zifuatazo ni habari za dunia msomaji ni mimi mery mgawe mataifa ya afrika magharibi leo yamefanyia kazi mipango ya uwezekano wa kuingia kijeshi niger kufuatia mapinduzi ya jeshi ingawa bado hawajakata tamaa kuhusu suluhu ya amani katika mzozo ambao umelitikisa eneo hilo jumuiya ya kiuchumi ya nchi za afrika magharibi jana imeamuru kuimarisha kikosi kitakachokaa tayari kwa uwezekano wa kutumika dhidi ya utawala wa kijeshi ikisema e, kuwa njia zote ikiwemo hatua wa za kijeshi zipo mezani haiko bayana kikosi hicho kitakuwa na ukubwa gani kama kitaingia niger na nchi gani zimechangia wachambuzi wa usalama wamesema kikosi cha kinaweza kuchukua wiki kadhaa au zaidi kujipanga na hivyo kutoa nafasi kwa mazungumzo akizungumza na waandishi wa habari alhamisi baada ya mkutano wa wa wa nchi katika mji mkuu wa abuja rais wa ivercost alassani utara alisema anachukulia kuzuiliwa kwa bozum ni kitendo cha kigaidi na kuahidi kupeleka wanajeshi katika kikosi hicho rais wa zamani wa afrika kusini jacob zuma ambaye alizuiliwa gerezani kwa muda wa miezi miwili baada ya kuhukumiwa miezi 1iao gerezani mwaka eb amepewa msamaha na rais siril ramafosa na hivyo kuepusha uwezekano wake kurudi gerezani zuma alihukumiwa mwezi julai mwaka221 kwa kukaidi amri ya mahakama kutaka afike mbele ya mahakama kuhusiana na uchunguzi katika kesi ya ufisadi aliachiliwa huru kwa sababu za kiafya baada ya kuzuiliwa gerezani kwa muda wa miezi miwili lakini mahakama ya kikatiba ilibaini kwamba kuachiliwa kwake kulikuwa kinyume cha sheria mkuu wa magereza nchini afrika kusini alikuwa anatarajiwa kutangaza wiki hii iwapo zuma angerudishwa gerezani hatu ya kuzuiliwa kwa zuma m221 ilipelekea maandamano na gasia nchini afrika kusini na kusababisha vifo vya watu 2 na kumekuwepo wasiwasi kwamba huenda gasia kama hizo zingetokea tena unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc bangladesh inapambana kukabiliana na idadi kubwa ya vifo na maambukizi kutokana na ugonjwa denge. wa denge huku maafisa wakionya kwamba idadi ya vifo mwezi huu inaweza kuvunja rekodi kurugenzi kuu ya serikali ya huduma za afya inaripoti kwamba idadi ya vifo ya mwaka huu wa kutokana na ugonjwa ambao unaambukizwa na mbu imefikia 364 katika nchi hiyo ya asia kusini zaidi ya watu 78 na wameambukizwa tangu januari mwaka huu ripoti imeeleza maafisa wanaonya kwamba idadi ya vifo na maambukizi mwezi huu inaweza kuweka rekodi mpya ambayo sio nzuri zaidi ya watu 1 wamefariki hadi hivi sasa mwezi huu zaidi ya theruthi ya vifo vingi kutokana na ugonjwa huo kwa kipindi chote cha mwaka jana na wafuasi wa mgombea urais wa ecuador aliyeuwawa walikusanyika mjini quito jana alhamisi kupinga kifo cha fernando villa vicenio na kudai uchunguzi wa uhakika ufanyike euado jana alhamisi ilikuwa katika hali ya dharura ya kitaifa baada ya kuuliwa kwa mgombea urais huyo tukio ambalo si la kawaida katika historia ya karibuni ya nchi hiyo tukio hilo linafuatia mauaji ya meam wiki mbili kabla bila vicensio hivi karibuni alishutumu hadharani vitisho kutoka kundi la kihalifu lenye uhusiano la kundi la sinaloa la mekxico mitaa imefurika maji yatokanayo na mvua kubwa