hivi sasa ni saa tatu kamili saa za afrika mashariki sa bli afrika ya kati hapa washington saa 8 mchana na zifuatazo ni habari za dunia msomaji wako sandei shomari watu wenye silaha walishambulia kijiji kimoja katika jimbo la ituri mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo siku ya lhamisi na kuwa takriban watu kumi na nane na kujeruhi wengine kumi na mbili afisa wa eneo hilo alisema eneo hilo linakumbwa na maelfu ya makundi mchanganyiko yenye silaha na ghasia zimewalazimu mamilioni kukimbia makazi yao uganda imeua zaidi ya wanachama as0 wa kundi la waasi linaloshirikiana na, na Islamic state tangu lilipoanza operesheni dhidi yao desemba 22 rais weli museveni alisema kundi linalopinga kampala la democratic Forces, adf liko katika misitu mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo ambako linafanya mashambulizi ndani ya congo na uganda baada ya kupata kibali cha congo wanajeshi wa uganda walianzisha operesheni huko dhidi ya kundi la adf wakitaka kuharibu kambi zao na kuwa au kuwakamata wapiganaji wa kundi hilo naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc kupitia 75fm na nairobi kenya ajawahi kuwa rais kwa viongozi wa mataifa yenye uchumi mkubwa duniani kufikia mwafaka lakini vita vya rusia kwa ukraine vimeifanya iwe vigumu zaidi kwa mkutano wa kundi la g kufikia makubaliano mwaka huu waziri mkuu wa india narendra modi mwenyeji wa mwaka huu wa mkutano huo ameahidi ukraine haitafunika mtazamo wake katika mahitaji kwa mataifa yanaendelea kti kile, kile Global south lakini vita vimeonekana kuwa vigumu kuvipuuza rusia na china ambazo zimekuwa muungaji mkono muhimu wa mosco katika vita dhidi ya ukraine zimezuia majaribio ya taarifa ya mwisho juu ya pingamizi kwa ukraine wanaharakati wanaotetia haki za mashoga siku ya ijumaa walikosoa tangazo la umoja wa ulaya wiki hii kwamba haitafuta ufadhili kwa uganda kutokana na sheria kali dhidi ya wapenzi wa jinsia moja lgbtq iliyopitishwa mwezi mei katika taarifa landiko kwa bunge la ulaya iliyotolewa jumatano kamishna wa ushirikiano wa kimataifa wa ulaya juta urpelinen alisema kusitisha misaada ya kifedha kwa uganda kutokana na sheria hiyo ambayo inatoa adhabu ya kifo kwa baadhi ya vitendo vya ngono ya jinsia moja kutoa watu walio katika mazingira magumu misaada muhimu shambulizi la kombora la rusia lilipiga mji wa kati wa ukraine wa crivirii na kuuwa afisa wa polisi na kujeruhi darzeni wengine waziri wa mambo ya ndani ihor klimenko alisema criviri ni mji aliozaliwa rais wa Raisu ukraine volodimir zelenski wakati huo huo jeshi la anga la ukraine lilitungua ndege zisizo narubani kumi na sita kati ya ishirini za shahid zilizotengenezwa huko iran katika eneo la odessa la ukraine zilizorushwa kutoka rasia mapema ijumaa kwa mujibu wa maafisa wa jeshi hii ilikuwa ni mara ya tano wiki hii odessa kulengwa govano wa mkoa olde kipar alisema kwenye programu ya ujumbe wa telegram katika shambulio lingine takriban watu watatu walijeruhiwa baada ya mgomo wa rusia katika mji wa sumi kaskazini mashariki mwa ukraine zelenski alivipongeza vikosi vitatu vya kijeshi siku ya alhamisi kwa hatua alioita sahihi dhidi ya wanajeshi wa rasia walioko mashariki na kusini mwa ukraine kama sehemu ya uvamizi unaoendelezwa wa