hivi sasa ni saa tatu kamili zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msomaji ni mimi idi ligongo rais wa ukraine volodomir zelenski jumatano ametetea uamuzi wa, wa utawala wa rais wa marekani joe biden wa kuipa kiev mabomu ya rashasha silaha zilizopigwa marufuku na nchi zaidi 2shi kwa uwezo wake wa kuwa kiholela akisema kuwa itasaidia ukraini kujilinda kutokana na uvamizi wa rusia ni rahisi sana kukosoa mabomu ya aina hii rais zelenski alisema kwa waandishi wa habari wakati wa mkutano wake na rais wa marekani joe biden uamuzi huu utatusaidia kutuokoa aliongeza kusema uamuzi wa washington umezua mjadala miongoni mwa baadhi ya washirika wa nato ambao wengi wao walitia saini mkataba wa kupiga marufuku silaha za aina hiyo kiongozi huyo wa ukraine alibainisha kuwa moscow inatumia mabomu ya namna hiyo katika uwanja wa vita amesema sikusikia baadhi yeno nchi zikikosoa rasia kwa jambo hili maafisa wa ukrain waliripoti mashambulio wa mapya ya anga ya russia jumatano ikiwa ni pamoja na ndege zisizo na rubani za shahed zilizoundwa na iran kulenga mji mkuu kiev kwa usiku wa pili mfululizo sahii poko mkuu wa utawala wa kijeshi wa kiev alisema kwenye telegram kulikuwa na tahadhari ya anga ya kiev ambayo ilidumu kwa saa mbili na kwamba ulinzi wa anga wa ukraini ulizuia malengo yote ya adui katika eneo la kiev ndege zisizo na rubani za shahed pia zililenga bandari ya kusini ya odessa hakukuwa na ripoti za mara moja za majeruhi e jeshi la ukraine limesema kuwa limetungua jumla ya ndege zisizo narubani 26 zilizorushwa na rusia maafisa katika mkoa wa kivu alisema babaki yalianguka kutoka ndege hizo za zisizo narubani na kuharibu majengo mengi ya makazi tume ya uchaguzi ya thailand inasema mbunge wa upinzani peter lumjartart mgombea wa juu wa nafasi ya waziri mkuu anastahili kuenguliwa kwa sababu alikiuka sheria za uchaguzi kesi hiyo imepelekwa katika mahakama ya katiba ya thailand na uamuzi wa mwisho katika taarifa yake iliyotolewa jumatano siku moja kabla ya pita kutarajiwa kugombea ubunge kwa nafasi ya waziri mkuu tume hiyo ilisema kuna ushahidi kuwa kiongozi wa chama cha mfd anamiliki hisa katika kampuni ya vyombo vya habari ni ukiukwaji utakaomzuia kugombea wadhifa wa huo uamuzi huo unafanyika ikiwa karibu miezi miwili baada ya chama cha move forward, kupata ushindi katika uchaguzi wa bunge na kuupa muungano wa vyama vinne viti it k na viwili katika baraza la wawakilishi lenye wajumbe 5 huku wapiga kura wakiwakataa wagombea kutoka vyama vinavyoungwa mkono na jeshi ambavyo vimeiongoza thailand kwa miaka tisa raisi wa iran ibrahimu raisi alizuru kenya na uganda siku ya jumatano kwa ziara ya kuimarisha uhusiano na nchi hizo akiwa katika ziara ya kwanza kufanywa na kiongozi wa iran barani afrika baada ya kipindi cha karibu miaka kumi namoja ziara hiyo inafanyika wakati jamhuri hiyo ya kiislamu inajaribu kupata uungwaji mkono wa kidiplomasia ili kupunguza kutengwa kwake kimataifa huku rais akitarajiwa kusafiri kwenda zimbabwe siku ya alhamisi na maafisa wa usalama wa pakistan wamesema leo kwamba shambulizi la waasi katika kambi ya jeshi kwenye jimbo la kusini magharibi la baluchistan lenye machafuko limeua takriban wanajeshi wanne na kujeruhi vibaya wengine watano kitengo cha habari cha jeshi kimesema magaidi watatu walijaribu kuingia katika jengo kwenye jimbo la kaskazini kwenye wilaya yazob mapema asubuhi lakini wanajeshi walishambuliwa mwisho wa habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka washington dc mimi jina langu ni idi ligongo hivi punde utaungana naye