News. hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti america washington dc ikiwa sasa ni saa tatu za usiku saa za afrika mashariki zifuatazo ni habari za dunia na msomaji wako ni mimi harizon kamau mashirika ya unicef na who yameonya kwamba mashambulizi na kuvurugika kwa huduma za afya na lishe nchini sudan huenda zikasababisha zaidi ya vifo e miongoni mwa vijana kufikia mwisho wa mwaka huu tangu kuzuka kwa kasi a nchini humo aprili 15 mwaka huu unicef na who pamoja na washirika wengine wamekuwa kisaidia wizara ya afya ya serikali kuu pamoja na wizara za afya za majimbo ili kuhakikisha huduma muhimu kote nchini ingawa kuna changamoto za kiusalama upelekaji pamoja na ufadhili miezi sita baada ya asia kuzuka wafanyakazi wa afya wamebaki bila mshahara wakati vituo vya afya vikichukuliwa kuvamiwa au kuharibiwa takriban ya hospitali kwenye maeneo ya na kasi ya, hazifanyi kazi who yaliyoathiriwanaas hazifanyiaziufikasasa imehibitisha mashambulizi na kwenye vituo vya afya vifo 3 moja na majeruhi 38 dhidi ya wafanyakazi wa afya na wagonjwa mamilioni ya familia zimeathiriwa na mapigano hayo wakati zaidi ya milioni a milioni 25 miongoni mwao wakiwa watoto wamekoseshwa makazi huku wakiendelea kutafuta hifadhi rais wa uganda yoweri museveni ameapa kwamba vikosi vyake vitawasaka waliohusika na vifo vya mwongoza watalii na watalii wawili wa kigeni waliokuwa wakienda fungate katika mbuga ya wanyama museveni amesema jumatano usiku kwamba vikosi vya uganda vitawasaka waliohusika na vifo hivyo kwenye mbuga mamlaka za uganda zimeshutumu kundi la allied democratic Forces, adf kwa kuwaua wanandoa hao raia wa afrika kusini na raia wa uingereza na mwongoza watalii wa uganda jumanne jioni kwenye mbuga ya wanyama ya kitaifa ya queen elizabeth maaribi mwa nchi a ambalo lilianza kama uasi nchini uganda lakini limeweka makao yake katika jamhuri ya kidemokrasi ya congo tangu mwishoni mwa miaka 9 liliahidi utiifu wake kwa islamic state miaka minne iliyopita baada ya kufanya kazi nchini kongo kwa miaka mingi limeongeza mashambulizi ndani ya uganda katika miezi ya hivi karibuni ikiwa ni pamoja na uvamizi wa mwezi juni katika shule ya sekondari ambapo zaidi ya watu 40 waliuawa unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kupitia 1075 fm nairobi kenya maafisaa umoja wa mataifa wamesema jumanne kwamba wanakimbizana na wakati ili kutoa msaada unaohitajika kwa kibinadam kwa maelfu ya watu walionusurika magharibi mwa afghanistan kaskazini mwa mji wa herat kabla ya msimu wa baridi kuingia wengi wa wakazi wanaumia kutokana na baridi kali baada ya nyumba zao kuharibiwa daniel indris mratibu wa umoja wa mataifa nchini afghanistan akizungumza akiwa kabul amesema kwamba wakazi wengi wa herat ambao ni karibu milioni mmoja wanabaki nje ya nyumba zao na hasa nyakati za usiku kukiwa na baridi kali tetemeko la kwanza la3 kwenye vipimo vya rikta lilitokea oktoba 7 likifuatiwa na, na mengine mawili oktoba 11 115 kulingana na ofisi ya kuratibu maswala ya umma ya umoja wa mataifa ocha zaidi ya watu 66 wameathiriwa wakati idadi ikitarajiwa kuongezeka watu 15 wameripotiwa kufa huku wengine takriban 20 wakiachwa na majeraha pamoja na nyumba 37 kuharibiwa wakati huo huo katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guteres amesema kwamba shambulizi dhidi ya israeli uh, iliyofanywa na wanamgambo wa hamas la oktoba 7 alihalalishi adhabu ya jumla kwa palestina kutoka israeli na kutoa wito wa tisitisho la mara moja na mapigano akizungumza kwenye kongamano la uchumi nchini china mapema leo kuteereza melani shambulizi la hamas ambalo