hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka washington dc ni saa 8 za mchana hapa washington ikiwa ni saa tatu saa za afrika mashariki ifuatayo ni taarifa ya habari msomaji abdu abud wakuu wa kijeshi wa mataifa a afrika magharibi wanaendelea kukutana kwa siku ya pili na mwisho hii leo katika mji mkuu wa ghana acra ambapo walikuwa wanatarajiwa kutoa tangazo ikiwa watakweza kupeleka jeshi kule niger ikiwa diplomasia itashindwa kurejesha uongozi wa kidemokrasia kufuatia mapinduzi ya kijeshi maafisa wa kijeshi wamekaidi wito wa umoja wa mataifa umoja wa afrika umoja wa afrika umoja wa afrika magharibi ecos na wengine na kumrejesha mamlakani rais ma, muhammed bezum na hivyo kufanya mataifa ya kikanda kuamuru kikosi maalum kuundwa na kuwa tayari kuingilia kati kijeshi wakati wa mkutano huo wa wakuwa ulinzi wamekuwa wakijadiliana maswala kuhusu vifaa na mambo mengine yanayohusu uwezekano wa kupelekwa wanajeshi nchini nijar kulingana na ratiba rasmi utumiaji wa nguvu unasalia kuwa suluhisho la mwisho lakini ikiwa kila kitu kingine kitashindwa vikosi mashujaa afrika magharibi viko tayari kuingilia kati kamishna wa waeoas wa masuala ya kisiasa amani na usalama abdul fatahu musali alisema mwanzoni wa mkutano huo marekani imeridhia mpango wa washirika wake denmark na uholanzi kutuma ndege za kivita za 16 nchini ukraine ambazo zimekuwa zikihitajika kwa muda mrefu ili kukabiliana vilivyo na rasia yenye uwezo mkubwa wa ndege za kivita kwa mujibu wa maafisa walionukuliwa na shirika la habari la ap katika ujumbe kwenye mtandao wa x ambao awali ulikuwa ukijulikana kama twitter waziri wa mamba za nje wa holanzi wopke hokstra alisema tunakaribisha uamuzi wa washington na kufungua njia ya kutuma ndege za kivita za 16 nchini ukraine lilazima marekani iidhinishe utoaji wa 16 kwa sababu ndege hizo zimetengenezwa nchini humo licha ya habari hizo haikubainika mara moja itachukua muda gani kabla ya ndege hizo kufika nchini ukraine marubani lazima wapate mafunzo ya kina kabla ya ukraine kupokea ndege hizo habari za dunia zinayoajia kutoka idha ya kiswahili ya sauti a amerika washington dc zaidi ya watu 24 wameuawa nchini haiti tangu mwanzoni mwa mwaka huu wa 223 kutokana na ghasia mbaya za magengi ya kihalifu ikiwa ni pamoja na mamia wameuliwa kutokana na mateso yanayofanywa kati ya makundi mbalimbali mbali. umoja wa mataifa ulisema hii leo takwimu hizo zinatolewa huku ghasia za magengi katika mji mkuu wa haiti wa port of prince wiki hii zimesababisha vifo vya wakazi 3 na darzeni kujeruhiwa kati ya januari mos hadi agosti 15 mwaka huu watu wasiopungua 2439 wameuawa na wengine 92 kujeruhiwa kulingana na msemaji wa afisi ya haki za binadam ya umoja mataifa ravina shamsedani aliwaambia waandishi wa habari mjini jeneva leo ijumaa kwa kuongezea alisema watu 951 wametekwa nyara katika kipindi hicho na huku ghadhabu imepung inapoongezeka juu ya ghasia za magengi alionya kwamba kuongezeka kwa, kwa makundi ya kujilinda kuchochea ghasia zaidi zinaongezeka shamsadani alisema kuwa kati ya zaidi ya watu t0 walioaa tangu mwezi aprili hadi sasa ita 1 walikuwa wanadaiwa kuwa wanachama