na kuvuruga usafiri kote katika mji wa otawa dakika 9 baada ya mvua kuanza mvua ilikuwa zaidi ya nchi mbili kituo cha ctv news cha kanada kimeripoti kwamba kati ya milimita 557 za mvua zimerekodiwa kote mjini ottawa idara ya mazingira ya kanada ilitoa onyo la dhoruba ikisema baadhi ya maeneo huenda yakapata mpaka milimita25 za mvua na kuwaonya wakazi kuhusu uwezekano wa mafuriko kituo cha hali ya hewa huko ottawa kimerekodi milimita39 za mvua katika muda wa saa tatu kwa mujibu wa idara ya mazingira ya nchi hiyo mwisho wa habari za dunia alikuwa nami meri mgawe sasa nampisha mwenzangu patrick ndwimana aendelee na taarifa za meza ya waandishi wa habari karibu msikilizaji wetu katika meza ya waandishi wa habari kipindi ambacho huangazia habari kuu zilizogonga vichwa vya habari kimataifa na katika eneo la afrika mashariki na kati kikiwashirikisha waandishi wa habari kutoka afrika mashariki hapa studio uko nami patrik nduimana mbatana nasi hadi tamati bari inayoendelea kuzungumziwa zaidi kimataifa ni mzozo wa niger baada ya mapinduzi ya kijeshi ya julai 26 taarifa za karibuni ni kwamba wakuu wa majeshi ya nchi wanachama wa jumuia ya afrika magharibi ea wanakutana kesho jumamosi mjini acra huko ghana siku mbili baada ya viongozi wao kuamuru kutumia nguvu za kijeshi ili kumrejesha madarakani rais aliyechaguliwa kidemokrasia mohamed bazum ambaye anaendelea kuzuiliwa na wanajeshi hao yeye na familia yake nchini kenya mazungumzo kati ya serikali ya rais william ruto na muungano wa azimio unaoongozwa na kiongozi wa upinzani raila odinga yilianza jumatano yakileta matumaini ya kumaliza mzozo wa kisiasa uliochochewa na maandamano ya kupinga gharama ya maisha na habari kuu nchini uganda wiki hii ni uamuzi wa benki kuu ya dunia kusitisha ufadhili mpya kwa nchi hiyo kufuatia sheria kali inayowaadhibu wapenzi wa, wa jinsia moja na huko tanzania hatimaye mahakama kuu ya tanzania kanda ya mbeya imebariki mkataba kati ya serikali ya tanzania na kampuni ya dp world ya huko dubai kuhusu usimamizi wa bandari ya dar es salam washiriki katika kipindi hiki tayari kwenye laini ya simu ninaye christin ojiambo kutoka kule kenya ni mwandishi wa radio citizen christian ojiambo karibu katika meza ya waandishi wa habariasan haya kutoka kule uganda ninaye sadam mubale eh, kutoka redio ubc uganda karibu sadam naam asante ndugu na nashukuru sana kwa kunijumuisha katika kikao hiki cha wanahabari asante na tanzania tayari tumempata khalifa saidi mwandishi wa habari wa radio chanzo karibu said shukran sana basi uh, nianze kuhusu hii habari ambayo nimeanza kuizungumzia hapo awali kuidokeza kwenye uh, muktasari mzozo wa niger uh, sadamu nikianza nawe huko uganda uh, habari hii mzozo huu wa niger vipi vyombo vya habari mnaripoti mnafuatilia na labda wananchi wenyewe hapo uh, wanazungumza nini kuhusu hali hii ya niger Nah, um, kwa kweli uh, mzozo wa niger ni, ni ni ni mzozo tu mzozo uh, ambao kidogo umeibua maswali mengi tu haswa kuhusiana na demokrasia uh, afrika kwa sababu sio mara ya kwanza haswa katika nchi hizo za eneo hilo utakuta kwamba ni uh, mizozo na vile vile serikali kupinduliwa ni jambo ambalo