Ya Kisohili, ya America, mmoja mmoja, hapa sasa ni ni ni sauti ya ya ya ya moja kutoka sasa saa saa za za za usiku afrika mashariki ni habari za dunia na msomaji wako ni mimi kamao. Ya mambo ya kigeni ya algeria imesema leo kwamba asmleowamba imekubali mwito wa taifa hilo la algeria kuwa mpatanishi kwenye mzozo wake wa kisiasa ikiwa wiki tano baada ya taifa hilo kupendekeza miezi sita ya mchakato wa mpito utakaoongozwa na raia kwenye taarifa iliyosomwa kwenye televisheni ya kitaifa algeria imesema kwamba imepokea mwitikio rasmi kutoka niger kufuatia mwaliko wa rais abdelmajid majid tebon hata hivyo hakuna majibu yaliyotolewa moja kwa moja na utawala wa kijeshi wa niger algeria imekuwa ikionya dhidi ya mwingilio wa kijeshi katika kutatua mzozo wa niger ambapo walinzi wa rais walifanya mapinduzi na kuanza utawala wa kijeshi wakisema kwamba watahitaji miaka mitatu ya kukamilisha mchakato wa mpito mwishoni mwa agasti waziri wa kigeni wa algeria ahmed ataf alisema kwamba algeria mara kadhaa imezungumza na viongozi wa kijeshi wa nijar na kupendekeza mchakato wa kurejesha taifa hilo kwenye utawala wa kikatiba mjumbe wa umoja wa mataifa nchini libya abdulahi bathli amesema leo kwamba ana wasiwasi kuhusu ushindani uliopo kati ya taasisi tofauti za libya katika kukarabati mji wa dana ambako mafuriko yaliuwa maelfu ya watu mwezi uliopita juhudi zinazokinzana hazisaidii na zinaongeza migawanyiko iliyopo nchini huku zikihujumu juhudi za ukarabati kinyume na mkono na na umoja wa kitaifa, na wa kitaifa uliooneshwa watu libya libya amesema kupitia taarifa uunaj mono aumoja wakitaekuaasrikahaifu tangub kufuatia mapinduzi na na nato lakini ikagawanyika tena kati ya serikali iliyopo nyingine upande wa mashariki kwa mujibu wa shirika la habari la reuters serikali ya mashariki ilisema kwamba imeahirisha kongamano la kimataifa lililokuwa likijadili ukarabati wa dana serikali inayotumbuliwa kimataifa yenye makao yake kwenye mji mkuu wa tripol upande wa magharibi ilisema pia ilikuwa ikipanga mkutano wa kujadili kuhusu ukarabati wa dana wachambuzi wanasema kwamba ukarabati wa dana unaotarajiwa kuleta fedha nyingi kutoka mataifa akigeni, uende ya kigeni huenda ukasababisha kasia mpya kati ya serikali zote mbili unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc kupitia 17.5fm nairobi kenya kumbuka pia matangazo yetu yanapatikana moja kwa moja kupitia mtandao wetu wa www voa swahilic basi la mwisho lililobeba watu wa kabila la armenia kutoka nagono karaba limeondoka mapema leo likikamilisha shughuli iliyochukua wiki moja kuwasafirisha zaidi ya watu laki moja ambao ni zaidi ya asilimia h ya wakazi wa eneo hilo baada ya azerbaijan kuchukua tena eneo hilo kupitia operesheni ya kijeshi basi hilo limeingia armenia likiwa na abiria kmnatao wagonjwa sana na wenye matatizo ya kutembea amesema geham stepanya ambaye ni afisa wa haki za binadamu wa na nagono karabakh pia yameomba taarifa kuhusu iwapo kuna wakazi wengine wanaotaka kuondoka lakini wanakumbana na vizingiti vya kufanya hivyo kwenye operesheni ya kijeshi iliyoanza septemba 19 jeshi la azerbaijan lilivamia eneo hilo na kuvishinda vikosi vya armenia ambavyo vilijisalimisha baadaye mamlaka za waasi zilikubali kumaliza utawala wake kufikia