watazo ni habari za dunia mimi ni mery mgawe ufaransa inapanga kuondoa mamia ya raia wa ufaransa na ulaya kutoka niger katika muda wa saa 24 waziri wake wa mambo ya nje amesema leo siku chache baada ya kiongozi wa kijeshi kuchukua madaraka katika taifa hilo la afrika magharibi mipaka ya niger imefungwa kwa safari za ndege za kibiashara tangu maafisa wa jeshi walipomwondoa mamlakani rais muhamed bazum na serikali yake iliyochaguliwa kidemokrasia jumatano iliyopita katika mapinduzi ya saba ya kijeshi chini ya miaka mitatu huko afrika magharibi na kati mapinduzi yamesababisha mtekesiko katika eneo zima la sahel ambako washirika wa magharibi wa niger wanaofia kupoteza ushawishi wao kwa rasia na wamezusha hofu ya usalama huku makundi yenye uhusiano na islamic state na al alkaida yakiongeza nguvu katika eneo hilo kwa miaka mingi ufaransa imekuwa na wanajeshi katika eneo la sahel kwa mwongo mmoja ikisaidia kupambana na uwasi wa kiislamu lakini baadhi ya wakazi wa ndani wanasema wanataka utawala wa zamani wa kikoloni kuacha kuingilia masuala yao marekani ujerumani na ital wana vikosiumbnana aiutofnzanonw kiongozi wa zamani wa myanmar ang sansuki atasamewa makosa matano kati ya kumi na tisa ambayo alipelekea kufungwa kwake jela miaka thelathini vyombo vya habari vya serikali vimeripoti jumanne sehemu hiyo ya msamaha inapunguza kifungo chake kwa miaka sita taarifa za mrtv zinasema kwamba kiongozi wa kijeshi jenerali mi nhl alitoa msamaha huo kwa mashtaka ambayo yalimkuta na hatia ya kukiuka masharti ya virusi vya korona kuingiza nchini kinyume cha sheria a vifaa vya mazungumzo waktokis na uchochezi mshindi huyo wa tuzi wa nobel ambaye wiki iliyopita alihamishwa kutoka jela na kuingia kifungo cha nyumbani katika mji mkuu naipito amekuwa kifungoni tangu jeshi lilipochukua madaraka kwa njiamapinduzi mapema a jumatatu utawala wa kijeshi uliairisha uli, uli, uli uchaguzi ulio aidiwa kufanyika mwezihuutevseniyaaifaioti unaendelea kuskiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti america hapa washington dc kremlin imesema leo kwamba mada kuhusu kupanua kundi la mataifa ya brx itakuwa juu kwenye ajenda ya mkutano wa kilele wa kundi hilo ambao unatarajiwa kufanyika nchini afrika kusini agosti 2ad kwa sasa nchi wanachama wa b ni brazil russia india china na afrika kusini afrika kusini ilisema mwezi uliopita kwamba zaidi ya mataifa 4 yameonyesha nia ya, ni ya dhati ya kujiunga na kundi hilo rasia itawakilishwa katika mkutano huo na waziri wake wa mambo ya nje sergei lavrov na sio rais vladimir putin maafisa wa pakistan wamesema kwamba idadi ya vifo kutokana na shambulizi la kujitoa mohanga la jumapili kwenye mkutano wa kisiasa kaskazini magharibi mwa imefikia 4 wakati mtu mwingine mmoja akifariki usiku wa kuamkia leo akiwa hospitalini baadhi ya vyambo, vyanzo vilivyozungumza na voa vimekanusha idadi ya vifo kuwa ni4 iliyoripotiwa na baadhi ya vyombo vya habari nchini humo shambulizi hilo lilitokea wakati wa mkutano wa kisiasa wa chama cha kidini cha jamiat ulema islam kwenye mji wa kar katika eneo la kikabila la bajuin karibu na mpaka wa