limekuwa sasa la kawaida na limaelekea sasa kuwa ni kwamba Uh, kuwa ni tamaduni lakini uh, hapa nchini uh, kwa sababu kidogo uh, zile nchi za kule uh, kuna umbali kidogo fulani lakini hilo alikata, alikata, alikatazi kuswala kwamba bado ni nchi ambazo ziko afrika ni jambo ambalo uh, limechukuliwa uh, ni jambo ambalo limekuwa sasa la kawaida manake Uh, uh, uh, a wanajeshi kuchukua serikali ambazo zime- zimepigiwa kura na vilevile kuja uh, kwa uh, utawala wa kidemokrasia ni jambo ambalo sasa lina uh, linaenda likiwa la kawaida na uh, jambo hili lisiloshughulikiwa kama uh, muda bado ni li, kwa kweli ni jambo ambalo sasa hivi demokrasia ni jambo ambalo limezorotesha sana demokrasia afrika na Uh, wananchi tu na vile vile maoni ya wananchi hapa ni kwamba uh, shirika labda tuseme la african union uh, linafaa kuingilia kati lakini uh, linafaa kuingilia kati lakini pia uh, kuona kwamba kwambamaswala uh, au jambo uh, mambo ambayo yanaendelea kwa sasa katika kanda ya afrika ni mambo ambayo yanatisha na ni mambo ambayo yamezorotesha ya sana demokrasia ya afrika christin uh, bila shaka kenya ijapokuwa niger ni mbali na kenya kidogo lakini nakumbuka rais ruto alikuwa uh, miongoni mwa viongozi wa afrika mashariki kulani mapinduzi ya kijeshi huko niger upande wenu huko vyombo vya habari hasa wale ambao wanawafuata wasikilizaji wenu au watazamaji wa uh, televisheni wananchi wa kawaida wanazungumza nini kuhusu hali ya niger nam asante uh, uh, uh, sana kunikaribisha kwenye huu mjadala wa leo uh, bila shaka ni swala ambalo limezusha hofu uh, kote afrikan uh, kenya ni nchi mojawepo katika mataifa ya afrika kwa hiyo uh, raia wa kenya hapa wakenya wanazungumza kuhusu masuala haya maanake ni masuala ambayo yamegonga vichwa vya habari na ikizingatiwa kwamba hii ni serikali ambayo ilichaguliwa kihalali matukio kama haya yakishuhudiwa kwamba kuna mapinduzi yaliyotokea basi ni jambo ambalo linaleta hofu kwamba huu ni utamaduni ambao utakuja kuendelea tu wale wengi wanahitaja kama tabia mbaya ya kujaribu kumruga uh, waliochaguliwa kwa hiyo ni jambo ambalo wakenya pia wanahisi kwamba likiacha kuendelea basi utakuwa ni utamaduni ambao utaendelea na si utamaduni mzuri maanake unayumbisha taifa unayumbisha bara afrika Uh, halifa saidi tanzania vipi upande wa tanzania uh, hali hii ya niger imeleta hofu pia au wanaosema hayatuhusu haya sisi ah, asante sana huku bwana watu wanashangilia watu kwenye mitandao ya kijamii wanafurahia na kushangilia uamuzi wa hao wanajeshi kuiondosha serikali ya kiraia madarakani uh, wanaona ni kitu kizuri uh, na unajua hii haishangazi sana kwa sababu uh, tumeona tunafahamu kwamba kwa mujibu wa tafiti zilizofanyika hivi karibuni hususan na shirika la laabarmt kuna uungwaji mkono mkubwa sana miongoni mwa vijana wa kiafrika uh, kuunga mkono uh, mapinduzi ya kijeshi uh, na hii hi, kwa tanzania inashangaza kwa sababu uh, tanzania kwa mujibu wa ule utafiti wengi uh, waliohojiwa walikuwa wanaonekana na kuridhishwa na serikali na hali yao ya demokrasia kwenye nchi yao lakini kinachotokea ni je na ukiangalia okay, uh, namna watu wanavolizungumzia hili swala kwenye mitandao