sasa ni saa tatu kamili saa za afrika ya mashariki saa mbili ya afrika ya kati hapa washington saa 8 mchana zifuatazo habari za dunia msomaji sandei shomari mkuu wa masuala ya kibinadamu wa umoja w mataifa amesema leo ijumaa kuwa mzozo nchini sudan na mzozo wa kibinadamu ambao ameibuka nchini humo unatishia kuiangamiza nchi nzima katika taarifa ilotolewa ijumaa mkuu wa ofisi ya umoja mataifa ya uratibu wa masuala ya kibinadamu martin griffitz amesema mapigano makali kati ya jeshi la sudan na vikosi vya rapid support forces, forces ambavyo imeuharibu mji mkuu wa juba khatum na dafur tangu katikati ya mwezi aprili yameenea kusini mashariki mpaka jimbo la kordofan mkuu wa kitengo cha misaada katika umoja mataifa amesema kutokana na mapigano na vizuizi vya barabarani akiba ya chakula imekwisha kabisa katika mji mkuu wa kordofani kusini kadugli na wafanyakazi wa misaada wamezuiwa kuwafikia watu wenye njaa katika mji mkuu wa kordofani magharibi elfula ofisi za misaada a kibinadam zimeporwa na vifaa vimeibiwa mkuu huyo wa shirika la misaada la umoja mataifa amesema ana wasiwasi mkubwa kuhusu usalama wa raia katika jimbo la aljazira wakati mzozo huo ukielekea kuikumba sudan ambayo ilikuwa mhimili wa chakula katika eneo hilo jumuiya ya uchumi ya afrika ya magharibi e siku ya leo ijumaa iliwaambia viongozi wa mapinduzi ya niger kuwa hawajachelewa sana kufikiria upya msimamo wao wakati akizozana juu ya kurejea kwa utawala wa kiraia na chaguo la nguvu za kijeshi bado lipo mezani majenerali walimwondoa madarakani rais mhamedb katia uwasi wa julai 26 wametaja kipindi cha mpito cha miaka mitatu huku jumuiya ya uchumi ya nchi za afrika ya magharibi ikitajwa kurejeshwa mara moja kwa utaratibu wa kikatiba wakati wa jumbe wakisafiri kwenda mji wa niami inasema mazungumzo bado yanaendelea kuwa kipaumbele wakati wakuu wa ulinzi wakiandaa kikosi maalum kwa uwezekano wa matumizi halali ya nguvu ili kurejesha demokrasia kama itahitajika mapinduzi ya niger yameongeza mivutano katika eneo la sahel mahala ambako serikali nyingine tatu zimeanguka kwa uwasi wa kijeshi tangu mwaka 22 na wapiganaji wa jihadi wanadhibiti maeneo ya eneo hilo mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika voa ikitangaza kutoka washington dc kupitia 75fm nairobi kenya waziri wa usalama wa taifa wa israel wa mrengo wa kulia amemshutumu mwanamitindo bel hadid siku ya leo ijumaa kwa kukosoa matamshi yake hivi karibuni ya televisheni kuhusu wapalestina huko ukinga wa magharibi katika mahojiano mapema wiki hii na kituo cha israel cha kufuatia mashambulizi mawili ya wa wapalestina yalayosababisha vifo dhidi ya waisraeli katika eneo linalokaliwa kimabavu na israel waziri wa usalama wa taifa itamar ben gvir alisema kuwa haki yake ya uhuru wa kutembea kama mhamiaji wa kiyahudi ni zaidi ya haki hiyo hiyo kwa wapalestina haki yangu haki ya mke wangu na watoto wangu kuzunguka yudea na samaria ni muhimu zaidi kuliko uhuru wa kutembea kwa waarabu ben gvir alisema kwenye televisheni siku ya jumatano akitumia jina la kibiblia kwa ukingwi wa magharibi haki ya kuishi inakuja kabla ya uhuru wa kutembea akimweleza muhamed magadli mtangazaji maarufu wa televisheni ya israel na kiarabu ambaye alikuwa studio bengvir alaendelea kusema samahani muhammad lakini huo ndio ukweli waangalizi wa