afghanistan kupitia ujumbe wa jumaatatu kundi la kigaidi la islamic state limedai kuhusika kwenye shambulizi hilo wakati baadhi ya wanafamilia wakianza kuzika wafuao jumatatu msemaji wa katibu mkuu wa moja wa mataifa antonio guteresh farhan kahak jumatatu amewaambia wanahabari kwamba katibu huyo amekemea vikali kuhusu shambulizi hilo na maafisa wa rasha wamesema jumanne kwamba walinzi wao wa anga walitungua ndege kadhaa zisizokuwa na rubani ukraine zilizokuwa zikilenga moscow huku mabaki ya ndege moja isiyokuwa na rubani yakiangukia jengo la ghorofa katika mji mkuu wa russia mmea wa moscow sergey sobianin alisema kwenye telegram mwisho wa habari za dunia na hivi sasa basi na kuachana mwenzangu bmj mridhi kwa matangazo ya kwa undani. wa undani kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekua tunapekuapekua tunachimbua tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangazia mkutano wa kilele wa mandela washington fellowship maarufu yali wa mwaka 223 unawaleta pamoja viongozi vijana na unafanyika hapa jijini washington wale wanaohudhuria wanasemaje aweza kutembelea taasisi mbalimbali mbali, kuanzia kongress kwenda kwenye taasisi za marekani kuweza kuona namna gani hii filosofia wameweza kuiweka kuanzia levo ya chini kabisa na katika sehemu ya pili tutamlika siasa za marekani wakati ambapo changamoto za kisheria zinazomkabili rais wa zamani donald trump ambaye anawania tikiti ya chama cha republican ili kugombea muhula wa pili wa uraisi za zidi kuongezeka huku urais joe biden akishinikizwa kutogombea ni kwa undani mimi naitwa bmj mridhi nam kama ulivyosikia ni kwamba wizara ya mambo ya nje ya marekani imeandaa mkutano wa mandela washington fellowship kuanzia julai 31 hadi tarehe mbil agosti hapo kesho katika hoteli moja hapa jijini washington na ni mkutano ambao wa unakutanisha uh, watu mbalimbali hasa mamia ya viongozi vijana kutoka bara la afrika ili kujifunza na kubadilishana uzoefu na wanafunzi vijana wa wawakilishi wa serikali ya marekani sekta binafsi na asasi za kiraia ili kujenga uhusiano utakaoongeza wigo wa utendaji kazi zao mkutano huu unafuatia wiki sita za masomo ya kitaaluma na maendeleo ya uongozi kwa washiriki katika taasisi 28 za elimu ya juu nchini marekani kama sehemu ya mandela washington washingtonfelloship baada ya maelezo hayo sasa tuungane na mwenzetu kama nilivyokuwa nimekuarifu msikilizaji harison kamau yuko katika eneo ambapo mkutano wa leo umefanyika harison tupe taswira ya mambo hapo ulipo nini kimeendelea hihi leo na yale ambayo unadhani kwamba msikilizaji anafaa kujua m uh, takkueleza ni kwamba mkutano hapa umekuwa na zaidi ya vijana mia saba kutoka mataifa ya smwa janga la sahara wengi wakiwa wamekuja wakiwa wametoka mbali mbali na utaalam mbalimbali katika mkutano huu kitu cha kwanza tu kidogo ni kwamba msimamizi wa misaada ya marekani barani afrika Samantha, Samantha power alifungua mkutano na kikao chenyewe akaguzia nguzo tatu akisema ni usalama akisema pia maendeleo ya kiuchumi na vilevile akisema kwamba kunahitajika kuwa na nguzo ya tatu ambayo nitakumbuka hivi takumbukatu sasahivi takueleza