hivi sasa ni saa tatu kamili saa za afrika a mashariki saa 2 afrika ya kati hapa washington saa nane mchana zifuatazo ni habari za dunia msomaji sandei shomari shambulizi la ndege isiyo na rubani jumaapili kwenye soko kusini mwa mji mkuu wa sudan khatum ilihuwa takriban watu43 wanarakati na kundi la matibabu walisema wakati wanajeshi na kundi pinzani la wanamgambo wenye nguvu wakipigania udhibiti wa nchi hiyo zaidi ya watu wengine hams na tano walijeruhiwa katika shambulio hilo katika kitongoji cha hatum katika eneo la mei ambako vikosi vya kijeshi vinayopambana na ikosi pinzani vilijaa huko mmoja wa madaktari wa sudan alisema katika taarifa yake kwamba majeruhi walipelekwa katika hospitali ya chuo kikuu cha bashair the Resistance committee kikundi cha wanaharakati ambacho husaidia kuandaa misaada ya kibinadam kilichapisha picha kwenye mitandao ya kijamii zikionyesha miili iliyofunikwa kwa shuka nyeupe kwenye uwanja wa nje ya hospitali waokoaji nchini moroco walitafuta hileo jumatatu manusura wawote waliobaki katika temeko kubwa la ardhi jumatatu huko idadi y waliopoteza maisha ikiongezeka na kufikia takriban 297 inasema timu za wakoaji kutoka uingereza hispania qatar na umoja fame za kiarabu zinajiunga na juhudi za kuchimba katika vifusi katika vijiji vya milima ya atlas tetemeko la ardhi lenye ukubwa wa8 katika vipimo vya litokea jumaa usiku na kujeruhi watu wapatao wa 2476 pamoja na waliofariki dunia utafiti wa idara ya jiolojia ya marekani umesema kitovu cha tetemeko hilo kilikuwa kilomita 72 kusini magharibi mwa marakesh umoja wa mataifa walikadiria kwa watu wapatao lakitatu walioathiriwa na tetemeko hilo ambao lilikuwa na nguvu zaidi kuikumba moroko katika karne moja juhudi za uokoaji zimekuwa za taratibu na baadhi ya wa moroko walilalamika kwenye mitandao ya kijamii kwamba serikali haikuwa kiruhusu wafanyakazi zaidi wa uokoaji nchini humo kusaidia maendelea ya kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc kupitia 75fm na nairobi kenya Mkuu wa haki za binadamu wa umoja mataifa alitoa wito hii leo jumatatu kufanyika mabadiliko ya haraka wa mapinduzi ya kijeshi na kurejeshwa kwa utawala wa kiraia katika nchi za kiafrika ambako mapinduzi yameondoa madarakani viongozi waliochaguliwa katika miaka ya karibuni huku akishambulia mizozo mingi katika eneo hilo maoni ya v turk yaliweka taswira ya mapema kwa chombo cha juu cha haki za binadam cha umoja wa mataifa wakati akifungwa kikao cha msimu wa fall dhidi ya hali ya mizozo na migogoro ikiwa ni pamoja na masaibu ya uhamiaji kutoka myanma kwenda mali na mekxico akizungumzia mzozo wa miaka kumi katika eneo la sahel ambalo linaenea kote afrika ya kaskazini katika nchi kama vile mali bukina faso na niger aliashiria athari za mabadiliko ya hali ya hewa na ukosefu wa uwekezaji katika huduma kama vile elimu na afya kama sababu ambazo zimechochea misimamo mikali dhoruba kubwa ya mediterenia ilipiga mashariki mwa libya siku ya jumapili na juma na kuwa takriban watu25 na, na kuharibu nyumba na barabara vyanzo vya afya vilisema wanajeshi saba wa jeshi la kitaifa la libya hawajulikani walipo msemaji wa n