UTC. ni saa tatu kamili usiku kwa saa za afrika mashariki hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti america voa hizi ni habari za dunia zinasoma kwako nami mkamiti kibayasi mahakama moja nchini kenya imemwachilia huru mhubiri mmoja mwenye tabia yenye utata ambaye anadai anaweza kuwasaidia wanaondoa kupata mimba kwa njia ya maombi watoto ameujiza ikielezea kuto kuwepo na ushahidi wa kutosha kwa waendesha mashtaka gilbert daa fundi mwashi aliyehamia london kutoka kenya katikati ya miaka ya 9 alituhumiwa kuiba watoto watano kati ya mwaka 999 a 24 ili kufutilia mbali madai yake hakimu mwandamizi robinson ondieki alimkuta hana hatia mwanamme huyo mwenye umri wa miaka 86 na kutoa maamuzi kwamba upande wa mashtaka haukuwasilisha ushahidi wa kutosha kumuhusisha dea na mashtaka hayo mhubiri huyo ambaye anaongoza gilbert dae ministries alikuwa na makanisa katika miji ya london birmingham nottingham liverpool na manchester alifukuzwa kutoka uingereza kwenda ke, kenya mwaka 217 kufuatia mapambano ya kisheria ya mwongo mmoja ili kubaki uingereza daa na mkewe mary walidai kuwa maombi yao yanaweza kuona wanawake wasio na uwezo wa kushika mimba hata baada ya ukomo wa hedhi kupata mimba ndani ya kipindi cha miezi minne na bila kufanya tendo la ndoa vita vinavyoendelea kati ya jeshi la sudan na wanamgambo nchini humo vimeiweka nchi hiyo katika hatari ya kushindwa kujilisha na watu wengi katika hali mbaya anint shirika la habari lashirika hilo laimesema kucheleweshwa kwa upandaji mazao unatokana na wakulima ushindwa ut owo shirika hilo la habari limesema limezungumza nawatu kww wakulima wanne shirika la habari la roitrs limeripoti kuwa huenda wasiweze kupanda mazao yao kabla ya mvua kubwa ya mwezi huu wakulima hao pia walisema sudan inaelekea kwenye baa la nja licha ya uchambuzi wa umoja wa mataifa unaosema ni mapema mno kutoa utabiri wake unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a america voa ikitangaza kutoka hapa washington dc mwaka 22 hadi sasa haujawa mzuri kwa afrika mgogoro uliozuka nchini sudan umezidi kuongezeka katika jamhuri ya kidemokrasia ya congo na kuenea kusini kutoka sahel hali hii mbaya ya hewa mara nyingi huhusishwa na mabadiliko ya hali ya hewa ambayo imesababisha ukame mbaya pamoja na mafuriko katika maeneo kama kenya na sudan kusini na kuongeza umasikini uchumi wa nchi nyingi za afrika unakabiliwa na madeni makubwa lakini mkuu wa benki ya maendeleo ya afrika afdb anapendekeza kuzingatia ahadi ya bara hilo hususan jinsi ya kutumia vizuri mali zake kutokana na utajiri wake mkubwa wa maliasili hadi nguvu kazi yake kubwa ya vijana kupambana na mabadiliko ya hali ya hewa kuwekeza katika maendeleo endelevu na uchumi wa kijani kukua maafisa wa rasia wamesema siku ya jumatatu daraja muhimu linalounganisha rasia na kraimea liliharibiwa katika hali ya dharura ambayo ilisimamisha usafiri huku kukiwa na ripoti za milipuko daraja hilo linaunganisha mkoa a krasnodar wa russia na craimea peninsula ya ukraine rasha ilitoa mwaka elfubi kmine katika hatua ambayo haikutambuliwa na jumuiya ya kimataifa daraja hilo hutumika kama kiungo muhimu cha kupeleka wanajeshi wa rasha katika uvamizi wao wa, wa ukraini wizara ya uchukuzi ya rusia imesema katika mtandao wa telegram kwamba kulikuwa na uharibifu wa barabara katika sehemu ya daraja hilo karibu na craimea bila kuelezea chanzo zaidi mwisho wa habari za dunia naitwa mkamiti kibayasi sekunde chache utakiwa naye bmj mridhi katika kipindi cha kwa ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekuapekua tunachimbua na tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyokawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tunaangazia mkutano uliohudhuriwa na viongozi wasiopungua kumi wa nchi na serikali za afrika katika mji mkuu wa kenya nairobi jana jumaapili ngamano la mwaka wa tano la uratibu wa katikati ya mwaka ambao pia ulihudhuriwa na zaidi ya mawaziri has kulikoni ndipo vyema ili mkutano ule wa kawaida ambao unajulikana una, una, una, una, una, una sana basi wa wamejitahidi livina ah. wakijieleza labda angalia kama kuna jambo mpya ambalo limetokea na kama limetokea basi watatatua na njia gani na katika sehemu ya pili tutaangazia hatua ya rasia kusitisha mpango wa makubaliano ya wakati wa vita wa kuhamisha nafaka kutoka ukraine hadi sehemu mbalimbali mbali za dunia ambako mamilioni ya watu wanakumbwa na hali ya njaa ni kwa undani mimi naitwa bmj mridhi nam viongozi wasiopungua wa kumi wa nchi na serikali za afrika walikutana mjini nairobi jana jumapili kwa kongamano la mwaka wa watano la uratibu wa katikati ya mwaka ambao pia ulihuduriwa na zaidi ya mawaziri 50 wa mambo ya nje kutoka nchi wanachama wa umoja huo mkutano huo unafuatia kauli mbiu ya umoja wa afrika ya mwaka 223 kuharakisha utekelezaji wa eneo huru la biashara ya bara la afrika kifupi chake kikiwa ni acfta na ulikusudiwa kati ya mengine kutafuta njia za kuimarisha ushirikiano katika bara zima na kukuza biashara na pia kujadili ufadhili wa bajeti ya umoja wa afrika kabla ya hapo kulikuwa na matukio chungu nzima mjini nairobi kuelekea kwa mkutano huo wa viongozi wa nchi na serikali e, wengi wakiwa ni kutoka katika mashirika mbalimbali mbali na wadau wa kila aina kuanzia tarehe kumi na tatu hadi tarehe kumi na sita kama tulivyoeleza lakini kabla sijaleta mchambuzi wa siasa za kieneo kuzungumzia suala hili kwa kina kwanza tupate ripoti hii iliyotayarishwa mapema leo na mwenzetu kenned wandera akiwa mjini nairobi mkutano huo uliofunguliwa na rais wa kenya william ruto na pia kuhudhuriwa na marais makxal wa senegal azali ya sumani wa comoro felix Chisaked wa jamhuri ya kidemokrasia ya congo bola ahmed tinubu wa serikali ya shirikisho la nigeria alibongo wa gabon abdel fataalsisi wa misri ismail Gale wa ismgewa wa burundi mwenyekiti wa baraza la rais wa libya mohamed almemfi amina mohamed naibu katibu mkuu wa umoja wa mataifa pamoja na rais wa benki ya maendeleo ya afrika fdb afrikafdb dkaide unalenga kutathmini hali ya utangamano wa bara la afrika kufikia njia za rahisi za kurahihisha mchakato wa ujumuishaji kupitia ushirikiano kati ya umoja wa afrika jumuiya za kiuchumi za kikanda taratibu za kikanda na nchi wanachama wanachamahata hivyo profesa chacha nyaigoti chacha mfuatiliaji wa maswala ya kidiplomasia katika upembe wa afrika anaeleza kuwa mkutano huo huenda usiwe na manufaa yoyote kwa barazima iwapo utekelezaji wake utacheleweshwa au kutofuatiliwa kwa hivyo mazungumzo kama yaliyotokea nairobi ni mazungumzo mwafaka lakini ni mazungumzo ambayo bado yanaendelea na yatabaki kuwa mazungumzo kama hawana ali na nia ya kutekeleza kila maazimio ambayo wanakubali aidha profesa chacha anaeleza kuwa kujikokota kwa utekelezaji wa maazimio ya mikutano sampuli hii ya marais na wakuu wa nchi na serikali kunatoa mwanya kwa bara la afrika kubakia nyuma katika maendeleo ya ulimwengu mazungumzo ya hao viongozi ni mazungumzo ambayo hayaafikiani na matarajio ya raia wa kawaida na mafao ya raia kwa mfano masilahi na utekelezaji wa mipangilio mbalimbali ya kuleta afueni ya kiuchumi