kilicho muhimu na kimejitokeza ni kwamba usalama unahitajika usalamaunataji ili mambo yakaenda shwari kwa sababu vijana hawa wamejifunza mengi wengine ni wataalamu wa maswala ya maji wengine ni wataalamu wa maswala ya dawa wengine ni wataalamu wa maswala hata ya kijamii wengine ni watetezi wa haki za, za binadam kwa hivyo kinachohitajika baada ya kujifunza mengi na kupata washirika watakaowatumia ama kushirikiana barani afrika basi cha muhimu zaidi ni kuwa na usalama barani afrika sa sa kabisa na katika harakati pitapita pita zako labda umepatana na vijana mmoja wawili hivi ambao labda unaweza kuzungumza nao ni kweli kabisa kabisam nimebahatika ni kupata uh, rafiki zangu hapa tu mmoja anajulikana kama victoria merab ni kutoka kule uganda kuna johan gr kutoka drc na kwanza kabisa ningetaka uzungumze naye victoria merab kutoka uganda akueleze shughuli yake na namna mambo ya ambavyo yameendelea asante sana victoria karibu kwa kipindi chetu cha kwa undani hebu moja kwa moja tu twende unaambie na wewe nini ambacho umekiona hapo na ni nini ambacho unaweza kusema e, waingereza wanasema take home ambacho unakipeleka nyumbani kutokana na kongamano ambalo limekuwa hapo na vile vile mafunzo ambayo yamefanyika kwa wiki kadhaa asante sana uh, vile vilewamekumbia jina langu ni victoria vtriamran Uh, organization inaitwa street street uganda naan uganda inatoa watoto kwa za uganda kaa tunafanya art education kuwasaidia wakuwe kawa anaweza kuenda shule lakini tunawafunza vitu za mkono um, hapa saa zenye tulikuja hapa si kujua tunaenda kujifunza vitu mingi kama vile tumejifunza lakini kitu yenye imekuwa kubwa kwangu ni kujifunza ati tumepata ma mingi tumepatana na watu wengi hata watoto wenye wametoka afrika tulikuwa wengi sana out of 700, watu tumekuwa hata kaa tuko kwa kt zetu watu5 kwa kila oot na hizi tumejifunza vitu mingi tumejifunza mambo za leadership and all that lakini connections zimekuwa kubwa sana sahizi nimejipata na watoto wa kutoka zambia na zimbabwe tunaenda kuanza Uh, project uh, steam in the parks inaenda kuwa kaa inafunza watoto wenye wakokoakuwa kaa wanaweza kufanya kwa steam processes like science technology environment art and mathematics saa tunaenda kufanya vitu kama hizo na vitu vingine mingi so tumia zimekuwa kubwa sana hasanteni aawakati kuna mmoja pia hapa kutoka drc atakueleza jina lake na huyu naye ameniambia na, na, na, kwamba anashughulika na, na maswala ya usalama hasa katika mashariki mwa congo hebu uh, upate kumsikia uh, nimeitwa kwa jina la grace john nimekuwa mteteaji wa haki za binadamu sana sana uh, haki za watoto na nnimeongoza pia kikunzi foundation na tunatetea haki za watoto katika uh, south kivu province huko katikauo naam na, na tukimalizia labda unaweza kusema ni nini ambacho unakitoa kwenye haya ambayo yameendelea kufikia kwa mkutano wa leo wakati ukirudi nyumbani ni nini kikubwa ambacho unaweza kueleza kwamba umekipata hapa kwa daka moja uh, nilikuja hapa kusoma na kujifunza uh, namna gani uh, assocition za huku na mamme zimetumika kwa kutetea haki za binadamu sana sana huku uh, amerika na tulipata