hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington dc ikiwa sasa ni saa tatu za usiku saa za afrika mashariki zifuatazo ni habari za dunia na msomaji wako ni mimi harizon kamau rais wa zamani wa marekani donald trump leo anatarajiwa kufika mahakamani hapa washington dc ili kujibu mashtaka kutokana na tuhuma za kujaribu kubadili kushindwa kwake katika uchaguzi wa 22 hali usalama, ya usalama tayari imeimarishwa karibu na jengo la mahakama wakati atakapofika baadhi ya mamo manayotarajiwa kufanyiwa ni pamoja na kuchukuliwa kwa alama za vidole jopo la mahakama wiki hii limemfungulia mashtaka manne ya uhalifu ikiwa ni pamoja na njama ya kuilakai marekani kuingilia kati mchakato rasmi na njama za kuwanyima wapiga kura haki yao waendesha w mashtaka wamesema kwamba trump amerejea kudai kuwa kulikuwa na wizi katika uchaguzi wakati ambapo alifahamu kuwa madai hayo hawakuwa wa kweli huku akiwashinikiza maafisa wa uchaguzi pamoja na naibu wake mike pence wachukue hatua za kuhakikisha anabaki madarakani yeah. maafisa wa ukraine wamesema kwamba mashambulizi ya makombora ya rasia mapema leo yamepiga kanisa la kihistoria kwenye mji wa hason na kujeruhi takriban watu saba shambuziliizi lilifanyika kwenye kanisa la st catherine cathedro ambako idara ya huduma za dharura ya ukraine imesema ni duru ya pili ya mashambulizi yaliyojeruhi wafanyakazi wanne wa misaada waliokuwa wakizima baada ya shambulizi la hapo awali gavano wa mkoa huo wa cason alexander prokodin amesema kwamba watu wengine watatu walijeruhiwa nwaliojeruhiwa walikuwa wali wali kwenye basi la kitalii lililokuwa likipita karibu na kanisa hilo wakati wa shambulizi shambulizi la kwenye kanisa limetokea baada ya lilela wiki iliyopita dhidi ya kanisa la ki huko des kwenye mji mkuu wa maafisa wamesema kwamba rasia imefanya mashambulizi kwa siku ya pili mfululizo kwa kutumia ndege zsizoarubanilakini hakuna ripoti za majeruhi jeshi lar limesema kwamba limeangusha drone 15 aina ya shahid kutoka iran zilizorushwa na rusia unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika moja kwa moja kutoka washington dc takriban watu kumi natatu wamejeruhiwa korea kusini mapema leo baada ya mwanaume mmoja kuvurumisha gari kwenye njia ya, wapita, ya kupita miguu baada ya kushuka na, ku, na baadaye kushuka na kuanza kuwachoma watu visu ndani ya eneo la maduka kwenye mji wa siongnam Hyun, afisa kutoka idara ya polisi ya jimbo la kusini la giongi amesema takriban watu tis wamechoma visu huku wengine wakijeruhiwa na gari hilo kwenye eneo lenye watu wengi karibu na kituo cha treni polisi wanaendelea kumhoji mshukiwa ambaye anaumri wa miaka ishii baada ya kwenye eneo la tukio idara ya kitaifa ya polisi imesema kwamba ilifanya mkutano kwa njia ya mtandao na wakuu wa polisi wa mikoa ili kuzungumzia njia ya ya mashambulizi pamoja na yale ya kustukiza wafanyakazi wa zimamoto wakisaidiwa na mvua zinazonyesha wamepiga hatua katika kudhibiti moto ulioenea kwenye jangwa la califonia kuelekea nevada na kutishia miti maalum inayopatikana huko hukoijulikanayo kama yosha wafanyakazi hao wamesema kwamba mvua kubwa jumanne adhuhuri zimesaidia katika kudhibiti