hi ni idha ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington dc ikiwa sasa ni saa tatu za usiku saa za afrika mashariki zifuatazo ni habari za dunia na msomaji wako ni mimi harizn kama kiongozi wa kambodia aliyehudumu kwa muda mrefu zaidi hunsen ameashiria kuwa na mridhi ambaye ni mwanawe manet ambaye huenda akachukua hatamu za uongozi mwezi ujao siku chache kabla ya kumalizika kwa uchaguzi wa jumapili unaotarajiwa kuwa na ushindani mdogo imekuwa ikitarajiwa kwamba e ambaye amesomea marekani na uingereza mwenye umri wa miaka45 angemrithi baba yake ambaye ametawala kambodia kwa karibu miongo minne ingawa muda wa hilo haukua, hilo kufanyika haukuwa umetolewa kwenye mahojiano na televisheni ya china ya yanix amesema kwamba ndani ya wiki tatu au nne anaweza kuwa waziri mkuu itategemea iwapo ataweza au la hunsen ambaye atakuwa na umri wa miaka 7bm mwezi ujao pia aliyekuwa kwenye kundi la zamani la wapiganaji wa mstuni la kamaruj wakati huo hmanet alikuwa mmoja wa majenerali wakuu jeshini na pia kiongozi wa idara ya ulinzi wa baba yake hali halinamwweka kwenye nafasi bora miongoni mwa wagombea kwenye uchaguzi wa jumapili india na sri lanka wameimarisha ushirikiano wao wa kiuchumi baada ya kutia saini mikataba kadhaa kwenye sekta za nishati biashara na miradi ya kimitandao kufuatia mazungumzo kati ya waziri mkuu wa india narendra modi na rais wa sri lanka ranil wekremesige mjini new deli mapema leo wekre msige alikuwa katika ziara yake ya kwanza nchini india tangu achukua madaraka mwaka mmoja uliopita baada ya mgogoro wa uchumi uliokumba taifa lake na kupelekea kujiuzuru kwa mtangulizi wake kiongozi india wakati amezuru india wakati mataifa yote mawili yakijitahidi kufufua ushirikiano ulioathiriwa na ushawishi wa china hasa kwenye taifa lake ambalo ni kisiwa kilichoko baharini kusini mwa india kabla ya kuporomoka kwa uchumi wa sri lanka ime... china ilikuwa imewekezwa mabilioni ya dola kwenye miradi na miundombinu ambayo ilizua hofu za kiusalama nchini india ushirikiano kati ya colombo na new neudelhi hata hivyo ulifungua kurasa mpya baada ya india kutoa msaada wa dola bilioni nne za kimarekani za kusaidia taifa hilo lililotatizika kiuchumi unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa wa, washington dc kupitia 1075fm nairobi kenya katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guteres alhamisi amesema kwamba kunahitaji kuwa na tathmini pana kwenye marekebisho za, ya operesheni za kulinda amani katika shirika hilo la kimataifa kutokana na mapungufu yaliyoshuhudiwa wakati akiwasilisha sera ya karibuni zaidi iliyopewa jina ni agenda for peace guteres amesifu jukumu la walinda amani kwamba limeokoa mamilioni ya maisha kando na kuhakikisha kuheshimiwa kwa wasitisho la mapigano hata hivyo kiongozi huyo ambaye ni waziri mkuu wa zamani wa ureno amesema kwamba mizozo ya sasa imekuwa migumu na yenye changamoto nyingi kutatua re ameongeza kusema kwamba malengo yaliyopo haawezi kufikiwa bila kuwa na tathmini pana kwenye operesheni ya siku zijazo za umoja wa mataifa kwa nia ya kutumia mbinu zinawezoweza kutegemewa na kutumika kwa urahisi pamoja na mikakati ya kuondoka wakati ukifika bila kutaja jina la taifa lolote matamshi yake yamekuja wiki chache tu baada ya baraza la usalama la umoja wa mataifa kumaliza ujumbe wake wa kulinda amani nchini mali wa minusma wizara ya ulinzi ya uingereza imesema leo kwamba kundi