liliua watu em4e nchini israeli akisema ni kitendo cha kigaidi ambacho akiwezi kuhalalishwa kamwe kutereza ameitaka hamas haraka sana kuachilia bila masharti takriban mateka 99 waliochukuliwa wakati wa tukio hilo lililotajwa kuwa baya zaidi katika historia ya israeli hizozilikuwa habari za dunia kutoka washington dc jina langu harizon kamau ambapo sasa nampisha mwenzangu knn bwire akiwa tayari kabisa kukuletea kipindi cha kwa undani kutoka hapa washington dc kwa undani rais wa marekani joe baiden amefanya mazungumzo na kiongozi wa israeli kutafuta namna ya kumaliza vita kati ya israeli na kundi la hamas mkutano kati ya mahmud abbas na el haujafanyika sehemu ya pili tutaangazia familia zilizopoteza wapendo wao kutokana na imani za kidini chakahola pwani ya kenya na kwa nini kesi imechukua muda mrefu kuanza mahakamani mimi ni kennes bwire nikiwa hapa washington dc marekani karibu rais wa marekani joe biden ameapa kusimama na kuunga mkono israel biden yupo israel huku vita kati ya israel na kundi la kipalestina la hamas vikiendelea biden amezungumzia hali ilivyo katika ukanda wa gaza baada ya kutokea shambulizi dhidi ya hospitali you know, uh, are with you. unajua wamarekani wanahuzunika na wewe wamarekani wanawasiwasi kwa sababu tunajua si uwanja rahisi kuupitia lakini ukweli ni kwamba israel wakati wakijibu mashambulizi inaonekana kwangu mimi kwamba itawalazimu waendelee kuhakikisha kwamba unacho kila unachohitaji kujitetea mwenyewe tutahakikisha kwamba hilo linatokea kama unavyojua shambulizi hilo limepelekea kutokea maandamano katika nchi za kiarabu biden amesema huenda shambulizi hilo halikutekelezwa na wanajeshi wa israeli na kwamba kwa kuzingatia yale ambayo ameona huenda shambulizi lilitekelezwa na kundi la hamas amesema kwamba kuna watu wengi wasiokuwa na taarifa za uhakika kuhusu kilichosababisha shambulizi hilo amesisitiza kwamba tathmini yake inazingatia kile alichoonyeshwa na wizara ya ulinzi ya Israel. israeli israeli imesema kwamba mfumo wake wa kutambua yanayotokea na video zilizorekodiwa na watu huru makombora dhidi ya hospitali yalifyatuliwa na wapiganaji wa palestina israeli imesema kwamba hakuna shimo lolote kuonyesha kwamba shambulizi lilikuwa la kutoka angani israeli vile vile imetoa rekodi ya mawasiliano yanayoaminika kuwa ya wapiganaji wawili wa hamas wakizungumzia shambulizi hilo wakisema kwamba wanaamini shambulizi lao lilitokea kimakosa wanamgambo hao wa kiislamu wamefutilia mbali madai ya israeli na kusema kwamba kulikuwa na agizo la israeli kutaka wagonjwa kuondoka kwenye hospitali hiyo kabla ya shambulizi kutokea kundi hilo vile vile limesema kwamba watu wanne walijeruhiwa katika shambulizi la awali na kusema kwamba hospitali imekuwa ikilengwa na jeshi la israeli amin mwidau ni mchambuzi wa uhusiano wa kimataifa rais biden ana changamoto kubwa sana kwa sababu hali ya, ya siasa imeanza kubadilika haswa kwa wananchi wa mashariki ya kati yani bara arabu kikubwa zaidi ikiwa kwamba hawaoni usawa katika masuala yanayo yaliyosababisha vita hivi baina ya palestine na na na, na israel japokuwa uh, kuna kuna watu walio waliofariki na maafa mengi yaliyotokea upande wa israel lakini kuna watu waliofariki na maafa makubwa sana ambayo yametokea upande wa wa wa palestine na silaha ambazo kwamba israeli zinatumia nyingi ya silaha zao wamepata kutoka marekani kwa hiyo marekani kuzungumza kwa kauli moja bila kujaribu kutafuta usawa na kukeuka sheria za kimataifa kama vile geneva conventions ambayo uzasema wazi kwamba uh, mwananchi ambaye kwamba hashiriki katika vita ni lazima alindwe huwezi