wagengi na mmoja alikuwa ofisa wa polisi rais wa somalia hasan shekh mahmud anasema operesheni ya mashambulizi ya kijeshi dhidi ya al-shabab inayoendelea ina lengo la kuliondoa kundi hilo kabisa lenye uhusiano na kundi la kigaidi la al alqaida katika miezi mitano ijayo lakini wataalamu wa usalama wanahoji kuhusu muda ulopangwa huku mashambulizi ya mara kwa mara ya wanamgambo yakiendelea kushuhudiwa mahmud amepanga kuzindua rasmi kampen katika siku zijazo kwenye mji wa kati wa shamrab ambako maelfu ya wapiganaji wamekusanyika kabla ya kupelekwa mstari wa mbele mwisho wa habari za dunia kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka washington dc karibu mskilizaji kwenye kipindi cha meza ya waandishi wa habari hileo ikiwa ni siku ya ijumaa moja kwa moja basi unaungana nasi na waandishi wetu kutoka maeneo mbalimbali uh, watakapoungana nasi kuzungumza kwenye meza hii ya waandishi wa habari kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kuungana nami utakuwa nami sandei shomari namkaribu katika meza ya waandishi wa habari msikilizaji na hii leo basi katika katika meza waandishi kama zote tutakuwa mambo mbalimbali yaliyojiri eneo zima la afrika mashariki na kati, na hata uku marekani tukiungana basi na waandishi kutoka hayo maeneo na natutakaana wageni wetu kutoka studio hii leo naye kule nchini uganda ugandamwandih kujitegemea mkongwe kule nchini uganda siraji kaliango hali kadhalika tutaungana naye kule nchini kenya mwandishi kutoka radio citizen joseh njane hali kadhalika kutoka nchini tanzania tutaungana naye mwandishi mkongwe kutoka media bra absalom kibanda basi tukia nati haa tutaangalia yale yaliyojiri wiki hii kwenye vyombo vya habari e, nikianza moja kwa moja na habari ambayo imekua kizungumza sana e, ni hapa nchini marekani moto wa nyikani huko hawaii moto huu wanasema ni moto mbaya zaidi katika miaka 1 kuwai kutokea nchini marekani ukubwa wake huliteketeza eneo la kilometa za mraba 13 kwa saa kadhaa pamoja na changamoto za uokwaji zimeathiri wakazi wengi wa eneo la haina huko hawaii takriban 1 ambao wanakabiliwa na asare ya kutopata fedha za watalii kwa sababu hiyo ndiyo biashara kubwa ya kisiwa hicho basi moja kwa moja uh, waandishi wetu najua pamoja nakko ene la afrika mashariki lakini hata hapa ainieoto huu ulivyoteketeza kule hawaii watu waliofariki ni wengi ikitajwa e, zaidi ya zadya wamepoteza maisha Sasa Joseph, kama unanisikia hapo kutoka nchini kenya karibu sana kwenye meza yote ya waandishi wa habari na pengine kwa upande wako tu kile ambacho eh, umekishuhudia aukisia uh, kikizungumzwa kutokana na moto huu ulivokuwa ukiendelea mpaka shughuli za kujaribu kufanya uokoaji yale ambayo pengine eh, kwenye vyombo vya habari nchini kenya imekuwa kiripotiwa na kuzungumzwa joseph uh, kuzungumzwaasante uh, sana sande na, uh, naani unanipata vema nakupata kabisa ni suala ambalo limekuwa likiangaziwa pakubwa hasa na vyombo vya habari hapa nchini kenya kwa sababu katika historia ya pengine chimbuko la moto ambayo wamekuwa wakishuhudia kwa sababu kuna matukio mengi ambayo yamekuwa yakiripotiwa kuhusiana na visa vya moto kutokea katika