uchaguzi katika jumuia ya kikanda ya kusini mwa afrika sadek wamesema uchaguzi wa rais na wabunge nchini zimbabwe hau misingi ya kidemokrasia ujumbe huo uliobaini kuwa awamu za kabla ya uchaguzi na upigaji kura kulikuwa na amani na utulivu hata hivyo umeona kwamba baadhi ya vipengele havikufuatwa hizo zikw habari za dunia kutoka washington jina langu ni sandey shomari muda mfupi ujao utaungana naye mwenzangu patrick ndwimana katika jukwaa la uaandishi wa habari kwa heri kwa sasa karibu msikilizaji wetu katika meza ya waandishi wa habari leo pamoja na waandishi wa habari wenzangu tunaangazia mkutano wa bris uchaguzi wa zimbabwe kifo cha kiongozi wa kundi la mamluki la russia wagna kati ya mingine hapa studio kunami patrick ndwimana ambatana nasi hadi tamati nam kama nilivyotokeza katika moktasari mkutano wa jumuiya ya brics ya nchi zenye uchumi unaokuwa kwa kasi ulihitimisha kikao chake siku ya lhamisi mjini johannesburg afrika kusini kwa kuzikaribisha saudi arabia iran ethiopia misri argentina na umoja wa falme za kiarabu kujiunga na jumuiya hiyo na waangalizi wa jumuiya y madola ya kusini mwa afrika sadec wamesema uchaguzi wa rais na wabunge nchini zimbabwe haukufuata misingi ya kidemokrasia nchini kenya mtandao wa tiktok utafungua afisi yake mjini nairobi ili kukagua na kufuatilia maudhui yake na kuratibu shughuli zake zote nchini kenya na barani afrika rais wa rwanda paul kagame jumanne alifanya mabadiliko kwenye baraza la mawaziri vijana wengi wameteuliwa kwenye wizara muhimu habari nyingine kuu wiki hii ni kifo cha kiongozi wa mamluki wa rusia ambaye alifariki siku ya e jumatano katika ajali ya ndege kaskazini mwa moscow vya habari, habari, habari hasa katika eneo la afrika mashariki na maziwa kwenye line ya simu tayari tunaye majid mjengwa mwaandishi wa habari akujitegemea kutoka tanzania majid karibu katika meza ya waandishiwa habari asante sanashunsanawakuipa nafasih haya vile vile tunaye emmanuel masantura kutoka kule rwanda kigali mwandishi wa habari ambaye anaripoti zaidi kuhusu habari za biashara na uchumi masantura karibu katika meza ya waandishi wa habari haya kule kenya tunaye mwandishi william lusige huyu ni mwandishi wahabari, wa habari wa ktn lusige karibu karibuw basi kwa haraka kabla ya kuangalia habari ambazo zimezungumziwa zaidi afrika mashariki na eneo la maziwa makuu kundi ambalo kiouma mwenyewe alifahamika zaidi i siku za miezi ya karibuni baada ya kufanya uasi wa muda mfupi mwishoni mwa mwezi juni vipi vyombo vya habari huko vimepokeaje kifo cha prigi na pengine wanaofuata vipindi vyenu wanaosoma magazeti wanaofuata vipindi vya redio na nini au televisheni wanazungumza nini kuhusu kifo hicho harakaharaka tu kama dakika moja hivi asante sana kifo eh, eh, eh, chake ni habari kubwa katika afrika mashariki hapa dar es salaam daressalam tanzania kwa ujumla ni moja ya habari ambayo inafuatiliwa na wengi ni kutokana na prio eh, kuwa ni wa tofauti eh, aliongoza ali vikosi hivyo vya mamluki na kupata umaarufu mkubwa kwa maana ya kwamba Uh, ni mfanyabiashara ambaye katokea kuongoza kosi ambavyo vimeshiriki vita katika ukraine lakini katika syria na hata afrika kwa maana ya group Uh, huyu ni mtu ambaye anasemwa hajakupitia hata mafunzo ya msingi tu ya mgambo lakini anaweza ameweza kuwa na, ku, ku, na ushawishi