ni saa saa kamili za afrika afrika mashariki ya kati sraasharifyhap mchan zifuatazo habari za dunia msomaji wako wakon shomari jeshi la rael limesema hii leo alhamisi kuwa lilifanya operesheni ya ardhini katika ukanda wa gaza ambapo kwa karibu wikitatu vikosi vya israel vimekuwa vikiendesha mashambulizi ya anga kuwalenga wanamgambo wa hamas vikosi vya ulinzi vya israel vilisema vya vifaru vyake na askari wa nchikavu walishambulia mtandao wa magaidi miundombinu na vituo vya kurushia makombora kabla ya kurejea katika ardhi ya israel idf ilisema operesheni hiyo ilifanywa ili kujiandaa kwa hatua zinazofuata za mapigano maafisa wa israel wameahidi kuhakikisha hamas haiwezi tena kufanya mashambulizi ambayo atishia israel kufuatia shambulio la oktoba sb liliofanywa na kundi hilo la wanamgambo iliouwa takriban watu e waziri wa mombe wa nje wa china wangy alimewasili mjini washington ilio alhamisi kwa ajili ya kukutana na maafisa wakuu wa marekani kuhusu masuala ya usalama wa pande mbili na kikanda huku nchi hizo mbili zikilenga kudumisha njia za mawasiliano zilizo waziri wa mambo ya nje wa marekani anthony blincen ni mwenyeji wa wang katika wizara wa ya mambo ya nje na k cha jioni baada ya mikutano ya lasiri hii mshauri wa usalama wa white house jake sullivan atafanya mazungumzo naye huko Blair house karibu na white house siku ya ijumaa mkutano huu unaambatana na ahadi ya pande zote mbili za kudumisha njia hii ya kimkakati ya mawasiliano kama sehemu ya juhudi zinazoendelea za kusimamia uhusiano huo kwa uwajibikaji msemaji baraza lwa usalama wa taifa marekani nsc adrian watson alisema katika taarifa yake naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc kupitia 175fm nairobi kenya mamia ya polisi wamejitokeza katika jimbo la main kumsaka mtu mmoja anayetafutwa kuhusiana na ufiatuaji risasi mkubwa kwenye baa moja na eneo la mchezo wa bol katika mji wa wasnm huku vyombo vya habari vikiripoti idadi yaliyofariki kuanzia 1s hadi 2hb huku darizeni wengine wakijeruhiwa maafisa hao walisema kulikuwa na majeruhi wengi katika ufiatuaji risasi siku ya jumatano lakini walikataa kutoa takwimu polisi wa eneo hilo walimtaja robert ca mwenye umri wa miaka a ambaye inasemekana alihudumiwa katika kituo cha afya ya akili wakati wa majira ya kiangazi kama mtu anayetafutwa katika kesi hiyo hapo awali walichapisha kwenye facebook picha za mwanamme mmoja mwenye ndevu aliyevalia kofia ya kahawia na suruali ya jeans, kwenye mojawapo matuki ya matukio halifu akiwa ameshikilia bunduki inayoonekana kuwa ya nusu ra shasha katika hali ya kufiatua risasi waziri mkuu wa ethiopia adi ahmed alisistiza hii leo alhamisi kwamba nchi yake haitafuatilia maslahi yake kwa njia ya vita baada ya matamshi ya hapo awali kuhusu kutafuta njia kupitia bahari ya sham kuibua wasiwasi wa kikanda kuna hofu kwamba ethiopia inaweza kufanya uvamizi baada ya madai yetu ya hivi karibuni ya kutaka kuingia baharini abi aliwaambia maelfu ya wanajeshi mjini hadis ababa katika siku ya kitaifa ya jeshi nataka kuakikishia kwamba ethiopia haitafuatilia maslahi yake kupitia vita tumejitolea kwa maslahi ya pande zote kwa njia ya mashauriano na mahakama ya juu ya nigeria iliyo alhamisi iliidhinisha ushindi wa rais bola tinubu na hivyo kumaliza pingamizi la kisheria liloeletwa na wapinzani wake wawili wakuu ambao walidai kuwa ushindi wake ulikumbwa na kasoro hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington njia langu ni sandey shomari muda mfupi ujao utaungana naye patrick ndwimana katika kipindi cha kwa undani kwa kwa sasa karibu msikilizaji wetu popote unapotusikiliza katika kipindi cha kwa undani katika sehemu ya kwanza tunamulika kuchaguliwa kwa spika mpe wa bunge la marekani baada ya wiki tatu za vuta ni kuvute ndani ya chama cha eublican na katika sehemu ya pili tunaangazia tahadhari iliyotolewa wiki hii na marekani juu ya kufanya biashara na uganda studio uko nami patrick nduimana ungana nami hadi mwisho wa kipindi e la marekani lina spika mpya tangu jana jumatano mrepublican mike johnson kutoka jimbo la louisiana johnson alipigiwa kura na warepublikani wote mchakato wa kumpata spika mpya baada ya kevin macarthy kuondolewa kwenye uwadhifa ulikwama kwa wiki tatu kutokana na malumbano ndani ya chama cha republican johnson alichaguliwa kwa mara ya kwanza kama mbunge 216 na amehudumu kama naibu mwenyekiti wa kundi la warepublican katika bunge kama mwanasheria wa masuala ya katiba johnson aliungana na wabunge wengine wa chama cha republican hapo januari mosi mwaka 11 kwa kupinga kuhalalisha ushindi wa joe biden kwenye uchaguzi wa 220 johnson alishiriki pia kwenye mchakato wa kuwasilisha kesi kwenye mahakama ya jimbo la texas ili kubatilisha matokeo a uchaguzi wa 2020 katika majimbo kadhaa baada ya biden kutangazwa mshindi wa uchaguzi wa 220 johnson aliandika ujumbe kwenye mtandao wa x uliojulikana awali kama twitter nimempigia simu rais trump na kumwambia hivi simama imara naendelea kupambana mweshimiwa taifa lina kutegemea wewe lazima tutafute njia zote za kisheria ili kurejesha imani ya wa wamarekani katika mfumo mzima wa uchaguzi wa haki licha ya kuwa trump hakumuunga mkono mgombea yeyote kwenye kinyanganyiro cha uspika jana jumatano alionekana kumuunga mkono johnson katika ujumbe kwenye mtandao wake wa truth social mwaka 24 tutapata ushindi mkubwa na wa muhimu pendekezo langu la dhati ni kumchagua mgombea atakayeongoza mike johnson kamilisha hilo na kwa haraka trump aliandika johnson alihudumu pia kwenye kamati ya bunge ya masuala ya sheria na jeshi baada ya kupata shahada katika mafunzo ya biashara katika chuo kikuu cha louisiana na shahada ya sheria katika chuo cha sheria cha hebert johnson alikuwa mhadhiri wa chuo kikuu na mtangazaji kwenye redio yenye msimamo wa kihafidhina alianza shughuli za kisiasa katika bunge la louisiana ambako alihudumu kuanzia mwaka 57 kabla ya kuchaguliwa kwenye baraza la wakilishi la marekani katika wilaya nne ya louisiana johnson alichaguliwa jumatano baada ya magombea kadhaa kushindwa kupata kura za kutosha kutoka kwa wenzao wa republikani nimezungumza na profesa thimothy sadera mchambuzi wa siasa za marekani na nimeanza kwa kumuuliza kwa nini johnson alipata uongwaji mkono wa wabunge wote wa republican kutokana na jinsi ambavyo uchaguzi huu ulivyoendelea ni kwamba wamekuwa na mzunguko wamekuwa na mizunguko kadhaa ya kumjarimu kutafuta yule ambaye anastahili lakini mbinu ambazo naona alizozitumia bwana johnson ni kwamba msimamo wake kwanza ni wa kuunganisha wana republican Me, ingali bado anasikia, anashikilia ule msimamo wa watu trump, ama yani wale ambao wanaimba wimbo wa trump anaonekana kuwa ni mahiri anayozungumza yanaonekana yana mwelekeo mmoja pamoja na warpblian wengine lakini udhaifu wake ni kwamba yni hana udhaifu mwingi kama wengine maanake wengine walikuwa