la mwisho la mamluki wa wagna ambao ni wafungwa walioachiliwa na wanaoitumikia serikali litasitisha huduma zake hivi karibuni kwenye ripoti ya kiintelijensia ya kila siku kutoka wizara hiyo inayohusu uvamizi wa rasia nchini ukraine wizara hiyo imesema kwamba wafungwa kadhaa waliosamehewa wataendelea kuhudumu kama mawakala kwenye kundi la wagna na kwamba rasia sasa hivi inadhibiti mfumo wa kuwatumia wafungwa hao undi la na mwezi uliopita lilifanya jaribio la mapinduzi dhidi ya utawala wa rais Vladimir putin kwa programu ya ya ya ya ya ya kutumia wafungwa kutoka kundi hilo kutafikisha kikomo vipindi hatari zaidi katika historia ya Zara, ya mamluki, katika historia kijeshi nchini wizara ulinzi uingereza imesema kwamba hadi mamluki wameuawa miezi karibuni hizo zilikuwa habari za dunia kutoka kutokawin jinalangu kamau namkaribisha bwire ukuletea kipindi cha kwa undani kwa undani karibu tukiangazia masuala makuu ambayo yametokea wiki hii katika meza ya waandishi wa habari na wahariri ambao wanachambua kwa undani zaidi na kuyaangazia zaidi ya vile ambavyo tumeyaripoti wiki nzima wiki hii kenya imechukua nafasi ya juu zaidi katika masuala ya uandishi wa habari katika jumuia ya afrika mashariki kutokana na maandamano pamoja na hasira ambazo zimekuwa zikiendelea nchini humo kutokana na kuongezeka kwa gharama ya maisha pamoja wakisema raia na wanasiasa wana, wana wa upinzano wakisema kwamba serikali imeweka sheria ambayo inaonekana kuwa bana zaidi nchini uganda kumekuwa na mihemko ya kisiasa hasa ndani ya chama kikuu cha upinzani cha forum for democratic change ambapo ndani ya chama kuna mgogoro kuhusu uongozi wakati chama hicho kikijiandaa kwa uchaguzi wa ndani kuwatafuta maafisa wapya kuna wale ambao wanadaiwa kwamba wamepata pesa ambazo zimedaiwa bano, kuwa pesa chafu kuweza kuvuruga uongozi wa chama katika nchi jirani ya jamhuri ya kidemokrasi ya congo kundi la waasi la m 2 limeshutumiwa kuanza kuwaandaa mawandishi wa habari na hata kulazimu baadi ya vipindi katika vyombo vya habari kufutiliwa mbali hawataki kusikiliza baada ya matangazo ambayo yanatoka kwenye vyombo hivyo nchini, nchini rwanda kumetokea kongamano kubwa ambalo limefanyika kigali kuhusiana na masuala ya wanawake nimewalika wahariri wawili kutoka vyombo vikuu vya habari nchini uganda kampala nimemkaribisha kenneth lukwago kenneth lukwago ni msimamizi wa vipindi vya kisiasa mtangazaji pamoja na mhariri karibu kennethsukransana kunijumuisha katika kipindhiki mwenzangu uh, uh, vile, vile hapa nina mhariri mkuu abdu shakur abud ambaye ataungana nasi muda mfupi ujao uh, kenneth tuanza na wewe nini kinafanyika katika chama kikuu cha upinzani kikubwa nchini uganda fdc namna uh, umeelezea wasikilizaji kuna uh, uchaguzi wa ndani ambayo umeanzishwa katika chama hicho na lengo ni kuona ya kwamba chama kinawa uh, viongozi wapya ambao watachangia kumchagua uh, mkuu wa chama uh, mwezi wa novemba uh, chama kitaanza ki kujiandaa na kufanya mpango ya kuwania uh, raisi mnamo mwaka wa elfu mbili na ishiri na sita na kwa hivyo uh, hiyo kazi uh, inaendelea uh, na hii imeleta joto na tayari kumetokea mambo kuhusu pesa fulani ambayo zimeletwa katika chama aa, na lakini tena tumefahamu ya kwamba hizo pesa zilikuja wakati wa uchaguzi uliopita wa mwaka wa elfu mbili na ishiri na moja aa, na inaonekana ya kwamba kuna watu fulani aa, wale ambao wako kwenye madaraka wakati huu kwa chama ikiwa