Wana, uh, <laughs> ya kijamii unakuta vijana wengi wanafurahia wanaona ni jambo zuri sasa sijui kama hicho ni kitu kizuri ni kitu kibaya lakini huo ndio uhalisia uliopo hapa tanzania watu wanaona ni jambo zuri jshi kuiondoa serikali ya kirahia huko nije. Wa, na wame na kwa tanzania kwa kiasi kikubwa sana uh, kwa vile nilivyoona mimi ni kwamba watu wengi hawaungi mkono uamuzi waa mm-hmm. kwa mfano kusema kwamba inataka kuivamia niger kwa ajili ya kuleta au kurejesha utawalo wio kinachoitwa demokrasiahaya yeah, mm-hmm. basi basi tuende kenya turudi kwako christine cristinjambo uh, nilisema kwamba uh, kambi ya ruto na ya raila odinga walianzisha mazungumzo jumatano uh, kutizama namna ya kupata suluhu kuhusu mzozo wa kisiasa uliochochewa na uh, ma, ma, ma, maandamano ya kupinga harama ya maisha sijui ilikuwa ni habari nzuri habari njema kwa wakenya uh, bila shaka bila shaka ilikua ni habari nzuri sana ambayo na halo alo cristini mtandao naona unatatiza una kidogo hivi uh, uh, nakusikia okay. unaweza kuendelea kuzungumza okay. mm. cristin naona uh, pengine umesimama uh, umesimamamahali ambapo mtandao haushiki uh, uh, vizuri Uh, labda nirudi kwako sadam uh, bhhali hii ya maandamano ya kenya uganda bila shaka liwatia wasiwasi mliposikia kwamba uh, vigogo hao wameanzisha mazungumzo uganda serikali au wananchi wamepokeaje jambo hilo naam kwa kweli uh, kila kunapokuwa maandamano nchini kenya ni jambo ambalo kidogo linaathiri sana nchi ya uganda manake asilimia kubwa sana ya bidhaa ambazo zinaingia hapa uganda kutoka kupitia katika mipaka kupitia kenya na kuingia katika mipaka ya uganda kupitia nchi hiyo na utaona kwamba kila maandamano yanapokuwa kule baadhi ya wanabiashara ambao wanaathirika sana na mali zao kuharibiwa ni wanabiashara wa uganda ambapo matreni au zile gari ambazo zinabeba mizigo huwa zina, uwa zikiwa na nambari za usajili za uganda kwa wakati mwingi kuchomwa na biashara na na huchomwa na, na bidhaa kuharidiwa ni jambo ambalo kwa kweli huku alimechukulia vizuri manake wananchi na vile vile wadau na wanabiashara wengi wanataka tu kuona mazungumzo na amani kwao ni kuona kwamba biashara bado inaendelea uh, uh, kama hakuna tatizo lolote baina ya nchi hizi mbili lakini kila maandamano yanapoendelea utaona kwamba hata sekta ya uchukuzi mabasi ya internet, mabasi ambayo yanatembea kutoka nchi moja hadi nyingine uh, uh, biashara hiyo inaathirika na vile vile uh, usafiri huo husitishwa kwa uh, kweli huku ni jambo ambalo limechukuliwa vizuri na ni jambo ambalo Uh, uh, wananchi na vile vile wanabiashara huku wwamelichukuliwa vyema na wanaimani kwamba mazungumzo hayo yatafua dafu na vile vile kupata suluhu uh, la suluhu la kudumu uh, baina ya azimio la umoja na vile vile serikali lakini pia ni jambo ambalo ni uh, funzo kwa watu kwamba uh, kwa mfano nikitoa mfano huku uganda ni kwamba Uh, kuna inaonyesha kwamba kuna kuna kuna siasa ambazo uh, zimekuwa ni siasa ambazo zimekomaa manake ukiona kwamba serikali ambayo ipo uongozini inapata ina, ina, ina mdahalo ama mazungumzo na naule na, na, na upinzani ni jambo ambalo kidogo pia limeonyesha kwamba kuna kukomaa kwa kisiasa nchini kenya