mataifa mbalimbali lakini hili la Uh, marekani kiasi limepewa uzito zaidi hasa kutokana na athari zake kwa sababu uh, mwanzo ikianza hivi watu hawakudhani pengine athari zake zitakuwa mbaya zaidi na ni suala ambalo limewashtua wengi kwa sababu walidhani kwamba pengine ni kitu kidogo tu alafu uh, kitachukua muda mfupi alafu kisha uh, hali iweze kudhibitiwa na hali iweze kutulia lakini kutokana na maafu ambayo yameripotiwa ndio maana pengine swala lile limepewa uzito zaidi kumbuka kwamba hapa nchini kenya kuna mengi ambayo yameangaziwa kuhusiana na moto aa, kiasi tu miaka chache iliyopita katika moja m- yapo ya misitu mikubwa hapa nchini kenya upande wa badeas moto mkubwa ulichukua muda wa siku kadha kuweza kuzimwa lakini athari zake hazikwa mbaya kama zilizoshuhudiwa katika ule moto wa marekani kwa hivyo ndio maana suala hili limeweza kupewa uzito zaidi uh, na vyombo vya habari hapa nchini kenya uh, kutokana na athari zake uh, muda mwingi uliochukuliwa kuweza kutekeleza hili na pia mafunzo ambayo yametokana na kule hasa kutokana na pengine uh, utandakazi wa wale wazimamoto ambao wanashirikiana kuhakisha kwamba wanadhibiti uh, hali kwahivyo ni mengi ya kuangaziwa na kujifunza kwa wakati mmoja bila shaka bila shaka ni swala ambalo kwa kweli kama wanavokwambia wenyewe haijaitokea katika miaka moja. moto ambao kata makotoa e, mpaka imefikia wakati hata e, viongozi e, wanaosimamia maswala ya uzimaji moto libidi watoke hata majimbo mengine e, kwenda kusaidia maana upepo pia nao ulikuwa hausaidii una, unafanya hali kuwa mbaya zaidi katika moto huu lakini e, tunaye pia hapa bwana siraji kaliango uh, kule nchini uganda siraji kuna mengi ambayo uh, yametokea wiki hii na tumeona kwa nyingine tena rais wa uganda ambaoaeoeearaas kukosoa benki ya dunia akiwaita uh, mabeberu uh, hasa baada ya kusitisha ule mkopo wa shilingi za uganda trilioni s nsb kutokana na ile sheria ya kupambana na ushoga hebu tueleze zaidi siraji swala hili huko uganda asante sana bwana shomari ni kwamba hilo swali uh, kweli limechukuliwa kwa hali ambayo ni ya pande mbili pande mmoja ni kubwa ambayo inasema kwamba uh, benki ya dunia ni kama wanaendeleza rais alichokita katika barua yake ambayo umesema Uh, kwamba ni, ni, ni, ni, ni mbinu za aliyowaita mawakala wa ukoloni mambo leo na, na kweli imepambwa katika vyombo vya habari vingi magazeti redio na tvi na gumzo kubwa inasema kwamba inakuwaje nchi ini uh, benki ya dunia inaingia mambo ya ndani ya yani nchi fulani na ambayo uh, uamuzi ambao ulichukuliwa ni kama kweli ulichukuliwa kidemokrasia kwani ulijadiliwa uh, bungeni na kupigiwa kura inakuwaji sasa hatua uh, imechukuliwa m- na imetiwa saini alafu benki ya dunia inakuja uh, inasema kwamba si wapi pesa alafu wengine ambao wanahoji wana, wana kwamba inakuwaji tu kuhusu mashoga mbona mambo mengine kama vile u- u- u- ufisadi Uh, wengine wanasema haki za binadamu zinakendeezwa hapa lakini benki ya dunia haichukui hatua uh, hizo hivyo wanasema kwamba wana ni kama benki ya dunia ina mipango yake ya kuona kwamba uh, uh, kile kina ambacho kinaitwa ufuska hapa unaendelezwa wa ashoga na katika barua uh, rais