huku jeshi la israeli likisema jumapili kwamba linajitahidi kuwaondoa wapiganaji wa hamasi waliobakia nchini siku moja baada ya shambulio la kushtukiza lililotekelezwa na kundi la wanamgambo dhidi ya nchi hiyo marekani imesema itasimama imara na watu wa israeli huku ikilaani mashambulizi hayo katika taarifa jumapili waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken alisema kamwe hakuna uhalali wowote wa, wa ugaidi kwingineko musa faki mahamat mwenyekiti wa tume ya umoja wa afrika alisema kunyimwa haki za msingi kwa watu wa palestina haswa kuwa na dola huru ndio sababu kuu ya mivutano ya muda mrefu kati ya israeli na palestina mahamad alitoa wito kwa pande zote mbili kukomesha uhasama wa kijeshi na kurejea bila masharti kwenye meza ya mazungumzo jeshi la israeli liliripoti mapigano katika maeneo kadhaa ya kusini karibu na ukanda wa gaza ambapo kundi la hamas lilianzisha mashambulizi yake jumaamosi israeli ilitekeleza mashambulizi zaidi ya kulipiza kisasi huko ukanda wa gaza siku ya jumaapili hamasi waliendelea na mashambulizi yake usiku kucha wakirusha makombora katika miji kadhaa ikiwa ni pamoja na tel avive amin mwdau mchambuzi wa siasa za kimataifa anasema hali ilivyo sasa huenda ikasababisha taharuki zaidi katika mashariki ya kati na hata sehemu nyingine duniani ni umuhimu nchi zote za ulimwengu kuchukua tahadhari matamshi mengi ya nchi ya magharibi yatokana na mikumbo ya kisiasa yao ya ndani swala la palestine lilisipoangaliwa kwa hekma laeza likaleta shida kubwa sana kwa sababu tukiangalia kwa mfano israeli kwa upande wa juu huku kuna kuna syria ambao wanapingana nao kwenye heights kuna sehemu nyingine ambao kuna hezbola kwa upande wa lebanoni ambayo nchi yenyewe peke yake inalegalega alafu tukiangalia ndani ya nchi kuna kuna islamic jihad pamoja na na hamas kwa hiyo hii isipokuweza kutulizwa na watu wakachukua utulivu na hekma kujaribu kusuluhisha basi kuna uwezekano mkubwa ikavutwa hezbollah na hezbollah itakapovutwa Irani katika katika haya moroko ambayo inaelekea kuwa na uhusiano kamili wa kidiplomasia na israeli chini ya kile kinachoitwa mkataba wa abraham ilieleza wasiwasi mkubwa na kulaani mashambulizi dhidi ya raia popote walipo hata hivyo chama cha p jd cha moroko ambacho kilikuwa na wingi bungeni hadi uchaguzi wa mw221 kilipongeza shambulio la hamas kama kitendo cha kishujaa kwa upande wake rais yoweri museveni wa uganda alisema kuzuka kwa hasia mpya kati ya israeli na palestina ni jambo la kusikitisha mwidau hapa anaangazia ni nini kitarajiwa kwenda mbele mjadala huo lazima uendelee kwa sababu suluhisho pale ni suluhisho la kwanza uhuru uhuru na usalama wa nchi zote mbili israeli ipate usalama katika majirani wake na palestine ipate sehemu yake ambayo itpt itakuwa watakuwa uhuru na watakuwa salama kutoakwa huku hayo yakiharifiwa serikali ya marekani imesema inaendelea kutathmini ripoti kwamba raiya wake ni kati ya waliouawa au kutekwa nyara wakati wa mashambulizi yanayoendelea nchini israeli —bm j muridhi sauti ya aeria washington