ni patrick amri a toboi ambaye ni mkuu wa hicho chama na katibu mkuu ambaye ni nathan nanda la mafadhi ikaonekana ya kwamba hawaku uh, waambia wenzao katika chama kuna pesa fulani ambazo zilikuja na zilitoka wapi na kwa hivyo maswali yameulizwa kuhusu hizo pesa na wakuu wengine kutoka kwenye chama ikiwemo mbunga ambaye anajulikana kama ibrahim semuju ng'anda ambaye ni mkuu wa chama hicho katika bunge pamoja na lodi mea wa mji wa kampala erias lukwago ambaye ni makamu uh, mkuu wa chama katika eneo la buganda alafu pia na aliyekuwa mkuu wa chama hicho wa zamani aliyekuwa mkuu wa kwanza kabisa Dokita kiza besige naye amechangilia katika mjadala huyu Hulu, huyu na kusema ya kwamba ni haki pesa zimekuwa zikiletwa katika chama na hizo pesa hazijulikani zimetoka wapi na ye mwenyewe akatuambia huenda hizo pesa zilitoka katika chama cha nrm lakini wakuwa wa chama hawataki kutambua na hivyo hapo hapo tu ndio mahali tatizo limetokea na huu mjadala unaendelea saa hii kwa bahati mbaya wanajiongelea mambo makali kitu ambayo watu ambayo wanafuatilia wanasema ya kwamba huenda Uh, chama hiki kita tena kitavunjika mara ya pili kumbuka kulikuwa wakati ule uh, general neramogesha mutu alipoondoka na wenzake na kuanzisha chama chipya lakini <laughs> chama cha fdc kimeonekana ndio chama ambayo kilikuwa na nguvu zaidi um, kabla sijaenda kwa wenzako were kimeonekana kuwa ndio chama kenye nguvu zaidi kikiongozwa na Dr. kiza besige uganda warren kiza besige gafula ametokea wine chama kinamezwa ama ni misukosuko ya ndani ya chama inaonekana inayumbisha chama ama yale madai kwamba kuna baadhi ya wanachama nao walikuwa katika uhusiano na chama kinachotawala chanrm tunafahamu akina jendwa mugisha mtu aliamua wakakimbia ndani ya fdc wakaunda chama chao mugisha mtu alikuwa na adaiwa kwamba ndi anavuruga chama wakiwa mwenyekiti wa chama alipoondoka akaunda chama chake mivurugano bado inaendelea nini kinasumbua fdc na besi amejitokeza uh, enyee amejitokeza na ikaonekana ya kwamba ni yee mwenyewe ambaye alianzisha huo mjadala wa pesa pesa inaonekana ndiyo shida pesa fulani ambayo inasemeka ni karibu bilioni saba ya uganda I, ilipewa wwakuu uh, wa chama na lakini inaonekana ya kwamba hawakuambia hawa wenzao ati pesa fulani zilikuja kwa hivyo wachache tu walijua wali, wali pesa fulani imekuja na inaonekana wakagawana hizo pesa na sasa ndio huo mjadala mjadalamb shida lakini umetaja neno la chama kumezwa na unaona uh, upande wa amriat oboy ambaye ni mkuu wa chama wakati huu na katibu mkuu wa chama ambaye ni netananda la mafadhi wanasema lord meya wa kampala arias lukwago na wenzake ibrahimu semujunganda na dt kiza besige wana mpango wa kuungana na chama cha Bobby wine national unity platform alafu tena una, unasikia huu upande unasema uh, ule amriat na nanda la mafadhi wana mpango wa kufanya kazi na chama tawala cha chanrm na ni kwa sababu walipewa hizo pesa kuvuruga vuruga chama cha fdc kwa hivyo Aya. mjadala bado unaendelea tu uh, kwa hali hiyo michael were muhisia ni mhariri na mwandishi yupo nairobi kenya anafanya eh, kazi na kituo cha milele fm michael matatizo kama haya pia yalikumba odm akakimbia babu na mwamba wakakimbia Akina Polo, tuoma wakakimbia wengine hata rais wa sasa william ruto alikuwa odm akakimbia afunganisha aka funga, vyake akaunda chama chake haya tunaoyasoma uganda kwamba chama kikuu cha upinzani fdc watu wanakimbia kuunda vyakwao inaonekana