ni idhaa kiswahili ya Saudi america sautiameriac ikiwa sasa ni saa tatu za usiku saa za afrika mashariki zifuatazo ni habari za dunia na msomaji wako ni mimi utawala wa kijeshi uliokamata madaraka nchini niger umemtaka mkuu wa umoja wa mataifa nchini humo kuondoka ndani ya saa 2b kulingana na ripoti kutoka wizara ya mambo ya nje ya taifa hilo la afrika magharibi ambao shirika la habari la lar limeiona leo jumatano taarifa hiyo ya oktoba ki inashutumu umoja wa mataifa kwa kutumia mbinu za kijanja zilizochochewa na ufaransa kuzuia ushiriki kamili wa niger kwenye mkutano wa baraza kuu la umoja huo mwezi uliopita na mikutano ya kimataifa utawala jeshi, wa kijeshi uliomwondoa madarakani rais aliyechaguliwa kidemokrasia mwezi julai pia umevifukuza vikosi vya ufaransa pamoja na balozi wake nchini humo wizara ya uchukuzi ya mali imesema leo kwamba inatathmini ombi la shirika la ndege la ufaransa la kurejesha safari zake katika mji mkuu wa bamako ambazo kwa sasa zimesitishwa shirika hilo la air france ambalo jumanne lilikuwa limesema kwamba lingerejesha safari za bamako wiki hii leo limesema kwamba mpango huo umeahirishwa hadi wakati usiojulikana kwa mujibu wa shirika la habari la reuters shirika hilo lilisitisha safari za mali burkina na niger hapo agasti kufuatia ukosefu wa usalama wa kieneo unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti ya america washington dc kupitia 17.5fm nairobi kenya w kwenye baraza la wawakilishi marekani hivi leo wamekutana ili kuanza kikao cha faraga cha upigaji kura ikiwa hatua ya kukubaliana kuhusu atakayekuwa spika mpya wagombea wawili wanaongoza ambao ni wawakilishi jim old na ste sali jumanne wamewahutubia wanachama wa chama chao wakieleza ni kwa nini wanahitaji kupewa wadhfa huo ulioachwa wazi baada ya kuondolewa kwa spika kevin makadhi wiki iliyopita makadhi tayari amewaambia wenzake kwamba wasimteue kuchukua nafasi hiyo tena waripablikanwa wana wingi mdogo wajumbe, moja wa wajumbe 2 dhidi ya wademokrat wa aba kmnambli kwenye baraza hilo ikiwa na maana kwamba watahitaji ungaji mkono wawote ili kupata wingi mdogo unaohitajika katika kumpata spika makadhi alipigiwa kura mara kuminatano kabla ya kupata ushindi huo januari kutokana na kuwa wademokrat waliungana pamoja nyuma ya mgombea wao ambaye ni kiongozi wa sasa mwakilishi hakim effr wakati baadhi ya wa wablca wakisusia kumpigia kura makazi hadi dakika za mwisho lakini ripoti za hivi karibuni zinasema kwamba steve steealis ameidhinishwa na wapblican kuwania Aa, kiti hicho cha spika kwa hivyo kura ikitarajiwa kwamba inaweza ikafanyika wakati wowote wa mwandishi wa habari wa australia mwenye asili ya china ambaye alihukumiwa kutokana na tuhuma za kijasusi na kushikiliwa nchini china kwa miaka mitatu amerejea australia waziri mkuu wa taifa hilo antony albanes amesema mapema leo chenglan mwenye umri wa miaka 48 minane, alikuwa mfanyakazi kwenye kitengo cha ja kimataifa katika shirika la utangazaji la serikali la cctv sasa hivi mwanadada huyo ameungana tena na watoto wake wawili mjini melbourne na albanis amesema kurejea kwake kumekuja kabla ya ziara iliyopangwa ya albanis mjini beijing mwaka huu tarehe ya ziara hiyo bado haijatangazwa serikali ya albanis imekuwa ikishinikiza kuachiliwa kwa cheng