mwisho wa mwaka huu tuzo ya nobel ya dawa mwaka huu imetolewa kwa wanasayansi wawili kutokana na uvumbuzi wao wa chanjo ya covid aina ya mrna kamati inayotoa tuzo hizo imesema kwamba katalin carico na dru weisman walipiga hatua wa muhimu wakati wa janga la corona carico ni profesa kwenye chuo kikuu cha zeged na pia kwenye chuo cha afya cha perelman katika chuo kikuu cha pennsylvania westman ni profesa kwenye chuo cha utafiti wa chanjo cha robert family na pia mkurugenzi kwenye chuo cha rna innovations cha pennsylvania tuzo ya nobel ya dawa siku zote huwa ya kwanza kutolewa miongoni mwa nyingine kila mwaka tuzo ya fizikia kemia fasihi amani na uchumi zitatangazwa kila siku hadi hapo oktoba 9 hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc jina langu harison kamau nampisha mwenzangu bmj muradhi tayari kabisa kukuletea kipindi cha kwa undani ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekuapekua tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangazia siasa za jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambazo zimeendelea kushika kasi hukuwa na siasa mbalimbali wakitangaza azma yao ya kugombea urais katika uchaguzi mkuu wa mwezi disemba mwaka huu licha ya baadhi ya wa wakongomani kuwa na mashaka kuhusu iwapo mazingira yaliyopo kwa sasa yanaruhusu uchaguzi huru na wa haki kufanyika mazingira uwezeshi hayapo ya kuweza kuruhusu uchaguzi mkuu kama huu kwamba bunge katika sehemu ya pili bunge la marekani la piga kura kuzuia uwezekano wa kufungwa kwa shughuli za serikali angalau kwa kipindi cha siku 45 kufuatia vuta ni kuvuta iliyosababisha kupanda kwa joto la kisiasa ni kwa undani mimi naitwa bmj mridhi siasa za drc zimeendelea kushika kasi huku wanasiasa mbalimbali wakitangaza azma yao ya kugombea urais katika uchaguzi mkuu wa mwezi disemba mwaka huu licha ya baadhi ya wakongomani kuwa na mashaka kuhusu iwapo mazingira yaliopo kwa sasa yanaruhusu uchaguzi huru na wa haki kufanyika daktari bingwa wa magonjwa ya wanawake wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo denis mkwege ambaye ni mshindi wa tuzo ya amani ya nobel leo jumatatu ametangaza tawania uraisi katika uchaguzi huo wa disemba mkwege ambaye alishinda tuzo hiyo mwaka 218 kwa vita vyake vya takribani miongo miwili dhidi ya unyanyasaji wa kingono alitoa tangazo hilo kwa umati wa wafuasi waliokuwa na furaha katika kituo cha mkutano katika mji mkuu wa kinshasa mwandishi wetu wa kinshasa biobe malenga alifuatilia yaloojiri na kutuandalia ripoti fupi katika risala yake mbele ya umati mkubwa wa watu mukwega alisema kuwa mapinduzi haya ya kidemokrasia yanamaanisha kwamba wakaazi wa kongo wanajikusanya kupiga kura kwa wingi na kuhakikisha kwamba kura zao zimeheshimiwa alisisitiza juu ya haja ya mabadiliko makubwa akisikitika kwamba drc bado imezama katika mfumo wa unyang'anyi badala ya utawala wa kweli na kusema amekubali maombi ya watu yayeye kuwa mgombea wao na mukwege atawasilisha rasmi ombi lake tarehe 3 oktoba hii kwenye tume huru ya uchaguzi ni maarufu kwa kujitolea kwake kwa, kwa haki za wanawake na mapambano yake dhidi ya unyanyasaji wa kijinsia wakati wa migogoro kwa hiyo mkwege amepiga hatua mpya kwa kurasimisha ugombea wake kwa uchaguzi wa uraisi ingawa maswali mengi