wanaonekana kama walikuwa wataregea kidogo ili kuunga mkono democrat lakini kwa huyu anasimama akiwa na mkakati wa kusema ya kwamba haya ndiyo maelekeo ambayo tunayestahili e yeah, unadhani uh, masuala muhimu ambayo atayapa kipaumbele wakati huu ni masuala yapi ha, kwanza naona ataanza na, na masuala ya kusuluhisha kuleta umoja katika bunge maanake sasa hivi ili miswada iweze kupita bado watahitaji wanademokrat kwa hivyo atajaribu kutilia mikakati ya kuweka usawa lakini mambo mengine ambayo naona atayafuatilia kabisa ili yaweze kudumu pale ni kwamba kuna harakati nyingi ambazo rais wa zamani bwana trump anaonekana zinamwelekea kwa hivyo na yeye pia amekuwa ni mtetezi mkuu wa bwana trump kwa hivyo ili kukubalika kwake na wengine ni lazima aje na mbinu ambazo sasa hivi zitayatia makali ama kujaribu kukatilia yale maneno ambayo pengine ama mswada ambao ulikuwa pengine uelekezwe kuhusu Ma wale waliotenda makosa mwaka elfu mbili ishiri na moja na pia jinsi ambavyo bwana trump atakavyoendelea kusimama haswa wakati huu tunapoelekea kwenye uchaguzi wagombea wengine walishindwa kupata uspika sababu ya kutoungwa mkono na hao wabunge wenye msimamo mkali kutoka chama cha republican je unadhani kuna mazungumzo yoyote yalifanyika kati ya johnson na wabunge hao ili waweze kumpigia kura na mambo ambayo wanaweza kuwa wamewafikiana pengine kuna mwafikiano maanake ukiangalia jinsi alivyoanza kwanza walianza na mizunguko ya kuondoa wale waliokuwa watangulizi wa pale awali walionekana kuwa ni vibembe lakini kwa sasa hivi utaona ya kwamba ili naye aweze kukubalika lazima palipokuwa na uelewano ule uelewano lazima sasa hivi atatimiza kwa hivyo wale waliokuwa wenye msimamo mkali ni kwamba je utaendeleza jambo hili la kukivamia chama chetu ama chama chetu chaonekana kwamba kinazorota je utasimamisha kwa njia gani kwa hivyo lazima kuwe kuna makubaliano fulani ambapo walifanya ile tunaita back meeting kwa lazima walizungumzia kule nyuma waone ya kwamba sasa hivi tumezunguka wiki tatu tukimtafuta tangu tumondoe makadhi na sasa hivi tunahitaji mtu mwingine ambaye sasa anaonekana kuwa na msimamo mkali msimamo dhibiti na pia tukumbuke ya kwamba miaka yake pia ni anaonekana kwamba ni ni mchanga kidogo kwa hivyo anajiandaa pia na yeye na wakati mmoja utakuja kuona ya kwamba atasimama kuwa kungang'ania urahis jana jumatano hakuonekana kumu, kumuunga mkono mgombea wewote lakini aliandika kwenye mtandao wake wa kama vile kumuunga kwa njia isiyo ya moja kwa moja kumuunga mkono huyu johnson na akasema kwamba kanadi kwamba lazima wamtafute mtu ambaye eh, atawasaidia kupata ushindi mkubwa kwenye uchaguzi wa 4 trump kumuunga mkono johnson unadhani ni kwa nini Uh, kama jinsi nilivyotangulia kusema pale awali ni kwamba uh, tangu miaka hapo juzi ni kwamba huyu bwana johnson alikuwa namuunga sana mkono bwana trump na alikuwa ni mtetezi wa dhati kwa hivyo kati ya mambo yale na mengine sasa hivi bwana trump hangeweza kutamka manake kwa sababu kuna wale ambao pengine hawakubaliani naye katika chama cha Republican. kwa hivyo anapoonelea lipoona ya kwamba kuna dalili ya kwamba bwana johnson atashinda basi akiandika hakusema moja kwa moja naona maoni yangu ni kwamba hakutaka uh, aonekane kuhusika moja kwa moja lakini kwa upande ule mwingine utakuta wa, wale wakala wa ndani wangali watakuwa wamesisitiza kwamba yeye ndiye bora na kwa hivyo walishamfahamisha uh, kiranja wao kwa