mkubwa eh, kati miongoni mwa waskari wake na kuwa na nafasi na, na, na, na, na kubwa ya kushiriki kwenye operation mbalimbali mbali, eh, katika dunia hasa katika afrika na mashariki ya kati ni mtu ambaye anatajwa kwamba alikuwa rafiki wa karibu waptaki pishi wake wakati fulani akiendesha mgahawa ni mtu ambaye amesaidiwa sana na putin lakini hatimaye eh, kifo chake kinahusishwa pia na rafiki yake huyowa zamani eh, vldil putin kwa hiyo ni habari kubwa E, kutokana na yale yote ambayo amehusishwa nayo kwamba ni mtu ambaye ametokea kwenye hata uhalifu kwa nyuma na baadaye amekuja kuwa na nafasi kubwa na ushawishi mkubwa katika dunia na mengi amezungumzwa kuhusu kifo chake ambacho ni chakutatanisha lakini kremlin hata putin mwenyewe amekanusha madai kwamba alihusika kwa njia mmoja au nyingine katika kifo chake hicho william uh, lusige kenya vipi uh, ig habari yake amegonga K- vico vya yeah. habari bila shaka kwenye naam kabisa wakenya wamekuwa wanafuatilia kwa undani kifo hiki manake katika siku za hivi karibuni yeah. amekuwa na uzito mkubwa kwa sababu tumefahamishwa kuwa amehusika pia katika mageuzi mbalimbali ya kiserikali katika bara la afrika ikiwemo mali na mataifa ya kadhaa kule katika eneo la afrika magharibi kwa hivyo wakenya wamekuwa anafuatilia kufahamu je uwezo wa prigozi ni upiki nguvu za kijeshi katika taifa la rasia na pia katika bara hili la afrika na kando na hayo pia wakenya wamekuwa na ukuruba wa karibu sana kuweza kufahamu maswala ya taifa la, la urusi kutokana na kwamba siku za hivi karibuni mataifa haya mawili yamakuwa na mahusiano makubwa tumeona hata waziri wa maswala ya nje ya urusi akizuru taifa la kenya kwa hivyo kumekuwa na umuhimu mkubwa na wakenya wamekuwa wanafuatilia na bado wanafuatilia kuona je baada ya kifo cha prigozi taifa la urusi litakuwa linaendelea kivipi kimamlaka emanuel vipi hapo kigali na rwanda vyombo vya habari wananchi wameshtushwa na kifua hiki ao vipi <coughs> emanuel na, na, nata, massantura uh, natatizika kidogo sauti yako haisikiki vizuri umetumia headset headphone sauti nakwaruza kwaruza hivi unanisikia halo alo Emmanuel. hapa ah, nakusikia vizuri eh basi endelea kidogo endelea endeleanamilikunem si, ni nilikuwa nasema kwamba nilikuwa nasema kwamba ukiangalia uandishi wa, wa habari zaidi kwa sababu ndio wanakuwa wanajadili wana, mambo mengi katika makundi mbalimbali whatsapp unakuta wengi hawaamini kwamba uh, tugoina amefariki kweli kwa hiyo ni majadiliana ya hivo wengi wanaamimi kwamba chez ambayo mechezwa mafukipamoja na, napegazuu na, na imehusika mwenyaane amako ji kutokomea ili wakiba kakebana na adabu ambayo angepata kutoka kwa rafiki yake puti kutokana na uwasi ambao wa alitangaza kipindi cha hivi karibuni ambao kidogo ulileta buske kati yake na rafiki yake kwa hiyo wengi wanaoamini kwamba mashariki ndivo hivyo ambavyo aida mitandao mbalimbali wa kijamii unaona wengi wanaejamii katika mwengo huo kwamba hupo huwezekana akwamba tiainja saiki bao ni mchezo tama wamechezo na eida upande wake ama upande wa wautiaukoauko pamoja sawa kabisa basi turudi afrika zaidi habari ambayo imezungumziwa zaidi na mkutano wa brics brix uh, jumuiya u muungano ambao unaundwa na brazil russia india china na afrika kusini sasa umepanuka na baada ya mkutano wa alhamisi wanachama wapya sita wamepokelewa