ahmed mesmari alisema picha za kwenye mitandao ya kijamii ziliwaonyesha watu wakiwa wamekwama juu ya mapaa ya magari yao wakati wakijaribu kupata msaada katika mafuriko makubwa wakati kimbunga daniel kilipopiga katika miji ya bengazi suse albaida albarij na derna hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington jia langu ni sandey shomari kwa heri kwa sasa muda mfupi ujao utasikiza kipindi cha kwa undani kwa undani sehemu ya kwanza tunaangazia mkutano kati ya kiongozi wa korea kaskazini kim jong un na rais wa rusha viladimir putin mbona mkutano huo umejaa usiri mkubwa na kufuatiliwa sana na mataifa magharibi sehemu ya pili tunaangazia siasa za tanzania wanasiasa wa upinzano wanaendelea kukamatwa je wanatumia swala la bandari kujipa umaarufu ama wana hoja za msingi je upinzani na serikali wanaweza kusikilizana namna ya kuendesha siasa za nchi au ni ninjiya panda karibu mimi ni kennes bwire nikiwa hapa washington dc vyombo vya habari vya korea kusini na japan vinaripoti kwamba kiongozi wa korea kaskazini kim jong un yupo safarini akitumia gari moshi kuelekea rasia ambapo anatarajiwa kukutana na rais wa russia vladimir putin ni safari iliyojaa usiri mkubwa ni mkutano ambao kila upande umekataa kuzungumzia shirika la habari la interfax la russia limeripoti kwamba kim anatarajiwa kukutana na putin mashariki mwa rusia mkutano untarajiwa kufanyika kesho jumanne katika mji wa viladivostok ambapo putin anahuduria mkutano wa kiuchumi ulioanza jumaapili gazeti la cosen ilbo la korea kusini na shirika la habari la tyn sawa na vyombo vya habari vya japan vimeripoti kuhusu safari ya kim hii ni ziara ambayo inafuatiliwa sana na mataifa magharibi hasa baada ya marekani kusema kwamba korea kaskazini inapanga kuuzia rasha silaha ili kuendelea na vita vyake nchini ukraine pyongyang na moscow zimekanusha ripoti hizo za marekani korea kaskazini ni miongoni mwa nchi chache ambazo zimeunga mkono rasha hadharani katika uvamizi wake nchini ukraine mara ya mwisho kim kutembelea nje ya korea kaskazini ilikuwa mwaka 219 na ilikuwa katika mji wa viladvostok alipokutana na putin baada ya kusambaratika kwa mazungumzo kati yake na aliyekuwa rais wa marekani donald trump kuhusu silaha za nyuklia za korea kaskazini marekani imesema kwamba itakuwa makosa makubwa sana iwapo korea kaskazini itatoa silaha kwa rasha kwa ajili ya vita vyake nchini ukraine na kwamba iwapo kim jong un atafanya hivyo korea kaskazini italipa gharama gali sana amin mwidau ni msomi na mchambuzi wa siasa za kimataifa yupo canada amin unapoifuatilia ziara ya kim jong un kumtembelea viladimir putin ni nchi mbili ambazo zimetengwa na sikutengwa tu kwa sababu ya maswala mengine ya kiuchumi kimataifa lakini zimetengwa kwa uchungu wa aina yake zimewekewa vikwazo vya hali ya juu na marekani je pongyang inaweza isaidia vipi mosco na mosco itafaidika namna gani kurudisha mkono kwa pongyang asante ah, ndugu bwire tukiangalia kwa upande wa mosco katika miezi kumi na nane iliyopita wamekuwa katika vita baina yao na ukraine hivi ni vita ambavyo kwamba hawakutegemea kwamba vingeweza kwenda kwa muda mrefu sana kwa