hivyo jambo lile ni muhimu sana kwake bwana trump na pia jambo la pili ni kwamba bwana trump anakabiliwa na kesi nyingi ambazo zinamfuatilia na ili aweze kuepuka haya yote anataka ya kwamba hata uchaguzi na pia kesi yake ifanyike baada ya uchaguzi mkuu je yeah, huyu spika anaweza kuwa na ushawishi wowote wa ili kesi dhidi ya trump zisiendelei ushawishi upo lakini sidhani kama utaweza kubadilisha uh, jambo lolote lile manake kuna ile, ile, ile miswada ambayo itapitishwa naitakapopitishwa hapa marekani huwa kuna kuna tamko ambalo tunaliita filibasta wale filibasta ni kwamba wabunge wanaweza kusimama na kuweza kuteta akazungumza na kurudisha na kurudisha kupoteza wakati yaani ni kutupilia miswada wakati kwa hivyo wanaweza kuamua kutumia jambo kama lile ama ucheleweshwaji wa kupitishwa kwa mambo kadhaa ili kuupa muda uh, ule uongozi wao kwa hivyo mambo kama yale pengine ndiyo wanaweza kutilia lakini kubadilisha miswada ya kisheria pale inaweza kuwa ni vigumu kwake baada ya johnson kuchaguliwa rais joe biden alimpongeza je spika johnson atashirikiana vipi na utawala wa biden kuelekea uchaguzi4 wakati alipinga kuhalalisha ushindi wa biden kwenye uchaguzi wa novemba220 kwa kweli uh, hilo ni hilo ni changamoto kwa sababu kwanza alikuwa ni muunga mkono alikuwa hataki kabisa na alisema ya kwamba uchaguzi uliiviwa na baada kusema ulibiwa, ya kusema uchaguzi uliibiwa ni kumaanisha ya kwamba hata waleo wengi wao hawaamini ya kwamba bwana ndiye rais aa, wa nchi hii lakini kwa msoada wa sheria ni yeye akateuliwa kuwa ni rahisi kwa hivyo mambo yale na mengine ambayo yalimpia yalimfanya bwana makadhi kuweza kupoteza aa, kazi yake yatazidi kujitokeza manake wengi watasema ya kwamba wakubalie na bwana na bwana b na pia miswada yote ambayo bwana angependa ipitishwe ni lazima asimame kama spika kuonyesha ya kwamba haiwezekani na kwa hivyo wakiweza kuchuja miswada yake bwana b hivyo ni kumaanisha ya kwamba yeye asiyo mtendakazi ataonekana kuwa ni dhaifu na kwa hivyo atakuwa na mbinu za kuweza kutumia ili kusema ya kwamba hakuweza kufanikiwa katika uongozi wake kwa hivyo nadhani atatumia mbinu za chini chini kama hizo lakini kwa upande ule mwingine bado tutangoja tuone manaake mwakani tu ni hivi punde na tutaweza kujua ni miswada ipi ambayo sasa hivi itajitokeza kufadhili serikali ilipitishwa bajeti ya muda ambayo muda wake utamalizika hivi punde ni mwanzoni mwa mwezi ujao wa novemba je yeah, unadhani huyu johnson katika kuendelea na mazungumzo ili serikali isijikakwama shughuli zikafungwa unadhani mazungumzo yake na biden yatakuwa ya urahisi haitakuwa rahisi manake sasa tukiangalia ni kwamba ndio wale tu republican waliokuwa pale ndio tu waliokuwa pale bungeni wakati wote ambapo bwana makadhi alikuwa anajua ni nini kilichoendelea wanajua ni nini walichokuwa wana kwa hivyo naona ya kwamba ni mwendelezaji kwa hivyo sera ni zile zile kwa hivyo bado ya kwamba watakuwa na ile misimamo ya kusema usipofanya hivi nasi hatutakubaliana na haya kwa hivyo naona ni kinyang'anyiro tu kimeanza lakini sasa pale ndipo tunasema mwenye nguvu mpishe hebu tuone jinsi ambavyo mambo yatakavyoendelea lakini msukumo wake bado angalia na wafuasi wengi wa Republican baidan anaendelea kuliomba pia bunge kuweza kupitisha uh, mswada wa sheria wa kuifadhili ukraine lakini vile vile kuifadhili israel wakati huu ambapo uh, inapambana na uh, wanamgambo wa hamas je huyu johnson