mseveni alikuwa kali uh, alisema kwamba uh, ni kama Una, wakati fulani unajijia kutopasuka na hasira kutokana na hatua ama maamuzi ambayo yanachukuliwa na wale ambao wanaita ubeberu kama ulivyosema kama vile mataifa ya magharibi na benki ya dunia ku, kufuatana dhidi ya yale ambayo ni, ni, ni, ni, ni vitu ambavyo vinaleta maadili katika jamii alisema kwamba katika e barua aliongeza kusema kwamba yeah. hii ni kama au magharibi inatufanya karibu inatuchochea nchi za magharibi zinanii tuzi vile tu, tu, tu, hey, ili mm. tuelekee mpango mwingine kwa hivyo akasema kwamba mambo yao ni ya kichokozi ambayo ameandika mambo mengi ya kihistoria akasema kwamba akasema kwamba huo hata msaada na pe, na fedha za, za, za magharibi kama vile za benki ya dunia mbali yakuwa inasaidia lakini haisaidii sana katika maendeleo ya taifa kama vile kubadilisha uchumi uh-huh. a, maisha hadiamis, na maisha ya jamii na kuhoji kwamba ikiwa kweli uh, hizo pesa zao zinasaidia mbona matafa mengi kuna matatizo Uh, ametoa mfano wa nchi za mali ambapo kumekuwa na mapinduzi mm, uh, uh, ya kijeshi uh, niger drc ambapo kuna apiganoa raia wanapigana na makundi ya, ya, ya waasi na, na somalia akisema kwamba hayo hayawezi kusaidia ikiwa ni watu ambao wanatoa nni msaada na mkopo wana wana vigezo vyao ambavyo vinakwenda kinyume na maadili ya mataifa yetu na kusema kwa hivyo na upande mwingine kuna wale ambao nasema kwamba e ee, ndiyo ni kweli uh, asa wale ambao wanashabikia ama wanaunga mkono uh, ushoga wanasema kwamba kweli ndo benki ya dunia imefanya vizuri uh, kuona kwamba ina wekahi a kata msaada kwa serikali ya uganda bado ugandaikushukuru ku... sanaa magazeti na habari mbalimbaliasan ane sana. asante sana siraji kaliangu subiri hapo hapo uh, vilevie tunaye uh, kutoka nchini tanzania uh, mwandishi mkongwe absalom kibanda uh, kibanda kwa upande wako ukiwa uh, media brains hebu tuambie huko nchini tanzania sakata la wale waliokamatwa e, kwa kile kilichotajwa kwamba chochezi baada katibu mkuu wa chama cha demoraiaendeleo cdema na balozi wa tanzania wa zamani kwamba kaachiwa kwa kwa dhamana lakini wengi wanauliza kwamba alikamatwa ikitajwa kwamba kuna makosa ya uhaini sasa hayo hayapo tena ni uchochezi tu yake kama uchoceztuekake msahabari na, wa na upande mwingine tumepata taarifa za baraza la maaskofu katoliki nchini tanzania nao kutoa maelezo yao E, wakitaka hawa mabaraza hili baraza la maaskofu e, likizungumza kwamba linataka serikali isikilize kilio cha wananchi kuhusu kero ya mkataba mkataba huo na na na wakitaka wakitaka kabisa kwamba waangaliwe upya huu kabisa kwamba mkaabahuumardaohyaamesanna e, maasofu rais asitishe wasilisho la dhidio hilo upande wa pili sasa pengine unaweza ukatuelezea zaidi hapo kitupa maelezo jinsi gani eh, huyu katibu mkuu wa zamani wa chadema na balozi wa zamani alivyokamatwa na wenzake wawili halafu tunasikia amepewa dhamana halafu wengine bado wamekamatwa na kitu kama hicho ambacho kinazungumzwa labda tuje kwako kwa zaidi kibanda <coughs> asante sanda shumali ni kwamba walikamatwa watu watatu dr wilbro peter sla eh, mdude nyangali na wakili mwabukusi na wote