kievu hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington jina langu ni sandey shomari muda mfupi ujao utaungana ya abdu shakur abud katika kwa undani kwa heri mpendo msikilizaji huujambo karibu katika makala yetu ya meza ya waandishi asante sana sandey shomari tutazungumza na waandishi wa habari juu ya masuala muhimu zilizogonga vichwa vya habari wiki hii miongoni mwa habari muhimu ni mkutano wa hali ya hewa afrika huko nairobi ambao ulimalizika kwa kutoa wito wa msaada zaidi kutoka mataifa tajiri kukabiliana na mabadiliko ya hali ya hewa katika nchi za afrika huko dar es salaam mkutano juu ya mfumo wa chakula ulifanyika na huko drc kufungulwa mashtaka makamanda wa jeshi kuhusiana na mauaji ya waandamanaji na masuala mengine muhimu kuweza kuzungumzia haya yote kwenye simu nitakuwa pamoja na lincoln njogu kutoka radio shirika citizen huko nairobi rodriguez mubere vutalka huko kinshasa radio shirika tele s na mwandishi wetu wa michezo huko dares salaam george njogopa karibuni sasa tunaanza moja kwa moja tukiwa katika matangazo yetu yahii leo tunaanza basi naambua george njogopa yuko kwenye simu tayari o kwa hivyo, hivyo naambua george simu namba yake imeanguka kwa hivyo tuko pamoja na lincoln karibu kutoka nairobi unatupata li naona liln njogu kutoka citizen nairobi kama unatusikiliza naona simu ina matatizo rodriguez uh, ukiwa huko kinshasa karibu katika meza ya waandishi asante na, na wafata barabara nimejumuhika kwenye kipindi ya. asante sana rodriguez naona wewe pekee yako ndo uko kwenye simu kwa wakati huu hebu tuanze na wewe twende moja kwa moja huko drc habari gani zilizogonga vichwa vya habari wiki hii Eh, lakini kusema kweli habari ambazo zimegonga vicha vya habari ni matokeo ambayo imejitokeza pale mashariki mwa taifa la congo katika mji wa goma ambapo wazalendo ikiwa ni kanisa la vijana wengine wakiwa wana swali ya kiasili eh, walikuwa wameshandaa maandamano wakitaka umoja wa mataifa wakitaka jumuhia askari wa jumuhia afrika mashariki masharikiac na kuonyesha uzembe kwa kile anachosema kwamba eh, vikosi hivyo vilishindwa kuleta amani mashariki mwa drac unajua jamhuri ya kidemokrasia congo kwenye ukanda wake wa mashariki inagubikwa hasa na mizozo ya vita ikiwa makundi yanayokuwa yakileta heka ya mojawapo ni m23 na adf pale beni ambao waendelea kuchinja raia kila kukicha na huko tumesikia kwamba makamanda walifikishwa mahakamani je kesi yao imemalizika au vipi walohusika na yale mauaji ya waandamanaji manake waliuliwa waandamanaji katika maandamano hayo kwa awamu ya kwanza waziri yausikani na sera za ndani peter kazadi alitangaza kwamba makamanda wawili wanaolinda jeshi linaolinda rais wa jamhuri ya, ya kidemokrasia ya kongo ambao wanaonekana kuhusika kwa awamu ya kwanza katika mauaji hayo e, walikuwa wameshatekwa na wakawekwa mahakamani na wengine si, wanajeshi wote wakiwa ni sita ambao tayari kesi yao iliendelea hapo jana na na juzi na leo lakini viongozi e, wa serikali wanasema kwamba wengine wawatendea kukamatwa lakini upande wa washukiwa ulikuwa unataka kuomba muda uhuru wa muda kwa makamanda hao na wanajeshi ambao tayari walikuwa wameweka kizimbani wa mahakama nam basi naambua lincoln njogu kutoka citizen vile vile yuko kwenye simu lincoln