amesalia kuhusu kampeni yake na changamoto zinazongoja katika kinyang'anyiro hiki muhimu cha uchaguzi kwa mustakabali wa drc 2 disemba mwaka huu ni sauti yake biobe malenga kutoka kinshasa kwa maana hiyo mukwege atachuana na rais feliks chisekedi ambaye mhula wake wa kwanza ulikumbwa na hali ngumu ya kiuchumi magonjwa na vilevile vile, milipuko na hali ambayo ni mbaya zaidi ya ukosefu wa usalama hususan katika eneo la mashariki mwa nchi hiyo ambapo waasi wa m23 walianzisha mashambulizi makubwa mwaka jana kwingineko kiongozi wa upinzani matefayulu ambaye aliibuka wa pili akimfuata shisekedi katika uchaguzi uliopita wa mwaka wa 218 alisema mwishoni mwa juma pia atakuwa akiwania urais chisekedi anagombea mhula wa pili katika taifa lenye utajiri mkubwa wa cobot duniani baada ya kushinda katika muhula wa kwanza ambao ulizua utata hapo mwaka wa elfumbili tutakuletea wachambuzi mbalimbali kuhusu suala hili na kabla hatujapata tathmini ya kina hata zaidi kwanza tupate ripoti hii iliyotayarishwa na mwenzetu austel malivika akiwa mjini goma wakati ambapo jamhuri ya kidemokrasia ya kongo imejiandaa kwa uchaguzi mwezi disemba vyama mbalimbali kwa sasa vimekuwa vikiandaa mikutano hapa na pale pamoja na kongress kuamua nani atakuwa mwakilishi wao kwenye bunge na urahisi nimezungumza naye shabola bindu mbunge wa chama tawala cha udpes chake felik chisekedi ambao wamemaliza mkutano wao mjini kinchasa vyama vinavyomuunga mkono felis chisekedi vikimteua kama mgombea wao kwenye kiti cha uchaguzi desemba disembayani katika miezi miwili na nusu kisekeji ni mtoto wa kongo mtoto wa kongo namanaanasema mtoto wa kongo wa baba na mama na matatee yake na maansestra yake ni bakongomani jo mwenyeana starehe kukuwa ele ya nchi yetu juu a mwezi iileta nshi kwa mgeni janja bajirije namana bible inasema huku upande wa upinzani wa rais wa zamani joseph kabila ukisema hautashiriki hata kidogo katika uchaguzi huo isema ezekiasi muhaya msimamizi wa chama hicho kivu kaskazini hatushiriki uchaguzi ambao unafanyika kwa namna hii kwa sababu sisi tangu zamani tulika, tulikanusha kabisa kuteuliwa kwa bwana kadima ambaye haikufatana na sheria ile yoyote na kuwekwa kwa koti kuu ambayo imefanywa kwa namna ya mtu ndugu zake na i zake na mjomba wake chama tawala kikisema uchaguzi utafanyika kama ilivyopangwa akisisitiza shabola bindu shabo la bindukuenda ea mwenye anataka anaenda mwenye anakatala anabakia uaulihiwa ayud alikar benyewe valika election erikwa ya mubaya ke kukubwizi kukubinganivo kwale amukusikie kanasema i kuneendaaca kandidature yake wachambuzi kwa upande wao wakisema uchaguzi unaotarajiwa nchini jambhuri ya kidemokrasia ya kongo ni muhimu kwa pande zote akisema plasid zilamba tunaasani kuwa uchaguzi utapitikana katika hali nzuri kwa sababu wale wote wagombea wale wote ambao wanapasha washiriki kwenye uchaguzi watashiriki huku muda ukioyoma na wakimbizi wakiomba kurudi nyumbani kwao hasa wale waruchuru na masisi makazi yao yakiwa chini ya uongozi wa m3 mapigano yakiwa yameripotika katika eneo la masisi kati ya waasi wa m3 na, na wapiganaji wa chini kwa chini wa zalendom3 ikisema kwamba ni jeshi la serikali liliyowashambulia lakini katika tangazo ambalo limetolewa na msemaji wa jeshi kivu kaskazini