kennesi bwre kwa ajili ya matangazo ya kwa kutoka hapa washington dc shukran kwa kuwa nami na kila laheri popote pale unapotusikiliza tunaangazia ziara ya rais wa iran ibrahim rais katika nchi za kenya uganda na zimbabwe sehemu ya pili tutaangazia sekta ya uchukuzi nchini kenya baada ya serikali kuagiza madereva wote kufanyiwa utathmini upya naitwa kennes bwire ikiwa hapa washington dc serikali ya kenya imesema kwamba itatumia kila fursa inayopatikana kuimarisha ushirikiano wake wa kibiashara na iran rais wa kenya dr william ruto katika kikao na rais wa iran ibrahim rais katika ikulu ya rais ya nairobi amesema kwamba biashara kati ya kenya na iran ipo chini kwa sasa lakini kuna uwezekano mkubwa wa biashara hiyo kukua katika miaka ijayo viongozi hao wawili wamekubaliana kuimarisha biashara hiyo hasa katika sekta ya kilimo ikiwemo uuzaji wa majani chai kahawa na nyama kutoka kenya kuelekea iran ibrahimu rais anakuwa rais wa kwanza wa iran kutembelea afrika baada ya miaka 1m iran inakabiliwa na vikwazo vikubwa vya kiuchumi ambavyo iliekewa na marekani kutokana na, na kuunga mkono kundi la hezbollah na makundi mengine ya wupiganaji katika mashariki ya kati pamoja na mpango wake wa nyuklia vikwazo ambavyo vimeathiri uchumi wa iran mara ya mwisho rais wa iran kutembelea afrika ilikuwa mwaka 201 wakati ambapo aliyekuwa rais wa iran mahmud ahmed nejad alitembelea uganda na nchi zingine za afrika taarifa ya wizara ya mambo ya nje ya iran imesema kwamba ziara ya ibrahimu rais katika nchi za afrika kenya uganda na zimbabwe inalenga kukuza uchumi kati ya nchi hizo na iran pamoja na masuala ya diplomasia kuimarisha siasa na kuweka uhusiano wa kirafiki na nchi ambazo inaangazia kama inaweza kushirikiana nazo kibiashara profesa macharia mnene ni mhadhiri wa diplomasia na uhusiano wa kimataifa katika chuo kikuu cha usiu kilicho nairobi kenya profesa analenga nini rais ibrahim rais katika ziara yake afrika rais rasrais anatafuta eh, kujulikana na nchi zingine kuangalia iran kwa mengine si yale ambayo wamekuwa akiambiwa anaonekana ameingia katika kiwango cha viongozi ambazo wanajitokeza anataka kujulikana wako na ukiongelea kama mtu aamekuwa um, akijitokeza hivi na hivi yuko katika kama viongozi du ama viongozii pata wenzake ana msimamo kiongozi wa saudi arabia nayey angependa sana kuonekana ana msimamo wake sana huyu kiongozi wa na anataka kuonekana kuna wakehuykiongozi wayntunea Uh, juu ya mambo fulani fulani hivi uh, ya kidunia naikiwa na, na msimamo wake basi atapata watu wa kumsikiliza maana ya kile inataka sana kusikilizwa lakini sikutengwa mbona kenya katika eneo hili ba, la afrika uh, mlango ni kenya keasimamo mingine ya ruto ilikuwa inaonekana kama inaeka ina imaswali juu uh, ya nchi za magharibi hasa wakati alikuwa na kenlea vyombo kama na world bank na vitu kama vingine na hata ameingia hiyo e, vuguvugu uachana na dola sasa nchi ambazo zinaanza kuuliza masaiuu juu ya nchi za magharibi e, kwa irani si mbaya na kuwa na husiano kukaribiana zaidi kuliko vile ulivyo katika maelezo kwamba anatembelea zile nchi ambazo zimeonekana kuanza kukosoakosoa kuhusiana na maswala ya dola anafaidika mm. wapi ibrahim rais wakati nchi yake inakabiliwa mm. na vikwazo vikubwa kutoka kwa uh, marekani hasa ikizingatiwa kwamba marekani hizo vikwazo ndivyo vinafanya tafute mbinu zingine <laughs> na ikiwa anaweza de... Eh, kuwa na biashara na nchi zingine na wasitumie dola najua hiivuguvugu ya ku, ya kuondoa dollars doaatiiirani inajaribu kuingia katika huo mpango maana huo mpango umetoka bricks na