jumuiya ya kiuchumi ya nchi za mashariki na kusini mwa afrika komesa ina undo la mataifa 21 yenye lengo la kurahisisha uhusiano wa kibiashara miundo mbinu pamoja na rasilimali ili kuinua kiwango cha maendeleo ya kiuchumi miongoni mwa nchi hizo waziri wa mawasiliano na teknolojia ya habari wa burundi bilokadiadachaisaba amesisitiza ushirikiano huo ikiwa nchi za komesa zinataka kurahisisha kupata maendeleo endelevu il ni muhimu sana kwa mataifa wanachama kuweka juhudi zao pamoja ili kutafuta suluhisho la changamoto za miundombinu ambazo hadi sasa zinaendelea kudhoofisha maendeleo yetu kwa pamoja tunaweza kushirikiana na kurahisisha kasi ya maendeleo yetu ambayo hadi sasa ni kama yimekwama moja ya changamoto ambazo hadi sasa zimekuwa ni mzizi wa majadiliano haya ni pamoja na tatizo la ukosefu wa mawasiliano rahisi miongoni mwa waafrika wenyewe kutokana na sheria kali au miundo mbinu isiyotosha au isiyokuwepo kabisa huyu ni patricia uwase ambaye ni naibu waziri katika wizara ya miundo mbinu ya rwanda We still see that it's very to bado Almost tunaona kwamba ni kama haiwezekani kusafiri kwa ndege barani afrika kwa hiyo basi mkutano huu ni jukwaa la pamoja la mawaziri wa miundo mbinu pamoja na watunga sera wengine kuweza kurejea kule na kutafuta sababu inayosababisha hali hii kuwepo mkurugenzi mkuu katika wizara ya nishati ya kenya mhandisi benson mwakina ameyataja baadhi ya matarajio ya mkutano huu angalia zile rasilimali tuko nazo kama auafrika na jinsi tunaweza kuzitumia kwa njia bora kusaidia kuboresha uchumi wa kiafrika kwa sababu tunaangalia tuko na nini kama ni hali ya usafiri hali ya kawi kama mimi kwa hasa upande wangu ni wakawi ambayo mnaita nishati lazima tuone hizi resources tuko nazo tunawezaje kuzitumia ili kuboresha maisha ya afrika yeye pia licha ya kuwa na imani kwamba mkutano huu utachukua maazimio bado ana wasiwasi gharama ya fedha especially kwa nchi za kiafrika inakuwa gharama yake iko juu kwa hivyo tunategemea zaidi kupata e, fedha kutoka kwa nchi zingine ambayo sasa hapo lazima pia uwekewe masharti fulani ambayo wakati mwingine yanakuwa magumu katika mazungumzo yanayoendelea pia kuna hili la uwezekano wa siku zijazo nchi za jumia ya komesa zikawanisha leseni za magari ili kuondoa vizuizi vya sasa vinavyozuia maendeleo ya nchi hiziameaamriakigali