hiyo walitumia silaha nyingi sana na kwa kwa muda mfupi sana ambapo kwamba hivi sasa viwanda vyao vya utengezaji wa silaha haviwezi ku, ku, kulingana na mahitaji yao walionao ya kisilaha kwa hiyo wanachotegemea kutoka kwa, kwa north korea ni kupata silaha kwa sababu north korea ni moja ya nchi za ulimwenguni zinazotengeza silaha nyingi na kza hatari zaidi kwa hiyo kwa mosco kubwa zaidi itakuwa ni silaha kwa upande wa north korea hawa ni watu ambao kwamba kwa kama unavyosema wametengwa na na sehemu kubwa ya ulimwengu kutokana na vikwazo mbalimbali waliowekiwa vya kiuchumi kwa hiyo kutoka kwa kwa russia jambo ambalo kwamba wangeweza kupata north korea pengine ni kama nishati mafuta pengine vyakula na usaidizi mwingine wa kiuchumi ambao kwa sasa ni mgumu kutoka katika sehemu yote nyingine ya ulimwenguni na marekani na nchi zingine za magharibi ambazo zimekuwa zikiunga mkono ukraine kwa muda mrefu zinafuatilia namna gani ziara hii ya kim nchini russia bila shaka watakuwa ni wenye zafuatilia kwa karibu sana na ni wenye wasiwasi kwa sababu ikiwa kim atapeleka silaha za aina yoyote kwa russia hii itaongeza ita muda wa vita vinavyopiganiwa ukraine na hii itawagharimu wao katika usaidizi wao ambao lazima waapatie ukraine ili kujikinga na mashambulizi ya russia kwa hiyo ni, ni, ni, ni ziara ambayo kwamba wataifuatilia kwa karibu sana na ni ziara ambayo kwamba inawatia wasiwasi ya kiusalama na ya kisiasa mosco kwa namna yoyote vile sasa ni kumtafuta rafiki yoyote ama nchi yoyote ambayo ipo karibu inaweza isaidia hata kama ipo mbali ishara kwamba putin amezidiwa maarifa na ang'ang'ania chochote anachoweza kupata kutoka kwa mti yoyote yoyoteamarafiki waliobaki kwa kwa mosco si wengi sana na ndio maana tukaona kwamba ama amayojaribu kuzidisha uwekezaji mkubwa katika sehemu kama vile bara ya afrika na amewekeza katika urafiki wake baina y yeye na china kwa kikubwa zaidi na sasa iwazidi kuendeleza urafiki ule na marafiki wachache waliobakia kwa nchi kama korea ambao kwake yeye itamletea faida ya kiusalama kwa hiyo nchi za afrika zimemletea faida za kiuchumi china itamletea usaidizi wa kiuchumi lakini korea ina usaidizi muhimu ambao anauhitaji ambao ni wa kisilaha katika kupigania vita vya ukraine kuna popote ambapo putin anaweza kimbilia kando na korea kaskazini kwa sasa kutafuta silaha china ni moja ya nchi ambayo kwamba yaweza ikamsaidia kwa kwa silaha lakini chaina ni nchi ambayo kwamba ni nchi yenye matarajio ya kuwa ni kiongozi katika masuala ya kisiasa ulimwenguni kwa hiyo wamechukua tahadhari zaidi Uh, kabla ya kujiingiza katika masuala ya kutoa silaha lakini north korea ni nchi ambayo kwamba tayari imetengwa hali yake ya uchumi ni mbaya kwa hiyo wao hawana lolote la kukosa kwa lugha ya kimombo they have nothing to lose. white house imesema kwamba endapo kim jong un atatoa silaha kwa rasha kwa ajili ya vita nchini ukraine basi korea kaskazini italipia gharama kubwa na bila shaka maafisa wa white house wanafuatilia safari hii ya kim jong un iliyo na usiri mkubwa kuelekea rasia vikwazo vimetolewa lakini vinaonekana havijatikisa sana korea kaskazini katika hatua