watatu wameachiwa wawili wameachiwa kwa dhamana mbea wameachiwa mbea na dr sla ameachiwa dares salaam na kabla ya kukamatwa ni kama ulivyosema tulisikia kama wamekamatwa kwa ajili ya wakihusisha na kutoa kauli za uchochezi lakini baadaye tulimsikia wakili matata ambaye ni wakili ya d sla akiwa na wakariri polisi kwamba akuwa ameelezwa kwamba e, mteja wake alikuwa awali ashitakiwe kwa utoa kauli za uchochezi lakini baadaye akaambiwa kulikuwa na uwezekano wa kushtakiwa kwa makosa ya uhaini na wakati d sla alipokamatwa siku chache baadaye zikaanza kusambaa e, clips za video na sauti zikimwonyesha d sl katika moja ya mahojiano aliyokuwa akifanya akisema kama extreme case ya serikali kukataa mkataba wa bandari inapelekea masuala inapelekea kutokea kwa mpinduzi na akasema ndio maana katika katika nchi nyingine duniani nchi hua zinapinduliwa e, katika muktadha huo na ikasambazwa clip nyingine kupitia ambayo ilikuwa iikiwna ina kariri sauti ya mdudi nyagali katika mjadala wa eh, wa kundi maarufu katika la sauti ya sautiawatanzania akieleza kuhusu dhamira ya kuandaa maandamano ya nchi nzima baada ya ile hukumu ya mahakama kuu kanda ukanda wa mbeya ambayo ilitupilia mbali ile kesi ya kupinga uwekezaji katika bandari kwa hiyo imetokea hali asimtofahamu na baada ya watato hao kukamatwa tuliona kukionakaa ni shinikizo kubwa la la kutoka kwa tanzania mmoja mmoja makundi ya kijamii e, taasisi za kutetea haki za binadamu za nyumbani hapa na nje ya nchi zikishinikiza ziki kuachiwa kwa, kwa dk slamabukusi na mdude kwa kile ambacho ilidaiwa kwamba ni kutoa maoni kwa mujibu wa katiba na ibada ya kumi na nane inayotoa uhuru wa watu kutoa maoni kabla ya tukio la kuachiwa tulimsikia waziri wa katiba akiwa mari fulani leo saa eh, leo asubuhi ilikuwa ilip kama akifafanua kwamba kukamatwa kwa Dr. na hao kulikuwa kutokani na kutoa maoni yao kuhusu bandari kwa maoni kuhusu bandari walikuwa ni wengi lakini akukamatwa kulikuwa na kauli ambazo walikuwa wanaziona kama zilikuwa za uchochezi lakini angalizo ambalo waziri wa, wa sheria na katiba alilitoa ni kwamba rahis wa chama cha wanasheria tanzania tanzaniatls e, alikuwa amekutana na rahisi na uongozi wa tls ikulu karibuni na alitoa wito kwa rahisi kuomba kuachiwa kwa viongozi hao kwa hiyo wito huo wa kuachiwa pengine ni kutokana na maombi hayo na shinikizo hao kutokosekana kwa ushahidi lakini kwa kiwango kikubwa na kinachoweza kuelezwa ni kwamba wameachiwa na ni kweli leo kanisa katoliki kupitia baraza la maskofu limetoa tamko ambalo linapinga uwekezaji wa bandari e, kile ambacho kimeelezwa katika, katika tamko hilo la kanisa katoliki ambalo limesomwa na, na katibu wa baraza la maskofu padri charles kitima Hali, kwa kiwango kikubwa kimantiki linafanana kwa asilimia mia moja na eh, matamko ambayo yalitolewa na viongozi wa chadema na wadau wa rakati za binadamu wakati afanya mkutano wao wa hadhara pale itemeke na imekuwa imekuwa ni msimamo ule ule ambao umekuwa ukitolewa katika mikutano ya hadhara ya chama cha demokrasia na maendeleo katika kanda ya ziwa ambako wamekuwa wanapita na ile kampeni yao ya naokoa bandari zetu na kwa hiyo unaona