kuenea kwa moto huo kufikia jumatano asubuhi moto umedhibitiwa kwa asilimia thelahii baada ya kuenea kwenye hifadhi ya kitaifa ya moyave jimbo ni california na kuingia nevada moto huo ndio mkubwa zaidi huko california mwaka huu wakati ukiwa umeteketeza maelfu ya hektari ya mbuga hiyo pamoja na miti nadra ya yosha wataalamu wanasema kwamba miti hiyo inayopatikana kwenye jangwa hilo pekee huenda isime tena baada ya kuchomeka timu ya moroco imefunga colombia s na kufaulu kuingia kwenye duru ya mtoano na kuweka historia moroo imekuwa timu ya kwanza kutoka mataifa ya kiarabu kufika kwenye kiwango hicho basi hizo zilikuwa habari za kimataifa kutoka hapa washington dc jina langu arizon kamau ambapo sasa namkaribisha au kumpisha mwenzangu mkamiti kibasi ambaye amejiandaa kweli kweli kukuletea kipindi cha kwa undani ni kwa undani na voa swahili ujambo msikilizaji wa vo swahili popote pale ulipo karibu kusikiliza kwa undani kipindi kinachokuchambulia taarifa na ripoti mbalimbali zinazoendelea duniani kwa undani zaidi sehemu ya kwanza ya kwa undani inaangazia rais wa zamani wa marekani donald trump anatarajiwa kufikishwa mahakamani baadaye leo mjini washington sehemu ya pili tutaungana na jason nyakundi kutoka kenya akiangazia jitihada za egad katika kuleta mapatano nchini sudan jina langu ni mkamiti kibayasi kibayasinam raisi wa zamani wa marekani donald trump leo alhamis anatarajiwa kufika mahakamani hapa mjini washington dc ili kujibu mashtaka kutokana na tuhuma za kujaribu kubadili matokeo ya kushindwa kwake katika uchaguzi mkuu wa urais wa mwaka elfumbili jopo la mahakama wiki hii limemfungulia mashtaka manne ya uhalifu ikiwa ni pamoja na njama ya kuilaghai marekani kuingilia kati mchakato rasmi na njama za kuwanyima wapiga kura haki yao ya uchaguzi huru na wa haki ili kufahamu kwa undani juu ya mashtaka haya katika laini ya simu ninaye profes david monda mchambuzi wa siasa kimataifa kutoka chuo kikuu cha york katika jimbo la nwyok hapa marekani shukran kwa kujumuika na oa swahili wakati huu asante kunialika kuchangia madahi muhimu karibu um, kama nilivyoeleza hapo awali uh, trump anashtakiwa kwa makosa manne ambayo yanahusisha serkali kuu pamoja na ya jimbo tufafanulie kwa undani juu ya tofauti na uhusiano wa mashtaka haya kwenda kwa jamii ambayo yametufikisha hapa tulipo hii leo tofauti ni mashtaka yaliyowasilishwa uh, kwa kesi hii na kuna kesi zingine tayari mbili ambazo zimewasilishwa ile ya new nyor eh, ya mcheza ngono kuna nyingine ya zile nyaraka ambazo trump alikuwa amezihifadhi kwa njia isiyokubalika na mashtaka haya mapya yaliyofichuliwa ni eh, makosa viliomeangazia mane moja ya ya majimbo ya eh, kupotosha au kujaribu kupiga kalamu kura za uh, wapigaji kura na uh, kosa zingine za udanganyifu na kujaribu uh, kutumia njia za kuilagai uh, marekani kwa hivyo ni kama umma ina donald trump na ni mashtaka ma- mazito na ni yakuahibisha sana kwa sababu ni mara ya kwanza eh, rais au aliyekuwa rais kwa historia ya marekani kuweza kufikishwa mahakamani kwa njia kama hii katika haya makosa manne kosa lipy ambalo tunaweza tukaliweka katika kundi ya kosa la majimbo na ni kwa nai ni lile