uh, kuwakandamiza wanawake wala watoto wala watu wazima na sehemu kama za ibada sehemu kama Uh, za hospitali ni sehemu ambazo kwamba haziruhusiwi kushambuliwa na wakati kama huo ambapo kwamba serikali ya israel imeweka vikwazo vya, vya, vya kichakula vya maji na mafuta katika sehemu ambayo tayari ina maafa mengi sana ni jambo ambalo kwamba limeibua hisia kali sana kwa wakazi wa, wa sehemu ile kwa hiyo bila shaka haya mambo kwa sasa hayako kisawa Aa, ni ni masuala ya kibinadamu sasa si masuala ya urafiki wala, wala maswala ya kisiasabaen vilevile alikuwa amepangiwa kutembelea jordan na kukutana na viongozi wa nchi za kiarabu leo jumatano mkutano huo umefutwa baada ya shambulizi dhidi ya hospitali akizungumza kiwa tel telaviv amezungumzia mateso na madhila ambayo waisraeli wamepitia sawa na hali mbaya ya kibiniadam wanayopitia wapalestina katika ukanda wa gaza baiden ameambia waziri mkuu wa israeli benjamin netanyahu kwamba amesikitishwa na kukasirishwa sana na shambulizi dhidi ya hospitali lakini amesisitiza kwamba kundi la hamas aliwakilishi watu wa palestina na kwamba limewateka wapalestina mateso na mlipuko kwenye hospitali ya gaza hapo jana kulingana na kile ambacho nimekiona inaonekana kama vile shambulizi limefanywa na wengine na sio nyinyi lakini kuna watu wengi huko nje hawana uhakika kwa hiyo tuna kazi nyingi za kufanya na mambo mengi mengibiden amezungumzia haja kubwa ya kusaidia wapalestina wasiokuwa na hatia na ambao wamejipata katikati ya wa vita hivyo amesisitiza kwamba marekani inaunga mkono israeli baada ya kundi la hamas kushambulia israeli na kuwa watu 14 oktoba 7 bien amesema kwamba marekani itaendelea kushirikiana na israel ili ijilinde itaendelea kushirikiana na washirika wake katika mashariki ya kati ili kuzuia mauaji ya watu wasiokuwa na hatia waziri mkuu wa israeli benjamin netanyahu amesisitiza kwamba israeli haiwezi kulaumiwa kutokana na shambulizi dhidi ya hospitali na kusema kwamba dunia nzima ina haki ya kukasirishwa na tukio hilo lakini hasira hiyo haistahili kuelekezwa dhidi ya israeli lakini kwa magaidi ametaja ziara ya baiden nchini israeli kuwa muhimu sana kwa watu wa israeli na kuongezea kwamba anajua kwamba anazungumza kwa niaba ya watu wa israeli anaposema asante sana rais wa marekani joe biden na asante kwa kusimama na israeli leo kesho na katika siku zijazo netanyahu amesema kwamba baiden ameonyesha msimamo mzuri sana kati ya nguvu za ubepari na ubinadamu na kwamba israel imesimama imara katika kupambana na kundi la hamas netanyahu ametoa wito kwa dunia inayoamini katika utu na wema kupambana na kundi la hamas mkutano kati ya baiden natanyahu umefanyika mwezi mmoja baada ya wawili hao kukutana mambo yamebadilika katika muda wa siku chache walipokutana wakati wa kikao cha viongozi katika umoja wa mataifa new york mwezi uliopita netanyahu alisema kwamba mkataba wa amani wa kihistoria kati ya israel na saudi arabia ulikuwa unakaribia kukamilika hii leo mazungumzo yamekuwa tofauti wanazungumzia vifo vita na uharibifu mkubwa uwezekano wa uhusiano kati ya israel na nchi za kiarabu unaonekana kuvurugwa zaidi kutokana na vita vya israel na hamas israel imekuwa ikitayarisha wanajeshi wake wa kuingia gaza kwa operesheni dhidi ya kundi la hamas karibu wapalestina 28 wameripotiwa kuuawa kutokana na mashambulizi ya angani ya israeli katika ukanda wa gaza maafisa wa afya wanasema kwamba watu wengine12 wanaaminika kufunikwa na mabaki ya nyumba zinazoanguka kutokana na mashambulizi kinachofuatia ni mvurugikano wa, wa utawala viongozi watakapojiondoa ni kwamba hivi vita vinavyotokea