zake kama ni mizinga kim jong un amelipua kila siku marekani inaweza ikafanya nini kujibu hili hakuna mambo mengi yaliyobakia kwa sababu tayari kama ulivyozungumzia tayari north korea ni nchi ambayo ilikuwa imetengwa na ameekiwa vikwazo vye vingi sana pengine jambo kubwa zaidi ni kuwashtaki ni kwenye baraza kuu la usalama wa umoja wa mataifa lakini pia wakienda pale russia ni mwanachama wa wa, wa baraza lile na anayokura turufu kwa hiyo hakuna mswada wuwote utakoletwa pale ambao kwamba rasha waaweza wakauunga mkono na wakiupinga utakuwa hauna athari yoyote kwa north korea kwa hiyo kwa sasa zaidi ni ni ni mazungumzo tu ya kisiasa lakini tayari north korea imetengwa na ndio maana hawana hawana fikra zozote ambazo zitawafanya wao wabadilishe mwelekeo wao wa kuungana na rasha ili kupata usaidizi na wao kuuza silaha umezungumzia baraza la usalama la umoja wa mataifa na kura ya turufu ya rasha rasha mara si moja imeunga mkono baraza la umoja wa mataifa katika vikwazo dhidi ya korea kaskazini imebadilika shilingi sasa rasha imemtafuta rafiki north korea kuwa rafiki wa karibu sana na kumtafuta kwa njia zote ishara kwamba kubadilika sera, sera hii inapobadilika ni sera ya muda ama sera ya maslahi tu hii, hii ni sera ya maslahi lakini pia itategemea kiwango okay, okay, cha uendelezaji wa sera hii itategemea na uhusiano wa rasha na, na nchi za magharibi ama kumalizika kwa vita vya ukraine vitamalizika namna gani lakini bila shaka katika nchi, ya, ya, nchi za kimataifa uhusiano baina ya, ya, ya nchi na nchi ni kwa sababu ya masilahi na si kwa sababu ya urafiki wa wa wa wa, wa kudumu masilahi yakibadilika pia sera zabadilika kwa hiyo kwa sasa uh, ulimwengu umeutenga russia ulimwengu umeutenga north korea awa wamewekwa kwenye kona moja kwa hiyo sera zao zinakwenda sambamba sera zinapokwenda sambamba atakapofika russia kwa mfano kim jong un amwambie putin kwamba anataka uniongezee maarifa ya teknolojia ya kuunda silaha japo sote tuna nyuklia lakini rasha inamzidi korea kaskazini kwa maarifa ya kutengeneza silaha kwa mantiki hii anachotafuta zaidi ni msaada kutoka korea kaskazini kim jong un ni mwerevu tuliyaona hayo alipokutana na donald trump mkutano ulikamilika hata donald trump hakupata chochote sasa kimwa akimwambia putin kwamba nipe maarifa zaidi ya silaha nami niunde silaha ambazo zinaweza tikisa ulimwenguni putin ataridia nafikiri putin naye ni mtu ambaye amebobea sana kwenye masuala ya kisiasa na ya, ya, ya, ya, ya maswala ya, ya, ya kisilaha katika ulimwenguni alikuwa jasusi mkubwa wa kgb kwa muda uliopita kwa hiyo yee lazima pia atachukua tahadhari hawezi kumwachia mguu mzima uh, kim jong un katika masuala yao ya ya, ya, ya biashara na siasa na ana, a, anafahamu kwa uhakika kwamba north korea ni nchi ambayo kwamba baada ya kutengwa kwa siku nyingi ina shida sana ya masuala ya, ya pengine mazao vyakula mafuta kwa hiyo kwa sasa nafkiri kwakee atajikita zaidi katika masuala ya kiuchumi ya kuisaidia korea na au korea wawsaidia silaha kwa sababu silaha zinazosaidiwa north korea kwa kwa russia si silaha ambazo za kuangamiza kabisa kama za kinyuklia ni silaha