kudhibiti akuzuia hayo mashambulizi ili eh, misaada iweze kuwafikia kwa urahisi uh, walengwa waathiriwa na mashambulizi hayo hasa katika ukanda wa gaza na mbali na kuingia kwa misaada nchini misri lakini pia uh, kumekwepo na ziara hapa ya rahis wa ufaransa emmanuel macron amezungumza ziara yake hiyo akitokea katika uh, akitokea katika nchi ya israeli lakini pia ameweza kuzungumza na LCC. wakizungumzia pia suala hilo hilo la kuweza kusitisha mashambulizi na pia kwa upande mwingine hizi nchi zinavyotuma viongozi wake ama wawakilishi kuanzia ngazi ya mawaziri mpaka kama hao kamaa macron ni kwamba uh, kingine wanagusia ukisikiliza kwenye mazungumzo yao uh, waandishi wa habari tumeweza kupata uh, uh, nukta muhimu za kuangalia namna gani raia wao ambao wamekwama wapo ukanda wa gaza unaweza wakasaidiwa umeona uh, waziri mkuu wa uingereza umeona uh, ziara pia ya macron huyu na mawaziri wengine wengi wa nchi za magharibi wanagusia swala la misaada lakini pia wanagusia swala la raia wao ambao wamekwama huko au ai weye uh, uraia pacha tunasema eh, katika eneo la ukanda wa gaza kwa hivyo ziara hizo na majaribio ya kuweza Uh, kudhibiti haya mashambulizi ili misaada wezi kuwafikia walengwa uh, kwa kwa kwa pesi zaidi na misaada imeingia kwa wingi kiasi ambapo watu walikuwa wakitarajia na mbali na hayo pia kumekuwa bado katika eneo hili la mashariki ya kati kuna wasiwasi mkubwa sana huenda mzozo ukaongezeka ukaongezeka ukawa na uh, ukawa na na, na na pande nyingi katika kutupiana makombora ama shambulizi sio tu ukanda ya gaza na israel lakini pia kama tunavyofahamu lebanon eh, kuna mengi yanaendelea lakini pia syria kwa hivyo kuna hali ya taharuki eneo la mashariki ya kati ambayo inapelekea watu wahisi uenda mzozo ukakua zaidi ya vile ambavyo unatarajiwa sio tu kijimbo au kieneo ukawa kimataifa zaidi wakijmbo auneouatafa ablasija kuuliza kuhusu mashambulizi ambayo tumesikia kwamba yamefanyika wiki hii ambayo wengi walisema ni yale yaliyokuwa yanasubiriwa kwa muda mrefu ya wanajeshi wa ardhini wa israeli kuingia kule gaza lakini kuna wengine wanasema kwamba mashambulizi hayo hata kama yalifanyika yalikuwa ni ya kiwango cha chini kabla hatujafika hapo hebu e, tuangalie e, kuhusu misaada kumekuwa na tetesi kumekuwa pia na uvumi kwamba kati ya sababu ambazo zinatolewa e, na wale mbao wanasema ni vigumu kuendelea kupeleka malori ya misaada au kuna changamoto nyingi ni kwamba e, baadhi ya bidhaa zinaishia mikononi mwa wanamgambo wa hamas haya umeyasikia vipi na kuna uthibitisho wowote katika taarifa hizo kwa upande wangu mpaka dakika hii sijapata uthibitisho wote wa taarifa hizo bali tu uh, taarifa hizo zinatufikia zi, zi moja kwa moja kutoka wahusika wa, wa eneo la rafa na wasindikizaji wa hiyo misaada utaona mpaka mara ya mwisho uh, tunafuatilia taarifa za kufika misaada kumekuapo na misaada mingi ikiingia tena chini ya usimamizi wa maafisa wa mashirika makubwa ya kimataifa lakini pia na wasimamizi wengine kutoka serikalini kwa upande wa misri kwa hivyo unakuja kuona kwamba mpaka dakika hii taarifa hizo hakuna ingawa uvumi huo unatokea una sana upande wa pili uh, wa Israeli, zaide, wa waiael akihofia zaidi wapiganaji wa hama wanaweza wakatumia hizo uh, bidhaa ikiwemo pia kama vile uh, mafuta na vitu vingine vikawa ni sehemu ya faida kwao kwa hivyo hivouvumi upo lakini kwa taarifa iliyo rasmi kwa upande wangu hakuna zaidi ya kuwa na usimamizi tu mzuri unatajwa wa misaada hiyo ambayo inaingia mpaka