naingependa kuingia bricks lakini wa, ho, wana bricks ndio na hiyo mpango sa nchi nyingi sana zinataka kujiunga na huo uh, upande huo kwa sababu una uh, tashwishwi ya vile dola nayahusika kama eh, kama nini tusema kama silaha eh, za kiuchumi na za kidiplomasia ka hsema kama hazitaki eh, kukutwa katika hiyo hali ambayo ilitukia mwaka huu kama hiyo kwa hivyo ikiwa kuna nchi ambayo inauliza eh, masuali juu dollar, ya kuhusika kwa dola basi ao si watu wabaya sana ziara yake inakuja wiki moja tu baada ya iran kujiunga katika ule muungano wa shanghai huu ni muungano ambao unajumulisha nchi kama rasia china na india hawa ni wanachama wa iran inapojiunga na shanghai basi ni njia mojawapo ya kuelekea hizi nchi zote zinaonekana zimekuja afrika mara si moja mwaka huu anapokuja rais wakati ambapo russia viongozi wamekuja mara kadhaa china imo imeshajenga himaya ndani ya afrika india imejaribu nayo kujifufua ndani ya afrika ibrahimu rais aha, Ibrahim rais anakuwa ni mwendelezo wa hawa viongozi wa BRICS, ama yeye yeah, anakuja kwa maslahi ya, ya iran wa, kuiga mfano wa hata irani nayo inaona na kunaonekana nchi nyingi kutoka nje ya afrika inaangalia afrika kama mahali ambapo zinaweza faidika na ambapo wanaweza ongea maeneno fulani bila kugombana na ikiwatakubaliana vile watafanya v- v- v- kazi na kukubaliana mikataba fulani hii kila nchi upande inaona itafaidika kwa njia gani kila kitu ambacho kinaendelea ni kuwa iran inatafuta njia ya kufaidika kwa kuhusiana na nchi za afrika na kuna kile kitu inaweza pata na labda kuna kitu ina ambayo inaweza peana yeah. maana ni pande zote mbili lazima zionekana kama zinafaidika iran itapata nini kutoka kwa hizi nchi ambazo rais anatembelea sasa kenya uganda na zimbabwe si zitauza mafuta na kuuza mafuta labda itanuau bidhaa zingine hapa kuna mambo mawili kuna ile hali ya kuuza bidhaa na kufaidika kwa njia ya soko lakini kuna ile hali ingine ya kisiasa saa zingine unalinganisha siasa na uchumi kama siasa na soko na saa zingine siasa na soko zinaenda pamoja ikiwa mmesikizana kisiasa hata soko mtapata njia ya kujifaidisha tuseme gani na, na kutafuta sana. ni wapi itauza uh, mafuta yake oh, au gasi ni hasa kukubalika hicho ndicho kitu ambacho ni, ni sana iran imekubalika nje ya iran au la maana amerika imekuwa ikiweka vikwazo isikubalike na mali popote tembelea nchi fulani fulani fulani hivi ni kusema imekubalika kama nchi huru na hiyo ni kubwa zaidi hata kuliko kuuza mafuta maana maaut itakuja baadae kishakubaliana kisiasa nyingine inaingia iran na vikwazo vya marekani imeshutumiwa yeah. kuunga mkono makundi ya wanamgambo ikiwemo hezbolah ikiwemo hamas na makundi mengine mashariki ya kati anapokuja mm-hmm. katika nchi ya kenya ambapo kuna masilahi makubwa ya nchi za magharibi hasa washington marekani marekani inakuwa inafuatiliaje ziara ya rais wa iran na kwa msimamo upi inachukuliaje kenya ambayo kwa mara nyingi kenya ime, imeonekana kama kutoegemea upande wowote hata kama kuna mgogoro kuegemea upande mmoja si kusema nakujitenga upande na mwingine maana kila upande una madhumuni yake na uzuri wake na ile kitu ambacho kenya haitaki ni kuambiwa na nchi zingine tiusiwe marafiki na fulani au nchi fulani au fulani. Yapo, yapo yapo kenya ka ana huwezi kuambiwa na mtu ati nani ati mtu anaangalia maslahi yake akwambia weu ile utachunga masilahi yako sasa natafuta kila mahali mahali anawezaenda na apokelewe hivyo ni kusema kuvunja vikwazo wamewekewa iran inajulikana kote duniani hasa iligonga vicho vya habari zaidi ilipowekewa eh, vikwazo baada ya ya ya marekani