kosa, kosa la uh, kujaribu Uh, kupuuza kura za wale wapigaji kura kutoka uh, kutoka majimbo eh. ya kwamba vile alikuwa anakiuka uh, au anajaribu kubatilisha matokeo yaliyotokea uh, kutoka kwenye majimbo yani kupitia wapigaji kura ni kama alikuwa anakiuka katiba uh, trump kwa sababu ni kukiuka haki wa, ya wapigaji kura katika eh, majimbo tofauti ambapo alikuwa anajaribu ku uh, yapiga kalamu kura hizo na kukiuka haki zao za kikatiba wapigaji kuraa eh, kuweza kuhakikisha kwa kwamba sauti yao imesikika na ni kosa la majimbo uh, kikatiba kwa sababu hapa marekani hata ingawa tunampigia rais kura eh, novemba kila baada ya miaka minne lakini kila jimbo pia ina uchaguzi yake kwa hivyo eh, matokeo ya majimbo yote hamsini yanahesabiwa ndiposa bunge inaidhinisha y kwamba fulani kwa mfano eh, biden ameshinda au miaka minne iliyopita kusema kwamba eh, trump ameshinda kwa hivyo ni kosa eh, kubwa kwa sababu alikuwa anajaribu kukiuka haki za wapigaji kura kwenye majimbo na ni kosa kubwa la la kupitia majimbo wakati tunazungumzia haya maswala ya upigaji kura na majimbo uh, muda mfupi uliopita kupitia truth social rais Uh, donald trump rais wa zamani wa marekani aliandika maneno haya ambayo ni namnukuu sasa ninakwenda washington dc kukamatwa kwa kuwa na changamoto ya rushwa wizi na wizi wa kura ni heshima kubwa sana kwa sababu nimekamatwa kwa ajili yenu mk america great again huiini uh, moto ambao amekuwa akiitumia kwa jina la maga uh, maneno haya yanapeleka ujumbe gani kwa wamarekani wa, Marikani, wa pamoja na kimataifa nafikiria eh, eh, matamshi haya yanaelekezwa kwa wale wafuasi wake sugu eh, yeye anajaribu kujionyesha kama eh, mwanasiasa shupavu anayepitia kesi hizi kwa niaba au kwa sababu ya uh, wafuasi wake eh, sugu eh, pia amejaribu na wafuasi wake wamejaribu kuonyesha kwamba kesi hizi pengine ni njama ya kujaribu kumpiga kalamu kama mgombea uh, wa mbele eh, kwenye tikiti kupata tikiti cha upande wa republican kwa hivyo anaona kwamba hizi kesi Eh, ni pigo nyingine kwake lakini eh, changamoto hizi anazozipitia ni kwa niaba ya wafuasi wake sugu lakini ukweli wa maneno ni kwamba hii kesi sio kushtaki wafuasi wa trump ni kesi ambayo eh, ina inamshtaki donald donald trump donald j trump mwenyewe na ni kwa sababu ya yale ambayo yanadaiwa kuwa makosa ya trump sio matamshi yake yale makosa yake ya kujaribu uh, kuilagai eh, umma ya marekani kwa hivyo ndiposa kuna mashtaka hayo lakini trump anajaribu kuchanganyisha masuala ya kisiasa na masuala ya kisheria kujionyesha kwamba yeye ni mkombozi na anapitia changamoto hizi kwa sababu serikali imekuwa chatu kwa shingo lake na linajaribu serikali ya Joe biden kumkandamiza kisiasa kupitia kesi hizi mwanasheria mkuu wa zamani bill bar alisema siku ya jumatano kuwa anaamini donald trump alijua vizuri kwamba alishindwa katika uchaguzi na ba alieleza mashtaka dhidi ya rais huyo wa zamani kuhusiana na uchunguzi wa mwendesha mashtaka maalum katika tukio la januari st ni ya haki alieleza haya akiojiwa na kituo kimoja cha televisheni hapa marekani uh, kwa mtazamo wako profesa monda kwa nini matamshi haya yanatoka hivi sasa na sio wakati ule pengine ingesaidia kuzuia