karibu na kama tunavyojua kichwa cha habari kikubwa huko nairobi kilikuwa ni mkutano wa marais kuhusu hali ya hewa barani afrika sasa hebu tuambie vyombo vya habari vichwa vilikuwa nini vinaeleza bila shaka uh, na so, sana kwa kunishirikisha katika kipindi hiki uh, kama ulivyosema nikwamba juma hili tumekuwa na mjadala mzuri sana kuhusiana na mabadiliko ya hali ya hewa uh, na kukawa kwa mara ya kwanza kabisa kikao ambacho kiliwaleta pamoja karibi, karibu marais ishirini wa bara la afrika na kikao hiki uh, katika jumba la k hapa mjini nairobi uh, ni cha kwanza cha aina yake kwa sababu makongamano ya hali ya hewa yanapoandaliwa hatujaona ule umoja wa viongozi ki wa kiafrika wakija pamoja na kuweza kuzungumzia kuhusiana na mstakabal wa bara hili la uh, afrika na kile ambacho kilisikika zaidi katika uh, kikao kile ni ule ubaguzi marais wa afrika walizungumzia kuhusiana na ubaguzi katika ugawaji wa fedha ambazo zafaa kutumika katika kuendeleza miradi ambayo ni muhimu sana katika uh, kuweza kupunguza joto duniani na kuweza kupu, kupunguza yale madhara ya ongezeko la joto duniani hivi wengi wa wale wa uh, viongozi wa kiafrika ambao walikuwa hapa Nairobi, walikuwa ni kama wanajiandaa kutafuta ile sauti ya pamoja ndipo kuelekea kongamano ambalo litandaliwa la cop kule uh, dubai uh, mwishone mwa mwaka hu basi kuw na ule usemi wa pamoja na tuliona pale uh, marais wale wakikubaliana kwamba uh, kuanzia sasa kuendelea basi afrika itakuwa inazungumza kama nchi moja baada nyingine ila itakuwa ni sauti moja kwa sababu yapokea madhara zaidi ya yeah, mabadiliko hli abud nam kwa hivyo hali ya hewa wa viongozi wa afrika wamepata sauti pamoja vyombo vya habari vimechambua vipi msimamo huu manake ni nadra viongozi wa afrika kuja na azimio la pamoja namna hii vyombo vya vi habari vimechambua uh, swala hili kama uh, nafasi ya kipekee ambayo hapo awali haikuwa inazingatiwa zaidi vyombo vya vi habari vimeangalia suala hili kama uh, lile lile la kipekee kwa sababu ukiangalia makubaliano ambayo yamekuwa kiafikiwa hapo awali uh, imekuwa uh, uh, ni makubaliano ambayo hayatekelezwi hivi kile ambacho kimekuwa cha kwanza kabisa kuonekana pale ni kwamba ni shinikizo za bara la afrika kwa pamoja kuweza ku, kuona kamba ambayo ubianombao ameafiwat akongamao hapo awali um, yanapata ya kutekelezwa sala la pili ambalo tumelichambua kama waandishi wa habari ni kuweza kuwajuza wasikilizaji wetu na wale ambao uh, wako pale chini watu ambao labda huwa hawana uelewa sana masala ya hali ya anga na kuwafanya waelewe zaidi ni kwa nini marais kutoka mataifa ya ishirini hivi waje hapa nairobikuzunguzia sala hili ni kwa nini sala hili lina uzito kinyume na masala mengine ambayo labda hupewa uzito zaidi uh, lakini huenda haya na madhara zaidi hiv talenga kuweza kumfikia mwananchi na habari kuhusiana ni kwa nini swala hili la kimazingira swala hili la ongezeko la joto duniani la mhuso moja kwa moja ndipo yale ambayo yalikuwa labda kwa likua uh, nazungumziwahapablaa eh, iko juu kidogo kwa mwananchi kuelewa wa wananch basi kama wa habari imekuwa ni kuwachambulia na kuwaelezea wananchi kwa undani kuhusiana na ni wafanye ni mita zaidi wapande ni njia zipi bora za kutumia ni, kawi, ni, ni, ni ipi ambayo inafaa zaidi