sasa tunazungumza ni zaidi ya ya ya, ya, ya misaada misaadahsa mikubwa ni dawa vifaa eh, tiba tani zaidi ya mia mbili na hamsini eh, vishaingia visha visha hivyo inaonekana usimamizi ni mzuri pia misaada inatoka mataifa mbalimbali na usimamizi mkubwa kama vile brazil venezuela uturuki uh, qatar india na hivi karibuni imetajwa kenya pia kwa watu wanatujuza wana pia na WHO, wana- usimamizi mzuri katika misaada naam katika eneo la wa hivyo mpaka dakika hii hakuna uthibitisho wote wa uvumi huo na kama upo basi inasemekana ni upande wa pili ikihofia zaidi kwamba wapiganaji wa hamas wanaweza wakapata faida kupitia hiyo misaada mashambulizi hayo niliyoyataja ambayo yanaelezwa kwamba yamefanyika wiki hii yanapokelewaje hapo kama nilivyosema kuna watu wanaona kwamba sio yale mashambulizi kamili ambayo wengi Eh, hasa upande wa israeli walikuwa wanasubiri kwamba yafanyike je ni jambo ambalo linazungumzwa hapo ulipo shafi mbinda linazungumzwa lakini kuna pande mbili ukisikiliza wachambuzi wanaeleza upande mmoja kwamba mashambulizi hayo yalikuwa yamekusudiwa hasa na vikosi ambavyo vimeingia katika eneo viisha vimejizatiti vya kutosha kushambulia lakini pia vime- vimeshindwa vime kupata yale uh, au tija yale mashambulizi lakini pia upande wa pili eh, unasikiliza uchambuzi wanasema kwamba mashambulizi hayo kama ulivyogusia hapo hayakuwa yale ambayo yalikuwa yame- ya, ya, ya yamepangwa ya ya ya kiukamilifu zaidi lakini ni jambo ambalo pia kiundani ki zaidi ukiliangalia unakuja kukuta kwamba kwamba hakuna ile usahihi zaidi kwa sababu unapoingia katika mashambulizi yalikuwa ya uhakika basi lazima kiuhakika kwa hivyo hautegemei uh, kupata hasara kwa hivyo mashambulizi yamefanyika na wachambuzi wanazungumzia katika pande mbili hizo kwamba yalikuwa kama amesema yamegonga mwamba kiasi fulani wanasema hivyo labda ni rudi kwako sasa mwenzetu uh, siraji kariango ukiwa hapo kampala uh, suala hili la mzozo wakati ya hamas na israeli bila shaka linafuatiliwa duniani kote lakini hapo afrika mashariki labda uzungumze eh, kuhusu kampa la uganda na uganda kwa ujumla watu wanalitazamaje kufikia sasa ambapo oh, bado kuna kunaelezwa kuna changamoto nyingi za kufikia ufikiaji wa misaada ya kibinadamu na vilevile vile kukiwa na hiyo hali ya taharuki kukisubiriwa kuona uh, watu wakisubiri kuona nini kitakachotokea baada ya vitisho kwamba mashambulizi huenda yakaongezeka na yale ambayo tayari yamefanyika hapo wanalizungumzaje hilo uh, kwa mtazamo tofauti uh, hasahasa uh, uh, uh, kwa upande uh, mwingine humeenda katika dini uh, wale ambao wanafuata dini ya kiislamu ni kama kidogo wanapendelea uh, wapalestina wa na wanasema kwamba wale wanadhulumiwa wapalestina wa, wa alafu kwa wale wenzetu ambao wanafuata dini ya, ya kikristo sasana walko wanasema kwamba kweli uh, israeli inafaa kujitetea na kufanya hivyi ambavyo inafanya katika maslahi ya kujilinda kwa hivyo kuna maoni mseto kuhusu suala hili lakini kuna baadhi serikali nayo wakati kusema kwamba uh, mambo uh, vita visitishwe vi, vi, vi, vi, na kuwepo mazungumzo ya kutisha amani na kuleta amani katika eneo nzima la mashariki ya kati nikirejea kwako shafi eh, labda hata tukielekea kumalizia kumaliza mazungumzo yetu kuhusu mada hii katika nchi za uharabuni hapo uh, mashariki ya kati tumeshuhudia maandamano uh, uh, karibu kila siku uh, vyombo vya habari vimekuwa vikionyesha katika nchi mbalimbali nini unachoweza kusema kuhusu uh, maandamano hayo hasa uh, kama ni yamekuwa