hiyo uh, opportunity ya kuvisit ma uh, organization fulani fulani huku kugisi wametetea hizo haki na ninawaza hiyo itakuwa uh, advantage kwangu kwa sababu kongo unajua imeteseka na sanasana ambao sana, kumepitika saa hizi Uh, vita mbalimbali mbali. na mimi kama mteteji ya haki za binadamu hiyo itanisaidia ku ambazo zitasaidia nchi kwa kuendelea kesho shukran sana uh, asante sana uh, niongee ni na harrison kamau tumalizie naam no, no, no, kamau kwa chini ya dakika moja na manake najua huwe hmm. ni mtu mwenye shughuli nyingi kwa mtazamo wa mwandishi wa habari najua umekuwa ukikava masala kuhusu yali kwa muda mrefu unaweza kusema hii programu inaendelea kupata nguvu zaidi tangu ilipoanzishwa miaka ya nyuma wakati wa rais barack obama au kuna pahali ambapo unaona labda imedorora kidogo na inahitaji kuinuliwa tukimalizia kusema ukweli programu hii inaendelea kunawiri na kitu ambacho kimejitokeza leo ni kwamba ilikuwa imesitishwa kwa sababu ya janga la corona lakini hata baada ya kusitishwa inaonekana kwamba imerejea kwa kishindo na wengi wanaongoza na wale ambao ni waratibu wa programu hii wanasema sasa kwa vile waliona janga linaweza likaadhiri maisha ya dunia basi ni muhimu ambapo kuna fursa kufanya mambo kwa kina kwa hivyo sasa naweza nikasema kwamba programu hii ndio inaendelea zaidi na inavuma zaidi na sasa hivi wameamua kwamba watakuwa wanatekeleza mapendekezo yanayofanyikia hapa marekani kwa hivyo baada ya mkutano huu na kikao hiki tunatarajia kwamba maendeleo yaliyojifunzwa na mengi yio utaalamu uliopatikana hapa wa kiteknolojia pia utatumika barani afrika kubadili mambo kwa hivyo ninaweza kuasema mambo yanaendelea kunawili na kuimarika zaidi zaidishukran sana harison kamau mwenzangu ukiwa hapo katika mkutano huo na vile, vile ni washukuru hao ambao wameshiriki wanafunzi eh, au uh, haa vijana ambao wameshiriki katika shoo ya leo asante sana Harrison. asante studio na mwisho kabisa awali raia wa tanzania emmanuel ngolombo alizungumza na mwenzangu meri mgawe akielezea ya yale yaliyofanyika kwa wiki sita kabla ya mkutano huu wa kilele kwa sasa kinachofanyika ni kwamba tumekuwa tunapata mafunzo haya kwa, kwa njia ya nadharia na njia ya vitendo kwa kuweza kutembelea mashirika mbalimbali mbali ya kimarekani na kuweza kujifunza filosofia za uongozi ambayo yanatumia hapa marekani Uh, ikumbuke kwamba changamoto kubwa ya vijana barani afrika hata tanzania ni ukosefu wa elimu ya uongozi kwa hiyo tumeweza kuja hapa na kuweza kupata uh, mafunzo ya uongozi hasa filosofia ambayo inatumika marekani ambayo inaitwa uh, utumishi wa kiongozi servant ladeship Uh, kwamba kiongozi natokwa uweje kiongozi unapochaguliwa uweze kujali maslahi ya watu ambao unawongoza na kuliko maslahi yako binafsi kwa hiyo tumeweza kutembelea taasisi mbalimbali mbali, kuanzia onre kwenda kwenye taasisi za marekani kuweza kuona namna gani hii filosofia wameweza kuiweka kuanzia lev ya chini kabisa vijana wa marekani wanafundishwa filosofia hii tangu wakiwa vyuoni mpaka wanapokwenda makazini kwa hiyo inabadilisha ile tasnia ya kwamba kiongozi unapopata nafasi kijana unapopata