katika uh, kulinda ongezeko uh, la joto duniani uh, na mambo kama haya abdul hayanam na rodriguez huko kinshasa mmechukulia vipi mkutano huu mmeripoti nini kuhusu matokeo ya mkutano huu ambapo tunajua vilevile iligeuka vile kuwa ni swala la madeni vipi nchi za dunia zinaweza kubadilisha mfumo wa deni ili afrika iweze kupata pesa kuamia miradi yake mmefuatilia vipi isto, uh, hii E taarifa hii imepokelewa sana na viongozi wote wa jamhuri ya kidemokrasia y a kongo ikiwa drc iliwakilishwa na waziri mkuu jea michel samalukonde ambaye kwanza unajua jamhuri ya kdemokrasia ya kongo ina misitu nyingi ambayo inasaidia haswa kwa kushafisha hewa na kile ambacho kilikuwa muhimu sana ni kujua mataifa ya afrika ambayo inasaidia kusukua hewa duniani itafaidika ama kunufaika vipi kulingana na na, na kesi hiyo ya hali ya hewa lakini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambayo kwa sasa e, ina ina misitu ambayo e, e, ni mojawapo mikubwa duniani baada ya amazoni e, tukiwa tuna tunakona tunakuona kwetu ya yaekwata ambayo tulitaka wananchi kuwachambulia e, e, vipi kuwaonyesha namna gani jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ina E, inachangia e, uboreshaji wa hali ya hewa duniani na mkutano huo kweli e, ambao umefanyika huko nairobi ulipatia fursa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kuji, kuonekana kwenye e, njia ya namna hiyo ya kupambana na mabadiliko ya hali ya hewa ambayo unajua afrika ina ni, ni kama ina, ni mhanga tu wa viwanda vyengi duniani ambavyo vinaripushia hali kwa uharibifu wa, wa hali ya hewa lakini mataifa ya afrika huenda hainufaiki haifaidiki kulingana na hali ama hewa yiliyonayo nam asante sana bila shaka ni mambo ambayo yamezungumziwa kwa mapana na marefu nambua george njengopa mwandishi wetu wa dares salam yuko hapo kwenye simu george kabla ya kuzungumzia manaake kulikuwa na mkutano mkubwa kabisa wa chakula ambao unafanana na uo wa nairobi manake chakula na hali ya hewa zinaendana hebu tuambie magazeti vyombo vya habari huko viliripoti vipi kwanza ripoti ya mkutano wa hali ya hewa huko nairobi chakulu kwanza umedokeza ume kwa, mkutano muhimu sana tena pia viongozi wetu kutoka eneo hili la afrika mashariki wamekutana wa nairobi baada ya hapo wakaja dares salam uh, uh, chakula ni jambo ambalo linazingatiwa sana katika nafasi hii uh, magazeti yajaribu kuangalia kwamba viongozi hawa wamejaribu kuwaonyesha nia kwamba ni muhimu kwa nchi za afrika kwanza zisaidiwe kupata misaada ya kwe, kutengeneza rasilimali uh, hapa nyumbani ha, inamaanisha kwamba hata mbolea Uh, uh, nafaka kwa maana kwamba mbegu zile zitengeneza hapa nyumbani jambo uh, la vita vya urusi na ukren jitokeza kwa hivyo watu wanajaribu kuangalia kwamba haya mambo ni muhimu sana nchi hizi za afrika zijitahidi zi, zi, kutengeneza rasilimali watu na zizalishe chakula cha kutosha ziuze katika nchi za afrika lakini pia ziende kuenda nchi za nje kwa hivyo ukitizama hotuba hotuba zao zote hata kama tumia dakika la nyingi lakini mwishu wa una, unajaribu kumtizama kwamba anamaanisha kwamba hapa pana pahala nchi tujitahidi wenyewe nchi za afrika a tujitegemee katika kila kitu nam lincoln tukurudi kwako wewe je mkutano huo wa dar es salaam umechukua nafasi gani bila shaka mkutano