Uh, kusema ukweli siku ya kuamkia leo mpaka saa ujana usiku ni tulisikia miungurumo mi, mi ya ya roketi kama mara mbili na leo asubuhi mara moja ving'ora vya kuashiria hatari kimelia tukakimbilia kwenye sehemu zilizo salama sherka lakini kwa ujumla hali mi shwari tofauti na juzi tulivyoamka siku ya kuamkia jumamosi kidogo maroketi mengi yaliokuwa anavurumishwa kuelekea maeneo mbalimbali ya israeli hasa sehemu ya kusini na sehemu ya kati ya israeli baadhi ya maeneo ya jiji la tel telavivu kwa sasa hivi hali ni shwari na pia tumeshuhudia picha za video kama ulivyokuwa unasema vikitokea vingora watu wanakimbia kujitafutia usalama pengine kile ambacho uh, kinafanyika mpaka sasa hasa kuhusiana na so swala hili la usalama uh, kwa kweli mamlaka za israeli zinatoa taarifa kwa umma kwamba kwanza majengo yote ya hapa yamejengwa yana sehemu salama za kujihifadhi kwa maana kwamba shelter kila nyumba ila shelter inapotokea taharuki kama hiyo mara nyingi king'ora cha kuashiria hatari huwa kinalia na watu wanakimbilia sehemu hiyo salama na katika sehemu salama unapaswa kuwa umeweka vitu zonsingi, vya msingi vyakulaosi vya maji E, wakati mwingine kigodoro au viti kwa maana kwamba huwezi kujua utakaa gani lakini ngalau basi kila maeneo na majengo mengi ya umma pia yana maeneo kama hayo ya kuweza kwenda kwenye sehemu salama lakini kikubwa zaidi tumeambiwa na mamlaka za nchi kwamba hatutakiwi kutoka nje tunatakiwa tukae maeneo karibu na nyumbani na ambapo lolote likitokea inakuwa ni rahisi kukimbilia sehemu salama sawa kabisa na pengine unavyoona sasa eh, pale alipokuwa yakivurumishwa haya mashambulizi kuna mengi ambayo yamezungumzwa pengine kuna wale ambao katika maeneo yetu wanaotoka wazungumzaji wa kiswahili kenya uganda tanzania kuna wote ambao unafahamu ambao wameathirika taarifa yoyote uh, kwanza kwa sehemu kubwa kwa upande wa, wa tanzania hasa min, kwa sababu mii ni balozi wa tanzania tuna idadi kubwa kidogo wanafunzi anaofanya mafunzo ya kilimo tuna wanafunzi mia mbili sitini katika taifa hili na baadhi ya hao wanafunzi wanafanyia mafunzo katika eneo ambalo lilikumbwa na mashugbulizi eneo la kusini na mpaka sasa hivi tunavoongea kuna idadi ya wanafunzi wawili kati ya hao wote ambayo nilikutajia ndio bado taarifa zao hatuna tuna mmoja taarifa zake tulikuwa nazo alikuwa amejificha kwenye handagi na tunashukuru baada ya kuwasiliana n mamlaka wameenda wamemwokoa na, tunapokea taarifa kwamba tayari wamemwokoa na wamenitumia picha uh, wako kwenye gari wanaenda nayo wanampeleka sehemu salama