kuna uiano mkubwa wakati ya kile na chadema na viongozi wake na tamko la kanisa katoliki lakini si hicho tu kimsingi msimamo wa kanisa kanisawa baraza la maaskofu leo umecibitisha jambo jingine kwamba kauli ambayo amikuwa, msimamo ambao amekuwa akionyesha eh, fadhakitima katika mikutano mbalimbali mbali, ya kujadili jambo hilo kimsingi ndio msimamo ule ule wa baraza la maaskofu kwa sababu e, ke, leo hii kitima fadha ameongea kwa, kwa nafasi ya katibu wa baraza e, mm. lakini akisoma tamko la, la, la, la maskofu ao salahini ni na sita e, lakini dina, uh, msimamo ambao unafanana sana na kile ambacho amekuwa akizungumza hata kabla ya hapo na katika tamko lao maaskofu wanasema bayana kwamba Eh, wamefuatilia na wamejiridhisha wame, wame kwamba wameiriisha kwamba msimamo wa wananchi ndio msimamo wa wengi sauti ya watu ndio sauti ya mungu lakini katika mitandao ya kijamii ni ukweli kwamba kumekuwa na maoni kinzani maoni yanayoshindana sana baada ya kauli hiyo ya baraza la maskofu baadhi ya watu wakipinga kama hii kuingiza serikali kuingiza masuala ya dini katika mambo ya siasa na uongozi ingawa ni ukweli kwamba si mara ya kwanza kwa kanisa katoliki kutoa waraka huo nakumonekana kumekuwa na mashinikizo ya makanisa mengine na madhehebu mengine ya dini kutoka kauli za namna hiyo tuombe mungu pengine tusifike huko kwa sababu ikitokea bakwata au shura ya maimamu au taasisi nyingine ya kidini ya kikristo yeah. ikatoa msimamo unaotofautiana na kanisa katoliki hali inaweza kuwa sio nzuri ikatesia wa wakutikiswa ku, kwa misingi ya umoja wa kitaifa hiyo ndio jambo ambalo wengi wanaliomba lisitokee kwa sababu siku zote tunapigania umoja wa kitaifa na mshikamano wa kitaifa katika ncihii bila shaka na kushukuru sana na, absalom kibanda kueleza kwa kina kabisa kuhusu swala hilo na mnaendeleakusikiliza idhaa ya kiswahili ya sautiamerika kitangaza kutoka wain kipind meza a a aa kibanda kutoka tanzania araaan kutoka nchini uganda na kiongozi wa upinzani raila odinga hali kadhalika tukishuhudia pia kuwepo kwa mazungumzo na senator delaware natodeaw cri katika ikulu ya nairobi bila kusahau mchakato uliokuwa ukitajwa huku rais ruto akimtetea e, balozi wa marekani nchini kenya katika maelezo yake kuhusiana na yale aliyosema kuhusu uchaguzi na jinsi yye kiongozi wa upinzani raila odinga karibu joseph naasante uh, sana sande kumekuwa na matukio mengi zaidi hasa yanayozingira suala hili la ushirikiano kati ya marekani na uh, taifa hili la kenya mazungumzo ambayo yamekuwa yakishinikizwa kati ya, ya upinzani pamoja na serikali na vile suala hili la mvutano kati ya upinzani pamoja na balozi wa umarekani hapa nchini kenya meg whitman na hapo juzi akitoa ama akihutubia waliokuwa wamehudhuria kongamano la ugatuzi la kuadhimisha miaka kumi tango kuanzishwa kwa ugatuzi humu nchini kenya balozi whitman alipongeza hatua ambazo zimechukuliwa kuweza kuimarisha demokrasia hapa nchini kenya na akasema kwamba yeye aliidhisha hapa nchini kenya kabla tu ya uchaguzi mkuu wa mwaka jana na akapongeza kwamba uchaguzi huo uliandaliwa kwa njia iliyosawa aliyokuwa huru na ya haki na kupongeza taasisi mbalimbali