fdc kitabaki tu kuwa upinzani ama ni historia usiyosoma kutoka kwa mwingine asante uh, sana uh, nilitoka tayari pale milele milelefm kwa sasa bado naelekea kwingine hmm, sina taarifa ongera Uh, masala ya siasa mara nyingi huwa yanatengenezwa ama yanabuniwa kwa uh, kutokana na malengo ya watu fulani fikra ama dhana ya kuwa labda pengine tukiungana tutapata kitu fulani kwa lengo kuwa asua huwa ni eh, kuchukua usukani na kuongoza taifa na mambo yanapokwenda tenge hususan baada ya uchaguzi huwa wengi labda pengine wanaamua sasa kuvuka upande wa pili labda pengine kuunga mkono serikali ambayo ipo mamlakani na wengine wanapobaki inabidi tena wajipange upya kwa hiyo uh, ni mambo na masilai ya watu eh, fulani katika chama kutegemea na maono ukiangalia kenya ina historia ndefu tumekuwa na dm tumekuwa na nam kenya tumekuwa na uh, ford kenya na kadhalika lakini sasa siku hizi hakuna chama kimoja ambacho kinaweza piga hatua kuingia uh, na kuunda serikali moja kwa moja ni nadra sana siku hizi wanakuja na kitu mbao inaitwa mwavuli ndio sababu inaweza kuona tumekuwa na azimio tumekuwa na jubilii na sasa leo hii tuna uh, uda chini ya kenya kwanza upande no, wa pili azimio kwa hiyo uh, haya yote siku zote huwa inatokana na maslahi ya watu binafsi mhariri mm-hmm. mkuu abdu shakur abud <laughs> haya kwa zile ripoti ambazo umepokea ambazo umesikia kwa wahariri wenzako unayachukuliaje kwa hakika hii ni mkuni hili ni tatizo la mfumo wa kisiasa katika nchi za kiafrika tatizo kubwa hii linatokea vyama watu kubadilishana na kadhalika upande mmoja inatokana na njaa upande wa pili inatokana na swala la pesa maanake njaa ni pesa ni kwamba kama mwenzangu alivyozungumza hapo kabla ya uchaguzi vile vyama vinaungana kwa sababu kwamba wanataka kupata uongozi kwenda kuchukua wanakenda kuchota maanake kwa bahati mbaya nchi za afrika ukishaingia madarakani ni kutochota fedha sasa ukibaki upinzani fedha inakuwa hakuna kwa hivo watu kila mtu anaanza kupigania unaona hiyo yabesj ya, ya ameanza kuzungumzia swala la fedha kwa sababu wanavutana kwa pesa hakuna za kutosha hilo litatizo mmoja la pili ni ule mfumo ambapo chama kichukua sirikali hakuna mfumo wa kusaidia vyama vya kisirikali kudumu katika demokrasia ukiangalia hapa marekani au nchi za ulaya ni kwamba kila chama kinachoingia madarakani kinapata msaada fulani kutoka serikali kwa hivyo inaweza kusaidia vile vyama kuendelea mbele na siasa zake lakini kutokana na ukosefu wa hali hiyo inakuwa ni tatizo tatu tatizo kubwa ulaji rushwa kwa hivyo mambo haya yote ukichanganya unakuta kwamba hakuna mfumo inaweza kufanyika pakawa na siasa za kidemokrasia au chama kudumu moja kwa moja na zaidi ya hayo yote inasababisha kwamba kila mtu anadhani yeye anaweza kuwa kiongozi kwa hivyo unakuta kila mtu anaunda chama hata yeye na mtoto wake na vijana wake anaunda chama ili apate nafasi akienda pale aliye madarakani namebwane bwana kuletea kura hamsini nipe nafasi katika wizara fulani kwa hivyo hali hii ndo imesababisha kwamba kuna mivutano hii katika vyama vya upinzani katika nchi nyingi za afrika kwa maoni ya watambuzi wengi haya tusonge tuingie nchini kenya michael kenya imeonekana kama nchi ya demokrasia nchi ambayo inakuwa kwa heshima na kuheshimu mfumo wa sheria nchi ambayo nchi jirani zinaiangalia na kuona tungependa tuwe kama kenya vinavyoandika vyombo vya habari hii leo uhuru amezungumza mambo mengi sana baada