kwa sasa vitafika sehemu ambapo kwamba hakuna serikali wala mamlaka yote ambayo kwamba yatakuwa yaweza yakazuia ka, ya na wakati kama huo utakapofika ndipo utakapoona kwamba kutapanyika kwa hivi vita kuendelea kaskazini kwa israeli ambao ni kusini kwa lebanon na vikundi vingine kama vile hezbolah vikaingilia kati hatari kubwa zaidi ni kwamba itakapoingilia kati kutakuwa nao mvutio wa nchi kama vile iran nayo kaingilia kati na sehemu yote ile ikawaka moto ikawa tena uuzimaji uh, wa moto kama huo utakuwa ni mgumu zaidi kwa sababu itakua hakuna mtu ambaye aweza na mwenzake kujaribu kutafuta suluhisho lakini kwa hivi sasa kwa vile marekani wame uh, ama israeli wamepata nini uh, uh, uh, support kubwa kutoka kwa marekani bila shaka kauli ya marekani ni kauli ambayo kwamba yaweza yakaleta mabadiliko katika sehemu kama ile kwa sababu shikio la israeli liko katika mdomo wa marekani nafikiri ni japokuwa pengine katika hadharani rais biden anaweza kuwa matamshi yake makubwa zaidi ni kujaribu kutoa spot kwa upande wa israeli lakini bila shaka katika kikao cha ndani za siri lazima atakuwa ana juhudi za kuhakikisha kwamba vita hivi havitasambaa zaidi ya pale ambapo kimefika na kwamba haya maafu ambayo palestine yasimame kwa sasa maandamano yametokea katika nchi kadhaa mashariki ya kati baada ya shambulizi dhidi ya hospitali ambayo imekuwa ikitibu wa palestina waliojeruhiwa na watu wanaokimbilia hapo hospitalini wakitafuta mahali salama kutokana na mashambulizi hayo maamia wapalestina wamejitokeza barabarani kwa maandamano katika miji mikuu ya ukingo wa magharibi ikiwemo ramala maandamano pia yametokea beirut lebanon aman jordan ambapo waandamanaji wamejitokeza nje ya ubalozi wa israeli hasira imevuruga mipango ya baiden kutembelea jordan ambapo mfalme wa abdulahi wa pili alikuwa aongoze mkutano na rais wa palestina mahamud abbas na rais wa misri abdel fatar el asiz abas amejiondoa kwenye mkutano huo na mkutano kufutwa aiman safadi waziri wa mambo ya nji wa jordan ameambia televisheni ya taifa kwamba vita kati ya israeli na hamas vinapelekea eneo hilo katika matatizo makubwa jordan imetangaza siku tatu za kuomboleza baada ya hospitali kushambuliwa na safadi amesema kwamba mkutano kati ya viongozi hao umesitisha baada ya mashauriano kati ya viongozi wote amesema kwamba mkutano huo ulikuwa umepangwa kujadiliana namna ya kumaliza vita hivyo kauli iliyoko ni moja tu ya kusimamishwa kwa vita vinavyoendelea sasa a, a, katika palestine ambavyo kwa kwa kwa pakubwa zaidi ni vita ambavyo kwamba vi, ni vya israeli na na na wakaaji wa gaza pamoja na na kikundi cha hamas wafuasi wakubwa wa kundi la hamas ni iran wafuasi wakubwa wa nchi ya ya israel ni marekani awa viongozi wawili ama ama hizi nchi mbili hizi zikiwa zinaweza zikashawishi zika, zika hizi pande zote mbili kusisitisha mashambulizi baina ya nchi moja ama kundi lingine basi tunaweza tukaona uh, pengine afueni fulani katika siku hizi za mbele zinazokuja lakini kitu muhimu zaidi ni kwamba hizi ghasia lazima zis, zisimame kwa sasa mjini washington dc msemaji wa idara ya usalama john kirby amesema kwamba biden amechukulia hatua ya kuahirisha mkutano huo kuwa ya makubaliano amesema kwamba ataongea na mahmud abbas pamoja na l assis kwa njia ya simu anaporejea marekani kutoka israel ili kutafuta suluhu katika ukanda wa gaza kikubwa chake hii itakuwa ni kutafuta fursa ya kuwatuliza ku, ku, ku, ama kutekeleza matakwa yao waliokuwa wakidai kwa sababu kitu kikubwa ambacho kwamba ah, mahmud abbas alikuwa akikitaka ni kuwe na kusimamishwa kwa vita o ili ubina, watu wapate