uh, au wamekaribishwa kwenye muungano huo uh, nimezitaja nchi ni saudi arabia iran uh, afrika ni ethiopia na misri alafu vile, vile kuna argentina na umoja wa falme za kiarabu E, maji ni mjengwa tanzania uh, bila shaka uh, rais samia alihudhuria mkutano huo wewo upande wako unavyoona uh, kuwa na wanachama wapya uh, <laughs> e, e, ili manake wamefikia malengo yao aup ni sahihi miaka kumi na tano iliyopita ilianzishwa miaka mitano ya kwanza ilikuwa na nchi hizo tu bila south bilasuafrika kusini lakini miaka kumi iliyopita ndio ikaongezwa katika kwa maana ya south africa na sasa wanaongeza nchi nyingine sita kama ulivyovitaja e, na katika hili tunaona kabisa iran inaingia iran na Saudi arabia mara nyingi awako sawasawa lakini wanaingizwa katika breaks, ni kitu kipya kabisa e, wakati huo huo kulikuwa na china na india huko nyuma mataifa mawili lakini hayakuwa na nahusiano mzuri huko nyuma lakini yote haya yanakusanyishwa katika katika breaks brii ni soko linalokuwa kwa haraka unazungumzia asilimia arobaini na mbili ya watu wa dunia sasa wapo ndani ya jumuiya hii ya kiuchumi kiuchumiyenye uchumi waasoko linalokuwa kwa haraka ni tishio kwa g ni tishio kwa nchi za magharibi nchi tajiri duniani kwa maana ya kwamba endapo watatengeneza sarafu ya peke yao wenyewe kuweza kufanya biashara itakuwa ni mkusanyiko wa mataifa yenye nguvu sana katika dunia ambayo inahitajika ili kupambana na dola ya marekani e, wakati huo huo mataifa mapya yanatarajiwa kuingia tanzania samia sulu hasan raisi wote wa jamhuri ya muungana wa tanzania ameshiriki kikao hicho kama mwalikwa na tanzania nayo inakuwa kwa kasi kwa kiuchumi kwa kwahio iyawezekana kabisa kupitia mahusiano mazuri ya e, tanzania na nchi hizo huenda tanzania ikaingia katika kwa mwanachama kuna faida nyingi sana za kiuchumi kwa nchi kuwa mwanachama katika katika jumuia hiyo ya kiuchumi lakini kuna majina makubwa lula da makubwaulada unamkuta unamkuta paleae akina mwenyewe viongozi wakubwa wenye heshma kubwa wanaunda jumuia hiyo ambayo huenda ikawa ni e, jumuia yenye nguvu kushindana na mataifa makubwa ya yenye nguvu za kiuchumi duniani william upande wa kenya hatujapata taarifa kwamba hatujaona kwenye magazeti kwamba kuna kenya aliyowakilishwa kwenye mkutano lakini upande wa wakenya wenyewe au wachumi wa wanasemaje wana je eh, b kupanuka uh, kutakuwa na fursa nyingi upande wa nchi za afrika hasa afrika mashariki kwanza pale kwa uwakilishaji wa waziri wa maswala ya nje alfred mutua aliweza kuwasilisha hoja za taifa la kenya kwenye mkutano huo na uh, hoja moja ambayo aliweza kuigusia ama hoja kuu ambalo taifa hili linapendekeza ni kuweza ku sogezwa kwa muda wa malipo ya madeni ambayo mataifa ya afrika yanadaiwa na mataifa nje kwa hivyo ni mojawapo ya njia ama ni kitu ambacho kinaonyesha kwamba taifa la kenya kama alivyosema msemaji alaonetangulia kwamba lina tamaa ya kuweza pia kujiunga na BRICS, na jinsi tanzania inavyokuwa kwa upesi kiuchumi sewia na nata, taifa la kenya basi haya ni mataifa mawili ambayo pia yanaji tokeza kwamba yanatamani sana kuwa katika muungano huo na uwasilishwaji wa zile hoja umeonyesha pia ni njia mojawapo ya kujaribu kuelezea wale ambao ni waasisi ama wanzilishi wa kwamba mkifanya hivi kwa mfano mkitupa njia za kupata mikopo ya bei nafuu basi tutakuwa tayari