ya kushutumiwa muda mrefu kwamba yeye ndio anachochea maandamano yanaendelea nchini kenya yeye ndio anafadhili maandamano mojawapo ya mambo ambayo ananukuliwa anaambia serikali chukueni usalama wenu lakini mnipe heshima nilifanya jinsi nilifayaisivoweza kulinda kenya na kufanyia kenya lakini sasa ni wakati wangu kulinda familia yangu fanyeni lakini na mimi chukueni usalama wenu lakini mimi mnipe heshima vyombo vya habari hakikisha kwamba mnalinda demokrasia Kenya. kuna nini michael uh, ni kitenda wili kusema la kweli hala uliyowataja imemfuatilia rais mstaafu uh, muheshimiwa auru kenyatta kwa namna jinsi alivyojieleza baada ya kufika katika boma la mwanawe ambao Uh, ulikua umevamiwa ndio ulikua umevamiwa na baadhi ya watu ambao wanasemekana kuwa ni uh, majasusi ama askari uh, waliofika pale kwa ajili ya kufanya upekuzi ama kuchunguza mawili matatu na ikumbuke kwamba juzi tu pia vile baadhi ya familia, familia yake karibu yote eh, isipokuwa yeye manake ye ni, ye, ye, ye ni jeshi unajua jeshi a, hata na wanajeshi mm-hmm. lazima isalie pale pale na mamake pia usalama waliokuwa nao wale walinzi walitolewa kwa takriban miaka hamsini amekua nao na, anauliza ni kwa nini kwa nini mna na, kwa mnaniandama lakini unaweza kuona am saa umekuepo hata walipokuwa pamoja serikalini e, kabla hata kufanyika kwa uchaguzi mkuu na sasa ni kama kuna watu ambao kidogo ni kdognan wana wanachuki wana naye uh, ama familia yake na ye mwenyewe amesema kwamba nimetawala kwa miaka yangu kumi nikakuachia uh, mamlaka kikamilifu lakini kwa upande wa serikali wanasema kwamba wao wapo mbioni kwa ajili ya kuleta utulivu katika jamhuri ya kenya kwamba yeyote ule ambaye anachochea utulivu na ukuaji wa uchumi watakamatwa haijalishi kuwa ni nani na watapelekwa mahala ambapo wanastahili na nimemsikiliza pia uh, ruto bwana eh, ruto leo hii akiwa katika maeneo uh, ya mlima kenya huko akisema kwamba ana jeshi ana polisi ana uh, wale vijana wa ku huduma uh, uh, kwa maana poli- huduma kwa taifa na kadhalika kwa hiyo hatetereki hata kidogo yeyote ambaye ataleta uh, atakosa kuenenda kulingana a taratibu za katiba ya nchi basi huenda pengine akakabiliana naye katika hili kidogo inatoka katika njia y panda wapo wengi ambao wamejitokeza kuzungumza viongozi wa dini uh, wale ambao kuhakika wanatetea haki za binadam ama wale wakereketwa na kadhalika wakisema kwamba lazima tuwe na utulivu upande zote mbili upande no wa upinzani na upande wa serikali lakini katika hili kile ambacho naweza inaezasema nuk- kwamba wana serikali kidogo ni kama inaingiwa na mchecheto huenda pengine wana uh, taarifa za siri kuhusiana na kile ambacho wao wanadhani wana, wana huenda pengine kaleta uh, rabsha katika jamhuri ya kenya na ndio sababu wanajaribu kadiri uwezo wao kufanya kile ambacho tunaita kuchukua tahadhari kabla ya hatari mm. eh? ingawaje kwa upande wa pili upinzani umesema katiba imewapa uhuru wa kuendelea kuandamana na utaendelea kuandamana uhuru amesema yeye hatazuiliwa kwa vyote vile kutangamana na watu ambao anaona kwaa ni marafiki zake labda hiwe ni magaidi tu kwa hiyo hmm. bado tupo kwenye sekeseke kwa sasa right. abdu shakur abud um, hata alipoondoka donald trump kando na zile vurugu ambazo zilitokea katika bunge ni mahakama inaonekana kumwandama imeanza mfano wa donald trump nikija kwetu afrika mashariki unaona utulivu ulio tanzania akiondoka rais anakwenda na heshima heshima yake