uh, usaidizi wa kibinadamu alafu kitu kikubwa kilichoko kwa kwa raisisi wa, wa ni kwamba uh, eh, ni kwamba israeli ina mipaka zaidi ya saba na na, na gaza na egypt mpaka mmoja kwa hiyo kupitishwa kwa uh, usaidizi wa wa kibinadamu si lazima ufukiwe gaza na hakutaka yeye wapalestin waondolewe gaza kwa sababu hiyo pengine kuwa ni mbinu ya kuwaondoa kabisa kule katika ardhi zao kwa hiyo alitaka kwamba ikiwa wananchi wa palestin watakawapewe hifadhi kwa muda ili israeli ipambane na na hamas basi wachukuliwe wawekwe katika ile desert iliyoko ndani ya israel alafu baadaye waregee si kwamba watolewe pale hiyo ni sababu ya kuwaondoa kwa hiyo bila shaka hayo ni maswali ambayo kwamba rais biden atakuwa ameyazungumza katika kikao hiki chake alichokuwa nacho yeye na na na serikali ya israel na pengine atapata jibu la kuwajibu hawa viongozi wawili kwa sababu bila hivyo sidhani kuna mazungumzo mengine makubwa zaidi ya yapo balozi wa palestina katika umoja wa mataifa riad mansur ametoa wito kwa rais biden kuambia israeli kwamba mashambulizi dhidi ya wa wapalestina katika ukanda wa gaza yametosha na kuruhusu msaada wa kibiniadam kuwafikia wapalestina kuna wasiwasi kwamba huenda mashambulizi yakatokea kwenye mpaka wa israeli wa kaskazini ambapo kundi la hezbollah linaendeleza shughuli zake kundi la hezbollah linaloungwa mkono na iran limekuwa likitekeleza mashambulizi dhidi ya wanajeshi wa israeli ziara ya biden anayeamini katika watu kukutana na kufanya mazungumzo kwa ajili ya diplomasia ni mtihani mkubwa kwa ushawishi wa marekani katika mashariki ya kati wakati huu hali ni ya wasiwasi na hofu nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani sehemu ya pili ni baada ya muda mfupi hii ni sauti america voa unasikiliza kwa undani kutoka sauti america voa mimi ni kennes bwire familia za watu waliofariki kutokana na imani za kidini na mafunzo potofu ya kujinyima chakula au kufunga kuomba hadi kufa shakahola pwani ya kenya zinataka serikali kuwapa mili ya wapendo wao waliofariki ili wafanyiwa mazishi baada ya kufanyiwa vipimo vya vinasaba yani dnm wanasema hawajui hatua ya kuchukua huku kesi ya tukio hilo ikiwa inachukua muda mrefu kuanza kusikilizwa mahakamani li aded na amina chombo ana maelezo zaidi kutoka studio zetu za mombasa asanteni sana wenzetu familia hizo za zaidi ya watu 4 waliopatikana wamezikwa katika makaburi ya halaiki wanalalamika kuwa hawajapokea matokeo ya uchunguzi wa dna licha ya maafisa wa polisi kufukua miili na kufanya uchunguzi huo huku hayo wakijiri washukiwa nao wangali wanazuiliwa korokoroni wakiongoja ni lini kesi zao zitaanza kusikizwa paul makenzi mshukiwa mkuu wa mauaji ya watu hawa ambao walizikwa katika eneo hilo la shakahola malindi ambayo ni kaskazini mwa pwani ya kenya alikamatwa na kupelekwa uh, korokoroni aprili 15 na tangu wakati huo serikali imekuwa ikiomba muda uh, kutaka kusikilizwa kwa kesi ambayo inamkabili yeye pamoja na wafuasi wake kenzi pamoja na wafuasi wake walikuwa wanatajwa kuwa wanakabiliwa na mashtaka ikiwemo ugaidi mauaji kushurutisha watu kujiua ama kuwasaidia watu kujiua kwa kuambia kwamba wasile vilevile kwahulumu watoto juma iliopita tarehe 1nata mwezi huu wa oktoba maenzi pamoja na wafuasi wake walifika mahakamani na serikali iliomba tena miezi si kumzuia maenzi pamoja na wale wengine ili kutoa fursa kwa miili 4 ambayo bado inafanyiwa uchunguzi wa kisayansi kubaini hasa kile kilichotokea tunazungumza navi kaudo mwanaharakati ameshirikiana ama amehusika karibu na familia ama jamii za watu waliopoteza wapendwa wao kupitia mkasa huu wa shakahola tupatie taswira tu