pamoja na raia mwingine wa australia mwenye asili ya china yan hengjung aliyeshikiliwa nchini humo tangu 219 uhusiano kati ya china na australia umeimarika tangu chama cha albanis cha mrengo wa kati kushoto cha libo kuchaguliwa baada ya miaka tisa ya utawala wa wa na rais wa ukraine wakrais wakdzlnski leo ametoa ombi la misaada ya kijeshi ya ulinzi wa anga makombora pamoja na risasi kwenye makao makuu na ya nato mjini brussel ambako anahudhuria mazungumzo na mawaziri wa ulinzi wa muungano huo akizungumza na mawaziri akizungumza katika kikao cha ufunguzi wa mkutano wa ukraine group ambao unaongozwa na, na marekani amesema ulinzi wa anga ni muhimu kujibu swali la nini vita hivi vitamalizika na iwapo vitakwisha kwa haki kwa ukraine basi hapo ndipo tunafika mwisho wa habari zetu za dunia kutoka washington dc jina langu harison kamau napompisha kennes bwire tayari kabisa kukuletea kipindi cha kwa undani mshambulizi ya israeli yanaendelea katika ukanda wa gaza raia wanasema hakuna mahala salama katika ukanda huo huku wasiwasi wa mapigano kusambaa mashariki ya kati na kuvuruga dunia ukiongezeka sehemu ya pili tutaangazia mpango wa serikali ya kenya kuwatunza wanariadha wanaobobea na kuitetea sifa ya nchi hiyo kimataifa mimi ni kennes bwire nikiwa hapa washington dc marekani ndege za kivita za israeli zimeendelea kudondosha mabomu ukanda wa gaza huku wanajeshi wa ardhini wakijitayarisha kwa operesheni dhidi ya wa wapiganaji wa hamas rais wa marekani joe biden ametaja shambulizi dhidi ya israeli lililotekelezwa na kundi hilo la kipalestina kuwa uovu mkubwa na kutoa onyo kali kwa wanaoliunga israeli imesema kwamba darzeni ya ndege zake za, za kivita zimeshambulia sehemu 20 katika ukanda wa gaza zinazoaminika kutumika na kundi la hamas kutekeleza mashambulizi dhidi ya israeli jeshi la israeli limesema kwamba wanajeshi wake wameua wapiganaji 1 wa palestina walioingia israeli kutoka gaza wizara ya afya ya gaza imesema kwamba watu 950 wamewawa na 5 kujeruhiwa kufikia sasa katika mapigano hayo ambayo yametajwa kuwa mabaya zaidi kuwahi kutekelezwa na wapiganaji wa kipalestina dhidi ya israeli jeshi la israeli limesema kwamba watu 1200 wamefariki nchini israeli kufikia sasa na wengine zaidi ya 207 wamejeruhiwa katika ujumbe uliochapishwa kwenye mtandao wa x msemaji wa jeshi la israeli luteni kanali jonathan concius amesema kwamba wamepoteza watu wengi sana wengi waliokufa ni raya waliopigwa risasi wakiwa nyumbani kwao barabarani na katika sherehe baadhi ya wa israeli na wageni kutoka nchi nyingine walitekwa nyara na kupelekwa gaza aliyekuwa kiongozi wa kundi la hamas haled mashal ametoa wito wa maandamano katika nchi za kiarabu kuonyesha kuunga mkono palestina waziri wa usalama wa israeli amesema kwamba juhudi za kutoa silaha kwa raa wenye ujuzi na leseni ya kutumia bunduki hizo zinaendelea na kueleza hofu ya kutokea mgongano kati ya waarabu walio wachache nchini humo na wayahudi muhammed abdurahman ni msomi na mchambuzi wa siasa na diplomasia yupo ujerumani matamshi ambayo yamekuwa akitolewa na maafisa wa israel kuanzia viongozi wa kisiasa akiwemo waziri mkuu benjamin netanyahu na hali kadhalika wasemaji wa jeshi wa la ulinzi la israeli ni kwamba wao wanasema wanaingia gaza kumaliza kazi na