luteni kanali njike akisema kwamba jeshi la kongo halijashambulia hata ngome moja ya waasi kutoka taifa la rwanda iwapo watajaribu kushambulia jeshi la serikali litajibu kwa haraka huku kukiwa hali ya wasiwasi wasi kuzuka mapigano mapya kati ya jeshi la serikali na waasi wa m23 kila upande ukionekana kurundika majeshi kwenye mustari wa mbele wa asante sana malivika kabla sijamleta mchambuzi wetu ambaye ni peter bigenda mchambuzi wa siasa za kimataifa akiwa mjini johannesburg afrika kusini E kwanza tu niwaeleze kwamba wajumbe wa muungano wa union sacr unaohusisha wanasiasa maarufu wa congo kama waziri wa ulinzi jeapier bemba na waziri wa uchumi vital hamere walimchagua shisekedi kwa sauti moja ukosefu wa usalama hasa katika mashariki mwa nchi hiyo kama tulivyoeleza ambako wapiganaji wa kundi la m23 waliteka sehemu ya maeneo ya mashariki na kusababisha kuvunjika kwa uhusiano na rwanda mmoja kati ya wapinzani wake wakuu ni kiongozi wa upinzani matefayulu ambaye alishindwa na chisekedi mwak 218 na alithibitisha jumaa mosi kwamba atagombea tena uraisi baada ya awali kutishia kwamba angesusia uchaguzi huo kama ishara ya malalamiko dhidi ya ubadirifu unaotokea katika kuandikishwa kwa wapiga kura hili ni moja ya maswala ambayo yameibua utata usajili wa wapiga kura kuhusu hayo na mengine mengi sasa tumlete mchambuzi wa siasa za kimataifa peter bigenda kwanza peter bigenda ukiwa hapo afrika kusini katika jiji la johannesburg tupe tathmini yako baada ya maelezo yote hayo na baada hasa ya kusikia wale ambao wametangaza kwamba watagombania ama watawania urahisi katika taifa hilo eh, katika uchaguzi huu kwa kweli ni kwamba nadhani utakuwa na vuguvugu zaidi ya uchaguzi uliofanyika mwaka elfu bili kumi na nne ambapo eh, baadhi ya wachambuzi wa mambo ya kisiasa nchini kongo kinshasa kwenyewe walidai kwamba uchaguzi ule aliyetangazwa kuwa mshindi wa ule uchaguzi ndugu etie ndugunani ndugu chisekedi hakuwa mshindi wa kihalali wanaamini na kusadiki kwamba mshindi halali wa uchaguzi ule alikuwa ni ndugu martini fayulo sasa katika uchaguzi ule itakumbukwa kwamba aliyekuwa na hamu ya kugombea kitu cha urais wakati ule na ambaye alikuwa ni mshirika wa karibu sana na aliyekuwa rais wa congo kinshasa ndugu eh, aliyekuwa gavana wa jimbo la katanga ndugu katumbi hakuruhusiwa kushiriki katika kinyanganyiro hicho kutokana na vikwazo alivyowekewa na serikali ya wakati ule kwamba eh, mkongomani wa mia kwa mia kwa sababu tunajua kwamba baba yake ana asili ya israeli sasa uchaguzi katika safari hii ya uchaguzi utakaofanyika desemba mwaka huu eh, ni kwamba tu, mimi binafsi napenda kuwaongelea wagombea wakubwa watatu yaani chisekedi mwenyewe mati ni faulo ambaye yamepitishwa na jumui kula vyama wanaojitambulisha kama lamka lamka kwa kilingala manaake ni amka e, na ndugu martin fayulu anatoka katika chama cha cd ambacho ni mmoja wa wana jumuiya hii ya lamuka walimpitisha rasmi jumamosi hii iliyopita kama mgombea ingawa kiukweli ni kwamba elamuka walishampitisha martini fayulu tangu mwa, mwezi wa julai mwaka jana sasa uchaguzi huu unakuja katika kipindi ambacho si kipindi rafiki sana kwa nchi ya congo kinshasa ukizingatia kwamba ni nchi ambayo ka, kama zilivyo nchi zingine duniani i, imeibuka katika