kama vile makombora na na mizinga mengine ambayo kwamba ni ya ni ya kati wala si ya ma-ya ya, ya masafa marefu sana korea kaskazini ina silaha za kutosha kuisaidia rasha silaha wanazo za kutosha japokuwa hawana nyuklia zao si nyingi sana rasha wana nyuklia nyingi kushinda north korea lakini hawezi kusutumia katika maswala haya especially kwa wakati wa sasa lakini north korea ni nchi ambayo imejiwekeza sana kwenye kwenye kwenye silaha kwa sababu wao kwa kipindi cha zaidi ya miaka hamsini wako katika hali ya, ya vita baina ya wao na korea kusini ndio maana katika ile uh, mpaka baina ya kusini na, ka, na kaskazini kuna wanajeshi wa kimarekani ambao wenye kulinda usalama wa korea kusini mbona kimwa anaonekana kutoogopa kwa namna yoyote anafanya mambo yake kuonekana mjasiri sana kwa sababu ujasiri wake ndio wenye kumpa yee ulinzi angekuwa ni mwoga pengine angekuwa amevamiwa kwa haraka sana na kwa vile ana ana, ana confidence ya kuwa na silaha hatarishi ambayo zinaweza zikaangamiza nchi nyingi na pengine hata ulimwengu kwa hiyo kwake ye ana hofu mtu yote awezi kumtisha na ndiyo sababu ukaona kwamba kila siku anatingisa ana ulimwengu kurusha mikomakombora lakini ni mambo machache sana ambayo kwamba amewekewa mbali na vikwazo vya kiuchumi tuliyaona haya mazungumzo kati ya iran na marekani wakati ambapo donald trump alijiondoa katika ule mkataba na iran kuhusiana na nyuklia baadaye iran ilikuja ikaongeza kiwango chake cha uranium ikaanza kutengeneza silaha zaidi marekani ikaonekana kusuasua hili analolifanya putin pamoja na korea kaskazini kwa namna yoyote inaweza kuwa pia putin kuanza kuitishia marekani mfano ya yale ambayo tumeiona kati ya iran na marekani putin yu katika daraja tofauti sana na na lile walioko iran kwa sababu tayari katika ulimwenguni nchi mbili ambazo zina makombora hatarishi ya nyuklia ni russia na na marekani kwa hiyo wao hawana vitisho isipokuwa wanazo silaha na marekani, sila marekani yatambua kwamba rasha wana silaha ambazo ziweza zikaangamizwa ulimwengu mzima kwa hiyo vitisho ambavyo kwamba wwamewekiwa iran ni tofauti na vitisho ambavyo kwamba wawezawekiwa rasha maana ukaona hadi mpaka leo japokuwa rusia imevamia ukraine ziko baadhi ya bidhaa ambazo kwamba zahitajika na nchi za magharibi ambazo bado wana, you know, wanaendelea kuzinunua japokuwa kiwango cha chini zaidi kwa sababu kuna adhari kubwa zaidi ambayo zinaweza zikapatikana katika nchi za magharibi zikijikata kabisa na na na rasia basi mbona iwe kwamba mkutano kati ya putin na kim jong un usababishe wasiwasi utasababisha wasiwasi kwa sababu utaingiza hasara zaidi katika nchi za magharibi na european union kama tunavyojua marekani wamepeleka fedha nyingi sana wamepeleka silaha nyingi sana wakitarajia kwamba usaidizi ule ungeweza ku kuwapa ukraine nguvu ya kuweza kuwadhibiti russia na pengine kuwafanya wabadilishe mawazo watafute suluhu katika mzozo huu vile vile uh, bara la la Europa, european union wametoa silaha nyingi sana na sasa katika michakato ya kutoa mpaka ndege kwa hiyo jambo lolote ambalo kwamba litaongeza ama litazidisha uendelezi wa vita hivi vya vya ukraine itakuwa