wa nairobi uligubika uligubi mkutano je vyombo vya habari vimeripoti kiasi ya kutosha swala hili la chakula hasa kutaka vijana kushiriki zaidi katika kilimo linoln naona lincoln hatumsikii rodriguez je mmezungumzia swala la chakula huko drc mmeangalia swala manake drc ni moja kati ya kitovu cha uzalishaji chakula lakini ina tatizo kutokana na ghasia na vita je magazeti vyombo vya habari mmeangazia zaidi pia swala la hilo la dar es salam Eh, ndio kusema kweli tumejaribu na baadhi ya vyombo vya habari ime- imepima kuangazia hali ya mkutano wa chakula huko eh, tanzania ambao eh, afrika eh, ilijumuisha mataifa zaidi ya sabini unajua eh, vyakula barani afrika kweli vipo vi, vi, vi chini kabisa waafrika wa wanatumia vyakula Uh, dogo zaidi ya kilimo wanavyofanya kuona kwamba kama hapa drc eh, vyakula mingi ambavyo vinauzwa kama mchele ukiona mchele mwingi unaondoka katika mataifa ya nje hasa kwenye bara la asia na hiyo inaonekana kweli kama wakongomani kweli hawajaweka kwenye mstari wa mbele mbele eh, kilimo na mkutano huo hasa umesukuma ah, tumezungumzia na kwenye magazeti kwamba libidi viongozi ama wizara husika tizami kipi inaweza kufanya ili kuleta suluhu kwa njaa duniani anajua jamhuri ya, ya kidemokrasia ya kongo inakuwa na mashamba mengi ambayo hayatumiwi e, inakuwa tahayatumiwi hasa maeneo mengi ambayo yanakabiliwa na vita kama huko beni ambapo kulikuwa kuna, kuna limwa ka, kakao chai kingina vukena vingine lakini ni maeneo ambayo yameshadhibitiwa na makundi ya kijeshi na ni kama kamaadf ambayo eh, maeneo ya beni walivokuwa wakilima hiyo kwa wingi kakaoo na imeonekana raia wameshakimbia na mashamba yao yamebaki na hizo kakaoo ambazo zilikuwa mashambani ukifika huku hautajiona huku mashambani kwamba eh, uwasi huu ambao baadhi ya raia wameushutumu kwamba ndo kuna unachukua mimea yao na ulimwengu mzima ma bara la afrika linajipanga pamoja kuangalia vipi linaweza weka mwisho kwa vita kama hivi unajua umoja wa kiafrika asitu mikutano ya kila mara ambayo baadhi ya wananchi na kwenye magazeti wameomba E, mataifa ya afrika kujiunga pamoja na kupambana na, na janga hizi za kivita congo makundi yaliyomiliki silaha katika mataifa mengine kama borkinafaso huko mali na pengine ni lazima ya yapewe manani na umoja wa kiafrika na hii itasukuma vyakula hasa vi- viwe vyingi barani afrika tusiwe tena tunakopa huko kwenye mataifa ya nje unajua taifa kama a, mataifa mengi ambayo yako kwenye kwenye ukame na ambao ndio wannda sukumia uh, mataifa afrika vyakula uh, wengine wameona kama ni haibu sana kwa kwa viongozi uh, wa bara la afrika naam asante tunasikia lincoln amesha rudiitakuuliza swali moja la ndani huko tumeona katika video na picha kwamba raila odinga alihudhuria mkutano huo bila kualikwa. Jee, ya, ya kualikwa je imechukuliwaje wamepokeaje na nini kimetokea kutokana na ziara hiyo kuingia kwake bila ya kualikwa بله شک هغه غوډه سولې لېږي چې چوکلیو کما Uh, ni njia yake tu ya kuweza kujiweka katika nafasi ama kwenye meza ya majadiliano hivi uh, kwamba kile ambacho kilikuwa kimeandaliwa kime hapa nairobi kilikuwa ni mkutano wa wajumbe kama alf thlathii hivi lakini katika jukwaa uh, la wageni mashuhuri bila shaka walikuwa ni wale marais ama mawaziri wakuu ama pia wale manaibu