kujiondoa kwenye mkataba wa wa jumamosi, mm-hmm. uh, wa nyuklia mwaka jumamosi wiki ambayo imekamilika waziri mambo nje wa algeria ahmed Atafu, mm-hmm. alikuwa tehran siku chache kabla ya hapo tulivyozungumzia iran imejiunga na shanghai imetengeneza urafiki na rasha china na india hawa maadui wa marekani ambao ilijiondoa kwenye mkataba wa nyuklia mwezi wa tatu mwaka huu teheran ilikubali kufufua uhusiano wake na saudi arabia nchi nyingine ambayo ni rafiki wa karibu wa marekani mm-hmm. china kusimamia mazungumzo haya na tangu wakati huo mwezi wa tatu baada ya teheran kuimarisha uhusiano wake na saudi arabia imekuwa pia ikijaribu kutengeneza upya urafiki wake na misri pamoja na, Maro- na moroko mwezi wa sita rais huyu ibrahim alitembelea nchi za latin america ambapo pia ilikuwemo venezuela nikaragua na cuba indonesia ikiwemo nchi ambazo unajua uhusiano wake na marekani unasuasua anajaribu kuiweka iran katika nafasi ya ngazi ya kimataifa isikike zaidi kama rasia china na india ama anajaribu kutuma ujumbe fulani kwa sababu nchi zote ambazo zimetaja marekani inahusika kwa namna moja ama nyingine angependa sana iran itoke katika ile ya kuepukwa na nchi zingine hata hizo nchi zinapenda sana kuonekana zina msimamo dhabiti ambao siti vile wameamriwa na america na ikiwa nhawataki kuambiwa na america atoa nini basi hapo wana- wako na lengo moja ambalo zinawaleta pamoja kusimama kusema msimamo wetu ni huu hata kama haupendezi nchi ya america ni saa tu maana ni msimamo wetu na kila hizo nakilahizonchi zote ambazo kama latin america pia umetaja ni nchi ambazo zimekuwa na mzozo kwa muda mrefu na america kwa hivyo si jambo mpya hilo kama venezuela au cuba unaona hii hi, ni namna hi, gani ni watu wamezoea na wana vikwazo hata wana vikwazo kwa hivyo nchi ambazo zimewekewa vikwazo na america zinashikana hata iko na vikwazo fulani na urusi kwa hivyo ni mtindo ambao unaendelea na ni kusema nchi zile zilikuwa zinafikia ni ndio nchi kubwa zinasema vile zinataka na kunafanyika nguvu zao zinafifia nchi tatu ambazo tunaangazia sasa ametembelea kenya una rafiki mzuri na marekani haina rekodi ambayo marekani imekosoa marekani imeunga mkono kwa muda mrefu marekani inatumia sehemu za kenya katika ma- mafunzo ya kijeshi na mengine inatumia kenya ofisi zake ziko pale kubwa na ofisi za kimataifa zipo kenya kwa hivo kenya ni muhimu kwa marekani na nchi za magaribi uganda mm-hmm. historia yake na uhusiano wake na marekani upo upo upo katika doha kuhusiana na maswala ya demokrasia na haki za binadam hivyo marekani ina maswali na uganda zimbabwe historia yake na marekani ni mbovu kwa sababu hata bado ina vikwazo ambavyo iliekewa na kutokana na historia mbovu ya haki za binadam anatembelea nchi moja ambayo uhusiano wake ni mzuri ambayo ni kenya uhusiano mzuri sana na nchi za magharibi lakini mbili uganda na zimbabwe uhusiano una maswali maswali anaendelea kuuliza yale maswali, ama tunaweza kuwa marafiki na iran itasaidia vipi nchi hizo kwa muda mrefu ikilinganishwa na marekani kama hakuna msaada marekaniaju kma nchi zingine kama zinawezaleta huo msaada na kutambulika basi ndiokona faida kuli kwa marekani saa kama uganda tunajua kona mzozo na marekani juu ya mambo fulani nazimbabwa tunajua kona mzozo na america na, na marekani kwa mambo fulani kwa hivyo nchi hizo ni nchi ambazo zina e, tofauti na marekan na kama iran iko na tofauti na wameka kama wao basi wanako na kitu kimoja ambaco wanaweza kukubaliana maana wa, wa, pande zote zimetengwa basi waliotengwa wa wakuje pamoja ndio wapate nguvu na wasaidiane wasaidiana