ni, ni uzito mkubwa wa kiuchumi na wa kisalama wakisalama wao kwa hiyo hilo ndo tisho kubwa walionalo amin mwidau ni msomi na mchambuzi wa siasa za kimataifa na maswala ya diplomasia asante amin ay asante nduku bwire nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani kutoka sauti america voa sehemu ya pili ni baada ya muda mfupi mimi ni kennes bwire hii ni sehemu ya pili ya kwa undani kutoka sauti america voa nchini tanzania joto la siasa linaendelea kuchemka wanasiasa wa upinzani wanakamatwa na kuzuiliwa kila mara wanadai kwamba serikali inakandamiza uhuru wa kujieleza na kulemaza shughuli za vyama vya kisiasa hasa vya upinzani wa hivi punde ni aliyekuwa mgombea wa urais kupitia chama cha chadema tundulisu ambaye serikali imesema kwamba amekamatwa baada ya kuvunja sheria kwa kuitisha mkutano wa kisiasa pasipo kibali tundulusu hata hivyo ameachiliwa na polisi john mrema ni mkuu wa mawasiliano na msimamizi wa shughuli za kimataifa katika chama cha chadema john tumeona wanasiasa wa upinzani mmoja anakamatwa akiachiliwa mwingine anakamatwa huyo akitoka huyu mwingine anaingia na hili linakuja si miezi mingi iliyopita ni michache tu baada ya rais wa tanzania samia suluhu hassan kuahidi kwamba wanasiasa wa upinzani enywi wanasiasa mtakuwa na uhuru wa kujieleza uhuru wa kutoa maoni yako uhuru wa kunadi sera zenu pasipo kubugudhiwa na mtu yeyote lipi limeharibika mpaka sasa hivi na sisi tunajiuliza shida ni nini kwa sababu tumekuwa kwenye ma- vikao vya maridhiano karibia mwaka mzima sasa tunaenda mwaka wa pili tukizungumza ni jinsi gani tuweze kujenga demokrasia yetu kwa maslahi mapana ya taifa letu lakini taratibu taratibu tunaanza kuona tunasherereka kurudi tena nyuma kule kule tulikotoka dalili ziko wazi kwamba serikali hii nayo imeamua kubadilisha kibao badala ya kujibu hoja kwa hoja kama ambazo tulitegemea tunaona sasa hoja zinaanza kujibiwa kwa magereza na vituo vya polisi lakini ni swala ambalo kwa kweli hatu- hatutegemei kwamba litaruhusiwa turudi kule tulikotoka kwa sababu mweshimuwa raisi hata alipokuja kwenye vikao vyetu alipokuja kikao cha mkutano wa siku ya wanawake duniani naye yali, alisema never and never again kwamba kamwe na kamwe isitokee tena turudi kule tulikotoka tunaamini ataiishi kauli yake hata kama wasaidizi wake watakuwa wanasukuma tofauti na kauli yake hiyo sasa uh, hoja ni kwamba mnatumia hoja bandari zaidi je hiyo huenda ni hoja inachukiza serikali ama mnatumia hili swala la bandari kujipatia umaarufu pasipo kujenga hoja muhimu zinatafsiriwa na serikali kama hoja za uchochezi dhidi De, ya serikali serikali ingekuwa na majibu ingejibu hizo hoja kwenye swala la bandari ukweli ni kwamba serikali haina majibu na hata chama cha mapinduzi hakina majibu ndio maana walianza kuzunguka wakiwa wanahamasisha mikutano ya hadhara wanapofika wakiulizwa maswali yanayohusiana na huo mkataba wanajikuta hawana majibu ambayo yanaridhisha wananchi kwayo hiyo ndoo imekuwa changamoto kubwa kwa upande wa serikali kwa sababu ni kweli ni kwamba mkataba ule una mapungufu makubwa ni mkataba ambao haurekebishiki ni mkataba unatakiwa utengenezwe