wa makamurai ambao walikuwa metuma hapa nairobi Kwa ke, Uh, waziri mkuu wa zamani raila odinga na kiongozi wa upinzani anayewakilisha uh, upande wa azimio kuingia katika ule ukumbi ulichukuliwa kama nafasi yake ya kuweza kujiweka katika ile meza ya wakuu uh, licha ya kwamba hakuwa mealikwa ndio uh, licha ya kwamba hakuwa na nafasi pale ya kuzungumza moja kwa moja yeye nyakati zote hujitokeza na kujionyesha kama yule ambaye ana nafasi ya uh, kuweza kuongoza isisahulike hapa kwamba Uh, alifika katika jumba la kacc wakati ambapo hapa nchini tuna mazungumzo ambayo yanaendelea kuhusiana na uchaguzi mkuu uliopita na pia ni namna gani uh, gasi ambazo tum, tumekua tukizishuhudia hapa nairobi na sehemu nyingine za nchi hazitarudiwa tena kuna mazungumzo ambayo aleta pamoja viongozi kutoka upande wa azimio ambao i upande, upande wa upinzani na viongozi kutoka upande wa kenya kwanza ambao ndio walio katika upande wa, wa serikali mazungumzo yale yanapoendelea pale uh, haingekuwa vizuri kwake uh, waziri mkuu wa zamani ral odinga kukaa pembeni ama kuwekwa pembeni ila kujitokeza kwake pale kumeonyesha kwambaa mwenyewe alikuwa na lenga kuweza kujionyesha kwamba pia naye ana hadhi ya rais ana hadhi ya kuchaguliwa kama uh, rais wa nchi hii hivi alikuwa anatafuta alama mbili tatu hivi za kisiasa lakini kwa macho ya kimataifa kwa hivyo vyombo vya habari vimechukua swala hilo wameona a wakazungumzia wakarudisha swala hilo katika meza ya mazungumzo Uh, uh, maswala ambayo yanazungumziwa katika ile meza ya mazungumzo ni masuala ambayo ni tofauti kabisa na yale ambayo yalikuwa anaandaliwa hapa nairobi juma hili juma hili limekuwa ni juma la maswala yanahusiana na hali hewa na mabadiliko yake lakini uh, huenda suala hili kwake mwenyewe kama kungekuwa na, na, na malalamishi labda upande wa serikali ukisema kwamba huyu kiongozi wa pinzani amejilazimisha katika ule mkutano basi uh, kungekuwa ni suala tofauti lakini sasa hivi hali kwamba kuna utulivu walio katika upande wa serikali basi huwena, ili, ili, ili, ili, ili, sisi, sisi, mbalo, kwenye meza ya mazungumzo tena ila masuala ambayo yanazungumziwa zaidi hapa ni hawalalamikiasl uh, kuhusiana na kubuniwa kwa tume ya uchaguzi na mipaka IABC, ambayo bila shaka imeshutmiwa sana katika uh, gasi ambazo zimekuahapa nairobi na ule mzozo kati ya serikali na upinzani masuala kama yale ndiyo yataendelezwa zaidi ni vipi kuratibu mipaka ni vipi gharama ya maisha itashughulikiwa na masala kama yale lakini kujitokeza kwa katika ambalo si so ambalo labda litaendelezwa zaidi jumatatu ijayo so li... asante sana twende kabla atuendekablasijaa kwa njogopa, njogopa, tueleze tanzania imeingia katika za fainal nataka mara mmoja nirudi kwake rodriguez kidogo tuambie mko katika afrika ya kati swala so kubwa lilijitokeza kwa ufupi kabisa swala so la gabon na swala so la nchi za afrika magharibi mapinduzi je vyombo vya habari vimeripoti nini wiki hii juu ya swala hilo hilokuhusu no, swali hiyo ya mapinduzi ambayo inaendelea hapa na pale kwenye bara la afrika kati vyombo vya habari vimegusia gusia ikiwa wengine wameona kwamba ikiwa uongozi utakuwa umekwenda kinyume na matakwa ya wananchi basi e, wanajeshi wanaweza kujichukulia lakini ikiwa ni kwenda kinyume na katiba