haipo kabisa katika utekelezaji ipo katika mazungumzo tu na maandishi na maazimio wanayofanya kwenye mikutano mikutanort ametoa changamoto kwa viongozi wa afrika kufanyia umoja wa afrika mageuzi makubwa ya kiutawala na kimfumo kuwezesha kuzungumza kwa niaba ya bara zima na kuangazia mikakati yake kwa kutumia rasilimali zinazozalishwa afrika and the leadership that can position much more with a strong voice so that we can take our place in the of amina mohamed naibu katibu mkuu wa umoja wa mataifa ameeleza kuwa ikiwa suluhu la kiafrika kwa changamoto na fursa za kiafrika zitakuwa zaidi ya kauli mbiu ni lazima afrika iwe na sauti ya kusisitiza zaidi katika nchi ishirini zilizostawi na zinazoinukia kiviwanda maarufu kama0 That is a for us and kwa sasa mkutano wa siku nne wa mawaziri wa fedha mipango ya kiuchumi na utangamano pamoja na magavana wa benki kuu washirika wa maendeleo na sekta binafsi unaendelea wiki hii ili kubuni hatua za kuharakisha maendeleo na mkakati mpya wa uwekezaji na kupendekeza mifumo ya kitaasisi na sera ya ukuaji wa uchumi wa nchi wanachama wa umoja wa afrika sauti ya nairobi profesa mashari a munene anajiunga nasi moja kwa moja kwa njia ya simu kutoka nairobi kenya profesa kwanza kabisa yeah. kuna watu wanauliza kwa sababu wamezoea kusikia mkutano wa umoja wa afrika ukifanyika mm. kule uh, ababa ule mkutano ambao hufanyika mm. kila mwaka lakini huu mwaka, umu wa, umu ka, um, wa katikati ya mwaka umuhimu wake ni upi upiutwakatkati dio yeah ni Niwa... kuchunguza mambo na kuona kama wana- wanaelekewa kwa vile m... kunavyofaa mtindo kuta... kuhusiana na mipango vile ilivyo ndipo kujitayarisha vyema ili mkutano has... eh... ule wa kawaida ambao na... diyo, unajulikana sana basi wa wamejitahidi vizuri na wakijieleza na labda waangalia kama kuna jambo mpya ambalo limetokea na kama limetokea basi watatatua na njia gani kwa hivyo wa... lakini hili ni jambo geri si la zamani sana na inaonekana tu ni nchi ndogo ambazo zinahusia zinahusika wakati mmoja ambazo zinasikizana kwa maoni ndio wa... waseme vile wameona maana wale watu viongozi ambao wamehudhuria mkutano wa nairobi ni viongozi wa tano watano wasita hivi uh wengine awaa kufika o basi o inakuwa ni eh, mambo ingine lakini madhumuni yake ni kujichunguza na kujitayarisha ili ni kueleza nini kinafanyika ikiwa kuna kasoro basi warekebishe eh, sasa kauli mbiu uh, ya mwaka huu ya mkutano ama ya au kwa ujumla wake mwaka elfu bili ishirini na tatu ilikuwa inasema kwa kiingereza area implementation ile inaitwa inaitwaata e, ambayo mm-hmm. ni makubaliano kuhusu e, biashara huria katika bara nzima sijui kama umefuatilia mm-hmm. profesa e, katika mkutano ambao umefanyika jana na kabla ya jana pia kuna mengi yameendelea tangu tarehe kumi na tatu e, kufikia jana mm-hmm. ikawa kwamba ndio kilele ambapo viongozi hao kama ulivotaja walikutana lakini kuhusu ata ni e, nini ambacho o, umetoa kwenye mkutano wa jana ambacho tunaweza kusema ni mafanikio unajua kwanza ni, walita, walikuwa wametangaza nia ya, ya kurahisisha biashara na kushirikiana kwa njia nyingi na shida moja ambayo imekumba bara ya afrika ni kuwa kuongea vizuri na kusema tuaribu tutajaribu lakini kutekeleza kunakuwa shida na umegusia swala la uh, baadhi ya viongozi kusema kwamba nchi za afrika ziache utegemezi hebu tusikilize sauti ya rais william ruto wakati akizungumza kwenye kikao hicho uh, kuhusu swala hilo hilo hmm. alafu nikuulize swali fupi tu at the moment tuahe 60 au that can pursue multiple urgent and critical interventions