kufikia sasa kuhusu swala hili sa akuna chochote che kimeendelea pale baada ya kustopishwa kwa kwaa uh, awamu ya nne ukaambiwa tungoje tuendee ili ul zitoke baada ya wiki itatu halafu miili pia wapendwa wao wakaweze kuizika najua katika jamii ya kiafrika ni lazima mtu anapoaga kuna ile zenye right ni lazima afanyie sasa tukaahidiwa na haijaifanyika miezi sita baadaye mpaka sasa hakuna communication kutoka kwa serikali na jamii zinazidi kumminika hapa kwa ofisi yetu akiuliza ni vipi kijua ni sisi na mbao ndo tulifichua mambo ya shakahola sasa tulikuwa na connection kubwa zaidi na hizi uh, familia ndio maana bado zinakuja hapa na sisi tunapoulizia their behalf kwa serikali bado tunakosa jibu kuwa ni uh, results zinaenda kutoka je shughuli hiyo ya kufanya uchunguzi wa dna imefanyika kulingana na taarifa kutoka kwa yule ambaye alikuwa akifanya hiyo report ambaye pia alikuwa akiongozi katikaprehn mzima anaitwa amisanyaguto ilifanyika na zikatumwa nje ya hii nchi ili verification lakini ever since lakinizichukuliwe mwezi wa nne hapo ukienda kuisha mpaka sasa hakuna results zenye zimepeanwa rasmi kwa familia yoyote na hata hatujajua kama zime mach ama bado jumanake tuko na wasiwasi tunaona kuwa hawatendewi haki na imekuwa to the community who wakiwa okay, mahakamani siku ya ijumaa serikali iliomba mahakama kuipa miezi sita uh, zaidi kuendelea kuwazuia washukio hao wa mkasa wa shakahola akiwemo makenzi na wengine wakisema muda huo utawapatia fursa kuweza kufanya uchunguzi wa kisayansi kwa miili i4 2h9 ya wanawake wanaume na watoto ambao ilipatikana kule je huenda ikawa labda uh, kauli hii ya serikali mahakamani uh, ndiyo ikawa inaendelea kuzuia kutolewa kwa matokeo ambayo mnayasubiri pengine uchunguzi hata huo wakigaidi auwezi ukachukua uh, ya zaidi ya miezi st huyu ni bwana ambaye alishikwa na evidence zenye zilikuwa hapo wakati tukifanya examination na before the process na pia kuna evidence ya kutosha kutoka kwa victims wenyewe the, the ones we arrested, especially wale watoto kwa sababu wale watoto walikuwa wanaongea everything that was wanaongeaha ni kitu gani wanaenda kuchunguza kwa miezi sita na vile vile tayari miezi sita ingine imepita hapa wakiendelea kuchunguza evidence gani zaidi wanahitaji sisi kama uh, watetezi wa haki za kibinadam tuna feel kuwa kuna njamafiche ya kuto, uh, delay justice ambayo pia it is the law itizae mtu zaidi ya siku hizi zote zaidi ya miezi sita baadaye na hajafunguliwa hata mashtaka wakati wakifanya every evening walikuwa wakifanyawalikua report wakisema cause cause of of death so they have just to connect hii story uh, death na vile ambavyo makenzi alikuwa anahusika zaidi zaidi ya hapo, zaidi ya hapo kwa itakuwa sio haki hasa kwa macenzi mwenyewe ambayo tunajuakisheria lakini hii hawajui kitu gani watamshtakiganmanae wanaendelea kuomba siku kila wakati wakati huo huo uh, siku hiyo ijumaa mahakamani maafisa wa gereza la shimo tewa waliweza kutoa barua ambazo likuwa zimeandikwa tarehe ishirina mbili julai mwaka wa elubhia ambazo maafisa hao wa Uh, maafisa hao wa jinai wa polisi wa jinai wanasema kwamba uh, makenzi japo yuko ndani lakini amekuwa akituma taarifa kwa wafuasi wake wakiwaambia kwamba endeleeni kufunga hadi kifo serikali inasema kwamba kumzuilia kwake uh, makenzi kunasaidia Uh, raia wengi kutokana na mafundisho yake hayo sisi wenyewe kama watetezi wa haki za kibidhana i malindi social justice ambayo hiyo ndio ilifichua haya mambo ya makenzi tayari tuna fil kuwa hata maisha yetu yenyewe yako hatarini kwa sababu inaonekana sisi tumekuwa tukipush extra mile ili tu