yake uganda hilo kwa sababu halijatokea hata drc kabila ameondoka aliondoka na heshima yake. mengine rwanda ni vingine burundi pia tunaona vile nini kinafanyika kenya wiki nzima gasia gesi ya kutoa machozi watu kuwawa risasi serikali na mkono mrefu inajua kile hatujui ama nini kwa hakika kama tunavyojua ni kwamba kenya kama tulivyosema hapo mwanzoni nafkiri uhuru wa kutosha uhuru uliopo uliotanda kenya umesababisha kwa sehemu moja kuwapa nafasi wale wanasiasa ufanyaaafkiri hiyo inaweza kuwa ni sababu moja pili vilevile vile ni kwamba hao wote wanaofanya fujo katika uongozi wanafahamiana katika mm-hmm. kufahamiana lakini wanapigania madaraka na kila mtu anahisi kwamba yeye ndo ana haki ya kutawala na hii kama alivosema hapo mwanzoni ni mfumo wa kidemokrasia wa kenya hatuwezi kusema umekomaa vilivyo ni kwamba mtu anaweza kusema kwamba demokrasia inakuwa na inapokuwa kuna mvutano mkubwa zaidi nafkiri wanajaribu kuweka demokrasia halisi nchini kenya taasisi zifanye kazi tunaona mahakama ina uhuru wake kwa hivyo ni lile swala linarudia kwamba ni swala la namna ya kugharimia vyama vya kisiasa kuweza kuendelea mbele ukizungumzia tanzania tanzania tangu Uhuru mpaka hii leo ni chama kimoja kinatawala ingawa kuna, demokra, kuna demokrasia na njia ya uchaguzi lakini chama kimoja kile kile mebaki madarakani mm-hmm. kwa hivyo utulivu umekuwepo kutokana na kwamba vyombo vya serikali vinadhibiti vilivyo upinzani ukiangalia kenya ni ule uhuru uliopo wanajaribu kuweka demokrasia sawa na hapa marekani kama walivyosema trump alijaribu kuchezea vyombo vya serikali na anaona chamtemakuni kwa hivyo rwanda ni tunavyojua ni paul kagame na chama chake peke yao kwa hivyo ni swala la kwamba kenya inajaribu kuweka misingi halisi ya kidemokrasia ukilinganisha na marekani marekani ina zaidi ya miaka mia mbili wakati kenya ina miaka hamsini sitini tu ya uhuru kwa hivyo nafikiri ni swala la kuweka mizizi ya demokrasia ndo kenya anajikuta katika misukosuko kifupi kenneth lukwago nikiwa hapo kampala bila shaka tulikuwa tunafuatilia mambo ya kenya sana hata tulikuwa tunatazama runinga za kenya wakati mwingine ukipita mtaani unaona wanatazama runinga za kenya wanapenda kenya wanaangalia kenya inafanya nini hili mnasoma lolote kutoka hapo na vyombo vya habari vinaandika nini waandishi wanaandika nini kuhusu kenya jirani wenu kwa kusema kwaili kwa muda mrefu tumekuwa tukifurahia uh, sana siasa za kenya wanafikiri uh, muhimu ni ya kwamba kenya imeweza kugeuza uh, uh, uh, wakuu wa serikali bila uh, kuvuta kamba yani kumekuwa na uchaguzi um, mwingine ametangazwa kama mshindi na ameapishwa na kuanza kazi uh, katika uh, ikulu lakini kwa mara hii pia tumekuwa tukiangalia uh, mawasiliano kati ya um, rais uh, william ruto na um, uh, aliyekuwa rais uh, uhuru kenyatta pamoja na siasa za uh, uh, uh, huyu ambaye anaitwa raila odinga na unaangalia ya kwamba kutokubaliana sisi tunaona ulianza wakati ra, ra, uh, uhuru ali alianza kumuunga mkono uh, raila odinga na kila mtu alianza kushangaa na kusema hey, hao watu wawili uh, ruto pamoja na uhuru walikuwa marafiki wakati wa kampeni walikuwa wanavaa nguo ambaye zinafanana wakizungumza lugha moja wakijivunia kuwa marafiki ambao walikuwa wataongeza kenya vizuri lakini tulisituka tulipoona wameanza tena kutengana na kuanza kuvuta kamba na nafikiri mbego za hali ambayo iko kenya wakati hu zilipandwa wakati huo huo tu na inaonekana