using internally mobilized kama ulivyosikia msikilizaji hapo rais william ruto akitoa uh, uh, ni kama changamoto kwa mataifa ya afrika hususan viongozi wa uh, akitaka uh, wasitegemee sana nchi za nje kwa sababu asilimia 6 na kitu ya maendeleo ambayo yanaendelea afrika yana uhusiano wa moja kwa moja au uh, usio wa moja kwa moja na ufadhili kutoka nchi za nje eh, hili profesa sio kwamba ni jambo geni limekuwepo na limezungumzwa sana kwamba afrika inategemea sana misaada ama usaidizi kutoka mataifa ya kigeni hasusan mataifa ya magharibi eh, sijui unaona kama litaendelea kuzungumzwa hivyo au kuna hatua zitakazochukuliwa wakati rais wa kenya hapo ameonekana katika miezi uh, mwezi mwezi mmoja hivi kufikia mkutano huu akizungumzia uh, mambo ya afrika na akitaka wawe wanawekwa uh, katika mizani moja na nchi zingine uh, lijapo suala la uh, mikopo na kadhalika unaona kuna hatua zitakazobadilisha hali ilivyo kwa sasa hivi profesa itakuwa vigubu sana kubadilisha lakini vile nafikiri kunafanyika rais ruto anajitahidi sana maana anataka kutambulika kama kiongozi wa afrika na kuwa kiongozi wa afrika ni kugusia maswala ambayo watu wakisikia watasema hapo ndipo hapo hivyo na kuonekana kama yeye ndio eh, kiongozi ambaye anapigania haki za wafrika kwa kila njia aina zozote kwa hivyo hiyo, hiyo ni mwenendo mzuri na mambo mazuri lakini vile ku imtimiza itakuwa ni vigumu na nje sababu moja ya kuwa ngumu ni kuwa nchi za afrika zenyewe hazijashikana muda wetu unaelekea kuisha lakini kwa kifupi tu hebu zungumzia swala hilo nillolitaja hapo kuhusu hali ilivyo katika ukanda wa sahel unaona kama mm-hmm. mikutano hiyo inafanywa na viongozi mbalimbali mbali wa afrika e, itaweza kusuluhisha mizozo inayoendelea huko ukanda wa sahel itasaidia labda kuleta kupunguza na ndio upande wa saya huko shidani maana kwanza ni jangwa kubwa sana eh? na eneo kubwa na viongozi wenyewe wanaokana hawako pamoja na wengine hata wajui wanafanya nini ukisema peleka hata mashariki zaidi ndioufike sudani gali yale mambo yanafanyika huko sudani ni mambo ya huzuni sasa viongozi wa bara afrika wanajaribu vile wanavyoweza shida ambayo wanayo ni kukosa uwezo maana hata wakiahidi kitu fulani saa zingine wanashindwa na kutimiza maana hawana uwezo mambo mengine yanatakikana uwe na fedha au labda b- b- silaha za aina fulani vombo vya aina fulani ambazo haziko mm-hmm. lakini kujaribu ni kuzuri na wanajaribu na ikiwa wanajaribu basi wanahimizwa uh, waendelee hivyo labda watasikizwa vidogo vizuri na mambo mengine yatapungua na nawakati wanaongea Imam. wakihusisha wale ambao wanapigana si wakati huo wanaongea bao wana, wanasimamisha kupigana kidogo ili ndiopate nafuu kwa hivyo kuongea ni kizuri na ni viongozi wanafaa wa- waendelee nahimizwa ti wanafanya kazi nzuri lakini tusije tukaweka mategemeo makubwa alafu baadae tukaanza kulia ati tuliambiwa ukweli ni kwamba mambo mengine yanakuwa ni magumu kutimiza juu ya kuwa bara a afrika viongozi na nchi hazina uwezo wa kufanya mengi ambayo ingependa kufanya shukran sana profesa masharia muunene kwa kuzungumza na sauti amerika shukran mefurahia kuwa kuongea nanyi asante sana msikilizaji profesa masharia monene anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi cha kwa undani lakini usiondoke kwani nitarejea hivi punde na sehemu ya pili ya kipindi hiki karibu msikilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi cha kwa undani kutoka ida ya kiswahili ya sauti sautmria uko nam murithi nikiwa hapa washington rasia imesitisha mpango wa makubaliano ya wakati wa