kumhukumu ama kumfungulia mashtaka makenzi wafuasi wake wengi wako nje na bado wanaishi hapa malindi walitoka kule shakaola kwa sababu that is an operations. lakini tunapishana nao huku kila siku wanapoendelea kusema kuwa anaopatia ujumbe hiyo ni Uh, uh, magereza haifanyi kazi yake kwa sababu wakiwa pale ndani wako under uh, full security wanaangaliwa ni vitu gani wanafanya, nivitugani, wanafanya nivitugani, na kitu gani wana nanani na kama wanaandika hizi barua zinatoka aje kutoka pale pale gerezani hiyo inamaanisha hapo tayari kuna watu wengine ambao kwa serikali wanamsaidia matemze kufanya ule uovu ambao anaendeleza sasa victor <coughs> familia ziko katika hali gani kitilia maana ni kwamba sasa miili imeshapimwa kuna wale ambao wanakisia kwamba wa, watu hao walihusika familia ziko frustrated familia nyingi hazina amani kwa sababu uk ukijua hizi familia wengi wao walipoteza zaidi ya watu watatu watu wanne una watu ambao hawajaonekana mpaka sasa hujui kama wado wako katika zile mili zenye ziko pale ama nikatwazi ale makaburi ambao bado yako kule shakaona ambao wanasema kuwa wajafukua na sio familia tu hata wale wote ambao walifanya ile kazi yaku ile kule bado hali yao uh, hawajapata ile psychosocial support kutoka kwa serikali serikali imekuwa ikifuatilia zaidi the people that rescued, peke yake lakini zile familia hakuna mtu ameziongelesha kwa kawaida jamii za kiafrika zinapanga mazishi na mambo kama hayo kuna ma-masuala kama hayo yanaendelea kuna baadhi ya familia zile ambazo zinatoka wtn malind walipanga mazishi wakafanya michango mpaka sasa watu wamerudia hali yao ya kawaida ya maisha zile pesa ambazo enye zilichangwa inabidi wazitumie katika uh, mambo mengine so watakapotoa process inaanza tena wengine wakianza ku ile process sasa ikianja tena mili megundulia mnapewa sasa kidonda kinajuka kwa upya ambayo sasa itakuwa nawapatia shida zaidi hizi familia ni bora zaidi ile miili itolewe wapatiwe na wamalize hii kicu wakaweze kuanza ile yako hivi wakati mmoja ukimalizia walikuwa kuna pendekezo kwamba uh, iwapo wale watu watakuwa wamewatambua labda mtu ametambua kwamba hii ndio miili ya watu wangu ambao walipotea na wamepatikana huku basi wazikwe mahali pamoja ili iwe kama ni sehemu ya kumbukumbu je kumbu, hilo linaweza kufanyika hilo ndo linastahili kufanyika manake nisiwadanganye kufikia jana kuna familia zaidi ya kumi zimekuja ofisini kwetu wanangojea tu results wajue kweli hawa ndo wapenda wao wameaga alafu waachie serikali wajue watawafanyia nini sababu wanasema katika mili ya kiafrika wakati mtu amefariki wa katika hali tetanishi kama ile hastahili zile spirits zake zitolewe pale zitakapotolewa pale na kupelekwa pale alipotokea itaanza kudhuru ileo so, kuna familia ya tayari zimekuja nje na kusema We just want to identify kuwahawa huyu ni mtu wetu halafu tumalize hiyo story hapo hatuwezi tukachukua hii mili na kuzik so itakuwa ni jambo jema wakati sahivi tunangojea za vile vile serikali ianze process ya kujua hawa watu kazika mahali gani kati ya wale watu ambao walipatikana ingine ilikuwa ni mifupa so ku, ku ile mifupa hujua huyu ni nani itakuwa ni kazi ngumu sana kama tu dna kwa fresh bodies imechukua muda mrefu so ni vizuri place yenye itakuwa a crave, na place ambayo itakuwa pia ni memorial place it kaudo ni mtetezi wa haki za binadam ambaye ameshirikiana sana na familia ya waliohusika na mkasa huo asante colins adede na mina chombo kutoka mombasa kenya mwelekezi wa kipindi amekuwa afiwa na wamai mimi ni kennes bwire asante msikilizaji kwa muda wako kusikiliza kwa undani na uwe na usiku mtulivu