upya Uh, inapofika hapo serikali inakosa majibu ya kina kuhusu hoja hizo ndio inaanza kutumia sasa mabavu kujaribu kuzima hoja hoja ya namna ile huwezi ukaizima kwa mabavu ni hoja ya pili ambayo imeliunganisha taifa hoja ya kwanza ni hoja ya katiba juu ya katiba mpya taifa lilikuwa moja kila mmoja aliongea kwa lugha yake kwamba tunataka katiba mpya na hatimae tukaanza mchakato leo katika mkutano maalum wa baraza la vyama vya siasa na wadao wa demokrasia kutathmini utekelezaji wa mapendekezo ya kikosi kazi na hali ya siasa nchini kauli mbiu ikiwaimarisha demokrasia tunza amani amesikika rais samia akisema demokrasia si matusi ni maoni na kusisitiza kwamba unapozungumzia demokrasia unazungumzia utu wa mtu nafasi ya mtu lazima nao viheshimiwe na unaposimama kuzungumza demokrasia lazima ujue una mambo lazima unayaheshimu kuna maoni na kuna matusi sasa demokrasia si matusi demokrasia ni maoni mnamtusi mtusi rahisi sio sasa hiyo ni tafsiri yake sidhani kama kuna mwanasiasa yeyote wa chadema ambaye amemtusi rahisi kwa kweli tukimpata huyo na tukaambiwa fulani amemtusi rahisi na kamtusi hivi hata sisi tutamkemea na ni bahati mbaya kwamba hoja zinapokuwa nzito zinatafsiriwa kwenye maeneo matatu ya kwanza huwa wanasema ni uchochezi mara ya pili huwa wanasema ni ubaguzi sasa una, unazungumziwaga ubaguzi wa kidini au wa kikabila au wa kikanda eneo la tatu wanasema ni matusi lakini hakuna aliyewahi kuainisha tusi hata mmoja kwamba kuna mtu amewahi kumtukana mweshimuwa rais ni john mrema mkuu wa yeah. mawasiliano pamoja na masuala ya kimataifa katika chama cha chadema nakushukuru mrema nakushukuru sana na karibu asante naungana sasa nagasa ni msigwa msemaji wa serikali ya tanzania msigwa unatafsiriaje shughuli za upinzani hapo tanzania zinazopelekea wanasiasa wa upinzani mmoja akiondoka gerezani ama mahabusu kutoka mikononi mwa polisi mwingine anaingia moja kati ya sifa kubwa ambazo serikali ya awamu ya sita inazo kwa sasa ni kuimarisha demokrasia na kuhusu uwanja uh, wa siasa ufanye kazi vile ambavyo wanasiasa wanataka lakini serikali haijaruhusu watu kutumia uwanja wa kisiasa kuvunja sheria taratibu na kanuni za nchi yetu kwa hivyo watu ni lazima watofautishe kati ya kufanya shughuli zao za kisiasa ambazo wamehakikishiwa na serikali tena ikiongozwa na rais mwenyewe mweshimiwa dakta samia sulu hassan kwamba watu wawe huru wafanye siasa wanavyotaka lakini wasivunje sheria kanuni na taratibu za nchi yetu sasa ni lazima watu watofautishe kati ya kufanya siasa na kuvunja sheria ukivunja sheria nchi inaongozwa kwa mujibu wa sheria na sheria zinasimamiwa na mamlaka zinazosimamia hizo sheria kwa hiyo kama mamlaka zikikueleza unavunja sheria na ukakaidi mamlaka zitachukua hatua sasa isitaftiriwe kwamba huko ni kuzuia siasa hapana mwanasiasa hayuko juu ya sheria watanzania wote tunatakiwa tuzingatie sheria taratibu na kanuni za nchi yetu rais samia amesema kwamba kuna uhuru wa maoni lakini una mipaka yake sio tu kisheria hata kibinadamu waliokamatwa na kuachiliwa wamevunja kanuni gani sheria gani ambazo wamevunja kiasi kwamba akiondoka huyu anaingia huyu akiondoka huyu