hiyo kazi wanayoizungumzia moja kwa moja ni kwamba kwanza wanawasaka wale wanaowaita ni magaidi ambao ni wapiganaji wa hamas lakini katika operesheni hiyo ya kijeshi kinachoonekana ni kwamba israel imeazimia pia kuhakikisha kwamba inaivuruga kabisa gaza na kunipa eneo hilo mtihani mkubwa wanahisi kwamba njia ya kuiharibu hamas eneo la gaza linasita kuwa ndio eneo wanakojificha na wanakoendesha harakati zao wapiganaji wa hamas dhidi ya dola ya israel wapiganaji wa kundi la hamas wanaowashikilia wanajeshi wa israel na raia wametishia kuwaua endapo israeli itaendelea kutekeleza mashambulizi katika ukanda wa gaza waziri wa ulinzi wa israeli joaf gallant akihutubia wanajeshi wake karibu na mpaka wa gaza amesema kwamba kundi la hamas lilitaka mabadiliko na litapata mabadiliko hayo akiongezea kwamba iliyokuwa gaza haitaendelea kuwepo galant amesema kwamba walianza na mashambulizi ya angani na baadaye wataanza mashambulizi yatakayotekelezwa na vikosi vya ardhini ameonya kwamba mashambulizi yataongezeka zaidi marekani imesema kwamba inafanya mazungumzo na israeli pamoja na misri kutafuta namna raa wanaweza kuondoka ukanda wa gaza ambao umezingirwa kabisa na wanajeshi wa israeli gazeti la israel la hayum limeripoti kwamba wapiganaji 1 waliokuwa wameingia israeli kutoka gaza wameuawa hakuna usafirishaji wa chakula au mafuta kuingia gaza hatari iliyopo ni kwamba hatima ya raia kwa sababu hawa wapiganaji wameshajitolea kwamba wako katika mapambano lolote na liwe na hata walipoingia kusini mwa israel jumamosi iliyopita ilikuwa ni katika ile sehemu ya kujitolea mhanga E, chini ya kile wanachoamini kwamba ni mapambano ya ukombozi ukombozi wa palestina huwezi kuondoa uwezekano wa raia wasiohusika kwa wahanga wa operesheni hiyo ya kijeshi jumuiya ya kimataifa kwa mtazamo wangu inafaa kwa wale wenye ushawishi kwa upande wa israel wael israel iwe na tahadhari na kuchukua hatua za uvumilivu harakati zake ndani ya gaza kaskazini mwa mpaka na israeli makombora yamekuwa yakivurumishwa kutoka kusini mwa lebanon kuelekea israeli na kupelekea israeli kujibu kwa makombora zaidi kuna ripoti za makombora kurushwa kutoka mpakani na siria na kupelekea wasiwasi kwamba huenda mapigano hayo yakaongezeka na kuwa vita vibaya msemaji wa jeshi la israel luteni canali conracas amesema kwamba hawana taarifa za uhakika iwapo makombora hayo yalirushwa na wanajeshi wa siria au makundi mengine ya wapiganaji yanayoungwa mkono na iran na ambayo yanaungwa mkono na utawala wa siria au kama ni kundi la hezbollah au kundi lingine amesema kwamba kila israeli inajua ni kwamba wamejibu mashambulizi hayo kwa makombora kuelekea yalipotokea na kwamba hakuna makombora mengine kutoka siria yameshuhudiwa unapoizungumzia tukianza na hizbullah kusini mwa libnan ni kwamba hizbullah imekuwa katika mfarakano na israel kwa muda mrefu na katika miaka ya nyuma tutakumbuka kwamba israel inaendesha harakati kubwa kusini mwa libnan na hadi kufikia kuzuka mapigano ambayo hayakutarajiwa kati ya hizbullah na wanajeshi wa israel kwa upande wa syria syria na israel ni nchi mbili ambazo zina uhasama tangu vile vita vya mwezi juni mwaka elfu tisamia sitini na saba vita vya siku sita vya mashariki ya kati ambapo iael ililiteka eneo la milima ya golan na