jambo ambalo hapa uganda kidogo ni mtiani uh, manake kikua na mazungumzo Uh, ni jambo ambalo watu wengi kuliona ni kwamba ni jambo ambalo uh, lina utata fulani labda watasema kwamba Sam- uh, z- wale watu ambao wanatoka Sam- katika msehemu ya upinzani wamenunuliwa na serikalisaa lakini uh, kenya ni tam- ku cha kawaida tam- na ni jambo ambalo limechukuliwa <laughs> salam uh, christian amerudi uh, kwenye laini ya simu ulikuwa ukizungumza basi naomba uendelee na, na, ma- na maelezo ulikuwa anatoa uh, namna walivyopokea wananchi wa kenya kuhusu kuanzishwa kwa mazungumzo kati ya raila odinga kambi ya odinga na kambi ya ruto naam kama ambavyo nilikuwa nakueleza ni kwamba hapa kenya saa ndio hatua hii ama jambo hili limepokelewa vizuri kabisa maanaake ikizingatiwa hali iliyoshuhudiwa hapo nyuma ule msukosuko uliokuwepo yale maandamano hasara iliyoshuhudiwa zifo hatua hii imefurahikiwa sana mazungumzo ni kweli yalianza jumatano pande zote mbili zikakutana katika yale mazungumzo Aa, wakafanya kile kikao cha kwanza kuweka mikakati tu ya jinsi ambavyo mazungumzo yataendeshwa na hivi leo tumeona kwamba pande zote mbili azimio na kenya kwanza kila upande umeteua o, watu wanne kila upande una kamati ya watu wanne ambao hawa watakuwa ni wataalamu wa kuwashauri kadri ambavyo mazungumzo yanaendelea maanaake watahitaji ushauri wa mara kwa mara kutoka kwa wanasheria na watu wengine ambao ni wataalamu wapo pia wahadhiri kwenye vio vikuu wamejumlishwa katika vile vikosi vya pande zote mbili kwa hiyo ni ni hatua nzuri kisha ile siku ya kwanza ambayo walikuwa wanazungumza viongozi wa pande zote mbili katika yale mazungumzo kalonzo musioka na kwa upande mwingine kimani shung ambaye ni kiongozi wa upande wa wengi kwenye bunge wakaweka wazi kwamba wamejitolea kwa mazungumzo haya na wanatumaini kwamba haya mazungumzo yanakwenda kufaulu kwa kiasi kikubwa hawataruhusu mazungumzo ya feli kisha jambo lingine ambalo walisema pia ni kwamba wanatoa wito kwa viongozi wa pande zote mbili hasa wale wanasiasa wanapokwenda katika ile mikutano yao ya mwisho wa wiki wasizungumzie haya maswala maanake kuna vile ambavyo wanazungumza innz joto la kisiasa linaanza kupanda hasira zinaanza kupanda kwa kutuli, ili haya mazungumzo yaweze kufanikishwa Uh, lakini hii leo uh, tunaiongozi kazi... uh, uh, uh, simu inakatika katika tunat, uh, naona mtandao sio mzuri uh, basi twende kwake khalifa halifa saidhalifa uh, sadi uh, tanzania hili suala la uh, usimamizi wa bandari ya dar es salam uh, mahakama kuu uh, kanda ya mbeya imebariki mkataba kati ya serikali na kampuni ya dp ya namba uh, subiri kidogo watakupigia baadaye unaweza uh, kuituma watakupiga baadaye uh, Uh, halifa niikua anasema kwamba mkutano um, mkataba kati ya serikali na kampuni ya uh, dp dubai kuhusu usimamizi wa, wa, wa bandari ya dar es salaam ulibarikiwa uh, na mahakama kuu kanda ya mbeya lakini naona hapa kuna taarifa ambayo imetoka leo uh, mkuu wa jeshi la polisi camilius uh, wambura akionya wale ambao wanapanga kuandamana kupinga maamuzi ya mahakama hebu kipi kinaendelea sasa ya, vingi tu vinaendelea hapa tanzania sasa hivi kusema kweli uh, kuhusiana