ghasia za januari st na hata uh, kifo pamoja na majeruhi wengine unajua bilba ni mtu wa kushangaza manake vile anatoa matamshi haya wakati huu Eh, ni kama amechelewa ni kama eh, maziwa yashamwagika hayawezi kuzoleka eh, wakosoaji wake wengi watasema ya kwamba kama alikuwa na upinzani au kama alitaka kumkemea donald trump ingebidi afanye hivi mapema eh, hususan pengine angejiuzulu au angejaribu hata na zile kesi eh, zingine eh, aweze kuziwasilisha mbele kumshtaki kwa makosa mengine tu mengi ambayo trump alikuwa yameyafanya kwa hivyo ni kama eh, amechelewa lakini bill bar naye atasema kwamba kujitetea anasema uh, kwake ilibidi akae uh, serikalini kwa sababu aliona ya kwamba trump alikuwa hatari kwa katiba na kwa jamhuri kwa hivyo ilibidi akae pale eh, billba ili ahakikisha kwamba trump asizoroteshe serikali au asihatarishe eh, idara ya ya haki na pia haki za, za wamarekani lakini ana wakosoaji wengi ambao wanasema matamshi haya ni porojo huku kwa upande wa wabillba siku kadhaa zilizopita kulingana na utafiti wa Fox business uh, trump alikuwa akiongoza kura za maoni za wagombea urais licha ya shutuma zote hizi zilizokuwepo hapo awali dhidi yake na kwa sasa hali tuliyonayo leo je trump bado ana nafasi ya kutimiza ahadi yake kupata ungaji mkono wa wajumbe wa republican katika uteuzi kuwa mgombea urais marekani el nafikiria bado ana nafasi kubwa e, na nasema hivyo kwa sababu e, tusawi ya kwamba siasa za marekani siku hizi zimebadilika ukiwa mwana republican e, ukiwa mwana democrat Uh, siku za nyuma miaka ya nyuma ni kwamba hiyo ilikuwa ni falsafa au fikira zako kama mpigaji kura lakini enzi hizi vile taifa limegawanyika hivi ukiwa mwanarepublican ni kama uh, wanarepublican ni utu wako hauwezi kubadilika na wanademocrat vivyo hivyo kwa hivyo kwa nafsi hii ya donald trump wanarepublican wale wafuasi wake sugu Eh, chochote kitafanya kitakachofanyika wameyapitia mengi wameyaona mengi trump ameyafanya mm-hmm. kwa hivyo sifikirii eh, mashtaka yoyote hata mengine yakijitokeza kwamba umaarufu wake utadidimia Ala kumalizia pia ni kwamba kiwango kile ambacho kwenye kura ya maoni upande wa chenye trump anaongoza ni kikubwa zaidikaribu eh, asilimia uwanamuunga mkono kwa hivyoaabasimarufu professor... kwa wengine itakuwa ni vigumu shukran sana profesa david monda kutoka chuo kikuu cha new york marekani sekunde chache zijazo tunaingia sehemu ya pili unaendelea kusikiliza kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa sehemu ya pili tunaangazia jitihada ambazo zimekuwa zikifanywa na igad katika kuhakikisha kwamba sudan inakuwa nchi yenye amani ili kuangalia hili kwa undani zaidi basi tunaye jason nyekundi kutoka kenya jumuiya ya maendeleo ya igad inajaribu kutafuta hatua mpya itakazochukua katika jitihada ya amani ya sudan wiki kadhaa baada ya mkutano wa ana kwa ana uliopendekezwa kusambaratika kutokana na madai kuwa mpatanishi anapendelea upande mmoja hii pia ni baada ya sudan kusini kujaribu kuushawishi wahusika wakuu huku khatum abdul fatah al burhan wa vikosi wa vya wanajeshi wa sudan na mohamed hemeti daglo wa vikosi vya rsf kuweka chini silaha juhudi za rais salvakir hazikufaulu kabisa