nafasi unaweza ukaifikiria jamii yako kuliko maslahi yako binafsi nafahamu kwamba mkutano wenyewe unaanza rasmi tarehe moja mpaka tatu agasti lakini tayari mmekua hapa karibu wiki tano sasa na mengi mmeyafanya kwa vitendo nadharia na vitendo sasa kwa yale ambayo tayari mmeyafanya wewe kama emmanuel unafikiri kwamba utakapotoka hapa kuelekea tanzania utatumia mbinu gani kuhakikisha sasa unachukua hichi ulichojifunza hapa kukipeleka kule asante ah, sana ah, tulivyotembelea hizi taasisi mbalimbali mbali za marekani ah, tumeona kuna programu mbalimbali mbali ambazo wanazifanya kwa ajili ya vijana wao kwaziangazi ya vioni mpaka vijana anavyomaliza na, na kuingia kwenye kazi kwahiyo sisi kama vijana tumekuja tumejifunza hizo programu na tutahakikisha tukirudi bara afrika tukirudi katika nchi zetu husika kama tanzania tutaweza kuweza kuishauri serikali yetu ueza kufanya hizi programu hizig ya kusaidia vijana waweze kupata ya uongozi ikumbuke kwamba asilimia zaidi ya sb ya vijana afrika ni vijana yeah. na asilimia kubwa hii a dadi ya vijana inahitaji kuwezeshwa waweze kupata ile hali ya kujiamini eh? na hii hali ya kujiamini ndio inawafanya waweze kujitoa kwa ajili ya jamii na kuwa viongozi bora kwa hiyo hizi programu zikifanyika, zikifanyika na serikali yetu kwa vijana zitasaidia hawa vijana kuweza kujiamini na kufanya mambo mbalimbali katika jamii ambayo yatasaidia kuleta maendeleo mengi sana katika nchi zetu kibinafsi kabisa kitu cha kipekee kabisa kabisa unahudhuria vitu kama kama hivi mtu mm-hmm. kujiambia kwamba nimepata kitu cha kipekee ni kitu gani ambacho ni kipekee umekipata kipekeeumekipata ah, kiukweli kabisa ni, ni mtandao wa watu ambao nimekutana nao ah, nimeweza kutana na viongozi vijana kutoka barani afrika kuanzia kusini mwa afrika mpaka kaskazini mwa afrika uh, vijana ambao wana maono vijana ambao naamini watakuwa ni viongozi wa kesho uh, na pia nimeweza kutana na vijana kutoka marekani ambao pia na wenyewe wameandaliwa katika mfumo wa kuwa viongozi wa kesho uh, hiyo mtandao utasaidia sisi kuweza kutengeneza taifa ambalo taifa na bara ambayo litakuwa ni strong ambayo litakuwa linaweza kufanya maamuzi mazuri maamuzi ambayo yanajari jamii maamuzi ambayo siyo ya maslahi binafsi maamuzi ambayo yataleta tija kwa bara a afrika na hata nchi yangu tanzania mtakapokwenda kwenye mkutano huu unaoanza agosti sasa bila shaka program, unatarajia nini kule uh, ikumbuke hii programu ya yai ambayo ndani yake ndio kuna mama ya amumama yadea imewachukua vijana zaidi zaidia asab kutoka afrika uh, hadi sasa tumekutana vijana ishtatu kwa chuo cha university kwa hiyo pale tutapokutana kwenye summit uh, tutakutana vijana zaidi ya zaidia mia na i vijana wengine ambao waliweo katika vo mbalimbali nchini marekani na wenyewe wamejifunza vitu vingi sana kwa hiyo tutapokutana katika huu mkutano wa pamoja tutaweza kubadilishana yale mawazo tutaweza kuongeza mtandao wetu wa wa, wa kufahamiana na kuangalia namna gani tunaweza tukaisaidia afrika tunaweza tukasaidia nchi zetu husika kwa hiyo ni kitu ambacho itajifunza kwenye huo mkutano lakini pia