na hilo uh, suala lilo lilizungumza kwanza ni uh, kwa ufupi nirekebishe uh, mahakama kuu kusema kweli haijabariki uwekezaji uh, uh, wadp hiyo kampuni ya kiarabu ya dubai uh, kupewa uh, kazi hapo bandarini nadhani na, na, uh, vipo vyombo vya habari hapa tanzania vilivyoripoti kwa namna hiyo lakini nadhani kuna upotoshaji kidogo uh, ilichokifanya mahakama ni kujibu tu au kupangua uh, hoja za waliopeleka mashtaka uh, uh, uh, pa pale, uh, pale mahakamani kwa mfano uh, hoja moja inasema inahatarisha usalama wa kitaifa Uh, wameshindwa kuthibitisha hilo wanasema inapora au inapoka mamlaka ya nchi uh, mahakama haijaona kama kuna ushahidi uh, kuna vitu vingi wamesema imekiuka sheria imekiuka katiba ya nchi mahakama pia ameona kwamba haijashawishika kwa ili- imepangua tu zile hoja na kusema kwamba hizi hoja zilizoletwa kupinga huu mkataba hazina msingi ambali, a, kwa hiyo ikatupilia mbali hiyo kesi o lugha nzuri tunaweza kusema ni kwamba mahakama imeitupilia mbali kesi iliyokuwa inapinga uwekezaji wa DP world pale bandarini na sio kubariki hakuna sehemu kwenye ile hukumu ambayo majaji wamesema kwamba uwekezaji huu wa DP world pale bandarini ni mzuri na uendelee hawajasema hivyo kwa hiyo ni, la ni labda la ni, ni, ni zile zileli za vyombo vya habari ambao wanasema imebariki lakini pengine unavyosema uh, maamuzi ya mahakama yalikuwa mengine lakini sasa kwa nini leo igp uh, wambura katoa onyo hili nini hasa kinatoani ha. eh, ni kwa sababu ni kwa sababu baada ya uamuzi baada ya mahakama kutoa huo uamuzi mmoja kati ya wanasheria ambao ah, walikuwa wanawawakilisha hawa watanzania wanne waliopeleka haya mashtaka anaitwa bonifasi mabukusi alizungumza na na nana na, na, waungwaji mkono wake lakini na waandishi wa habari akasema kwamba watakata rufaa ah, lakini pia akatangaza maandamano na ukomo ya nchi nzima na kuwataka wananchi wajiandaye akua wakazungumza hivyo na kwayo leo ndio tunaona aa, aa, mkuu wa jeshi la polisi usiwambura anajitokeza hadharani na kusema kwamba kitu ambacho kimewashangaza wengi kusema kweli kwamba kuna mipango ya kufanya mapinduzi aye kumpindua rais samia sulu hasan na serikali yake kitu ambacho kimewashangaza wengi kwa sababu hakuna sehemu mtu yoyote amezungumza hicho kitu aa, lakini huu ni mwendelezo wa juhudi uh, za serikali uh, kuminya sauti zinazokosoa huu uh, mkataba na utakumbuka kwamba hii si mara ya kwanza uh, kwa jeshi la polisi kuzuia maandamano dhidi uh, ya huu mkataba uh, mapema mwezi julai uh, mm-hmm. julaipolisi mm-hmm. uh, uh, serek- um, uh, walizuia maandamano hapa dar es salaam itakamata watu wengi tu Uh, ikawazuilia kwa kipindi kirefu tu mpaka ikaja ikawachia huru lakini tunaona pia uh, mkurugenzi wa makosa ya jinai amekuwa akiwaita uh, kwa ajili ya kuwahoji hoji wakosoaji wengi tu a mkataba akiwepo wanasheria maarufu kama dokt ruge meleza nshaalah mm-hmm. ambaye amekuwa mkosoaji mkubwa wa u mkataba hata makamo mwenyekiti wa chama cha upinzanitundulisu uh, ambaye alikuwa mgombea uraisi wa chadema mwaka uh, elfu mbili na ishirini pia ameitwa uh, ku- uh, kuhojiwa kwa matamshi yake aliyoyatoa kwa hiyo hiki so, ndicho kinachoendelea so, huu