kipindi kigumu cha magonjwa haya ya yacovid kuintis ambayo yali E, yaligubika dunia nzima katika kipindi cha taharuki kwa kweli na hivi kuathiri uchumi na hali ya maisha ya, ya watu wa kawaida nchini drc lakini pia kumeibuka kwamba um, denis mukwego yule e, ambaye anafahamika sana kwa sababu ya wanaharakati wake daktari huyo e, pia atagombea uh, unaonaje kuhusu kauli hiyo kauli hiyo kwa kweli labda kwa upande mmoja inadhoofisha kwa wale wanaozifuatilia kwa ukaribu zaidi siasa za eh, eh, kongo kinshasa ndugu chisekedi kuwa pale alipo kwa kiasi kikubwa alisaidiwa mno na ndugu huyu ndugu aliyekuwa gerezani hivi majuzi ndugu anayetoka mashariki mwa congo nimemsahau jina lake kidogo lakini alishtakiwa kwa makosa ya ufisadi kua kifungo cha miaka kadhaa lakini kutokana na kamere anaitwa ndugu kamere kamere ana ushawishi mkubwa katika ukanda huu wa mashariki na daktari dennis naye anatoka ukanda huu wa mashariki sana sana atal, atazigawa zile zile kura za upande huu wa mashariki ambazo katika uchaguzi uliopita wa elfu mbili na kumi na w- nane walimuunga mkono zaidi ndugu chisekedi kutokana na kwamba aliyekuwa na ushawishi zaidi nadhani hata sasa hivi pamoja na doa na dosari hizi zilizochafua jina lake baadada ya kuhukumiwa kifungo cha jela bado ndugu kam- vital amere ana ushawishi mkubwa katika maeneo haya ya mashariki na kujiingiza katika dimi katika kinyanganyiro hiki cha kitu cha urais kwa ndugu is sidhani kama ana nafasi hata kidogo hana mwisho kabisa kwa chini ya dakika moja ukiweza uh, kumetajwa uh, hali ngumu uh, kwa mazingira magumu hata E, wengi tu wametaja na kuna hata wafuasi wa, wa joseph kabila ambao wamesema watasusia uchaguzi huo e, na kwamba mazingira hayafai kwa uchaguzi kuendelea uchaguzi mkuu nchini humo hayo unayaonaje je mazingira yako sawa yako. kwa maoni yako ni kweli kwamba eh, mazingira uwezeshi hayapo ya kuweza kuruhusu uchaguzi mkuu kama huu ukizingatiwa kwamba bunge la ya lar linawa bunge uh, mia tano sasa na hii ni nchi kubwa sana ni nchi ambayo kwanza miundo mbinu yake haijakaa vizuri hata kidogo na hivi wagombea kuweza kujinadi barabara ipasavyo ifasa, ukizingatia kwamba katika upa, ukande huu wa mashariki hasa kivu ya kaskazini na hatakivu ya kusini masuala ya kiusalama si simwafaka kwa kweli kwa wa, wagombea hawa kuweza kujinadi eh, vilivyo ni sana peter bigend kuzungumza na sauti sautiamerica kwa leo asante sana, sana. hadi hapo msikilizaji tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani lakini usiondoke kwa sababu nitarejea hivi punde na sehemu ya pili ya kipindi karibu msikilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika hapa washington dc bunge la marekani lilipiga kura mwishoni mwa wiki na kuzuia uwezekano wa kufungwa kwa shughuli za serikali angalau kwa kipindi cha siku 45 na hii ni kufuatia vuta ni kuvute iliyoshuhudiwa ambayo ilisababisha kupanda kwa joto la kisiasa na hata kupelekea tishio kwa spika wa sasa wa baraza la wawakilishi kevin mcarthy wa chama cha republican kuendelea kushikilia nafasi hiyo na namuona tayari mchambuzi wa siasa za marekani abdulahi boru yuko kwenye laini ya simu kuzungumzia hili kwa kina zaidi lakini kabla ya kuliangalia kwa undani zaidi swala hili kwanza tupate ripoti hii ambayo inasimuliwa