kujiunganaji kwa hivyo wakenya pia wanafuatilia kwa undani na wanataka kuona je taifa la kenya litaweza kufaidi vipi ikiwa litaweza kuingia katika makubaliano kama yale na tumeona katika siku za hizi majuzi taifa hili likifanya makubaliano tofauti na taifa la urusi na ambapo tumeona pia urusi ikitekeleza jukumu kubwa katika kusamumu ndano wa rusi kwa hivyo ni kitu ambacho kina ashiria pia taifa la kenya huenda itakuwa linajunga kama moja wapo ya wanachama katika siku za usui emanuel masantura vipi upande wa kigali kuna yoyote ambaye amewakilisha serikali kwenye mkutano huo na pengine serikali au rwanda yenyewe imeonyesha hamu yoyote ya kujiunga na nab naoni nkasema serikali uh, uh, ya rwanda ili, ili, ilikuwa na mwakilishi mwwakilishi imewakilishwa katika mkutano um, wa lakini nia ya, ya rwanda kujiunga na b haijaonekana dzahili kwa sababu hatujaasikia kauli yyote kutoka upande wa serikali kuonyesha mia na ukiangalia uh, pia hata uh, mpango mzima wa uh, wa moja kwa moja utaona kabisa ni mataifa ambayo yana mongo ambao inawezekana si za sasa kwa sera za ungezeko za serikali izopo kasai kwaiyo naweza nikasema nimeona tu kwamba serikali imewakilishwa lakini hata ukiangalia nguvu ambazo zimawekwa katika kuiwakilisha serikali katika mpango huo huoni kama kama ni hilmkubwa kama ambavo tuazunguza a taifa mengineambayo na ya a rais wa nchi kwa hiyo nadhani kisiasa zaidi inahitaji kuchanbua kuweza kujua labda mtazamo wa serikali kuhusu eh, mwendo huu Hai basi twende zimbabwe zimbabwe nafikiri mmesikia katika moktasari ni kwamba uh, jumuia ya madola sadek ya wamesema kwamba uchaguzi wa zimbabwe haukufuata misingi ya kidemokrasia majini mjengwa umefuatilia zaidi uchaguziu wa zimbabwe je vipi kufikia sasa e, ile hofu hoja watu walikuwa nayo kwamba kwa pengine uchaguzi hautakwa wa haki na usawa je hayo yamejitokeza ulivyoona wewe Kwi, katika chaguzi zetu ni kitu cha kawaida lakini katika haya yaliyo yanayojiri baada ya siku tatu za uchaguzi uliopita uliofanyika bado kuna hali ya uh, utulivu katika zimbabwe tofauti na uchaguzi wa mwaka elfu mbili na kumi na nane ni kiasi cha kuanza kuomba e, hali hii iendelee kwa hivyo e, ingawa uh, ba, baadhi ya wagombea au washindani kwenye, kwenye uchaguzi huu wameanza kutoa malalamiko lakini bado ni mapema mno kuweza kujua haswa nikitajiri eh, tusubiri kuona katika sikumbitatu zijazo matokeo yanakuja kwa eh, mwendo wa kinyonga pole pole sana eh, lakini pamoja na hivyo uh, uh, william kuna wale waangalizi wa kujitegemea waangalizi uhuru wengi wao wakitoka kwenye mashirika ya kiraia uh, waangalizi karibu 41 wamekamatwa na, uh, na polisi na polisi nawatuhumu kwamba walikuwa na nia ya kutaka kuvuruga uchaguzi lakini wao walikuwa wanataka kuhakikisha kwamba uchaguzi umefuata misingi ya kidemokrasia walikamatwa na simu zao za mkononi na vifaa vyao vya kielektroniki wewe vipi unaona hii inaashiria vipi upande wa matokeo ya uchaguzi watu wataamini kwamba uchaguzi ulikuwa wahuru na wahaki unaonaje nadhani matukio kama hayo yanaleta changamoto sana hususan katika upande wa mtazamo wa mpiga kura kwa sababu tumeweza kushuhudia taswira kama hiyo katika mataifa mengine ambayo ni majirani ya zimbabwe ama katika eneo la ukanda wa afrika mashariki hali kama hii inapotokea ambapo labda wale wadadisi wa kibinafsi mashirika