kisiasa kiduniani nawasaidiana kifedha au kiuchumi au kibiashara profesa mnene macharia ni mhadhiri katika chuo kikuu cha usu nairobi nasema sante nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani sehemu ya pili ni baada ya muda mfupi hii ni sauti america voa viliya kwa undani kutoka sauti a amerika voa e, mimi ni kennes bwire katika sehemu hii ya pili inaungana na, na wenzetu wa mombasa clins libertadede na mina chombo ambao wameandaa ripoti ifuatayo kuhusiana na mgogoro kati ya sekta ya uchukuzi kenya na serikali unaotishia kulemeza usafiri wa umma kote nchini baada ya serikali kuwataka madereva wote kufanyiwa tathmini upya na kutahiniwa kabla ya kupewa leseni ya kuhudumu shukran sana kama ulivyogusia ni kwamba serikali ya kenya imeahirisha agizo la kuwatahini upya madereva wote wa magari ya umma teksi na yale ya masafa marefu hatua ambayo ilikuwa imeibua mgogoro katika sekta ya uchukuzi kenya agizo hilo la serikali lilikuwa linawashurutisha maelfu ya madereva nchini kenya na hata wale kutoka mataifa jirani ambao wanahudumu nchini kenya kurudi shuleni kabla ya kupewa leseni ya kuendesha magari tena katika agiza hilo madereva wa magari ya umma teksi na matatu malori yale ya kubeba mizigo na pia yale ya masafa marefu walihitajika kutahiniwa upya ili kuwaimarisha zaidi baada ya misururu ya ajali iliyokuwa imesababisha vifo vya watu wengi kwenye barabara za kenya miongoni mwa masharti hayo ni pamoja na muhuri maalum kutoka kwa sekta ya uchukuzi ambao ilifaa kuwekwa a, kwenye leseni za wale wanaofanya kazi za udereva kwenye matatu yaani magari ya umma na teksi magari ya usafiri wa umma ilipaswa uh, kwamba kwamba ya yanapelekwa kwa ukaguzi eh, kabla kupata ile leseni ya ya ya kusafirisha watu ya uh, na jingine ni kwamba kwa magari yote ambayo yanafanya katika sekta hiyo ya uchukuzi wa uma ni mi5 sbs pekee ambao waliweza kufaulu katika mtihani um, huo huku wengine 7b uh, wakipata alama chini ya asilimia 3 hii kuonyesha kwamba wengi ya madereva hao basi huenda wakawa wamesahau sheria zile ambazo zinatakiwa kutekelezwa wanapokuwa barabarani kulikuwepo na wasiwasi kwamba uchukuzi wa matatu ambao unategemewa sana na wakenya ungesambaratishwa kutokana na mgomo huo lakini hali imekwepo shwari awali tulizungumza na katibu mkuu wa chama cha wamiliki wa matatu ama magari ya umma pwani ya kenya bwana salim barak salimietumagariatafanyaiawatuaimamboyaomunazungumziaje hii mambo ya mgomo unazungumziaje hii sheria mpya ambayo nta wanasema kwamba madereva wote kabla wapate leseni mpya itabidi wafanye test Tionye pia watu wa matatu tutataka kufungua mambo ya ya training wetu And na kuswala ilo, kuswala TSA, na na kusuala la tunazungumza county government pamoja the way sehemu ya pwani tunaona tayari nauli za matatu zimeongezwa kwa nini hivi na sher, sheria ya fedha ama ile mswada wa fedha haujaanza kutekelezwa umesimamishwa na mahakama kama matatu mombasa na posti, general, na general nauli proposal na sign any document na tuna mgoja hii mambo ya unapokwenda lakini absolutely ikiwa haitachukuliwa hatua yoyote ya epra watu wa mafuta tutakuwa tunabudi kuongeza nauli lakini mpaka dakika hii tunapoongea na wewe matatunaatujaongeza nauli ni mbarak salim mbarak katibu wa muungano wa wamiliki wa matatu pwani ya kenya baada ya mkutano huo ambao jopo la kujumuisha kila sekta kwenye masuala hayo ya uchukuzi limepewa siku kumin kuweza kujadili maswala ambayo yalikuwa ameibuka na kupeleka ripoti yao Eh, baada ya siku hizo kumi na nne ambapo itakuwa ni tarehe mosi mwezi agosti na tumepata fursa