tutakutana na viongozi wakubwa sana kutoka marekani ambao watakuwepo katika uo mkutano na tunategemea kujifunza mambo mengi zaidi ya kuweza kupeleka barani afrika na hasa nchini kwangu tanzania na mkutano anaozungumzia emmanuel ngolombo raia wa tanzania ndio huo ulianza jana unamalizika hapo kesho emmanuel ngolombo anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani usiondoke kwani nitarejea hivi punde na sehemu ya pili karibu msikilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka hapa idaa ya kiswahili ya sauti amerika jiji kuu la marekani washington dc uko nami bmj mrihi mashtaka mapya ya uhalifu yalipotangazwa dhidi ya rais wa zamani wa marekani donald trump hivi karibuni mwanasiasa huyo ameonekana kuyapuuza katika siku za karibuni kwenye mikutano ya kampeni kwingineko Hunter biden mtoto wa rais joe biden pia anakabiliwa na changamoto za kisheria ambazo zinamweka raisi mwenyewe chini ya uchunguzi wa wablican trump ameyaita mashtaka hayo kuwa ya kipuuzi akisema kwamba wanaomfungulia mashtaka hayo wanania ya kumfungia njia mgombea huyo anayeongoza katika kura za maoni kama mwaniaji atakayepeperusha bendera ya chama cha republican alhamisi iliyopita waendesha mashtaka wa serikali kuu waliongeza mashtaka matatu mapya ya uhalifu yanayohusiana na njama ya kuzuia haki katika uchunguzi wa madai ya trump ya kushughulikia vibaya nyaraka za siri wademokrati wengi wanasema trump hafai kugombea urahisi kwa sababu ya uzito wa mashtaka yanayomkabili mchambuzi wa siasa za marekani profesa william kante akiwa katika jimbo la kentky anatathmini kuhusu suala hili kwa kweli ni unaweza uh, kusema ni jambo la kihistoria kwa marekani kwamba uh, rais mstaafu hukumbwa na mashtaka makubwa kama haya na kama unavyosema kwamba kuna mashtaka mengine anaelekea kufanyika lakini shtaka hili ni kubwa kwa sababu linakiuka ile nguzo kubwa sana Amerikani ya marekani ya kupata katiba yake kwamba uchaguzi unapofanyika basi matokeo yanapotokea inapaswa pande zote zinazohusika ya kubali. kwa hiyo inapotokea kwamba kuna chombo kuna mtu au kuna, kuna watu na hasa kama ni rahisi mstaafu um, ambaye anataka kuzuia matokeo um, basi inakua ni kesi kubwa sana kwa hiyo na uzito mkubwa na kama kmaalivyosema ikihistoria kwa marekani kwa kuwa na kesi kubwa kama hii kuna kesi hizo ambazo tumezitaja zilizofunguliwa awali na tumeona katika siku za karibuni tu uh, zinaendelea uh, kuongezewa uh, ile ambayo ilikuwa inamkabili kuhusu uh, nyaraka ambazo aliweka yeye wakati ameshaondoka madarakani sijui hizo za kwanza hata kabla hatujazungumzia uh, hii ambayo umeitaja uh, unaona kama zina uzito wowote Ha, zote zina uzito kwa kweli kwa sababu ya namna ambavyo um, sheria imeingiliwa kati kwamba mtu anajaribu ku, kuzuia mlolongo au mtiririko wa sheria kufanya kazi na hata pale mtu huyu anapokua kwamba ni mtu aliowahi kushika nyadhifa ya urahisi basi inakuwa ni kesi ngumu kwa hiyo ukiangalia kesi hizi ambazo zinaendelea kukua na hivi kuna state kama nne kuna kesi tofauti kuna hiyo ya nyaraka kule florida na ile ingine ya pesa zizolipwa kumnyamazisha mtu akisema ukweli kule new york