ataridhia na kuweza kupitisha mswada huu wa sheria wa kuzifadhili nchi hizo mbili pale ningesema bado hapo kuna mchongoma manaake kupanda itakuwa ni kazi sasa kupitisha miswada hiyo yote na pengine tuseme kuunga mkono uh, upitishwaji wa msaada kwa nchi ya ukraine hilo ni jambo ambalo limekuwa sugu katika bunge kwa hivyo wengi bado wanaona ya kwamba ni matumizi mabaya na pengine yanampa bwana biden sisa. lakini sasa hivi kukabiliana na naama uh, inakuwa ni vigumu sasa kubashiri kwa sababu sasa vile vita vinakumba nchi sio hama tu peke yake lakini unaona iraq syria wengine wamejitokeza uh, uh, uh, urusi imejitokeza pia kuunga mkono hamas kwa hivo inaonekana ni vita ambavyo vinaweza kuchukua muda mrefu na kuunga mkono israeli kama taifa moja bado pale wengine wanaona ya kwamba ni kupendelea upande mmoja kwa hivyo naona pale bado kutahitajika mazungumzo mengi na pia miswada mingi kujadiliwa na, lakini lililoko ni kwamba alistahili kuonyesha kwamba bwana biden anafanikiwa hilo tu ndilo lengo kuu la kila kiongozi ambaye ni kiongozi wa upinzani ni timothy sadera akiongea nasi kutoka atlanta georgia punje tunaingia sehemu ya pili ya kwa undari. marekani wiki hii ilitoa tahadhari ya kibiashara iliyolenga uganda ikieleza kuwa biashara zinakabiliwa na athari kadhaa katika nchi hiyo ya afrika mashariki ikitoa mfano wa sheria dhidi wa ya wapenzi wa jinsi moja iliyoshutumiwa na nchi nyingi na umoja wa mataifa sheria hiyo dhidi ya jamii ya lgbt ambayo inachukuliwa kuwa moja ya sheria kali zaidi duniani ilipitishwa mwezi mei mwaka huu na inatoa adhabu ya kifo kwa baadhi ya vitendo vya ushoga vikijumuisha kusambaza virusi vya ukimwi kupitia ngono ya mashoga ili laaniwa na serikali za magharibi ikiwemo marekani na kuweka hatarini baadhi ya mabilioni ya dola katika misaada ya kigeni ambayo nchi hiyo inapokea kila mwaka ushauri huo unaowalenga raia wa marekani wanaofanya biashara au wanaotaka kufanya biashara nchini uganda pia inataja ufisadi uliokithiri manyanyaso dhidi ya wanaharakati wa kutetea haki waandishi wa habari wahudumu wa afya na wanasiasa wa upinzani kama baadhi ya sababu za kujitahadhari kuliangalia hili kwa undani zaidi na mpisha mwenzangu bmj mridhinam wizara za marekani za mambo ya nje kazi afya na huduma za kibinadamu pamoja na biashara na shirika la maendeleo la kimataifa la marekani zimetoa tahadhari ya kibiashara dhidi ya uganda tahadhari hiyo imezifahamisha biashara na watu binafsi wa marekani wakiwemo watoa huduma za afya maafisa wa taasisi za kitaaluma na wawekezaji kuhusu athari zinazoweza kuwakabili ikiwa watafanya au kutafakari kufanya biashara katika taifa hilo kabla atujaliangalia hili kwa kina na wachambuzi wetu inawaandishwa habari ambao tunajaribu kuwapata kwenye laini za simu kwanza tupate ripoti hii iliyoandaliwa mazangu kennesi bwire taarifa ya wizara ya mambo ya nje ya marekani inaonya wafanyabiashara raia wa marekani wahudumu wa afya wasomi wawekezaji miongoni mwa wengine kwamba kuna hatari kubwa kwao kufanya shughuli yoyote ya, ya kibiashara nchini uganda taarifa hiyo imesema kwamba ushauri wa marekani umetolewa baada ya wizara za mambo ya nje leba afya huduma kwa umma biashara na shirika la maendeleo la marekani kimataifa usaid kufanya tathmini ya kutosha kuhusu uganda inaonya kwamba kuna hatari kubwa kupata hasara wanapowekeza nchini uganda kutokana na ufisadi dhuluma dhidi ya watu walio katika uhusiano wa mapenzi