inalikalia eneo hilo la syria hadi hii leo katika hali ya sasa iwapo haitatumika busara ya kufikia hatua yote labda ya kusimamisha mapigano kati ya wapiganaji wa hamas na wanajeshi wa israel ndani ya gaza basi vita hivi vinaweza vikazagaa kwa kutokea libnan na hali kadhalika syria na sio tu pande hizo mbili lakini hali kadhalika huenda likazuka vuguvugu vugu, katika eneo la wapalestina la ukingo wa magharibi tunaweza tukashuhudia hali mbaya zaidi eh, kuwahi kutokea katika eneo la mashariki ya kati eh, kwa miaka mingi katika ikulu ya white house rais raisjo biden ametaja shambulizi la hamas kuwa uovu mkubwa na kwamba marekani inapeleka msaada zaidi wa kijeshi kwa israeli ikiwemo risasi na mfumo wa kunasa makombora biden ametoa wito kwa israeli kufuata sheria ya vita wakati inajibu mashambulizi hayo bden ameambia waandishi wa habari kwamba marekani imeimarisha nguvu zake za kijeshi katika eneo hilo ikiwemo kupeleka meli ya kubeba ndege za kivita biden ametoa onyo kwa nchi yoyote kundi au mtu yoyote anayeweza kufikiria kutumia hali ya sasa kwa masilahi yake kwamba asidhubutu kufanya hivyo maafisa nchini marekani wamesema kwamba hawana ushahidi wa kutosha kwamba iran ilipanga mashambulizi hayo lakini wanasema iran ina historia ya muda mrefu ya kuunga mkono kundi la hamas biden amemtuma diplomasia wa ngazi ya juu wa marekani nchini israel anthony blinken na anapeleka ujumbe wa umoja na ushikamano kwa israel mshauri wa usalama wa taifa nchini marekani jack sullivan amesema kwamba marekani inafanya mazungumzo na israeli pamoja na misri kuhusu wakazi wa gaza muungano wa kisiasa wa mrengo wa kulia wake waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu unakaribia kufikia makubaliano ya kuunda serikali ya umoja wa kitaifa kwa maslahi ya dharura ya israel nchi kama fiji korea kusini denmark jamhuri ya ze na canada zimeendelea kuondoa raia wake kutoka israel idadi kubwa ya mashirika ya ndege yamesitisha safari zake kuelekea israel Ziyama, havina yingine isipokuwa kuja pamoja na kukabiliana na kile ambacho serikali ya sasa ambayo ni serikali ya vyama vya siasa kali za kizalendo za mrengo wa kulia ikiongozwa na benjamin netanyahu imetangaza kwamba taifa la israel limo vitani na panapotokea mgongano au mvutano na nchi za kiarabu daima daimaael kupitia vyama vya kisiasa imekuwa ikisimama uh, katika sauti moja kuhusiana na wapalestina hamas na mamlaka ya utawala wa palestina inayoongozwa na mahmud abbas wako katika mvutano kwa kipindi kirefu na yote haya yanatokana na ile hali ya kwamba mahmud abbas ameshindwa eh, kuitisha uchaguzi kama alivyoahidi umaarufu wa hamas umezidi kuongezeka sio tu katika gaza lakini pia katika ukingo wa magharibi na hivi sasa hatua hii iliyochukuliwa na hamas ya mashambulizi kusini mwa mwaisrael inaonyesha kwamba wengi wa wapalestina wanaiangalia hamas kuwa ndio sauti yao ya kuendeleza vuguvugu na vugu mapambano na kudai haki yao na taifa lao na kwa maneno mengine niseme seme vuguvugu la ukombozi e, hiki kinachotokea kwa upande wa palestina idhoofisha ile mamlaka ya utawala wa ndani ambayo imekuwa ikiungwa na jumuiya ya kimataifa na kuonekana kwamba haifani lolote la maana la kujaribu kuwakomboa wa palestina mamlaka hiyo imekuwa na mivutano serikali ya mahmud abbas