ya kutetea haki za binadamu wanapo labda kamatwa na kuzuiwa wakati ambapo kwa upande wao wanajaribu kuonyesha uwazi wa ama wanajaribu kufanya kujumuisha matokeo kipande kwa upande wao inaashiria kwamba uchaguzi mzima huenda utachukuliwa haukuwa wa huru na haki na hiki ni kitu ambacho hata kiliweza kuonekana katika uchaguzi wa taifa letu la kenya mwaka jana ambapo wale ambao ni watetezi wa haki za binadamu pamoja na mashirika ya kibinafsi walipojaribu pamoja na vyombo vya habari kuweza kujumuisha takwimu za uchaguzi waliweza kupata upingamizi mkubwa kutoka kwa serikali kwa hivyo nadhani uchaguzi wa zimbabwe licha ya kwamba ni uchaguzi ambao ulianza kulalamikiwa na upinzani tangu wakati wa kampeni huenda serikali ingeweza kuwaruhusu wale ambao ni mashirika pamoja na watu binafsi ambao wanafuatilia uwazi wa uchaguzi huu kuweza kutekeleza majukumu yao kwa uwazi kwa sababu wanapokamatwa na wanaibua maswali tofauti tofauti inaonyesha kuwa kutakuwa na walakin katika mwisho wa matangazo ya uchaguzi wengi watahisi kwamba labda kuna kitu kilichokuwa kinapikwa ambacho hawakutaka umma uweze kufa- kufahamu uh, mmanuelripoti hii ya sadek lakini pamoja na kukamatwa kwa waangalizi wa kujitegemea kutoka mashirika ya kiraia hii si ni dosari kwenye mchakato mzima wa uchaguzi zimbabenaotkea kama hiyo ni mtazamo wa kila mmoja unakwenda moja kwa moja kwenye kuanza kuwa na juu ya matokeo takautangazo katika uchaguzi si kwa kuaminisha watu kwamba kweli inawezekana kakaa kna kuchakata matokeo lakini pia ni kwamba uko uwezekano jule ambaye hakubaliani na ushindi akawa na sababu za msingi za kutaja na zikakubalika kwa hiyo ndio maana imekuwa ni muhimu zaidi kuhakikisha kwamba Uh, poe zote zinakuwa zinawekwa bayana watu wanakuwa wanakua nafahamu kinacho takiwa kufuata ilikueza kufuatilia uchaguzi huo na ikisha kudarika hivo inabidi wakati mwingine ku kuna serikali iakikisha kwamba inaweka misingi ambayo itasaidia kuwa rafiki kwa waangalizi ili kesho waweze kutoa ripoti ambayo ni rafiki pia kwa matokeo ikajarisha mshinga nani ya iionekane kweli ucaguziua u nawaawakati mwingine uchaguzi napokua huu na wahakinakua inapewa sifa haijalishi nan ameshinda kwa hiyo hata kama kwenye utawala wanepoteza lakini ikitokeat za wanaotoa matokeo hayo wanaofatilia uchaguzi huoakasema aa uchaguzi haukua huu na wahaki wote mnaaidika alipea natambaye anangia kenyeotewanaika asabauaone kwa hiyo mara nyingi huwa inatokea wakati mwingine aularamishi inakuwa ni myingi na inategemea pia hizoo aswasi zigizo za kiserikali zinazoangaliwa zimetokea waki kwa sababu kunakua kuna bee pia ambazo zinakubwa kujaribu kunuen najaribu kuingilia utengenezwaji wa wa taratibu zote za uchaguzi kwa sababu unajua zimbabe imekuwa ni kama ni e, kama uwanja wa vita ya kidiplomasia Ma, a, vimok, kanda, yale, yale, yika, kia, zimbabu, na kisiasa na mara nyingi umekua ukiona kabisa kwamba yale yaliyejili kati ya zimbabue na mataifa kama uingereza ataifa ya maari aliokipindi ambacho ilikuwa naonekana serikali inawananana mashamba wazungu na badae serikali hii ya mnanga anaeksiua kwenye msimo huo huo hajaweza kufanya chochete kusha ama mashamba hayo yanarudi na amejaribu mara nyingi kuomba kuruhusia kuingia kwenye jumia ya madoa na ambayo kufanyawale uh, ambaoalia atanikama wazimbabtaia i esuika katika