ingawa walizungumza na viongozi wote wawili kisha mkutano wa kilele wa igad uliofanyika mnamo juni 15 uliamua kufanyia mabadiliko kundi la viongozi wanaotafuta amani nchini sudan sudani kusini ikaacishwa kuwa mwanachama na kenya ikachaguliwa kuongoza upatanishi ambapo pia ethiopia na jibuti walijumuishwa na bendo wa moto ni mchambuzi wa siasa nchini uganda na kwanza nimemuuliza anavyouona mchakato wa kuleta amani nchini sudan ukichukua siasa kwenye jeshi jeshi litacikuta siasani kwa hivyo afrika tuko na shida moja tunapendelea sana kuwaleta wanajeshi wetu kwenye siasa hata kama hakuna umuhimu wowote wa kuwaingiza kwenye siasa kwa hivyo sudan ikipata shida kama iliyoko kwa wakati huu ni kwa sababu ya kuleta ule utamo wa siasa na pesa na kuweza kuzianika mpaka wanajeshi nao wapata tamaa ya kuwa kwenye siasa nao pia wapate pesa hizo kwa hivyo wakati wananchi wa sudani walikuwa wamechoka na bwana homar al bashiri walikuwa wanataka kumuondoa na madaraka yarudi mikononi mwa wananchi wa kawaida na shida yote sasa ilianzia pale kwa sababu support forces ilikuwa wananchi wa kawaida wasio na mafunzo ya kutosha ndipo naona hata wakiingia kwenye mitaa ya watu wa kawaida wao wanaua tu na kupora mali somo hili lazima ii iende mpaka nchi zote zetu hasa hizi za karibu na sudan kwa sababu kinachotokea sudan mpaka lazima kinaingilia sisi hapa afrika mashariki kwani wanaotoroka vita sudan wengi nimesikia wamefika ethiopia wengine wamepenya mpaka kenya wengine wameingia mpaka sauti sudani wakachoka mpaka wengine nafikiri watapenya mpaka hapa uganda kwa hivyo nasema wamejirundikia shida wao wenyewe na shida hiyo haitaweza kumalizika mpaka hawa majenedari wachukue madaraka ya watu wa kawaida wawarudishie wiki iliyopita afisa wa kijeshi wa sudan alithubutu kenya kuingilia kati mzozo huo jenerali yasir al msaidizi wa kamanda mkuu wa majeshi ya sudan katika hotuba yake kwa vyombo vya habari alimshutumu rais ruto kwa kuwa mamluki wa nchi nyingine ambayo hakuitaja. kenya imekanusha kuunga mkono mzozo huo mbsuunoozozhuo alishikilia kuwa sudani bado inapinga pendekezo la igad la kutumwa kwa jeshi la afrika mashariki kulinda raia na wafanyikazi wa misaada badala yake sudan inasema ofa zozote za igad zinaweza tu kuzingatiwa mara tu rais ruto atakapobadilishwa kama mwenyekiti wa kikundi cha nchi nne george musamali mtaalamu wa masuala ya usalama nchini kenya anasema mgogoro wa sudan na mingine afrika imekuwa hatari kwa nchi za afrika kuweza kujisimamia kwamba tatizo ambalo ni lile la kawaida kupigania mamlaka na hili ni jambo ambalo tumeliona kwa afrika hivi sasa kuna misukosuko mingi tu barani afrika angalia kule nijar hivi karibuni uh, buinafao hali uh, kadhalika gini mali hali kadhalika ni kwamba mi, mababe wa kijeshi hivi sasa nikana kwamba wanarudisha katika ile enzi ya kitambo kwamba tunakuwako na serikali za kijeshi manake hivi sasa hawaamini suala la demokrasia tena kwa hivyo hili ndilo tatizo lililopo maanake hawa wawili mibabe wawili wanapigania mamlaka maanake tulikuwa na ile transitional government katika taifa hilo na wanajeshi wakaingilia kati na kuwavurusha wale viongozi moja kwa moja na hivi sasa