imelaumiwa uh, vikali eh, kuhusu rushwa na wanasiasa kujitajirisha kumekuwepo na viongozi wa kisiasa ambao wameamua kujiuzulu nafasi zao kupinga uongozi wa abas ambao wanaohisi kwamba ni uongozi dhaifu kwa hivyo wapalestina nao wamegawika na eneo la gaza na ukingi wa magharibi hivi sasa liko katika njia panda mamlaka ya utawala wa ndani wa wapalestina sasa imekuwa ni mamlaka iliyopo tu eh, madarakani au niseme kwa kutumia karatasi lakini imeshindwa kuwajibika na kutoa matumaini yanayotarajiwa ya wapalestina ya wa hofu iliyopo ni kwamba mamlaka hiyo ya utawala wa ndani wa wapalestina viongozi wake akiwemo mahmud abas wao wanahiari kubakia katika hali hii hi, ilivyo hi, hivi sasa wakijua kwamba mabadiliko yoyote yatasababisha hamas kuchukua madaraka katika pande zote mbili na hawako tayari kwa kulingana na historia ya chama cha ukombozi wa palestina plo ambapo chama cha fatah cha mamud abbas alichorithi uongozi eh, kutoka kwa yasir harafat ndicho chama kikuu chenye nguvu lakini chama hicho kimepoteza mwelekeo vyombo vya habari vya palestina vimesema kwamba mashambulizi ya makombora israeli yameharibu nyumba za watu katika mji wa gaza kusini mwa mji wa canyons na katika kambi ya wakimbizi ya yabreji kaskazini mwa gaza mojawapo ya nyumba ambazo zimepigwa ni ya muhamad daif baba wa kiongozi wa kundi la hamas ripoti zinasema kwamba ndugu ya deif na wanafamilia wengine wa wameuawa kwenye mitandao ya kijamii wakazi wanaonekana wakiomba msaada nyumba kadhaa zimeanguka na baadhi ya watu wamekwama katika nyumba zilizoharibiwa huku wafanyakazi wa kutoa msaada wakishindwa kuwafikia umoja wa mataifa umesema kwamba zaidi ya watu 180 katika ukanda wa gaza hawana makao na wengi wanaishi barabarani au shuleni katika chumba cha kuhifadhi maiti cha hospitali ya canns gaza mili kadhaa ya watu inaendelea kupokelewa maafisa wa afya wametoa wito kwa familia za waliopoteza wapendwa wao kuchukua mili kwa sababu hakuna nafasi kuendelea kupokea mili zaidi wakazi wa gaza wanasema hakuna mahala salama kwenye ukanda huo afisa wa kundi la hamas amesema kwamba wanachama wawili wa mrengo wa kisiasa wa kundi la hamas jawad abu shamala na zakaria ab mamar wameuawa katika shambulizi la angani katika mji wa can unis wizara ya mambo ya nji ya palestina imesema kwamba mashambulizi ya israeli yameharibu zaidi ya nyumba 226 hospitali 1 na shule 48 mjumbe wa umoja wa mataifa nchini palestina rivard mensur ameandikia barua baraza la usalama la umoja wa mataifa akisema kwamba mashambulizi dhidi ya makao ya raia kutumia chakula kama ngao ya vita na kuharibu kabisa miundo muhimu ni sawa na mauaji ya halaiki ya watu mkuu wa tume ya haki ya kibinadamu katika umoja wa mataifa volka turk ambaye amekemea shambulizi la kundi la hamas amesema kwamba sheria ya kimataifa kuhusu haki za kibinadamu inaeleweka sana kwamba raia hawastahili kuumizwa katika vita na wanastahili kulindwa pamoja na miundo msingi katika ukingo wa magharibi wa palestina 21 wameuawa na 130 kujeruhiwa katika makabiliano na wanajeshi wa israeli tangu jumamosi hayo ni kulingana na wizara ya afya ya palestina nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani kutoka sauti a amerika voa mimi ni kennes hii ni sehemu ya pili ya kwa undani kutoka sauti y amerika