kuna kitu ambayo wanakenya wanapaswa ku, kuuliza ama kufuatilia sana ni nini hiko ambayo kimewaletea hao watu wawili kutengana mm. wakati walikuwa marafiki na watu wa karibu sana huenda kuna kitu ambayo sisi kama watu hatujui na habari hapa zinaandika zinaandika tu mambo kama hayo ya kushangaa kuona hali inayoendelea kenya lakini uh, na kuangalia makini sana siasa namna inaendelea kwa sababu kitu chochote kibaya kikitokea kenya lazima hapa uganda tutasikia joto uh, ukiangalia kwa upande wa biashara bidhaa tofauti ambavyo vinakuja katika nchi yetu sisi uganda hatuna bandari mm. na kwa hivyo tunatumia sana kenya na hata namna umesema tunajifunza nini uh, tunajifunza ya kwamba wakati mwingine siasa uh, hazina marafiki ya kudumu n kwa hivyo hali hiyo ndo ambayo inatuletea ku, kulalamika sana na kusema uh, nini kitachotokea hata maandamano ambayo yanaendelea saa hiini kitu ambayo kimeletea watu wa uganda sana kuogopa nini kinaweza kutokea na hali itakuwaje kwa, kwa upande wa, wa uchumi mm. ikiwa kenya itapata matatizo zaidi Sasa. ya yale ambayo tumeona saa hii lukwago naona nimebakisha kama dakika tatu hivi niondoke lakini kundi la m ishi ntu linaonekana sasa limeanza kudhibiti vyombo vya habari mashariki mwa jamhuri ya kidemokrai ya congo abusakur kwamba msemaji wake lawrence kanyuka amesema eh, aliandika barua akapelekea mojawapo ya redio ambayo inaitwa top Kong fm ikwambia kuna taarifa ambazo kipindi ambacho walikuwa cha kisiasa hawataki kiendelee na kimebanwa kimezimwa hakiende hewani tena hivi unadhani nini kinaendelea hapa kwa sababu anayetoa leseni ya kutangaza ni serikali anayefunga ni mt bila shaka huko mashariki mwa kongo hali ni ya wasiwasi bado utajua kwamba kuendelea kukaa katika hali kwamba m ihitu bado inashikilia maeneo ambayo ili ambayo iondoke bila shaka inajijenga inajipanga vilivyo na hatari iliyopo wachambuzi wanasema ni kwamba itafika wakati 3 inaweza kuwa na nguvu mpaka serikali ya kinshasa inaweza kushindwa kuidhibiti kwa hivyo huenda hii ni moja kati ya hatua zinatokea ni kwamba m23 licha ya makubaliano yaliyofikiwa na jumuia ya afrika mashariki hatujaona mabadiliko yote yakitokea hakuna suluhisho la amani la kisiasa linatokea kwa hivyo hatari iliyopo ni kwamba m3 inajikuta kwamba ina nguvu au inatumiwa na nguvu kutoka nje kuweza kuchukua hatua kama hiyo maanake bila ya kitu kama hicho m ihta isingeweza kuingilia kati kama tunavoona kwamba pale waandishi wetu walikuwa naambiwa huna ruksa kusema hivi wala hile hmm. ni kwamba sirikali vilevile ina msimamo kama huo sirkali inadhibiti waandishi wa habari juu ya namna wanapotaka habari zitolewe kwa hivo kama inavyofahamika ingali ina nguvu katika maeneo kadhaa inayoshikilia na ushawishi wake unaweza kuwa ni mkubwa na kuatarisha maisha ya waandishi kwa hivyo waandishi wa habari bila shaka wanaogopa ndo hali inakuwa namna hiyo anasema hiyoafkikuaasema wanachukua hatua kama hiyo kwa sababu wanaposikiliza matangazo hayo kuna habari za chuki na za kugawanya watu mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya ya congo maana wanafunga vituo hivyo nikushukuru kushukuru lukwago kwa muda wako kushiriki meza ya wandishi wa habari na salamu zetu zifikie radio 1 FM 90 ambapo unafanya kazi michael were kua nairobi nasema wangu nasema sana kwa kuja kushiriki kipindi hiki naitwa sanarnaitwa bwire mwelekezi amekuwa aida is hadi wakati mwingine uwe na wikendi tulivu