ya jinsia moja dhuluma dhidi ya waandishi wa habari wafanyikazi wa afya na wanasiasa wa upinzani isitoshe taarifa inadai kwamba kuna ukandamizaji mkubwa wa haki za kibiniadamu nchini uganda na kwamba sheria dhidi ya watu walio katika uhusiano wa mapenzi ya jinsia moja iliyopitishwa mwezi mei tarehe 29 mwaka huu 223 inakandamiza zaidi haki za kibiniadamu imesababisha ubaguzi mkubwa na kutokuwepo uhuru wa kujieleza iva linanite ni waziri msaidizi wa uwekezaji nchini uganda watu wa uganda wao ndio wanajenga fasi yao kwa fdi zaidi tunaona watu wa biashara wanatoka kenya wanatoka china india kutoka indiamap kutokaup tujaona mapi mengi kutoka sasa kusema nti walimpa avio anti watu wa amerika wasikuja kufanya biashara uganda Where is the lot you haven't even been here nahii kama alikuwa tunasikia nti watu china wa china wanasema tia wasifanya biashara na sisi tungelia japo serikali inataja hatua hiyo ya marekani kuwa isiyokuwa na uzito wowote na inayostahili kupuuziliwa mbali wawekezaji katika sekta ya utalii wana wasiwasi kwamba sekta hiyo ambayo ni mojawapo ya sekta muhimu sana kwa uchumi wa uganda tayari ina yumba na tahadhari ya marekani huenda ikasababisha matatizo makubwa emosuekesa ni mumiliki wa kampuni kubwa ya utalii nchini uganda ya ksafari hizo huko ulaya ama marekani halafu insurance ikiisha sa iiwezi kwa kupatia pesa ukikuwa na shida kwa nchi ambao wamekuambia uendi insurance ikikataa kuhatali watakuja uganda uingereza walifanya advisory wiki walifanyakambayo imeisha hii kama kampuni yetu tume laki mbili zimeenda uh, uh, kwa ajili ya mambo ya hiyo uh, tu serikali ya uganda imekuwa ikilaumu wanasiasa wa upinzani kwa sifa mbaya ambayo uganda imekuwa ikipokea kimataifa katika miaka ya hivi karibuni huku wanasiasa wa upinzani wakinyoshea kidole serikali kwa ukandamizaji wa haki za kibiniadamu na kutoheshimu mfumo wa demokrasia bwire sauti ya amerika washington dc asante ah, sana kenes bwire msikilizaji kama ulivyosikia hapo biashara mashirika na watu binafsi wanapaswa kufahamu athari zinazoweza kutokea za kifedha na sifa zinazotokana na ufisadi uliokithiri uliofafanuliwa kwa undani zaidi katika taarifa ya hali ya uwekezaji ya mwa223 kwa mujibu wa taarifa hiyo iliyotoka kwa wizara na idara mbalimbali mbali za serikali ya marekani asiraji karyango mwandishi wa habari wa siku nyingi kutoka nchini uganda anajiunga nasi sasa kwa laini ya simu hasa kujadili yale ambayo yameelezwa katika ripoti hiyo yakijumuisha unyanyasaji dhidi ya wanaharakati wa, wa haki za binadamu wanahabari wafanyakazi wa afya watu wa makundi ya walio wachache watu wa kundi la lgbtq ambao hawa ni hasa wanaelezwa kama walio na husiano kwa njia moja au nyingine na watu wa mapenzi ya jinsia moja pamoja na wapinzani wa kisiasa walioelezwa katika ripoti ya nchi hiyo ya m222 kuhusu matendo ya haki za binadamu nchini in uganda tuungane sasa na asiraji kariyangu mwandishi wa habari wa siku nyingi uh, yuko mjini kampala uganda amekuwa akifuatilia uh, yale yanayoendelea uh, hasa kuhusiana na suala hili labda asiraji e, swali la kwanza wasikilizaji wangependa kusikia kulihusu ni ikuuliza ku vile ambavyo tumefika hapa ni matukio yapi makuu ambayo yamepelekea e, hali kufika hivi ilivyo sasa hivi Uh, mtangazaji uh, hali sana sana ni kuna wakati bunge la taifa lilipitisha mswada kuhusu watu wa wanaofanya mapenzi ya jensia moja bunge likasema kwamba uh, hawatatikani