vita ya kuhamisha nafaka kutoka ukraini hadi sehemu za dunia ambapo mamilioni ya watu wanakabiliwa na hali ya njaa mpango wa nafaka wa wab unaosimamiwa na umoja wa mataifa pamoja na uturuki kufikia sasa umeruhusu tani milioni 362 za chakula kusafirishwa kutoka ukrain tangu mwezi agosti zaidi ya nusu ya chakula hicho kikienda kwa nchi zinazoendelea zikiwemo zile za bara la afrika na vilevile vile eneo la mashariki ya kati kulingana na kituo cha uratibu wa pamoja huko mjini istanbul uturuki ukraini na rusia zilitia saini makubaliano tofauti mnamo julai mwaka elfumbili na 22. moja ikifungua tena bandari tatu za zac za ukraine ambazo zilikuwa zimezuiliwa kwa miezi kadhaa kufuatia uvamizi wa moscow nyingine iliwezesha usafirishaji wa chakula na mbolea ya rasia huku kukiwa na vikwazo vya nchi za magharibi eh, vikwazo hivyo vikielekezwa kwa rasia nchi zote mbili ni wauzaji wakubwa wa ngano mafuta ya lizeti na bidhaa zingine ambazo kule barani afrika hua zinauzwa kwa bei nafuu ikilinganishwa na kutoka maeneo mengine na vilevile zinauzwa huko mashariki ya kati na sehemu za asia na wale wanakuwa pia ni wategemezi wakubwa zaidi wa bidhaa kama hizo hususan nafaka hizo tulizozizungumzia ukrain pia ni muuzaji mkubwa wa mahindi katika nchi za nje rasia nayo ikiwa pia inauza mbolea kwa wingi kabisa sasa swali linaloulizwa hapa ni nani hasa anaweza kuelezwa kwamba ataathirika moja kwa moja na usitishwaji wa makubaliano haya kamati ya kimataifa ya uokoaji inaoita mpango huo anafaka kuwa ni muhimu zaidi kwa nchi zipatazo 79 zenye watu49 takriban walio kwenye mstari wa mbele lijapo suala la kuathirika kutokana na uhaba wa chakula swali litakalofuata bila shaka ni, ni kwa nini rasia imemaliza ama imesitisha mpango huo sa kati ya mengine imesema inataka kuondolewa kwa vikwazo vya benki yake ya kilimo na vilevile vile, vizuizi au vikwazo vingine vya usafirishaji e, na pia bima ambayo moscow inasistiza kwamba e, imetatiza pamoja na vikwazo hivyo mauzo yake ya bidhaa za kilimo na sasa mchambuzi wetu wa siasa za kimataifa abdulahi boru anajiunga nasi kwa njia ya simu akiwa hapa hapa mjini washington dc e, boru moja kwa moja a, tuende ko, tuzungumzie suala hili a, jinsi ambavyo limeanza kupokelewa sasa hivi sijui kama umefuatilia lakini athari zake zitakuwa ni zipi uh, wakati moja kwa moja baada ya kusitishwa kwa makubaliano hayo ya usafirishaji wa nafaka hali hii itachangia kuwepo kwa upungufu wa nafaka katika baadhi ya mataifa barani afrika na hata katika mataifa ya mashariki mwa na mataifa hususan mataifa ambayo huagiza nafaka zaidi ikitolea tu mfano nchi ya somalia inaagiza tkbafatakriban um, uh, nafaka uh, uh, takriban nafaka zaidi ya tisini kwa mia ya vyakula ambavyo wanavyotaka kutoka mataifa ya nje iwapo mpango huu utasitishwa basi mataifa kama somalia mataifa kama ethiopia mataifa kama misri yataangaika katika kuj, kujaribu kuwa na nafasi nzuri ya kuwa na chakula ukizingatia kwamba mataifa ya ukraine na nchi ya russia ni baadhi ya mataifa ambayo yanazalisha nafaka zaidi na ukizingatia zaidi kwamba mataifa mengi barani afrika yanakumbwa na madeni ya nchi ya kimataifa kwa hiyo mambo hayo matatu yakiungana yatasababisha mfumuko wa bei ambao uko juu tunavyozungumza sasa yapande zaidi kuna masharti ambayo uh, moscow inasema sharti yatekelezo kabla iwapo uh, wataendelea na makubaliano haya yani eh, kama muda wake utaongezewa sijui ni yapi ambayo unaona yanaweza kutekelezwa na ni yapi ambayo huenda watakuwa wanauliza tu lakini hayawezi kutekelezwa mengi na hofia hayataweza