basi inaonyesha kabisa kwamba kuna tatizo lipo sababu kikubwa sio tu kwamba makosa yamefanyika lakini ule mtiririko wa makosa ambao unaonekana kwamba ni mtu au chombo au ni kikundi fulani chenye chenye tabia ya kufanya uhalifu kwa ajili ya kutafuta njia ya kwenda mbele katika wanachokihitaji sasa rais trump mwenyewe amesema kupitia mtandao wake wa truth social mtandao wa kijamii eh, kwamba anaona kabisa kabisa Uh, inakaribia kwamba atafunguliwa mashtaka haya ambayo tumeyazungumza e, lakini kuna pia na upande wa siasa kuhusu swala hili e, inaelezwa kwamba umaarufu wake unaendelea kuongezeka licha ya kwamba anaonekana kushutumiwa na kwamba anafunguliwa mashtaka kila eh, karibu kila uchao uh, sijui unaonaje kuhusu wafuasi wake na watamsaidia uh, ku kuongeza umaarufu hata zaidi kuelekea kwa uchaguzi ujao na nafikiri kinachotokea ni kwamba umaarufu unaonekana ni sababu ya kwamba watu wadogo wadogo wanaochanga michango ya kumsaidia katika kampeni zake za kisiasa lakini kadri tunapoendelea mbele na kadri ambavyo mashtaka yanafunuliwa yana uh, na kesi zinasikilizwa nafikiri uh, hata watu wanaomchangia nao watajiuliza mara mbili kwamba tunachanga kwa ajili ya kazi uh, ya kisiasa lakini matokeo yake inakwenda kwenye shughuli za kisheria za kumtetea trump kwa hiyo uzito wawale makosa uh, ndo utasababisha kuonyesha kwa kwamba hata ile nguvu alionayo haitaweza kushikilia vile vile kama ilivyo mpaka mwisho wakati wa uchaguzi kwa hiyo makosa yanavyozidi kuwa mengi na aina ya makosa yanavyojitokeza na ndio hivyo hivyo na nguvu yake inategemewa kwamba itapungua kadri tunavyoendelea kwingineko mgombea uraisi wa chama cha rblican vivek ramaswami aliziita kesi zinazomkabili trump kuwa ni mashtaka ya kisiasa na akasistiza kwamba ikiwa yeye mwenyewe atashinda kinyanganyiro cha urais mwaka mwa atamsamehe trump tumemuuliza profesa william kanta anavyoliona suala la wafuasi wa rais trump kuendelea kumshabikia licha ya kukabiliwa na mashtaka hayo kesi yeyote inayomhusisha mgombea rahisi au mgombea wa nafasi yoyote ya kisiasa lazima itakuwa na madhara kwake lakini pia unaweza uh, kuangalia kwamba yule ambaye ni mhusika uh, wa nafasi inayogombea wa kisiasa anahusika kwa ukaribu kesi gani na kesi inayomehusu mwezi uliopita hunter huntebn mtoto wa rais joe biden alishtakiwa kwa makosa mawili ya kushindwa kulipa zaidi ya dola elfu mia moja za kodi kutoka kwa zaidi ya dola a milioni mojanua katika mapato kati ya mwaka elb7 na alitarajiwa kujibu mashtaka jumaatano baada ya kufanya makubaliano na waendesha mashtaka ambao walikuwa wakipanga kupendekeza miaka miwili ya kipindi cha uangalizi dhidi yake badala ya kufungwa gerezani lakini alhamisi iliyopita mtoto huyo wa rahisi alitarajiwa kukiri kosa kwa kushindwa kulipa kodi hiyo kama sehemu ya makubaliano mpango huo haukufuadafu maneno ya mkataba huo sasa yanarekebishwa kwa mujibu wa maelekezo ya jaji changamoto za kisheria zinazomkabili hunter zinazomkabilihu pia zinatumiwa na wabc kutoa shinikizo kwa rais joe biden kujiuzuru au kutogombea tena nafasi hiyo huyu hapa profesa william Cantor. kweli kwamba katika swala la