juia yamadoa na amekua akiendelea kuomba sanakuondolea vifaoakua sida namaana mfumo baado so, mataisaanaoharibunakama uh, ni mojawanaweza sawa kabisa wlliam naona muda niona kwenda haraka basi kwa harakaharaka kuhusu uh, ziara ya huyu mkurugenzi mtendaji wa tiktok kenya kuna mambo au mikataba aliyofikia na serikali ya kenya kuna kufungua afisi ya tiktok lakini vile vile kufuatilia na kuratibu maudhui ya tiktok uh, je tupe kwa sekonda chache tu vipi tiktok kipi ambacho kilikuwa kinaleta kinaudhi viongozi kuhusu maudhui ya tiktok hapo kenya namkulikuwa na madai ya kwamba tiktok ilikuwa inatumika vibaya kuweza kuendeleza uchochezi pamoja na kusambaza e, kile tunachoweza kutaja kwamba ni video ambazo zinakwenda kinyume na makubaliano ya kijamii katika taifa hili na wengi wakaweza kulalamikia kwamba wana wakailalamikia serikali kwamba wanataka iweze kuzuia kabisa yale matumizi ya tiktok kwa hivyo bunge lilikuwa limeweza kuingia katika mjadala ambao labda ungeweza kuelekea katika sheria ya kuweza kuundwa kuweza kusema kwamba labda tiktok haifai kutumika lakini rais william ruto akaweza kuingilia kati na kusema kwamba ameanzisha mazungumzo na majadiliano na mwanzilishi na mkurugenzi wa shirika ambalo linamiliki tiktok na akasema kwamba mojawapo ya makubaliano ni kwamba afrika nzima kutakuwa na afisi ya usimamizi wa tiktok afrika ambayo itakuwa na afisi zake hapa katika jiji la nairobi na pia kando na hayo wataweza kukubaliana ni video za aina gani ambazo zitakuwa zinadhibitiwa na ni kipi ambacho kitakuwa kinafanyika kwamba kuweze kuwepo na tiktok lakini kile ambacho kitakuwa kinaonyeshwa akiendi kinyume na matarajio ya jamii kwa hivyo kufikia sasa tunasubiri tu kuweza kufahamu je afisi hili itaweza kujengwa lini ama itaweza kuanzishwa rasmi lini na itakuwa inatekeleza majukumu gani lakini makubaliano rais william ruto ameshasema kwetu kwamba yamewekwa kwamba afisi za tiktok barani afrika zitakuwa hapa katika jiji la nairobi na pia kutakuwa na udhibiti wa video nchini kenya majid kwa sekonda chache uh, afisi ya tiktok hapo nairobi kenya itakuwa ni jambo jema hata tanzania pia bila shaka yoyote aliyoongea ndugu yangu yanafanana kidogo katika jamii zetu hizi kwa hiyo afisi hiyo itakuwa jirani sana itakuwa ndani ya afrika mashariki haya basi emmanuel masantura uh, kwa haraka haraka tumalizie uh, uh, uh, mabadiliko kwenye baraza la mawaziri Uh, ripoti zinasema vijana wengi mawaziri wameteuliwa uh, vipi ni, ni, ni katika mwendelezo kuwapa ku, ku, nafasi muhimu vijana au vipi ndio naafkiri amekuwa rais po kagame katika hadhara mbalimbali amekua akisistiza umuhimu wa vijana kuchukua nafasi zao Hey, na amekuwa kikanzo katika kwa kila zeiki sasa hivi tumaona vijana wadogo kabisa katika baraza la mawaziri vipya na wanawake wamekuwa wengi pia anaendelea kuongeza wakiangalia waliotoka na walionzia wengi na hada kikubwa ambacho kimaweza kukisoma katika madadiliko haya ni kuondolewa kwa wizara ya uwekezaji ambayo alikuwa inafuatilia uwekezaji wa serikali na na asante sana asante asante sana sana emmanuel masantura naona Ayy. muda ndio hivyo tena niwashukuru nimshukuru pia maji mjengwa nawe pia william rusiga kutoka kule kenya mlikuwa nami patrik ndwimana upande mwingine mwelekezi aida kwa pamoja tunawaageni tukiwashukuru na tukiwatakia usiku mwema