vikundi hivi viwili vimekataa kukubali ya kwamba waweke silaha chini ili kuwe na serikali ya kiraia na pia kuwe na Uh, uchaguzi ambao utarudi- utaregesha serikali ya kidemokrasia katika taifa hilo na hili ndilo tatizo ambalo tunaliona na tunaliona kwa mataifa mengi barani afrika hatujui sasa kizingizio ni kipi manake kuna kule kuingiliwa kati na mataifa ya magharibi jambo ambalo linaendelea hivi sasa linatoa mwanya kwa mataifa ya magharibi hasua urusi hivi sasa na uchina kuingilia kati katika katikuingiza mikono na kusambaza mizizi yake barani afrika na hili ndilo jambo ambalo sasa tunarudi katika ile enzi ya Koduo manake wakati wa vita baridi tulishuhudia mambo kama haya ambayo tunashuhudia hivi sasa mapinduzi baada ya mataifa kupata huru kama vile taifa kama vile drc uh, uh, wakati ule patrik lumumba alitimuliwa tukaenda kule ghana tukamwona uh, uh, uh, kwami mkuruma akatimuliwa uh, tukaja kule nigeria tukawa na viongozi kama vile acempong ambao walikuwa ni ni vibaraka vya mataifa ya magharibi nafikiri hili ndilo jambo ambalo tunaliona hivi sasa ambalo linalete msukosuko kule sudan na kwamba itakuwa ni vigumu sana taifa hilo kupata amani uh, uh, wasipokubaliana wa sudan wenyewe maanake hapo ndipo mwanya ulipo sasa naibu kamanda mkuu nchini sudan amedai kuwa nchi ambayo haijatajwa inayomuunga mkono rais ruto pia ni muungaji mkono mkuu wa rsf inayoongozwa na Muhammad hamdan hamdandag katika azma ya kushawishi jeshi la sudan julai 15 rais ruto alizungumza na kiongozi wa serikali ya sudan abdul fata al burhan kwa njia ya simu kumshawishi kushirikiana na kikosi cha igad na kufikiria usitishaji mapigano utakaoruhusu mashirika ya kibinadamu kufikia zaidi ya watu milioni 25 waliokimbia makazi yao kutokana na mzozo ulioanza aprili 15 rais ruto pia amependekeza kuwa mazungumzo ya upatanishi sambamba chini ya mpango wa jeda unaoongozwa na marekani na saudi arabia yanafaa kufanya kazi bega kwa bega naga ili kuepusha kutoelewana afrika mashariki oh, north africa wanayo tabu moja viongozi wanaongea lakini hawafanyi uh, hawapo kama wenzetu hauko afrika magharibi afrika magharibi hiyo jumuiya yao inaye nguvu ya kusema na inayo nguvu ya kuweza kujenga kikosi cha haraka cha kuweza kufanya chochote kwa njia ya haraka kwa hivyo hizi nchi zetu wajelikuwa wamesema awa majemedari wawili wa sudan wote wache madaraka warudi kambini viongozi wako sudan viongozi wapo kwenye wananchi wao na hawawezi kushindwa kupata nani anaweza kuwaongoza nimesema uzembe wa viongozi wetu hapa afrika mashariki na afrika ya uko pembe ya afrika hawana la uwezo la kuweza kuwashurutisha na nasema hilo tena kuwashurutisha hao majemedari wawili waache vita hamwezi kupigania nchi yenu ikiwa nchi munaua wananchi wenye nchi hiyo kwa wakati huu linaloweza kufanyika ni hao majenedari wawili wakubali viongozi wa majimbo haya na umoja wa afrika na nilisikia hata saudi arabia ilikuwa imehusika hapo awali wakae wao wenyewe wakubaliane ni ninani wanaompenda sasa wakati huu awe mwenyekiti wa kuweza kuendesha masungumzo ya kuweza kuwaletea amani sudani huko kwani hiyo ndiyo nchi yao jeshi la sudan inasisitiza kuwa majirani wanapaswa