yakiongezeka kasi au yameanza kupungua kuelekea kufikia mwisho wa wiki katika baadhi ya mataifa me, mataifa mengi tunasema asilimia kubwa yapo ya, ya eh, ya, ya katika hali hile hile ambayo yaliyokuwatangu ya, ya, yalivyoanza kila inapofika ijumaa kama leo eh, na vile vile siku uh, ya jumamosi na katikati za wiki yanakuwepo lakini kwa upande wa baadhi ya mataifa mengine yanadhibitiwa mataifa ya kiarabu kwa mfano misri kumekuwa na udhibiti pia wa hayo maandamano kwa hivyo uh, maandamano yapo na udhibiti umeendelea kuwepo katika baadhi ya mataifa kama vile uh, mataifa ya misri ni kweli hatua mwanzoni alikuwa ni makali sana watu wakijaribu kuingia ta maeneo mpaka na israel kiangalea nchi ya jordan na kwa hivyo kwa sasa -kwa upande wa misri wanadhibiti maandamano kwamba kumbuka kwamba misri inaelekea katika kipindi cha uchaguzi mkuu eh, mwezi wa kumi na mbili kwa hivyo hali ya usalama inaimarisha zaidi matukio kama hayo serikali inaofia ama vyombo vya usalama vinaofia yasiakahusishwa ya ama yakachanganywa na na, na masuala ya usalama wa nchi na uchaguzi kama hivyo uchaguzi mkuu nataufanyika pa miri mweziwa kumi na mbili na kweli kabisa kwa sababu nimeona taarifa katika baadhi ya vyombo vya habari wengine wakionya wale ambao wangetaka kuingiza mzozo huu katika siasa za hapo misri e, kwa hivyo ni suala nzuri hilo umelizungumzia hapo shafi mbinda ni kwa sababu hali hii kama tulivyotaja hapo mwanzo tulivyoripoti ni kwamba inatazamwa kwamba inaweza ikawa ikaongezeka ina, ina hali ya usalama katika eneo la mashariki ya kati si kwa sababu hata hivi leo tunazungumza m upande wa misri kumekuwa na mashambulizi katika eneo la nueiba kumekuwa na mashambulizi na ni maeneo ambayo ni ndani ya ardhi ya misri pia ingawa mashambulizi hayo haijafahamika ni ndege gani ama ndege imetokea upande upi ni ndege isio na rubani imeshambulia maeneo ya miji miwili mji wa taba na mji wa ba ile shwari sana kama lakini misri imetangaza kwamba inajipanga vizuri kabisa kuweza kudhibiti hali yyote ambayo inaweza ikatishia usalama wake hasa mpakano umekuwa na mashambulizi maeneo ya kaskazini na kusini mwa sinai haya tukimalizia shafi wiki hii tumeshughulia pia malumbano ya aina fulani E, kati ya wale wanaomkosoa katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guteresh baada ya kutoa kauli ambayo wengine waliiona kama uh, haiungi mkono um, azma za wengi wa ambao wanaunga mkono kwa dhati upande wa israeli unaweza kulizungumzia hili kwa kifupi ni kweli kwa ufupi sana ile kauli hata yeye mwenyewe antonio guteres amekuja ametilia mkazo na kusema kwamba watu wamefahamu kinyume na vile ambavyo yeye ya alikusudia lakini kiuhalisia wanasema kwamba hali indiyo iko hivyo hali ni mbaya na vyombo vya habari vinaonyesha hali ni mbaya kweli kwa upande wa gaza kwa hivyo ha, ni, hakuna chochote kile ambacho kingeweza kubadilisha ile kali hata mwenyewe alivyozungumza bali alisema nimezungumza kile ambacho kinatakiwa uh, kizungumzwa ki, ki, ama kiwekwe wazi ni kauli ambayo ilitingisha pia upande wa wasrael na kumekuwa na mirejesho mingi sana kwa raia wa upande wa israel na, ni kauli ambayo inagonga hisia za watu watunam msikilizaji kama ulivyosikia kwenye vitokezo vyetu ni kwamba marekani wiki hii imetoa tahadhari ya kibiashara ambayo ililenga uganda ikisema kwamba biashara zinakabiliwa na athari kadhaa katika nchi hiyo ya afrika mashariki ikitoa mfano wa sheria dhidi ya wale watu wa mapenzi ya jinsia moja ambayo ilishutumiwa na nchi