kutekelezwa mshauri wa yu masuala ya usalama wa kitaifa nchini marekani amesema kwamba wao wako tayari kwa hatua yeyote kwa mfano kuondolewa kwa baadhi ya vikwazo ni jambo ambalo litakuwa ni vigumu zaidi kwa hiyo nadhani itakuwa ni vigumu sana kwa vikwazo hivyo kuondolewa hususan vikwazo ambavyo vimewekewa benki kadhaa za, za rassia ambazo zinatumika katika kupeana katika kupokea na kulipia baadhi ya nafaka hizo kwa hiyo itakuwa ni vigumu sana na miezi zijazo zitakuwa ni, ni ni ngumu zaidi nikisisitizia tu ukizingatia mabadiliko ya tabia nchi ambayo inayoendelea hali ya enino ambayo imetangazwa kuwepo kwa joto katika uh, katika bahari ya hindi na bahari ya atlantika hayo yote yatasababisha mvua nyingi katika maeneo barani afrika na katika maeneo mengine mengi yatasababisha kuwepo kwa mafuriko yote yatasababisha upungufu wa vyakula na kama uwagizaji wa vyakula vitapungua na katika baadhi ya maeneo barani afrika wakati huu tunakaribia msimu wa kuvuna msimu wa upanzi kama utatatizwa pamoja na mabadiliko ya tabia nchi pamoja na vita yanavyoendelea katika kwa mfano nchi ya sudan hali hii yote itachangia kuwepo kwa upungufu au nafasi finyu ya kuwepo kwa nafaka na chakula kwa ujumla tukimalizia abdulahi je uh, yale ambayo yametufikisha hapa kama unavyojua wasikilizaji wanajua ni vita hivyo vya ukraine eh, uvamizi wa rasia nchini ukraine lakini kuna mtu anaweza kujiuliza hii ama mpango huu kusitishwa au kuendelea kwake kwa ukrein yenyewe kuna lolote ambalo litabadilisha hali ilivyo katika vita hivyo itakuwa ni vigumu kuwa manabii lakini hali ilivyo sasa mkondo vita unavyochukua wiki jana tu serikali ya marekani ilituma mabomu ya rashasha japo mataifa mengi yalipinga kwa kuwa wametia saini mkataba wa kusitishwa kutumika kwa mabomu hayo nchi ya marekani inasema iko tayari kusimama kidete kama -kama ilivyofanya katika katika miezi na zaidi ya mwaka sasa na ukizingatia kwamba marekani inaelekea uchaguzi na rais wa sasa ambaye anawania tena kwa mara ya pili kuwa nafasi rais yeye hii ametaja kuwa ni mojawapo ya shughuli au sera muhimu ya kimataifa ya, ya, ya utawala wake sidhani mkondo huu utabadilika kwa upande wake nchi ya russia imesema kwamba wao hawabanduki kwa wow, hiyo mafahali hao wawili wakizidi kupigana nyasi ambayo ni mataifa ya kiafrika yanayotegemea uwagizaji wa vyakula kutoka mataifa ya nje yatazidi kuhangaika na wanasema nyasi inaumia na nyasi hiyo kama ulivyosema ni mataifa ya afrika nikushukuru sana yeah. abdulahi boru mchambuzi wetu wa siasa za kimataifa labda kabla asija kwa sekunde chache tu hata nusu dakika eh, unakumbuka kwamba kuna viongozi kutoka bara la afrika ambao walisafiri wakaenda wakakutana na rahis wa ukrain vladimir zelenski na, na wakaenda mpaka rasia eh, wakazungumza na vladimir putin rais wa nchi hiyo na kitu ambacho moja ya Uh, ajenda kuu lilikuwa ni suala hili la nafaka na makubaliano haya e, unadhani ni kwanini? kwa nini kwa ni chache eh, hawakufanikiwa sidhani kama wangefanikiwa ufanikishaji wa shughuli kama hizo inahitaji uzito mkubwa wa kisiasa wa kidiplomasia mataifa ya afrika hayo hawana lakini kama hautajaribu hutajua wamejaribu naameshindwa na maisha sasa na. ni kujipanga shukran sana abdullahi boru mchambuzi wetu wa siasa za kimataifa kwa kuzungumza na sauti sautiameria msikilizaji abdullahi boru anatukamilishia sehemu ya pili na hivyo basi kipindi kizima hiki cha kwa undani kwa niaba ya wote waliokifanikisha msimamizi amekuwa ni meri mgawe mwelekezi aida idaisa mimi naitwa bm mrihi nane wakti mwingine panapomajaliwa