vom tuungane sasa na waandishi wetu wa mombasa josphat kioko na salma muhammad ambao wameandaa ripoti kuhusu hatua ya serikali ya kenya kuwatuza wanariada na wana michezo wengine wanaoiletea kenya sifa ya kimataifa katika michezo ama mashindano mbalimbali mbali. michezo inachukuliwa kama ajira katika nchi mbalimbali mbali duniani nchini kenya mchezo wa riadha umekuwa ni maarufu zaidi na kuwa chumo kwa wana michezo vijana chipukizi kila mmoja anajaribu awezavyo ama uwezo wa mchezo anaweza kucheza afrika mashariki ameshuhudia nchi za uganda na tanzania pia zikija karibu sana na kenya kushiriki katika riadha na wameonekana pia wakitia fora katika olimpiki michezo ya dunia na hata mbio ndefu za marathon katika dunia nzima hivi karibuni kenya imeanza mpango zaidi zaidi wa na maana hilo limechukuliwa kama ajira zaidi, lakini wapi hapa tutazungumzia ushindani wa riadha na mchezo kuchukuliwa kama uwekezaji rasmi na kuinua uchumi miongoni mwa wanamichezo familia zao na hata nchi kwa jumla kipato kupitia fedha za kigeni kenya kwa mara nyingine imeng'aa katika mbio ndefu za marathon kwa kupata ushindi kupitia mwanariadha kevin kiptum ambaye alikimbia kwa kasi zaidi katika mbio za valencia marathon za mwaka 222 na kuwa mwanariadha watatu katika historia kuvunja rekodi ya saa 2 na dakika bli kiptum aliendeleza ushindi katika mbio za dunia za marathon na kushinda mbio za london marathon za mwaka 223 iliyokuwa mara ya pili kwa kasi zaidi katika historia ya saa bi na dakika 1 na sekunde 25 katika mbio za hivi punde za chicago marathon tarehe 8 oktoba mwaka huu kiptum aliweka rekodi mpya ya dunia ya marathon kwa muda wa saa 2 na sekunde 35 akisubiri kuidhinishwa na halmashauri ya riadha ya dunia na hivi hapo jana jumanne serikali ya kenya ikiongozwa na waziri wa michezo a babu na mwamba chini ya usimamizi na azina ambao rais william mruto ametayarisha kwa washindi wote wakampokea kiptumu katika hafula kubwa iliyoandaliwa katika mji wa nairobi mara tu baada ya kuasili kutoka huko marekani rais william ruto na naibu wake rigadhi kashag waliongoza wa kenya kusherekea mafanikio ya kiptum huku ruto akimtaja kuwa mfalme mpya wa marathon hata hivyo rais ruto mwezi juni alitangaza kuwa yeyote atakayevunja rekodi ya dunia atapata zawadi ya kiticha cha dl35 je maisha ya baadaye wa ya wanamichezo yanamsakabali gani wanapoelekea kustaafu sasa hivi tunazungumza na biruthwaidhera ambaye ni mwanariadha mstaafu wa kenya aliwahi kushiriki michezo ya kimataifa akawa pia akocha wanariadha wengi tu nchini kenya na kwanza anaanza kuzungumzia hayo mbio yangu nilikuwa nakimbia lakini hilo ndio nilifurahia yangu ni00 sababu ndio nilikimbia nilikimbia way to faino nikakuwa namba saba nilikuwa msichano mdogo natena kwa spring in afrika na kukirinbaniza na miaka hii ile tuko ni tofauti sana kwa sababu wachana au watu wa kukimbia awataki kutumia mwili awataki kuchoka na badala ya kutumia mwili na mtu atumie damu yake wanaenda kuingilia ile ndawa ya kutumia mizuri na hiyo sasa diaina waharibu naina kaharibu bio yao kwa sababu wakati anapimwa anajirikana amekunywa ndawa anakua wanamichezo wanafaa kufanya nini ili kujenga maisha yao ya baadaye unajua wakati umepewa hiyo kipawa yako ya mbiu utumie wakati ukiwa mdogo lakini