kusambaza maanake wao wanadhani kwamba uh, uh, kitu hicho kinasambazwa kimakusudi ni katika hali waliosema kwamba kulinda watu wao waweke sheria ambayo ni izinaweka kikomo wakuzuia usambazaji wa tabia hiyo ya matenzi ya jinsi ya moja so tangu wakati huo ilipopitishwa na bunge uh, mara ya pili manake kulikuwa kipindi cha nyuma ilipitishwa lakini uh, kuna jamaa ukaenda mahakamani wakapinga kupitishwa kwa sheria kama hiyo wakisema kwamba kulikuwa na hakuna akii yaani idadi ya wabunge wanaopasha kuapitisha seia hawakutimia hivyo mahakama ikafuta uh, sheria hiyo sasa mara hii ikarejeshwa tena na ikapitishwa na akidi kamili na rais naye akatia saini kwamba ikawa sheria kamili hivyo mataifa ya kimagharibi uh, yalilaani yali hatua hiyo ya bunge la taifa na rais kukia sahini kuwa sheria wakasema kwamba wataweka vikwazo dhidi ya serikali ya uganda na viongozi kwa sababu hili ni kama kukandamiza haki za binadamu lafkili kuanzia hapo mpaka sasa ndio hayo yamekuja ingawa kuna kulikuwa na tabia ya yaamini uh, suala lingine la Uh, ukandamizaji wa haki za madamu upinzani hapa kisiasa unasema unakandamizwa wao wanakamatwa uh, serikali inasema wao hawana lakini wale wanavunja sheria kwa hivyo hivyo ndivyo uh, imekuja kufikia mpaka sasa uh, hali hii ikatokea sasa tahadhari hii imetolewa uh, inaonekana ni tofauti kidogo na ile ambayo wengi wamezoea wakati mwingi inakuwa ni tahadhari kwa sababu za kiusalama lakini hii wanaita pia ni ya kibiashara je unahisi kwamba uh, hii inachukuliwa kama hatua nyingine ya juu kidogo kuliko uh, kama ambavyo uh, wame, tu, uh, wasikilizaji wamezoea kusikia tahadhari zikitolewa hasa na marekani na sio tu hapo uganda lakini nchi jirani hapo ni kweli hii, hii ni tofauti lakini si sana kwa sababu wamekuwa kila mara wanaweka uh, mzungu anakita economic embago um, kwa hivyo hii ni kama inafanana in, ina hiyo ila hii ni tofauti kwa sababu kama walivyosema watu walikuwa wamezoea vingine sasa hii huweka uh, amri ya marufuku ya kibiashara watu wengine anaweza kusema kwamba haieleweki vizuri itakuwaje uganda imekuwa kwanza haifanyi sana biashara na nchi za nchi amerika ya kufanya biashara na nchi za mashariki kwa sababu ni serikali ambayo ina uwezo wa kufanya biashara kubwa kubwa na nchi za magharibi hasa za marekani kwa hivyo huenda hii marufuku hii ama uh, hii onyo likaathiri sana serikali na watumishi wa, wa, wa, wa, wa, wa serikali kuliko raia wa kawaida sana, sana, sana biashara watu wa kawaida wanakwenda sana mashariki hasa kufanya biashara kulikokwenda marekani kwa chini ya daka moja unaona kama huenda biashara baadhi ya wafanyabiashara ambao wanatokea marekani wakaanza kufunganya vilago vyao uh, au nao watasubiri tunajua ni vigumu kujua kubashiri yatakayotokea lakini kwa hali ilivyo sasa hivi eh, wafanyabiashara watasikiliza kauli hizi za serikali ya marekani na kuanza kuondoka kuondokaau uh, uh, anaonae uh, uh, uh, uh bila shaka wafanyabiashara ambao wanaelemea upande wa magharibi sana sana nchi za magharibi na wale wanaotoka marekani watachukua tahadhari kutokana na uni ulo maanake ni serikali yao imewaonya kwa hivyo ikiwa mambo mengine waaweza kuaridika wasiuji wakailamu wanaweza kuchukua hatua hiyo nikushukuru sana mwenzangu asiraji kariango kuzungumza nasi kwa leo asante sana kwa kunialika N- shukrani sana bmj mridhi kufikia hapa tunakamilisha kwa undani mlikuwa nami patrick nduimana na wageni ikiwatakia usiku umwema