kumchukulia burhan kama kiongozi wa kweli wa sudan ngawa alikuja kwa njia ya mapinduzi na amekabiliwa na vita vikali dhidi ya yarsf ambayo inashindana na jeshi kufanya mapatano na makundi mengine yenye silaha na ya kisiasa sasa inakabiliwa na kizungumkuti jinsi ya kuendelea na mchakato wa amani huku akimkabili mwanachama ambaye anakataa waziwazi uamuzi wa ambao ulikuwa sehemu yake itakuwa ni vigumu uh, kuweza kufaulu maanake tayari tumesikia mazungumzo ambayo yanatoka kule sudan kwamba mwenyekiti ambaye alikuwa ameteuliwa na daktari uh, william zamo ruto amekataliwa kwa misingi ya kwamba yeye anajulikana kwamba anaegemea upande fulani katika mzozo huo wa sudan kusini hasa wale wanajeshi wa sudan wanasema kwamba yeye anaegemea upande wa rs na hilo ndilo jambo ambalo limesindikizia wale kumkataa na kwamba viongozi wengine pia jirani kumbuka pia somali tulikuwa na tatizo kama hilo kuingiliwa kati na majeshi ya ya, ya, ya afrika mashariki na majeshi ya umoja wa mataifa kulikataliwa na mpaka sasa hatujaona suluhisho katika mzozo huo drc hivi karibuni tumepeleka jeshi kupia kutoka kanda na moja kwa moja tumeona wananchi katika taifa hilo wakifanya maandamano wakipinga kuwepo kwa jeshi la kenya katika taifa hilo kwa hivyo itakuwa ni vigumu sana sisi kusema kwamba igad ambapo kuegemea viongozi wa, wa kanda wanalaumiwa kuegemea upande mmoja au upande wa pili katika mzozo huu kuweza kuleta suluhisho la kudumu katika mzozo ambao tunashuhudia pale pale sudan afrika hivi sasa iko mas- atarini afrika hivi sasa iko mashakani na ni kwamba vile imezungumzaao nime- awali kwamba tunarudi katika ile enzi ya vita baridi ambapo vita ambavyo vinapiganwa baraniafrika malumbano ambayo tunashuhudia uh, barani afrika ni malumbano ambayo yamesingiziwa na mataifa ya nje mataifa ya magharibi na vile kadhalika uchina marekani na kadhalika kwa hivyo itakuwa ni vigumu sana afrika kuwa na imani ikiwa hali tabaki ni ileile ile. na ukiangazia hawa viongozi ambao wamechukua mamlaka kule nia uh, wale wamechuua kule binfas unaonakiongozi faso akisema ya kwamba wakati umefika ambapo afrika ni lazima ijisumamiani afrika iwe huru na nafikiri huo ndio mwelekeo ambao unachukuliwa hivi sasa na ni mwelekeo hatari kwa usalama wa wananchi wa kawaida barani mnamo tarehe kumi natano juni m naibu sudan wa baraza la utawala wa mpito aliongoza mkutano kisha akapinga mpango wake kenya, wa kuwa mpatanishi katika mzozo huo wiki mbili baadaye kenya iliahidi kutoegemea upande wowote ujumbe kutoka kwa mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje wa nchi nne ulisema kenya itahakikisha kwamba wasiwasi wa maombi yote ya watu wa sudan yanazingatiwa na kushughulikiwa shukrani sana jason nyakundi katika kwa undani ambapo umekuwa ukiangazia jitihada za igad kuleta mapatano nchini sudan msikilizaji sehemu ya kwanza tulikuwa tukiangazia kwa husiana na rais wa zamani marekani donald trump anatarajiwa kufika katika mahakama leo baadaye katika mashtaka manne aliyofunguliwa hapa nchini marekani mimi ni mkamiti kibayasi shukran kwa kusikiliza kipindi cha kwa undani na unaweza pia kufuatilia matangazo haya kupitia mtandao wetu wa voa swahilicom