saa ingine utaweza ingia na upate pesa mzuri uende na wrong company watakuharibu maisha ya urevi maisha ya ya raha na no, ukishikanisha raha na mchezo nkenda bai tunaona kwa wakati huu eh, kuna rekodi nyingi tu zinaendelea kuvunjwa kila mara na wanariadha wamevukia kuwa na ushindani mkubwa ukiangalia kwa sasa kenya inaogopa uganda kwa mbio ndefu kwa wanaume ethiopia ndioh wamefuata kenya unyounyo unyo. na karibuni pia tumeona nchi ya tanzania imeanza kuonyesha mchezo mzuri sana hasa katika mbio za marathon hebu wewe zungumzia jinsi hizi serikali zetu zinavyoendelea kuwatuza na kuwatambua wale mabingwa unajua sasa kenya tumetambuliwa kwa ulimwengu mwingime sababu wwakibiazu wetu zamani kilindiahitori ya tanzania kulikuwa na mtu alikuwa anaitwa anaitwailiponib na nyambui hao walikuwa na vizuri sana kutoka tanzania lakini walikuja wakapotea kabisa kabisa almost years kabisawajai aj- kusikika kwa kiwanja ukikuja kwa uganda aa wakibiazi wa uganda unajua wanaturenia kenya uko upande ya na ndio kusudi unaona wako na mbio sasa ikifika ni trials. waganda wanakuja wanafanya hapa kwetu kenya na hiyo ni mizuri wakibiazi kuwa wanasimana nguvu wakiwa pamoja unafikiri kuna nafasi kwa vijana ambao wako kule nje wenye vipaji na pia tajiriba ya mambo ya, ya michezo wakaweza pia kufaulu ile kitu inaharibu ni mtu akianza kutokea kidogo hivi anaambiwa na wengine wewe kunywa hii ndawa ndio upate nguvu sasa badala ya yyeye kukaa na nguvu yake ya kimwili anaenda kukimbilia hiyo ndawa yakutumiwa mzuri na ndio apate pesa ya haraka na hiyo pesa ya haraka akienda kupata inaenda inapotea na ndio tunasemanga utapoteza ine ukikimbilia nane anakuwa ametupwa au amekuwa amekuaa na doping miaka mingi baadaye tumeona wasichana wa kenya pia wanashinda mbio hii na wana, wana, wanapata mali nyingi tu siku za karibuni yameibuka matukio ya dhuluma michezoni wakati mwingine wanawake hawa wanawakimbia unasikia ameuawa ama amepokonywa mahali yake na mpenzi wake kwa nini haya matukio najua sasa uh, ukiwa mukibiazi unaasa kusaini huko nje kila mwanaume wyote anatamani wewe ukiwa mkichana na yule anatamani wewe ako na boma yake ilo ya kwanza sasa naona wewe utamjengea mboma yake au utamsomezea watoto yake sasa anakuja anaingiria wewe msichana ukiwa nakimbia mzuri na pesa yako anaasa kukupangia anataka pesa yako si upendo akisaa kuchukua anakuwa sasa eye ndiye manaja yakumanaji pesa yako na hmm. kuna mikakati yoyote ya labda nchi kuwaongoza hawa wanariadha katika maisha yao unajua sasa hiyo ofisi yetu kumbwa ya mchezo wangekuwa wanatafuta kama ni women watafute wanawake wale wamesomea aa wasichana kabla hajanyakuliwa wanaweka kama mwaka mara mbili kuwaan tunaingilia hapo tunawaambia wasichana musiharibiwe wakati tulianza kutoa maneno sisi wale juao nao wasichana wakaanza kufunguka wakatuambia vile wanaingiliwa wanaingiliwa nao wanaume pesa imeharibiwa kwa hivyo hiyo ni national athletic office ingekuwa na muhio mpango b ruth ruthidhara mwanariadha mstaafu wa kenya aliyekuwa bingwa wa afrika na pia kuwakilisha kenya katika olimpiki na michezo ya madola tukurejeshe washington ripoti ya joshat kioko na salma muhammed inakamilisha kwa undani hii leo mimi ni kennes bwira asante kusikiliza sauti a amerika voa uwe na usiku mtuliva