asante sana kwa ninachokiona na kwa uzoefu mdogo ambao nimeupata ni, ni kwamba vijana wengi wanashindwa kuweza kupata au kutumia juzi mbalimbali mbali. hasa zile ambazo zinahitajika katika karne hii ya ishirina moja kuweza kufanikiwa katika vile wanavyovitaka kwa sababu hawakuwekewa mazingira ya kupata huo ujuzi unajua ujuzi ni kitu ambacho mtu anakuwa amefundishwa au kipo ndani yake kwamba unajua ile inakuwa sasa shida yetu vijana hasa waafrika wengi ni kwamba hatuja katika ukuaji wetu katika kusoma kwetu hatujatengenezwa katika kuwa na zile na ujuzi mbalimbali ambao unatufanya kuwa practical au watu wa matendo zaidi katika kujifanyia kazi ndeku zetu na gloria sijui pengine unaona kama vijana wakiwezeshwa waweze kupata ujuzi labda pengine itakuwa kwamba tatizo la ukosefu wa ajira litakuwa limepunguka kwa sababu wengi wanaweza kujituma kivyao tu bila kusubiri uh, ajira yaani kweli tatizo la ajira kwa vijana lina- linachangiwa kwa asilimia kubwa na vijana kutokuwa na ujuzi wa kufanya kazi kuna ile kwamba kijana anajua nini na kuna ile kijana anaweza kufanya nini sasa tumeshatoka katika feizi ambayo kuna umuhimu sana wewe kuwa unajua kitu fulani sasa hivi tupo katika feizi ambayo kuna umuhimu mkubwa sana wa wewe kufanikiwa kwa sababu unaweza kitu fulani kwa mfano unaweza kuwa umesoma biashara masomo ya biashara kwa hiyo unajua vizuri masomo ya commerce na bukipi lakini hauwezi kuyaapli au kuyaweka katika matendo kwa hiyo hata mtu akikupa uh, say shilingi laki tano akakwambia uanze biashara huwezi kwa sababu huna ujuzi wa kibiashara lakini unajua commerce na bukipi