uh, so, uh, ni so. mkataba ambao raisi samia mwenyewe ameutetean mm-hmm. ameuita kwamba ni fursa adhimu uh, kwa hiyo hiyo nadhani inachochea ina vyombo vyake vya ulinzi na usalama Uh, kufanya kazi zake ndivyo sivyo uh, ili kuona kwamba uh, pengine hiyo nia ya rais samia kuita uh, sadam uh, turudi kwako kuhusu uamuzi uh, wa benki ya dunia uh, kusema kwamba haitoi ufadhili mpya kwa uganda kutokana na uh, ile sheria kali ambayo inawaadhibu wapenzi wa jinsia moja na rais museveni ameikosoa vikali sana uh, hatua hiyo ya benki ya dunia sijui vipi wananchi wenyewe wanasema nini nam uh, kwa kweli mswada uh, uh, sheria hiyo ya watu wa nani wa jinsia moja ambayo ilipitishwa hapa uh, ni sheria ambayo kidogo wananchi wengi tu walichukulia uh, vizuri sana na ku- uh, kutaka pia watu wa jinsia moja kuadhibiwa lakini kwa mazungumzo yake tu kwa ujumbe wake aliotoa alisema kwamba uh, angependa sana uh, benki ya dunia uh, labda kurejelea uh, kurejelea wazo uh, hilo na uh, vile vile kwa sababu kuna tu baadhi ya vitu ambavyo vinaathiri vina wananchi uh, uh, kwa sababu ukiangalia haswa katika Uh, vitu tu vingi uh, kwa mfano wanaharakati hapa nchini pia walikuwa wanasema kwamba mbona benki ya dunia kuna baadhi ya vitu ukiukaji wa, ukiukaji wa uh, haki za binadamu ambao unaendelea upo lakini mbona benki ya dunia haizungumzii mambo kama yale lakini ikawa tu inajikita katika Uh, mambo ya jinsia moja ni jambo ambalo kidogo bado bunge litarejelea kwa ajili ya bajeti mm-hmm. na kuona kwamba uh, baadhi ya miradi ambayo ilikuwa, ilikuwa inafaa kufadhiliwa na benki ya dunia ambayo hiyo haitoathirika bado itaendelea na vile vile pia kurejelea tu baadhi ya vipengele au bajeti ambayo ilipitishwa na kuona kwamba baadhi ya vitu ambavyo vinge ambapo ingepata uh, unge, sapoti kutoka kule kwa benki ya dunia vinarejelewa na kushughulikiwa na bajeti na pesa za wananchi hapa kutokana na yale mapato sana Yata, sana uh, basi christin uh, uh, kwako uh, kwa dakika moja na sekonda chache kidogo je unaona kuna matumaini unavyoona jinsi mazungumzo yanaendelea kati ya uh, kambi ya ruto na odinga kuna matumaini ya kufikia makubaliano au wakafikiana kusema ili swala huu mzozo upatiwe ufumbuzi uh, matumaini yapo ikizingatiwa jinsi kila upande unavyozungumza Uh, mbali na wale wanasiasa ambao kawaida tumewazoea kwamba wakifika kwenye mikutano ya siasa kuna vile ambavyo wanazungumza kwa namna ambayo pengine wanataka kufurahisha wafuasi wao lakini wahusika wakuu katika haya mazungumzo zile pande ambazo zilichaguliwa kwa ajili ya kushiriki haya mazungumzo kulingana na jinsi ambavyo wanaeleza tunaona matumaini yapo na wakenya tuna matumaini kweli kwamba mwisho wa siku hali itakuwa ni nzuri maelewano yatakuwako Uh, maanake pia ukiangalia upigaji kura hapa kenya e, ni, ni kama pande zote mbili huwa zinapata idadi inayokaribiana sana mm-hmm. ya, ya zile kura tofauti so, inakuwa ni ndogoahyomazungumzo ni kitu muhim nikushukuru sana kristinujambo nikushukuru piasadambal kwa, kwa kushiriki nasi vile vile khalifa saidi kutoka kule tanzania na wasikilizaji wetu wote pamoja na mwelekezi saida hamdun tuna wagei ikiwatakia usiku mwema