uh, kesi ya ilikuwa ifanyike makubaliano lakini jaji kwa kutumia vipengele vya kisheria amesema kwamba makubaliano nataka yapitie kwa uundani zaidi kwa hiyo pamoja na kwamba ni sheria inafuatwa lakini upande wa pili wa republicans unaona kama vile ni upendeleo unafanyika kwa upande wa wa hunter biden kwa sababu ya kwamba raisi ambayo iko enye madaraka ni baba wa wamtuhumiwa kwa hiyo uzito upo na mashaka yapo lakini ukaribu wa kesi namhusika kwenye uchaguzi ndio kitu kikubwa ambacho kinaweza kumwasiri katika nafasi yake kwa hiyo ukiangalia kesi ya, ya, ya Joe biden na kesi ambazo zinamwandama uh, trump ni vitu viwii tofauti kwa sababu trump ni zamusie mwenyewe moja kwa moja wakati uh, biden ni ukwamba ni, ni, ni mmoja wa wanafamilia yake wakati huo huo jopo kuu la mahakama ya serikali kuu hapa marekani linalochunguza juhudi za kuzuia mpito au mamlaka kufuatia uchaguzi wa mwaka elfu mbili na ishirini huenda likamfungulia mashtaka zaidi raisi donald trump ambaye ni rais wa zamani wakati wowote wa sasa ishara kadhaa za hivi karibuni zinaonyesha kufunguliwa mashtaka kuna karibia na trump mwenyewe alitabiri kwamba mashtaka yanaweza kuja siku yoyote sasa matarajio ya kufunguliwa mashtaka kwa rais huyo wa zamani kwa mara nyingine tena yameongezeka baada ya rais huyo wa zamani kusema hadharani kwamba alikuwa amepokea barua kutoka kwa idara ya sheria na ni barua ambazo kwa kawaida hutumwa wakati waenjesha mashtaka wanaamini kuwa wana ushahidi wa kutosha kumfungulia mashtaka mtu binafsi kumekuwa na maoni mseto kuhusu uh, yale ambayo huenda yakamkumba hasa rais wa zamani donald trump katika mchakato huu wa kuelekea kwa uchaguzi huenda kesi hii ikawa kama umezungumza hapo jinsi wafuasi wake wanavyoeleza lakini nimeona wachambuzi wengine wakisema pia kwa sababu ya uzito wa kesi hizi zinazomwandama huenda ikambidi yeye aondoke kwenye kinyang'anyiro kama mchambuzi unaona kuna uwezekano kama huo inatakiwa hiyo imeshatokea kama hivyo lakini wote tunamjua donald trump na yeye anategemea nguvu ya, ya ile msingi um, wake alioweka wa watu wanaomsaidia wana, wana kwa hiyo kama nilivyosema kwamba kadri ambavyo ile nguvu inapotea ndo ambayo itaonyesha ita nini kitatokea baadaye kwa hiyo kwa sasa hivi ni ni mapema mno kusema lakini kadri ugumu ukubwa na aina za kesha zinavyojitokeza na uundani wake itasababisha hata ile nguzo yake alionayo ya watu wanaotegemea wa nayo itapungua nguvu kwa hiyo pale sasa nafikiri hata yeye na washauri wake wataona kwamba kuna haja ya kujitoa katika kinyanganyiro kwa sababu kutakuwa na matumizi makubwa sana ya pesa katika kulinda uh, upande wa kisheria kuliko kuongeza nguvu katika upande wa kisiasa na kishatokea hali kama hiyo basi inakuwa nguvu ya mgombea uh, haipo tena na atajitoa shukran sana profesa william kanta kuzungumza na sauti sautiamerika asaan huh? msikilizaji profesa william kanta ndiye anayetukamilishia sehemu ya pili na hivyo basi kipindi kizima hiki cha kwa undani kwa niaba ya wote ambao wamekifanikisha mwelekezi amekuwa ni saidha hamdun msimamizi meri mgawe mimi hapa studio naitwa bmj mridhi kwa heri ya kuonana