ambazo zilihusika na kusema kwamba kauli yao ya mwisho kuhusu uchaguzi huo ni a kutiliwa shaka yani kisiasa akaweza kupiga chapa swala hilo lakini hapo jana akizungumza kiutubu katika kongamano ililo hilo kiongozi wa upinzani na muungano wa azimio raila odinga alimkashif na kukosoa yale matamshi ya balozi aitma akisema kwamba hayafai kabisa ni kwamba aliweza kumkosoa akisema kwamba marekani haiko chini ya himaya makenya haiko chini ya himaya ya marekani kama mkoloni wake na kukashifu maswala yale kusema kwamba hafai balozi kuingilia masuala yanayohusu taifa hili na vile vile akaonekana kutishia kwamba huenda akazungumza ma upinzani ukashinikiza serikali ya marekani kuweza kuingilia swala hili na kuweza kumuita ama kumrejesha kule nyumbani nchini marekani balozihitma lakini uh, ni matamshi ambayo yamekuwa yakivutia hisia ya mbalimbali kutoka kwa viongozi sio tu kutoka upinzani bali pia serikali ambao wamekuwa wakimkashifu huyu kinara wa azimio raila odinga kutoka matamshi yale hapo jana tuliona baadhi ya magavana wa upande wa serikali wakijitokeza kimasomaso kukashifu matamshi yale kusema kwamba heshima lazima idumishwe na balozi balozia aweze kupewa heshima zake vile vile tumeona ule uzito wa kauli zao umeweza vile vilevile uh, uzito na raiswliam ruto hii leo kwa sababu wakiutubu katika uh, moja yapo ya maeneo amahafla moja yapo mapema leo alimtetea balozi akisema kwamba aliyosema ni kweli kwamba uchaguzi ulikuwa huru na wa haki aliyosema kwamba kenya ni huru kuweza kuwekezwa yalikuwa ni kweli akasema kwamba je kati ya upinzani ambao umekuwa ukishinikiza kuweza kushiriki maandamano ambayo imekuwa na uharibifu madai yale na vilevile kati ya aliosema balozi kuhusu nafasi ya kenya katika uwekezaji je ni nani anayefaa kushutumiwa vile vile hapo awali tulimwona kwamba vile vile waziri wa mashauri ya nchi za kigeni dtr arsen mutu akijitokeza vile vile kumtetea nakumbuka kwamba mapema leo kulikuwa yeah. na ule mkutano kati ya seneta wa delawea kiu uh, pamoja mm. na uh, rais william ruto kwa hivyo ni masuala ambayo yamekuwa akivutia hisia mbali lakini kando na hilo ulilozungumza uwepo mm-hmm. wa Senator chris coon kwa sababu amekuwa hapa nchini kwa siku kadha sasa kumbuka kwamba hapo awali alikuwa amekutana na yule kiongozi wa azimio raila odinga na yaliozungumziwa japo hayakuwekwa wazi lakini wengi walidhani kwamba huenda mazungumzo hayo yaliangazia suala la upatanisho ambao unaendelea kati ya serikali na upinzani ukikumbuka kwamba kuna makundi ambayo tayari yaliundwa makundi ambalo liliundwa linaendesha mazungumzo yale lakini kauli hii inajiri wakati kumekuwa na mvutano kwa sababu bila shaka, bila shaka joseph na, njane ni na, sana. Na, ni joseph njane njane nikushukuru nikushukuru sana sana sana sana ni ni muda wetu umekimbia si rafiki kiasi hicho kutoka kutoka kutoka kutoka citizen kule kule nchini kenya. Thalika, yango, kutoka kule nchini uganda, na kusahau, kutoka nchini kenya uganda asante kushirikiana nasi kusahau kibanda tanzania asanteni wote kushiriki kwenye meza yetu ya waandeshi. leo kutoka washington ni sunday upande wa pili maai hamduni i クッソさ,さ