nyingi wakati ilipitishwa ikiwa ni pamoja na umoja wa mataifa wenyewe na sheria hiyo dhidi ya jamii ya watu wanaojulikana kama lgbtq uh, plus, uh, ambayo inachukuliwa kuwa moja ya sheria kali zaidi duniani ilipitishwa mwezi mei mwaka huu na inatoa adabu ya kifo kwa baadhi ya vitendo ambavyo ni vya ushoga vikijumuisha kusambaza kwa ama kusambazwa kwa u, u, u, virusi vya ukimwi kupitia ngono ya mashoga na ililaaniwa na serikali za magharibi ikiwa ni pamoja na hapa washington na kuweka hatarini baadhi ya pesa ambazo zinaelezwa kwamba ni za misaada ya kigeni ambayo nchi hiyo hupokea kila mwaka na ushauri huo ambao una walenga raia wa marekani ambayo umetolewa na E, mashirika a, ama idara za serikali ya marekani wa, unalenga wanaofanya biashara au wanaonuia kufanya biashara nchini uganda na pia unataja kwamba ufisadi uliokithiri manyanyaso dhidi ya wanaharakati wa kutetea haki waandishi wa habari wahudumu wa, wa afya na pia wanasiasa wa upinzani ni baadhi tu ya sababu za kujitahadhari wakati wa marekani wanafanya au wanafikiria kufanya biashara nchini uganda sasa tumlete kwa mara nyingine asiraji kariango mwandishi huyu wa habari wa siku nyingi yuko kampala asiraji tupe tathmini ya hayo yaliyotokea kabla sijakuuliza nani amesema nini kuyahusu baada ya kutokea mapema wiki hii yametajwa mengi lakini kuna baadhi ya sa viongozi wa dini ambao wanaipigia okay. debe ya huo msama sheria iliyopitishwa wanaikosoa serikali ya marekani na serikali za magharibi ikiwa taruhusu kuendelea kusema hivyo kwa sababu baadhi wanasema kwamba inakuwaje kwamba uh, vitu vingi vinatokea hasa m- n- lakini ikiwa ni kuhusu uh, suala la watu wa jinsia moja uh, karibu urimwengu wote wa magharibi unatokeza wanataka kuharibu madini ya watu wetu wanataka kama wao walkama walivyosema walivyoharibika lakini wanasema kwamba wao hawatatereeka na wanahimiza uh, serikali kusimama kidete dhidi ya ufuska wanaoita ufusika huo ambao wanadai wana, wana kwamba unaletwa na watu wanje na wakiweka misaada ya fedha kama ndoano hivi ili kuweza kuloa ku, ku, ku, ku, ku, uh, samaki wa uganda ambao hasa wananchi wa kawaida hasa watoto kwa hivyo wanasema serikali endelee nilitaka ni, nija hapo ni kuuliza tumeona kauli nyingi tu uh, hasa katika mitandao ya kijamii uh, kwenye twitter instagram na kadhalika na facebook uh, watu wamejibu na wengine wametumia njia zingine uh, kuelezea uh, yale uh, wanayoyahisi kutokana na, na hatua hiyo iliyochukuliwa na marekani lakini lilitaka kusikia kuhusu muhimu zaidi ni kwamba rais wa nchi hio amezungumzia suala hilo nini amekisema asiraji uh, kwa sababu hii si mara kwanza, magaribi, ya kwanza mataifa ya magharibi yakitoa uh, onyo kama hilo uh, lakini baada ya hilo kutangazwa rais mseen alikuwa anazungumza uh, na, na vijana a mkuta a vijana hapal kai uh, akisema kwamba hawa watu bwana wengi wanataka kunifundisha vitu vingi uh, jinsi ya kushughulikia hawa uh, watu wa jinsi a moja wakasema hapana waniache mimi najua jinsi ya kushughulikia nao uh, vilvile akisema uh, wanasema sijui uh, mambo y kunifundisha mambo ya uchaguzi uchaguzikusema uh, wanifundishe mambo ya uchaguzi mimi nibingwa katika mambo hayo mimi wangeniita niwafundishe jinsi ya kuandaa uchaguzi aliyosema ulio bora unafaa lakini sio kusema kwamba wow, wao wanifundishe ti na vilevile wanifundishe kushughulikia ku, ku, ku, moja wapu jnsi mojaemajamani mwambie mimi waniache haya yote najua uh, unaweza kusema hivyo ndivyo alivyo uh, gusia hilo