hapa na harisan kamau ni mswada wa kufadhili serikali kuu kwa muda mfupi ambao ulipitishwa na bunge siku ya jumamosi na kutiwa saini na rais joe biden ambao utaiweka wazi serikali kuendelea na kazi zake hadi katikati ya mwezi novemba lakini biden alionya jumapili dhidi ya kurejewa tena mchakato wenye vurugu ambao ulisababisha kupitishwa kwa dakika za mwisho kwa mswada maalum ambao uliepusha serikali kufungwa hali hii lazima imalizike na kusiwepo mzozo mwingine hakuna kisingizio cha kuleta mzozo mwingine kwa hiyo nawasima rafiki zangu wa republikani katika bunge kutosubiri tusipoteze muda kama mlivyofanya wakati wa majira ya joto pitisheni bajeti ya mwaka mzima iliyokubaliwa heshimuni makubaliano ambayo tumeyafikia miezi michache iliyopita hata hivyo malumbano huenda yakajitokeza hill wa wakonservative wa mrengo mkali wa kulia hawajafurahishwa kwamba spika wa bunge kevin makadhi aliwafuata wademokrat ili kupitisha mswada wa muda wa kufadhili serikali kumwondoa spika ndio kipaumbele cha juu kwa mbunge mconservative wa republican mat guies mwezi januari ili kuupata spika kevin alikubali baadhi ya mambo yaliyohusu matumizi wabunge wa, wa marekani wamepiga kura ya kukubali au kukataa kuhusu ufadhili mzima wa serikali huu ni ukichaa ndiyo sababu tuko katika deni la takriban dola trilioni 33 tunataka kuzungumzia suala moja tu na mswada wa matumizi aliweka nia ya dhati katika hilo na akavunja hayo makubaliano majibu ya makadhi yalikuwa ya kikaidi alionekana kwenye kituo cha televisheni cha cbs katika kipindi cha chaliwalo naliwe hebu tufanye hili tulimalize na tuanze kutawala kama amekasirika kwa sababu alijaribu kusukuma mipango yake na mimi nimehakikisha kuwa serikali haifungwi basi haya na tupambane bila ya kujali jinsi itakavyokuwa mwafaka wa pande mbili utaendelea ili kutoa njia ya kwenda alisema rachel snederman Wakituo cha policy chakuna mwafaka wa pande mbili ili kuunga mkono ufadhili wa ziada kwa kwa kuwasaidia wanajeshi wetu na kuhakikisha kwamba ulinzi wa mpakani nao unafadhiliwa hivyo nadhani hayo ndiyo tutayoyaona unajua hatua kwa vipaumbele hivyo ndiyo zitashughulikiwa katika wiki zijazo ukrani na dunia kwa ujumla watakuwa naangalia kwa karibu sana alieleza mtaalamu wa sayansi ya siasa osa On... nadhani kwa kipindi kirefu tunahitaji kulenga zaidi kwenye mageuzi ya kimfumo ya taasisi na kubuni njia za kuwa na vyama vya, vya siasa zaidi katika bunge ambavyo vitasaidia kuweza kufikia mwafaka katika mimili hiyo kinyume nakuwa na marumbano yasiyokwisha katika hivi vyama viwili vikuu vya kisiasa kisiasapoan alieleza kwamba utulivu zaidi wa kisiasa huenda ukaumiza hadhi ya marekani pamoja na hali ya kiuchumi wainoasante uh, sana arison kama kama mlivyosikia msikilizaji e, baada ya kupigwa kura mwishoni mwa wiki e, kuzuia uwezekano wa kufungwa kwa shughuli hizo za serikali na ni kwa kipindi cha siku 45 tumlete sasa mchambuzi wa siasa za marekani abdulahi boru abdulai kwanza tathmini yako uh, najua tumekuwa tukifuatilia kwa pamojamasala haya e, lakini w kama mchambuzi umekuwa ukiandika vidokezo nini ambacho umekiona kikubwa katika yote hayo yalayotokea mwishoni mwa wiki katika siasa za ngazi ya kitaifa hapa marekani kimsingi ni kwamba hali hii japo imetatuliwa kwa