huyu yupo tayari kuingia pale vyombo vyetu vinasema kwamba hawa wamekamatwa kwa sababu ya moja tatu ni vyombo vya kisheria ni taratibu za kisheria na sio kwa wao tu hata angefanya mtu mwingine mtu yeyote ambaye hazingatii sheria mamlaka za kisheria zinachukua hatua ndo utaratibu wa tanzania mama uh, samia hassan aliahidi kwamba kutakuwa na nafasi kwa kila mwanasiasa kusema yake kwa maon, kwa maneno yake na kuendeleza shughuli zake e za kisiasa yapi yamebadilika ghafla mengi sana yamebadilika mweshimua rais amewaruhusu kufanya mikutano ambayo awali serikali iliamua eh, iliweka iliweka utaratibu ambao wao walitafsiri kwamba unazuia wao kufanya mikutano yao mweshimua rais amesema wacha waende wakafanye wafanye siasa zao wajenge hoja na wanafanya hivyo maeneo mbalimbali wanazungumza na serikali imekaa inasikiliza hoja za msingi ambazo zinatakiwa kuchukuliwa hatua kwa sababu vyamba vya upinzani si adui na shughuli za kisiasa si shughuli haramu ni, ni shughuli halali kwa hiyo wakitoa mawazo yao serikali inasikiliza yale yanayotakiwa kuhukuliwatinachukuliwa hatua lakini kutolewa kwa nafasi hii hakuna maana ya kwenda kufanya uchochezi hakuna maana ya kwenda kusababisha uh, kutishia amani ya watu kuondoa utulivu uliopo hayo ni mambo yanayokatazwa kwa mujibu wa sheria na wanaofanya hivyo bahati nzuri wanazijua sheria sheria zetu zinakataza kufanya hivyo wanazofanya serikali inaendeshwa kwa unahita sheria kanuni na taratibu maanake lisu sio wa mwisho mwingine anaweza kakamatwa wakati wote hata ningekuwa mimi hapa nikivunja sheria leo msemaji mkuu wa serikali mkurugenzi wa idara ya habari maelezo mwandishi wa habari wa siku nyingi on ni mpigwa nikivunja sheria nitakamatwa kwa sababu hakuna aliye juu ya sheria nchi yetu ina sheria na kila mmoja anawajibu ana haki zake za kikatiba na kisheria na anawajibu kwenye katiba na kwenye sheria za, za nchi yetu upande ule wa CCM, hakuna sheria wakipatikana wanaovunja sheria na wenyewe watachukuliwa hatua na kama umefuatilia karibuni nao pia waliwahi kuitisha mkutano mahali wamezuiwa wakaacha kuna namna yoyote ambavyo serikali iliyo madarakani kwa sasa inaweza kuketi na hao pinzani wakasikilizana kila mtu akafanya shughuli zake pasipo mwingine kunyoshea mwingine kidole pasipo rafu katika siasa ma, mazingira ma, ya kukutana yako mengi na viongozi wa kisiasa tanzania wanakutana na viongozi wa serikali tena kwa dhamira njema ya mweshimiwa dakta samia suluhu hassani hata yeye mwenyewe ameunda kikosi kiko kazi cha kutengeneza mambo vizuri kwenye vitaji hivi na kikosikazi hiki kinafanya kazi kinapeleka ripoti kwake anayapokea anayafanyia kazi sasa ukishaona kuna mazingira kama hayo ya kukutana maana yake ni kwamba serikali imetengeneza mazingira mazuri ya kuwasiliana na viongozi wa vyama mbalimbali vya siasa anachokisisitiza mweshimua rais kila siku ni kwamba tunataka nchi yetu iwe na amani na utulivu hatuwezi kuvumilia watu wavunje sheria hakuna aliye juu ya sheria gasoni msigwa ni msemaji wa serikali ya tanzania na kushukuru msigwa nakamilisha kwa undani mwelekezi amekuwa saida hamdun mimi naitwa kennes bwire uwe na usiku mtulivu