swali uh-huh. na baadhi ya watu ukipenda niongezee ni, ni, ni, ni, ni, wana kauli mbalimbaliiosema baadhi wanasema hivi kuwa- kuwaonya wafanyabiashara ama walindikizaji wa, wa marekani kufanya biashara hapa uganda wanamaana gani Izi, ni kama kweli uh, wale wote ambao wanakuja hapa kulindikiza ni watu wa tabee hiyo wanajiuliza kwa upande mwingine kuhusu mambo ya haki za binadamu uh, serikali imekuwa inalaumiwa ina, ina, ina, ina, ina kwa upande mmoja na mapeva magharibi na upande mwingine mtaifaa upande wwanasiasa wa upande wa upinzani lakini yeye inasema hapana kwa mfano inasema kwamba wale wote ambao wanakamatwa wanavunja sheria na wanaleta mahakamani kujibu mashtaka ambayo wanashtakiwa kwa hivyo sheria inafuata mkondo wake kwa wa, seri, serikali inasema hivyo wapande mwingine wa upinzani wa wa, wa, wa wasema hapana wanawakamata kiolela waowanasema kwa hivyo ni kama po upande upande wa upinzani unasema hili serikali inajibu hili kwa hivyo hali ni kama ilivyo kwa sasa mm-hmm. na kuhusu ufisadi kweli ufisadi umekuwa ukizungumzwa kwa muda mrefu tangu kwa hivyo kuna ufisadi fulani na la ajabu ni kwamba wanaoshutumiwa uh, kuwa wafisadi ni watu serikalini na watu ambao wako karibu na utawala wa sasa kwa hivyo uh, wale ambao wanaishutumu serikali kwamba e, inaendeleza ufisadi wanasema kwamba ufisadi hauwezi kutokomezwa japo mm-hmm. serikali inasema itautokomeza wanasema kwamba uh, watu wa karibu na, na watu vigogo wa serikali ndo wanaendeleza huo ufisadi kwa hivyo hauwezi kutendeka na kusema kwamba kufanya vitu vingine mapinduzi ya mifumo ya, si, ya, ya, ya, ya serikali labda ndio taai lakini serikali inasema hapana inajaribu kukadiria uwezo wake uh, kuweka idara mbalimbali mbali, na mifumo mbalimbali mbali ya kukabiliana na ufisadi tukiangalia kwingineko hapa marekani wa jumatano alimchagua kwa shauku mbunge mike johnson kama spika mpya wa baraza la wawakilishi la marekani baada ya wiki kadhaa za malumbano yalayosababisha shughuli mbalimbali kukwama baada ya kiti hicho kubaki wazi kufuatia kuondolewa kwa spika wa zamani kevin mcathy kiongozi huyo muhafidhina lakini asiyejulikana sana alipandishwa hadi eh, kiti hicho eh, chenye hadhi kubwa eh, kutoka katika uongozi wa marekani hatua ambayo kwa sasa inamaliza mgogoro wa kisiasa uliokuwa unakabili chama chake na vilevile vile, Uh, uliokuwa unakabili uh, baraza hilo la wawakilishi johnson mwenye umri wa miaka 51 alipata kura 220 dhidi ya 29 alizopata mbunge hakimu jeffr wa chama cha democratic anatokea jimbo la louisiana na alishinda katika duru ya kwanza ya kura ya uungwaji mkono kutoka kwa warepblican wote waliokuwa na shauku ya kuweka nyuma hasia za wiki zilizopita na kuendelea na shughuli za uongozi taarifa nyingine ambayo imegonga vichwa vya habari hapa ni kwamba mamia ya maafisa wa polisi na maafisa wengine wa usalama wameendelea na msako mkali leo ijumaa katika jimbo la marekani la i wakati wakimtafuta mtu ambaye wa mamlaka inamhusisha na mauaji ya watu 18 kwa kuwapiga risasi katika eneo la mchezo wa bowling na kwenye baa katika mji mdogo wa liwston hadi yapo ndo tunafika mwisho wa kipindi kwa undani hivi leo ambapo tulikuwa na meza ya wa waandishi waandishi wenzangu kutoka kule nchini misri na uganda ni washukuru shafi mbinda na asiraji kariango kwa kushirikiana nasi kwa leo kipindi hiki kimesimamiwa na meri mgawe mwelekezi amekuwa ni fiona wa mai mimi naitwa bmj mridhi kwa niaba ya sisi sote na kutakia wikendi njema kutoka hapa wote