muda bado itarejea mwezi ujao kwa kuwa huu ni, ni, ni, ni, ni nafasi finyu sana na jambo ambalo tunafahi kuliangazia ni kwamba katika chama cha republican hali au nafasi ya spika bwana makahi bado ni ya kuyumbayumba manake mwanachama mwenzake gates kutoka florida amesema kwamba ataanzisha mchakato ya kumwondoa yeye kama spika ukikumbuka kwamba kuchaguliwa kwa bwana makathi ilichukua shughuli ngumu sana kwa kuwa wanachama ambao wengi wao ni wa mrengo wa kulia wa, wa bwana makahi na wengi wao ambao wanamuunga mkono rais wa zamani wamesema walimpea masharti kadha kabla ya kumuunga mkono kuanya nafasi hiyo wanachama hao wa mrengo wa kulia ya bwana makafi ya chama cha wamesema kwamba hatua yoyote ya ukraine au kuipa ukraine pesa zaidi zisitishwe mara moja na bwana bwanamakafi mwenyewe katika mahojiano na baadhi ya runinga hapa nchini jana amedai kwamba hatua hiyo ni lazima iangaliwe kwa undani kwani yeye na chama chake wanaona kwamba Aa, kile ambacho kinahitaji kuzingatiwa ni kuhakikisha kwamba mpaka wa marekani unalindwa hii ni kwa, k- k- kwa kutolea mfano kwamba eti mpaka kati ya marekani na nchi ya meksico inawaachilia watu wengi ambao wengi wao ni wakimbizi wengi wao ni wale ambao wanatafuta hifadhi kwa hiyo pesa zielekezwe upande huo na wala ukraine lakini rais bwana biden amesema kwamba ukraine ni lazima ipewe ufadhili wa zaidi mambo haya matatu ni mambo ambayo yatazidi kuku, kuku, kuangaziwa katika siku zijazo na sasa kwenda mbele kwa sababu hili ni suluhisho la muda kama ulivyoeleza hapo unaona kwamba maswala haya yatakuwa yametatuliwa kufikia wakati ambapo eh, muda rasmi umewekwa hapo mwezi novemba nadhani itakuwa ni vigumu sana manake nafasi au pengo kati ya, ya pande hizi mbili ni kubwa sana pengo kati ya chama cha democratic na chama cha republican ni pengo ambayo inazidi ni mwanya ambao unazidi kupanuka kila uchao mwisho kabisa abdulahi boru na najua umetaja masala ambayo yamepelekea hali hii kuwepo lakini kuna watu wanauliza ni nini ambacho kimebadilika katika siasa za marekani kwamba zamani uh, kukuwa kunasikika mpango au uwezekano e, wa kufungwa kwa shughuli za serikali lakini katika miaka ya karibuni kila mwaka takriban mara mbili kila mwaka mjadala huu una kuwepo. nini kimebadilika kwa maoni yako siasa za marekani kadri tunapokwenda mbele inazidi kuwa vigumu sana kuwepo na uwiano kati ya vyama hivi viwili maono yao ya kutawala nchi ya marekani yanazidi kuwa tofauti zaidi hi imefanya ni vigumu sana upande wa chama cha chademokrat pia kuna wale ambao wanatajwa kuwa pia wao ni wale ambao wanashikilia msimamo mkali ambao wanaitwa the left, left. kwa hiyo wakati mwingi inakuwa ni vigumu kuleta k- k- kujaribu kuziba kwa hiyo pengo hili litazidi kuwa zaidi na kadri tunavyokwenda mbele tujitayarishe kuwa hali hii ni hali ambayo itashuhudiwa wakati wau ku kuweka bajeti ya taifa uh, ya, ya kuendelea na shughuli nzima ya serikali shukran sana abdulahi boru kuzungumza na sauti amerika kwa leo kiaaheiasa na, na hapo msikilizaji ndio tunafika mwisho wa kipindi cha kwa undani kwa leo kwa niaba ya wote ambao wamekifanikisha mwelekezi amekuwa ni aida isa msimamizi meri mgawe mimi naitwa bmj mridhi kwa pamoja tunakutakia siku njema au usiku mwema kutoka hapa washington