vilevile ya vile kuzungumza na nicholas mbugwa ambaye ni katibu wa muungano wa madereva wa masafa marefu na kwanza tulimuuliza yale ambayo amejiri katika kikao hicho tangu jana na leo tumeshinda the whole two tukijadiliana vile tutafanya na ametusikiza na amesimamisha mambo yote ile yote walikuwa ma- nimalipoyot wanasema watakazo mambo ya mhuri ya rera na nini yote amemali, amekubali kusimamisha yote badala ya hiyo tumepanga tulete kila watu wa basi walete watu watatu na sisi watu watatu tukae pamoja tuone the forward kutoka leo lakini yote imesimamishwa kusimamishwa huku tunaona kwamba inakwenda hadi mwezi septemba tarehe mosi je yes. Ye, wale wengine ambao opi- walikuwa wamesema kwamba atajumuika katika maandamano haya na mgomo huu akiwemo wale wa taxi je wao wamesemaje kwa sasa tunasema strike, tumesimamisha kwa wakati huu tumesimamisha mpaka tuelewane vile forward kutoka kulingana na vile walikuwa wamesema sababu ambazo serikali ilikuwa imesema ni kwamba wametaka kuwepo kwa mafunzo haya kwa madereva ili kupunguza idadi ya ajali barabarani wewe uh, binafsi unazungumziaje hili tunastaka kusema ya kwamba hiyo a masomo tunaweza kufanya hata sisi kama kila kampuni ama sisi kama union badala y kuripisha madereva ama kuwarudisha kwa shule inakuwa ni masomo ya kila wakati mtu akiwa kazini naam sasa mbugua kutokana na hili ina maana kwamba sasa mtu ambaye anaweza kuwa ametuma maombi ya kupata leseni mpya sasa hivi itapatikana bila masharti kwa wakati huu mtu akioba hiyo maombi atapewa no, imesimamisha kila kitu mpaka sasa tuelewane na jambo jingine ambalo ulikuwa mmelitaja wakati mnatoa ma, makataa ya kwenda mgomo ilikuwepo swala la barabara mbovu na swala la unyanyasaji kutoka kwa maafisa wa polisi labda hili limegusiwa katika mazungumzo yetuiyo yote tumepatiana munda na kila kila uh, uh, uh, uh, kila mtu uh, uh, uh, uh, hizo tuadike shida zote unasema ndio tuongelee hatungeweza kuongea kwa hiyo kini sasa tumepea laikituma tuongee hii yote tuone tutaiwekelea tuta wapi huyo ni nicolas mbugwa katibu wa chama cha madereva wa magari ya masafa marefu waziri wa uchukuzi kipchumba murkomen anasema kwamba wizara yake imeleta sheria hizi ama maagizo haya kutokana na ajali ambazo zimekuwa zikiangaziwa kila mwaka kutoka mwa217222 waziri huyo wa amesema kwamba mwaka 217 watu 2919 walifariki kutokana na ajali ikilinganishwa na mwak 223 ambapo tayari mwaka huu haujakwisha lakini watu 2 wameripotiwa kufariki iana idadi awatu ya ya uh, uh, yake kutekeleza sheria ambazo zitahakikisha kwamba zinapunguza ajali hizo taakikisa kama unu nta sheria ya uchukuzi kenya inamhitaji kila dereva kumiliki leseni ya kuendesha gari kwenye daraja mbalimbali na ikiwa atahitaji kusonga daraja lingine basi dereva huyo atalazimika kurudi darasani na kutahiniwa upya madereva wanaoendesha magari ya kubeba umma wanahitajika cheti maalum kutekeleza kazi hiyo vilevile vile, magari ya uchukuzi wa umma yanahitaji kukaguliwa na kupewa cheti maalum cha kusafirisha abiria maarufu tlb kando na kuwa yako chini ya vyama vya ushirika idara hizi mbili mamlaka ya uchukuzi wa umma ntsa hufanya kazi kwa karibu na idara ya polisi wa trafiki kuhakikisha masharti haya yanafuatwa kuimarisha usalama barabarani kuna vifungu mbalimbali mbali vya sheria ambavyo vinaweza kumkabili dereva yoyote ambaye yatapatikana amekiuka masharti yaliyowekwa kwenye sheria za kenya asante libert na amina chombo nakamilisha kua undani mwelekezi amekuwa aida isa jina langu ni kennes biri asante msikilizaji kusikiliza kwa undani na nikutakie usiku mtulivu