wanajeshi E, hawawezi kuchukua e, kujipindulia ama kumchukua kumwondosha rais ambaye alichaguliwa kidemokrasia na hiyi inaonekana kwamba wengine wanadhani kwamba baadhi ya mataifa ambayo yameendea mapinduzi kwamba huenda wakashawishiwa na na pande fulani lakini jamhuri ya kidemokrasia congo tunaendelea kutangaza habari jinsi ilivo na jinsi inavyoendelea katika mataifa hayo ambayo yameendelea yameshapindua kama gabon kama huko niger kama huko eh, mali bukinafaso mataifa ambayo yaliwapindua baadhi ya marahisi wao lakini na, ni katika nyanza tofauti naam asante sana sanati kwako njogopa bila shaka tanzania wamefurahi kwamba tanzania peke yake itawakilisha afrika mashariki katika afon finali sasa vipi watu wamepokea jambo hili magazeti anasemaje shakul tu tushakul kila pahalahata redio vyombo vya habari hmm? vinajaribu kudadisi sio kudadisi vinazungumza na ni jambo ambalo wakitizama lio mchezo dhidi ya algeria timu ambayo katika viwango vya soka ukilinganisha na tanzania tofauti kama wanasema wenyewe mbingu na nchi lakini kwa u, namna mpira ulivyochezwa hiyo jana na matoke hayo kwamba tanzania amekwenda kushiriki kwa mara ya tatu katika michuano hiyu ya afrika ambayo itafanyika mwaka ujao huko ivory ni, ni mfurulizo wa habari na taarifa taariri na vyombo vingine vya, vya, vya habari vya redio na tv kwa hivyo kimekua jambo la shangwe sana jambo la shangwe ambalo binafsi mlishuhudia kila pahala na uh, pamoja na kwamba mchezo wanajadili wana kwa upande wa pili kwamba mchezo tanzania haikuonyeshwa mchezo mzuri katika mchezo ulioeshojan lakini bado mpaka hatua hii kufuzu, kufuzu ni jambo ambalo kila mtu analitizama kwa hamasa kubwa yaani yani hamasa ni kubwa shakuru nam bila shaka huko kenya nyie manake unaona uchokozi umekuja sasa kenya tumeshindwa tanzania tumekwenda wanasemaje juu ya swala hilo uh, uh, bila shaka ni furaha yetu wa kenya kuona tanzania watapata ule uwakilishi kwa sababu tanzania wako katika upande huu wa afrika mashariki bila shaka kama wakenya tungependa stars pia nayo iweze kuingia katika Afkom. lakini mradi wenzetutanzania we wamewpata kuingia pale utapata kwamba mashabiki wa kabumbu hapa nchini kenya biashawatafurahia na wataunga mkono uh, tanzania na tunaotakia kila laheri heri ule uchokozi ambao tauona hapa ni uchokozi wa wasanii wasanii wa kenya dhidi ya wasanii wa kule tanzania lakini kifika ni mambo ya soka bila shaka wa kenya kwa sababu tumekosa tume kufuzu basi tuakuwa naunga mkono uh, wenzetu kutoka tanzania na tutukiwatakia kwamba pia nao wafike hata fainali ikiwezekana henam asante sana basi wapendwa wasikilizaji hapa kwenye mazungumzo tulikuwa na huyo lincoln njogu kutoka radio citizen pamoja na george njogopa kutoka tanzania rodriguez uh, vutakala akiwa uh, huko drc kinshasa asanteni sana kushiriki katika meza ya waandishi kwa leo muda hauturuhusu ninakutakieni kila laheri na tutakutana wakati mwingine asanteni nam penda sikilizaji basi d tunamaliliza meza ya waandishi kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc hapa studio mimi abdu shakur abud mwongozi alikuwa saida hamdun tukisema tunakutakieni wikendi njema msikose kusikiliza maswala na majibu hapo kesho uh, msikose kusikiliza jarida la wiki hapo kesho jumamosi kwa aherini